Có ai giúp cháu ko?

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi hlebminh, 27/10/2010.

1. hlebminh

hlebminh Thành viên tập sự

ladfasdfasdfsdafdfasfsdddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddfads

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hlebminh
    Đang tải...

2. thuyduong277

thuyduong277 Thành viên tích cực

Ðề: Có ai giúp cháu ko?

Hix có tin được không nhỉ????????????????????????????

3. phuongedu

phuongedu

tin được chứ, giờ con vàng con bạc toàn thế đấy. mẹ tớ là giáo viên nên tớ biết, trước mẹ tớ dạy cháu ruột của ông gì là chủ tịch tập đoàn mai linh ấy. lâu rồi quên, ông Phương thì phải, ko nhớ ông Phương là bác hay tên bố nó ấy. nhưng chắc ko bị gắt như e này.

4. phuongedu

phuongedu

Tôi hiểu cho tình cảnh của bạn, bạn muốn được đối thoại với bố mẹ mình hay cần 1 người có thể lắng nghe những điều đơn giản mà các bạn khác ko có. nói thật, tôi ở rất gần cái tên mà bạn nhắc tới ở trên, nhưng tôi là 1 người mẹ, quan điểm của tôi ko muốn khi con tôi 14 tuổi như bạn, con tôi phải tìm người chia sẻ như bạn bây giờ, và tôi bắt đầu từ hôm nay và cả trước ngày hôm nay nữa.
    Tôi sinh ra và lớn lên trong 1 gia đình cơ bản, nghèo nữa, gần như tuổi thơ ( trước khi tôi vào đại học) hầu như tôi ko có tuổi thơ luôn, có thể ko hà khắc như bạn, nhưng cũng chả bao giờ được đi tham quan cùng lớp, vì được đi với mẹ mãi rồi, từ khi lên lớp 1 hay 2 hay 3 tôi chả nhớ, tôi đã phải ngồi bán hàng nước cho gia đình, lớp 6 tôi đã phải đi lấy hàng về để bán hàng, hàng bánh kẹo, thuốc lá thôi. tôi là con gái lớn trong gia đình, mỗi lần tôi mệt, tôi nằm ra giường ( nhà lúc đó làm gì có nhiều phòng như bây giờ) thì bị mắng, con gái lớn, nhà có bao nhiêu việc mà cứ nằm ườn ra..... chả bao giờ tôi được đi bơi, được đi bắt ve cùng đám bạn trong phố, chả bao giờ được đi phá cỗ trung thu, có khi đi sinh hoạt hè cả mùa hè, tập múa, tập hát ấy, nhưng đến hôm đi thi, bố mẹ bảo ko được, ko có ai ở nhà trông hàng, thế là ko được đi..... vân vân và vân vân. Tôi thường thầm trách mẹ tôi, là cô giáo mà sao khắc nghiệt với con thế, nhà tôi gần trường, tôi về giờ nào thì bố/ mẹ tôi bán hàng bên này đường cũng nhìn thấy tôi ra khỏi cổng trường luôn,...trong khi, mẹ tôi cũng dạy cấp 2, mẹ tôi cực kì tâm lý với học sinh, đọc vanh vách tâm lý các đứa trẻ khác.... abc... vậy mà với tôi khắc nghiệt lắm lắm í. Nhưng nhờ đó, đến giờ này, tôi và e tôi trưởng thành.
    Tôi hi vọng, bạn đọc được cái gì đó trong tôi và có thể, bạn hãy đối thoại với tôi nếu bạn muốn. Có thể, tôi khác bạn về tuổi tác, nhưng tôi cũng muốn biết, thời đại bây giờ, trẻ muốn gì ở cha mẹ và cha mẹ cần thay đổi cái gì trong suy nghĩ và cách hành động để làm bạn với con trong tương lai.

5. phuongedu

phuongedu

Chán đời là 1 từ mà giới trẻ ko nên dùng, theo tôi là như vậy, chán vì bạn chưa tìm được niềm vui trong cuộc sống, trong công việc học tập, ... có thể, bạn chưa có cái gì cuốn hút ban thực sự, giả sử chơi cờ thôi cũng vậy, nó là cách giải stress của 1 số người, nó là cách làm vui lại, làm hứng thú lại đối với 1 số ai đó. bạn đã yêu ai, đã yêu 1 cái gì đó chưa??????????????

6. quangsonshop

quangsonshop 0167.239.4084

Mình chẳng biết giám đốc tập đoàn Hoà Phát là ai, nhưng nhìn chung cuộc sống của cậu bé này có vẻ như là một công tử trong vòng tay của cha mẹ.

Ôi, nhiều cha mẹ muốn làm giàu để con cái đỡ khổ, nhưng sướng cái này thì khổ cái kia thôi.