Cần giúp: Ku nhà em béo lên nhờ uống Sữa.

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Phanthanhtoan, 29/10/2010.

1. Phanthanhtoan

Phanthanhtoan Thành viên tập sự

Các bố mẹ ơi, cho em hỏi tý. Thằng Ku nhà em nó ko chịu ăn, mỗi bữa ăn lưng bát cơm cộng với trứng, ngày nào cũng trứng. Bà ngoại nài, ép, dọa dập, cả quát mắng thế nào nó cũng ko chịu ăn thứ khác ngoài trứng. Nhưng h nó đang béo lên em nghi là do uống sữa bột, liệu trong sữa có chất tăng trọng ko nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Phanthanhtoan
    Đang tải...

2. MecuKen

MecuKen Thành viên mới

Ðề: Ku nhà em béo lên nhờ uống Sữa.

Bạn cứ nói úp mở, sao k giới thiệu cho các bà Mẹ biết loại sữa gì nhỉ? Sẽ cảm ơn bạn vì thêm 1 thông tin hữu ích và sự lựa chọn.:rolleyes:

3. mebeKem2009

mebeKem2009 mehaicongai

Theo như bạn nói thì con bạn thừa trứng quá rùi, sẽ dẫn đến nhiều cholesterol đấy. Người ta khuyến cáo mỗi tuần chỉ nên ăn 3 quả trứng, bé thì 3 bữa, mỗi bữa cũng chỉ 1/2 quả thôi. Tớ thấy thiếu dinh dưỡng cũng vẫn có thể béo, vì thiếu chất này nhưng lại thừa chất kia. Bạn phải cho con ăn đa dạng thức ăn vào, nếu bé không chịu ăn thì hay là ngày bạn cho bé ăn 1 bữa cháo, trong cháo sẽ có cả thịt và rau mà. Nếu bé biếng ăn thì không nên cho bé ăn vặt, để bé đói sẽ ăn tuốt.
    Bé nào uống được sữa cũng đều bụ cả bạn ạ, trong sữa có rất nhiều chất,trong đó có cả chất béo mà bạn. Nếu sữa rõ nguồn gốc thì tớ nghĩ không phải do sữa đâu, bạn thử cho con đi khám dinh dưỡng xem.Chúc con bạn hay ăn chóng lớn nhé.

Phanthanhtoan thích bài này.
  4. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Theo kinh nghiệm of mình thì do bé hợp với loại sữa bé đang dùng nên bé lên cân đấy.
    Mình có đứa cháu cũng như con nhà bạn,bé nhà bạn còn ăn cơm với trứng , chứ nó chẳng ăn gì.
    Thỉnh thoảng ăn cho có hương hoa vậy thôi, 1 bữa đc 1 thìa cơm hoặc cháo.
    Nhưng uống sữa thì thôi rồi.uống XO đấy.
    Là con gái nhưng mập lắm.Được cái trắng trẻo, dễ xương.
    Mà con nhà bạn sao toàn ăn trứng vậy ?Bsi khuyên ko nên cho trẻ ăn quá 3 quả trứng mỗi tuần.Vì rất nhiều Choresterol k có lợi cho sk.
    Có phải ngày trc khi em mới ăn bột, ăn cháo, thực đơn ăn of bé k đc phong phú k ?

5. Phanthanhtoan

@ Mẹ Ken: E cũng chả biết ở nhà bà vs mẹ cháu cho uống sữa gì nữa
    @ Mẹ Kem, Monalisa Miky: Nghe hai mẹ nói thế em cũng yên tâm phần nào. Trước cháu nhà em khó nuôi nên toàn ăn cháo vs sữa nhưng nó ốm suốt. Cháo thì cũng đổi bữa liên tục, Xương, bò, cá, cua, trai,... Bây giờ lớn rồi, gần 5 tuổi rồi bắt ăn cơm thì nó chỉ ăn với trứng thôi, trứng chộn vs thịt nó cũng ko ăn, cho đi lớp bán trú để ăn thi với các bạn thì được 1 tuần anh í lăn ra ốm, nhìn gầy hẳn đi. :-<

6. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Ơ! Thế bạn là ai ? mà k biết bé uống sữa gì ?
    Bé nhà bạn ăn trứng rán hay trứng luộc.Thử xay nhuyển thịt trộn với trứng rùi rán lên xem.

Sửa lần cuối: 1/11/2010
  7. Phanthanhtoan

Em chỉ là cậu nó thôi ạ. tại mẹ nó cứ cuống lên nên em vào diễn đàn nhờ các bố mẹ nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp. nếu mang thịt xay bằng máy xay sinh tố rồi rán với trứng thì nó năn nhưng ăn ít. Chả hểu thằng ku này thế nào, từ lúc ăn cơm là nó thế.

8. Dương Hà My

Dương Hà My Thành viên chính thức

Bé nhà mình cũng thế nhé. Ở lớp bé ăn đủ thứ nhưng về nhà chỉ đòi trứng mới chịu ăn cơm (giống mình hồi nhỏ :D)
    Mình thường kho đậu với nghệ cho giống màu trứng, lúc đầu bé ko ăn nhưng giờ thích lắm.
    Hay nói với chị bạn băm tôm rồi rán trứng cũng dễ ăn hơn trứng rán thịt mà lại nhiều canxi nữa.

9. Phanthanhtoan

Cảm ơn mẹ Dương Hà My, trứng với tôm thì cháu ăn nhiều hơn, thế mà hồi trước e không nghĩ ra cái món này, liệu có thể là cua với trứng, thịt bò vs trứng... ko hả mẹ Hà My

10. Dương Hà My

Theo mình nghĩ cua với trứng thì còn được chứ thịt heo cháu nó đã ko chịu ăn thì thịt bò băm rán cùng trứng thì chắc là khó hợp tác. Chị bạn có thể hầm bò băm với cà chua cho mềm rồi cho cháu ăn thử xem sao :D ko chịu ăn cái thì ăn nước thịt với cơm cũng ngon. Cu con nhà tớ lại rất thích mấy món hải sản như tôm, cua, ghẹ, ngao hấp (ko ăn cùng cơm). Mỗi tội chàng ta ăn ngao với tôm có lúc thì ăn hết có lúc lại nhả bã (AQ thế cũng được tý chất :) )

11. Phanthanhtoan

Thằng Ku nhà em nó thế này chị ah`, lúc mới sinh mẹ nó bị mất sữa gần 1 tháng toàn ăn sữa ngoài, sau đó mới được ăn sữa mẹ nhưng vẫn sữa ngoài là chính. Lúc nó ăn cháo cũng ăn ít, nhưng được cái là ăn nhiều món, đủ chất. Giờ ăn cơm rồi thì chỉ ăn trứng, hoặc ăn với nước mắm ko ăn với nước thịt. Ca này đúng là khó chữa! chị show hình cả hai bé nhà chị lên đi, cho cả nhà cùng nghắm! ;)

12. Dương Hà My

2 bé nhà mình cũng ăn sữa ngoài, mẹ ít sữa, đến 2 tháng cũng mất sữa. Cháu nhà bạn lúc trước ăn cháo vẫn ăn được nhiều món thì chứng tỏ cháu có thể ăn được các món khác cùng với cơm. Ở nhà bà và mẹ chiều, con ko chịu ăn cơm thì xót, lại làm trứng cho ăn nên bé được thể cứ đòi hỏi (cái này thực tế con mình và mình hồi nhỏ). Cho cháu đi nhà trẻ, thời gian đầu ko chịu ăn nhưng về sau sẽ ăn hết vì ko ăn thì đói. Khi thấy các bạn ăn, cháu có khi lại muốn thử ăn, dần dần rồi sẽ quen bạn ạ. Con mình cũng vậy nhé. Nhà trẻ có món gì cũng ăn, về đến nhà lại đòi có trứng mới ăn cơm :D

Bữa chiều của bé ở trường:

Thằng ku mặc áo đen đấy ạ.
    Còn em gái cháu được gần 5 tháng:

13. Phanthanhtoan

Nhìn em nào cũng bụ bẫm, trắng trẻo. Anh Ku đi học ăn ngoan ghê. Lần này về chắc phải bảo bà vs mẹ nghiêm khắc hơn, cứ chiều quá đâm ra hư, chưa kể bị suy dinh dưỡng nữa chứ chả chơi.

Dương Hà My thích bài này.
  14. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ này có 2 bé dễ thương quá nhể, hihi, mình thấy bé uống được sữa là rất tốt rồi, vì trong sữa có đấy đủ dưỡng chất cần thiết cho sự phát triển của trẻ nhỏ mà.
    Riêng cái vụ trứng là e thấy ăn suốt ngày có vẻ không ổn đâu, mẹ nó nghiên cứu lại đi nhé.

Dương Hà My thích bài này.
  15. smartbabysuanon

smartbabysuanon Banned

Mẹ nó à , sữa là thành phần chủ yếu của bé vì trong sữa có nhiều chất cung cấp dinh dưỡng cần thiết cho trẻ nhưng nếu mà bé nhà bạn ăn được cơm thì ko nên cho bé ăn quá nhiều trứng nhé sẽ gây thừa Choresterol , mẹ nó có thể xay rau , củ , quả thành nước cho trẻ uống giúp cho trẻ mát và giúp bổ sung thêm đc nhiều dưỡng chất đó , chúc bé nhà bạn luôn khỏe .

16. Kaola71

Kaola71 Mẹ mẫu mực

ui cha. Trẻ con mới tập ăn cơm thì thịt cá sẽ khó ăn hơn trứng vì trứng nó mềm. Con mình cũng thế mà. Lớn dần nó sẽ biết ăn hết các thứ. Uông sữa được là tốt vì sữa cân bằng dưỡng chất.