Một cách học tiếng Anh tốt cho trẻ em!

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi clv, 5/11/2010.

1. clv

clv Thành viên chính thức

Chào các bạn,

"Muốn học tốt tiếng Anh, nhất thiết không chỉ tập trung vào học ngữ pháp và làm bài tập. Ðặc biệt đối với trẻ em quan trọng nhất làm sao để cho các em thấy học như chơi - chơi như học",

Thật thích thú - đó là cảm nhận của bất kỳ ai khi tham dự một giờ học tiếng Anh của các em mới "bập bẹ" học tiếng Anh. Những phút đầu tiên, thầy giới thiệu từ mới. Một cái túi được đưa ra, bên trong là những vật dụng đơn giản đã học như: quyển sách, thước kẻ, mũ.... Mỗi em được phát một cái khăn bịt mắt. Sau đó lần lượt từng em lấy từng đồ vật trong túi ra và mô tả chúng bằng tiếng Anh. Nếu những vật nào không biết, em có thể hỏi thầy, hỏi bạn bằng tiếng Anh. Vui nhất vẫn là trò "Dán đuôi thỏ". Các em cũng phải bịt mắt và theo chỉ dẫn của các bạn làm thế nào để dính được đuôi thỏ vào đúng vị trí.

Với phương pháp này, các em có thể học được ngay các từ: trái, phải, trên, dưới, và bên trong. Với phương pháp học "Túi đoán" và "Dán đuôi thỏ", lấy học sinh làm trung tâm sẽ giúp các em nhớ từ vựng rất nhanh ngay tại lớp. Ðây là hai trong số những phương pháp mà mình chưa sẻ nhằm giúp các em thấy say mê khi học tập.

Chúc các em học tiếng anh thật vui!

Cleverlearn(CLV)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi clv
    Đang tải...

2. anice

anice Thành viên tập sự

Ðề: Một cách học tiếng Anh tốt cho trẻ em!

Mình muốn cho bé nhà mình, năm nay lên lớp 2 có mẹ nào biết trung tâm nào ở Hà nội chỉ giúp mình với. thanks!

3. chiminh

chiminh ĐỒ LÓT TRIUMPH CHÍNH HÃNG GIÁ RẺ

Ðề: Một cách học tiếng Anh tốt cho trẻ em!

mẹ nó cho mình xin địa chỉ trung tâm này với.m cho bé đi học

4. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

thêm một phương pháp nữa để các bố mẹ tham khảo