PDA

View Full Version : Câu lạc bộ những người ly hôn!!!!!!!!!!!

Pages : [1] 2 3 4

cunyeu848484
08-07-2008, 03:13 PM
Mời nhưng ngừoi có chung hoàn cảnh vào đây nhé chúng ta cùng chia sẻ với nhau ! Nhỡ đâu lại thành nhưng mảnh đời ghép lại thì sao??????? :tonqe::tonqe::tonqe::tonqe::tonqe::tonqe::tonqe:: tonqe::tonqe::tonqe::tonqe::tonqe:Hy vọng lớn nhất là thành hội lớn nhé!!!!!!:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p :p

ba_cu_tit
08-11-2008, 04:28 AM
sao lại còn có cả CLB này sao?chưa ai tham gia hả bạn?

cunyeu848484
08-11-2008, 11:58 AM
cảm ơn ba cutit nhiều nha! anh cũng chung hoàn cảnh giông em à. Hy vọng câu lạc bộ sẽ nhiều thành viên!!!:p:p:p:p:p:p:p:p:p

cunyeu848484
08-14-2008, 11:45 AM
đã có 47 người đọc rồi mà không ai tham gia câu lạc bộ sao?Vào và cùng nhau chia sẻ đi nào?

KimTrang
09-12-2008, 08:24 PM
đang chán quá, lấy chồng nghèo chán quá, chăc phải bỏ thôi, có mảnh nào nhiều xèng cho đăng ký ghép chungnhé:rolleyes:

cutí
09-16-2008, 12:35 PM
cảm ơn ba cutit nhiều nha! anh cũng chung hoàn cảnh giông em à. Hy vọng câu lạc bộ sẽ nhiều thành viên!!!:p:p:p:p:p:p:p:p:p

Hi vọng CLB này có ít thành viên

Nếu nhiều thành viên có nghĩa là có nhiều gia đình đã đổ vỡ, có nhiều cháu nhỏ phải sống thiếu sự chăm sóc của bố hoặc mẹ, nhưthế chẳng buồn sao?

Hãy cố gắng sống vì con cái , tất cả vì tương lai con em chúng ta.

cutí
09-16-2008, 12:37 PM
đang chán quá, lấy chồng nghèo chán quá, chăc phải bỏ thôi, có mảnh nào nhiều xèng cho đăng ký ghép chungnhé:rolleyes:

Chê chồng nghèo muốn bỏ hả em? Khéo lấy phải thằng chồng nhà giàu( nhà mặt phố, bố làm quan ) nhưng mắc nghiện thì....

Caydanboquen
09-21-2008, 02:18 PM
Nếu phụ thuộc quá nhiều vào vật chất thì bỏ quách thằng chồng nghèo đi cho rảnh mợ ạ.
Sắm cho mình một thằng chồng tiền nhiều cho nó máu. Một tháng nó phải ăn cơm ở nhà đến 4 bữa ý chứ lỵ. :tonqe:

Caydanboquen
09-21-2008, 02:20 PM
Em chưa có ý định bỏ ai và cũng chưa bị ai bỏ, nhưng cứ cho em vào hội với nhá.
Cứ có hội là vui rồi. Là lá la...
Khi nào có offline thì báo em với đấy.

gunandsad
09-25-2008, 10:36 AM
Em chưa có ý định bỏ ai và cũng chưa bị ai bỏ, nhưng cứ cho em vào hội với nhá.
Cứ có hội là vui rồi. Là lá la...
Khi nào có offline thì báo em với đấy.

lỡ cho vào òi,thì cho em vào với, chưa lập gia đình, chỉ đang yêu,

nhabepcaocap
09-27-2008, 07:19 PM
Cho tui tham gia với nao......

lxcuongl
09-28-2008, 03:11 PM

Đọc đến cái này thấy cần phải cố gằng hơn nữa!

Tự nhiên mình thấy buồn.

chunghynam
10-15-2008, 07:35 PM

Em nói thế thì ai dám làm bạn với em, đang ở bên chồng mà lại như vầy ?
Hóa ra đàn bà chỉ nghĩ đến tiền và vật chất thôi sao?

bacuncon
10-16-2008, 02:47 PM

Như thế nào thì gọi nhà nghèo nhỉ? cuối tháng hết tiền? hay làm không đủ tiền nuôi vợ con??? như mình có phải nghèo không?? lương mỗi tháng 9,5 triệu, gửi cho mẹ con cún 2 tr, trả nợ cho bà nội 4 tr --->tháng nào cuối tháng cũng hết tiệ̀n thế thì là nghèo đúng không?

bekoi
10-17-2008, 12:10 AM

chị ơi, chồng giàu cũng khổ gần chết đây, chưa chác sướng như nhà chồng nghèo đâu!!!! :(

Rada
10-22-2008, 06:37 PM
Em nói thế thì ai dám làm bạn với em, đang ở bên chồng mà lại như vầy ?
Hóa ra đàn bà chỉ nghĩ đến tiền và vật chất thôi sao?

Đừng quơ đũa cả nắm vậy chứ anh!:evil:

Caydanboquen
10-26-2008, 11:48 AM
Có offline cái không? Hỡi các thành viên!
Bác hội trưởng đâu rồi?

tina10072008
10-27-2008, 06:29 PM
Nếu phụ thuộc quá nhiều vào vật chất thì bỏ quách thằng chồng nghèo đi cho rảnh mợ ạ.
Sắm cho mình một thằng chồng tiền nhiều cho nó máu. Một tháng nó phải ăn cơm ở nhà đến 4 bữa ý chứ lỵ. :tonqe:

e cũng chưa có gia đình chỉ mới đang iu thoai. nhưng iu phải anh chàng nghèo hay ghen cũng đang chán wa cho e vao hoi zoi

olala
10-27-2008, 08:38 PM
cho tui tham gia voi nhe
chong khong nhung ngheo lai con luoi, khong chiu kiem xien nuoi con, khong dua noi cho vo dong nao ca......... (vo thi khong can nuoi van song duoc).
chac cung den phai bai bai thoi, chu chang nhe chiu den het doi ah?
gio lam gi co phu nu cam chiu nua dau nhi
ai ung ho em cai nao....
em xin bieu quyet day
NEN hay KHONG NEN

coolman
10-29-2008, 09:57 PM
hê hê hê! Cái hội này cũng thú vị đấy nhỉ ! Mà sao lại có người chê chồng nghèo, có người chán chồng giầu vậy? Mình ở giữa không bít thế nào?
Mà theo tui nghĩ thì quan trọng nhất là có feeling với nhau, chứ nghèo hay giàu thì là một phần thôi. Nhưng mà nếu giàu mà tốt thì tốt hơn , nhưng ngeof mà tốt vẫn okie phải không các mẹ gấu?
Single man!

bundau
11-02-2008, 11:32 AM
Các bác cho em góp vui với....Hy vọng ngôi nhà này sẽ luôn ấm áp và tràn ngập tiếng cười.....

bdmlctk
11-03-2008, 10:00 AM
Nghe tên câu lạc bộ thì có vẻ ít ai tham gia. Nhưng mình chắc chắn nếu bạn đổi tên thành câu lạc bộ.......(nào đấy) để cho những người đang có chồng(vợ) nhưng vẫn cảm thấy cô đơn cần tìm người chia sẻ dù chỉ vài phút online thì sẽ nhiều người đăng ký đấy! Vì chúng ta đều là những ông bố bà mẹ trách nhiệm đầy mình mà?????

sweet78
11-04-2008, 11:02 AM
Một cuộc hôn nhân đỗ vỡ ah !
Cuộc sống đâu ai muốn đi một mình bao giờ.
Nếu đã ly hôn là do số mệnh, đừng bao giờ tuyệt vọng.
Nghèo giàu cũng quan trọng trong hôn nhân.
Nhưng đừng vì nó mà đánh mất một tình yêu chân thành.
CUỘC SỐNG MẤY AI NÀO BIẾT TRƯỚC ĐỊNH MỆNH
NÀO CÓ MẤY AI TỰ ĐỔI THAY ĐỜI MÌNH.

coolman
11-04-2008, 09:54 PM
Mọi người đều biết là cuộc sống là cả một nghệ thuật. Hôn nhân là cả một quá trình , chứ không phải cưới xong là đã có hôn nhân. Hôn nhân là để hai con người được hòa hợp với nhau trong cuộc sống , đó là sư ban phước của tạo hóa. Nhưng trong c/s có những lúc lại đùa với số phận , nên chuyện ly hôn thì muôn đời đều có , và chúng ta phải nhận ra được giá trị của hôn nhân và giá trị đích thực của việc ly hôn. Vẫn biết là đã kết hôn thì không ai muốn có ngày ly hôn, nhưng nếu cuộc hôn nhân đó không đem lại được một phần nào đó như mong muốn, mà lại đem đau khổ đến cho 1 trong 2 người hoặc cả 2 người thì ly hôn là một giải pháp. Chúng ta dung đánh giá người đó về mặt tiêu cực, mà hãy nhìn vào mặt tích cực của việc đó.
Tôi là một người không ủng hộ việc ly hôn, nhưng lại nhìn vào mặt tích cực của việc đó.
Lấy ví dụ: Một người chồng có việc làm bình thường , trước khi lấy vợ thì chuyện chơi bời , ăn nhậu , cờ bạc thì ít người biết hoặc nói là sẽ sửa đổi khi lấy vợ. Và cô gái kia tin mình có thể cảm hóa được người đàn ông đó. Nhưng khi lấy vợ về thì chứng nào tật đó , mà có thể còn ở level cao hơn và có thể đánh vợ khi bị ngăn cản. Thời gian đầu thì người vợ có thể chịu đựng được và vẫn hy vọng hão huyền là sẽ thay đổi được anh ta. Nhưng sau 1, 2 năm không thể thay đổi được anh ta, mà anh ta còn hành hạ vợ nhiều hơn nữa. Nếu có trường hợp như vậy mọi người nghĩ sao? Người vơ nên làm gi?

convitconcuatoi
11-12-2008, 04:44 PM
Mời nhưng ngừoi có chung hoàn cảnh vào đây nhé chúng ta cùng chia sẻ với nhau ! Nhỡ đâu lại thành nhưng mảnh đời ghép lại thì sao??????? :tonqe::tonqe::tonqe::tonqe::tonqe::tonqe::tonqe:: tonqe::tonqe::tonqe::tonqe::tonqe:Hy vọng lớn nhất là thành hội lớn nhé!!!!!!:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p :p

sao c cau lac bo nay u
minh thay hay hay ta
:rolleyes::mrgreen:

linhquang
11-16-2008, 07:49 AM
toi cung dang muon ly hon day. buon nhieu lam cac ban oi

Mẹ Đức Anh
11-28-2008, 03:27 PM
Tui nghe tên câu lạc bộ vào đây tưởng sẽ được thấy các tâm sự của những người sau khi ly hôn đầy những bài học, đầy những kinh nghiệm. Tôi mong thế vì tôi và chồng sắp hoàn tất việc ly hôn, ai dè thấy mấy người lại háo hức vào hội cho có bè. Tui thấy trong câu lac bộ nửa vầng trăng của forum này mới thấy sự chia sẻ của các thành viên. Hay các thành viên ở đây đã lành vết thương rồi nên vui vẻ thế????????????

ngocquyanh
12-05-2008, 01:25 PM
mình nghĩ nếu ai đã phải ly hon rồi thì nên vào câu lạc bộ này

phananhlam
12-08-2008, 02:53 PM
Đủ tiêu chuẩn để tham gia hội này đó nha :rolleyes:

Chủ đề mới lập trên Box Võ Thuật đây:

http://www10.ttvnol.com/forum/vothuat/1122487.ttvn

Mọi người tham khảo đi nha

dautramhue
12-12-2008, 09:52 PM

@KimTrang: Thành lập club này không thích hợp với chị đâu.

Mong rằng club sẽ chóng closed.

dautramhue
12-18-2008, 09:47 PM
Ghế massage và máy chạy bộ đang khuyến mãi đặc biệt từ 15/12/2008-05/01/2008.
Mời các bạn ghế thăm: www.hablsports.com

Hoàng Anh:0909.613.275

Ui chị ơi đây là club tâm sự mà sao chị lại quảng cáo bán hàng đây, Hihih sad quá.

noibuonsequa
12-19-2008, 10:51 AM
Chào các anh, chị!
Anh chị đã từng li hôn cho em hỏi qua thủ tục li hôn chút, nếu muốn li hôn mà không có giấy đăng ký kết hôn bản gốc thì có li hôn được không? trong trường hợp phải làm lại giấy đkkh thì có cần phải 2 người đi đăng ký lại k? Và nếu không có CMND của người kia thì 1 bên có được đơn phương chấm dứt li hôn k?
Anh chị nào biết chỉ giúp em nhé, cảm ơn anh chị trước nha

muaha
12-31-2008, 11:28 PM
toi buon qua . chac cung phai gia nhap vao day thoi

nhantran210
04-23-2009, 12:56 PM
Chào các bạn trong câu lạc bộ! Mình là thành viên mới. Mình xin có 1 số ý kiến đóng góp như sau:
1/ CLB của mình nên trao đổi những kinh nghiệm để vượt qua cú sốc "ly hôn" để giúp nhau.
2/ Những kinh nghiệm để nuôi & dạy con khi còn lại 1 mình.
Chào các bạn. Các bạn cho ý kiến nhé.

tinhbuon2009
04-23-2009, 08:09 PM
minh dang trong giai doan li than,buon qua nen len tim xem co ai co hoan canh giong minh ko de chia se, rat vui duoc biet cac ban

tamnguyen
04-23-2009, 09:55 PM
Chào các bạn trong câu lạc bộ! Mình là thành viên mới. Mình xin có 1 số ý kiến đóng góp như sau:
1/ CLB của mình nên trao đổi những kinh nghiệm để vượt qua cú sốc "ly hôn" để giúp nhau.
2/ Những kinh nghiệm để nuôi & dạy con khi còn lại 1 mình.
Chào các bạn. Các bạn cho ý kiến nhé.

Mình cũng đồng ý với bạn, nhưng có lẽ phần lớn các bạn đã có bài trong t

opic này không cùng hoàn cảnh với chúng ta thì phải?

miu_miu
04-24-2009, 03:57 PM
Hi vọng CLB này có ít thành viên

Nếu nhiều thành viên có nghĩa là có nhiều gia đình đã đổ vỡ, có nhiều cháu nhỏ phải sống thiếu sự chăm sóc của bố hoặc mẹ, nhưthế chẳng buồn sao?

Hãy cố gắng sống vì con cái , tất cả vì tương lai con em chúng ta.

Ban oi, ban dung tu "co gang" the thi con goi gi la song nua, neu song cho minh khong xong, thi sao song duoc cho con cai? Neu ai cung song nhu vay se khong ai li hon, mac du tren thuc te, co bao nhieu chi em lihon la co bay nhieu anh em li di, vay thi co van de gi?

me be my
04-28-2009, 12:19 AM
Cho mình gia nhập hội này với. Mình cũng từng trải qua những cú sốc bị đá đít đau điếng và cũng mới nếm mùi ly hôn đây. hy vọng vào đây sẽ thấy yêu đời thêm đôi chút.hihi...Nói thế chứ giờ mình yêu cuộc sống như thế này hơn là cuộc sống cứ phải sống để lo cho người khác rồi cứ sợ bị phản bội, thật mệt mỏi...

DONGKHOAI
04-28-2009, 01:32 PM
Các em ơi! không ly hôn, hết sạch tình yêu, không hạnh phúc và chỉ là 2 người góp gạo thổi cơm chung, vẫn sống chung dưới mái nhà, để các con vẫn có đầy đủ bố mẹ chăm sóc thì có được vào hội không đấy?

thotrangdangyeu
04-28-2009, 01:55 PM

To chua li di nhung muon tham gia co duoc khong?
cho to tham gia voi nhe hihiiiiiiiiiiiii

tamnguyen
04-29-2009, 03:40 PM
Chúc cả nhà mình những ngày nghỉ lễ vui vẻ!

debui
04-30-2009, 11:39 PM
Các em ơi! không ly hôn, hết sạch tình yêu, không hạnh phúc và chỉ là 2 người góp gạo thổi cơm chung, vẫn sống chung dưới mái nhà, để các con vẫn có đầy đủ bố mẹ chăm sóc thì có được vào hội không đấy?
Chị ơi , khg lẽ sống với nhau đến 1 khoảng nào đó thì 2 người hết sạch sành sanh tình yêu hả chị ? Eo ơi, vc em mới cưới nhau 3 năm , tràn trề, tràn ngập, lênh láng hp ( xin lỗi nếu đã làm buồn lòng chị) . Kg riêng gì hoàn cảnh chị mà ngay Ba Mẹ em cũng vậy , cũng giống hoàn cảnh chị . Rồi gd cô Út em cũng vậy : cuối cùng con cái lớn thì cạn tình yêu huhuhu. Sao buồn thế hả chị ? Vậy có cách gì duy trì, kéo dài hâm nóng tình yêu hoài kg chị .

camanh
05-02-2009, 07:45 PM
Khổ, vào hội này thì buồn nhỉ. Chia sẻ với các cậu, các mợ

Meyeucuacon
05-03-2009, 10:37 PM
úi a, bạn 848484 này muốn có ai lỡ rồi, đang cô đơn sau 1 tình cảm gia đình muốn lập lại 1 mái ấm gia đình mới chẳng hạn thì gia nhập chứ các bác gia đình đang yên ổn vô đây thì có vẻ ko hợp hoàn cảnh này lắm nhỉ?? Mobng những người đơn thân như cha/ mẹ này tìm thấy những chia sẻ trong cuộc sống, tinh thần và nếu có cơ may thì tìm thấy 1 nửa đích thực của mình cho phần còn lại của cuộc sống.

Có nghĩa là các bố hoặc các mẹ đã hoàn tất việc li hôn, không vướng mắc gì với mối tình cũ về pháp luật chẳng hạn hay có ai còn đơn thân có sự chia sẻ, hiểu và thông cảm cho những người như 848484 muốn thành thân với nhau, chia sẻ với nhau thì vào đây. Chứ các bố, các mẹ đang có mái ấm gia đình hạnh phúc vô đây, biết đâu sóng gió xô đẩy lại về chia cách với xã nhà mình thì 848484 lại có lỗi thì sao??????

Chúc các bạn vui

songgio80
05-12-2009, 10:40 AM
Những vụn vặt của cuộc sống gia đình đôi khi giết chết tình yêu dành cho nhau.Buồn, khi rơi vào hoàn cảnh như thế này. Mình mới lập gia đình 1 năm nhưng giờ đã ly hôn. Mừng vì có diễn đàn để chia sẽ

md triet
05-13-2009, 12:58 PM
bac nao co cung hoan canh khỏng lam ban voi co minh nha, co minh song o nuoc ngoai y

md triet
05-13-2009, 01:03 PM
toi cung dang muon tu do day cac bac oi,

phananhlam
05-13-2009, 03:14 PM
Không biết là đã tham gia vào đây chưa, nếu chưa thì xin tham gia nhé :p

nhantran210
05-19-2009, 10:23 AM
Chào các bạn!
Không ai muốn li hôn cả nhưng thực tế vẫn xảy ra thôi. Vậy chúng ta cùng chia sẻ nguyên nhân xảy ra li hôn nhé, biết đâu rút ra được kinh nghiệm cho mình. Riêng đ/v trường hợp của mình thì không thể không li hôn khi mình biết anh ta có vợ dưới quê (không hôn thú). Các bạn đang có mái ấm hạnh phúc hãy cố gắng giữ gìn. Mình vừa biết 1 câu rất hay đó là: Khi kết hôn thay vì cố gắng thay đổi người kia theo ý mình thì cả 2 hãy cố gắng thay đổi mình để phù hợp với vợ (chồng) của mình. Con gái mình chỉ mới 7 tuổi (thỉnh thoảng cha con có gặp nhau), có ai chị nào li hôn có con đã trưởng thành cho mình biết nếu không có cha ở bên cháu có bị ảnh hưởng gì không? Mong nhận được sự chia sẻ của các anh chị.
Chúc các anh chị nhiều sức khỏe, niềm vui,may mắn & luôn luôn đủ nghị lực tiến lên phía trước & nếu tìm được 1 nửa của mình thì càng tốt.
Có 1 số trang web vui mời các anh chị xem: haihuoc.com, ngoisao.net...

tinhbuon2009
05-20-2009, 03:00 PM
tien khong phai la tat ca, co y chi cung vuot qua, chi so vo chong khong cung nhin ve mot huong the la xong thoi

dieucac
05-22-2009, 11:29 AM
Minh 40 tuoi cung vua moi ly hon va dang song voi con trai 5 tuoi. Minh rat muon tham gia 1 to chuc nao voi nhung nguoi cung hoan canh de chia xe nhung vui buon trong cuoc song, minh dang o thanh pho HCM. Xin lien lac voi minh qua email : tttdao0912@yahoo.com
Rat mong duoc lam quen voi cac anh chi va cac ban.

dtvlinh
06-17-2009, 02:41 PM
chào cả nhà,mình mới toanh đây,mình cũng vừa ly hôn,đang buồn chán lắm,cho mình tham gia với,khi nào off thi báo mình biết nha.

ngayhomqua
08-01-2009, 10:24 AM
Hi cả nhà. Mình cũng đang buồn và muốn tham gian để chia sẻ...Rất mong sự chào đón email: phuongthao278@yahoo.com

ngayhomqua
08-01-2009, 10:30 AM
Những vụn vặt của cuộc sống gia đình đôi khi giết chết tình yêu dành cho nhau.Buồn, khi rơi vào hoàn cảnh như thế này. Mình mới lập gia đình 1 năm nhưng giờ đã ly hôn. Mừng vì có diễn đàn để chia sẽ

Buồn nhỉ...ko biết với hoàn cảnh của C vì lý do gì nhưng E cũg cùng hoàn cảnh với C đây, hạnh phúc chỉ vỏn vẹn 365 ngày...Xin được chia sẻ

01662944679
08-01-2009, 01:08 PM

Tôi ghê sợ bạn
Chả nhẽ xã hội bây giờ là như thế này sao
Chả nhẽ phụ nữ là như thế này sao
Tôi không hiểu bạn có nhận thức ra sao về dòng đời, lòng người mà lại có thể nói ra một câu như trên ở nơi đây
Nói thật mong bạn và các bạn khác trên diễn đàn hiểu cho:
_ Người như bạn thì mãi mãi tôi khinh rẻ, cho dù bạn là ai và nhan sắc ra sao

Chíp-Xíu
08-01-2009, 01:16 PM
Tôi ghê sợ bạn
Chả nhẽ xã hội bây giờ là như thế này sao
Chả nhẽ phụ nữ là như thế này sao
Tôi không hiểu bạn có nhận thức ra sao về dòng đời, lòng người mà lại có thể nói ra một câu như trên ở nơi đây
Nói thật mong bạn và các bạn khác trên diễn đàn hiểu cho:
_ Người như bạn thì mãi mãi tôi khinh rẻ, cho dù bạn là ai và nhan sắc ra sao
Bác này nặng lời quá, theo tôi, bạn KT có nói ra như vậy là trong lúc đang buồn thôi (mà lời nói lúc cáu, lúc giận,...thì ko nên xét nét quá) , nghe để biết, có cần thiết nói như bạn ko?

01662944679
08-01-2009, 05:37 PM
Bác này nặng lời quá, theo tôi, bạn KT có nói ra như vậy là trong lúc đang buồn thôi (mà lời nói lúc cáu, lúc giận,...thì ko nên xét nét quá) , nghe để biết, có cần thiết nói như bạn ko?

Buồn à...
Chắc là cũng phải tốn thời gian để đắn đo mãi rồi, tốn thời gian để trông sang núi khác mãi rồi
Biết thế sao còn yêu người ta, sao còn lấy người ta
Ngẫm lại câu của Cổ Nhân:
_ Lửa thử vàng, vàng thử đàn bà...
Mà chả thấy sai chút nào
Khuyên bạn Kim Trang: Chịu khó đêm ra đứng đường, vừa nhiều tiền mà lại nhàn hạ lại chuốc thêm được nhiều cái sự sung sướng vào trong người... Chứ người như Kim Trang thì ngoài những người đàn ông nhu nhược ra còn không thì ai mà biết Kim Trang có tâm tính như vầy thì thống nhất là cạo trọc đầu, bôi vôi và đuổi thẳng ra khỏi cửa cho nó sạch sẽ cơ ngơi à

01662944679
08-01-2009, 05:58 PM
http://www.nhaccuatui.com/m/9Wz7ZgJlRo

01662944679
08-01-2009, 05:59 PM
Tặng Kim Trang khúc ca cổ trên nghe

01662944679
08-02-2009, 05:06 PM
Kim Trang thưởng thức thịt chuột nè:

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/8qDmFtEtA1s&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/8qDmFtEtA1s&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

dieucac
08-03-2009, 09:15 AM
Cho minh tham gia voi, minh o Sai gon. Da ly hon hien dang o voi con trai 5 tuoi. Rat muon co nhieu ban be de tam su luc buon kho qua. Dia chi email cua minh : dieucac0912@yahoo.com.vn
Rat mong nhan duoc nhieu su dong cam va chia xe cua cac ban co cung canh ngo.

WildMoon
08-04-2009, 01:12 PM
Mình sắp nhập hội rồi
Đang trong thời kỳ khủng hoảng

biẽnanh
08-06-2009, 09:56 PM
Mình đang trong giai đoạn ly thân!hic...cho mình làm một fan cờ-lúp nhé (mình ở sài gòn email: mr_hyvong@yahoo.com).Rất vui được cùng nhau nhỏ to tâm sự:partyman:

continue
08-07-2009, 11:28 AM
Vừa tìm được club này, cho mình gia nhập hội với nhé.

Mấy tháng trước khủng hoảng ghê lắm, nay thì ổn định dần rồi. 4 mẹ con dọn về nhà bà ngoại ở. Chẳng dám trông mong vào cha trợ cấp nuôi con. Cuộc sống mấy mẹ con tuy đạm bạc nhưng vui lắm. Đi làm về các con ríu rít mẹ ơi mẹ ơi.

Ly hôn rồi đi với những người có cặp có đôi thấy tủi thân quá, nên cho tôi cùng gia nhập với để hết tủi thân.

lucia732003@yahoo.com

biẽnanh
08-08-2009, 04:15 PM
Cuối tuần rồi sưu tầm được bài này gởi các bác xem
10 cách làm giảm stress mỗi ngày
1. Làm cho máu lưu thông:

Mỗi ngày bạn nên bỏ ra ít nhất 45 phút cho việc tập luyện thể dục. Ví dụ như đi bộ, hít thở không khí trong lành, chơi thể thao...

2. Hãy để ra thời khóa biểu cho riêng mình:

Hãy để đồng hồ báo thức đánh thức bạn vào buổi sáng vào một giờ nhất định, hãy ăn sáng thường xuyên. Bạn sẽ dậy đúng giờ và có một thói quen sinh hoạt đều đặn. Hầu hết mọi người đều thú nhận "Nếu như đi làm mà không ăn sáng, tôi thường bị đau đầu và rất dễ bị stress".

3. Hãy phục tùng các giác quan của bạn:

Hãy tạo cho mình một thói quen làm một công việc gì đó một cách đều đặn mỗi ngày. Ví dụ như: sau giờ làm việc căng thẳng, hãy cắm một ngọn nến trên bàn ăn, ngửi một bông hồng trước bữa ăn, chơi một trò chơi nào đó để giải tỏa sự căng thẳng của bạn.

4. Thi vị hóa cuộc sống:

Hãy trở nên lạc quan và yêu đời trước mọi việc. Những ngày nghỉ cuối tuần, bạn có thể cùng người thân đi picnic, thăm thú những danh thắng nổi tiếng trước khi bắt đầu một tuần làm việc mới.

5. Tung bóng:

Cầm 3 hay nhiều quả bóng trên tay rồi tung và hứng. Khi bạn tung lên và hứng được những trái bóng bay lơ lửng, bạn sẽ cảm thấy rất thoải mái như mình vừa làm được một điều kỳ diệu vậy. Bạn hãy cứ thử xem.

6. Hãy cười thật nhiều:

Hãy cười thật to và sảng khoái nếu có thể, mọi sự mệt mỏi sẽ tan biến. Hãy học cách hài hước và đừng tiết kiệm nụ cười, nó là "10 thang thuốc bổ" của bạn đấy.

7. Đi du lịch:

Hãy biết tận hưởng và nhìn nhận những thay đổi của thế giới xung quanh mình. Nếu có điều kiện, bạn hãy đi du lịch trong và ngoài nước cùng với người thân. Những thắng cảnh đẹp cùng với con ngươi mới, phong tục tập quán mới sẽ kích thích trí tò mò và óc quan sát của bạn. Nó là giải pháp tốt nhất để thay đổi tâm trạng chán chường và mệt mỏi của bạn sau những tháng ngày làm việc căng thẳng.

8. Hãy tự thỏa mãn mình:

Mỗi khi công việc làm cho bạn cảm thấy mệt mỏi và stress dồn nén, hãy "nuông chiều" mình bằng cách thưởng cho mình một thú vui thích nào đó. Bạn đừng bắt mình phải phục tùng theo một chế độ cứng nhắc nào nếu như thời điểm thực hiện không thích hợp. Hãy thử "phá lệ" một lần xem.

9. Đừng ngần ngại dựa dẫm vào người khác:

Khi cảm thấy stress, bạn cần có một chỗ dựa, cần một người để chia sẻ. Hãy tìm đến những người bạn, những người thân thương nhất để được sẻ chia và nhận những lời khuyên của họ. Họ sẽ vỗ về và có thể là liều thuốc tốt nhất với bạn lúc đó.

10. Lưu lại những hình ảnh gây cho bạn thích thú:

Hãy lưu lại những khoảnh khắc, những câu nói yêu thương của người thân hay một hình ảnh ấn tượng đậm sâu trong tâm hồn bạn. Mỗi khi nghĩ lại, bạn lại tìm thấy sự đồng cảm và ý nghĩ biết bao nhiêu.

Theo Phụ Nữ TP.HCM

ngayhomqua
08-10-2009, 03:30 PM
Thanks bienanh nhiều nhé...có lẽ trong giai đoạn khủng hoảng thế này mình cũng nên thử nhiều cách...

biẽnanh
08-14-2009, 08:50 AM
các ba,mẹ cu ti nghỉ sao khi có dịch vụ này:confused:! http://vn.news.yahoo.com/vne/20090810/tpl-dich-vu-cho-thue-chong-50f20d3.html
(không biết có ra đời thêm dịch vụ thuê vợ nữa không đây?:wave)

duc504
08-14-2009, 09:23 AM
mình cũng đang muốn kiếm một mối tình công sở. Đăng ký 1 suất nhé.

WildMoon
08-19-2009, 11:40 AM
Thank bạn bienanh
Bắt tay nhau vượt qua khủng hoảng nào

ngayhomqua
08-21-2009, 09:31 AM
Có ai trong các bác tin vào tâm linh ko nhỉ? Riêng E mỗi khi cảm thấy tuyệt vọng buồn phiền E lại tin vào điều gì đó gọi là đấng thiêng liêng và tâm hồn mình được an bình , nhẹ nhàng hơn.

biẽnanh
08-22-2009, 07:48 PM
Trích dẫn của nick ngayhomqua:"Có ai trong các bác tin vào tâm linh ko nhỉ? Riêng E mỗi khi cảm thấy tuyệt vọng buồn phiền E lại tin vào điều gì đó gọi là đấng thiêng liêng và tâm hồn mình được an bình , nhẹ nhàng hơn."
Có mình đây..và cả những khi được vui vẻ hạnh phúc mình củng vẩn tin!O:)

dieucac
08-24-2009, 07:25 AM
Minh rat dong y voi y kien cua Ban . Minh thay rang khi ta gap kho dau tuyet vong ma ta tin vao nhung loi cua Phat day ve nhung kho dau Nhan - Qua . Ve nhung con duong giup ta vuot qua nhung dieu kho khan do, ma neu ta tin tuong vao do thi ta thay tam hon cua minh nhe nhang va thanh than hon rat nhieu.

Moi con nguoi deu co mot duc tin khac nhau. Vi vay chung ta hay tin vao duc tin ma minh dang theo duoi de tim ra con duong sang nhat nhe cac Ban .

Tuanden
09-01-2009, 11:52 PM
Hix, em đã từng suýt có chồng giàu, may mà chỉ là suýt, khổ lắm. Giàu thì nhiều tật. Chồng em giờ nghèo. Haizz, không có tật nhưng đôi khi cũng ảnh hưởng tới hp gia đình.

ngayhomqua
09-06-2009, 01:08 PM
Các bạn ah, mình không nghĩ Chồng giàu hay Chồng nghèo là quyết định cuộc sống có hạnhh phúc hay không. Giàu mà không tình yêu thì giàu cũng bằng thừa, còn ngồi chỉ biết nói chuyện lãng mạn năm này qua năm nọ với cái bụng đói và đàn con nheo nhóc..thì cũng không là viễn cảnh của hạnh phúc. Cái chính vẫn là ở bản thân mỗi người, biết dung hòa cả 2 và trên hết vẫn là tình yêu và niềm tin dành cho nhau, đó mới là cái nên tảng của hạnh phúc lâu dài.

chicken1981
09-16-2009, 03:42 PM
Các bạn ah, mình không nghĩ Chồng giàu hay Chồng nghèo là quyết định cuộc sống có hạnhh phúc hay không. Giàu mà không tình yêu thì giàu cũng bằng thừa, còn ngồi chỉ biết nói chuyện lãng mạn năm này qua năm nọ với cái bụng đói và đàn con nheo nhóc..thì cũng không là viễn cảnh của hạnh phúc. Cái chính vẫn là ở bản thân mỗi người, biết dung hòa cả 2 và trên hết vẫn là tình yêu và niềm tin dành cho nhau, đó mới là cái nên tảng của hạnh phúc lâu dài.

chao moi nguoi
cho minh tham gia hoi voi nhe
minh tro thanh doc than tu lau rui ,cuoc song tu do va thoai mai
may nguoi o tren dang binh tluan chong giau chong ngheo thay ma nghi ngoi qua
minh cung tung co hanh phuc voi nguoi chong giau co nhung tat ca gio da xua rui,cuoc song hanh phuc ko chi co tien ma la long tin o nhau

ngayhomqua
10-03-2009, 03:49 PM
Trung thu chúc các bác đã có thành viên nhí cùng đi rước đèn đón C.Hằng vui vẻ nhé!

2vangtrangnho
10-19-2009, 10:25 PM
Ly hôn không phải là kết thúc. Buồn hay thất vọng chỉ là giai đoạn tạm thời. Cần nghĩ rằng chúng ta đóng cánh cửa này lại sẽ có 1 cánh cửa khác mở ra cho chúng ta

biẽnanh
12-13-2009, 01:14 PM
Cứ mỗi một cặp chia tay thì lại phát sinh ra 2 mảnh vỡ. Chắc chắn lúc nào cũng có 2 mảnh vỡ. Mảnh vỡ của những “người cứng” và mảnh vỡ của những “người mềm”.

Đa số những “người cứng” đều im lặng chịu đựng. Điều đó ko có nghĩa mảnh vỡ của họ nhỏ và càng ko có nghĩa họ chẳng đau khổ gì.

Đa số những “người mềm” than khóc cho mảnh vỡ của họ. Điều đó ko có nghĩa mảnh vỡ của họ lớn và càng ko có nghĩa họ đau khổ hơn “người cứng”.

Khi 2 mảnh vỡ sinh ra, lại có hàng ngàn mảnh vỡ nhỏ. Mỗi mảnh vỡ nhỏ lại bắn đi và gây thương tích cho “người cứng” và “người mềm”.

“Người cứng” có thể đau đến mức ko thốt nên lời.

“Người mềm” có thể đau đến mức ko thể chịu đựng nổi.

Khi 2 mảnh vỡ sinh ra là lại có 2 mảnh vỡ khác có cơ hội được ghép vào. Nhưng những mảnh vỡ nhỏ li ti kia liệu có dán lại được để mỗi mảnh vỡ lại có thể ghép vào những mảnh vỡ khác không?

Liệu những mảnh vỡ này có tự tái sinh lại được ko?

“Người cứng” cố bao phủ lấy mảnh vỡ của mình bằng một tấm màn dày.

“Người mềm” tắm mảnh vỡ của mình trong nước mắt.

“Người cứng” âm thầm quên đi.

“Người mềm” khắc sâu mãnh liệt.

“Người cứng” bướng bỉnh bước tiếp khi da thịt còn bị găm bởi những mảnh vỡ li ti.

“Người mềm” dừng lại tháo những mảnh vỡ li ti ấy một cách từ tốn.

Thái độ của ai mới là lối sống tích cực? Chẳng ai cả!

“Người cứng” có cách vượt qua riêng của “người cứng”. “Người mềm” có cách vượt qua riêng của “người mềm”. Làm thế nào để thấy thanh thản trong lòng...

Chỉ là...nếu có thể...đừng dìm mảnh vỡ của mình xuống lòng đại dương của những giọt nước mắt để ko còn mảnh vỡ nào khác tìm ra được.

Chỉ là...nếu có thể...2 mảnh vỡ hãy tự dán những mảnh vỡ li ti cho nhau và lại là 2 mảnh vỡ mới để có thể tiếp tục là 1 tấm kính hoàn chỉnh.

Chỉ là...nếu có thể...2 mảnh vỡ hãy gắn với nhau cho đến lúc keo ko còn dính được nữa...

Chỉ là...nếu có thể...
(sưu tầm)

panadol_camcum
03-27-2010, 10:02 PM
Tôi mới chỉ 27 tuổi, yêu 3 năm, mối tình đầu!Lấy được 5 tháng thì chia tay! Níu kéo mãi cũng không được! Nửa năm sau chồng cũ lấy vợ mới! Một năm rồi mà vẫn bàng hoàng, đau đớn, khổ sở! Không tin rằng cuộc đời này lại toàn những bội bạc, giả dối đến thế! Không còn tin vào tình yêu, khi đã từng tôn thờ tình yêu và sống hết mình cho tình yêu! Sợ hãi và không còn tin vào điều gì nữa!

panadol_camcum
03-27-2010, 10:09 PM
cho tui tham gia voi nhe
chong khong nhung ngheo lai con luoi, khong chiu kiem xien nuoi con, khong dua noi cho vo dong nao ca......... (vo thi khong can nuoi van song duoc).
chac cung den phai bai bai thoi, chu chang nhe chiu den het doi ah?
gio lam gi co phu nu cam chiu nua dau nhi
ai ung ho em cai nao....
em xin bieu quyet day
NEN hay KHONG NEN
nên!
Chồng như thế sao gọi là chồng!

panadol_camcum
03-27-2010, 10:26 PM
[QUOTE=noibuonsequa;402210]Chào các anh, chị!
Anh chị đã từng li hôn cho em hỏi qua thủ tục li hôn chút, nếu muốn li hôn mà không có giấy đăng ký kết hôn bản gốc thì có li hôn được không? trong trường hợp phải làm lại giấy đkkh thì có cần phải 2 người đi đăng ký lại k? Và nếu không có CMND của người kia thì 1 bên có được đơn phương chấm dứt li hôn k?
Anh chị nào biết chỉ giúp em nhé, cảm ơn anh chị trước nha[/QUOT
Mình li hôn khi chưa có con, tài sản tự phân chia nên thủ tục đơn giản lắm. 1 tháng là xong! Lại thêm anh chồng khao khát bỏ vợ nên anh ấy đã lót tay cho chánh án 500k nên mọi chuyện nhanh chóng lắm (mặc cho vợ đau đớn tận cùng). Trước tiên cần viết 1 cái đơn, nêu lí do, thường là ko hợp nhau cho dễ. Sau đó cùng kí và nộp lên địa phương nơi đăng ký (cấp tỉnh). Tòa án tỉnh gửi về địa phương hòa giải. Muốn nhanh nữa thì lại về địa phương nhờ họ chứng nhận là hòa giải không được. Lên cấp tỉnh thì họ gọi 3 lần. Lần 1 là hỏi xem có ai phản đối không. Lần 2 lên lấy giấy để đến lần cuối. Lần cuối có 1 hội đồng, họ hỏi vài câu lấy lệ. Cả hai đồng ý thì nhanh lắm! Sau đó là bạn sẽ nhận được tờ giấy chứng nhận li hôn mà chẳng bao giờ mong là trong đời mình có!
Sẽ đau đớn lắm nếu bạn còn yêu! Như thể trái đất sụp đổ trước mắt, và bạn chỉ muốn nằm xuống mà không bao giờ phải tỉnh dậy nữa!
Và sau đó, là những ngày dài buồn và đau khổ!

panadol_camcum
03-27-2010, 10:43 PM
Tớ còn không được như bạn, một nửa của 365 thôi! Không thể tin nổi! Không bằng khoảng thời gian người ta sống thử!

biẽnanh
04-25-2010, 11:00 AM
sưu tầm được thông tin này không biết có giúp được gì cho các bác cùng chung cảnh ngộ trong clb
5 cách để giúp ta được may mắn

--------------------------------------------------------------------------------

Tại sao có người may mắn hơn người khác? Đó là câu hỏi mà người ta vẫn đặt ra, ngay cả cho những nhà tâm lý học, những người hay đánh bạc và các nhà đầu tư. Tác giả viết như sau:
Tôi nhận xét thấy có năm sự khác biệt cho những người có nhiều may mắn mà không thấy rõ rệt ở những người xui xẻo. Vậy nên tôi tin tưởng là ta có thể gặp may mắn nếu biết sửa đổi cách xử sự.

Kết bạn với nhiều người
Thường những người may mắn giao tiếp rất rộng, nên có nhiều bạn hữu và người quen. Có nhiều bạn rất hữu ích cho sự phát triển nghề nghiệp. Một giám đốc nhân sự tuyển dụng nhân viên cao cấp công nhận rằng, lý do mà người này nhận được chức vụ đó thay vì một người khác là vì người này có nhiều bạn hữu và người quen. Họ là mối dây liên lạc giữa nhà tuyển dụng và người muốn tìm việc làm.
Những người gặp nhiều may mắn là những người thích sống với xã hội. Họ vui lòng nói chuyện với mọi người không quen biết, tính tình họ dễ dãi, hiếu khách.

Giao thiệp rộng bao nhiêu tốt bấy nhiêu. Một số người sẽ đi qua đời họ, nhưng một vài trong số sẽ trở lại và có thể đem lại cho họ sự may mắn.

Nên theo giác quan của mình
Giác quan hướng dẫn bạn theo một công thức đã ghi nhận và tiên liệu trong tiềm thức của bạn.
Sự phát đạt tột bực của ông Conard Hilton trong hệ thống khách sạn là nhờ ở hiện tượng đó.
Bằng chứng là một khách sạn cũ kỹ ở Chicago được đem bán đấu giá. Ai muốn mua phải ghi số tiền mình đề nghị vào một mảnh giấy để vào phong bì dán kín và sẽ được công khai vào ngày đã ấn định. Ông Hilton bỏ thầu với số tiền 165.000 đôla. Đêm đó, ông không sao ngủ được và linh tính là số tiền đó không thể mua được. Ông bèn tăng số tiền đề nghị lên 180.000 đô la. Quả nhiên ông mua được trên một người trả giá 179.000 đô la.
Việc tính toán dựa theo những sự việc hiện hữu, nhưng cũng nên theo sự thúc đẩy của tiềm thức. Nếu ta chỉ quyết định một cách khoa học theo những sự việc đã diễn tả bằng lời nói và mình biết thì chẳng khác gì tìm một giếng dầu hỏa với một cái khoan mà bề dài chỉ có một thước, trong khi mỏ dầu thật lớn lại nằm sâu trong lòng đất.
Tuy nhiên phải tin tưởng ở linh tính tới mức nào? Một chuyên viên về hối đoái, đã làm giàu bằng cách; “Tôi tự hỏi đã sưu tầm đầy đủ những tài liệu để nghiên cứu vấn đề chưa? Nếu tôi tự cho là đủ rồi và linh tính thúc đẩy thực hành thì tôi nghe theo. Nhưng coi chừng. Cần phải phòng bị hai sự việc sau đây. Thứ nhất cách thức này không thể áp dụng cho việc chơi sổ xố và đánh bạc, vì đó là những lĩnh vực mà kinh nghiệm không giải quyết được. Thứ hai, người ta đã làm hứng khởi với khát vọng, rồi nghe theo sự thèm muốn của mình mà hỏng việc.”

Gan dạ

Sự giàu có thường đến với những người gan dạ, ít khi tới với những người nhút nhát. Gan dạ và thành công thường tương trợ nhau. Hai nguyên tắc cần phải theo là:
• Phải sẵn sàng đổi cách sinh hoạt nếu dịp may tiến tới

Không nên lầm gan dạ với táo bạo. Tung cả tài sản mình vào một vụ làm ăn có vẻ hào nhoáng mà không chắc chắn là táo bạo. Trái lại chấp nhận một việc mà người ta hơi sợ như đi vào một địa hạt xa lạ, đó là gan dạ.
Jean Paul Getty, tỷ phú dầu hỏa ở Mỹ đã gặp nhiều may mắn, thường hay đổi chí hướng trong thiên thời. Vào trường đại học với ý định trở thành nhà văn, rồi lại trở qua ngành ngoại giao. Nhưng khi vừa học xong, vừa đúng lúc có phong trào tìm kiếm dầu hỏa, ông ta liền thử thời vận may. Ông kiếm một số tiền khi đi làm với những người đi tìm mỏ dầu, và thỉnh thoảng vẫn phải vay thân sinh, một nhà tỷ phú về dầu hỏa. Ông Getty gan dạ nhưng không táo bạo vì ông không bao giờ lao đầu vào việc gì có thể làm ông sạt nghiệp. Bước đầu, sự may mắn có vẻ không tới với ông, cho đến năm 1916, khi ông làm chủ được một giếng dầu quan trọng. Người ta thường hỏi làm sao ông biết được giếng ấy có nhiều dầu như thế. Ông không thể biết được. Sau khi thu thập đủ tài liệu, nghiên cứu tại chỗ địa thế, hỏi các nhà chuyên môn, ông đã có linh tính nơi này là tốt. Còn việc có dầu hay không thì không thể đoán được.

Tìm dầu mỏ cũng như việc đi lấy vợ hay mua một chiếc xe hơi, cũng có sự bất trắc, phải chấp nhận, mọi việc đều có phần nào ngẫu nhiên. Nhưng nếu cứ đợi, để biết là mình sẽ thành công rồi mới hành động, thì không làm gì được cả.
• Biết hạn chế khi thiệt hại xẩy ra
Một đặc tính của những người mà ta cho là gặp nhiều may mắn là họ biết tự ngưng ngay lại khi bắt đầu tình trạng suy sụp. Điều này có vẻ dễ dàng mà nhiều người đã không có nghị lực để vượt 2 trở ngại về tình cảm.

Trước hết rất khó mà nhận là mình lầm lỗi. Người ta không ai hiểu biết hơn ông Gerald Loeb, một chuyên viên về hối đoái và rất tài giỏi trong sự hạn chế việc thua lỗ. Tại sao vậy? Mỗi khi giá một trái khoán hạ từ 10% đến 15% thấp hơn so với thời điểm mua, ông Loeb khuyên nên bán ngay đi, dù lỗ hay lãi. Ông không bảo thế là lãi, nhưng bảo đảm là không bị lỗ to.
Trở ngại thứ hai là từ bỏ hẳn việc đang làm, dù là đang đầu tư tiền bạc hay ái tình. Vậy nên biết chấp nhận những sự thiệt hại nhỏ để cho một số lợi lớn hơn là kế hoạch cốt yếu của những người may mắn. Một tỷ phú chủ ngân hàng ở Thụy Sĩ tóm tắt ý tưởng này như sau:

“Nếu ta chống nhau với một con hổ, nó kéo ta rất khỏe ở đầu dây bên kia. Nếu cảm thấy nó khỏe hơn ta, thì hãy buông tay để khỏi mất cả một cánh tay cùng với sợi giây mà ta có thể mua được bất cứ lúc nào”.

Cần mẫn
Đa số những người gặp may mắn thường có nhận xét sáng suốt là họ có thể bị thất bại. Họ luôn luôn đề cao cảnh giác, như vậy để giữ được can đảm, nghị lực. Ông Paul Getty kể rằng khi làm việc gì quan trọng, ông ta phải nghĩ ngay đến cách đối phó nếu gặp khó khăn. Ông Loeb rất khôn khéo cũng có quan điểm như vậy. Về lĩnh vực chứng khoán, sự chủ quan có thể giết ta.

Mặc cảm của người “hèn” có thể tóm lược bằng hai định luật cốt yếu.
Định luật thứ nhất là của ông Murphy:
Nếu có sự trở ngại, tất nhiên nó sẽ xẩy ra. Đừng bao giờ cho mình là kẻ tốt số. Khi người ta hình như là đang gặp vận hên lại là lúc mình dễ bị sự xui xẻo “dập” tan nát. Sự cao ngạo làm ta không nghe thấy chuông báo động rằng mình có thể bị quật ngã mà không thể chống lại được.
Định luật thứ hai là của bà Mittchell, vợ của một cựu chưởng lý ở Hoa Kỳ
Đời người như một bánh xà bông. Khi người ta tưởng đang nắm chặt nó trong tay thì nó lại tuột mất. Khi người ta gặp may thì thường không kiểm soát được cuộc đời của họ, họ tự nhập vào hoàn cảnh bất trắc, trong khi đó những người xui xẻo lại có vẻ không tin như vậy.
Rút từ hai định luật của Murphy và Mithell, đó là một lời khuyên ta nên khôn khéo. Không nên đặt mình vào một tình trạng mà không phòng bị lối thoát nếu sự việc trở nên khó khăn.
Vậy nên ta có thể kết luận rằng định luật bi quan của Murphy và Mitchell có một “hệ luận” lạc quan là:

“Nếu được êm đẹp, đừng có bàn cãi gì nữa”.
Nói một cách khách quan hơn là “Nếu sự may mắn tới, nên nắm ngay lấy nó”.

( ST)
10 điều để làm khi bạn chán nản
Tập thể dục

Tập thể dục sẽ làm tăng nhịp tim, đồng thời tăng lượng serotorin (hormone giúp bạn cảm thấy vui vẻ). Vì thế, chắc chắn bạn sẽ cảm thấy khá hơn.

Có đôi khi cuộc sống không chỉ toàn hoa hồng

Alo cho một người bạn

Bạn không cần phải luôn luôn chịu đựng trong im lặng- một giọng ân cần ở đầu kia điện thoại có thể an ủi bạn rất nhiều.

Ăn một cái gì đó

Một chiếc bánh ngọt, một cốc trà hay một ít hoa quả có thể giúp bạn cảm thấy khá hơn ngay lập tức.

Đọc sách

Một câu truyện hay là liều thuốc lý tưởng đưa sự chú ý của bạn ra khỏi những rắc rối của chính mình. Có thể mượn sách của bạn bè hay tìm trong thư viện- và nhớ đừng đánh giá một quyển sách qua cái bìa của nó nhé!

Hòa mình với thiên nhiên

Leo núi, tắm biển, đi dạo trong một khu rừng gần đó - hay chỉ loanh quanh một cồn cát nhỏ ( tùy theo nơi bạn sống) là những việc đó có thể làm bạn phấn chấn hơn.

Dành thời gian bên người bạn yêu quý

Không gì tuyệt bằng được ở bên một người yêu quý và quan tâm đến bạn. Hãy chia sẻ với người đó vấn đề của bạn, nhưng hãy nhớ nói cả các chủ đề khác nữa.

Mua cho mình cái gì đó

Không cần phải mất một khoản tiền lớn, chỉ cần một quyển tạp chí hay một thỏi sô cô la có thể tạo nên điều kỳ diệu. Hãy chiều bạn thân một chút !

Hẹn gặp người “cố vấn “của bạn

Hãy lạc quan lên cuộc sống còn rất nhiều điều tươi đẹp

Chỉ cần hẹn gặp đã làm bạn cảm thấy yên tâm hơn nhiều rồi. Hãy nói chuyện với những người có kinh nghiệm và đã trải qua nhiều khó khăn trong cuộc sống hoặc gọi cho dịch vụ tư vấn, ở đó có những tư vấn viên được đào tạo thường trực 24 giờ một ngày.

Ngủ một chút

Thường thì chỉ cần một giấc ngủ ngắn đã có thể khiến bạn cảm thấy tốt hơn rồi. Khi bạn gặp rắc rối, bạn sẽ khó ngủ đủ giấc, vì thế, hãy thử ôm lấy cái gối của bạn.

Khóc thật to

Không có gì xua tan đau buồn hữu hiệu bằng khóc thật to. Đừng cố nhịn làm gì, nó chỉ khiến bạn cảm thấy tồi tệ hơn mà thôi.
(ST)

otvang
04-25-2010, 04:12 PM

Oái trời !nhà mình đang thanh lý ông chồng giầu kích xù nè ,đổi bánh mỳ thui hehehe!:rock::rock::rock::rock:

hienhanh
05-13-2010, 10:16 PM
mình 33 tuổi, ly hôn được gần 1 năm rồi. Một mình nuôi 2 con trai, bố chúng k hề chu cấp nhưng mình vẫn thấy nhẹ nhõm. Dù rất vất vả nuôi và chăm sóc các con nhưng chưa bao giờ hết tin trên đời còn nhiều người tốt. Hy vong hạnh phúc sẽ đến với chúng ta. chúc cả nhà mạnh mẽ và luôn yêu đời.

chipheo
05-13-2010, 10:23 PM
các anh chị cố lên . hạnh phúc luôn ở xung quanh chúng ta . em chưa có vợ . và không mong có vợ để phải như thế này . với em yêu nhau và chia tay đã là 1 mât mát quá lơn rồi . hi vọng ko có thêm thành viên nào vào topic này nữa

dieucac
05-14-2010, 10:46 AM
Lâu quá mới có dịp trở lại diễn đàn. Lâu nay có mảnh đời nào đã được ghép lại thành công với nhau chưa?

noibuonsequa
05-18-2010, 02:51 PM
Sau gần 1 năm li hôn, h mình thấy rất thoải mái. Vậy mà trước khi li hôn mình tưởng mình không thể sống nổi. Mọi chuyện rồi sẽ qua, quan trọng là mình có dám làm không? Thời gian đầu li hôn 2 mẹ con vất vả lắm không có ai để mà nhờ cậy. Mình không hoan nghênh có thêm thành viên mới nhưng nếu bắt buộc thì các bạn hãy cố gắng lên nhé. Có bác nào muốn làm bạn (bạn đúng nghĩa vì h đây em thích tự do hơn) để chia sẻ vui buồn cùng em k?

talechoice
05-18-2010, 10:53 PM
Hội nào cũng là hội. Thêm bạn thêm vui, thêm kinh nghiệm học hỏi đúng không cả nhà.

gemxinh
05-18-2010, 11:02 PM
Như thế nào thì gọi nhà nghèo nhỉ? cuối tháng hết tiền? hay làm không đủ tiền nuôi vợ con??? như mình có phải nghèo không?? lương mỗi tháng 9,5 triệu, gửi cho mẹ con cún 2 tr, trả nợ cho bà nội 4 tr --->tháng nào cuối tháng cũng hết tiệ̀n thế thì là nghèo đúng không?

Lg bác cao thế còn j, nhìn lên thì chẳg bằg ai nhg nhìn xuốg thì vô số ng k =, mà bác làm j mà p trả nợ cho bà nội 4tr, ở đây bác k nói rõ vợ bác mỗi tháng cá kiếm bao nhiu chứ mỗi thág mà bác đưa cho vợ con có 2tr thì biết tiêu cái j, đi chợ và mua sữa cho con 1 tuần là hết, mà bác giữ lại cho m nhg 3,5tr cơ đấy.:confused:

convitconcuatoi
05-25-2010, 08:08 AM
khi chia tay nhau ban co nghi den con ban sau nay se kho khong vi thieu ba
va su buon chai mot minh nuoi con la biet bao nhieu kho cuc ma ban da vuot qua duoc thi ban la nguoi co nghi luc ?

Sau gần 1 năm li hôn, h mình thấy rất thoải mái. Vậy mà trước khi li hôn mình tưởng mình không thể sống nổi. Mọi chuyện rồi sẽ qua, quan trọng là mình có dám làm không? Thời gian đầu li hôn 2 mẹ con vất vả lắm không có ai để mà nhờ cậy. Mình không hoan nghênh có thêm thành viên mới nhưng nếu bắt buộc thì các bạn hãy cố gắng lên nhé. Có bác nào muốn làm bạn (bạn đúng nghĩa vì h đây em thích tự do hơn) để chia sẻ vui buồn cùng em k?

ngayhomqua
05-25-2010, 02:18 PM
Các bạn ah, mình nghĩ Vợ Chồng chỉ khi hết cả cái nghĩa thì mới xa nhau được thôi. Mình đã chia tay 2 năm rồi, dù Vợ Chồng mình chỉ sống với nhau có 1 năm vỏn vẹn. Nhưng mình vẫn còn hụt hẫng nhiều và vẫn không thể nào mở lòng mình ra được với tất cả. Có phải mọi người cũng có cùng tâm trạng với mình không? Mình không thể có niềm tin thêm lần nào nữa.

DeltaNguyen
05-25-2010, 02:53 PM

Bác nì Pro quá...Làm iem nản chí :cool:

dieucac
05-31-2010, 01:34 PM
Để nuôi con một mình không phải là điều dễ dàng cho bất kỳ ai, dẫu đó là ông bố hay bà mẹ đơn thân. Nhưng để đi đến bước đường cùng đó cũng đã là một khoảng đường dài suy nghĩ đắn đo trong đau khổ để đưa ra quyết định . Nhưng phần đông phụ nữ luôn yếu đuối và nặng tình hơn cánh đàn ông và hơn nữa họ chấp nhận cuộc sống cô đơn gấp nhiều lần so với đàn ông. Vì vậy, sau ly hôn đa phần những người phụ nữ luôn sống vì con cái của mình mà thôi. Chuyện lại có thêm một người mới là điều ít xảy ra. Trong khi đàn ông thì khó có thể chấp nhận cuộc sống đó. Không hẳn là người phụ nữ cần 1 người đàn ông để chia xẻ vui buồn, mà các mối quan hệ với những người có cùng hoàn cảnh cũng giúp họ dễ dàng thông cảm và giúp nhau nhiều hơn trong cuộc sống. Tôi cũng đã trãi qua những cảm giác ấy. Và cũng nhờ những bạn bè tốt mà tôi cũng đã vượt qua được những giai đoạn rất khó khăn xảy ra trong đời mình. Mà có lúc tưởng rằng đã không thể nào vực dậy bản thân mình sau những biến cố đó. Một cái nắm tay, một lời động viên đúng lúc có thể là một liều thuốc thần kỳ để giúp ta nhìn nhận rằng cuộc đời này vẫn còn tươi đẹp, được sinh ra làm người đã là một điều đáng quý. Vậy tại sao ta không biết trân trọng những khoaảh khắc còn lại trong đời mình, dẫu rằng ta còn co quá nhiều khó khăn đang chờ phiá trước.

noibuonsequa
06-01-2010, 10:50 AM
khi chia tay nhau ban co nghi den con ban sau nay se kho khong vi thieu ba
va su buon chai mot minh nuoi con la biet bao nhieu kho cuc ma ban da vuot qua duoc thi ban la nguoi co nghi luc ?

Không có cha mẹ nào muốn con mình khổ, bản thân mình cũng vậy, nhưng bố của bé quyết tâm ra đi như thế mình không thể níu kéo được bạn à. Tôi đã vượt qua mọi chuyện bằng cách chăm sóc con quan tâm con nhưng đặc biệt tôi rất nghiêm khắc với con. Vừa làm cha vừa làm mẹ vất vả lắm nhưng nếu mình k cứng rắn thì con sẽ không ngoan. Được cái bé nhà mình rất biết nghe lời, cuối tuần nào mình cũng cho bé về với ob nội vì mình quan niệm cho dù mình và bố của bé không còn tình cảm nhưng bé vẫn cần tình cảm của người thân. Trước khi chia tay bé nhà mình toàn ở với ob nội nên khi 2 mẹ con đi thuê nhà ở con bé thấy hụt hẫng mình cũng vậy. Đi làm về mình không bao giờ dám nghĩ gì mà cũng chẳng muốn nghĩ vì như thế sẽ làm mình khổ thêm. Suy nghĩ về mọi chuyện đã qua cũng k làm được gì nữa thà bỏ qua nó sang 1 bên và làm theo những gì trước đây mình chưa làm thì tốt hơn. Có 1 người bạn của mình từng nói là "bạn là người có trái tim sắt đá", không biết có phải vậy k?

phuongnguyen_buonmai
06-08-2010, 08:18 AM
minh mới biết có câu lac bộ này cho minh tham gia với, minh đang buòn quá

phuongnguyen_buonmai
06-09-2010, 08:21 AM
Tôi đang mắc bệnh trầm cảm,đang phải điều trị bằng thuốc chống trầm cảm, tôi cảm thấy cuộc sống này chả có ý nghĩa gì nữa, luôn cảm thấy cô độc, số phàn dường như đã sắp đặt bắt tôi phải chịu khổ vì đàn ông hay sao ấy. Buồn quá!!!

ngayhomqua
06-17-2010, 09:53 AM
Tôi đang mắc bệnh trầm cảm,đang phải điều trị bằng thuốc chống trầm cảm, tôi cảm thấy cuộc sống này chả có ý nghĩa gì nữa, luôn cảm thấy cô độc, số phàn dường như đã sắp đặt bắt tôi phải chịu khổ vì đàn ông hay sao ấy. Buồn quá!!!

Chào bạn

Có lẽ khi bước vào forum này thì ai cũng có 1 tâm trạng và 1 hoàn cảnh ko may nào đó., tuy khác nhau nhưng có cùng chung số phận. Bạn ah hãy cố gắng lên, mình có thể dừng lại nhưng cuộc sống thì không dừng lại, ở sâu thẳm mỗi con người chúng ta đều có 1 khả năng tiềm ẩn đó là nghị lực, bạn hãy khơi nó dậy, đừng để nỗi đau làm mình gục ngã. Mình cũng như bạn, đôi khi cuộc sống quá khắc nghiệt với mình đến đỗi mình nhìn ở đâu cũng ko tìm thấy được ý nghĩa cuộc sống, luôn cảm thấy mình là kẻ đáng thương nhất, mệt mỏi nhất và khổ sở nhất, cảm giác cô độc và bi quan với chính mình nó luôn làm mình sống 1 cách mờ nhạt bởi mỗi ngày đến với mình ko còn là niềm tin và hy vọng nữa...mệt nhoài, nhưng bạn ah! Có phải xung quanh mình vẫn còn những người đáng thương hơn nữa, những hoàn cảnh còn khắc nghiệt hơn nữa, bạn biết không mình đã sống những tháng ngày mờ nhạt như vậy đó, nhưng khi cái ko may mắn cuối cùng lại đổ vào chính người thân của mình, thì mọi khổ đau mà mình chìm đắm bấy lâu nay như ko còn ý nghĩa gì so với điều đó! Khi nhìn thấy Ba mình với căn bệnh nan y thì mình cảm thấy rằng cuộc sống con người sao mong manh quá, và dù có phải sống với căn bệnh thì con người ta vẫn phải cố gắng giữ sự có mặt của mình trên cõi đời này dù là chỉ 1 ngày. Cuộc sống này nó có ý nghĩa đến vậy đó bạn ah, hãy tạm lắng nõi buồn của mình đi bạn nhé, hãy cho nó bước qua nhẹ nhàng hơn, tai sao 1 người bệnh cố gắng bằng mọi cách và bằng mọi nghị lực để trở lại thành 1 con người khỏe mạnh vậy tại sao mình là 1 con người khỏe mạnh lại đi biến mình thành 1 con bệnh vậy, có đáng sống như vậy không? Mình mong là vài lời của mình có thể giúp bạn phần nào đó vượt qua nỗi đau mà ko chỉ riêng bạn vấp phải. Cầu chúc bạn sớm nhìn nhận lại cuộc sống mình, ngắn ngủi lắm bạn ah hãy cố lên bạn nhé!
Email của mình: phuongnguyen0881@yahoo.com

Luôn sẵn lòng chia sẻ nếu bạn cần.

andlesslove
06-20-2010, 04:48 PM
THì không cần nhau nũa ,hết tình yêu rồi thì ai nấy tự đi thôi,chứ cứ vì thế mà suy nghĩ thì hết đời sao thảnh thơi,cứ như người tây sống với nhau không hợp thì chia tay thế thôi.

hoangyen0103
06-20-2010, 05:20 PM
Không thể so sánh hay là ví người phương đông với phương tây được. Cách suy nghĩ và tập tục khác nhau. Tôi ví dụ như thế này, khi 2 người không yêu nhau nữa hay là ly hôn thì người phương tây nhìn nhận vấn đề đó bình thường, nhưng ở phương đông nói chung và VN nói riêng luôn nhìn phụ nữ không tốt, và lỗi đổ lên đầu phụ nữ.Những đứa con được sinh ra từ tình yêu, đến lúc hết tình yêu thì ở phương tây xã hội đón nhận những đứa trẻ sẽ tốt hơn ở VN. Đa phần đứa trẻ đó ở VN sẽ bị phát triển một cách què quặt về tình thần, có những nhân cách không phát triển không bình thường. Thường hay thiếu tự tin, không biết đặt lòng tin vào đâu? cục cằn.

mecoxanh02
06-27-2010, 08:29 PM
Khi người ta không còn yêu nhau nữa

Khi người ta không còn yêu nhau nữa.
Câu hỏi thăm cũng đã trở nên thừa,
Sự quan tâm nay trở thành khó chịu
Như sợi dây nào níu giữ cánh diều bay…

Kỷ niệm qua như gió cuối chân trời
Mười năm hẹn, vàng theo mùa hoa cải
Để con bướm vàng, ai đó rong chơi.

Con đường quen xa ngái đến lạ lùng
Người không tới, hay đi hoài không tới
Giọt mưa chiều rơi xuống giữa mông lung.

Nụ cười xưa, nay gượng gạo mất rồi
Đôi mắt nhìn không còn men sóng sánh
Bên cạnh một người mà cứ dõi xa xôi.

Duyên nợ, số trời, người lấy để biện minh
“Mình không hợp,thôi chia tay người nhé?
Rồi mai sau, gặp người khác hơn mình”.

Cứ tự nhủ mình phải cứng cáp đứng lên
“Người đổi thay đâu phải người có tội
Can cớ gì mà nghĩ Nhớ hay Quên?”

Mong tất cả bố mẹ đơn thân tìm được niềm vui mới ...:)

dong_song68
07-18-2010, 11:09 PM
Yêu nhau rồi lấy nhau chứ có ai ép buộc gì đâu mà cứ ở với nhau một thời gian rồi thấy "chán" là ly hôn liền. Rất mong toppic này có thật ít người tham gia

HaLien
07-21-2010, 09:28 PM
Bây giờ mời thấy topic này đây, mình vừa trở thành single mom xong sáng nay
Anh xã giờ không còn là anh xã mình nữa mà đã thành xã người khác roài

kimgiang
07-27-2010, 08:57 PM
Buồn nhỉ, mình cũng single mấy năm rồi, nhiều lúc thấy thật cô đơn. Cho mình tham gia hội nay với

biẽnanh
07-29-2010, 09:11 PM
sau vài chuyến lang thang balo xả xì-chét phát hiện ra website: [url]http://www.phuot.com
xin chia sẻ cùng các bạn đang cố "vượt lên chính mình". nếu hội nhà mình làm một nhóm "phượt" thì hay nhỉ (đồng thanh tương ứng,đồng khí tương cầu :partyman::partyman:)

tamnguyen
08-05-2010, 08:46 AM
Bây giờ mời thấy topic này đây, mình vừa trở thành single mom xong sáng nay
Anh xã giờ không còn là anh xã mình nữa mà đã thành xã người khác roài

Cố lên bạn nhé. Cuộc sống còn ở phía trước. Quan trọng là cách mình nhìn nhận vấn đề mà thôi

tamnguyen
08-05-2010, 08:53 AM
hội có tổ chức ọp ẹp gì ko nhỉ? để các a e còn học hỏi kinh nghiệm tư các chị em!

Hình như chưa tổ chức được gì bác ạ, mà hình như cũng chưa có hội trưỏng. Bác có vẻ nhiều tuổi nhất trong này, em cũng 7x nhưng còn thua bác, hay bác đứng ra hô hào xem ý mọi người thế nào????

maker money
08-05-2010, 04:16 PM
chưa có người yêu, chưa có gia đình..xin 1 vien gach nhé. off alo cho mình

tin+bim
08-06-2010, 10:02 AM
Minh cung vvua li than,chac vai hom nua cung li hon luon,cho minh dat mot cuc gach voi.Muon chia se voi moi nguoi cho voi noi buon

tin+bim
08-06-2010, 10:05 AM
Minh cung dang trong tinh trang nhu vay,hay lam ban di.

Hùng Thịnh Vượng
09-15-2010, 12:44 AM
cho đăng ký làm chân quan sát viên nhá............

kydanh2010
09-16-2010, 02:20 PM
Hết mưa trời lại sáng - mọi người đừng nghĩ ngợi nhiều.

botay
09-18-2010, 08:38 AM
Chào cả nhà ! Cho em đăng ký 1 chỗ nhé. :)
Hình như CLB này rất ít người (Thật may)

botay
09-18-2010, 08:40 AM
Sorry. gửi 2 lần vì dđ chê ít chữ quá...:)

lam_me
09-18-2010, 10:53 PM
cho em đặt cục ngạch nhé các bác

lam_me
09-18-2010, 11:05 PM
chị đừng nghĩ tiêu cực quá ,,,, hãy cho đó như là" dấu chân" trên cát, thời gian là phương thuốc hĩu hiệu nhất sóa đi tất cả,,,, cuộc sống còn dài ko thể chỉ vì ai đó đã từng quan trọng mà ta hủy hoại cuộc đời mình,,, hờ hờ

@: các bác coi ọp ẹp chút cho khuây khỏa nhỉ

lam_me
09-18-2010, 11:15 PM
tuyển người ,, thuyển người....... để đáp ứng nhiu cầu ngày càng đông của hội. clb cần tuyển thêm người đi ọp nai yêu cầu "người đã ly hôn", không giới hạn tuổi tác.Ai đủ điều kiện mời đăng ký,,mau mau kẻo hết hehe
,,,, chắc nhiều lắm đây(mong ngược lại)

Hùng Thịnh Vượng
09-19-2010, 01:55 PM
add nick yahoo của nhau nói chuyện mọi người nhé!
nick của mình là: hungthinhvuong.corp

phuongnm24
11-24-2010, 03:39 PM
E đặt gạch tham gia với, ko bít e có phải trẻ nhất trong hội này ko ;)

chiko1982
02-21-2011, 10:36 AM
minh cung xin một chân, eddangngans chồng đến tận cổ rùi đây!!!!!
bac nào co kinh nghiệm làm đơn ly hôn chỉ giáo cho em với, em đã đi công chứng sổ hộ khẩu, cmt, giấy khai sinh 2 con. Giấy đăng ký kết hôn, em xé mất rùi, thiếu cái đó có sao k ạ???????

CarolHa
02-21-2011, 11:15 PM
Tôi mới chỉ 27 tuổi, yêu 3 năm, mối tình đầu!Lấy được 5 tháng thì chia tay! Níu kéo mãi cũng không được! Nửa năm sau chồng cũ lấy vợ mới! Một năm rồi mà vẫn bàng hoàng, đau đớn, khổ sở! Không tin rằng cuộc đời này lại toàn những bội bạc, giả dối đến thế! Không còn tin vào tình yêu, khi đã từng tôn thờ tình yêu và sống hết mình cho tình yêu! Sợ hãi và không còn tin vào điều gì nữa!

Giống em quá, em cũng chỉ được hưởng hạnh phúc 1 năm, rồi mọi chuyện đã xảy ra, bây giờ nghĩ lại mà vẫn không hiểu tại sao. Cho em tham gia vào hội nhé. Khi nào off thì gọi em với nha.

nglinh2326
02-21-2011, 11:17 PM
ôi sao hội này toàn chuyện buồn vậy nhỉ .
tớ cũng 1 thời nghĩ đến chuyện này rồi...
k biết sau này có sao k nữa.
đến đâu tính đến đó vậy

bdsquocoai
02-22-2011, 04:41 PM
ai da! hội này hay à nha! em chưa lập gia đình nhưng mới chia tay người yêu! các chị cho tham gia với nha! off cho em theo em châm tửu cho anh chị! thanks cả nhà

huyennhung_nd
03-10-2011, 04:00 AM
cho em tham gia với!!!!!!!!! có " sự kiện" to nhỏ gì Pm em nhé!

Minh0803
03-10-2011, 11:50 AM
Bạn tôi đang muốn ly hôn, tôi thương mẹ con nó quá (dù bản thân tôi cũng hay lởn vởn ý định này với chồng mình). Các anh/ chị cho tôi giải pháp gì đi. Toàn thế hệ 8X và thời kỳ hạnh phúc quá ngắn ngủi, k lẽ xã hội càng phát triển thì tỷ lệ ly hôn cứ phải tăng lên?

redseapro
03-20-2011, 10:25 PM
Giống em quá, em cũng chỉ được hưởng hạnh phúc 1 năm, rồi mọi chuyện đã xảy ra, bây giờ nghĩ lại mà vẫn không hiểu tại sao. Cho em tham gia vào hội nhé. Khi nào off thì gọi em với nha.

Carolha ngày 11-12-2009 còn đang phân vân ngã 3 đường mà bây giờ ....

hazo
04-11-2011, 11:42 PM
Mình cũng phải đặt viên gạch ở đây rồi. Buồn...

rabbit1985hn
04-14-2011, 10:40 PM
Có lẽ ai vào trang này cũng có chung một hoàn cảnh gia đình tan vỡ, nhưng tôi mong các bạn hãy cố gắng để sống tốt. Hãy nghĩ đến những người kém may mắn hơn mình để có thêm nghị lực sống. Chúc các thành viên luôn gặp may mắn và sớm tìm cho mình một cách giải thoát tốt nhất.

Me Kitty
04-19-2011, 09:34 AM
Hôm nay mình mới thấy toppic này, mình tham gia lamchame đã lâu nhưng gia đình trục trặc 1 thời gian rồi nên không vào thường xuyên được. Hôm nay chán quá may mà tìm được nơi chia sẻ.
Cuộc hôn nhân dạy cho mình nhiều bài học quá, nhưng thật sự là mình cảm thấy căm ghét đàn ông (xin lỗi số ít đàn ông tốt còn lại) khi họ quá ích kỷ chỉ nghĩ đến bản thân mà không nghĩ đến các con. Chắc không bao giờ mình có thể ký vào đăng ký kết hôn lần nữa khi đã 1 lần ký vào đơn ly hôn.

Lúc này đây mình có 1 mong ước duy nhất là tìm được 1 người bạn tri kỷ để tâm sự, để chia sẻ khi đau buồn, khi có niềm vui, mong ước đấy có quá lớn lao không nhỉ???

huongtruc
04-25-2011, 12:56 AM
Mỗi người 1 số phận, cho mình đặt gạch ở đây nhé!!!

NaNa05
04-25-2011, 07:43 AM
Mình bây giờ mới ghé qua diễn đàn này, Đọc nhiều số phận thấy cuộc sống này cũng nhiều người giống mình vậy mà có những lúc cùng quẫn đến vô vọng không còn lối thoát, chắc chắn vẫn còn nhiều người đàn ông tốt chỉ có điều những người rơi vào hoàn cảnh như thế này rất khó mở lòng,Tôi lấy chồng đến nay mới được 10 tháng nhưng chúng tôi đã ly thân 3 tháng. Lúc đầu cũng cố gắng níu kéo, khóc lóc nhưng mà vô nghĩa khi người ta đã thay lòng. Bây h , thì chồng cũ tôi công khai mối quan hệ với người khác.Nhiều lúc lại thu mình và không muốn tiếp xúc. Tôi thấy mình cô đơn và lạc lõng hơn với mọi người

maikimtiem
04-25-2011, 03:09 PM
Xin chào tất cả các anh chị và các bạn

Rất vui (hic..) được ra nhập vào câu lạc bộ

Em đang chuẩn bị thủ tục ly hôn

Cần một chút, chút động viên và chia sẻ của các anh chị ah.

thanks!

Hương.

Me Kitty
04-27-2011, 10:32 PM
Mình bây giờ mới ghé qua diễn đàn này, Đọc nhiều số phận thấy cuộc sống này cũng nhiều người giống mình vậy mà có những lúc cùng quẫn đến vô vọng không còn lối thoát, chắc chắn vẫn còn nhiều người đàn ông tốt chỉ có điều những người rơi vào hoàn cảnh như thế này rất khó mở lòng,Tôi lấy chồng đến nay mới được 10 tháng nhưng chúng tôi đã ly thân 3 tháng. Lúc đầu cũng cố gắng níu kéo, khóc lóc nhưng mà vô nghĩa khi người ta đã thay lòng. Bây h , thì chồng cũ tôi công khai mối quan hệ với người khác.Nhiều lúc lại thu mình và không muốn tiếp xúc. Tôi thấy mình cô đơn và lạc lõng hơn với mọi người

Hic, đúng là nhiều hoàn cảnh, nhiều mảnh đời quá các bạn nhỉ, mình vẫn hạnh phúc hơn mẹ này khi hôn nhân kéo dài được gần 5 năm, chính xác là 4 năm và 22,5 tháng. Khi ngày đầu tiên chồng mình bỏ 3 mẹ con ra đi mình đã chới với tưởng chừng như ko gượng dậy nổi, nhưng rồi nhìn 2 đứa con mình lại cố gắng gượng để chăm sóc chúng. Và có 1 hội bạn thân kéo mình ra khỏi 4 bức tường để gặp gỡ và giao lưu, giờ thì mình cảm thấy đã khá hơn nhiều.

lanbaby
04-27-2011, 11:17 PM
cho em tham gia nhà mình có đc ko ạ. Em thì chưa 1 ngày biết đến từ đám cưới nên cũng ko dám nói ly hôn. Em và bạn trai chia tay khi bé nhà em 3 tháng. Đến nay bé được 6t mà em vẫn có 1 mình. Thôi thì coi như em cũng được tính là ly hôn đi ạ ^^

ThyNhung
05-04-2011, 12:15 AM
Chao moi nguoi!!! Cho minh gia nhap clb voi nha. Minh vua li hon voi nguoi minh da tung yeu hon ca ban than minh duoc 2 thang sau khi da li than duoc 8 thang. Minh da vuot qua duoc cu soc nhung thinh thoang van thay nhoi dau...

wallmart113
05-04-2011, 10:35 AM
chào mọi ng hội này vui quá nhỉ, m cũng tham gia

zcomputerz
05-15-2011, 04:51 PM
Cái hội cũng hay, nhiều chuyện buồn "vui" quá.
Nhưng theo mình nghỉ thì chúng ta nên ộp ẹp gì đó, mục tiêu cuối cùng là nhờ những người bạn trong hội này nhìn nhận thật sự về bản thân mình xem sau?. Tất nhiên nhìn thật về mình để xây dựng tương lai tốt hơn sống tốt hơn nuôi dạy con tôt hơn khi có một mình. Hê hê nói thế thôi chứ mình đang buồn gần chết nè, quen nhau 8 năm cưới nhau 10 năm trời vậy mà "chỉ" đưa đơn ra tòa 5 lần. Hi hi hi hết chịu nổi lần thứ 6 mình làm chuyện đó. "Vui thấy ghê". nguyên nhân đừng ai hỏi tại sau.
Là đàn ông nhưng mình nhiều chuyện lắm, ai thích 8 thì alo, chỉ 8 cho qua ngày đoạn tháng thôi nha. các chuyện khác đang tính. nick chat "changtrai_codon9366"

dacsan.org
06-01-2011, 10:59 PM
Hôm nay mình mới thấy toppic này, mình tham gia lamchame đã lâu nhưng gia đình trục trặc 1 thời gian rồi nên không vào thường xuyên được. Hôm nay chán quá may mà tìm được nơi chia sẻ.
Cuộc hôn nhân dạy cho mình nhiều bài học quá, nhưng thật sự là mình cảm thấy căm ghét đàn ông (xin lỗi số ít đàn ông tốt còn lại) khi họ quá ích kỷ chỉ nghĩ đến bản thân mà không nghĩ đến các con. Chắc không bao giờ mình có thể ký vào đăng ký kết hôn lần nữa khi đã 1 lần ký vào đơn ly hôn.

Lúc này đây mình có 1 mong ước duy nhất là tìm được 1 người bạn tri kỷ để tâm sự, để chia sẻ khi đau buồn, khi có niềm vui, mong ước đấy có quá lớn lao không nhỉ???

Mong ước ấy ko quá lớn lao..........................Ấy có thể thử làm bạn tri kĩ của bên này 1 thời gian xem sao..he he!
Ay ở nơi nào nhở ! HCM thì hay quá !
YH: xmen_dknyt

dacsan.org
06-01-2011, 11:02 PM
cho em tham gia nhà mình có đc ko ạ. Em thì chưa 1 ngày biết đến từ đám cưới nên cũng ko dám nói ly hôn. Em và bạn trai chia tay khi bé nhà em 3 tháng. Đến nay bé được 6t mà em vẫn có 1 mình. Thôi thì coi như em cũng được tính là ly hôn đi ạ ^^

Hi...............vọng ấy sẽ kiếm đc 1 mảnh khác để ghép vào ?

dacsan.org
06-01-2011, 11:06 PM
Ấy nào muốn làm tri ân,tri kĩ...gì thì PM của Yaf hú của mình nhé !

Mình ở HCM á ! Ca fe trà đá cuối tuần cũng vui nhở :

DKNYT: Đang kiếm người yêu tớ

bong0610
06-03-2011, 03:06 PM
Dù không muốn làm thành viên của hội nhưng lại là người cùng hội cùng thuyền, không muốn ly hôn nhưng không thể không ly hôn được. Sống với người bạc tình bạc nghĩa lại ích kỷ, lỗ mãng thì chỉ khổ mình và ảnh hưởng đến sự phát triển của con, thà một mình nuôi con để con nên người và sống trong sự bình yên còn hơn là...

Osolemio0902
06-07-2011, 04:17 PM
Chào mọi người, hôm nay tôi vô tình đọc được topic này.sdfgadfgadfgadfgafga

nghuyenanhphan
06-07-2011, 09:46 PM

Toi nghĩ Mama sẽ tìm được những người bạn tốt để chia sẻ mọi vấn đề trong cuộc sống.
Hi vọng Mama có được 1 nửa của mình ở tương lai gần nhất.

tranh_2010
06-09-2011, 04:09 AM
em xin chia xẻ sự cô đơm và những lỗi vất vả mà các ông bố bà mẹ đang trong cảnh tự '" luôi con" một mình

bong0610
06-09-2011, 10:49 PM
Chào mọi người, hôm nay tôi vô tình đọc được topic này. Tôi là một người đàn ông có hoàn cảnh éo le. Tôi đã từng có 1 cuộc sống hạnh phúc mà khi tôi ngồi trên ghế giảng đường ĐH tôi đã từng mơ ước về 1 mái nhà như thế. Tôi không có mong muốn gì nhiều hơn thế. Ngay cả bây giờ giá được quay trở lại thời gian thì tôi cũng chỉ muốn được như thế mà thôi. Tôi với vợ tôi có 1 mối tình sinh viên thật là đẹp và nhiều kỷ niệm, chúng tôi ra trường và cưới nhau. Tôi luôn hết mình chăm sóc và chiều chuộng vợ tôi, thậm chí yêu cô ấy hơn cả bản thân mình. Nhưng cách đây gần 2 năm. Một ngày đen tối nhất trong cuộc đời tôi đã xảy ra, có lẽ tôi không bao giờ quên được cái ngày kinh khủng ấy. Khi cô ấy vĩnh viễn rời xa tôi trong một vụ tai nạn giao thông. Tôi sống vật vờ như 1 cái bóng, nhiều lúc cảm thấy mình cô đơn hơn bao giờ hết, cần 1 người bạn có cùng hoàn cảnh để tâm sự, tôi không dám tiếp cận với những người con gái chưa có gia đình, vì tôi sợ họ phải chịu thiệt thòi khi chấp nhận hoàn cảnh của tôi, mặc dù có người rất quý tôi và sẵn sàng chấp nhận mọi chuyện. Nhưng tôi không làm được điều đó. Rất cảm ơn nếu bạn nào muốn nói chuyện với tôi YM: haysongnhubancothe@yahoo.com

Em rất cảm thông với nỗi mất mát của anh. Người đi đã đi rồi, anh có buồn mãi thì người đó cũng không thể về với anh được. Hãy mở lòng mình, anh sẽ nhận được hạnh phúc khi biết tôn trọng hạnh phúc gia đình. Chúc anh sớm tìm được một nửa đích thực của mình.

anhchauyen
06-11-2011, 08:54 AM
Chào mọi người, hôm nay tôi vô tình đọc được topic này. Tôi là một người đàn ông có hoàn cảnh éo le. Tôi đã từng có 1 cuộc sống hạnh phúc mà khi tôi ngồi trên ghế giảng đường ĐH tôi đã từng mơ ước về 1 mái nhà như thế. Tôi không có mong muốn gì nhiều hơn thế. Ngay cả bây giờ giá được quay trở lại thời gian thì tôi cũng chỉ muốn được như thế mà thôi. Tôi với vợ tôi có 1 mối tình sinh viên thật là đẹp và nhiều kỷ niệm, chúng tôi ra trường và cưới nhau. Tôi luôn hết mình chăm sóc và chiều chuộng vợ tôi, thậm chí yêu cô ấy hơn cả bản thân mình. Nhưng cách đây gần 2 năm. Một ngày đen tối nhất trong cuộc đời tôi đã xảy ra, có lẽ tôi không bao giờ quên được cái ngày kinh khủng ấy. Khi cô ấy vĩnh viễn rời xa tôi trong một vụ tai nạn giao thông. Tôi sống vật vờ như 1 cái bóng, nhiều lúc cảm thấy mình cô đơn hơn bao giờ hết, cần 1 người bạn có cùng hoàn cảnh để tâm sự, tôi không dám tiếp cận với những người con gái chưa có gia đình, vì tôi sợ họ phải chịu thiệt thòi khi chấp nhận hoàn cảnh của tôi, mặc dù có người rất quý tôi và sẵn sàng chấp nhận mọi chuyện. Nhưng tôi không làm được điều đó. Rất cảm ơn nếu bạn nào muốn nói chuyện với tôi YM: haysongnhubancothe@yahoo.com

Xin chia sẻ cùng anh, mong rằng một ngày nào đó hạnh phúc sẽ mỉm cười với anh. Còn tình cảm thì không phân biệt hoàn cảnh anh ạ, mà chỉ có sự chân thành thôi. nếu có người nào đó đến với anh và anh cũng có tình cảm với họ thì hãy can đảm đón nhận, vì anh xứng đáng có được điều đó. Hạnh phúc sẽ chỉ đến với những người biết nắm bắt cơ hội mà. Còn chị ấy dù đã ở nơi rất xa cũng sẽ vui khi thấy anh hạnh phúc.

mimam
06-11-2011, 09:05 AM
Ấy nào muốn làm tri ân,tri kĩ...gì thì PM của Yaf hú của mình nhé !

Mình ở HCM á ! Ca fe trà đá cuối tuần cũng vui nhở :

DKNYT: Đang kiếm người yêu tớ

hehhe, pác này topic nào cũng tham gia nhể...........................

thanhthuyvu1987
06-17-2011, 01:56 PM
Em còn trẻ nhg cũng đành ngậm ngìu gia nhập hội ah!ko đừng đc nên phải thế chứ chẳng ai muốn...1 năm 2 tháng rồi...xong rồi mà vẫn mệt mỏi.nhg h đc tự do,có tình yêu bé bỏng bên cạnh nên ko thiết đến tình cảm trai gái nữa.lạ thật!

Hùng Thịnh Vượng
06-20-2011, 10:33 PM

Nghèo thì cố gắng làm giàu chứ sao lại bỏ? muốn làm phu nhân một ông tướng thì phải biết làm vợ thằng binh nhì chứ ;)

Hùng Thịnh Vượng
06-20-2011, 10:43 PM
Mình không thể có niềm tin thêm lần nào nữa.

Ơ hay, sao lại mất niềm tin thế, cuộc sống còn đầy niềm vui. Hãy hy vọng và tin tưởng vào tương lai thật nhiều mẹ nó ơi!

zetafashion
06-22-2011, 09:29 AM
Em chào cả nhà,

Mẹ nào, chị nào muốn tìm hiểu về thiền, yoga, đạo Phật thì vào đây giao lưu cùng với bọn em nhé:

http://www.lamchame.com/forum/showth...�p-giảm-cân
http://www.lamchame.com/forum/showth...240739-Thiền
http://www.lamchame.com/forum/showth...-đạo-Phật

Cảm ơn cả nhà !!!

truongxuanhien
06-22-2011, 03:43 PM
Minh xin gia nhap hoi. Minh chua ly hon nhưng chắc sẽ vậy. Là đàn ông mà mình pải đi níu kéo gia đình đã mấy tháng nay nhưng có lẽ ko dc vì cô ấy đã quyết. Hiện mình đã ly thân 1 tháng rồi. Mình rất thương vợ và con nhưng rất khó,... Nguyên nhân chính của việc này là mình sống gia trưởng, trong quá trình sống đã 5 năm mình có những lời lẽ làm tổn thương cô ấy nhưng mình ko biết, còn cô ấy thì âm thầm chịu đựng đến khi giọt nước tràn ly. Minh van tin tuong co ay nen se co niu keo cho du co ay noi da het tinh cam.

Tú Quyên 80
06-22-2011, 03:59 PM
khi nào op ep gì cho bà già này tham gia với nhé

zcomputerz
06-22-2011, 08:21 PM
Minh xin gia nhap hoi. Minh chua ly hon nhưng chắc sẽ vậy. Là đàn ông mà mình pải đi níu kéo gia đình đã mấy tháng nay nhưng có lẽ ko dc vì cô ấy đã quyết. Hiện mình đã ly thân 1 tháng rồi. Mình rất thương vợ và con nhưng rất khó,... Nguyên nhân chính của việc này là mình sống gia trưởng, trong quá trình sống đã 5 năm mình có những lời lẽ làm tổn thương cô ấy nhưng mình ko biết, còn cô ấy thì âm thầm chịu đựng đến khi giọt nước tràn ly. Minh van tin tuong co ay nen se co niu keo cho du co ay noi da het tinh cam.
Đã tìm ra nguyên nhân rồi mà vẫn đi đến quyết định "chia đôi" à????
Có ai đó nói với tôi rằng không gì qua được "Một cột một kèo" bạn nên nghĩ lại nha bạn. Những cái bạn tìm được sau này chưa chắc qua cái bạn đã mất đâu nha.
Mình thì có một suy nghĩ như vầy nếu sai mong mọi người bỏ qua cho:
"Đồ" mới thì lạ và đẹp thật nhưng trên đời này không có cái gì là mới mãi mãi cả.
Còn "đồ củ" thì đã quen và đôi khi thấy không đẹp nhưng đã gọi là "củ" thì có nghĩ là "cổ". Mà "đồ cổ" thì sau có lẻ ai cũng biết. hi hi Mình thì nghỉ đơn giảng thế thôi. Nếu có thể bạn nên "giử lại" bạn à.

truongxuanhien
06-23-2011, 05:18 PM
Cam on ban zcomputerz. Suy nghĩ của bạn thật giống mình, hơn nữa, mình còn nghĩ cho con gái vẫn nhiều hơn nên vẫn quyết định giữ lại. Tuy nhiên cô ấy tính ngang lắm, không nghe lời khuyên của bất cứ ai, kể cả ba mẹ anh chị ruột. Mình đã hết lời năn nỉ, hứa sẽ sửa đổi tính cách nhưng cô ấy vẫn lạnh lùng ly thân. Nói thêm là cô ấy là người ko ham chăm con, cũng như ko thèm quan tâm đến chồng con. Cô ấy chỉ thích làm và làm việc, thích tự do, ko thích ràng buộc. Mình vẫn cố níu kéo nhưng cũng hơi bi quan!

hari08
06-23-2011, 05:56 PM
Em đi vào rồi em đánh dấu trước nhà, em cũng muốn tham gia nhưng đợi cuối năm cưới cái đã

mimam
06-23-2011, 05:59 PM

Cam on ban zcomputerz. Suy nghĩ của bạn thật giống mình, hơn nữa, mình còn nghĩ cho con gái vẫn nhiều hơn nên vẫn quyết định giữ lại. Tuy nhiên cô ấy tính ngang lắm, không nghe lời khuyên của bất cứ ai, kể cả ba mẹ anh chị ruột. Mình đã hết lời năn nỉ, hứa sẽ sửa đổi tính cách nhưng cô ấy vẫn lạnh lùng ly thân. Nói thêm là cô ấy là người ko ham chăm con, cũng như ko thèm quan tâm đến chồng con. Cô ấy chỉ thích làm và làm việc, thích tự do, ko thích ràng buộc. Mình vẫn cố níu kéo nhưng cũng hơi bi quan!

mình thấy 2 cm của bạn trái ngược nhau, nếu cô ấy đã cố gắng âm thầm chịu đựng thì sẽ ko cố chấp và bướng bỉnh, có chăng bạn đã xúc phạm cô ấy quá mức, để bây giờ cô ấy ko chấp nhận được lời xin lỗi của bạn, mình đả đảo tư tưởng gia trưởng của các bạn trai nhé, thật sự ko công bằng chút nào.........

.Sonic.
06-23-2011, 09:33 PM
Em đi vào rồi em đánh dấu trước nhà, em cũng muốn tham gia nhưng đợi cuối năm cưới cái đã

Comment của em thật buồn cười ,cảm giác như comment cho vui hay là em đọc nhầm tên topic
Ly hôn đó là điều ko ai mong muốn cả nhưng có lẽ mỗi người một hoàn cảnh một nỗi khổ mà ko phải ai cũng biết đc ,chia sẻ với các mẹ .

truongxuanhien
06-25-2011, 08:48 AM
Cam on lời bình của bạn mimam. Thật sự thì cũng chẳng có gì xúc phạm lớn đâu chỉ vì tính mình cộc tính, lúc giận lên thì ko còn kiểm soát dc lời nói. Mình ko muốn "gia trưởng", chẳng qua bị nhầm lẫn nó với "trụ cột". Có nhiều chuyện gd mình muốn cô ấy góp ý nhưng vì cô ấy bận quá nên hầu như đều phó thác cho mình, riết rồi quen, mình quyết định mọi thứ luôn. Cô ấy vẫn chấp nhận lời xin lỗi nhưng vấn đề bi giờ là cô ấy nói ko còn tình cảm với mình nữa, mà tình cảm đã mất đi thì rất khó, nếu ko muốn nói là ko thể lấy lại dc.
Bé mình chỉ mới 3tuổi. Mình thật sự ko muốn bé thiếu cha hay mẹ!

hari08
06-25-2011, 08:56 AM
Comment của em thật buồn cười ,cảm giác như comment cho vui hay là em đọc nhầm tên topic
Ly hôn đó là điều ko ai mong muốn cả nhưng có lẽ mỗi người một hoàn cảnh một nỗi khổ mà ko phải ai cũng biết đc ,chia sẻ với các mẹ .
Em tếu táo chút thôi chứ không có ý gì đâu ạ. Chắc em còn trẻ chưa lập gia đình nên chưa hiểu hết được cuộc sống vợ chồng nó phức tạp thế nào. Có gì mọi người bỏ qua cho em nhá

zcomputerz
06-27-2011, 01:17 PM
Bạn nè, mình nói cái này nếu sai bạn bỏ qua cho nha:
Thứ nhất: bạn không phải thương con hay nghỉ đến con đâu bạn nhé, mà là bạn rất thương vợ mình.
Thứ hai: Nếu bạn thật sự không muốn chia tay, thì mình khuyên bạn không nên hứa hẹn gì cả, bởi theo những gì bạn nói thì mình biết bạn cũng đã hứa không dưới 3 lần rồi. Vì vậy thời điểm này đừng hứa nữa mà là "Hãy làm nhiều hơn nói bạn à". VD: bạn nói bạn lo cho con, vậy từ khi ly thân đến hôm nay bạn có mua gì cho con chưa, hay làm gì cho con chưa??
VD: Bạn nói bạn thương vợ bạn vậy bạn đã làm gì cho vợ bạn tinh chưa vậy???
mình cũng là người đã thất bại nên có những ý như vậy từ bài học của mình. Chỉ mang tính chất tham khảo bạn nhé. NẾU CÓ THỂ BẠN NÊN CỐ GIỮ LẠI BẠN NHÉ. Cố lên bạn, ông trời không phụ lòng người tốt bạn ạ. À mà vấn đề này không liên quan đến người nhà đâu bạn mà cái chính vẫn là ở chỗ "hai chúng ta" thôi bạn ạ.

zcomputerz
06-28-2011, 04:41 PM
khi nào op ep gì cho bà già này tham gia với nhé
Bạn ơi, bạn làm chủ chuyện này đi bạn, cái vụ ọp ẹp á.

truongxuanhien
06-29-2011, 07:10 AM
Cam on moi nguoi va ban zcomputerz da quan tam den cau chuyen cua minh. Moi nguoi co the add nick minh (truongxuanhien@yahoo.com) de minh co the trao doi nham tim ra giai phap tot nhat cho minh.

sweetheart238
07-02-2011, 10:24 AM

Bạn đã không trân trọng những gì đã có(gia trưởng,cộc tính,xúc phạm...)thì người vợ bỏ bạn mà đi là điều dĩ nhiên khi người vợ không đủ sức chịu đựng nữa.Trường hợp mình cũng tương tự với bạn,mình luôn mong có 1 gia dình cả vợ và chồng cùng nhau xây dựng nên tổ ấm nhưng không được,mình cũng đã từng âm thầm chịu đựng người chồng những mong anh ta thay đổi,rồi 2 vợ chồng sẽ ra riêng sẽ sống tốt vì nhau nhưng bất lực bạn ah!Mình càng thêm trầm cảm và không thể chịu đựng thêm 1 chut nào về người chồng lúc nào cũng to tiếng,ỷ lại mọi công việc cho người mẹ và không thể hiện được trách nhiệm làm chồng làm cha.Dù con mình còn rất nhỏ,mình cũng đã suy nghĩ kĩ lắm rồi mới đưa ra quyết định ly hôn(hiện tòa sắp xử không hòa giải) mặc dù mình rất đau cho mình và đứa con nhỏ...Trong trường hợp của bạn,bạn hãy suy nghĩ lại xem trong quá trình chung sống bạn đối xử với vợ như thế nào để vợ phải ra đi???Bạn đừng hứa hẹn gì cả mà hãy hành động thực tế chứng minh cho vợ thấy bạn thay đổi như thế nào?Con bạn đã 3 tuổi cũng có thể giúp ba và mẹ kết nối lại như xưa.theo mình bạn có thể nhắn tin,goi dien noi về con,không có người mẹ nào không thương con cả,bất đắc dĩ lắm cũng chỉ vì hoàn cảnh..Cố lên bạn nhé!Mong rằng gia dinh ban sớm quay về hạnh phúc!HÔn nhân cần có sự kết hợp,quan tâm,chia sẻ,hỗ trợ và giúp đỡ lẫn nhau từ 2 người..chứ không như mìnhđơn độc 1 mình dù có chồng...

urusaihito
07-02-2011, 10:55 AM
Cho mình tham gia hội này với. Khi nào ọp ẹp cho tớ tham gia với nha. Sau ly hôn đời vẫn đẹp các bác nhỉ!

zcomputerz
07-02-2011, 10:58 AM
Bạn đã không trân trọng những gì đã có(gia trưởng,cộc tính,xúc phạm...)thì người vợ bỏ bạn mà đi là điều dĩ nhiên khi người vợ không đủ sức chịu đựng nữa.Trường hợp mình cũng tương tự với bạn,mình luôn mong có 1 gia dình cả vợ và chồng cùng nhau xây dựng nên tổ ấm nhưng không được,mình cũng đã từng âm thầm chịu đựng người chồng những mong anh ta thay đổi,rồi 2 vợ chồng sẽ ra riêng sẽ sống tốt vì nhau nhưng bất lực bạn ah!Mình càng thêm trầm cảm và không thể chịu đựng thêm 1 chut nào về người chồng lúc nào cũng to tiếng,ỷ lại mọi công việc cho người mẹ và không thể hiện được trách nhiệm làm chồng làm cha.Dù con mình còn rất nhỏ,mình cũng đã suy nghĩ kĩ lắm rồi mới đưa ra quyết định ly hôn(hiện tòa sắp xử không hòa giải) mặc dù mình rất đau cho mình và đứa con nhỏ...Trong trường hợp của bạn,bạn hãy suy nghĩ lại xem trong quá trình chung sống bạn đối xử với vợ như thế nào để vợ phải ra đi???Bạn đừng hứa hẹn gì cả mà hãy hành động thực tế chứng minh cho vợ thấy bạn thay đổi như thế nào?Con bạn đã 3 tuổi cũng có thể giúp ba và mẹ kết nối lại như xưa.theo mình bạn có thể nhắn tin,goi dien noi về con,không có người mẹ nào không thương con cả,bất đắc dĩ lắm cũng chỉ vì hoàn cảnh..Cố lên bạn nhé!Mong rằng gia dinh ban sớm quay về hạnh phúc!HÔn nhân cần có sự kết hợp,quan tâm,chia sẻ,hỗ trợ và giúp đỡ lẫn nhau từ 2 người..chứ không như mìnhđơn độc 1 mình dù có chồng...
Sao cứ phải là đàn ông có lỗi nhỉ. mình có một câu thế này, bạn xem có đúng kg nhé "Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm". Bạn nghỉ gì về câu này???

zcomputerz
07-02-2011, 11:01 AM
Sau ly hôn đời vẫn đẹp các bác nhỉ!
Nói xong câu này bạn thấy nhẹ kg? tự an ủi thế à. Anh (chị) đang rất đau là đằng khác. ở đó mà miễn cưỡng??????????? Kg thật lòng gì hết.

truongxuanhien
07-02-2011, 11:22 AM
Cảm thông với tâm sự của bạn sweetheart238. Chong ban cung giong nhu minh, tuy nhiẻn minh khac o cho la moi trach nhiem cho voi gd va con minh ganh rat nang. Ngoai gio lam viec, minh pai dua con con va co the lo cho con toi 10h dem vi ba xa hay ve tre. Ba xa chi co di lam, lam va lam viec. Nhung van de chinh hien nay la ba xa noi da het tinh cam. Minh that su bat ngo va ko hieu?!Tai sao tinh cam vo chong de dang mat di nhu vay, het tinh thi pai con nghia chu? Minh se co gang het suc de han gan vi con!

sweetheart238
07-02-2011, 11:22 AM
Sao cứ phải là đàn ông có lỗi nhỉ. mình có một câu thế này, bạn xem có đúng kg nhé "Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm". Bạn nghỉ gì về câu này???
Nếu như được vậy thì đã không có gì để nói,đáng nói là lại có 1 số người(không vơ đũa cả nắm) lười "xây nhà",lại càng không muốn đụng tay vào xây "tổ ấm" vì nghĩ đó là thiên chức,là bổn phận của người Phụ nữ.Vậy là phụ nữ là người chịu đựng,vừa" xây nhà" vừa xây "tổ ấm"

sweetheart238
07-02-2011, 11:33 AM
vợ con bạn còn may mắn hơn mình có người chồng người cha biết quan tâm giúp đỡ,còn ng chồng của mình chỉ biết dựa dẫm vào mẹ,phó thác hết công việc cho mẹ.Mình không nề hà việc chăm con,không ganh ti cong việc nhưng mình thấy thiếu thốn tình cảm khi có 1 người chồng như vậy!Thật sự sau khi sinh con mình bi stress lam!Minh co cam giac bi bo roi,mình đã nghĩ "thà đau 1 lần còn hơn" và dù có khó khăn mình cũng sẽ cố nuôi con 1 mình...Hoàn cảnh của mình khác của bạn là không thể cứu vãn được nữa,ng chồng của mình không thể tự giải quyết vấn đề,phải dựa dẫm vào gia đình,phải có sự can thiệp của gia dình...Bạn hãy cố gắng vì con,mình nghĩ gia đình bạn có thể quay về nếu cả 2 người biết tự quyết định và thay đổi

Me Uyen
07-02-2011, 12:31 PM

Bạn ơi, câu này theo mình bây giờ không còn phù hợp nữa rồi. Bây giờ, cả chồng và vợ cùng đi làm kiếm tiền, cùng xây nhà nhé, chứ chẳng phải công của mình các ông đâu nhé. Gia đình muốn hạnh phúc thì cả 2 vợ chồng cùng vun đắp, chứ 1 người xây còn 1 người hờ hững, hoặc muốn phá thì thử hỏi tổ ấm có thành ko?

Me Uyen
07-02-2011, 12:40 PM
Mình chưa ly hôn, nhưng đang muốn ly hôn và lúc nào cũng chuẩn bị tư thế để ly hôn. Cho mình một chân dự bị.

zcomputerz
07-02-2011, 09:08 PM
Bạn ơi, câu này theo mình bây giờ không còn phù hợp nữa rồi. Bây giờ, cả chồng và vợ cùng đi làm kiếm tiền, cùng xây nhà nhé, chứ chẳng phải công của mình các ông đâu nhé. Gia đình muốn hạnh phúc thì cả 2 vợ chồng cùng vun đắp, chứ 1 người xây còn 1 người hờ hững, hoặc muốn phá thì thử hỏi tổ ấm có thành ko?
Hi Hi chịu thôi, ở vào cái thời "Bình đẳng giới" ngày nay thì chịu, nhưng ý mình là phải có một người lo trong một người lo ngoài. Có thể hoán đổi qua lại giữa "ông" và "bà" mà. Chỉ vậy thôi hà. Biết là ai cũng lo kinh tế gia đình, lo Nội lo Ngoại lo con lo cái, nào là đám cưới, sinh nhật, đám ma, tân gia, đầy tháng. Rồi nào là báo cáo ngày, báo cáo tháng, báo cáo quí, báo cáo năm, rồi lại kế hoạch ngày, tháng, quí, năm. Phấn đấu chỉ để được "nhà và tổ ấm". Xin hãy hiểu cho nhau và tin tưởng nhau các bạn ạ.

thenin
07-02-2011, 09:13 PM
em vào đây, để nghe ngóng tình hình cả 2 bên, để rút kinh nghiệm và xây tổ ấm của mình hạnh phúc hơn.

zcomputerz
07-02-2011, 09:22 PM
Mình chưa ly hôn, nhưng đang muốn ly hôn và lúc nào cũng chuẩn bị tư thế để ly hôn. Cho mình một chân dự bị.
Vẫn là câu mà mình đã nói với bạn "truongxuanhien" lần sau chưa chắc đã tốt hơn lần đầu.
Bạn đừng cho OX bạn cơ hội nào nữa cả, nhưng hãy cho mình và "gia đình" mình một cơ hội. Không một ai trên xã hội này được toàn vẹn về hai mặt "tiền và tình" khi họ đã một lần đổ vở. Không có cái nhà nào chắt bằng nhà chỉ có "một cột một kèo" bạn nhé. Hãy tìm ra giải pháp để bảo toàn cái "nhà" của mình bạn nhé. Xin hãy giữ lại gia đình mình bạn ơi.
Hy vọng lần sau gặp bạn ở đây là chỉ để báo tin vui cho mọi người biết. Bạn đang vui và hạnh phúc bên ox của mình. ĐỪNG LY HÔN BẠN NHÉ??????

truongxuanhien
07-03-2011, 10:13 AM
Bạn sweetheart238!Ỏ hoàn cảnh của bạn, mình ko biet ox của bạn có hiểu những tâm sự này của bạn ko?Bạn có thể nói ra ý định của mình thử xem, mình tin rằng nếu ox của bạn còn nghĩ đến tổ ấm thì cũng có thể thay đổi thôi. Còn ý bà nội của bé thế nào? có thể vì bà nội thương con nên ko hiểu nỗi lòng của bạn! Bạn nói "thà một lần đau..." nhưng mình tin rằng đó là điều sau cùng ko ai muốn và con bạn là người phải đau cả đời chứ ko chỉ một lần đâu. Cố gắng bạn ah! Hãy sống vì con!
Hoàn cảnh mình lại đối ngược hoàn toàn với bạn. Vc mình lấy nhau từ lúc 2 bàn tay trắng. Đến bi giờ nhà cửa ổn định thì lại xảy ra chuyện này.Vì thương vợ, thương con nên mình quyết định thay đổi tất cả, mong sao cô ấy nghĩ lại. Ly thân sắp 1 tháng rùi!

sweetheart238
07-04-2011, 09:24 AM
Vẫn là câu mà mình đã nói với bạn "truongxuanhien" lần sau chưa chắc đã tốt hơn lần đầu.
Bạn đừng cho OX bạn cơ hội nào nữa cả, nhưng hãy cho mình và "gia đình" mình một cơ hội. Không một ai trên xã hội này được toàn vẹn về hai mặt "tiền và tình" khi họ đã một lần đổ vở. Không có cái nhà nào chắt bằng nhà chỉ có "một cột một kèo" bạn nhé. Hãy tìm ra giải pháp để bảo toàn cái "nhà" của mình bạn nhé. Xin hãy giữ lại gia đình mình bạn ơi.
Hy vọng lần sau gặp bạn ở đây là chỉ để báo tin vui cho mọi người biết. Bạn đang vui và hạnh phúc bên ox của mình. ĐỪNG LY HÔN BẠN NHÉ??????

Nếu như vui và hạnh phúc thì chắc chẳng có ai nghĩ đến "chuyện ly hôn "đâu bạn ah!!!Biết đâu ly hôn lại giải thoát cho mình khỏi cái vòng lẩn quẩn..dù có sốc và đau đó,dù có vất vả đó nhưng tin chắc rồi cũng sẽ qua..Biết đâu ly hôn lại giúp mình có thêm cơ hội mới làm lại cuộc đời với người mới biết cảm thông và quan tâm hơn...Một khi không hòa hợp với nhau,cho dù có cố gắng sống với nhau thêm nữa thì kết quả cũng như vậy...SAu lần vấp ngã,ta sẽ suy nghĩ chín chắn hơn

Me Uyen
07-05-2011, 11:23 AM
Tình yêu và hôn nhân là cái gì mà người ở trong thì muốn ra, người ở ngoài thì muốn vào? Mình một khi đã thoát ra được rồi, thì không bao giờ chui vào "cái rọ" hôn nhân đó nữa.

Me Uyen
07-05-2011, 11:27 AM
Mình thấy trong thực tế nhiều gia đình, người phụ nữ là người phải chịu thiệt thòi nhiều nhất, hi sinh bản thân để chăm lo gia đình, nhưng rốt cuộc có phải ai cũng được hạnh phúc đâu. Có thể lúc này là hạnh phúc, nhưng đó là thứ hạnh phúc giả tạo, nhưng khi đó người phụ nữ đâu có biết. Có thể họ biết, nhưng phải bằng lòng và chấp nhận thứ hạnh phúc giả tạo ấy.

Me Uyen
07-05-2011, 11:42 AM
Tin nhắn của bạn truongxuanhien nhắc mình quay lại topic này, nên mình chia sẻ thêm đôi chút.
Mình muốn ly hôn, muốn thoát khỏi thứ hạnh phúc không trọn vẹn, thứ hạnh phúc mà có lúc mình tưởng là thật ấy. Nhưng mình cũng lo sợ quãng đường dài đầy khó khăn trước mắt, một mình mình không thể chăm sóc cho 2 con chu toàn. Mình thương đứa nhỏ mới được mấy tháng tuổi, đang đau ốm, lại không được nuôi dưỡng đầy đủ, lo con thiếu tình thương của bố, lo con phát triển không toàn diện... Nhiều cái khiến mình còn đắn đo. Tha thứ hay không tha thứ đây?
Tự thấy mình giống và không giống vợ bạn truongxuanhien. Không giống ở chỗ mình mới là người chăm sóc các con, giống như phần lớn các chị em. Không giống ở chỗ mình không âm thầm cam chịu tính gia trưởng của chồng. Do mình thẳng tính, có gì không vừa ý mình nói luôn. Còn giống ở chỗ cả hai đều chủ động đề nghị ly hôn.

truongxuanhien
07-06-2011, 10:52 AM
Các bố và mẹ nghĩ sao về câu nói này của bà xã :"Nếu a cứ níu kéo e mãi, e sẽ đi tìm người đàn ông khác cho a pải bỏ e". Mình thì khi nghe câu này thì ko còn động lực để mong hàn gắn nữa, nhưng nhất định bằng mọi giá mình phải giành quyền nuôi con.

hoangphuongshop
07-06-2011, 10:58 AM
Ui. Cái topic này lập lâu lắm rùi đây. E thì chưa pít ly hôn là j, bởi chưa 1 lần kết hôn, vẫn còn non và xanh lắm... Hjhj. Mới chỉ pít c/tay thui^^. Quan điểm của e là yêu ko ràng buộc, một khi đã ko còn t/c thì nên c/t chứ ko nên ở bên nhau, ở bên nhau càng làm khổ nhau mà thui. Đó là trong tình yêu, e thì chưa kết hôn, ko pít trong hôn nhân thì ntn... người tây họ vẫn thường quan niệm yêu là dâng hiến. Ko biết quan niệm của người á mình là ntn nhỉ...???

truongxuanhien
07-06-2011, 06:20 PM
Về tình yêu thì Tây hay Ta đều như nhau, chỉ khác nhau chỉ là về hoàn cảnh và quan niệm xã hội như thế nào thôi, tuy nhiên bây giờ thì cũng thì khoảng cách ấy không còn là bao. Đúng như bạn nói, trong tình yêu, đã hết tình cảm thì chia tay chứ níu kéo làm gì cho khổ. Nhưng trong tình cảm vợ chồng thì khác xa đấy, nếu 2 người cùng hết tình cảm hay chưa có con thì giải quyết quá dễ. Nếu ko thì pải xem xét một cách toàn diện, vd: người trong cuộc chưa chắc nhìn nhận đúng tình cảm của mình là hết thật hay chưa (vậy nên mới để thời gian dài sống ly thân xem lại) hoặc cách ứng xử của mình với gd có đúng hay ko (vậy mới có trang web này cho moi ng thảo luận). Nói chung thì khi có con thì mọi quyết định đều ảnh hưởng lớn đến tương lai và cuộc đời của con sau này. Tuy mình là người thất bại trong hôn nhân nhưng mình cũng mong các bố và mẹ dù có chuyện gì đi nữa cũng pải đặt quyền lợi của con lên hàng đầu.

zcomputerz
07-08-2011, 02:33 PM
Các bố và mẹ nghĩ sao về câu nói này của bà xã :"Nếu a cứ níu kéo e mãi, e sẽ đi tìm người đàn ông khác cho a pải bỏ e". Mình thì khi nghe câu này thì ko còn động lực để mong hàn gắn nữa, nhưng nhất định bằng mọi giá mình phải giành quyền nuôi con.
Ông bạn ơi, tình hình coi bộ xấu quá há.??? Nhưng nếu làm được thì nên xem lại "họ đã làm điều đó khi nào???" ông hiểu ý tôi kg???
Tôi xin chia sẽ với ông trường hợp của tui như thế này nhé: Khi biết gđ kg còn đẹp nữa tôi mời bố vợ và mẹ ruột của tôi cùng tôi và vợ tôi ngồi lại nói chuyện. Bố vợ tôi hỏi "Ý mầy thế nào?", tôi trả lời: "vợ con và con kg còn thương nhau nữa nên con muốn ly dị", lúc đó vợ tôi nói: "Nếu muốn ly dị thì mấy người làm cho tôi tờ cam kết là kg làm phiền tôi và người "đó" thì tôi ly dị.". Lúc này bố vợ tôi đứng lên bỏ về và nói lại một câu: "mầy khùng hả ly dị rồi còn gì mà làm phiền".
Tôi hứa kg làm phiền và ly hôn, tôi ly hôn gần 1 năm rồi và đã 2 lần vợ tôi quay trở lại xin về nhà ở.
Tôi vẫn muốn hỏi các a/c (cả ông bạn của tôi) trong diễn đàn này là nên chọn cái nào một trong hai cái "cho về" hoặc "không cho về"??????
Ps: Hy vọng ông bạn của tôi hiểu tôi nói gì???

anhchauyen
07-09-2011, 04:41 PM
Ông bạn ơi, tình hình coi bộ xấu quá há.??? Nhưng nếu làm được thì nên xem lại "họ đã làm điều đó khi nào???" ông hiểu ý tôi kg???
Tôi xin chia sẽ với ông trường hợp của tui như thế này nhé: Khi biết gđ kg còn đẹp nữa tôi mời bố vợ và mẹ ruột của tôi cùng tôi và vợ tôi ngồi lại nói chuyện. Bố vợ tôi hỏi "Ý mầy thế nào?", tôi trả lời: "vợ con và con kg còn thương nhau nữa nên con muốn ly dị", lúc đó vợ tôi nói: "Nếu muốn ly dị thì mấy người làm cho tôi tờ cam kết là kg làm phiền tôi và người "đó" thì tôi ly dị.". Lúc này bố vợ tôi đứng lên bỏ về và nói lại một câu: "mầy khùng hả ly dị rồi còn gì mà làm phiền".
Tôi hứa kg làm phiền và ly hôn, tôi ly hôn gần 1 năm rồi và đã 2 lần vợ tôi quay trở lại xin về nhà ở.
Tôi vẫn muốn hỏi các a/c (cả ông bạn của tôi) trong diễn đàn này là nên chọn cái nào một trong hai cái "cho về" hoặc "không cho về"??????
Ps: Hy vọng ông bạn của tôi hiểu tôi nói gì???

"Cho về" hoặc "Không cho về" thì mọi người không thể cho bạn một câu trả lời cụ thể và chắc chắn được. Vì chính bạn mới là người hiểu rõ nhất và quyết định đúng nhất.
"Cho về" tất cả có thể bắt đầu lại hay không? Bạn có còn đủ tình cảm và sự thương yêu để hàn gắn lại hay không? Nếu đã xác định bắt đầu thì phải hoàn toàn bỏ đi những lỗi lầm, những bất hòa hay đau khổ, tổn thương nhau trong quá khứ thì mới có thể làm lại được... mà không một lần nữa gây tổn thương cho nhau.
"Không cho về": Hãy suy nghĩ thật kỹ, hãy xem lại đã thật sự "hết" hay chưa? rồi mới có thể đưa quyết định. Cũng mong là sau đó 2 người vẫn có thể cùng nhìn chung và cùng hướng tới mục tiêu là hết lòng có trách nhiệm chăm sóc, thương yêu những thiên thần của chúng ta, để hạn chế đến mức thấp nhất có thể sự thiếu thốn tình cảm của 1 bên.
Mình đã trải qua tất cả và bây giờ đang thật sự bình yên. Chúng mình vẫn là bạn, tuy kẻ Nam, người Bắc nhưng vẫn có thể nói chuyện, trao đổi vui vẻ để tìm cách sao cho con gái của chúng mình được chăm sóc tốt và để bé hiểu rằng bé không thiếu tình cảm của ai cả, chỉ là bố mẹ không sống cùng một nhà thôi.
Mình chỉ quan điểm một điều về cuộc sống gia đình rằng: Xây thì khó nhưng phá đi lại dễ. Thế nên phải cố gắng, hết sức cố gắng xây để sau này dù bắt buộc phải phá đi rồi thì dù về sau có ra sao nhưng nhìn lại mình sẽ không bao giờ phải hối tiếc.
Đấy chỉ là ý kiến của cá nhân mình thôi, xin chia sẻ cùng bạn có gì không đúng hoặc không phù hợp thì góp ý nhé.

Le Huong
07-09-2011, 05:06 PM
[B]HÔn nhân ư? Đã có câu nói thế này: Hôn nhân là một cái Toilet, mà người ở ngoài thì muốn vào, còn người ở trong thì muốn ra càng nhanh càng tốt.

sao_bang25
07-10-2011, 03:10 PM
chào anh chị em !
Mình 1 thành viên mới xin ra nhập ClB bộ mong được sự chào đón của các thành viên

Xin trích ngang lý lịch / Nữ sn 78 .kết hôn năm 2002 sau 6 năm tìm hiểu, ly hôn tháng 6/2011. Đã vào đây có nghĩa là cuộc đời dở dang xin được tư vấn , thông cảm , sẻ chia để cảm nhận được cuộc sống còn có nhiều điều tốt đẹp đang chờ đón.

Bố bé Tina
07-10-2011, 03:18 PM
Ly hôn ai sẽ khổ nhất
- Chồng?
-Vợ?
Không ! Là những đứa trẻ đang gọi chúng ta là cha là mẹ.

Ly hôn ko phải điều tệ hại nhất,nó chị thực sự như vậy khi chúng ta đã có con.

zcomputerz
07-11-2011, 08:07 AM
chào anh chị em !
Mình 1 thành viên mới xin ra nhập ClB bộ mong được sự chào đón của các thành viên

Xin trích ngang lý lịch / Nữ sn 78 .kết hôn năm 2002 sau 6 năm tìm hiểu, ly hôn tháng 6/2011. Đã vào đây có nghĩa là cuộc đời dở dang xin được tư vấn , thông cảm , sẻ chia để cảm nhận được cuộc sống còn có nhiều điều tốt đẹp đang chờ đón.
Chào mừng thành viên mới.
Cuối cùng cũng có một ng gần bằng mình rồi, mình tính mình là "vô đối" rồi chứ, kg biết còn ai trong diễn đàn này như vậy kg ta. bạn nè, cái gì mình cũng hơn bạn 2 năm hết chỉ riêng tuổi là bằng nhau thôi hà. Mà bạn có beby chưa nhỉ?
Bạn có giống như vầy kg? "Khi yêu nhau thì người ta thề sống chết có nhau, còn khi ghét nhau rồi thì người ta thường thề sẽ sống chết với nhau" hi hi hi hi mình thì y như vậy, nên rất "kết" câu này.

zcomputerz
07-11-2011, 08:09 AM
Ly hôn ai sẽ khổ nhất
- Chồng?
-Vợ?
Không ! Là những đứa trẻ đang gọi chúng ta là cha là mẹ.

Ly hôn ko phải điều tệ hại nhất,nó chị thực sự như vậy khi chúng ta đã có con.
Ông này nói ít mà chí lý quá há. Làm bạn nha????

anhchauyen
07-11-2011, 10:30 AM
chào anh chị em !

Xin chia sẻ cùng chị, anh chị đã cùng nhau đi được một quãng đường dài như vậy rồi mà... Nhưng cuộc đời vẫn còn dài chúng ta phải luôn hi vọng chứ nhỉ?

Mong mọi người trong hội sẽ gặp nhiều may mắn trong cuộc sống, nhanh chân tìm được hạnh phúc mới và từ biệt hội này... :)

me.Tino
07-14-2011, 08:43 AM
cho e tham gia với,em đang ly thân và chuẩn bị tiến đến ly dị,buồn quá,nghe các anh các chị nói mà phần nào em như vơi bớt nỗi buồn vì cuộc sống giờ đã có nhừng ngưòi chia sẻ cùng,em còn ít tuổi,lấy chồng được 16tháng và có e bé 3 tháng tuổi,chồng em ham mê cờ bạc,e buồn lắm,bố mẹ 2 bên dựng cho cơ nghiệp nhưng cũng tan biến hết,dù mới cuới nhau hơn 1 năm nhưng e ko thể chịu đựng đc nữa,những tuởng sẽ thay đổi đc chồng mình ai ngờ...dù đã có con nhưng chồng e vẫn ko biết suy nghĩ,thôi thì nuôi con 1 mình đỡ fai nghĩ nhiều,dù sao cũng đã có bên cạnh đứa con trai yêu-món quà vô giá của cuộc sống vậy là hạnh phúc lắm rồi phải không các bố các mẹ,em còn ít tuổi,xin hãy chia sẻ cho em kinh nghiệm nuôi con của các bố các mẹ nhé.
nick yh em: l0anyumi@yahoo.com
các bố các mẹ nào rảnh vào 8 vs em và cho e xin thêm kinh nghiệm nuôi con nhỏ nhé

hoangphuongshop
07-14-2011, 02:23 PM
cho e tham gia với,em đang ly thân và chuẩn bị tiến đến ly dị,buồn quá,nghe các anh các chị nói mà phần nào em như vơi bớt nỗi buồn vì cuộc sống giờ đã có nhừng ngưòi chia sẻ cùng,em còn ít tuổi,lấy chồng được 16tháng và có e bé 3 tháng tuổi,chồng em ham mê cờ bạc,e buồn lắm,bố mẹ 2 bên dựng cho cơ nghiệp nhưng cũng tan biến hết,dù mới cuới nhau hơn 1 năm nhưng e ko thể chịu đựng đc nữa,những tuởng sẽ thay đổi đc chồng mình ai ngờ...dù đã có con nhưng chồng e vẫn ko biết suy nghĩ,thôi thì nuôi con 1 mình đỡ fai nghĩ nhiều,dù sao cũng đã có bên cạnh đứa con trai yêu-món quà vô giá của cuộc sống vậy là hạnh phúc lắm rồi phải không các bố các mẹ,em còn ít tuổi,xin hãy chia sẻ cho em kinh nghiệm nuôi con của các bố các mẹ nhé.
các bố các mẹ nào rảnh vào 8 vs em và cho e xin thêm kinh nghiệm nuôi con nhỏ nhé

Ui... Njck mẹ này wuen wuen. Hình như thích chó đúng kô? Hình như mẹ này có xuất hiện bên yêu thú cưng...Hjhj. Ko pýt phải ko nhỉ? :p

má mì ^_^
07-14-2011, 03:11 PM
huc :(

Tú Quyên 80
07-14-2011, 03:45 PM

2 bên gia đình ý kiến gì ko e? c cũng giống e, chồng c còn cục cằn, thô a lỗ , gia trưởng nữa cơ e ah

Meggiehn
07-14-2011, 06:02 PM
Xin chào tất cả các anh chị em! Mình là thành viên mới xin được tham gia CLB. Mình sinh năm 78, đã ly hôn và có 1 con nhỏ. Rất mong được chia sẻ với các ACE qua diễn đàn này.

Meggiehn
07-14-2011, 06:06 PM
Hôm nay mình đọc được ài này trên Dân Trí. Đăng thử để các anhc hị em cho ý kiến nhé!

Li hôn là tiến bộ của nhân loại!?

Giải thoát khỏi cuộc hôn nhân không hạnh phúc chính là việc làm mang tính nhân văn. Li hôn là sự… tiến bộ của nhân loại. Nhưng liệu có phù hợp với gia đình truyền thống Việt Nam? Đó là câu hỏi đang cần sự bày tỏ quan điểm của các bạn.

JC Smith là hiệu đính viên của báo Dân trí. Ngay từ bài viết đầu tiên, mình đã rất thích cái nhìn “chả giống ai” của anh ta. Khi cả nước tổ chức bình chọn quốc hoa với kết quả gần như là tuyệt đối cho hoa sen, JC Smith rất ngạc nhiên. Vì theo cách nghĩ của một người phương Tây như JC Smith, người ta chỉ trưng cầu khi có sự tranh cãi về vấn đề nào đó khi tỉ lệ giữa đồng ý và không đồng ý xấp xỉ nhau. Còn khi chuyện đã chắc chắn có đáp số thì tổ chức trưng cầu làm gì nhỉ? Anh viết: “Việc trưng cầu ý kiến nhân dân là việc khá vô nghĩa nếu câu trả lời đã quá hiển nhiên, thậm chí trong một số trường hợp còn có tác dụng ngược”.

Trời ơi! Nếu JC Smith biết rằng trong các kỳ thi tốt nghiệp Trung học phổ thông, tỉ lệ trượt có nơi chỉ là 0,1%, chắc anh ta sẽ kêu lên: Bắt 1.000 người đi thi, với đủ ban bệ ầm ĩ mà chỉ để tìm ra có một vài người trượt thì thi cử làm gì? Tại sao không giao cho các trường tự xét có phải đỡ phiền hà, tốn kém?

Hi, cái anh chàng này vốn thực dụng như… người Tây.

Gần đây nhân Ngày gia đình Việt Nam, JC đã đặt những câu hỏi rất thú vị. Ví dụ JC Smith băn khoăn sao trong tiêu chí Gia đình Văn hóa lại có cả câu “tuân thủ pháp luật” nhỉ? Bởi theo JC, dù sống trong bất cứ xã hội nào thì việc làm đầu tiên của mỗi công dân là phải tuân thủ hiến pháp và luật pháp. Không tuân thủ hiến pháp là vi hiến. Không tuân thủ pháp luật là vi phạm pháp luật và đương nhiên, nhẹ thì xử phạt mà nặng thì xử… tù.

Mình chợt nhớ ngày nào, trên các đường phố chăng đầy các dòng khẩu hiệu: Sống và làm việc theo pháp luật. Ơ, sống và làm việc theo pháp luật là điều đương nhiên sao lại phải băng biển hô hào nhỉ? Hi!

Nhiều qui định về văn hóa cũng khiến JC rất ngạc nhiên như cái qui định “mỗi cặp vợ chồng chỉ có 1 đến 2 con” chẳng hạn. JC băn khoăn vì không biết những người như JC Smith không có ý định sinh con thì liệu có được công nhận là Gia đình Văn hóa?

Nhìn chung, theo JC thì không ít tiêu chuẩn trong Gia đình văn hóa chỉ là những tiêu chí cơ bản của một gia đình bình thường cộng với một số qui định… bất thường!.

Song có lẽ ngạc nhiên nhất với JC là cách ứng xử với li hôn. JC tỏ ra rất ngạc nhiên khi vào Ngày Gia đình Việt Nam, trên hầu hết các phương tiện thông tin đại chúng và cả dư luận xã hội đều thống kê khá kỹ số vụ li hôn và coi việc li hôn như là những việc làm mang tính… tiêu cực. Thế nhưng theo JC, li hôn chính là bước tiến bộ quan trọng nhất của loài người trong tiến trình phát triển. Để chứng minh, có lẽ JC suy luận rằng loài người khởi thủy là sống quần hôn. Sau tiến trình phát triển, đến chế độ mẫu hệ rồi tiến đến phụ hệ. Lúc người chồng làm chủ gia đình (phụ hệ), anh ta duy trì nếp sống độc đoán đến độc ác khi cho mình được phép đa thê nhưng lại trói chặt người vợ vào vòng kiềm tỏa của luật lệ và luân lý hà khắc. Họ không những cấm phụ nữ đa phu, thậm chí có bộ lạc khi người chồng chết còn bắt vợ chết theo. Phụ nữ ngoại tình nhiều nơi bị hành quyết bằng cách ném đá đến chết.

Khi xã hội tiến đến giai đoạn nam nữ bình đẳng, để giải phóng phụ nữ, luật hôn nhân ra đời đồng thời công nhận quyền được li hôn. Giải phóng cho cả hai, người nam và người nữ thoát khỏi cuộc hôn nhân không hạnh phúc chính là việc làm mang tính nhân văn. Nói cách khác, li hôn là sự tiến bộ của nhân loại!?

“Tôi thất vọng khi xem phóng sự về Ngày Gia đình Việt Nam, khi nó đưa ra những "sự thật" về sự phát triển xã hội theo một cách sáo mòn. Những thực tế hiện đại bị gạt bỏ, chẳng hạn như tỉ lệ ly hôn ở các cặp vợ chồng trẻ được coi là một hiện tượng tiêu cực, thay vì công nhận thực tế rằng lần đầu tiên sau nhiều thế kỷ, người ta có thể thoát khỏi việc bị mắc kẹt trong một cuộc sống mà họ không còn muốn nữa”. Có lần JC viết.

Mình đem chuyện này về kể với mẹ Bống, mẹ Bống bảo:
- “Li hôn là sự tiến bộ của nhân loại!”. Điều đó không phù hợp với gia đình truyền thống Việt Nam. Hãy đem cái triết lý dở hơi của anh ta về quê anh ta mà dùng.

Mình thì thấy JC không phải không có lý nhưng chả dám cãi mẹ Bống.

Sợ…! Hi!

Theo Bùi Rửa Bát - Dân Trí

me.Tino
07-14-2011, 06:06 PM
2 bên gia đình ý kiến gì ko e? c cũng giống e, chồng c còn cục cằn, thô a lỗ , gia trưởng nữa cơ e ah chồng em bình thưòng hiền khô,nhưng lúc cãi nhau thì cũng đánh luôn cả vợ,sở thích lúc cãi nhau là hay đập cốc đập chén,cái đó chả đáng là j chị ạ,em nghĩ có con thì sẽ không cờ bạc nữa...vậy mà...em đang trong thời gian ly thân,em đang suy nghĩ xem,có nên cứ để ly thân kéo dài để con có bố có mẹ hay ly hôn cho dứt khoát vì e cũng ko có ý định xây dựng gia đình lần nữa

me.Tino
07-14-2011, 06:12 PM
Ui... Njck mẹ này wuen wuen. Hình như thích chó đúng kô? Hình như mẹ này có xuất hiện bên yêu thú cưng...Hjhj. Ko pýt phải ko nhỉ? :poh vâng bác ạ,e thik nuôi chó lắm,nhà có 3 con liền,nhưng đẻ e bé chả chăm đc,bán bớt đi,rao bán 2 e mà mới bán đc 1 e thui bác ạ,khổ thế chứ

kidslandvn
07-14-2011, 06:39 PM
Xin chào tất cả các anh chị em! Mình là thành viên mới xin được tham gia CLB. Mình sinh năm 78, đã ly hôn và có 1 con nhỏ. Rất mong được chia sẻ với các ACE qua diễn đàn này.
Sinh 78 có nhiều mẹ quá, trên kia cũng có một mẹ nữa.
Em nghĩ clb các chị nên để tên giống như vầng trăng khuyết bên wtt hay cái gì tương tự chã hạn. :)

truongxuanhien
07-14-2011, 07:12 PM
Trong thời gian ly thân, anh ấy có tỏ ra hối hận hay ko, và ý kiến của gd 2 bên như thế nào. Nếu bạn ko có ý định lập gd lần nữa thì mình nghĩ bạn nên kéo dài thời gian ly thân, có thể khoảng 1 năm. Nếu lúc đó anh ấy vẫn chứng nào tật nấy thì bạn bỏ cũng chưa muộn. Xây dựng gd thì khó chứ phá bỏ nó thì dễ lắm bạn ah, vậy nên bạn cứ cố gắng để mái mốt nếu ko còn cách nào khác thì bạn cũng ko hối tiếc về những điều mình làm và mai mốt con bạn lớn lên sẽ thông cảm cho bạn nhiều hơn.

Meggiehn
07-14-2011, 10:21 PM
Trong thời gian ly thân, anh ấy có tỏ ra hối hận hay ko, và ý kiến của gd 2 bên như thế nào. Nếu bạn ko có ý định lập gd lần nữa thì mình nghĩ bạn nên kéo dài thời gian ly thân, có thể khoảng 1 năm. Nếu lúc đó anh ấy vẫn chứng nào tật nấy thì bạn bỏ cũng chưa muộn. Xây dựng gd thì khó chứ phá bỏ nó thì dễ lắm bạn ah, vậy nên bạn cứ cố gắng để mái mốt nếu ko còn cách nào khác thì bạn cũng ko hối tiếc về những điều mình làm và mai mốt con bạn lớn lên sẽ thông cảm cho bạn nhiều hơn.
Mình không biết các bạn thì sao, nhưng trước khi ly hôn mình cũng đã có thời gian 2 năm sống ly thân. Thời gian đó cũng mong cả 2 bên cùng suy nghĩ lại và tìm ra hướng giải quyết nhưngc uối cùng vẫn không thể. CS thực sự là mệt mỏi và tẻ nhạt. Cuối cùng vẫn phải chia tay.

thanhbinhhn
07-14-2011, 10:24 PM
Trước cũng đã từng làm đơn ra tòa, xong lại thôi, từ đó đến giờ giao hẹn ai mà nhắc đến vấn đề đó sẵn sàng ly hôn ngay:)

Meggiehn
07-14-2011, 10:29 PM
Trước cũng đã từng làm đơn ra tòa, xong lại thôi, từ đó đến giờ giao hẹn ai mà nhắc đến vấn đề đó sẵn sàng ly hôn ngay:)

Ước gì nhà em cũng có thể giao hẹn và thực hiện được như nhà bác. Thực ra chẳng ai muốn ly hôn... Cực chẳng đã thôi ạ!

thanhbinhhn
07-14-2011, 10:46 PM
Ước gì nhà em cũng có thể giao hẹn và thực hiện được như nhà bác. Thực ra chẳng ai muốn ly hôn... Cực chẳng đã thôi ạ!
Lúc ấy chỉ nhanh muốn trời sáng để đến nộp đơn, xong vấn đề là bọn tớ giải quyết được mâu thuẫn và cùng sửa đổi, chứ đắn đo mãi vỉ con mà

Tú Quyên 80
07-15-2011, 09:09 AM
mời anh/ chị tham gia vào diễn đàn cho đỡ buồn ahk

Tú Quyên 80
07-15-2011, 09:11 AM
chồng em bình thưòng hiền khô,nhưng lúc cãi nhau thì cũng đánh luôn cả vợ,sở thích lúc cãi nhau là hay đập cốc đập chén,cái đó chả đáng là j chị ạ,em nghĩ có con thì sẽ không cờ bạc nữa...vậy mà...em đang trong thời gian ly thân,em đang suy nghĩ xem,có nên cứ để ly thân kéo dài để con có bố có mẹ hay ly hôn cho dứt khoát vì e cũng ko có ý định xây dựng gia đình lần nữa
đấy, những thằng hiền là cục mà cục cằn thô lỗ e ah, mỗi lần như thế, c chán nản vô cùng, ko đánh đập c mà tát , như thế cũng quá lắm rồi, vừa rồi lại ném bát, ức quá, gọi điện về kể tội với ông bà nội, nhưng toàn 1 "dòng" bênh nhau chằm chặp

anhchauyen
07-15-2011, 10:25 AM
đấy, những thằng hiền là cục mà cục cằn thô lỗ e ah, mỗi lần như thế, c chán nản vô cùng, ko đánh đập c mà tát , như thế cũng quá lắm rồi, vừa rồi lại ném bát, ức quá, gọi điện về kể tội với ông bà nội, nhưng toàn 1 "dòng" bênh nhau chằm chặp

Thế nào cũng có thể châm chước chứ vũ phu, đánh vợ là không thể chấp nhận được rồi. hic hic:(

Tú Quyên 80
07-15-2011, 10:34 AM
Thế nào cũng có thể châm chước chứ vũ phu, đánh vợ là không thể chấp nhận được rồi. hic hic:(
hồi chưa lấy chồng, đi xem bói, ở đâu họ cũng bảo là mày ko cẩn thận sẽ bị chồng oánh, tại tính ngang bướng, giờ lấy về, bị ăn vài lần tát nên tốt nhất im mồm cho đc việc

truongxuanhien
07-15-2011, 12:11 PM
Hic, pháp luật đã đưa ra quyền bất khả xâm phạm thân thể rùi mà sao còn nhiều ông như vậy nhỉ! Mình cũng là đàn ông nhưng mình phản đối mọi hành động xâm phạm thân thể! Các chi em phụ nữ phải làm to chuyện ra chứ đừng có cố gắng chịu đựng, mà như vậy các ông sẽ làm tới!

zcomputerz
07-15-2011, 03:06 PM
Nói nào ngay, vì là vợ chồng nên thương nhau, vã lại còn sỉ diện của cả hai bên nữa. Nên chồng có đánh vợ thì vợ cũng "im ru", "im ru" là vì thương chồng thương con nên thôi không làm lớn chuyện, còn nếu vợ có làm chuyện gì thì chồng cũng thôi kg nói là vì thương vợ thương con. Nhưng càng ngày càng lớn chuyện cả hai kg nhịn được thế là kg còn là gđ nữa.
Nói nhiều thế là chỉ muốn nói ng "bị đánh" nhận thức quá kém về gia đình, còn ng "được đánh" thì cố giữ gđ nên thôi "được đánh" một ít kg sao miễn gđ mình còn là được.
Ai đó có đi ngang qua diễn đàn này thì xin đừng đánh vợ nha vì đó là hành động không có văn hóa. Và ai đó làm vợ đừng nhu nhược nữa nha, nên nhờ hội phụ nữ địa phương can thiệp ngay khi có bạo lực chứ.

cành cọ
07-15-2011, 04:18 PM
Hôm nay đi ngang qua đây, chia sẻ tâm sự buồn cùng chị em.
Nhà mình trước có bà chị họ, chồng là trung tá quân đội, tòm tem với Osin của nhà mẹ đẻ ( ở chung nhà nhưng ăn riêng). Vợ méch bố chồng, thế là bị cả chồng và mẹ chồng túm tóc đập đầu con dâu vào tường, hôm sau vào viện vì bị sảy thai…
Ặc ặc. vậy mà sau khi chồng mang cả chỉ huy của ổng vào thăm, họ nói năng thế nào chị lại tha cho ổng…
Vài năm sau, chàng lại tòm tem cô khác vì bộ đội thường sống xa nhà, vợ đòi ly hôn thế là ồng oánh, vì là cán bộ ( lúc này là đại tá rồi hay sao í) nên sợ mất danh dự nên không cho vợ ly hôn, trong khi cô gái kia thì bế con về ăn vạ…
Ông bạn mình là việt kiều mắng chị ấy là ‘Ngu, bị nó đánh thì làm đơn ra công an, kêu luật sư đến, chứ cái thân mình mà mình không thương mà thương cái thằng vũ phu. Bà hiền quá nên nó làm dữ”…bạn mình nghĩ Việt nam chắc luật pháp giống ở Mỹ …hic hic.
Cuối cùng thì cũng đã li dị, chồng cũ không lấy cô bồ có con chung mà lại cưới 1 bà khác ...Đúng là bó tay chấm com! Mong rằng chị đó không bị đánh…
Giờ chị họ mình hạnh phúc vì không bị chồng ăn hiếp, lại có thời gian cho công việc nên thăng cấp, thăng chức và có của ăn của để, đi du lịch nước ngoài đó đây…
Thế nên cố lên các chị em, lấy phải chồng vũ phu thật là bất hạnh, nhưng mà cứ phải mạnh mẽ lên, cuộc sống ngắn ngủi lắm chả việc gì phải chịu cái gọi là “được chồng đánh”, cái đó cổ hủ rồi, thà là không có chồng…

kidslandvn
07-15-2011, 05:36 PM
Em có đứa bạn vừa giải quyết vụ lh nhà nó mất 20tr - 2 ngày. Các mẹ làm có bị chát thế ko?

zcomputerz
07-15-2011, 06:23 PM
Em có đứa bạn vừa giải quyết vụ lh nhà nó mất 20tr - 2 ngày. Các mẹ làm có bị chát thế ko?
Trời ghê vậy? cái này kg biết sau à nha? theo tui biết thì chỉ có 2k án phí, thêm 2k nữa cho người nào kg nuôi con.
Tui làm là chỉ tốn nhiêu đó thôi hà. không biết ở HN thì sau nha.

me.Tino
07-16-2011, 02:39 PM
Trong thời gian ly thân, anh ấy có tỏ ra hối hận hay ko, và ý kiến của gd 2 bên như thế nào. Nếu bạn ko có ý định lập gd lần nữa thì mình nghĩ bạn nên kéo dài thời gian ly thân, có thể khoảng 1 năm. Nếu lúc đó anh ấy vẫn chứng nào tật nấy thì bạn bỏ cũng chưa muộn. Xây dựng gd thì khó chứ phá bỏ nó thì dễ lắm bạn ah, vậy nên bạn cứ cố gắng để mái mốt nếu ko còn cách nào khác thì bạn cũng ko hối tiếc về những điều mình làm và mai mốt con bạn lớn lên sẽ thông cảm cho bạn nhiều hơn. cảm ơn bác,mệt mỏi lắm nhưng e cũng nghĩ con mình nó ko có bố thì tội cho nó,thà cứ mang tiếng có bố dù chỉ là cho có tiếng còn hơn là mang tiếng ko có,vì e tham khảo nhiều lắm,giờ trẻ con nó khôn lắm,đứa nào bố mẹ ly hôn là bị bạn bè trêu chọc,sau này nếu ly hôn thật e cũng ko biết nên giải thik thế nào và xử sự ra sao?

me.Tino
07-16-2011, 02:48 PM
đấy, những thằng hiền là cục mà cục cằn thô lỗ e ah, mỗi lần như thế, c chán nản vô cùng, ko đánh đập c mà tát , như thế cũng quá lắm rồi, vừa rồi lại ném bát, ức quá, gọi điện về kể tội với ông bà nội, nhưng toàn 1 "dòng" bênh nhau chằm chặp em thì em cũng ko vừa,đánh e e cũng đánh lại nhưng phụ nữ bao giờ cũng yếu hơn đàn ông,đánh ko lại,nên mỗi lần cãi nhau sau e chỉ biết khóc thôi,mỗi lần cãi nhau là anh ý lại đùng đùng phóng xe đi,e nghĩ con ng như thế là con ng ko có trách nhiệm,đúng thật,đến lúc có con,cãi nhau a ý lại bỏ đi tiếp(dù e biết ko gái gú,nhưng mỗi lần cãi nhau là đi cờ bạc),e cũng có gọi điện mách bố mẹ chồng,bố mẹ chồng những lần trước thì nhẹ nhàng bảo em tha thứ cho a ý,nhưng lần này thì gay gắt khi e 1 mực đòi ly hôn,bảo e phải nghĩ cho con,em bảo thế a ý có nghĩ cho con con ko? thì mẹ chồng e bảo ko chấp cái thằng lúc bực tức,em bảo thế lúc đấy bực tức sao lúc sau ko gọi điện xin lỗi hay hỏi thăm con cái thì mẹ chồng e lại bảo,thì nó bực tức nên nó như thế,rồi bảo e phải thế này phải thế kia,thế là như thế nào nhỉ,có phải là bênh nhau ko đây?bố mẹ thì bao giừo chả bênh con đẻ mình đúng ko chị

hoangphuongshop
07-16-2011, 03:10 PM
tên diễn đàn là làm cha mẹ, vậy mà chẳng thấy mấy cha đâu mà toàn những mấy mẹ. Mà mấy mẹ thì lun kêu la mấy cha, mấy cha thì chẳng thấy xuất hiện để mà kêu là cái tính gen của mấy mẹ j cả....^^.Hjhj.Chị e phụ nữ mà gen thì thui rùi...sợ lắm...

truongxuanhien
07-17-2011, 09:38 AM
Mình thấy ba mẹ chồng mẹ Tino nói cũng có lý đó, chẳng phải họ bênh con họ đâu. Vấn đề bạn cố gắng hạn chế xung đột để làm anh ấy khỏi phải căng thẳng và tức giận bỏ đi đánh bạc (tức mà chỉ đi đánh bạc là còn hiền đấy, hihi). Sĩ diện đàn ông lớn lắm, có thể anh ấy thương con nhưng ko thể hiện ra bên ngoài đâu vì đàn ông thông thường có "một trái tim nóng và một cái đầu lạnh mà".

chess2007
07-19-2011, 12:54 PM
Vậy bạn nghĩ nếu ghê hơn thì chồng của mẹ Tino sẽ làm gì?
Nói thật với mẹ Tino, đánh bạc là ko tốt nhưng mình thấy nếu cãi nhau thì tốt nhất 1 trong 2 người nên đi chỗ khác để tránh căng thẳng, rồi khi binh tĩnh lại nc mới gquyet đc vấn đề. Tránh những hành động hay câu nói xúc phạm nhau lúc đó.
Mình thì ly hôn vì chồng không chỉ chơi bời mà còn thêm cả cặp Bồ nữa. cũng đã 2 lần với 2 cô khác nhau, ban đầu mình nghĩ cứ để khi nào đi chán thì sẽ quay về nhưng sau đó mình chẳng thấy lay chuyển gì cả. Mình sợ mang tiếng GV mà lại bỏ chồng nhưng khi con mình nhớ bố, nhắc đến bố, mình gọi điện để con bé nc với bố thì bảo bận lúc khác gọi lại rồi biệt tăm luôn. Lúc đó mình mới thấy thực sự hiểu ra 1 điều: con mình có bố cũng như không. Nếu chồng mình mà ko tốt nhưng có trách nhiệm với con thì mình cũng cố gắng chịu đựng vì con.Nhưng thôi, bây giờ ly hôn rồi thấy nhẹ nhõm hơn nhiều, chắc sau này con mình sẽ hiểu.

chess2007
07-19-2011, 01:13 PM
Mẹ tino à, Mình nghĩ lúc tức thì muốn gọi điện cho 1 ai đó chia sẻ nhưng bạn ko nên gọi điện cho bố mẹ chồng ngay. bạn có thể gọi điện với bạn bè để chia sẻ, còn nói chuyện với bố mẹ chồng thì phải nói lúc có mặt cả chồng và lúc bình tĩnh, còn lúc vừa cãi nhau thì cách diễn đạt của mình ko tốt ông bà lại nghĩ do mình đấy. Bênh con là một phần thôi bạn ạ. Nói chung phụ nữ chúng ta thuong phải chịu đựng hơn đàn ông. Kiếp sau (nếu có) mình mong được làm đàn ông.

vitcon0901
07-19-2011, 03:30 PM
Báo cáo các mẹ là em toàn bị vợ em nó oánh, nhục em quá. Nhưng cơ mà sao nay lại đánh nhẹ thế nhỉ??? Mạnh vào ....... Cười cho đời nó tươi các mẹ à!!!

truongxuanhien
07-19-2011, 04:03 PM
Giá mà có ox của các mẹ đọc những bài trên chắc cũng pải suy nghĩ đôi chút, có khi lại thay đổi. Diễn đàn này đúng là của một nửa các ba, các mẹ có trách nhiệm thôi. Đúng là số phận nghiệt ngã quá! Ai nói đàn ông ko pải chịu đựng thì gặp mình (nick yahoo:truongxuanhien) Chuyện của mình chắc 100% ko ai dám khuyên mình tiếp tục kiên nhẫn đâu, nhưng mình vẫn thế...chỉ vì con mà thôi...Hic!

chess2007
07-19-2011, 09:51 PM
Giá mà có ox của các mẹ đọc những bài trên chắc cũng pải suy nghĩ đôi chút, có khi lại thay đổi. Diễn đàn này đúng là của một nửa các ba, các mẹ có trách nhiệm thôi. Đúng là số phận nghiệt ngã quá! Ai nói đàn ông ko pải chịu đựng thì gặp mình (nick yahoo:truongxuanhien) Chuyện của mình chắc 100% ko ai dám khuyên mình tiếp tục kiên nhẫn đâu, nhưng mình vẫn thế...chỉ vì con mà thôi...Hic!

Tôi nghĩ đến lúc 2 vợ chồng như vậy thì lỗi ko chỉ của 1 người, anh cũng có lỗi nhỏ trong đó. Và nếu 2 người có thể nc được với nhau thì chứng tỏ chuyện cũng vãn còn có thể giải quyết được.
Như chuyện của tôi thì tôi cũng nhận ra được lỗi của mình, đó là để chồng lấn át quá nhiều mà ko biết cách để trị. Trước khi ly hôn cũng rất muốn nc với chồng nhằm cứu vãn tình thế mà không thể.
:?:

gacon101205
07-19-2011, 09:55 PM
Cho mình tham gia với, cũng gần giống hoàn cảnh như các bạn. Hôm nay mình đang buồn nên chưa chia sẻ được và mong các bạn tư vấn giúp....

bibobibo3108
07-20-2011, 12:01 PM
chao cac c cho em xin 1 ve
buon qua chong voi con chan qua

anhchauyen
07-21-2011, 12:34 PM
Cho mình tham gia với, cũng gần giống hoàn cảnh như các bạn. Hôm nay mình đang buồn nên chưa chia sẻ được và mong các bạn tư vấn giúp....

Có gì bạn cứ chia sẻ cho thoải mái nhé mọi người sẽ giúp bạn...

anhchauyen
07-21-2011, 12:36 PM
chao cac c cho em xin 1 ve
buon qua chong voi con chan qua

Chồng chán nhưng Con không chán đâu nhé. cố gắng lên, chia sẻ với bạn.

gacon101205
07-21-2011, 09:28 PM
mình cám ơn các bạn rất nhiều, nhưng thực sự tâm trang của mình đang không tốt nên mình ko chia sẻ đựoc, mình sẽ cố gắng.

anhchauyen
07-23-2011, 08:33 AM
mình cám ơn các bạn rất nhiều, nhưng thực sự tâm trang của mình đang không tốt nên mình ko chia sẻ đựoc, mình sẽ cố gắng.

Cố gắng lên nhé, chúc bạn sớm có được niềm vui trong cs.

nhimnguyenanh
07-23-2011, 03:23 PM
Li hôn không có gì phải xấu hổ cả! hic! Đắn đo mãi nên em quyết định nhập hội nhà mình!
Cả nhà mình có ai được quyền nuôi con thì cố gắng làm cho tốt nhé! Ít nhiều cũng bù đắp được chút tình cảm cho con!:(

truongxuanhien
07-24-2011, 02:35 PM
Ai giành được quyên nuôi con thì cũng phải tạo điều kiện tốt nhất để bé có cơ hội được gặp cha(mẹ) thường xuyên, cũng đừng vội vã đi bước nữa vì khi đó người kia sẽ khó có thể thăm bé thường xuyên như trước đây. Và cũng phải đề phòng chuyện "con gái - bố dượng" như báo chí đã nói rất nhiều!

chess2007
07-24-2011, 10:38 PM
Theo mình, nuôi con thì ai cũng muốn nhưng nên đặt quyền lợi của con lên trên hết. Nếu cv của mình quá bận rộn, ko thể chăm tốt hơn người kia thì hãy vì con mà để đối phương nuôi. Mình cũng nghĩ dù ly hôn với bất kể lý do gì thì con chúng ta cũng ko có tội, nếu người chồng hay vợ muốn thăm con thì chúng ta nên tạo đk cho họ. Mình thì rất muốn chồng mình quan tâm đến con cho bé đỡ thiếu tc nhưng với chồng mình con ko phải là tất cả. Thực ra có lẽ ly hôn xong ít ai có thể kết hôn nhanh chóng sau lần vấp ngã trước, còn nếu có kết hôn sớm thì đối phương cũng sẽ tìm đc cách để quan tâm đến con nếu họ muốn.

lanbaby
07-24-2011, 11:12 PM
Li hôn không có gì phải xấu hổ cả! hic! Đắn đo mãi nên em quyết định nhập hội nhà mình!
Cả nhà mình có ai được quyền nuôi con thì cố gắng làm cho tốt nhé! Ít nhiều cũng bù đắp được chút tình cảm cho con!:(

ơ có phải bà nhím bên SM 87 WTT ko nhỉ? tôi Lan béo đây. nếu đúng là bà thì t mừng vì bà chính thức ly hôn đấy ^^

má mì ^_^
07-25-2011, 07:25 PM

ko bít bác này là boy hay girl, nhưng mà bác lại mong cho cái hội này lớn mạnh thì tội nghiệp tụi trẻ kon lắm bác à, nhà iem cũng ly hôn đây :(

nhimnguyenanh
07-25-2011, 08:55 PM
ơ có phải bà nhím bên SM 87 WTT ko nhỉ? tôi Lan béo đây. nếu đúng là bà thì t mừng vì bà chính thức ly hôn đấy ^^

Ừa. Tôi đây! Hic hic. hu hu............. Lại có thêm 1 cặp li hôn và thêm 1 bé gái sống xa bố....

lanbaby
07-25-2011, 10:23 PM
Ừa. Tôi đây! Hic hic. hu hu............. Lại có thêm 1 cặp li hôn và thêm 1 bé gái sống xa bố....

haizzz khổ thân con bé, thế nó có nhớ bố ko?

zcomputerz
07-26-2011, 04:34 PM
Chào cả nhà, hôm nay quay lại diễn đàn vẫn thấy nhộn nhịp như ngày nào, kg thấy "vơi" đi mà hình như "đầy" thêm thì phải.
Hôm nay mình có vấn đề thế này mong a/c trong nhà giúp hộ e với.
Ngày trước dạy con thì mình có phương chăm "ng đánh ng xoa", nhưng giờ chỉ có một mình mình, kg biết làm sao nữa? "đánh" lúc nào "xoa" lúc nào? "đánh" thì tội bé quá, chỉ nhớ mỗi một câu mà kg thể "đánh" được, mình đi làm bé đòi theo, liên tiếp mấy ngày liền, mình hỏi tại sao thì bé nói "Mẹ bỏ con rồi, giờ con sợ cha bỏ con, nên con theo cha".
Đúng là ly hôn khổ các bé lắm các a/c ơi.
P/S: mà Ly hôn cũng kg phải lỗi do chồng hay do vợ đâu các a/c ơi. "Trong tình yêu kg phân biệt đúng sai vì đúng với ng này nhưng sai với ng kia và ngược lại" mình thấy câu này ở đâu đó trên Internet

chess2007
07-26-2011, 10:43 PM
Đầu tiên là mình xin chia sẻ và thông cảm với các ông bố rất có trách nhiệm với con. Mình hiểu phụ nữ nuôi con đã vất vả nhưng các ông bố nuôi con càng vất vả hơn. Nhưng mình ko đồng ý với quan điểm dạy con "người đánh ng xoa" của gia đình bạn. Nếu như vậy con sẽ ko biết ai đúng ai sai, trong gia đình nên thống nhất cách giáo dục. Có những lúc phải để bé khóc để bé nhận ra 1 điều là mình làm sai sẽ ko có ai bênh vực, lần sau bé sẽ ko lặp lại nữa. Còn nếu bé khóc mà lại có người dỗ thì bé sẽ cố khóc dai đấy.
Mình nghĩ bất kể chuyện gì, trước khi đánh bạn cũng nên hỏi tại sao bé làm vậy. Ví dụ như trong lúc bạn bực mình phải đi làm mà đánh bé ngay thì sau bạn sẽ hối hận khi biết lý do tại sao con khóc, đúng ko. Vì câu nói đó của bé rất ngây thơ và đáng được we trả lời. Với những câu hỏi của bé, we nên giải thích hay trả lời để cho bé hiểu. Bé sẽ thấy yên tâm hơn.
Mình biết lúc bực mình thì khó làm như vậy lắm, nhưng we nên tập thói quen giảm bớt căng thẳng khi dạy con bằng cách cho mình khoảng 30giay nhìn đi chỗ khác để bình tĩnh,sau xử lý tiếp. Bạn có thể tham khảo quyển "26 sai lầm của cha mẹ trong giáo dục gia đình", nó sẽ giúp bạn nhiều trong cách dạy con.
Mình biết dạy con 1 mình sẽ rất vất vả nhưng bạn hãy cố lên, với TY của bạn dành cho con, mình tin 2 cha con bạn sẽ vượt qua đc những khó khăn trong cs của bạn.
Còn câu nói của bạn, Mình nghĩ nó chỉ đúng nhiều trong TY chứ trong hôn nhân thì ko thể áp dụng câu nói đó.
Trong hôn nhân, trách nhiệm đóng vai trò rất quan trọng. tất nhiên để dẫn đến ly hôn thì cả 2 đều có lỗi, nhưng lỗi phần lớn là do ai có lẽ người gây ra sẽ hiểu nhất.
Nhưng con we ko có tội, hãy để lớn lên bé tự hiểu lỗi do cha hay do mẹ. Còn bgio thì we cho bé hiểu là do cha mẹ ko hợp nhau thôi.
Mọi người có nghĩ như vậy ko ạ?

nhimnguyenanh
07-26-2011, 11:24 PM
haizzz khổ thân con bé, thế nó có nhớ bố ko?
Thi lâu rồi nó ko đc gặp bố, nên nó ko nhớ mặt đâu! hic hic....

zcomputerz
07-27-2011, 04:21 PM
Đầu tiên là mình xin chia sẻ và thông cảm với các ông bố rất có trách nhiệm với con. Mình hiểu phụ nữ nuôi con đã vất vả nhưng các ông bố nuôi con càng vất vả hơn. Nhưng mình ko đồng ý với quan điểm dạy con "người đánh ng xoa" của gia đình bạn. Nếu như vậy con sẽ ko biết ai đúng ai sai, trong gia đình nên thống nhất cách giáo dục. Có những lúc phải để bé khóc để bé nhận ra 1 điều là mình làm sai sẽ ko có ai bênh vực, lần sau bé sẽ ko lặp lại nữa. Còn nếu bé khóc mà lại có người dỗ thì bé sẽ cố khóc dai đấy.
Mình nghĩ bất kể chuyện gì, trước khi đánh bạn cũng nên hỏi tại sao bé làm vậy. Ví dụ như trong lúc bạn bực mình phải đi làm mà đánh bé ngay thì sau bạn sẽ hối hận khi biết lý do tại sao con khóc, đúng ko. Vì câu nói đó của bé rất ngây thơ và đáng được we trả lời. Với những câu hỏi của bé, we nên giải thích hay trả lời để cho bé hiểu. Bé sẽ thấy yên tâm hơn.
Mình biết lúc bực mình thì khó làm như vậy lắm, nhưng we nên tập thói quen giảm bớt căng thẳng khi dạy con bằng cách cho mình khoảng 30giay nhìn đi chỗ khác để bình tĩnh,sau xử lý tiếp. Bạn có thể tham khảo quyển "26 sai lầm của cha mẹ trong giáo dục gia đình", nó sẽ giúp bạn nhiều trong cách dạy con.
Mình biết dạy con 1 mình sẽ rất vất vả nhưng bạn hãy cố lên, với TY của bạn dành cho con, mình tin 2 cha con bạn sẽ vượt qua đc những khó khăn trong cs của bạn.
Còn câu nói của bạn, Mình nghĩ nó chỉ đúng nhiều trong TY chứ trong hôn nhân thì ko thể áp dụng câu nói đó.
Trong hôn nhân, trách nhiệm đóng vai trò rất quan trọng. tất nhiên để dẫn đến ly hôn thì cả 2 đều có lỗi, nhưng lỗi phần lớn là do ai có lẽ người gây ra sẽ hiểu nhất.
Nhưng con we ko có tội, hãy để lớn lên bé tự hiểu lỗi do cha hay do mẹ. Còn bgio thì we cho bé hiểu là do cha mẹ ko hợp nhau thôi.
Mọi người có nghĩ như vậy ko ạ?
Mình cám ơn bạn nha.
Mình xin đính chính lại "đánh" ở đây kg có nghĩa là bạo lực mà chỉ là hơi khó với con thôi (10 năm trong hôn nhân, chưa bao giờ mình dùng bạo lực với con hay với vợ). Tóm lại hình như con mình đang rơi vào tình trạng trầm cảm thì phải, ích nói, kg hoạt bát, nói gì thì bé cũng nghe và kg cải lại, muốn gì thì âm thầm chịu đựng kg nói lên ý muốn của mình, cố hỏi thì mới biết. Mình đang thấy lo đây.
Còn vấn đề câu nói thì bạn ơi, bạn nói trong TY mới đúng thì sai rồi. Vậy trong hôn nhân kg có TY sau? mình nghĩ trong hôn nhân phải có và nhiều hơn trong TY thì mới được bạn ạ.

www.d2dexpress.vn
07-27-2011, 10:58 PM
Thi lâu rồi nó ko đc gặp bố, nên nó ko nhớ mặt đâu! hic hic....
Ai chà, nhimnguyenanh bên wtt qua đây rùi hả trời, hix

truongxuanhien
07-27-2011, 11:09 PM
Tranh luận làm gì trong tình yêu, trong hôn nhân cho mệt óc,.Xong xuôi hết rùi,..Lo mà nghĩ cách để đưa thằng bé thoát khỏi tình trạng hiện nay đi anh zcomputerz ơi. Chắc ở nhà chỉ có hai cha con hoài nên thằng bé ít tiếp xúc với nhiều người nên nó sinh ra lúc nào cũng sợ sệt, lo âu, bi quan,..

zcomputerz
07-28-2011, 10:01 AM
Tranh luận làm gì trong tình yêu, trong hôn nhân cho mệt óc,.Xong xuôi hết rùi,..Lo mà nghĩ cách để đưa thằng bé thoát khỏi tình trạng hiện nay đi anh zcomputerz ơi. Chắc ở nhà chỉ có hai cha con hoài nên thằng bé ít tiếp xúc với nhiều người nên nó sinh ra lúc nào cũng sợ sệt, lo âu, bi quan,..
Vâng, có tí times nên nói thế chứ có tranh luận gì đâu nè?
Bé nhà mình có làm các chuyện sau: học vẻ 3,5,7. học võ tối 3.5.7 học thêm anh văn 2.4.6. thêm toán tiếng việt chiều 2.4.6. CN đi Siêu thị hay đi đâu đó. vậy mà kg hiểu sao mình thấy bé nó sợ sợ mình ghê lắm kg giống trước đây. Hỏi bàn bè trong lớp thì bé ích chơi với ai hết. Kg biết sao nữa thôi lo cho beby trước đã.

nobody1980
07-28-2011, 11:04 AM
mình cũng đã ly hôn được hơn 3 năm rùi. giờ mọi cảm xúc về 1 cuộc hôn nhân hạnh phúc mơ hồ lắm.Nói chung hơi bùn nhưng số nó thế rùi. Vẫn phải cười lên thui bạn ạ.............

chess2007
07-28-2011, 11:19 AM
zcomputerz à, bạn nên quan tâm đến cháu nhiều hơn. Nói chuyện nhiều với cháu, đưa cháu đến những nơi bé thích hay chơi với những bé khác để bé hòa đồng hơn. Bạn cần phải làm càng sớm càng tốt nhé.

nhimnguyenanh
07-28-2011, 12:32 PM
Ai chà, nhimnguyenanh bên wtt qua đây rùi hả trời, hix

Trời ! ai vay nhỉ! Bên wtt buồn quá, nên qua đây cho vui mà! hi!

hoangdai
07-31-2011, 01:39 PM
them 1 nguoi gia dinh chia lam 2 xin gia nhap cau lac bo, chao cac anh chi cung cac ban dong canh ngo

anhchauyen
08-02-2011, 10:39 AM
zcomputerz à, bạn nên quan tâm đến cháu nhiều hơn. Nói chuyện nhiều với cháu, đưa cháu đến những nơi bé thích hay chơi với những bé khác để bé hòa đồng hơn. Bạn cần phải làm càng sớm càng tốt nhé.

Bạn này nói đúng đó, anh nên nói chuyện với cháu nhiều hơn, thì tình cảm bố con sẽ gần gũi, giúp cháu tự tin hơn trong cs.

mechauanh05
08-02-2011, 10:46 AM
Cho tớ đăng ký 1 chân nhé.............................................. .................................................. .........

anhchauyen
08-05-2011, 10:58 AM
Cho tớ đăng ký 1 chân nhé.............................................. .................................................. .........
Chào mẹ nó nhé ...........................:)