PDA

View Full Version : Sữa Nan Viet Nam va sữa Nan nhập khẩu

libraleo
08-07-2008, 06:39 PM
Hôm nay mình mua 1 hộp sữa nan xách tay của netherlands 900g 480k, sau khi mua về mình so sánh với hàng nhập khẩu của Vn do Nestle VN phân phối thì thấy thành phần các chất vitamin như nhâu thậm chí còn ít hơn nưa?? có mẹ nào có kinh nghiệm về sữa nam giải thích giúp với, mình nghĩ hàng ngoại tốt hơn nên mới mua chứ nếu như nhau thì dùng hàng VN vẫn hơn đúng k các mẹ, ít nhất khi sữa có vấn đề còn biết chỗ mà bắt đền

bébốngbi
08-16-2008, 10:59 AM
Con mình cũng uống sữa Nan của Nestle kể từ khi sinh. Sữa Nan thì mát vì chất Fe không cao so với các sữa khác, nhưng không làm tăng cân nhiều. Mình chưa mua sữa Nan nhập ngoại vì mình sợ con uống nhỡ có bị làm sao thì biết kiện ai . Vả lại sữa của Nestle cũng tốt vì con mình không bị đi táo. Theo mình nên dùng hàng nội thôi bạn ạ! Thân

bapluoc
10-26-2008, 10:25 PM
mình cũng mua sữa nan của VN.Nan 2, 900g, 305k,đủ "xỉu" rùi bạn ơi, bé uống lâu dài mà, sữa VN hộp lớn đôi khi còn không có hàng, hoặc giá cao, nếu sữa ngoại, hàng xách tay, nguồn hàng không đều,giá mắc, chất lượng sữa,nếu khác sữa VN, bé sẽ bị te..re đó.Cùng loại Nan VN, khi chuyển từ Nan 1 sang 2, người bán đã hướng dẫn kỹ, nên pha trộn từng ít 1 để bé làm quen, đừng chuyển đột ngột, hệ tiêu hóa của bé sẽ phản đối.Bạn có ở SG, mình giới thiệu chỗ bán sữa rẻ, hihi, mình dọ giá gần hết TP rùi đó.

me_be
10-29-2008, 11:55 AM
mình cũng mua sữa nan của VN.Nan 2, 900g, 305k,đủ "xỉu" rùi bạn ơi, bé uống lâu dài mà, sữa VN hộp lớn đôi khi còn không có hàng, hoặc giá cao, nếu sữa ngoại, hàng xách tay, nguồn hàng không đều,giá mắc, chất lượng sữa,nếu khác sữa VN, bé sẽ bị te..re đó.Cùng loại Nan VN, khi chuyển từ Nan 1 sang 2, người bán đã hướng dẫn kỹ, nên pha trộn từng ít 1 để bé làm quen, đừng chuyển đột ngột, hệ tiêu hóa của bé sẽ phản đối.Bạn có ở SG, mình giới thiệu chỗ bán sữa rẻ, hihi, mình dọ giá gần hết TP rùi đó.

bapluoc ơi, chỉ cho mình chỗ bán Nan với. Tks bạn nhiều.

bapluoc
10-29-2008, 08:38 PM
bapluoc ơi, chỉ cho mình chỗ bán Nan với. Tks bạn nhiều.

àh, mình mua ở góc ngã 4 Nguyễn Trãi - Lê Hồng Phong, cửa hàng tạp hóa bán sữa...hơi bị nhiều. Bạn có thể dọ giá thêm ở đường Nguyễn Thông Quận 3. Bạn có thể xin card 1 vài chỗ, khi cần mua sữa, bạn điện thoại hỏi xem có hàng không, nhân tiện hỏi giá và...so sánh..hihi...zan quá phải không? Bé của bạn mấy tháng rồi?

nestle_123
12-18-2008, 04:25 PM
Hôm nay mình mua 1 hộp sữa nan xách tay của netherlands 900g 480k, sau khi mua về mình so sánh với hàng nhập khẩu của Vn do Nestle VN phân phối thì thấy thành phần các chất vitamin như nhâu thậm chí còn ít hơn nưa?? có mẹ nào có kinh nghiệm về sữa nam giải thích giúp với, mình nghĩ hàng ngoại tốt hơn nên mới mua chứ nếu như nhau thì dùng hàng VN vẫn hơn đúng k các mẹ, ít nhất khi sữa có vấn đề còn biết chỗ mà bắt đền

Mẹ nó ơi vấn đề là bên Việt Nam có thật sự họ khi 1 cách THẬT THÀ về liều lượng các chất hay không thôi ( chả có hãng nào ghi là sữa chúng tôi có mêlamin đúng kô nào ).
Với lại thành phần các chất phải hợp lí , chính xác thì bé mới hấp thụ hết và có kết quả ( không có cái gì nhiều là tốt cả , VD như nhiều mẹ cứ tìm loại sữa nhiều chất Ca để mong muốn con mình cao hơn nhưng đâu phải . Nhiều quá chỉ tổ sỏi thận , vả lại nếu Ca nhiều mà kô có Vitamin D3 thì cũng bằng THỪA )

HạtDẻ
02-27-2009, 11:25 AM
àh, mình mua ở góc ngã 4 Nguyễn Trãi - Lê Hồng Phong, cửa hàng tạp hóa bán sữa...hơi bị nhiều. Bạn có thể dọ giá thêm ở đường Nguyễn Thông Quận 3. Bạn có thể xin card 1 vài chỗ, khi cần mua sữa, bạn điện thoại hỏi xem có hàng không, nhân tiện hỏi giá và...so sánh..hihi...zan quá phải không? Bé của bạn mấy tháng rồi?

Thêm một cửa hàng bán đủ loại sữa cho bé yêu, trong đó có NAN pro của Nestle (Hàlan) tep 1 :340K...
Địa chỉ :Mình quên địa chỉ, chỉ biết gần đến góc ngã tư Trần Bình Trọng_Nguyễn Trãi Q.5 (nằm phía bên phải đường Nguyễn Trãi hướng từ Sài Gòn xuống Chợ Lớn):D

Axon_Edwards
02-27-2009, 03:17 PM
nhưng vừa rồi Nestle bị dính vụ Melamin, ko biết sữa sủng giờ có làm sao ko ạ?

nhocchip
03-16-2009, 03:14 PM
Mình cũng đã cho con uống sữa Nan VN và Nan của Hà Lan rồi, thành phần thì cũng thấy ghi giống nhau nhưng có điểm khác biệt cơ bản là khi pha 2 loại sữa Nan thì thấy rõ ràng sữa Nan nhập khẩu tan hoàn toàn, sau khi con gái uống hết bình thì bình sạch và trong veo, trong khi pha bình sữa Nan VN thì bình sữa rất váng, còn nhiều bột sữa li ti tan ko hết. Đó là kinh nghiệm của mình, san sẻ cho các mẹ có thắc mắc

sunnyha
04-12-2009, 10:17 PM
sữa Nan VN khác sữa Nan nhập khẩu chỗ nào nhỉ? Vì mình mua trong Maximark thì dù ghi tiếng Việt,nhưng họ vẫn ghi trên mác là hàng nhập khẩu,là sao ta??

kunGialinh
04-16-2009, 11:25 AM
theo mình thì hàng sản xuất trong nước rẻ do không phải chịu thuế nhập khẩu, còn chất lượng thì vẫn thế thôi. Hàng xách tay thì cũng có nhiều kiểu, tốt nhất là dùng hàng trong nước, có gì kiện tụng cho khỏi tốn xiền.

mesoc1202
04-23-2009, 06:07 PM
Em cho con em uống Nan Pro. Trên hộp tuyền là chữ tiếng việt nhưng nó là hàng nhập khẩu mà, có phải sản xuất hay đóng gói tại Việt Nam đâu.
Có chữ tiếng việt là do Việt Nam mình đặt hàng bao bì thôi, mẹ sunnyha ạ, không phải áy náy nữa nhé.
Ơ nhưng mà đấy là Nan pro, còn Nan khác thì em không biết.

vohoaithuong
05-12-2009, 09:09 PM
các me oi ,có ai biết giá Nan 1 hiện nay bao nhiêu ko, cho mình biết với

vohoaithuong
05-12-2009, 09:12 PM
mình đang cho tí nhà mình uong sữa pre Nan nhập khẩu của Halan, sữa dành cho trẻ thiếu thang nhưng con mình đủ thang,gần đây bị táo bón nên mình sợ.tí được 2.5thang rồi

vohoaithuong
05-13-2009, 06:53 PM
cac mẹ oi, Nan pro khac voi Nan o điểm nào, cu nhà mình được 2.5 tháng roi.mẹ nao biết tư vấn cho mình với.ah mà giá Nan dạo này bao nhiêu vậy

berua
05-13-2009, 10:25 PM
cac mẹ oi, Nan pro khac voi Nan o điểm nào, cu nhà mình được 2.5 tháng roi.mẹ nao biết tư vấn cho mình với.ah mà giá Nan dạo này bao nhiêu vậy

Mình cũng không biết nữa, chỉ thấy y tá bệnh viện nói Nan pro dùng cho trẻ sinh mổ khá tốt. Nhóc nhà minh được 4.5 tháng rùi và vẫn chỉ uống Nan pro thôi. Mình thầy trên hộp có tem vỡ và ghi "Medical channel only" nên cũng yên tâm. Í quên, nhóc nhà mình lúc mới sinh chỉ được 3 kg thôi (mình mổ cấp kíu mà) nhưng nhờ trời nay nhóc nhà mình cũng được 7.5 kg rùi. cũng ổn phải không bạn?

Chipbebong
05-14-2009, 01:26 PM
Ơ, em thấy cả Nan và Lactozen đều là hàng nhập khẩu chứ ạ. Cùng là hàng của Neslté, nhưng sx tại Hà Lan thì mang tên Nan, sxuất ở Phillipine thì là Lactozen, chứ Nes VN đâu sxuất đóng gói 2 loại này.
Neslté Việt Nam chỉ sản xuất đóng gói Neslté Gấu thôi

Chipbebong
05-14-2009, 01:28 PM
Mình cũng đã cho con uống sữa Nan VN và Nan của Hà Lan rồi, thành phần thì cũng thấy ghi giống nhau nhưng có điểm khác biệt cơ bản là khi pha 2 loại sữa Nan thì thấy rõ ràng sữa Nan nhập khẩu tan hoàn toàn, sau khi con gái uống hết bình thì bình sạch và trong veo, trong khi pha bình sữa Nan VN thì bình sữa rất váng, còn nhiều bột sữa li ti tan ko hết. Đó là kinh nghiệm của mình, san sẻ cho các mẹ có thắc mắc

Bạn ơi, bạn có thể post hình của 2 loại Nan này đc ko? Mình chưa bit loại Nan VN là loại nào:confused:

Mẹ em Chinsu
02-16-2010, 07:32 PM
em cho chinsu nhà em dùng Nan từ khi mới sinh, dùng kèm sữa mẹ. Trộm vía con tiêu hóa tốt còn cân nặng thì có vẻ không lên lắm. Nhưng mà cứ doi dói người mà cứng cáp là em mừng lắm rồi ợ.
THeo em thì không nên dùng hàng xách tay vì chất lượng chả biết đâu mà lần, dùng cho con trẻ thì cứ có địa chỉ rõ ràng mà xài thôi. Hàng VN hay hàng nước ngoài như nhau cả.
em dùng nan 1 đến hộp thứ 4 rồi mà chả thấy vấn đề j sất, sữa tan nhanh, ko đóng cặn.

truongson2010
07-04-2010, 10:09 PM
chết sao trẻ sơ sinh ăn sữa cũng bị đóng thuế hả? thế mà xoen xoét trẻ em là..... càn thế nọ thế chai.bó tay rồi đấy

tango.baby
07-04-2010, 11:02 PM
Làm gì có NAN VN các mẹ ơi - toàn là hàng nhập mà. Cho đến giờ mình biết ở VN mới có NAN nhập từ Philipin hoăc HL --> đường chính hãng.

Các mẹ cứ bảo là mua NAN VN để ủng hộ sữa nc nhà chứ thật ra toàn là ngoại nhập hết đấy, ở mình chỉ đóng gói thôi. Mà bạn mình bên kinh doanh bao bì còn bảo là cái bao bì in chi chít t.Việt của các hãng sữa cũng đặt làm ở TQ hết vì rẻ chỉ = hơn 1/2 giá của VN.

Túm lại, đằng nào các mẹ cũng chung tay làm giầu cho các hãng sữa cả thì thôi cứ tạm nhắm mắt cho là ủng hộ Cty Nestle VN, may ra C.ty này còn đóng thuế tử tế cho nước ta, chứ hàng xách tay thì chắc chắn chỉ béo "đế quốc sài lang" thôi :-)

Nhân tiện đây em hỏi là LACTOGEN và NAN, nếu cùng nhập từ Phiipines về, khác nhau ở điểm gì ạ? EM đang cho con dùng Lactogen --> bị kêu là ki-bo vì dùng sữa giá rẻ. Hơi bị hoang mang ko biết chất lượng và giá thành của sữa có tương đương không nhỉ? Mẹ nào có kinh nghiệm 2 loại này cho em hỏi để yên tâm cái nhé! Thanh củi

kin2010
07-04-2010, 11:21 PM
Làm gì có NAN VN các mẹ ơi - toàn là hàng nhập mà. Cho đến giờ mình biết ở VN mới có NAN nhập từ Philipin hoăc HL --> đường chính hãng.

Các mẹ cứ bảo là mua NAN VN để ủng hộ sữa nc nhà chứ thật ra toàn là ngoại nhập hết đấy, ở mình chỉ đóng gói thôi. Mà bạn mình bên kinh doanh bao bì còn bảo là cái bao bì in chi chít t.Việt của các hãng sữa cũng đặt làm ở TQ hết vì rẻ chỉ = hơn 1/2 giá của VN.

Túm lại, đằng nào các mẹ cũng chung tay làm giầu cho các hãng sữa cả thì thôi cứ tạm nhắm mắt cho là ủng hộ Cty Nestle VN, may ra C.ty này còn đóng thuế tử tế cho nước ta, chứ hàng xách tay thì chắc chắn chỉ béo "đế quốc sài lang" thôi :-)

Nhân tiện đây em hỏi là LACTOGEN và NAN, nếu cùng nhập từ Phiipines về, khác nhau ở điểm gì ạ? EM đang cho con dùng Lactogen --> bị kêu là ki-bo vì dùng sữa giá rẻ. Hơi bị hoang mang ko biết chất lượng và giá thành của sữa có tương đương không nhỉ? Mẹ nào có kinh nghiệm 2 loại này cho em hỏi để yên tâm cái nhé! Thanh củi

Em chưa cho con dùng Lactogen nên không biết, nhưng có hôm em mua Nan nhập khẩu từ Philipines thì em thấy sữa không thơm = Nan nhập khẩu từ Hà Lan ạ, sữa nhạt hơn, nhưng con em không thích. Sẵn đây em nhờ Mod tí xíu ạ, em dư 1 hộp Nan Pro 1 nhập khẩu từ Philipines, em thanh lý rẻ 200k. Mẹ nào cần thì Pm cho em nhé!

khangken
10-26-2010, 09:52 PM
Tôi đã dùng được 6 hộp lớn, 1 hộp nhỏ sữa Nan và có kết luận thế này. Sữa không làm bé bị táo bón, hay uống sữa bị đi ngoài. Đấy là điều tốt. Nhưng có 1 điều là trong 6 hộp lớn thì hộp nào cũng đều có sữa vón cục trong đó. Hộp nào nhiều thì cục sữa vón to bằng móng chân cái người lớn, trông nó như là 1 mảnh sừng màu trắng đục, cứng. Thế nên là tôi sẽ không bao giờ dùng sữa Nan. 6 hộp mua ở 4 cửa hàng, ngày sản xuất khác nhau. 1 ý kiến để ai đó có thể tham khảo.

Dr Brown
10-26-2010, 10:10 PM
Các mẹ ơi, ở HN bán Nan HA ở đâu nhỉ. Tớ xách cho con tớ một lô về ăn có vẻ hợp nên hết chỗ mẹ cửu vạn về thì phải tìm chỗ mua nếu không nhờ ai cửu vạn được về thêm. Trong siêu thị toàn thấy Nan Pro thôi

greenlotustravel
05-24-2011, 09:29 AM
minh chua dung nua NAN nen ko ro the nao, con minh dung dielac anpha cua VN minh thay rat tot, thang dau tien be len 1.8kg, minh thay sua nay de uong ham luong dinh duong vua du, ma gia ca lai phai chang, cac me nen xem xet, nhieu khi sua dat tien nhung con ban an ko hop vi ko hap thu dc thi cung ko nen dung nua

me_meo_con
05-25-2011, 11:37 AM
Sữa này lúc pha xong đóng cặn nhiều lắm mình đang nói về nan pro của nestle nhập khẩu đấy nhé

HuongVu289
05-25-2011, 04:37 PM
Nan Pro 1 giá giờ bao nhiêu các mẹ nhỉ?

Minhminh
05-30-2011, 08:41 AM
Các mẹ ơi em đang muốn mua Nan Pro 1 Việt Nam nhưng đi mấy hàng đều hết. Em ở HN, mẹ nào chỉ em chỗ với :(

Me cu pi
05-30-2011, 02:59 PM
Mẹ nó ở chỗ nào Hn, m ở Kim Giang, hàng sữa gần nhà m có đấy!

m3m30k0n
06-29-2011, 06:16 AM
em cũng mới đổi sữa cho con trai Nan pro nhập Philipin nhưng sao khi lắc cho con uống lại có nhiều bọt thế các mẹ, bé uống ko mạnh bằng Xo nhưng con có vẻ nóng và cân lên ít nên em đổi. mùi của sữa có mùi vỏ đỗ hơi ngai ngái và sữa hơi ngọt. híc chán thía. có mẹ nào lắc sữa lại nhìu bọt như em ko nhỉ? như vậy thì có nên lắc hay lần sau bỏ thìa vào khuấy hả các mẹ ơi

m3m30k0n
06-29-2011, 06:17 AM
giá sữa là 195K/ hộp 400g ạ...................

BoBo1901
06-29-2011, 08:01 AM
Nghe nói sữa Nan uống giống sữa mẹ phải ko các chị? Mát, dễ tiêu hóa

mebinhgiang
06-29-2011, 09:49 AM
Thực ra thì các mẹ Việt Nam hay xính hàng ngoại, ngày trứoc mình làm nghiên cứu thị trường ( gặp trực tiếp các anh bên hãng sữa các anh ấy bảo ko cứ phải hàng ngoại hay VN mà quan trọng là bé dùng có táo bón hay ko?) mấy chị sếp ở công ty cũ mình giầu lắm mà con vẫn uống CGHL mà các chị ấy lại rất hài lòng, hồi đó mình chưa có con nên cũng nghĩ đơn giản là rẻ mà tốt là được nhưng khi sinh con mình không có sữa bé uống sữa ngoài lại bị lăn tăn liệu con mình uống sữa VN có đủ chất hay ko? 6 tháng đầu mình cho con uống Similac, sau 6 tháng bé ăn dặm rồi mình chuyển qua Lactogen và bé uống đến tận bây giờ-> đỡ tốn kém hẳn mà bé trộm vía bé cứng cáp và ko táo bón, Bin nhà mình thì ko mập gần 10 tháng mới có hơn 9kg, nhưng cao và cứng lắm, bé mọc 8 răng từ khi 8 tháng cơ, hiếu động kinh khủng .... nên giờ mình nghĩ các mẹ VN hay bị tâm lý cứ rẻ là không tốt mà đâu có biết họ phải trả bao nhiêu tiền cho việc quảng cáo, tiếp thị và nhập khẩu... ở gần nhà mình có 2 vợ chồng đi Hàn Quốc khi đẻ vợ về đẻ và để con ở nhà, họ gửi bao nhiêu sữa cân ở Hàn Quốc về ( không biết họ có nổ không nhưng tính ra 600k/hộp sữa), ngay lúc sắp sinh mình đã bảo đừng làm thế mà ko nghe...cứ bảo bên đó họ bán kèm luôn cả nước gì đó nếu bé uống sữa bị táo thì cho uống... hậu quả đến giờ còn khoảng 20 triệu tiền sữa ở nhà mà con không ăn... nên các mẹ đừng bị tâm lý mình mua lai ít tiền là con mình đang thiệt với con người khác mà quan trọng là bé phát triển thế nào...? có phù hợp với tuổi hay không? các mẹ hay đọc cách chăm con của Nhật đấy họ có quan tâm nhiều đến cân nặng của bé đâu nhỉ... mình thì cứ thấy con phát triển bình thường, nhanh nhẹn thông minh là ok, cũng không ép ăn nhiều, bé chán là thôi ngay... mà quan trọng nhất là dành thời gian làm các món ăn từ những thứ tươi sống xung quanh mình ấy, mình nghĩ cái đó là nhiều chất nhất.....chúc cả nhà chăm con khỏe - dạy con ngoan hihi

Zin_thoi
06-29-2011, 03:00 PM

Zin nhà em cũng dùng sữa Nan VN từ khi ở viện về tới nay, hiện tại em đang cho dùng Nan 3 thấy cực ổn.

Nan VN khác với Nan nhập ở điểm duy nhất là độ tan của sữa thôi chị ạ, thành phần như nhau chứ ko ít hơn đâu vì nó được sản xuất trên cùng 1 dây chuyền và cùng 1 công nghệ mà. Nếu Nan VN thì khi chị pha sữa, theo thói quen thì mình hay sóc mạnh để sữa tan đúng ko? chị sẽ thấy bình sữa có nhiều bọt lắm. Còn Nan nhập thì có sóc mạnh thế nào cũng chỉ nổi lên vài cái bọt khí và tan ngay.

À quên, còn 1 điều nữa là Nan nhập vị rất khác nhé, nhạt hơn hẳn so với nan VN lun.

đó là kinh nghiệm dùng Nan của nhà iem ạ :)

Mẹ Nhật Minh
07-10-2011, 09:32 AM
Zin nhà em cũng dùng sữa Nan VN từ khi ở viện về tới nay, hiện tại em đang cho dùng Nan 3 thấy cực ổn.

Nan VN khác với Nan nhập ở điểm duy nhất là độ tan của sữa thôi chị ạ, thành phần như nhau chứ ko ít hơn đâu vì nó được sản xuất trên cùng 1 dây chuyền và cùng 1 công nghệ mà. Nếu Nan VN thì khi chị pha sữa, theo thói quen thì mình hay sóc mạnh để sữa tan đúng ko? chị sẽ thấy bình sữa có nhiều bọt lắm. Còn Nan nhập thì có sóc mạnh thế nào cũng chỉ nổi lên vài cái bọt khí và tan ngay.

À quên, còn 1 điều nữa là Nan nhập vị rất khác nhé, nhạt hơn hẳn so với nan VN lun.

đó là kinh nghiệm dùng Nan của nhà iem ạ :)
Con mình 1,5m đang uống Nan Pro 1, loại nhập khẩu của Hà Lan,, đang uống đến hộp 900gr thứ 3 rồi. Mình thấy hộp đầu tiên khi pha mình lắc mạnh cũng ko bi nổi bọt mấy, nhưng hộp 2 và 3 thì nổi bọt rất nhiều,, uống xong vẫn còn thấy cặn sữa chưa tan hết trong bình (mặc dù đã lắc rất mạnh). Mình cũng lăn tăn mãi mà k biết lý do tại sao.

Bi'smom
01-01-2012, 10:01 PM
cảm ơn thông tin của các mummy, em kể một chuyện ngoài lề về cu Bi nhà em, vì hiện cu bi cũng mới chuyển sang sữa nan nhưng cũng chưa có dấu hiệu gì, chuyện là thế này, Cu Bi nhà em sinh non, bà ngoại đi mua similac neosure 0-12 tháng, con đang ngon trớn, lên cân và chiều cao ầm ầm, hôm đó hết sữa(chạy mấy cửa hàng không có), mẹ thì chưa có kinh nghiệm, đi lĩnh hộp enfalac cho trẻ sinh non thiếu tháng(cu nhà em sinh 32 tuần), bé uống 2 ngày, và hành trình táo bón diến ra, lúc đó em mới nghĩ là do đổi sữa, hối hận cũng không kịp nữa, e trở lại similac, cu cậu vẫn uống, nhưng mà vẫn bón, sau một tháng, e quyết định đổi friso gold lac, bé uống và 4 ngày mới đi một lần, hôm trước gọi chị bạn ngoài hn, chị nói đổi sang nan đi, nan nhiều chất xơ, nhưng tình hình là bé đã uống được 3 ngày rồi, vẫn chưa đi ị được, vậy theo các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi, có nên đổi sữa cho bé nữa không, hay là có phương pháp nào không ạ, à, đã có mẹ nào cho bé uống DUPHALAC hoặc là trà KOLENDA chưa ạ, vì cũng chị bạn hn mách nhưng mà em chưa mua, đang tính sáng mai đi mua, cho cu cậu uống xem sao? URGENT, mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với nhé, thương con quá mà càng giận mình vì ẩu, mong các mẹ có kinh nghiệm giúp em với, cu bi nhà em đến nay vừa tròn 5 tháng, 7,1kg(bé sinh được 1,95kg). chân thành cảm ơn

mebebi2011
01-05-2012, 11:01 AM
các mẹ muốn mua sữa NAN nhập khẩu thì vào site www.shopgau.net tham khảo giá của mebebi nhé. Giá mình là giá gốc, rẻ nhất hà nội :)

Bethlehem
01-07-2012, 05:41 PM
cảm ơn thông tin của các mummy, em kể một chuyện ngoài lề về cu Bi nhà em, vì hiện cu bi cũng mới chuyển sang sữa nan nhưng cũng chưa có dấu hiệu gì, chuyện là thế này, Cu Bi nhà em sinh non, bà ngoại đi mua similac neosure 0-12 tháng, con đang ngon trớn, lên cân và chiều cao ầm ầm, hôm đó hết sữa(chạy mấy cửa hàng không có), mẹ thì chưa có kinh nghiệm, đi lĩnh hộp enfalac cho trẻ sinh non thiếu tháng(cu nhà em sinh 32 tuần), bé uống 2 ngày, và hành trình táo bón diến ra, lúc đó em mới nghĩ là do đổi sữa, hối hận cũng không kịp nữa, e trở lại similac, cu cậu vẫn uống, nhưng mà vẫn bón, sau một tháng, e quyết định đổi friso gold lac, bé uống và 4 ngày mới đi một lần, hôm trước gọi chị bạn ngoài hn, chị nói đổi sang nan đi, nan nhiều chất xơ, nhưng tình hình là bé đã uống được 3 ngày rồi, vẫn chưa đi ị được, vậy theo các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi, có nên đổi sữa cho bé nữa không, hay là có phương pháp nào không ạ, à, đã có mẹ nào cho bé uống DUPHALAC hoặc là trà KOLENDA chưa ạ, vì cũng chị bạn hn mách nhưng mà em chưa mua, đang tính sáng mai đi mua, cho cu cậu uống xem sao? URGENT, mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với nhé, thương con quá mà càng giận mình vì ẩu, mong các mẹ có kinh nghiệm giúp em với, cu bi nhà em đến nay vừa tròn 5 tháng, 7,1kg(bé sinh được 1,95kg). chân thành cảm ơn
Mình cũng đang gặp rắc rối đây. Lúc mới sinh mình mua 1 hộp sữa Nan Vn nhập khẩu Hà Lan cho bé uống (loại trên vỏ hộp toàn chữ Việt). Bé uống hết 1 hộp nhỏ và 1 hộp to thì chồng mình đi mua sữa, nghe mấy em bán hàng bảo sữa Nan Nga nhiều chất xơ hơn mà lại hàng ngoại nên mua về cho con. Bé nhà mình uống mấy hộp liền đi ị rất đều đặn, 3 lần/ngày và màu cũng đẹp. Cách đây khoảng 2 tuần chỗ đó hết sữa Nan Nga nên chồng mình mua tạm 1 hộp nhỏ Nan Việt (sản xuất tại Philippin), thì mình thấy sữa pha k tan hết, phải lấy thìa khuấy đều. Bé uống hết hộp đó, mình tìm mua hộp to của VN nhập khẩu từ Hà Lan cho bé uống, vì mình thấy sữa HL tan tốt hơn, hơn nữa nghĩ bụng sữa xách tay hay sữa VN nhập khẩu thì đều cùng 1 nơi sản xuất, hơn nữa giá sữa xách tay thì cao hơn nhiều nên định cho con dùng sữa VN thôi, nếu có vấn đề gì còn có chỗ mà bắt đền (giống như mẹ nào ở trên đã nói). Hic, không hiểu mình có sai lầm không vì từ lúc chuyển sang dùng sữa VN thì bé nhà mình đi ị ít hẳn, 1-2 lần/ngày và sau đó là bị táo bón luôn. Bây giờ mình lại đổi về mua sữa Nan Nga cho bé dùng mà việc đi ị của bé vẫn chưa được tốt lắm, mặc dù bé bắt đầu đi ị trở lại, ngày 1 lần. Liệu có sự khác nhau giữa sữa VN và sữa xách tay không? Mình có nên đổi hẳn cho bé sang loại sữa khác không, chứ cứ luẩn quẩn thế này thì cũng khổ thân bé lắm :(

Haba
01-11-2012, 04:06 PM

Bé bị táo không đi bạn lấy ngọn mùng tơi tước đi rồi đút vào hậu môn bé sẽ kích thích bé đi ngoài. Đừng để lâu quá con đau bụng, phân rắn khổ thân con. Pha sữa loãng hơn chút để tăng nước cho con. Dạo này bé nhà mình cũng bị táo quá. Dùng Nan chua Nga dành cho trẻ táo bón mà thấy còn nghiêm trọng hơn. Hic hic.

me_cop
01-14-2012, 02:13 PM
các mẹ muốn mua sữa NAN nhập khẩu thì vào site www.shopgau.net tham khảo giá của mebebi nhé. Giá mình là giá gốc, rẻ nhất hà nội :)hôm qua mình mua 1h nan 3 370k thấy đắt quá mà mẹ nó bán 395k,thế mà bảo rẻ nhất hn,trước toàn mua 345k

mebebi2011
01-17-2012, 10:12 AM
Sữa Nan chỉ có 2 loại. Nhập khẩu và Xách tay. VN chưa sản xuất được các mẹ nhé

Mẹ Kún Kín
03-10-2012, 11:31 PM
hôm qua mình mua 1h nan 3 370k thấy đắt quá mà mẹ nó bán 395k,thế mà bảo rẻ nhất hn,trước toàn mua 345k
E cứ vào Metro thôi, 360k .

thuylinhhp
03-13-2012, 04:47 PM
Có mẹ nào dùng Nan 1 thì cho em biết hàm lượng omega, DHA, cholin với ạ

Me cu pi
03-13-2012, 04:49 PM
Nan bây giwof tăng giá nhiều quá, mà sữa càng ngày càng khó tan, Pi nahf m dùng sữa này hơn 1 năm, giwof m đổi sữa khác rồi.

bocuoi82
03-14-2012, 12:50 AM
Mình biết chỗ bán Nan Thụy Sĩ , hàng của công ty giá rất hợp lý, Nan pro 2 hộp nhỏ 191k, hộp to là 359k. Mẹ nào muốn biết đc thì PM mình cho địa chỉ, mình cũng muốn post lên cho các mẹ cùng đọc nhưng sợ bị khóa nick vì hiểu lầm là quảng cáo thì chít....ở HN các mẹ nhé!

NhocTit
03-30-2012, 03:07 PM
Mình biết chỗ bán Nan Thụy Sĩ , hàng của công ty giá rất hợp lý, Nan pro 2 hộp nhỏ 191k, hộp to là 359k. Mẹ nào muốn biết đc thì PM mình cho địa chỉ, mình cũng muốn post lên cho các mẹ cùng đọc nhưng sợ bị khóa nick vì hiểu lầm là quảng cáo thì chít....ở HN các mẹ nhé!

Mẹ nó ơi, mình cũng ở HN làm ơn cho mình địa chỉ chỗ bán Nan với nhé, cảm ơn mẹ nó nhiều. Chúc mẹ nó nghỉ lễ ở nhà với con vui vẻ!

cumamtom
04-19-2012, 02:25 PM
Các mẹ cho con uống sữa Nan nhập Hà lan thấy thế nào, mình cho bill nhà mình uống từ khi mới sinh ra đến giờ, nói chung tăng cân ổn nhưng nghe mọi người chê sữa Nan làm mình hoang mang quá, k biết thế nào>?

jinhoo
04-20-2012, 05:01 PM
Em thấy dùng Nan Việt Nam bé bị táo hơn Nan Nga.
Mẹ nào biết mua Nan ở đâu rẻ, chỉ cho em với nhé

Sunnykids
05-07-2012, 09:27 PM
Hix,bé nhà em mới được hơn 1tuần,em ít sữa nên mua 1 hộp Nan Nga về cho bé uống thì trộm via bé đi ị rất đều,hôm nay hêt sữa nhờ anh xã đi mua thì gân nha chỉ co Nan hàng công ty,nk từ philipine. Em không sính ngoại đâu nhưng vì con đang uống Nan nga tieu hoa tốt, giờ lên thấy các mẹ bảo Nan VN uống bé dễ đi táo mà em lo quá :( Đang phân vân không biết có nên thử không vì đằng nào cũng mua rồi :(
À, còn Nan nga em mua hộp 400gr ở ********* tren đương Hoàng Hoa Thám là 330k/h thì đắt hay rẻ ạ?

chuotvang_kenny
05-08-2012, 10:16 PM
Nan có em đây, bé em lúc trước uống friso...bón kinh khủng...sau khi lên đọc rất nhiều ý kiến em quyết định chọn nan vì mát, dể đi cầu( mặc dù cũng có nhiều chị nói nan Vn bón)...:( mà em mua loại NK từ Philippin mà 370k lận, vậy là em mua bị mắc rùi...mới uống được lon thứ 2 mà vẩn bón, em đang rất buồn :(:(:( đang suy nghĩ k biết chọn sữa nào cho con đây...

me_thocoi
05-28-2012, 11:55 PM
Tiện thể e cũng có sữa nan nga 3 phục vụ cho các bé, có mẹ nào quan tâm thì vào topic của em nhé.tks các mẹ

shophanvico
06-02-2012, 09:04 AM
giờ sữa ngoại có Nan với Phy mọi người ưa chuộng nhỉ :)

me_thocoi
06-02-2012, 12:13 PM
giờ sữa ngoại có Nan với Phy mọi người ưa chuộng nhỉ :)

Phy minh cũng không rõ, nhưng con mình dùng nan với meiji thì trộm vía hấp thụ được, mà ko bị táo bón

triduc
06-04-2012, 07:08 PM
Nhà tớ đang đánh hàng từ Nga về, chỉ có loại Nan. Nếu là Nan thường thì loại 400g là 320K/hộp lấy nguyên thùng 6 hộp. Em không xé lẻ bán đâu vì hàng oder em mới lấy vê. Sau 4 ngày order là có hàng. Sữia em lấy trong Metro của Nga chứ k lấy hàng chợ mới qua được Hải quan, điều này quan trọng vì hiện giờ hàng bán sẵn ở phố Nguyễn Sơn toàn là hàng đánh contener thôi ạ. Ngoài sữa Nga thì nhà em còn có kem Loreal và son màu Nga. Ngày 06/06 có 1 đợt hàng về. mẹ nào muốn mua buôn thì liên hệ em để biết giá cả và xem mẫu nhé. Đảm bảo giá cạnh tranh cho các mẹ.Thanks nhiều nhiều.

mecubi14
06-04-2012, 07:33 PM
Nhà mình uống sữa Nan từ khi mới đẻ tới giờ là 4 tuổi này. Sữa này lành: không nhiều chất nhưng mát, dễ tiêu hóa. Bé nhà mình uống quen Nan nhạt nhạt mãi h khi lớn mới chuyển loại khác bây giờ có uống thêm thì chỉ có sữa tươi là vị gần giống là bé chịu uống thôi.

jinhoo
06-06-2012, 06:02 PM
Sao topic này nhiều mẹ rao bán vậy?
Em đang mong có bé, cũng có tìm hiểu sơ sơ về các loại sữa, cơ địa em nóng trong nên cũng muốn tìm loại sữa mát cho bé sau này, em thấy nhiều người khen Nan nhưng thấy phản hồi về cung cấp Nan không được tốt, hay bị hết hàng nên cũng nản quá. Không hiểu sao lại có hiện tượng này các mẹ nhỉ?

me_thocoi
06-06-2012, 06:11 PM
Sao topic này nhiều mẹ rao bán vậy?
Em đang mong có bé, cũng có tìm hiểu sơ sơ về các loại sữa, cơ địa em nóng trong nên cũng muốn tìm loại sữa mát cho bé sau này, em thấy nhiều người khen Nan nhưng thấy phản hồi về cung cấp Nan không được tốt, hay bị hết hàng nên cũng nản quá. Không hiểu sao lại có hiện tượng này các mẹ nhỉ?

cũng ko biết nhưng nguồn Nan Nga ở mình hơi hiếm bạn ạ, nên phải đặt trứoc để xách tay. cô mình chuyên chuyến Nga thì thấy toàn xách đồ điện tử thôi, ít xách sữa lắm, khi nào mà nhờ thì cô mới xách cho cơ

jinhoo
06-07-2012, 09:47 AM
cũng ko biết nhưng nguồn Nan Nga ở mình hơi hiếm bạn ạ, nên phải đặt trứoc để xách tay. cô mình chuyên chuyến Nga thì thấy toàn xách đồ điện tử thôi, ít xách sữa lắm, khi nào mà nhờ thì cô mới xách cho cơ
Vậy còn hàng Việt thì sao bạn nhỉ? Sao hàng Việt cũng khan hàng vậy?

me_thocoi
06-07-2012, 09:49 AM
Vậy còn hàng Việt thì sao bạn nhỉ? Sao hàng Việt cũng khan hàng vậy?

mình thấy nan ở mình dễ mua hơn mà, chị chỗ tớ tìm mua nan 2 mà ko thấy có, gọi mấy nơi toàn hết hàng, dạo này tớ nhờ người mang từ bên kia cho con chị ý dùng thôi

jinhoo
06-08-2012, 04:07 PM
Các mẹ ơi, em vừa được biết là không có Nan Việt, mà chỉ có Nan philippin, Nan Ukraina, Nan Nga thôi. Vậy các mẹ nói về Nan Việt là loại nào thế ạ?

thuylinhhp
07-08-2012, 08:11 PM
Em đang cho con dùng Nan chua Nga thấy bảo loại này chống nôn trớ và tránh táo bón. Mẹ nào cho con dùng rồi thì phản hồi cho em biết nhé. Vì em mới dùng cho con đc 1 ngày.

thuyha1961
07-08-2012, 08:30 PM
Em đang cho con dùng Nan chua Nga thấy bảo loại này chống nôn trớ và tránh táo bón. Mẹ nào cho con dùng rồi thì phản hồi cho em biết nhé. Vì em mới dùng cho con đc 1 ngày.

Cháu mình dùng Nan Nga xách tay từ hồi mới sinh đến nay thấy ổn, đi ị bình thường tăng cân, cứng cáp

emtraingocnghech
07-16-2012, 02:44 PM
Con mình cũng uống sữa Nan của Nestle kể từ khi sinh. Sữa Nan thì mát vì chất Fe không cao so với các sữa khác, nhưng không làm tăng cân nhiều. Mình chưa mua sữa Nan nhập ngoại vì mình sợ con uống nhỡ có bị làm sao thì biết kiện ai . Vả lại sữa của Nestle cũng tốt vì con mình không bị đi táo. Theo mình nên dùng hàng nội thôi bạn ạ! Thân

Thực ra sữa nan rất tốt nhưng nhiều bé uống sữa nội hợp cũng rất tốt mà giá lại rẻ nữa,theo mình cũng không nên chạy theo đồ ngoại à..

thuylinhhp
07-17-2012, 10:21 AM
Các chị cho em hỏi giá nan nội và nan ngoại với ạ

me_thocoi
07-17-2012, 10:23 AM
Các chị cho em hỏi giá nan nội và nan ngoại với ạ

tớ đợt con bé con mới sinh uống Nan mua ở đây là hơn 200k, còn bây h tớ bán Nan nga là 315k.

gin093
07-17-2012, 06:07 PM
Trước mình có cho bé nhà mình uống sữa Nan (VN), sau bé có vẻ không hợp nên đổi. Nhưng sau này mình phát hiện ra một điểm là bé nhà mình dùng sữa Nan ra rất nhiều mồ hôi trộm. Vì một lần nhà hết sữa chưa mua kịp, mở hộp Nan mới ra cho ăn tạm, thì hôm sau ra mồ hôi trộm túa lua. Sợ chết khiếp luôn ạ

emtraingocnghech
07-18-2012, 10:10 AM
tớ đợt con bé con mới sinh uống Nan mua ở đây là hơn 200k, còn bây h tớ bán Nan nga là 315k.

Giờ em mới biết chênh lệch nhiều thế đó, gấp rưỡi luôn hức.

me_thocoi
07-18-2012, 10:14 AM
Giờ em mới biết chênh lệch nhiều thế đó, gấp rưỡi luôn hức.

thì Nan Nga riêng công xách về đã đắt mà

thuylinhhp
07-20-2012, 02:13 PM
Nan Nga thường là 315k ạ ? Đấy là số mấy vậy ? Em mua Nan chua Nga xách tay số 2 là 330k, có đắt k các chị ?

me_thocoi
07-20-2012, 02:21 PM
Nan Nga thường là 315k ạ ? Đấy là số mấy vậy ? Em mua Nan chua Nga xách tay số 2 là 330k, có đắt k các chị ?

Nan thường là só 3 mình đang bán này, 330k thì ngoài hàng họ bán đúng rồi, tớ bán onl nên rẻ hơn

Muối
09-29-2012, 04:31 PM
sua xach tay o vn sao re the ha troi, nan bán tại úc còn đắt hơn cả s26 cơ mà

me_tintin2012
09-29-2012, 04:43 PM
Oh, lại còn cả sữa Nan VN khác sữa Nan nhập khẩu ạ? Từ trước tới giờ em cứ nghĩ là 1loaij cơ ạ.

MeBeCuncon1
09-30-2012, 11:56 AM
hình như còn có cả Nan Nga mà các mẹ

Muối
09-30-2012, 07:21 PM
bên úc mình ở bán đủ loại nan. nan phap, nam duc, nan thụy sỹ, với 1 nan gì mình không nhớ, thấy nan duc dat nhat.

yeukubin
10-01-2012, 09:47 AM
em cũng bán sữa bên mình cac mẹ dùng nan nga nhiều hơn thì phải

Heochuottrau
10-11-2012, 09:53 PM
hichic, mình cũng đang tìm hiểu về sữa Nan Đức mà ko tháy có tin nhiều về loại sữa này. Ông nội vừa đi Úc về mua cho con gái mình một hộp sữa Nan nhưng lại là made in Germany, nhưng sữa này rât là nhạt. Có mẹ nào biết chỗ nào hà nội bán sữa Nan của đức ko ạ?

beoxinh0902
10-11-2012, 11:19 PM
em thấy sữa Nan Nga cũng ok. e đang cho con e dùng

shop_hagiang
10-14-2012, 02:59 PM
em thấy Nan dùng cũng mát nên cho con uống từ lúc mới sinh, giờ đang đổi ssang S26

gau_thienan
10-16-2012, 10:11 AM
Gấu nhà em dùng nan nga, thấy mát, bé ko táo, mà giá đâu có rẻ như mẹ nào nói toàn những 600k một hộp lận ah, tháng gấu nhà em làm cho 6 hộp cũng hơi bị sót ruột nhưng cứ uống được là em mừng rồi

suanannga
11-10-2012, 10:22 PM
Các mẹ đang tìm hiểu về sữa nan thì vào website sữa Nan Nga (bibikids.vn/sua-nan-gia-sua-nan-nga/sua-nan-nga-2-400g/) để tìm hiểu nhé.

Destiny
11-13-2012, 11:42 AM
Nan VN thì có hộp nhỏ 400gr còn Nan nhập khẩu thì chỉ có hộp to đúng ko ah?

tuyetmaicfa
11-13-2012, 11:43 AM
Nhà mình xài Nan Pro 3 của Nestle. 370K/hộp 900Gr

suanannga
11-23-2012, 09:58 PM
Nan VN thì có hộp nhỏ 400gr còn Nan nhập khẩu thì chỉ có hộp to đúng ko ah?

không phải thế đâu chị ạ. Nan nhập khẩu cũng có loại to chị ạ. có loại sữa Nan Nga (http://bibikids.vn/sua-nan-gia-sua-nan-nga/sua-nan-nga-so-1-900g/) 800g và sữa Nan nga 1 (http://bibikids.vn/sua-nan-gia-sua-nan-nga/sua-nan-nga-1-400g/) 400 chị ạ, chị có thể vào website sữa Nan (http://bibikids.vn/sua-nan-gia-sua-nan-nga/) để tham khảo nhé.

megiavan
11-24-2012, 07:21 PM
con e uống nan từ lúc sinh tới 2 tuổi. mà uống nan nhập khẩu từ philippin thôi, còn nan từ anh thì giá cao ko chơi nổi. e cũng chưa từng thử nan xách tay nhưng kinh nghiệm mua hàng xách tay thấy ghê ghê. thôi thì cứ mua hàng nhập cho nó an toàn chị chủ top ạ, có gì còn khiếu nại được

memiu12
12-06-2012, 03:22 PM
bên mình cũng đang bán sữa Nan nhé các mẹ
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/766335-S%E1%BB%AFa-Wakodo-Meiji-Gold-Milex-amp-Picot-%C4%91ang-t%E1%BA%B7ng-qu%C3%A0-c%E1%BB%B1c-h%E1%BA%A5p-d%E1%BA%ABn-%C4%90%E1%BB%8Ba-ch%E1%BB%89-114-L%E1%BA%A1c-Long-Qu%C3%A2n

NoiBaiProduction
12-07-2012, 08:37 AM
Cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ nhé :)

thuyha1961
12-07-2012, 08:40 AM
Nhà mình xài Nan Pro 3 của Nestle. 370K/hộp 900Gr

Giá Nan của Nestle rẻ nhỉ? Nannga hộp 800 gram mua lẻ 600k mua cả thùng rẻ hơn một tý

sữa NanNga khá tốt

Me_ Tommy
12-07-2012, 08:57 AM
Mình trước khi sinh cũng hóng hớt được sữa Nan mát nên bé nhà mình đợt mới sinh mình toàn cho uống Nan Indo, uống trong 2 tháng, hic, trong 2 tháng đấy 1tuần mới ị một lần. Bây giờ nghĩ lại vẫn còn thấy sợ, mà thời gian đấy chỉ uống sữa Nan vào buổi tối trước khi đi ngủ còn tòa bú mẹ nên mình không nghĩ là do sữa. Lúc hết sữa Nan, mình chưa kịp mua, cho uống tạm sữa khác thì ị bình thường.

Shop Tom Cute
12-07-2012, 09:31 AM
Con mình từ bé đến giừo 22 tháng vẫn chung thành với Nan
Trộm vía bé rất hợp với loại này nên mình đã tìm các nguồn lấy rẻ
bạn nào có nhu cầu mình sẽ mua hộ Nan 1 giá 205k, Nan 3 giá 365k. lấy số lượng nhiều có thể giảm hơn.
Bạn nào có nhu cầu liên hệ với mình nhé

thuyha1961
12-07-2012, 05:05 PM
không phải thế đâu chị ạ. Nan nhập khẩu cũng có loại to chị ạ. có loại sữa Nan Nga (http://bibikids.vn/sua-nan-gia-sua-nan-nga/sua-nan-nga-so-1-900g/) 800g và sữa Nan nga 1 (http://bibikids.vn/sua-nan-gia-sua-nan-nga/sua-nan-nga-1-400g/) 400 chị ạ, chị có thể vào website sữa Nan (http://bibikids.vn/sua-nan-gia-sua-nan-nga/) để tham khảo nhé.

Mẹ nó bán NanNga 800 gram cả thùng giá bao nhiêu vậy

Hương Thảo
12-08-2012, 09:12 PM
Chị ơi chị có thể dùng sữa FRISO nhập khẩu Hà Lan cũng được đó chị ạ, giá thành cũng rẻ nữa. !!

zobykids
12-10-2012, 09:21 PM
cho con uống sữa Nan VN và Nan của Hà Lan rồi, thành phần thì cũng thấy ghi giống nhau nhưng có điểm khác biệt cơ bản là khi pha 2 loại sữa Nan thì thấy rõ ràng sữa Nan nhập khẩu tan hoàn toàn

ktsviet1981
12-10-2012, 09:25 PM
Nan VN thì có có hàng đều hơn, mà nhà nghèo thôi ăn nan việt vậy ạ

thebestlight1986
12-10-2012, 09:40 PM
Đúng rồi nhiều tiền tí dùng nan Nga thì thích nhg hơi đau ví

thaokd.beauty
12-17-2012, 11:02 PM
Mình thấy các mẹ nó đang có nhu cầu mua sữa xách tay cho bé! Các mẹ ghé nhà mình tham khảo nhé! Sữa Nga xách chuẩn k qua bất kì trung gian nào.. và k phải hàng công nên chất lượng cực kì đảm bảo. Các mẹ ủng hộ nha! Thanks các mẹ nhiều http://tinyurl.com/sua-xach-tay-Nga

shop_bansu
08-08-2013, 02:44 PM
Người nhà mình gửi về một hộp NAN Hà Lan số 1 (800 gr) mua ở Bỉ, còn hóa đơn mua hàng, mẹ nào có nhu cầu alô mình 0945719062 nhé, mình thanh lý 450k, hạn đến tận 2/2015

Bobby Cute
08-08-2013, 04:00 PM
Người nhà mình gửi về một hộp NAN Hà Lan số 1 (800 gr) mua ở Bỉ, còn hóa đơn mua hàng, mẹ nào có nhu cầu alô mình 0945719062 nhé, mình thanh lý 450k, hạn đến tận 2/2015
Nan Hà Lan sao lại mua ở Bỉ bạn ơi. Chắc là Nan Bỉ chứ. Mà sao số 1 bạn để rẻ thế :) :( số 1 mua ở hiệu thuốc chứ k mua đc ở siêu thị đâu.

shop_bansu
08-09-2013, 11:23 AM
Nan Hà Lan sao lại mua ở Bỉ bạn ơi. Chắc là Nan Bỉ chứ. Mà sao số 1 bạn để rẻ thế :) :( số 1 mua ở hiệu thuốc chứ k mua đc ở siêu thị đâu.
Đúng thế bạn ạ, em mình mua 19 Euro ở Pharmacie, nhưng mình thanh lý rẻ cho nhanh, đúng giá thì chắc không ai mua. Sữa sản xuất ở Hà Lan nhưng em mình ở Bruxelles mua gửi về :)

vongdautam
08-09-2013, 01:04 PM
oánh dấu theo dõi.....................

mebehant
08-11-2013, 02:53 PM
Mình cũng nghe Nan Nga dùng mát và tốt nên định bon chen mua 1 hộp nhỏ vì sắp tới mình sinh mổ định nếu sữa chưa về kịp thì cho con uống, mà vô đây thấy thêm nhiều thông tin trái chiều quá nên không biết thế nào.

tieumamthau
08-15-2013, 05:45 PM
em cũng đang có nhu cầu về sữa nan mẹ nào có kinh nghiệm về sữa này cho em ít kinh nghiệm

mecubi14
08-15-2013, 06:02 PM
sữa nan nhạt có lần m cũng cho bé nhà m uống rồi,sữa này hàng việt nam m thấy cũng rất tốt,sữa nan hà nan nhập khẩu bán ở đại lí trên đường lê lợi -hà đông mẹ nó ạ.số 40 lê lợi thì phải mình ko nhớ rõ nữa.

Me Noff
08-15-2013, 06:17 PM
Theo mình biết thì Nan không sản xuất tại Việt Nam. Không có sữa Nam Việt Nam. Nesle chỉ nhập khấu sữa và gia công thương hiệu Nan thôi. Chính vì vậy mà trên thị trường Việt Nam có 3 loại Nan được nhập khẩu chính thức là: Nan 1, sản xuất tại Thụy sỹ, Nan 2, sản xuất tại Hà Lan và Nan 3 sản xuất tại Philipines. Cá nhân mình đã cho con sử dụng cả 3 sản phẩm này. Tuy nhiên, Nan 1,2 thì thấy chất lượng ổn hơn, dễ hòa tan còn Nan 3 thí khó hòa tan và nhiều bọt hơn. Mình có gọi hỏi về chất lượng tại công ty thì đc trả lời. Do quy định của hãng, mỗi số sữa sẽ đc sản xuất tại một nhà máy và đều đảm bảo chất lượng theo độ tuổi.

TraiCarrot
08-17-2013, 09:29 AM
Vì mình mua trong Maximark thì dù ghi tiếng Việt,nhưng họ vẫn ghi trên mác là hàng nhập khẩu,là sao ta??

Bố Cu Tài
08-19-2013, 10:22 AM
Sữa Nan có bằng Fiso không??/???????????????????

Qua.khe.chua
08-20-2013, 09:55 AM
loại này nhập khẩu và loại việt nam khac nhau không ta

lubutan2
08-20-2013, 10:11 AM
mình thì mình ưa hàng chính hãng hơn là hàng xách tay bạn ah

newdragonvip06
10-19-2013, 01:06 PM
Con mình uống sữa Nan pro 1 oki nhưng Nan pro 2 khi pha hay bị vón cục cặn dưới đáy bình (thủy tinh) dù cách pha như nhau. Mình đổi qua Friso thì Friso sủi bọt như bong bóng xà phòng khi giặt đồ vậy, sủi nhiều đến mức không biết con tu hết bình chưa vì bọt chiếm 1/2 trong bình. Nản quá giờ muốn quay lại Nan.
Mẹ nào dùng Nan tư vấn giúp cách pha không bị vón cục. Mình chỉ pha nước ấm gồm 2/3 nước nguội và 1/3 nước sôi. Nan VN thật sự vẫn là nhập khẩu nhưng vỏ hộp đóng gói hướng dẫn bằng tiếng Việt, có chữ ghi nhập khẩu .... Việc đóng gói này là gia công, hộp in tiếng Việt nhưng không biết đóng gói ở nước ngoài hay tại VN nữa. Còn Friso Glold lại thấy ghi sản xuất tại Hà Nam VN chứ không phải là nhập khẩu. các hãng như Enfa của Mead Jonson, Similac/Gain của Abotte thì hộp cũng ghi bằng TV nhưng ghi là nhập khẩu chứ không ghi là sx tại VN như Friso.
Tuy nhiên khi sỏt trên mạng thì mình thấy Nan pro 1 và 2 có 2 loại hộp to 800gr và 900gr. Loại 900 gr thì ghi là Nan Pro 2 Gold (thêm chữ Gold). Vậy hộp 900gr là Nan Nga hay nhập nguyên hộp từ đâu aj? Sữa nhiều loại quá, rối bời khi tìm hiểu.
Tks các mẹ

cunbabyshop275
10-19-2013, 01:35 PM
MÌnh cho bé nhà mình uống sữa Nan từ lúc sơ sinh.mình mua sữa nội thôi ạ.mình thấy cũng đc các mẹ ạ.sữa mát bé k bị táo nhưng k tăng cân mấy ạ.nói chung mình thấy sữa cũng tùy từng bé hợp đấy ạ.néu hợp bé sẽ tăng cân rất tốt.

mecubi14
10-22-2013, 11:38 AM
mình thì mình ưa hàng chính hãng hơn là hàng xách tay bạn ah

đúng là rối bời khi tìm hiểu hic chả hiểu nhiều về sữa cho lắm