Sữa Nan Viet Nam va sữa Nan nhập khẩu

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi libraleo, 7/8/2008.

1. libraleo

libraleo Thành viên mới

Hôm nay mình mua 1 hộp sữa nan xách tay của netherlands 900g 480k, sau khi mua về mình so sánh với hàng nhập khẩu của Vn do Nestle VN phân phối thì thấy thành phần các chất vitamin như nhâu thậm chí còn ít hơn nưa?? có mẹ nào có kinh nghiệm về sữa nam giải thích giúp với, mình nghĩ hàng ngoại tốt hơn nên mới mua chứ nếu như nhau thì dùng hàng VN vẫn hơn đúng k các mẹ, ít nhất khi sữa có vấn đề còn biết chỗ mà bắt đền

Xem thêm các chủ đề tạo bởi libraleo
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

uatkimhuong229 thích bài này.
  2. bébốngbi

bébốngbi Thành viên chính thức

Con mình cũng uống sữa Nan của Nestle kể từ khi sinh. Sữa Nan thì mát vì chất Fe không cao so với các sữa khác, nhưng không làm tăng cân nhiều. Mình chưa mua sữa Nan nhập ngoại vì mình sợ con uống nhỡ có bị làm sao thì biết kiện ai . Vả lại sữa của Nestle cũng tốt vì con mình không bị đi táo. Theo mình nên dùng hàng nội thôi bạn ạ! Thân

3. bapluoc

bapluoc Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng mua sữa nan của VN.Nan 2, 900g, 305k,đủ "xỉu" rùi bạn ơi, bé uống lâu dài mà, sữa VN hộp lớn đôi khi còn không có hàng, hoặc giá cao, nếu sữa ngoại, hàng xách tay, nguồn hàng không đều,giá mắc, chất lượng sữa,nếu khác sữa VN, bé sẽ bị te..re đó.Cùng loại Nan VN, khi chuyển từ Nan 1 sang 2, người bán đã hướng dẫn kỹ, nên pha trộn từng ít 1 để bé làm quen, đừng chuyển đột ngột, hệ tiêu hóa của bé sẽ phản đối.Bạn có ở SG, mình giới thiệu chỗ bán sữa rẻ, hihi, mình dọ giá gần hết TP rùi đó.

hiền231194 thích bài này.
  4. me_be

me_be Thành viên tập sự

bapluoc ơi, chỉ cho mình chỗ bán Nan với. Tks bạn nhiều.

5. bapluoc

bapluoc Bắt đầu nổi tiếng

àh, mình mua ở góc ngã 4 Nguyễn Trãi - Lê Hồng Phong, cửa hàng tạp hóa bán sữa...hơi bị nhiều. Bạn có thể dọ giá thêm ở đường Nguyễn Thông Quận 3. Bạn có thể xin card 1 vài chỗ, khi cần mua sữa, bạn điện thoại hỏi xem có hàng không, nhân tiện hỏi giá và...so sánh..hihi...zan quá phải không? Bé của bạn mấy tháng rồi?

6. nestle_123

nestle_123 Banned

Mẹ nó ơi vấn đề là bên Việt Nam có thật sự họ khi 1 cách THẬT THÀ về liều lượng các chất hay không thôi ( chả có hãng nào ghi là sữa chúng tôi có mêlamin đúng kô nào ).
    Với lại thành phần các chất phải hợp lí , chính xác thì bé mới hấp thụ hết và có kết quả ( không có cái gì nhiều là tốt cả , VD như nhiều mẹ cứ tìm loại sữa nhiều chất Ca để mong muốn con mình cao hơn nhưng đâu phải . Nhiều quá chỉ tổ sỏi thận , vả lại nếu Ca nhiều mà kô có Vitamin D3 thì cũng bằng THỪA )

jinhoo thích bài này.
  7. HatDe

HatDe Thành viên tập sự

Thêm một cửa hàng bán đủ loại sữa cho bé yêu, trong đó có NAN pro của Nestle (Hàlan) tep 1 :340K...
    Địa chỉ :Mình quên địa chỉ, chỉ biết gần đến góc ngã tư Trần Bình Trọng_Nguyễn Trãi Q.5 (nằm phía bên phải đường Nguyễn Trãi hướng từ Sài Gòn xuống Chợ Lớn):D

8. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

nhưng vừa rồi Nestle bị dính vụ Melamin, ko biết sữa sủng giờ có làm sao ko ạ?

9. nhocchip

nhocchip Thành viên chính thức

Mình cũng đã cho con uống sữa Nan VN và Nan của Hà Lan rồi, thành phần thì cũng thấy ghi giống nhau nhưng có điểm khác biệt cơ bản là khi pha 2 loại sữa Nan thì thấy rõ ràng sữa Nan nhập khẩu tan hoàn toàn, sau khi con gái uống hết bình thì bình sạch và trong veo, trong khi pha bình sữa Nan VN thì bình sữa rất váng, còn nhiều bột sữa li ti tan ko hết. Đó là kinh nghiệm của mình, san sẻ cho các mẹ có thắc mắc

10. sunnyha

sunnyha Thành viên chính thức

sữa Nan VN khác sữa Nan nhập khẩu chỗ nào nhỉ? Vì mình mua trong Maximark thì dù ghi tiếng Việt,nhưng họ vẫn ghi trên mác là hàng nhập khẩu,là sao ta??

11. kunGialinh

kunGialinh Thành viên mới

theo mình thì hàng sản xuất trong nước rẻ do không phải chịu thuế nhập khẩu, còn chất lượng thì vẫn thế thôi. Hàng xách tay thì cũng có nhiều kiểu, tốt nhất là dùng hàng trong nước, có gì kiện tụng cho khỏi tốn xiền.

12. mesoc1202

mesoc1202 Thành viên mới

Em cho con em uống Nan Pro. Trên hộp tuyền là chữ tiếng việt nhưng nó là hàng nhập khẩu mà, có phải sản xuất hay đóng gói tại Việt Nam đâu.
    Có chữ tiếng việt là do Việt Nam mình đặt hàng bao bì thôi, mẹ sunnyha ạ, không phải áy náy nữa nhé.
    Ơ nhưng mà đấy là Nan pro, còn Nan khác thì em không biết.

13. vohoaithuong

vohoaithuong Thành viên tập sự

các me oi ,có ai biết giá Nan 1 hiện nay bao nhiêu ko, cho mình biết với

14. vohoaithuong

mình đang cho tí nhà mình uong sữa pre Nan nhập khẩu của Halan, sữa dành cho trẻ thiếu thang nhưng con mình đủ thang,gần đây bị táo bón nên mình sợ.tí được 2.5thang rồi

15. vohoaithuong

cac mẹ oi, Nan pro khac voi Nan o điểm nào, cu nhà mình được 2.5 tháng roi.mẹ nao biết tư vấn cho mình với.ah mà giá Nan dạo này bao nhiêu vậy

16. berua

berua Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng không biết nữa, chỉ thấy y tá bệnh viện nói Nan pro dùng cho trẻ sinh mổ khá tốt. Nhóc nhà minh được 4.5 tháng rùi và vẫn chỉ uống Nan pro thôi. Mình thầy trên hộp có tem vỡ và ghi "Medical channel only" nên cũng yên tâm. Í quên, nhóc nhà mình lúc mới sinh chỉ được 3 kg thôi (mình mổ cấp kíu mà) nhưng nhờ trời nay nhóc nhà mình cũng được 7.5 kg rùi. cũng ổn phải không bạn?

17. Chipbebong

Chipbebong Đồng phục gia đình

Ơ, em thấy cả Nan và Lactozen đều là hàng nhập khẩu chứ ạ. Cùng là hàng của Neslté, nhưng sx tại Hà Lan thì mang tên Nan, sxuất ở Phillipine thì là Lactozen, chứ Nes VN đâu sxuất đóng gói 2 loại này.
    Neslté Việt Nam chỉ sản xuất đóng gói Neslté Gấu thôi

18. Chipbebong

Chipbebong Đồng phục gia đình

Bạn ơi, bạn có thể post hình của 2 loại Nan này đc ko? Mình chưa bit loại Nan VN là loại nào:confused:

19. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

em cho chinsu nhà em dùng Nan từ khi mới sinh, dùng kèm sữa mẹ. Trộm vía con tiêu hóa tốt còn cân nặng thì có vẻ không lên lắm. Nhưng mà cứ doi dói người mà cứng cáp là em mừng lắm rồi ợ.
    THeo em thì không nên dùng hàng xách tay vì chất lượng chả biết đâu mà lần, dùng cho con trẻ thì cứ có địa chỉ rõ ràng mà xài thôi. Hàng VN hay hàng nước ngoài như nhau cả.
    em dùng nan 1 đến hộp thứ 4 rồi mà chả thấy vấn đề j sất, sữa tan nhanh, ko đóng cặn.

Sửa lần cuối: 16/2/2010
  20. truongson2010

truongson2010 Thành viên mới

chết sao trẻ sơ sinh ăn sữa cũng bị đóng thuế hả? thế mà xoen xoét trẻ em là..... càn thế nọ thế chai.bó tay rồi đấy