Cần giúp: ăn uống thế nào để sữa mẹ tốt

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi huongvan, 13/11/2010.

1. huongvan

huongvan mẹ yêu con trai lắm

mình mới sinh non ,con được 35 tuần nặng có 2,4kg,cháu lại đang bị viêm phổi phải điều trị ở viện xanh pôn,mình đang đau thắt hết cả ruột gan,sót con,thương con mà chẳng biết làm thế nào chỉ chông chờ vào các bác sỹ,nhưng mình nghe nói sữa mẹ có thể tăng sức đề kháng cho con,mình muốn hỏi các mẹ mình nên ăn uống thế nào để sữa của mình đạt được độ dinh dưỡng cao nhất cho con,hiện con trai mình ăn xông qua dạ dày,ăn hoàn toàn sữa mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huongvan
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. anhabui

anhabui Thành viên tích cực

Ðề: ăn uống thế nào để sữa mẹ tốt

Tội nghiệp Mẹ thật, nhưng bé 35 tuần tại sao phải ăn qua dạ dày nhỉ? Bé đã biết bú rồi kia mà?
    Bé nhà mình khi được là bác sĩ tập cho bú bình ngay, từng ít 1, cân tả sau mỗi lần bé đi tiêu, đi tiểu rồi từ từ tăng lượng sữa lên mặc dù vẫn phải đeo ống oxy.
    Bạn nhờ các Mẹ bên VN kiếm và order dùm bạn cái bình sữa gì mà làm cho sữa xuống nhỏ giọt xuống núm vú ( giống như truyền nước biển ) rồi mới đến miệng bé, bú như vậy bé không bị sặc và cơ hàm bé không bị cứng ( mình từng chăm con non nên học hỏi ở bệnh viện nhiều ).
    Mong các mẹ khác cho thêm kinh nghiệm để giúp Mẹ Huongvan

Sửa lần cuối: 13/11/2010
    huongvan thích bài này.
  3. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Cố găng tham khảo thực đơn của bác sĩ chuyên khao trước nhé!

4. phuongedu

phuongedu

Tớ ăn bất kỳ cái gì gọi là tốt, thịt bò, tôm, cơm nóng và rau, hic hic, thương mẹ nó và bé quá.

5. bim&ruby

bim&ruby Thành viên rất tích cực

thương em bé quá. Mẹ nó ăn cơm với thức ăn đa dạng,đùng kiêng khem quá nhiều. Nếu có thời gian và có người giúp thì mỗi ngày hầm 1 con chim bồ câu cùng 1 nắm gạo nếp,hạt sen,ý dĩ...ăn rất bổ và sữa về rất nhiều. Mình cứ mỗi lần ăn là thấy căng sữa ngay,con bú có vẻ no lâu hơn mọi khi-chắc nhiều chất hơn

6. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

Khổ thân mẹ nó quá. Nuôi con sinh non là vất vả lắm đấy nhưng mẹ đừng lo lắng quá vì nếu được chăm sóc tốt thì con cũng sẽ nhanh chóng bắt kịp các bé đủ tháng thôi. Mẹ chịu khó ăn nhiều và ăn đa dạng thức ăn thì sữa sẽ tốt. Mẹ nó đừng kiêng khem quá nhé! Ăn nhiều tôm, cá để con cứng cáp hơn. Đồng thời, mẹ có thể uống sữa bầu để sữa mẹ được bổ sung thêm các vi chất. Chúc con mạnh khỏe và chóng lớn.

7. Me_Ốc

Me_Ốc

Mẹ huongvan à, mẹ nó phải tích cực ăn uống thật tốt. Ăn đa dạng các loại như các mẹ đã khuyên. Chim hầm, gà hầm, tôm, thịt bò, cá chép ,....đồng thời mẹ nó uống thêm các loại thuốc bổ hoặc thuốc dạng thực phẩm chức năng để làm cho chất lượng sữa tốt hơn, đầy đủ dưỡng chất hơn. ví dụ mẹ nó có thể uống Procare hoặc Proheal hoặc Pregnant (ko bít e vít có chính xác từ này ko).... Tất cả đều là thuốc bổ (chứa vitamin các loại, canxi, sắt ....). Như thế e bé của mẹ sẽ vừa nhanh lớn vừa có sức đề kháng tốt nhất