Món quà tuyệt vời, giá ưu đãi vô cùng...(15-11 đến 5-12)...For W & M :)!

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi meiubonhiu288, 15/11/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. meiubonhiu288

meiubonhiu288 Çúñ Ñgô'!

Sang trọng mà không quá tốn kém :)...........Hic quà thì tất nhiên phải tốn kém 1 chút các mẹ nhỉ ^^~..............Em chộp được đợt giảm giá OK lắm nhé, mời các mẹ xem xét ủng hộ!! Em cảm ơn lắm khi các mẹ up bài giùm em ^___^~!! Quà tặng 20-11 hay Giáng Sinh cũng đẹp lắm ạ...
    ~~> Thông tin về em:
    Lan, sn 1988 (fone: 0927471626, sms thui ạ, vì baby nhà em chăm ngủ, chăm giựt mình hii)...
    Tk ngân hàng Nông nghiệp và PTNT (Agribank): 3404 20501 4779
    Chủ tk: Trần Thị Mai Lan.

Mẹ nào lấy thì pm em em đặt trên cty cho các mẹ nhé, hàng giảm giá thì số lượng có hạn thui ạ ^^~!!....................Giá trên ảnh các mẹ nhé.

1. [​IMG][/IMG]

2. [​IMG][/IMG]

3. [​IMG][/IMG]

4. [​IMG][/IMG]

5. [​IMG][/IMG]

6. [​IMG]

7. [​IMG]

8. [​IMG]

9. [​IMG]

10. [​IMG]

11. [​IMG]

12. [​IMG]

13. [​IMG]

14. [​IMG]

15. [​IMG]

16[​IMG]

17. [​IMG]

18. [​IMG]

19. [​IMG]

20. [​IMG]

21. [​IMG]

22. [​IMG]

23. [​IMG]

24. Và cuối cùng là...[​IMG]

[​IMG][​IMG]

...Mời các mẹ nghía xem, dành tặng cô giáo, thầy giáo và những Ox, Bx iu thương :X ^___^~!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meiubonhiu288
  2. meiubonhiu288

meiubonhiu288 Çúñ Ñgô'!

Sửa lần cuối: 15/11/2010
  3. haitintin74

haitintin74 rất thơm & thơm rất lâu..

Ðề: Món quà tuyệt vời, giá ưu đãi vô cùng...(15-11 đến 5-12)...For W & M :)!

okie, hàng này cũng phong phú nữa...up...em tranh thủ đếm tiền nghen....

4. meiubonhiu288

meiubonhiu288 Çúñ Ñgô'!

Ðề: Món quà tuyệt vời, giá ưu đãi vô cùng...(15-11 đến 5-12)...For W & M :)!

Hiz..hình như các chị ý không khoái hàng Ori ^^~! Hôm nay đã là 20-11 rùi..................Chúc các bố, các mẹ giáo viên có 1 ngày thật hp, vui vẻ bên gđ, và ngày càng nhìu học trò chăm ngoan học tốt, yêu mến thầy cô :p ^___________^~! Những ngày còn lại thật hp, mạnh khoẻ ^_^!!

5. meiubonhiu288

meiubonhiu288 Çúñ Ñgô'!

Giới thiệu sản phẩm dành riêng cho từng lứa tuổi 15+, 20+, 30+, 35+, 45+ với Oriflame!

Muộn quá rùi em lập cái topic mai sẽ update 1 số thông tin sản phẩm dành cho mọi lứa tuổi, các chị em có nhu cầu hỏi về sp cho lứa tuổi hay từng loại da, loại tóc khác biệt có thể đưa ra thắc mắc, em sẽ tìm hiểu và cố gắng đóng góp cho thoả nhu cầu of các chị em!!
    Em xin nói sơ qua về Oriflame (Ori), ra đời và được phát triển đầu tiên tại Thuỵ Điển năm 1967, đã và đang được sx tại rất nhiều nước trên Thế Giới :)...............Bao nhiu nước thì em không rõ hết được, nhưng những sp em đã từng mua dùng thử được nhập khẩu từ Ấn Độ, Thuỵ Điển, Ba Lan...Sp do công ty TNHH Mỹ phẩm Thường Xuân (100-102 Nguyễn Văn Trỗi, p.8, q.Phú Nhuận, Tp.HCM) nhập khẩu.
    ...À có 1 món mà con bé em em suốt ngày kêu là "bọn bạn em dùng nhiều lắm, bảo đấy là tinh-hoa-of-Oriflame =.= (dùng từ hơi kinh nhưng mà đó là nguyên văn ạ)"...Là sp Best buy trong rất nhìu catalogue of Ori đấy ạ. Có tên gọi là Sáp ong hay là Tender Care (Tender Care Caramel...mùi caramen yêu lắm!!!).............Bi giờ, sau khi nghe bé em dùng thử và mô-kíck, em cũng đang dùng món nì, mẹ em dùng, mẹ chồng em cũng dùng luôn :D.......cô bạn mẹ em cũng lấy về cho con gái...Hii cái này các mẹ hỏi mấy em teen teen thì rõ hơn vì các em ý hay ôm những món nho nhỏ, tiện lợi và hiệu quả, chi phí vừa phải ^^~!
    ------------------------------------------------------------

Mở đầu, em xin gợi ý 1 số sp chăm sóc da dành cho lứa tuổi 35+ do các chuyên gia Ori nghiên cứu và đã kiểm nghiệm.............

I/ 35+
    - ROYAL VELVET
    Vấn đề của da: Nếp nhăn sâu, mất độ săn chắc và da khô.
    1/ Làm sạch và săn da:
    .Royal Velvet Creamy Cleansing Milk
    Sữa rửa mặt dạng kem giàu dưỡng chất dành cho làn da khô trưởng thành với chiết xuất từ Iris Isoflavones mang lại vẻ mịn màng, tươi trẻ, 200ml. Code: 4638
    .Royal Velvet Softening Toning Gel
    Gel giúp làm săn da và lấy đi chất bẩn với vhie61t xuất từ Iris Isoflavones giúp tái tạo sức sống cho làn da khô lớn tuổi, 200ml. Code: 4639
    2/ Royal Velvet Supreme Day Cream SPF15
    Kem dưỡng da ban ngày giàu dưỡng chất hoa Iris giúp tái sinh sức sống, làm săn và dưỡng ẩm tuyệt vời cho làn da. Độ chống nắng SPF15 thích hợp cho làn da trưởng thành khô và rất khô, 50ml. Code: 4642
    3/ Royal Velvet Ultimate 8-hour Night Cream
    Kem dưỡng ban đêm cao cấp với chiết xuất hoa Iris giúp hồi sinh sức sống cho làn da khô trưởng thành và tái tạo lại vẻ tươi trẻ căng tràn sức sống cho làn da trong đêm, 50ml. Code: 4643
    4/ Royal Velvet Prestigious Eye Cream
    Kem dưỡng vùng da quanh mắt giúp da mềm mịn cho đôi mắt vẻ tươi trẻ. Lý tưởng cho làn da khô, 20ml. Code: 4641
    5/ Royal Velvet Ultra Restorative Capsules
    Viên dầu chiết xuất hoa Iris chính là bí quyết của một quy trình chăm sóc da hiệu quả. Ngắt viên dầu cho ra tay, sau đó thoa đều lên da mặt đã rửa sạch, có thể thoa xuống vùng cổ, tránh vùng da mắt và môi. Sau đó có thể sử dụng lớp kem dưỡng ngày hoặc dưỡng đêm, 30 viên. Có thể sử dụng cho mọi loại da. Code: 16346
    6/ Royal Velvet Deluxe Superior Nourishing Mask
    Mặt nạ dưỡng ẩm cực kỳ sang trọng với chiết xuất hoa Iris cho làn da rạng rỡ từ bên trong. Sử dụng như mặt nạ thư giãn từ 3 -5 phút mỗi buổi sáng, giúp cải thiện vẻ ngoài của da. Và là liệu pháp chăm sóc đặc biệt dành cho da khô vào ban đêm (có thể sử dụng như kem dưỡng da vào ban đêm), 75ml. Code: 18367
    ECOLLAGEN
    Liệu pháp đơn giản từ thiên nhiên giúp thúc đẩy tiến trình sản xuất collagen trong cơ thể.
    Thành phần: Phức hợp Tri-Peptide chiết xuất từ gạo, Peptide từ men thiên nhiên và lúa mì
    Vấn đề của da:
    Nếp nhăn thấy rõ hơn, da kém săn chắc, giảm độ mịn màng và sắc da không đồng đều.
    1/ Làm sạch và săn da:
    Ecollagen Gel-to-milk Anti-Ageing Cleanser
    Dung dịch rửa mặt với công thức đột phá chuyển hóa từ gel sang sữa trong quá trình rửa mặt cho hiệu quả làm sạch da hoàn hảo, 150ml. Code: 17340
    Ecollagen Brightening Anti-Ageing Toner
    Dung dịch săn da giảm dấu hiệu lão hóa với công thức cải tiến kết hợp giữa các hoạt chất làm sáng da và chuỗi 3 axit amin giúp làm sáng, săn da, 200ml. Code: 17341
    2/ Ecollagen Day Cream SPF15
    Kem dưỡng da ban ngày làm căng nếp nhăn từ bên trong với công thức giàu phức hợp 100% từ thiên nhiên giúp ngay lập tức đẩy mạnh sự sản xuất collagen tự nhiên của da, SPF15, 50ml. Code: 2127
    3/ Ecollagen Night Cream
    Kem dưỡng ban đêm giúp chống nhăn da, hỗ trợ tác động của kem dưỡng da ban ngày, 50ml. Code: 2129
    4/ Ecollagen Wrinkle Filler
    Sữa giàu silicone giúp cải thiện nếp nhăn một cách rõ rệt. Công thức chứa phức hợp 3 chuỗi axit- amin hoàn toàn tự nhiên, 30ml. Code: 10974
    5/ Ecollagen Eye Cream
    Kem dưỡng da chống nhăn vùng mắt làm căng nếp nhăn từ bên trong giúp giảm quầng thâm mắt và làm mờ các vùng da tối, sậm màu, 15ml. Code: 2128
    6/ Ecollagen Replumping Lip Cream
    Kem dưỡng vùng môi. Code: 12558
    7/ Ecollagen Intensive Anti-Wrinkle 4 Week Treatment
    Dung dịch giúp làm mờ nếp nhăn. Liệu pháp làm căng nếp nhăn chuyên sâu – Serum dưỡng tác động sâu trong 4 tuần giàu hoạt chất kích thích tự nhiên giúp giảm thiểu nếp nhăn, 4 x 10 ml. Code: 14774

---♂---♥---♀===♫♀♪-------------------------------------

~> Các chị em có thể ghi mã Code sp để xem thêm về sp hay các sp liên quan tại Oriflame Việt!!

6. meiubonhiu288

meiubonhiu288 Çúñ Ñgô'!

Bí Quyết Làm Đẹp Cùng Oriflame...Đâu cần quá đắt??!

Tất nhiên đừng quá đắt chứ rẻ thì phải xem xét nhìu về chất lượng ^__^~!!
    -------------------------------------

Bí Quyết Làm Đẹp Cùng Oriflame

1. Lưu ý Khi Chọn Nước Hoa
    Chọn nước hoa phù hợp với tính cách và sở thích của bạn
    Có thể nói nước hoa chính là phong cách riêng của bạn, vì thế bạn nên chú ý lựa chọn loại nước hoa nào phù hợp với tính cách và sở thích của bạn. Tuyệt đối không nên bắt chước mùi hương của người khác, càng không được phụ thuộc vào ý kiến bạn bè. Nếu là một người nhẹ nhàng, trang nhã thì bạn nên lựa chọn nước hoa có mùi thơm nhẹ của gỗ quế, xạ hương, hương hoa cỏ đồng nội gợi cảm.
    Ngược lại, nếu bạn là người mạnh mẽ, cá tính bạn nên lựa chọn loại nước hoa có nồng độ cao, đậm đặc và mùi hương nồng nàn mà vẫn tạo sự sang trọng, táo bạo, tinh tế.

Chọn nước hoa phù hợp với hoàn cảnh
    Ở những nơi đông người, bạn phải tránh dùng những loại nước hoa có mùi thơm nồng đậm nhé vì điều này có thể gây khó chịu đối với một số người xung quanh.
    Nếu đi chơi hoặc dạ hội, bạn có thể dùng nước hoa có hương thơm của kẹo, trái cây sẽ làm tăng thêm vẻ quyến rũ của mình.
    Những khi chơi thể thao, bạn cũng có thể dùng một chút nước hoa có hương thơm thoang thoảng.

Chú ý chọn nước hoa theo mùa
    Không phải mùa nào bạn cũng có thể sử dụng chỉ duy nhất 01 loại nước hoa đâu mà chọn nước hoa cũng phải căn cứ vào thời tiết nữa. Thường thì mùa đông lạnh giá, các phân tử tạo mùi sẽ ít bay hơi hơn mùa hè nên khả năng giữ mùi của nước hoa khá dài. Do đó, bạn nên chọn những mùi ngọt ngào và nồng nàn để tạo cảm giác ấm áp và gợi cảm ngay giữa mùa đông.
    Ngược lại mùa hè nóng bức, các phân tử tạo mùi bay hơi nhiều hơn, khả năng giữ mùi của nước hoa ngắn nên bạn chỉ nên chọn mùi hương nhẹ nhàng, thơm mát để không gây phản cảm với mùi cơ thể.
    Mùa xuân và mùa thu, thời tiết mát mẻ, dìu dịu, bạn nên chọn nước hoa có hương thơm lãng mạn ngọt ngào và quyến rũ.
    Lưu ý: Vào mùa hè, là thời điểm sản sinh ra nhiều chất dầu nhất trong năm nên hương thơm của nước hoa sẽ đọng lại lâu hơn. Do đó, nước hoa cùng một hãng vẫn sẽ có mùi hương khác nhau do hàm lượng tinh dầu khác của từng mùa. Với loại có lượng tinh dầu cao bạn chỉ cần sử dụng vài giọt là đủ mà mùi hương vẫn lưu được lâu. Không nên sử dụng quá nồng sẽ trộn lẫn mùi cơ thể gây phản cảm cho chính bạn đấy.

Chọn nước hoa theo trang phục
    Mỗi loại nước hoa đều có hương thơm riêng và mỗi mùi hương sẽ thích hợp với một số trang phục nhất định khi kết hợp. Vì thế bạn nên đặc biệt chú ý tránh sử dụng nước hoa và trang phục theo kiểu “ào ào, có đâu xâu đấy”.
    Khi khoác lên mình những bộ đồ công sở tại nơi làm việc bạn nên sử dụng loại nước hoa có mùi hương nhẹ nhàng, cổ điển của các loại hoa như hoa hồng, hoa mộc lan….
    [​IMG] [​IMG]

Nếu là XX, bạn nên chú ý lựa chọn những sản phẩm nước hoa của XX thôi nhá. Vì trên thị trường có nhiều loại nước hoa khác nhau dành riêng cho XX và XY đấy. Tuy nhiên, nếu bạn là nữ, bạn sẽ có nhiều sự lựa chọn đa dạng hơn vì có nhiều loại để chọn hơn.
    Bạn cũng nên chú ý thêm, nước hoa cũng như kem dưỡng da, có cả loại chuyên dùng ban ngày và loại chuyên dùng cho ban đêm nữa!
    Khi đi dạo phố với những trang phục trẻ trung bạn có thể chọn mùi hương tươi mát từ các loại hương hoa quả nhé. Nếu mặc những bộ đồ thể thao, bạn nên chọn mùi hương thanh khiết, mạnh mẽ… Còn những buổi tối dạ hội với trang phục sang trọng rất thích hợp với hương lãng mạn nồng nàn…

2. 5 bí kíp chọn sữa rửa mặt
    Công đoạn chăn sóc da bằng sửa rữa mặt mỗi ngày tuy khá đơn giản nhưng lại giúp da tỏa sáng. Tuy nhiên nếu mắc sai lầm khi chọn sữa rửa mặt bạn sẽ khiến da trở nên khô, nhiều mụn và dễ bị kích ứng hơn.
    Hãy chú ý tới những bí kíp sau để tìm được một loại sữa rửa mặt phù hợp và an toàn cho “mặt tiền” của bạn nhất nhé!

Loại da nào, sữa rửa mặt ấy
    Đừng bao giờ bạn bỏ qua việc xem xét những thành phần có trong một sản phẩm sửa rửa mặt. Bởi vì thành phần sửa rửa mặt như nào sẽ phù hợp với từng tình trạng da dẻ của bạn đấy. Ví như nếu bạn đang sở hữu làn da khô, bạn phải tìm những loại sữa rửa mặt giúp bổ sung độ ẩm cho da bằng cách chú ý chọn sữa rửa mặt chứa glyxerin hoặc silicone.
    Nếu có làn da dầu bạn nên chọn sữa rửa mặt có chứa axit salicylic với chất chống tiết bã nhờn sẽ giúp da bớt mụn và sạch hơn. Với da nhạy cảm, bạn nên tìm loại sữa chứa chất làm ẩm và mền da propylene glycol. Với da thường thì bạn ít phải đắn đo lựa chọn hơn khi tìm mua loại sữa rửa mặt có chứa lanolin giúp da mềm và bóng khoẻ. Không lựa chọn sữa rửa mặt chứa nhiều xà phòng

Rất nhiều nhân nghĩ rằng, cứ rửa mặt nhiều lần với sữa rửa mặt hàng ngày bằng xà phòng sẽ khiến cho làn da sạch sẽ, bớt nhờn và sáng hơn. Tuy nhiên điều này là hoàn toàn sai lầm.
    Bởi vì các loại sữa rửa mặt chứa một chút xà phòng tuy giúp bề mặt da được sạch sẽ nhưng nếu sử dụng sữa rửa mặt loại này quá nhiều lần/ ngày sẽ khiến da bị mất cân bằng độ ẩm trên bề mặt và trở nên khô, thô ráp và có nhiều mụn.

Chọn sữa rửa mặt không chứa màu và hương liệu tự nhiên
    Đây là điều được các chuyên gia chăm sóc sắc đẹp khuyên dùng đấy. Bạn chỉ nên lựa chọn những sản phẩm sữa rửa mặt không chất tạo màu và chứa những hương liệu tự nhiên.
    Ví như bạn có thể lựa chọn sữa rửa mặt với các thành phần chứa tinh dầu bạc hà hoặc thành phần chiết xuất oải hương, quả mâm xôi, dưa leo êm dịu, nhẹ nhàng làm dịu da, nuôi dưỡng làn da mềm mại và giúp lấy đi các chất bẩn hữu hiệu.

Sữa rửa mặt phải có nguồn gốc rõ ràng
    Trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại sữa rửa mặt, tuy nhiên trong số đó cũng có nhiều loại sữa rửa mặt có nguồn gốc xuất xứ không rõ ràng, thậm chí một số loại không có nguồn gốc.
    Vì sức khỏe của “mặt tiền” liên quan trực tiếp đến loại sữa rửa mặt bạn đang dùng nên tuyệt đối bạn không được lựa chọn hoặc sử dụng những loại sữa rửa mặt không có nguồn gốc hoặc xuất xứ không rõ ràng nhé. Bởi vì nó có thể gây nhiều nguy hại cho làn da của bạn đấy.

Cảnh giác khi dùng sữa rửa mặt từ thảo dược

5 Không Khi Sữ Dụng Mặt Nạ
    Mặt nạ có chứa nhiều dưỡng chất và các vitamin giúp bảo vệ và làm đẹp da. Tuy nhiên không vì thế bạn đắp mặt nạ mỗi ngày đâu nhé vì có thể dẫn đến da mặt bị bội thực vì dưỡng chất, gây dị ứng cho da, làm da mất khả năng đề kháng.

Bạn chỉ nên đắp mặt nạ 2-3 lần/tuần là đủ. Thậm chí có những loại mặt nạ chỉ nên đắp 1 tuần 1 liệu trình thui.

Không quá coi trọng mặt nạ tự nhiên
    Nhiều XX cho rằng chỉ có mặt nạ tự nhiên mới an toàn và hiệu quả nhất. Nhưng thực chất hiệu quả của chúng lại rất có hạn. Bạn vẫn thường cảm thấy khá hiệu quả khi đắp mặt nạ tự nhiên nhưng lại khá ngạc nhiên khi chỉ sau 1 ngày da lại trở về trạng thái cũ.
    Do mặt nạ tự nhiên là những thành phần hoàn toàn tự nhiên, chưa được xử lý nên các phân tử vi chất trong nó rất lớn, da không thể hấp thụ. Do đó, dù dơn giản, tiết kiệm nhưng mặt nạ tự nhiên thực sự lại chưa nhiều hiệu quả.

Không lạm dụng mặt nạ dạng dính
    Khi bị mụn đầu đen, bị da dầu hoặc muốn tẩy da chết, nhiều XX thường sính dùng những mặt nạ dạng dính như các loại cao. Tất nhiên, mặt nạ này có tác dụng cải thiện da khá rõ ràng nhưng do lúc bóc nạ thường gây tổn thương cho da. Điều này là cho lỗ chân lông chẳng những không se khít mà còn to hơn và dễ gây dị ứng da.
    Vì thế hàng ngày bạn nên dùng mặt nạ dạng đắp để thay thế những mặt nạ dạng dính nhé. Và chỉ nên thỉnh thoảng sử dụng thui.

Không nên đắp mặt nạ quá lâu
    Có những XX nghĩ rằng, thời gian đắp mặt nạ là vô tận và tùy vào việc lúc ấy bạn có rảnh rỗi hay hứng thú “chờ đợi” chúng thẩm thấu qua da không. Một số XX thường đắp mặt nạ quá nhanh chóng, chưa đến 15 phút/ lần. Một số nhân khác lại kiên nhẫn đợi chúng thẩm thấu quá lâu đến 1-2h/ lần.
    Tuy nhiên, bạn nên biết rằng nếu đắp mặt nạ trong thời gian quá lâu sẽ dẫn đến sự mất nước cho da. Cách tốt nhất là tùy từng loại mặt nạ khác nhau mà bạn áp dụng thời gian đắp mặt nạ linh hoạt khác nhau.

Không đắp tùy tiện mặt nạ mặt cho mắt
    Đa số các XX thường tiện và đắp mặt nạ mặt lên luôn vùng da quanh mắt. Nhưng bạn nên sử dụng mặt nạ mặt và mặt nạ mắt riêng biệt. Nếu sử dụng tùy tiện có thể sẽ gây kích ứng da vùng mắt vốn đã mỏng manh.
    Ngoài ra, khi đắp mặt nạ mặt, bạn cũng nên tiến hành đắp luôn mặt nạ cho mắt bằng loại mặt nạ dành riêng cho mắt để có khuôn mặt tươi sáng toàn diện nhất.

------------------------------------------

Mấy điều này là em copy trong phần Bí Kíp of Oriflame, nguồn từ Kênh14 ^^~!! Tạm thế, mai em update mấy điều dành cho tóc...hic vì nhìu chị em lazy khoản tìm đọc và có khi tìm k ra ^^ tốt nhất là up lên thi thoảng em vào đọc hoặc ai có lướt qua vô tình thấy thì vào xem :)...........

..................♀♪♫..............

~> Em mún nói thêm chút về Nước Hoa Oriflame!

Có 2 loại : Eau De Toilette , Eau De Parfume

Eau De Toilette : Độ thơm trong khoãng 8 tiếng

Eau De Parfume : Độ thơm trên 8 tiếng dưới 1 ngày

Link nước hoa Nữ ^_^!
    Link nước hoa Nam ^__^!!

Mời cả nhà dạo qua 1 vòng xem xét ạ :)...chị em gõ mã Code của từng sp vào đây để xem thêm về tp và giá nhé ^^, giá em lấy cho mọi người sẽ được giảm 15% cho ai qua em lấy và giảm 5% + freeship cho các chị em ở xa mua chuyển khoản ạ :p.......
    Em tên Lan ( sn 1988 )
    Y!m: chocolate_bocgung28

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.