PDA

View Full Version : phụ nữ ly hôn,có cô đơn,làm lại có khó??????

thanhthuyvu1987
11-16-2010, 11:34 PM
Em ly hôn chồng cũng đã được gần 7 tháng rồi.tới h vẫn chưa có ai.nhiều lúc vẫn nghĩ tới chồng cũ(mặc dù anh ta là người phản bội mình).Nhất là những dịp lễ tết,ngày kỷ niệm,người ta có đôi có cặp,con cái đc đi chơi vui vẻ,quay lại mình chỉ còn 2 mẹ con,cũng không lời chúc,cũng ko đi chơi.Nhiều khi thấy cô dơn lắm ah!Thèm đc 1 người thấu hiểu,thông cảm,chia sẻ nhưng sao khó quá!
Cũng có nhiều người tới với em,nhưng mục đích của họ chỉ chỉ mình là người thứ 3,là bến đỗ mỗi khi buồn.Em ko làm đc điều đó.làm sao để tìm 1 người hợ với mình,tốt với con mình.quả thật sao thấy khó quá!có mẹ nào gặp trường hợp và giống tâm trạng của em không ah???????

phuongedu
11-16-2010, 11:41 PM
Em ly hôn chồng cũng đã được gần 7 tháng rồi.tới h vẫn chưa có ai.nhiều lúc vẫn nghĩ tới chồng cũ(mặc dù anh ta là người phản bội mình).Nhất là những dịp lễ tết,ngày kỷ niệm,người ta có đôi có cặp,con cái đc đi chơi vui vẻ,quay lại mình chỉ còn 2 mẹ con,cũng không lời chúc,cũng ko đi chơi.Nhiều khi thấy cô dơn lắm ah!Thèm đc 1 người thấu hiểu,thông cảm,chia sẻ nhưng sao khó quá!
Cũng có nhiều người tới với em,nhưng mục đích của họ chỉ chỉ mình là người thứ 3,là bến đỗ mỗi khi buồn.Em ko làm đc điều đó.làm sao để tìm 1 người hợ với mình,tốt với con mình.quả thật sao thấy khó quá!có mẹ nào gặp trường hợp và giống tâm trạng của em không ah???????

Phần bôi đỏ, vượt qua được bạn mới chính là bạn, vì nhiều người phụ nữ li hôn ko vượt qua được sự trống trải mà làm người thứ 3 như bạn nói nên mới có cái nhìn ko mấy thiện cảm đối với phụ nữ li hôn. Chúc bạn đủ nghị lực để vượt qua và hạnh phúc sẽ đến với bạn.
Hãy chia sẻ mọi điều với bạn thân của bạn, với người thân trong gia đình bạn, đó là mái ấm của bạn đó. Cuộc sống gia đình tương lai lại là chướng ngại vật rất to lớn, bạn thoát ra 1 lần rồi thì nên cân nhắc khi vướng vào lần thứ 2. Chúc bạn thành công và có đủ nghị lực để sống tốt và nuôi dạy con nên người.

MecuXi
11-16-2010, 11:56 PM
Chào bạn thanhthuyvu,

Cách đây mấy tháng mình có viết bài trên Vnexpress để chia sẻ với một cô bạn đau khổ sau ly hôn. Mình post lại ở đây để bạn có thêm một gợi ý khi cần.Đây là những chia sẻ rất thật từ chính cuộc sống của mình. Hiện nay mình đang sống với con trai 8 tuổi ở Pháp với một người đàn ông tử tế. Nhưng đối với mình, mọi sự lựa chọn sau hôn nhân lần đầu đều dựa trên sự an toàn về vật chất và tinh thần cho con trai mình. Nếu điều kiện này không được đảm bảo, mình sẵn sàng "giải tán" để tìm lại sự bình yên cho hai mẹ con. 7 tháng không phải là quá dài. Bạn cứ thả lỏng tinh thần, cứ yêu nhưng bằng một cái đầu tỉnh táo. Đừng vội vàng lần nữa để rồi thêm mệt mỏi, sai lầm. Mọi điều tốt đẹp đang đợi bạn ở phía trước, thật đấy.

Bạn phải lựa chọn sống tiếp hay chết chìm trong nỗi buồn?

Cô bạn thân của tôi xưa nay vốn tự hào vì có chồng đẹp trai, tài giỏi nhưng hết mực thương yêu vợ con. Thế nên khi biết chồng ngoại tình, cô ấy sốc hơn bất kỳ người phụ nữ nào bị rơi vào tình huống này. Cô ấy lại gào khóc như tôi cách đây 3 năm khi biết chồng ngoại tình. Tôi chẳng biết nói gì lúc này ngoài việc vỗ về an ủi cô ấy, rằng mọi chuyện rồi cũng sẽ qua đi, cả tình yêu và lòng hận thù.

Nhưng lúc này thì cô ấy không thể tin ngay vào điều tôi nói được. Cô ấy muốn chết, cô ấy nghĩ sẽ không bao giờ yêu được ai nữa, rồi cô ấy đòi bỏ xứ mà đi. Kịch bản này lặp lại với bao nhiêu người phụ nữ bị chồng bỏ bất thình lình như cô ấy bây giờ, như tôi ngày xưa. Ngày xưa tôi cũng đã đau đến mức uống r*** say mềm, cả mấy tháng chẳng biết ngủ ngon là gì, sút 10kg thịt trong vòng 3 tháng. Thế nhưng chỉ một năm sau đã tìm thấy tình yêu mới, năm tiếp theo lang thang ở Châu Âu, năm thứ ba hẹn hò và khước từ hò hẹn. Giờ đây hai mẹ con tôi đã tìm thấy cuộc sống bình yên ở một thành phố đẹp nhất Châu Âu. Những người phụ nữ thân yêu của tôi ơi, hình ảnh về những năm hạnh phúc và cả những giây phút đau khổ đến tận cùng cuống tim rồi cũng dần dần nhạt nhòe hết cả. Đời lại vui hơn cả Tết ý mà.

Bây giờ ngồi đây cô ấy dằn vặt bản thân, cô ấy hỏi bao nhiêu câu tại sao: "Tại sao anh ấy lại bỏ một người phụ nữ tử tế như em, hết lòng chia ngọt xẻ bùi với chồng như em để chạy theo một cô gái 'tầm thường" như thế? Ôi nhưng mà bạn ơi tôi nói thật, khi người ta say tình thì cái tầm thường bỗng trở nên đẹp đẽ lung linh huyền ảo, còn cái "quá ổn" sẽ là vô nghĩa. Thế đấy!!! Rồi bạn hỏi chồng "Điều gì đã xảy ra với hôn nhân của chúng mình thế anh?"; "Tại sao anh nghĩ anh không hạnh phúc với em thì anh có thể hạnh phúc với cô ấy?". Theo kinh nghiệm và quan sát của tôi thì đừng bao giờ nên hỏi một ông chồng ngoại tình là « Em đã làm gì sai », vì bạn chỉ nhận lại những câu trả lời giả dối hoặc đau đớn. Hạnh phúc trong hôn nhân là một thứ rất khó để nắm bắt, nó cần nhiều kỹ năng, kinh nghiệm sống mà không phải ai cũng có được, kể cả đối với những phụ nữ sống trong hôn nhân cả mấy chục năm rồi.

Nói gì bây giờ thì cô bạn thân của tôi cũng không chịu tin, nước mắt tràn mi nên cô ấy chỉ nhìn thấy một tương lai chơi vơi không chồng. Nhưng mà bạn của tôi ơi, rồi bạn sẽ lại bừng sáng như hoa, bình thản như nước mặt hồ và tự do như chim trời. Ngày đó rồi sẽ đến, nhưng sớm hay muộn còn tùy vào bản lĩnh của bạn, bản lĩnh để chọn cho mình một thái độ sống, một con đường sống.

Tận cùng không phải là chia ly…

huongscarlet
11-17-2010, 01:02 AM
Sống 1 mình cũng được mà bạn, mới có 7 tháng ăn thua gì. Rồi bạn sẽ thấy niềm vui của việc sống 1 mình. Cái gì cũng có 2 mặt của nó hết. Bạn chưa nhìn thấy mặt tốt thôi. Chúc vui nhé!

Cutamthat
11-17-2010, 09:26 AM
Chị là người đã từng có tình yêu được yêu ,cưới và cuộc sống chung những điều gì chị được và mất ?chị đều biết cả chắc chắn nếu chị muốn lựa chọn cho mình một một bến đỗ khác vững vàng hơn .Em tin và chúc chị hạnh phúc trong cuộc sống .

ThươngHận
11-17-2010, 08:51 PM
Hãy vững tâm dồn tình yêu,tình cảm cho con mình,chuyện gì đến sẽ đến,không hấp tấp vội vàng,mình đã chót đứt gánh giữa đường thì đừng bao giờ phạm phải sai lầm nữa,chẳng thà ở một mình vui vẻ với con-tâm trạng thoải mái thư thái còn hơn ở hai mình mà suốt ngài phải sống kiểu chống đối không bằng lòng,mặc dù nhiều lúc thấy buồn,cô đơn,thèm khát sự hạnh phúc no ấm...hãy nghĩ đến tự do và vì con.Tôi là bố nhưng đi làm về thấy con cái mạnh khỏe vui vẻ,nô đùa với bố là vui rồi...ăn song đi ngủ quên đi chuyện đau thương tan vỡ đã qua..sống thanh nhàn không bị lo âu buồn phiền như hồi chưa ly hôn.chúc bạn mạnh khỏe,chăm sóc con tốt quên đi những cô đơn,hiu quạnh...mình còn trẻ mà,bao giờ con mình lớn đi học,biết chăm sóc trẻ...lúc đó rồi tính chuyện gia đình cũng không muộn mà ..!

huongtruc
11-18-2010, 12:15 PM
Mình cũng vừa ly hôn được 3 tháng thôi, nghĩ mà thấy buồn, nhưng mà sống mãi với nhau thì không thể được. Bây giờ thì nhiều lúc cũng buồn và cô đơn lắm, con gái lại ở quê với bà ngoại, thiếu vắng con, thèm khát 1 gd hp... nhưng tương lai thì cũng về gần con, hãy vì tương lai mà sống mẹ nó à, vì con mà sống. Mặc dù mình hiểu mẹ nó cần 1 bờ vai, mẹ nó thấy cô đơn, trống trải, ai cũng thế mẹ nó à, nhưng khi nhìn bé con thơ ngây cười là mình quên hết tất cả, sự cô đơn không còn nữa. Chúc mẹ nó sớm hp. Nhưng với những người đã đứt gánh giữa đường như mình, nhất là phụ nữ thì nên thận trọng hơn, làm gì thì cũng phải mang lại niềm vui cho con, không để con phải khổ, đôi lúc mình nghĩ sẽ không lấy chồng, cô đơn thì yêu thôi, chứ lấy chồng con sẽ khổ.

thanhthuyvu1987
11-18-2010, 03:17 PM
Mình cũng vừa ly hôn được 3 tháng thôi, nghĩ mà thấy buồn, nhưng mà sống mãi với nhau thì không thể được. Bây giờ thì nhiều lúc cũng buồn và cô đơn lắm, con gái lại ở quê với bà ngoại, thiếu vắng con, thèm khát 1 gd hp... nhưng tương lai thì cũng về gần con, hãy vì tương lai mà sống mẹ nó à, vì con mà sống. Mặc dù mình hiểu mẹ nó cần 1 bờ vai, mẹ nó thấy cô đơn, trống trải, ai cũng thế mẹ nó à, nhưng khi nhìn bé con thơ ngây cười là mình quên hết tất cả, sự cô đơn không còn nữa. Chúc mẹ nó sớm hp. Nhưng với những người đã đứt gánh giữa đường như mình, nhất là phụ nữ thì nên thận trọng hơn, làm gì thì cũng phải mang lại niềm vui cho con, không để con phải khổ, đôi lúc mình nghĩ sẽ không lấy chồng, cô đơn thì yêu thôi, chứ lấy chồng con sẽ khổ.
Chắ mẹ nó đi làm xa con ah?vậy em may mắn hiown là khi ra đi thì có bà ngoại dang tay đón 2 mẹ con.cũng trông con hộ em cho em đi làm.con gái lỡ dở nên bà cũng thương lắm!em còn ít tuổi mà.đã ly hôn rồi mình muốn sống yên cũng không đc.nhưng dù nhiều lúc thấy cô đơn,em lại đùa với con và lên diễn đàn,cũng quên đc đi chuyện buồn.

ThươngHận
11-19-2010, 09:47 AM
Chắ mẹ nó đi làm xa con ah?vậy em may mắn hiown là khi ra đi thì có bà ngoại dang tay đón 2 mẹ con.cũng trông con hộ em cho em đi làm.con gái lỡ dở nên bà cũng thương lắm!em còn ít tuổi mà.đã ly hôn rồi mình muốn sống yên cũng không đc.nhưng dù nhiều lúc thấy cô đơn,em lại đùa với con và lên diễn đàn,cũng quên đc đi chuyện buồn.

Mẹ này giống mình ông bà thương con thương cháu con cái ít tuổi dang dở hạnh phúc,nhiều lúc buồn lại chơi với con,con ngủ thì lên diễn đàn cho đỡ buồn quên đi chuyện cũ ngày trước..mình hơn mẹ hongtruc vì vẫn được ở bên con,đi làm về là được gặp con, nhìn thấy con mỗi khi đi làm về,con mình được bà nôi chăm sóc tốt lắm mạnh khoẻ,vô tư....sáng cho cháu ăn rồi đi học chiều bà đón về cho măm măm,cho đi chơi chờ tối bố đi làm về cùng ăn cơm,hạnh phúc lắm khi về thấy con hạnh phúc và lon ton chạy ra gọi "bố ".."bố"...hjj

haitintin74
11-19-2010, 01:09 PM
chị thấy p.nữ bây giờ rất độc lập và tự tin, em cũng vậy nhé.
Hết duyên nợ, ng sẽ nhẹ nhàng, em tin vào cs có nhiều điều thú vị đang chờ em ở phía trước nhé.

Dawn
11-21-2010, 10:37 AM
Mình nghĩ việc này còn phụ thuôc vào hoàn cảnh và suy nghĩ của mỗi người.Để nói là dễ thì cũng kông đúng,nhưng cơ hội để mình làm lại làn vẫn có mà, vấn đề là bản thân người đó có vượt qua được những khó khăn trước mắt hay không.Mình cũng có một người bạn,đã ly hôn với chồng,thời gian đầu cũng rất khổ, nhưng phải nói rằng chị ấy là một người rất mạnh mẽ và đến bây giờ cuộc sống với mẹ con chị ấy đã rất bình yên,còn có thể nói rằng hạnh phúc hơn cả khi đang ở với chồng.

winterflow
11-23-2010, 07:28 PM
Cũng đã xong việc, đã nhẹ nhàng thì cho qua cho nó nhẹ gánh.
Đàn ông thì thường hay có cái kiểu kiếm thêm này nọ, tránh ra, mình mới thoát nợ, chớ có mà lại lâm vào những chuyện vớ vẩn như thế. Cứ sống cho bản thân đã, mọi sự đều sẽ tốt đẹp thôi.[-o<

PHUONGPOSH
11-24-2010, 08:38 AM
chả biết nói sao nữa..............

huongtruc
11-25-2010, 12:56 PM
chả biết nói sao nữa..............

việc của mẹ nó ra sao rồi???????

Cun nho
09-23-2011, 02:30 PM
Sau cơn mưa trời lại sáng thôi bạn!Cố gắng lên nhé!

chocmun
09-23-2011, 02:56 PM
Mình nghĩ là bạn nên sống cởi mở, đừng bo bo lấy quan niệm bi quan là phụ nữ ly hôn thì thế nọ thế kia. Mình có 2 người bạn thân ly hôn, 1 người có con còn 1 người thì không. Hai người đó đều đã kết hôn lần 2, đều lấy chồng là trai tân và có gia cảnh tốt. Điều đó đến rất tự nhiên dù 2 bạn ấy đều đã ngoài 30. Chưa khi nào mình thấy 2 cô bạn đó nói gì về việc "khó lấy chồng" hay "dễ lấy chồng". Họ sống rất vui vẻ thoải mái và độc lập, vì đều coi ly hôn là giải thoát, cs sang trang mới vui vẻ hơn. Mình nghĩ là dù gì đi nữa thì đàn ông vẫn luôn có ấn tượng tốt đẹp ban đầu với người phụ nữ tự tin và vui vẻ. Khi họ đã yêu rồi thì những vđề khác chỉ là thứ yếu thôi.

tamnguyen207
09-23-2011, 11:19 PM
bằng tuổi chủ top , nhưng mình chưa có con ...
mình cũng nghĩ là mọi chuyện sẽ ổn bạn ạ ... nếu thực sự là có ai đó thương yêu mình thì họ sẽ thông cảm và đến với mình , chứ đừng vì chới với cần chỗ dựa mà nhắm mắt dựa bừa nhé ...
cố lên bạn nhé ... bởi mình cũng đang cố gắng đây ..

hari08
09-24-2011, 09:00 PM
"làm sao để tìm 1 người hợp với mình,tốt với con mình" và "Thèm đc 1 người thấu hiểu,thông cảm,chia sẻ" những khi cô đơn, trong khi b vừa mới ly hôn thì ngay bây giờ chắc sẽ hơi khó, vì cứ cố kiếm tìm và chạy theo ty thì có khi nó lại chạy nhanh hơn m, đuổi mãi ko kịp; nhưng nhiều khi m đã chấp nhận & sống cho bản thân tình yêu lại tự tìm đến với mình đó :razz:. Hãy sống thật mạnh mẽ nhé, đầu tiên là chăm sóc làm đẹp hoàn thiện hơn bản thân m đã nha, r cái gì đến sẽ đến thôi

Cát Bụi 08
09-28-2011, 08:45 PM
Mình thì nghĩ không khó,đàn ông khi đã tìm kiếm một người phụ nữ trong gia đình thì họ luôn đặt sự quan tâm chia sẻ lên đầu,nếu bạn là người biết quan tâm chia sẻ,yêu chồng hết lòng vì chồng thì các vấn đề khác không phải là vấn đề lớn,mình biết bạn nhiều lúc trống trải,mong muốn có một gđ hạnh phúc,vui vẻ ấm cúng bạn hãy cố gắng,mình hiểu tâm trạng của bạn những lúc buồn,những lúc trống trải mà,mình cũng đang trải qua những lúc tâm trang như vậy đấy.Nhưng con mình cũng gần 3t rồi,nhiều khi nghĩ đến chuyện cũ của ngày xưa mà ớn và mình cũng tự an ủi chẳng cần gì cả 2 bố con sống thế này mãi có khi lại tốt,có cậu con trai đang lớn ăn ngoan,"nổi việc" là sướng lắm.Nhưng nhiều khi cực lắm mỗi khi thay đổi thời tiết viêm phế quản lại vào viện,nhà có mỗi 2 bố con và bà cũng khổ sau đó con khoẻ thì cả nhà lại vui hjj,Duyên đến thì đến mà chẳng đến thì thôi,có con trai là sướng rồi bạn ah,mai mốt trông cậy là được rồi,đi bước nữa tốt không sao nếu dở thì sợ rằng sẽ không đủ sức vượt qua nữa đâu. Cứ động viên như vậy bạn nhé hjj

anhchauyen
09-28-2011, 09:05 PM
Bạn mới ly hôn 7 tháng thôi mà, đừng quá nhiều bi quan như vậy. Hãy tạo cho mình một cuộc sống độc lập và thấy vui vẻ vì điều đó. Tự dưng hạnh phúc lúc nào đó sẽ mỉm cười với bạn. Chứ cứ đắm chìm trong nỗi buồn, với bi quan thì lúc nào cũng nhìn cuộc đời bằng con mắt ảm đảm.
Hãy là người phụ nữ đã ly hôn nhưng vui vẻ và yêu đời như tụi mình nhá. Giới thiệu đây là câu lạc bộ những người đã ly hôn:

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/381757-C%C3%A2u-l%E1%BA%A1c-b%E1%BB%99-nh%E1%BB%AFng-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-ly-h%C3%B4n-T%E1%BA%A7ng-2

Mẹ Bé Bin__
09-29-2011, 11:05 PM
haizzzzzzzzzzzzzzzzzz....................thế chị 2 con rồi ly hôn thì sao nhỉ? Chị thì nghĩ đến cảnh con ko có bố là ko chịu nổi....thấy thương con vô cùng...còn mình thì sao cũng được...

thanhthuyvu1987
09-29-2011, 11:09 PM
haizzzzzzzzzzzzzzzzzz....................thế chị 2 con rồi ly hôn thì sao nhỉ? Chị thì nghĩ đến cảnh con ko có bố là ko chịu nổi....thấy thương con vô cùng...còn mình thì sao cũng được...
chị ah!chắc chị vẫn còn nhớ em....
cũng gần 2 năm rồi nên em ko còn nghĩ nhìu nữa...................
chị cố gắng sáng suốt nhé!đừng như em........ngta vẫn có câu"cóc chết 3 năm quay đầu về núi mà".gáng lên chị nhé!!
gắng lên vì 2 nhóc........................

Mẹ Bé Bin__
09-29-2011, 11:20 PM
chị ah!chắc chị vẫn còn nhớ em....
cũng gần 2 năm rồi nên em ko còn nghĩ nhìu nữa...................
chị cố gắng sáng suốt nhé!đừng như em........ngta vẫn có câu"cóc chết 3 năm quay đầu về núi mà".gáng lên chị nhé!!
gắng lên vì 2 nhóc........................
ừ em, cho nên chị đang băn khoăn lắm, nhưng chẳng hiểu sẽ chịu đựng được đến bao giờ nữa....đúng là phận đàn bà như hạt mưa sa...nhiều lúc nghĩ cực ngạt vô cùng....em còn trẻ, lại mới có 1 bé, cố gắng chờ đợi rồi hạnh phúc sẽ lại đến, nhưng phải nhớ là lựa chọn ai phải yêu con mình nhé...

thanhthuyvu1987
09-29-2011, 11:34 PM
ừ em, cho nên chị đang băn khoăn lắm, nhưng chẳng hiểu sẽ chịu đựng được đến bao giờ nữa....đúng là phận đàn bà như hạt mưa sa...nhiều lúc nghĩ cực ngạt vô cùng....em còn trẻ, lại mới có 1 bé, cố gắng chờ đợi rồi hạnh phúc sẽ lại đến, nhưng phải nhớ là lựa chọn ai phải yêu con mình nhé...
chị cố gắng lên......
chị phải nghĩ sau này...
nếu bố mẹ xa nhau,.....
những đưa trẻ là khổ nhất.đi đi về về....nhận đc 2 hướng GD khác nhau.lớn lên nhận đc sự kỳ thị......
nhìu khi em cảm thấy có lỗi với con khi ku đi đi về về 2 nơi đấy chị ah!!mà chị đang mang bầu fai ko?
chị đừng nghĩ nhiều nghe chưa???mệt mình và con của mình nữa....
h em thấy ty nó xa xỉ đối với em lắm!em ko còn cảm hứng nữa.tất cả ty dành cho con hết rồi mà....
có khó khăn tí,vất vả tí nhg đc cái thoải mái đầu óc chị ah!!!

Mẹ Bé Bin__
09-29-2011, 11:41 PM
chị cố gắng lên......
chị phải nghĩ sau này...
nếu bố mẹ xa nhau,.....
những đưa trẻ là khổ nhất.đi đi về về....nhận đc 2 hướng GD khác nhau.lớn lên nhận đc sự kỳ thị......
nhìu khi em cảm thấy có lỗi với con khi ku đi đi về về 2 nơi đấy chị ah!!mà chị đang mang bầu fai ko?
chị đừng nghĩ nhiều nghe chưa???mệt mình và con của mình nữa....
h em thấy ty nó xa xỉ đối với em lắm!em ko còn cảm hứng nữa.tất cả ty dành cho con hết rồi mà....
có khó khăn tí,vất vả tí nhg đc cái thoải mái đầu óc chị ah!!!
ừ, nhóc nhà em trộm vía đáng yêu nhỉ....hihi... chị sẽ cố gắng , được đến đâu thì hay đến đó thôi...chứ cũng kiệt sức rồi... :(

thanhthuyvu1987
09-29-2011, 11:45 PM
ừ, nhóc nhà em trộm vía đáng yêu nhỉ....hihi... chị sẽ cố gắng , được đến đâu thì hay đến đó thôi...chứ cũng kiệt sức rồi... :(
vâng,thôi cố gắng lên chị...ko phải vì mình mà vì con.mình thì thế nào chả xong fai ko???nhg con cần có Bố chị ah!nghe em nhé!nhắm mắt chịu đựng,vc mà ngày xưa em ko làm đc.............
khi nào ko cố đc hay mệt mỏi quá thì ới em nhna.em sẽ tâm sự với chị.mà 2 mẹ con ngủ đi,muộn roài mà........ngủ đi cho bé còn ngủ chứ!hihi

Mẹ Bé Bin__
09-29-2011, 11:54 PM
vâng,thôi cố gắng lên chị...ko phải vì mình mà vì con.mình thì thế nào chả xong fai ko???nhg con cần có Bố chị ah!nghe em nhé!nhắm mắt chịu đựng,vc mà ngày xưa em ko làm đc.............
khi nào ko cố đc hay mệt mỏi quá thì ới em nhna.em sẽ tâm sự với chị.mà 2 mẹ con ngủ đi,muộn roài mà........ngủ đi cho bé còn ngủ chứ!hihi
ừ, ngủ đây...khò khò....^^tks em nhé...chúc em luôn vui^^

hoangyentn468
10-10-2011, 03:57 PM
Chị cũng theo giõi nhật ký của e, cũng hiểu hoàn cảnh của e. Nhưng e hãy cố gắng lên dù sao em cũng hơn chị. Vì e vẫn có con ở bên. Còn chị, con mới 1 tuổi đã phải cai sữa, cho về ở với ông bà ngoại ở quê. Còn mình ở Ha Nội 1 mình. Cố cày và trả nợ.

anhchauyen
10-10-2011, 10:26 PM
Các chị em hãy cố gắng lên nhé...:D

phuongle_204
10-11-2011, 10:33 AM
chị à...
điều gì cũng cần thời gian mà..
li hôn đâu có nghĩa mình ko làm lại được
nói đâu xa, bố mẹ e li hôn, giờ mẹ e sống rất thoải mái vui vẻ
mẹ có điều kiện kinh tế độc lập, có niềm vui riêng là đi chơi với bạn bè, đi nhảy cổ điển và có 1 người "bạn" để chia sẻ tâm sự riêng
nên chị lạc quan lên nhé
trong lúc cái duyên của mình chưa tới hãy dành thời gian cho việc khác và tự tạo niềm vui cho mình
ví dụ như chị có thể đi học lớp nhảy, đi giao lưu với bạn bè, đi off với diễn đàn...
e chúc chị sớm tìm thấy niềm vui trong cuộc sống

ngoc_nu_nguyen
10-17-2011, 05:52 PM
chào chị, e muốn chia sẻ với chị.
cách đây 3 năm e cũng li hôn, li hôn khi vừa cưới nhau dc vài tháng. e cũng hoang mang lắm, không biết phải sống thế nào và nghĩ là sẽ không bao giờ lấy chồng nữa.
nhưng bây giờ, e gặp đc 1 người tốt và đã kết hôn. chồng e là người tốt nên e cũng xem như trời có mắt chị ạ.
chị cố vui vẻ lên chị nhé.

tamnguyen207
10-18-2011, 06:17 PM
bạn thật may mắn , mình cũng mong sau này gặp được người tốt và thông cảm với mình như chồng bạn . nhưng thực ra cũng rất khó , bởi sự kỳ thị và bàn tán đối với phụ nữ khá nhiều . Mình rất muốn có 1 gia đình bình thường , mong muốn lấy chồng và có con .. nhưng có lẽ đối với người phụ nữ đã ly hôn thật khó có thể hy vọng nhiều hơn ...

mebibi607
12-22-2011, 10:36 AM
mẹ nó ơi . Đừng nghĩ nhiều nthe . sống với con là vui rồi .
Còn duyên số thì đừng cố đi tìm nó , hãy để nó tự tìm đến mình .

me_ga_con
12-22-2011, 01:19 PM

Hoàn cảnh của mình cũng giống mẹ huongtruc, cũng đang cố hết sức để làm sao lo được cho con tốt nhất. Với mình giờ quan trọng nhất là con gái yêu, còn mọi chuyện mình chả để ý, chỉ biết cắm đầu vào làm việc và học hành, hy vọng một tương lai tươi sáng hơn cho cả 2 mẹ con. Chả còn thời gian mà buồn bã nữa

nhuy19884
12-23-2011, 01:55 PM
Hãy kiên nhẫn, trước hết bạn hãy làm những việc mà bạn yêu thích, chăm sóc con cái, và chăm sóc bản thân, tâm hồn bạn luôn tươi trẻ thì bạn sẽ có nhiều cơ hội hơn đó. Nhớ là luôn iu đời, và đừng bao h quá so sánh với những gia đình xung quanh, vì bạn đâu thể biết bên trong gia đình ng ta như thế nào đâu. Khi buồn bạn hãy nhìn xuống, vì còn có nh ng còn đau khổ hơn bạn. Mình cũng đang sống xa chồng gần 3 năm nay rồi, mình còn phải chăm con, mà còn bao nhiêu chuyện bên lề với nhà chồng, vậy mà mình vẫn đứng vững và vượt qua đó thôi.

mon_cheri_8489
12-25-2011, 11:25 AM
hic bt kiếm được một nửa đã khó ,đằng này bạn đã có bé , nhưng k sao cái này cngx do duyên số thôi ,tuy nhiên có lẽ bạn sẽ phải cố gắng nh` hơn ,chịu thiệt nh` hơn , theo m nếu kiếm được ai cũng đã từng có một đời v và có con ,hai bạn ghép gia đình vào cùng chia sẻ chăm sóc là được nhất , k nên làm kẻ thứ 3 của gia đình ng` khác vì như thế thiệt thòi lắm ma` hắn cũng k bỏ v để lấy bạn đâu

Sung Ha Jung
12-26-2011, 04:39 PM
Một cánh của này khép lại sẻ mở ra muôn vàn cánh của mới ....

hienluong86
12-29-2011, 06:05 AM
Chào bạn thanhthuyvu,

Cách đây mấy tháng mình có viết bài trên Vnexpress để chia sẻ với một cô bạn đau khổ sau ly hôn. Mình post lại ở đây để bạn có thêm một gợi ý khi cần.Đây là những chia sẻ rất thật từ chính cuộc sống của mình. Hiện nay mình đang sống với con trai 8 tuổi ở Pháp với một người đàn ông tử tế. Nhưng đối với mình, mọi sự lựa chọn sau hôn nhân lần đầu đều dựa trên sự an toàn về vật chất và tinh thần cho con trai mình. Nếu điều kiện này không được đảm bảo, mình sẵn sàng "giải tán" để tìm lại sự bình yên cho hai mẹ con. 7 tháng không phải là quá dài. Bạn cứ thả lỏng tinh thần, cứ yêu nhưng bằng một cái đầu tỉnh táo. Đừng vội vàng lần nữa để rồi thêm mệt mỏi, sai lầm. Mọi điều tốt đẹp đang đợi bạn ở phía trước, thật đấy.

Cô bạn thân của tôi xưa nay vốn tự hào vì có chồng đẹp trai, tài giỏi nhưng hết mực thương yêu vợ con. Thế nên khi biết chồng ngoại tình, cô ấy sốc hơn bất kỳ người phụ nữ nào bị rơi vào tình huống này. Cô ấy lại gào khóc như tôi cách đây 3 năm khi biết chồng ngoại tình. Tôi chẳng biết nói gì lúc này ngoài việc vỗ về an ủi cô ấy, rằng mọi chuyện rồi cũng sẽ qua đi, cả tình yêu và lòng hận thù.

Nhưng lúc này thì cô ấy không thể tin ngay vào điều tôi nói được. Cô ấy muốn chết, cô ấy nghĩ sẽ không bao giờ yêu được ai nữa, rồi cô ấy đòi bỏ xứ mà đi. Kịch bản này lặp lại với bao nhiêu người phụ nữ bị chồng bỏ bất thình lình như cô ấy bây giờ, như tôi ngày xưa. Ngày xưa tôi cũng đã đau đến mức uống r*** say mềm, cả mấy tháng chẳng biết ngủ ngon là gì, sút 10kg thịt trong vòng 3 tháng. Thế nhưng chỉ một năm sau đã tìm thấy tình yêu mới, năm tiếp theo lang thang ở Châu Âu, năm thứ ba hẹn hò và khước từ hò hẹn. Giờ đây hai mẹ con tôi đã tìm thấy cuộc sống bình yên ở một thành phố đẹp nhất Châu Âu. Những người phụ nữ thân yêu của tôi ơi, hình ảnh về những năm hạnh phúc và cả những giây phút đau khổ đến tận cùng cuống tim rồi cũng dần dần nhạt nhòe hết cả. Đời lại vui hơn cả Tết ý mà.

Bây giờ ngồi đây cô ấy dằn vặt bản thân, cô ấy hỏi bao nhiêu câu tại sao: "Tại sao anh ấy lại bỏ một người phụ nữ tử tế như em, hết lòng chia ngọt xẻ bùi với chồng như em để chạy theo một cô gái 'tầm thường" như thế? Ôi nhưng mà bạn ơi tôi nói thật, khi người ta say tình thì cái tầm thường bỗng trở nên đẹp đẽ lung linh huyền ảo, còn cái "quá ổn" sẽ là vô nghĩa. Thế đấy!!! Rồi bạn hỏi chồng "Điều gì đã xảy ra với hôn nhân của chúng mình thế anh?"; "Tại sao anh nghĩ anh không hạnh phúc với em thì anh có thể hạnh phúc với cô ấy?". Theo kinh nghiệm và quan sát của tôi thì đừng bao giờ nên hỏi một ông chồng ngoại tình là « Em đã làm gì sai », vì bạn chỉ nhận lại những câu trả lời giả dối hoặc đau đớn. Hạnh phúc trong hôn nhân là một thứ rất khó để nắm bắt, nó cần nhiều kỹ năng, kinh nghiệm sống mà không phải ai cũng có được, kể cả đối với những phụ nữ sống trong hôn nhân cả mấy chục năm rồi.

Nói gì bây giờ thì cô bạn thân của tôi cũng không chịu tin, nước mắt tràn mi nên cô ấy chỉ nhìn thấy một tương lai chơi vơi không chồng. Nhưng mà bạn của tôi ơi, rồi bạn sẽ lại bừng sáng như hoa, bình thản như nước mặt hồ và tự do như chim trời. Ngày đó rồi sẽ đến, nhưng sớm hay muộn còn tùy vào bản lĩnh của bạn, bản lĩnh để chọn cho mình một thái độ sống, một con đường sống.

Tận cùng không phải là chia ly…; Em cảm ơn chị vì bài viết rất, rất có ý nghĩa với em lúc này. Em chưa có gia đình nhưng bị người yêu em phản bội, thật sự kinh khủng. Giờ em đang cố gắng, mong sẽ thực hiện được mục tiêu của mình!

meo.beo.u
07-05-2012, 01:19 AM
em đang có thai 31 tuần, vc em còn trẻ, mới lấy nhau 3 tháng...vậy mà em phát hiện chồng em đi chơi gái...k chỉ 1 lần, mà còn đang định nhờ bạn dẫn gái lần 2...em sốc lắm...em có nên ly hôn k??? thật sự bh em đang rất đau

Beocyeu
07-05-2012, 02:48 PM
Chuyện lập gia đình mới nên có thời gian mẹ nó ạ. Có thể không quá khó để mình có một bờ vai , một người chia sẻ nhưng lấy nhau thì lại khác, người ta không sinh ra con mình mà sao tự nhiên lại bắt người ta có tình cảm rồi cả trách nhiệm với con mình được. Mình cứ vận vào mình để mà thông cảm thôi, giờ ai cũng khó khăn vật lộn với mưu sinh ( người giầu có thành đạt mình không dám mơ tới nhé- họ cõ khi cũng không chọn mình), họ nuôi thân họ còn chưa xong, họ lấy vợ vào cũng phải có con chung rồi họ phải nuôi nấng trách nhiệm với con chung là đủ mệt lắm rồi, thêm một đứa con riêng có hư họ cũng không dám quát mắng dạy dỗ, thì cuộc sống ức chế lắm, bản thân mình thì nhạy cảm thái quá , con mình mình mắng được nhưng dượng nó chỉ không mặn mà với nó là mình cay rồi............

Thế đó mẹ nó, cần có thời gian dài nữa. Mẹ nó giờ hay đi học một cái gì đó, tạo cho mình một vị trí vững vàng để có kinh tế dư dật mà nuôi con, nếu mua được nhà cửa và dành hồi môn chắc chắn cho con được thì càng tốt. Trong thời gian đó dạy dỗ con ăn học , nhất quyết không thương mà cưng chiều thái quá con sẽ hư, sau này có về ở chung với ai người ta càng ghét. ... Rồi khi con đã lớn một chút , hiểu chuyện một chút mẹ nó hãy tính chuyện lập gia đình mới, người chồng sẽ yên tâm hơn khi người phụ nữ từng ly hôn có sự vững vàng về kinh tế để họ không phải nặng gánh quá nhiều, điều ấy cũng thể hiện bản lĩnh vượt khó của cô ấy trong nhiều vấn đề nữa.

Chúc mẹ nó mạnh mẽ và lạc quan yêu đời nhiều nhé.

hoangdinh_bmt
07-10-2012, 02:49 PM
Hãy cứ vững tâm, dồn sức mình cho con đã rồi thời gian nguôi ngoai, bạn sẽ sáng suốt lựa chọn người đàn ông phù hợp với mình

MeNam&Linh
07-11-2012, 04:24 PM
Mình thấy bạn còn may mắn hơn rất nhiều người đó là có bố mẹ dang tay ra đón, ở cùng ông bà ngoại, ông bà ngoại trông giúp con. có nhiều mẹ cũng ly hôn nhưng một thân một mình trên đất Hà Nội này lập nghiệp bươn trải kiếm sống, con phải gửi về quê cho ông bà nên đã buồn vì vắng bóng người chồng lại càng buồn hơn khi không được ở gần con. :(

ngoc3t
07-20-2012, 10:10 PM
Chúc chị sẽ vững tin trong thời gian sắp tới, làm phụ nữ sinh ra đã khổ rồi, cuộc đời ai cũng nghĩ lấy chồng sinh con là hết thế nhưng đâu phải vậy, sứ mệnh của mình chính là phải nuôi dạy đứa con đấy nữa, chị cố gắng lên nữa nhé.

giongyeu
07-20-2012, 10:17 PM
rồi bạn sẽ tìm thấy niềm vui thôi bạn ah, mọi thứ sẽ qua, chúc bạn và bé con luôn vui ve

bonghongsamac
07-21-2012, 07:34 PM
Phụ nữ li hôn ko ít người tìm được hạnh phúc mới nhưng nếu đã có con rồi thì muốn có hạnh phúc cũng phải qua 1 quá trình đấu tranh , cố gắng bởi lúc đấy ko đơn giản chỉ là mình lấy chồng mà còn phải đi tìm người hòa hợp với con mình , tuy ko thể thay thế hoàn toàn cho người cha của bé nhưng người đó cũng phải biết thông cảm cho hoàn cảnh của 2 mẹ con , ko phải yêu thương con mình nhưng cũng ko được ghét bé . Mình bị chồng phản bội , coi thường thậm chí bị hành hạ về tinh thần và thể xác nhưng mình vì thương con nên chưa dám bứt phá để tìm cho bản thân 1 hạnh phúc . . . phụ nữ bọn mình sao khổ quá , biết lúc nào mới sống được cho bản thân

meyeubekem
07-24-2012, 10:12 AM
em đang có thai 31 tuần, vc em còn trẻ, mới lấy nhau 3 tháng...vậy mà em phát hiện chồng em đi chơi gái...k chỉ 1 lần, mà còn đang định nhờ bạn dẫn gái lần 2...em sốc lắm...em có nên ly hôn k??? thật sự bh em đang rất đau

Bạn đang mang thai, có lẽ đây là lý do chồng bạn đi ra ngoài. Vấn đề là chồng ăn bánh trả tiền hay bồ bịch? Đúng là khổ cho đàn bà bọn mình. Chồng bạn có thái độ như thế nào khi bạn phát hiện sự việc? Anh ấy có muốn tiếp tục hôn nhân với bạn? Anh ấy chỉ vì giải quyết sinh lý mà đi chơi gái? (Mình k ngăn chặn thì ăn được 1 lần sẽ có thêm nhiều lần khác). Vợ chồng bạn nghiêm túc nói chuyện xem anh ấy giải quyết thế nào. Mình chỉ mong bạn nén buồn để chăm lo cho sức khỏe của 2 mẹ con thật tốt. Phụ nữ đang mang và sau khi sinh tâm lý rất bất ổn, vì thế mình cố gắng k phiền não để tránh stress nhé. Cố lên mẹ bé.

Minh0803
07-24-2012, 11:26 AM
Mình nói thật, chồng mình đang muốn li hôn (vì tiền, vì kẻ thứ 3 – tội phản bội khó được chấp nhận các mẹ nhỉ?) và chắc mình cũng chẳng trì hoãn lâu thêm được nhưng sao mình chẳng khóc dù trong lòng vẫn thương chồng, k hề muốn gia đình tan vỡ. Sau này, chuyện ly hôn thực sự đã xong, mình cũng chưa biết cuộc sống của 2 mẹ con sẽ ra sao, nhưng hiện tại, mình vẫn luôn tỏ ra mạnh mẽ trước mặt chồng. Mình k sút kí nào thậm chí còn ăn uống chăm chỉ và điều độ. Mình ăn mặc tươm tất hơn (trước cứ quần jean, áo linh tinh đi làm, bây giờ mình chỉ thích đầm với váy). Cuối tuần, mình chở con tung tăng khắp các chỗ. Đêm k ngủ sớm thì mình lướt web tới tận khi nào muốn ngủ thì thôi, nhìn chung ít có khoảng trống để buồn rầu (dù mình k phải là người quá bận rộn).

Mình có vô cảm quá chăng? Chắc k rồi. Vì mình vẫn khóc khi bắt gặp một hoàn cảnh thương tâm, một đoạn phim cảm động hay một người vĩnh viễn ra đi dù k hề quen biết.

Mẹ mình biết chuyện đã k thể k giận, nhưng rồi chỉ ít hôm, bà thương con thương cháu lại kêu 2 mẹ con về chơi. Mình biết bà ngoại chẳng bao giờ bỏ mẹ con mình. Bên nhà nội cũng đều đứng về phía mình, chỉ có chồng mình là cô lập.

Mọi người gặp mình nếu không nghe mình kể chuyện chắc chỉ biết mình là đứa vô tư, hay cười, chẳng có gì để lo nghĩ. Mình nghĩ mình đang hành động đúng chứ k nên để mình tiều tụy, sa sút tinh thần. Mình còn phải nuôi con và biết bao mối quan hệ tốt đẹp với gia đình và bạn bè.

Mình biết sẽ có những lúc chạnh lòng khi thấy gia đình người ta đầm ấm. Con buồn tủi khi k có ba bên cạnh, nhưng mọi chuyện rồi sẽ qua. Vì thế, các mẹ rơi vào hoàn cảnh này hãy cố lên, vì mình có đau buồn cũng chẳng thay đổi được sự việc.

topaz2012
07-24-2012, 08:31 PM
em nghĩ nó cũng là cái duyên cái số. với lại phải nhìn nhận thật sự 1 điiều là phụ nữ li hôn, trong quan niệm á đông vẫn chưa như tây được

nhoc_rom
07-25-2012, 03:28 PM
Mình ly hôn hơn 2 năm rồi nè bạn, khi đó con mình mới có 5 tháng thôi. Mình ra đi, đồng lương thấp lại còn trả nợ mấy khoản vợ chồng ngày xưa mượn. Hắn ra đi, coi như vất bỏ luôn, chẳng quan tâm đến con. Giờ hắn có vợ mới và sắp có con rồi. Thỉnh thoảng nó vẫn tới thăm con, nhưng mình thích thì cho chứ không tự tiện được đâu. Mình một mình nuôi con, chăm con ốm đau. Thời giâậ qua, đắng cay nhiều lắm. Vật lộn với đồng lương ít ỏi và con còn nhỏ. Nhưng nhìn con khôn lớn, mình cố gắng phấn đấu, giờ lên làm Sếp rồi, lương cao gấp đôi ông chồng cũ. Ông trời đúng là thương mình, con thì cũng dễ nuôi. Nhiều người cũng bảo mình nên tìm ai đó để chia sẻ trong cuộc sống, nhưng nản và không muốn. Mình thấy người đàng hoàng thì chẳng ai muốn lấy người có hoàn cảnh như mình, còn người muốn lấy mình thì mình chẳng biết họ có thật lòng không. Và tốt nhất là cứ ở vậy cho chắc. Với lại mình cũng sợ cái cảnh cha ghẻ lắm bạn à. Con mình đã thiệt thòi từ nhỏ rồi nên giờ chỉ muốn bù đắp cho con thôi.
Thật ra, như nhiều bạn trong diễn đàn tâm sự đó, cũng có lúc buồn, trong lòng cô đơn trong những dịp lễ và những lúc ta chới với nhất, ta cũng mong một ai đó quan tâm. Nhưng rồi cũng qua đi bạn à.
Chúc bạn mạnh mẽ và nếu buồn thì lên tâm sự trên diễn đàn. Mọi người chia sẻ cho bạn mà.

topaz2012
07-26-2012, 06:25 PM
Mình ly hôn hơn 2 năm rồi nè bạn, khi đó con mình mới có 5 tháng thôi. Mình ra đi, đồng lương thấp lại còn trả nợ mấy khoản vợ chồng ngày xưa mượn. Hắn ra đi, coi như vất bỏ luôn, chẳng quan tâm đến con. Giờ hắn có vợ mới và sắp có con rồi. Thỉnh thoảng nó vẫn tới thăm con, nhưng mình thích thì cho chứ không tự tiện được đâu. Mình một mình nuôi con, chăm con ốm đau. Thời giâậ qua, đắng cay nhiều lắm. Vật lộn với đồng lương ít ỏi và con còn nhỏ. Nhưng nhìn con khôn lớn, mình cố gắng phấn đấu, giờ lên làm Sếp rồi, lương cao gấp đôi ông chồng cũ. Ông trời đúng là thương mình, con thì cũng dễ nuôi. Nhiều người cũng bảo mình nên tìm ai đó để chia sẻ trong cuộc sống, nhưng nản và không muốn. Mình thấy người đàng hoàng thì chẳng ai muốn lấy người có hoàn cảnh như mình, còn người muốn lấy mình thì mình chẳng biết họ có thật lòng không. Và tốt nhất là cứ ở vậy cho chắc. Với lại mình cũng sợ cái cảnh cha ghẻ lắm bạn à. Con mình đã thiệt thòi từ nhỏ rồi nên giờ chỉ muốn bù đắp cho con thôi.
Thật ra, như nhiều bạn trong diễn đàn tâm sự đó, cũng có lúc buồn, trong lòng cô đơn trong những dịp lễ và những lúc ta chới với nhất, ta cũng mong một ai đó quan tâm. Nhưng rồi cũng qua đi bạn à.
Chúc bạn mạnh mẽ và nếu buồn thì lên tâm sự trên diễn đàn. Mọi người chia sẻ cho bạn mà.

chia sẻ với chị nhá, lấy con làm động lực để cố gắng trên mọi việc, nếu sau này có cơ hội đến với những người đến sau, không chỉ chọn chồng cho mình mà còn phải chọn cha cho con nữa. chúc chị luôn sáng suốt như cái cách mà chị đã vượt qua khó khăn

wanbi
07-30-2012, 10:03 AM
Nếu nói phụ nữ ly hôn mà không cô đơn thì đó chỉ là lời nói dối để che đậy tâm trạng của mình mà thôi. Phụ nữ ly hôn cô đơn lắm chứ. Làm lại cũng khó lắm chứ. Nhưng mình nghĩ bạn nên cố gắng vượt qua bạn ạ. Rồi có ngày bạn sẽ tìm được ý trung nhân của bạn mà thôi. Họ sẽ yêu thương bạn và con bạn mà. Bạn hãy cố nên bạn nhé. Chúc hai mẹ con bạn mạnh khỏe nhé

Me Ha Giang
07-30-2012, 03:54 PM
Cố lên bạn nhé... cuộc đời còn dài thế nên gắng lên, coi như cánh cửa này đóng lại thì sẽ có cánh cửa khác mở ra:)

hangpham678
07-31-2012, 10:02 PM
em 87 cũng chưa dám lập gd mà mẹ nó 87 đã ly hôn rồi ah, buồn thật

chuộtnhắtvàmèocon
08-09-2012, 10:50 AM
Khi­ phải đứng trước sự lựa chọn mới thấy thật khó khăn. Vì mình thì con khổ, vì con thì mình khổ. Đành chọn con thôi. Phụ nữ đúng là hạt mưa sa, rơi vào đâu thì chịu, vùng vẫy ra cũng được, mình thoát được nhưng con mình không đảm bảo được là tốt hay xấu. Thế nên phải:
Có con phải khổ vì con,
Có chồng phải ngậm bồ hòn đắng cay.
Muốn thoát khỏi vũng lầy, muốn ra nơi ánh sáng nhưng vì con, lại đành "ngậm bồ hòn đắng cay".

Zai22909
08-09-2012, 12:43 PM
Chia sẻ với em, chị cũng đã ly hôn, giờ có con trai 3 tuổi bầu bạn.......nhiều lúc cũng buồn, tủi thân, trống vắng, thèm khát...........nhiều cung bậc cảm xúc......nhưng rồi sẽ qua thôi em à.....cuộc sống mà......tương lai của con, sự lớn khôn của con sẽ khiến em bớt ưu phiền........chúc hai mẹ con sống vui nhé...đôi lời chia sẻ của người cùng cảnh ngộ.

Zai22909
08-09-2012, 12:46 PM
Khi­ phải đứng trước sự lựa chọn mới thấy thật khó khăn. Vì mình thì con khổ, vì con thì mình khổ. Đành chọn con thôi. Phụ nữ đúng là hạt mưa sa, rơi vào đâu thì chịu, vùng vẫy ra cũng được, mình thoát được nhưng con mình không đảm bảo được là tốt hay xấu. Thế nên phải:
Có con phải khổ vì con,
Có chồng phải ngậm bồ hòn đắng cay.
Muốn thoát khỏi vũng lầy, muốn ra nơi ánh sáng nhưng vì con, lại đành "ngậm bồ hòn đắng cay".

Ngậm bồ hòn đắng cay liệu có thực sự tốt cho con không?????????????/ Đó mới là điều cần nghĩ.......không phải cứ ngậm bồ hòn là con sẽ hạnh phúc, sẽ lên người đâu bạn ạ.......tùy vào mỗi hoàn cảnh. Đồng ý là phụ nữ thì phải hy sinh vì chồng vì con......nhưng cũng cần xét xem sự hy sinh đó là nên hay không nên.

nhoc_rom
08-15-2012, 02:03 PM
Em kể mọi người nghe câu chuyện của em nè. Buồn lắm mấy chị em à.
Chuyện là thế này. Em có đi gặp một anh Sĩ quan Quân đội. Sau khi về, anh ấy nhắn tin, gọi điện liên tục, anh cũng nói là anh rất thích em và có ấn tượng về em. Em còn trẻ so với cái tuổi 30 của mình, em cũng không đến nỗi là xấu. Khi nghe anh ấy nói vậy, em thấy chột dạ. Em chỉ muốn tìm bạn để tán gẫu thôi, ai dè anh ấy muốn tiến tới hôn nhân kia. Vậy là em nói thật là em có 1 đời chồng và 1 đứa con. Từ đó, anh ấy im lặng luôn.
Em đã cười, cười trong nước mắt đó mấy chị. Em nhận ra một sự thật phụ phàng rằng: Cho dù người phụ nữ có xinh đẹp, có làm chức vụ gì thì với cái mác “đã ly hôn” thì đừng mong có ai. Nhưng đàn ông thì lại khác. Cuộc đời sao mà tàn nhẫn với chị em vậy chứ. Chị em phụ nữ vốn đã khổ vậy mà cái hạnh phúc nhỏ nhoi nhất cũng chẳng có được.

Tu Ti nhỏ xinh
08-15-2012, 03:15 PM
Em kể mọi người nghe câu chuyện của em nè. Buồn lắm mấy chị em à.
Chuyện là thế này. Em có đi gặp một anh Sĩ quan Quân đội. Sau khi về, anh ấy nhắn tin, gọi điện liên tục, anh cũng nói là anh rất thích em và có ấn tượng về em. Em còn trẻ so với cái tuổi 30 của mình, em cũng không đến nỗi là xấu. Khi nghe anh ấy nói vậy, em thấy chột dạ. Em chỉ muốn tìm bạn để tán gẫu thôi, ai dè anh ấy muốn tiến tới hôn nhân kia. Vậy là em nói thật là em có 1 đời chồng và 1 đứa con. Từ đó, anh ấy im lặng luôn.
Em đã cười, cười trong nước mắt đó mấy chị. Em nhận ra một sự thật phụ phàng rằng: Cho dù người phụ nữ có xinh đẹp, có làm chức vụ gì thì với cái mác “đã ly hôn” thì đừng mong có ai. Nhưng đàn ông thì lại khác. Cuộc đời sao mà tàn nhẫn với chị em vậy chứ. Chị em phụ nữ vốn đã khổ vậy mà cái hạnh phúc nhỏ nhoi nhất cũng chẳng có được.

Mình không đồng ý với bạn đâu, mác '' Đã ly hôn'' có gì to tát.....mình 31 tuổi và có 1 con gái 3.5 tuổi nhưng luôn luôn có rất nhiêu người đàn ông lo lắng và muốn lấy cũng như chăm sóc cho 2 mẹ con mình....Tất nhiên khác một chút Đàn ông ở đây là người nước ngoài chứ không phải đàn ông Việt Nam.
Mình có 1 công việc mình yêu thích, thuê 1 căn phòng nhỏ sống cùng con gái....sáng đưa con đi học...chiều cô giáo đón con về nhà hết giờ làm mình đến đón...nếu không mệt mỏi 2 mẹ con nấu cơm ăn, nếu mệt 2 mẹ con ăn ngoài và đi chơi.....về nhà tắm, dọn dẹp nhà và ngủ....cuối tuần bé về nhà bà Nội chơi với ông bà.....nghỉ nhiều hơn 2 mẹ con về nhà ngoại nếu không thì đi du lịch....con gái mình rất ngoan và vui vẻ, thông minh....Chồng mình vẫn quan tâm đến con gái, hai vợ chồng vẫn thường xuyên gọi điện nếu mình có việc gì cần bàn với anh ấy về con gái....mình hoàn toàn vừa lòng với cuộc sống của mình sau khi li hôn.....chúc các mẹ đừng nghĩ quá nhiều khi đã không thể sống chung vì cuộc đời của mình chỉ có 1 thôi và không ai sống hộ mình cả.

xmen68
08-17-2012, 05:25 PM
cùng tùy từng hoàn cảnh của mỗi người nữa

topaz2012
08-19-2012, 09:49 PM
chia sẻ với mẹ nó, nhưng theo mình mẹ nó phải mạnh mẽ lên để tránh những cám dỗ trong cuộc sống

nhoc_rom
08-25-2012, 09:57 AM
Em mới đi du lịch miền Bắc cùng con trai do Cty tổ chức về. Em viết tiếp chuyện của em nè.
Sau mấy ngày anh ấy im lặng. Em nghĩ chắc là hết gặp nhau rồi. Tối em lên ga ra Hà Nội, em vẫn mong gặp anh ấy trong hi vọng mong manh. Thế rồi, anh ấy xuất hiện. Nhưng cả hai đều ngại, chỉ đứng từ xa nhìn nhau thôi. Trên tàu, anh ấy vẫn nhắn tin hỏi em đã tới chưa và trong suốt thời gian em đi du lịch thì anh nhắn tin hỏi em về chưa (em mới ra có 2 ngày thôi). Khi biết em đã về, anh rủ em đi cà fe. Qua những gì anh ấy tâm sự, em hiểu anh ấy. Em biết với hoàn cảnh của mình thì không thể đến với người trong Quân đội, với lại gia đình anh ấy "cao" quá. Anh ấy cũng có kể nhà anh có làm mai cho anh một người - con của bạn bố mẹ anh. Nhưng anh nói là bình thường. Anh cũng từng nhắn tin nói với em là thích 1 cô khi em đang ở Hà Nội nhưng khi em hỏi lại thì anh ấy nói là anh đùa thôi.
Rồi sau đó anh vẫn nhắn tin cho em bình thường, còn nói hôm nào rảnh rủ em đi cà fe ngắm biển và hỏi có cho anh về nhà em chơi không. Em nói là vô tư, em với anh là bạn mà.
Hoàn cảnh của mình không vui vẻ như mẹ tutinhoxinh đâu chính vì vậy mà mình ngại tiếp xúc với người khác cho đến khi gặp anh ấy. Mình ly hôn, mình hận chồng và gia đình chồng.

Tu Ti nhỏ xinh
08-27-2012, 10:39 AM
Em mới đi du lịch miền Bắc cùng con trai do Cty tổ chức về. Em viết tiếp chuyện của em nè.
Sau mấy ngày anh ấy im lặng. Em nghĩ chắc là hết gặp nhau rồi. Tối em lên ga ra Hà Nội, em vẫn mong gặp anh ấy trong hi vọng mong manh. Thế rồi, anh ấy xuất hiện. Nhưng cả hai đều ngại, chỉ đứng từ xa nhìn nhau thôi. Trên tàu, anh ấy vẫn nhắn tin hỏi em đã tới chưa và trong suốt thời gian em đi du lịch thì anh nhắn tin hỏi em về chưa (em mới ra có 2 ngày thôi). Khi biết em đã về, anh rủ em đi cà fe. Qua những gì anh ấy tâm sự, em hiểu anh ấy. Em biết với hoàn cảnh của mình thì không thể đến với người trong Quân đội, với lại gia đình anh ấy "cao" quá. Anh ấy cũng có kể nhà anh có làm mai cho anh một người - con của bạn bố mẹ anh. Nhưng anh nói là bình thường. Anh cũng từng nhắn tin nói với em là thích 1 cô khi em đang ở Hà Nội nhưng khi em hỏi lại thì anh ấy nói là anh đùa thôi.
Rồi sau đó anh vẫn nhắn tin cho em bình thường, còn nói hôm nào rảnh rủ em đi cà fe ngắm biển và hỏi có cho anh về nhà em chơi không. Em nói là vô tư, em với anh là bạn mà.
Hoàn cảnh của mình không vui vẻ như mẹ tutinhoxinh đâu chính vì vậy mà mình ngại tiếp xúc với người khác cho đến khi gặp anh ấy. Mình ly hôn, mình hận chồng và gia đình chồng.

Mẹ nhoc_room yêu quý...!
Mình muốn viết vài dòng chia sẻ với bạn, tất nhiên mỗi nhà mỗi cảnh, mình cũng phần nhiều vì chồng, phần ít vì chị chồng và mẹ chồng nên mới ly dị. Mình cũng từng như mẹ nó hận, và xuy nghĩ quá nhiều.....mình lên chùa 1 thời gian nghe các sư giảng pháp....khi mình hiểu ra được mọi chuyện nguyên căn từ đâu mình thấy bình thường lắm.....chuyện gì cũng bình thường hết....và có thể mình may may mắn hơn mẹ nó vì những người đang đến với mình đều yêu thương mình và con mình. Tất cả ở bản thân mình thôi mẹ nó ạ....mẹ nó hạnh phúc tất cả những thứ xung quanh mẹ nó sẽ hạnh phúc, cảm nhận được gần nhất sẽ là con trai nhỏ. Mẹ nó không muốn nghĩ quá nhiều về gia đình đó chứ? đừng hận nữa vì có như thế nào đó cũng là gốc rễ của con bạn.....cố gắng lên mẹ nó nhé. Nếu muốn chúng ta có thể là bạn và nói chuyện với nhau khi mẹ nó cần...

Mẹ Surry
09-03-2012, 11:34 PM
cuộc hôn nhân của em đang đứng trên bờ vực li hôn. có quá nhiều thứ để nghĩ, em cũng sợ sau nay sẽ không bắt đầu được với ai bởi quá sợ cảnh có chồng như em :(

khiconyeuchaodoi
09-10-2012, 10:41 AM
cuộc hôn nhân của em đang đứng trên bờ vực li hôn. có quá nhiều thứ để nghĩ, em cũng sợ sau nay sẽ không bắt đầu được với ai bởi quá sợ cảnh có chồng như em :(
tớ cũng đang y như mẹ nó vậy (chúng tớ ly thân được nửa năm rồi). nhưng tớ khác mẹ nó ở chỗ tớ là người quyết định ly hôn, tớ suy nghĩ nhiểu lắm rồi, giờ quyết định giải thoát cho mình. nếu mẹ nó cõ giữ lại được thì hãy giữ nhé, còn nếu đã quyết định ly hôn thì phải xác định thế này: nếu không lấy được ai thì sống với con cũng hạnh phúc rồi. tớ đã chọn con đường đó và cảm thấy cuộc đời mình đã bước sang một trang mới thật tốt đẹp.

me_xu2010
10-10-2012, 10:54 PM
Em vừa tham gia trên kia nhưng post lại vào đây ! em giờ có chồng mà như kiểu phụ nữ độc thân nuôi con, 2vc sống cùng nhà mà ăn riêng, ngủ riêng , trach nhiệm chung với mỗi con cái , còn đâu việc ai người đấy làm( CHUYỆN CỦA EM NHƯ SAU")
- OX em hơn em 10t , chả hiểu lấy chồng hơn tuổi sương ntn chứ em khổ quá . Như kiểu lấy trẻ con ý ạ , ham bạn bè nhậu nhẹt kinh khủng vì bạn hơn vì vợ ( tuyên bố với em ngay sau hôm cưới). Em và ox bất đồng quan điểm kinh khủng nản lắm các mẹ a...mơi lần gần đây nhất vì ko chịu nổi mà em làm cái đơn ly hôn , nhưng thât là trời ko theo y người đúng vào dịp ấy bố đẻ em mất , mới đc 100 ngày và lại bị chậm mất 10 ngày.... thử que hiiccc 2 vạch nghĩ mà đau lòng quá ,thế là lão ý biết ạ . rồi bà ngoại bà nội thi nhau nói , mẹ em thì bảo may vớ vẩn thi tao từ.... vv , MC em từ quê ra thì khóc lên khóc xuống thế là lão ý đc cơ hội quay lại.... nhưng càng ngày càng quá đáng vô tâm việc gì cũng ỷ cho vợ, tắm cho con,kiếm tiền ,cơm nươc..... mang bầu đã mệt rồi lại thêm tâm lý nữa , làm em mệt mỏi kinh khủng (ai đời làm ăn vay vốn là vợ ơii , rồi làm ăn thua lỗ mang hết đồ đạc đi cắm, nợ nần cả bên ngoài lại để người ta gọi điện chửi vợ đe dọa nọ kia) nợ trong nhà em còn biết mà trách nhiệm chứ đi vay ngoài em chả biêt vay lúc nào nhất là cái tật bạn bè thì khỏi nói , sẵn sàng đi vay lãi để tiếp bạn khi ko con tiền trong người...
Nản quá nuôi con 1 mình thì 1 mình bây giờ đang mang bầu tháng thứ 8 rồi em vẫn quyết định sống ly thân , chả biết lão ý có suy nghĩ mà chí thú làm ăn ko, người có đầu óc mà cứ làm ra tiền là bạn bè lợi dụng cho hết sạch gia đinh khyên nhủ ,vợ nói đủ điều mà vẫn ngang em đang nghĩ ly thân như vậy có phải là biện pháp hay ko các mẹ , co làm thay đổi đươc con người ấy ko

ngoc_nu_nguyen
10-16-2012, 11:48 AM
Em vừa tham gia trên kia nhưng post lại vào đây ! em giờ có chồng mà như kiểu phụ nữ độc thân nuôi con, 2vc sống cùng nhà mà ăn riêng, ngủ riêng , trach nhiệm chung với mỗi con cái , còn đâu việc ai người đấy làm( CHUYỆN CỦA EM NHƯ SAU")
- OX em hơn em 10t , chả hiểu lấy chồng hơn tuổi sương ntn chứ em khổ quá . Như kiểu lấy trẻ con ý ạ , ham bạn bè nhậu nhẹt kinh khủng vì bạn hơn vì vợ ( tuyên bố với em ngay sau hôm cưới). Em và ox bất đồng quan điểm kinh khủng nản lắm các mẹ a...mơi lần gần đây nhất vì ko chịu nổi mà em làm cái đơn ly hôn , nhưng thât là trời ko theo y người đúng vào dịp ấy bố đẻ em mất , mới đc 100 ngày và lại bị chậm mất 10 ngày.... thử que hiiccc 2 vạch nghĩ mà đau lòng quá ,thế là lão ý biết ạ . rồi bà ngoại bà nội thi nhau nói , mẹ em thì bảo may vớ vẩn thi tao từ.... vv , MC em từ quê ra thì khóc lên khóc xuống thế là lão ý đc cơ hội quay lại.... nhưng càng ngày càng quá đáng vô tâm việc gì cũng ỷ cho vợ, tắm cho con,kiếm tiền ,cơm nươc..... mang bầu đã mệt rồi lại thêm tâm lý nữa , làm em mệt mỏi kinh khủng (ai đời làm ăn vay vốn là vợ ơii , rồi làm ăn thua lỗ mang hết đồ đạc đi cắm, nợ nần cả bên ngoài lại để người ta gọi điện chửi vợ đe dọa nọ kia) nợ trong nhà em còn biết mà trách nhiệm chứ đi vay ngoài em chả biêt vay lúc nào nhất là cái tật bạn bè thì khỏi nói , sẵn sàng đi vay lãi để tiếp bạn khi ko con tiền trong người...
Nản quá nuôi con 1 mình thì 1 mình bây giờ đang mang bầu tháng thứ 8 rồi em vẫn quyết định sống ly thân , chả biết lão ý có suy nghĩ mà chí thú làm ăn ko, người có đầu óc mà cứ làm ra tiền là bạn bè lợi dụng cho hết sạch gia đinh khyên nhủ ,vợ nói đủ điều mà vẫn ngang em đang nghĩ ly thân như vậy có phải là biện pháp hay ko các mẹ , co làm thay đổi đươc con người ấy ko

e ơi bây h gần sinh rồi thì phải cố gắng vui vẻ, sinh con xong rồi mới tính chuyện giải quyết như thế nào. chồng em mà không thay đổi thì chia tay e ạ, sống với chồng như thế thì khổ cả đời. chia sẻ với e.

thanhtranglinh
10-17-2012, 02:29 PM
chúc mẹ nó vui vẻ trong cuộc sống

makeup_pro
10-19-2012, 10:34 AM
Mạnh mẽ lên các bà mẹ ơi ,bây h phụ nữ sống độc lập nhiều lắm ,mình tự làm ra tiền lo cho cs của mình mà ,những ngày nghỉ đưa con đi chơi ,hay tụ tập bạn bè cùng cảnh cfe hãy làm những gì mà trứoc vì phải chăm sóc chồng con không làm đc ,hãy chăm sóc bản thân mình đã bạn ah ,

giahuy_0207
10-19-2012, 11:22 AM
Mình cũng đã ly hôn được 1 năm , ngay sau ly hôn mình cũng có người yêu ngay, chàng người yêu của mình bây giờ là cũng đã từng ly hôn nuôi 1 con trai 9t. Mình thì nuôi con trai đc 5t , dù chàng cũng có vẻ tha thiết muốn lấy mình nhưng mình thấy nhiều cản trở quá, ví dụ mình cảm giác mẹ chồng tương lai của mình ko thích con trai riêng của mình, bà ý chỉ thích mỗi mình cháu trai của bà ý thôi, bà ý cũng tốt với mình, nhừng vẫn tỏ ý muốn mình đưa con trai mình về cho chồng cũ mình nuôi ( điều đó thì ko bao giờ xẩy ra đc với mình, con trai mình sẽ mãi bên mình dù mình ko cần lấy chồng nữa cũng đc ) . Chàng ny mình thì là dân "xã hội' nhiều lúc cư xử cũng ko đc văn hóa lắm ..hic trái ngược với mình là dân vp ...chẳng hiểu sao mà yêu đc nữa :( . chồng cũ của mình thì khá hợp về gia cảnh và học thức ...và chẳng hiểu sao nhiều lúc vẫn nhớ chồng cũ ghê ...hic vì mình quyết định nóng vội ly hôn quá chăng ( lỗi to nhất của ông ý là cố tình lờ sinh nhật vợ đi dù đang cãi nhau ) thế là tức lên làm đơn ly hôn ( tất nhiên là còn nhiều thứ bức xức khác ) ....Giờ mình rối qua chẳng biết nên tiếp tục với chàng mới này hay hối hận quay về năn nỉ cầu xin sự tha thứ từ chồng cũ (để con cái đc đủ bố mẹ , chồng cũ mình đến giờ vẫn chưa có một ai ) . Mọi ng nghĩ là chồng cũ mình có tha thứ ko ? và mình cũng có quá tàn nhẫn với chàng ny bây giờ ko ( vì chàng ý rất yêu mình,đã từng khóc vì mình vì mình đòi bỏ :-( .
* Mọi ng cho mình lời khuyên với ....mình thấy mệt mỏi và rối quá

makeup_pro
10-19-2012, 01:18 PM
Mình cũng đã ly hôn được 1 năm , ngay sau ly hôn mình cũng có người yêu ngay, chàng người yêu của mình bây giờ là cũng đã từng ly hôn nuôi 1 con trai 9t. Mình thì nuôi con trai đc 5t , dù chàng cũng có vẻ tha thiết muốn lấy mình nhưng mình thấy nhiều cản trở quá, ví dụ mình cảm giác mẹ chồng tương lai của mình ko thích con trai riêng của mình, bà ý chỉ thích mỗi mình cháu trai của bà ý thôi, bà ý cũng tốt với mình, nhừng vẫn tỏ ý muốn mình đưa con trai mình về cho chồng cũ mình nuôi ( điều đó thì ko bao giờ xẩy ra đc với mình, con trai mình sẽ mãi bên mình dù mình ko cần lấy chồng nữa cũng đc ) . Chàng ny mình thì là dân "xã hội' nhiều lúc cư xử cũng ko đc văn hóa lắm ..hic trái ngược với mình là dân vp ...chẳng hiểu sao mà yêu đc nữa :( . chồng cũ của mình thì khá hợp về gia cảnh và học thức ...và chẳng hiểu sao nhiều lúc vẫn nhớ chồng cũ ghê ...hic vì mình quyết định nóng vội ly hôn quá chăng ( lỗi to nhất của ông ý là cố tình lờ sinh nhật vợ đi dù đang cãi nhau ) thế là tức lên làm đơn ly hôn ( tất nhiên là còn nhiều thứ bức xức khác ) ....Giờ mình rối qua chẳng biết nên tiếp tục với chàng mới này hay hối hận quay về năn nỉ cầu xin sự tha thứ từ chồng cũ (để con cái đc đủ bố mẹ , chồng cũ mình đến giờ vẫn chưa có một ai ) . Mọi ng nghĩ là chồng cũ mình có tha thứ ko ? và mình cũng có quá tàn nhẫn với chàng ny bây giờ ko ( vì chàng ý rất yêu mình,đã từng khóc vì mình vì mình đòi bỏ :-( .
* Mọi ng cho mình lời khuyên với ....mình thấy mệt mỏi và rối quá
hãy làm theo con tim của mình bạn ah ,bây h mọi lời khuyên là thế đấy ,nghe đấy ,nhưng bạn vẫn làm theo con tim của mình thôi ,con người ai cũng có số phận an bài rồi ,mình cư sử với người này là đúng ,nhưng ng khác nhìn lại thấy sai ,tốt hơn là bạn cảm thấy ở bên ai thoải mái ,và lo lắng biết vì mình thì làm bạn ah ,có thể vẫn sớm để quyết định 1 cái gì đó ,hãy sống độc thân và lựa chọn kỹ để cho cả mình thật chín chắn nữa ,chúc bạn hp

giahuy_0207
10-20-2012, 08:29 PM
hãy làm theo con tim của mình bạn ah ,bây h mọi lời khuyên là thế đấy ,nghe đấy ,nhưng bạn vẫn làm theo con tim của mình thôi ,con người ai cũng có số phận an bài rồi ,mình cư sử với người này là đúng ,nhưng ng khác nhìn lại thấy sai ,tốt hơn là bạn cảm thấy ở bên ai thoải mái ,và lo lắng biết vì mình thì làm bạn ah ,có thể vẫn sớm để quyết định 1 cái gì đó ,hãy sống độc thân và lựa chọn kỹ để cho cả mình thật chín chắn nữa ,chúc bạn hp

Cám ơn bạn nhiều nhé, khi nào có dịp sẽ giao lưu cùng nhé mình cũng rất thích trang điểm :D

topaz2012
10-21-2012, 05:23 PM
Cám ơn bạn nhiều nhé, khi nào có dịp sẽ giao lưu cùng nhé mình cũng rất thích trang điểm :D

em nghĩ nếu mẹ nó còn tình cảm với chồng cũ thì k có gì phải ngại khi quay lại cũng chàng biến gương vỡ lại lành, và hơn hết điều này tốt cho con chị

tomyêu
11-03-2012, 01:49 PM
Bạn ơi hãy làm những gì tốt nhất với con yêu của bạn đấy mới là tất cả . Mỗi con người có số mệnh riêng cái gì đến sẽ đến , bạn mới có 7 tháng lên chưa thể thích nghi ngay với cuộc sống đơn thân nhưng rồi thời gian sẽ xóa nhòa tất cả hãy tìm niềm vui bên con trẻ và bạn bè thân thiết của mình . Đừng suy nghĩ nhiều mà bế tắc bạn ạ . Chúc bạn sớm lấy lại được cân bằng tâm lý để luôn luôn vui vẻ , cố gắng chăm sóc cho con yêu thật tốt nhé . Chào thân ái

nana123hy
12-05-2012, 09:25 PM
bạn nên tìm cho mình 1 mái ấm để làm chỗ dựa cho 2 mẹ con bạn ạ

zobykids
12-11-2012, 04:06 PM
Cái gì cũng có 2 mặt của nó hết. Bạn chưa nhìn thấy mặt tốt thôi. Chúc vui nhé!

taphilu
01-12-2013, 04:14 PM
Mình cũng là 1 SM li dị chồng được hơn 1 năm rồi , cũng có người đến với mình nhưng sao thấy khó mở lòng thế cứ lo đủ đường rồi lại ko dám , sợ con mình khổ rồi sợ mình khổ . . . đã hết lòng tin với tình yêu rồi hay sao ấy . . . buồn . Cũng biết sống 1 mình là khổ , lo cho con 1 mình cũng khổ nhưng đời có số rồi " cố cựa quậy lại thêm tróc vảy " . Ai có cùng tâm trạng , suy nghĩ chia sẻ với mình đi

má mì ^_^
01-12-2013, 04:22 PM
vaò mấy mục này thấy buồn buồn sao ý, minh cũng là phụ nữ đã ly hôn, mình nuôi 2 nhóc ..
đúng thật là nhiu lúc thấy buồn và thương con, ngày lễ tết con cái đc bố mẹ đưa đi chơi, còn mình thì 3 mẹ con lủi thủi chơi vs nhau .......~!~

tomyêu
01-12-2013, 09:29 PM
Đúng là sau ly hôn phụ nữ không khỏi thấy trạnh lòng khi nhin gia đình khác có đủ vc đi chơi vui vẻ nhưng bạn hãy nghĩ rằng nhiều khi họ lại thèm cuộc sống tự do như bạn đang có . Nêu thấy buồn 2 mẹ con bạn có thể đi xem phim hoặc tổ chức mời bạn bè thân tới nhà ăn uống cũng sẽ nhẹ đi rất nhiều bạn ah . Chúc bạn vững tin đừng gặm nhấm nỗi buồn nữa nhé .

thanhthuyna
01-14-2013, 02:53 AM
rồi chị sẽ tìm được người phù hợp với mình thôi, chúc chị hạnh phúc

haquynhhuong2004
02-23-2013, 10:52 AM
Mình ly hôn cũng 3 năm rồi, nhiều lúc cũng khao khát được che chở, yêu thương, nhưng giờ như con chim sợ cành cong, liệu có tìm được người thật sự tử tế, có thể làm người cha tốt của con mình không?

Cường_Sói
02-23-2013, 03:23 PM
Mối tình đầu tan vỡ đó là sự tổn thương đầu đời.
Gia đình tan vỡ thì lại là chuyện khác, nhất là khi có con rồi, càng phức tạp hơn
Đàn ông đôi khi dễ dàng hơn có thể do họ là "bọn vô tâm" hay có thể do quan niêm xã hội hay cái nhìn có thể dễ dàng hơn với họ
Thiên hạ bảo:
thằng đàn ông bỏ vợ (kiểu như đề cao đàn ông ấy, không tính loại bị vợ bó nhé, đa phần loại đó không dùng đc) thì hiếu gì đứa theo, có lấy vợ thì đó cũng là chuyện... hết sức bình thường
còn chuyện gái đã một đời chồng và tái giá thì chuyện đó lại đón nhận cái nhìn khắt khe hơn rất nhiều, nhất là khi lại có thêm đứa con nữa.
Nếu đã cháp nhận chia tay để giải thoát cho cả hai thì theo mình hãy quên cảm giác cô đơn đó đi và hay sống bằng những niềm vui của riêng mình chính là những đứa con.
Không chỉ bạn thấy chạnh lòng đâu mà chính con trẻ cũng thế. h bọn trẻ khôn sớm nên cũng hiểu chuyện nhiều. Trong mắt bọn nó bạn sẽ thấy đc nhiều điều hơn
có mẹ đã nói: ' nhiều khi nỗi cô đơn tự nhiên xâm chiếm cơ thể như một cơn gió lạnh tràn về ngập tràn trong hồn và trong tim, một cảng giác lạnh đến rùng mình, khó tả và muốn bật khóc, nấc nghẹn chỉ trực trào dâng trong cổ họng mà không làm sao thoát ra đc.
lúc đó chỉ biết nắm tay con mà lưng lưng nước mắt
buồn vì không thể cho con một gia đình trọn vẹn như bao đứa trẻ khác. buồn cho chính bản thân mình phai cố gắng bươn trải gấp đôi gấp 3 bình thường, buồn cho tương lai của mình nữa
nhưng đằng sau cái buồn đó là một trái tim quả cảm. nếu cứ chìm sau vào đó thì mãi không thoát ra đc
nhiều người tìm đến những người bạn để tâm sự, khỏa bớt nỗi lòng mình với một người khác giới cùng cảnh ngộ hay chỉ là một người bạn thân để khỏa lấp cảm giác đó
một số tìm đến những cuộc tình chóng vánh không kết thúc.
Nhưng tất cả những điều đó đôi khi chỉ làm cho nỗi đau thêm nhức nhối mà thôi

Mình nghĩ là cuộc sống có nhiều niềm vui. hãy lấy con cái làm niêm vui và niềm hạnh phúc nhất đời của mình, những khi cô đơn hãy ôm con vào lòng và nói với nó: mẹ đã không cho con được một người cha những mẹ cho con mái nhà và tình thương nhiều gấp 2 3 lần con ahf. hãy cho nó hấy tình yêu, niêm tim và nghị lực nơi bạn để đứa trẻ có thể cảm nhận và mạnh mẽ
còn chuyện kia sẽ ra sao nếu lại không toàn vẹn, có lẽ một lần đau khổ vì đổ vỡ đã là quá đủ rồi

topaz2012
02-23-2013, 05:23 PM
Mối tình đầu tan vỡ đó là sự tổn thương đầu đời.
Gia đình tan vỡ thì lại là chuyện khác, nhất là khi có con rồi, càng phức tạp hơn
Đàn ông đôi khi dễ dàng hơn có thể do họ là "bọn vô tâm" hay có thể do quan niêm xã hội hay cái nhìn có thể dễ dàng hơn với họ
Thiên hạ bảo:
thằng đàn ông bỏ vợ (kiểu như đề cao đàn ông ấy, không tính loại bị vợ bó nhé, đa phần loại đó không dùng đc) thì hiếu gì đứa theo, có lấy vợ thì đó cũng là chuyện... hết sức bình thường
còn chuyện gái đã một đời chồng và tái giá thì chuyện đó lại đón nhận cái nhìn khắt khe hơn rất nhiều, nhất là khi lại có thêm đứa con nữa.
Nếu đã cháp nhận chia tay để giải thoát cho cả hai thì theo mình hãy quên cảm giác cô đơn đó đi và hay sống bằng những niềm vui của riêng mình chính là những đứa con.
Không chỉ bạn thấy chạnh lòng đâu mà chính con trẻ cũng thế. h bọn trẻ khôn sớm nên cũng hiểu chuyện nhiều. Trong mắt bọn nó bạn sẽ thấy đc nhiều điều hơn
có mẹ đã nói: ' nhiều khi nỗi cô đơn tự nhiên xâm chiếm cơ thể như một cơn gió lạnh tràn về ngập tràn trong hồn và trong tim, một cảng giác lạnh đến rùng mình, khó tả và muốn bật khóc, nấc nghẹn chỉ trực trào dâng trong cổ họng mà không làm sao thoát ra đc.
lúc đó chỉ biết nắm tay con mà lưng lưng nước mắt
buồn vì không thể cho con một gia đình trọn vẹn như bao đứa trẻ khác. buồn cho chính bản thân mình phai cố gắng bươn trải gấp đôi gấp 3 bình thường, buồn cho tương lai của mình nữa
nhưng đằng sau cái buồn đó là một trái tim quả cảm. nếu cứ chìm sau vào đó thì mãi không thoát ra đc
nhiều người tìm đến những người bạn để tâm sự, khỏa bớt nỗi lòng mình với một người khác giới cùng cảnh ngộ hay chỉ là một người bạn thân để khỏa lấp cảm giác đó
một số tìm đến những cuộc tình chóng vánh không kết thúc.
Nhưng tất cả những điều đó đôi khi chỉ làm cho nỗi đau thêm nhức nhối mà thôi

Mình nghĩ là cuộc sống có nhiều niềm vui. hãy lấy con cái làm niêm vui và niềm hạnh phúc nhất đời của mình, những khi cô đơn hãy ôm con vào lòng và nói với nó: mẹ đã không cho con được một người cha những mẹ cho con mái nhà và tình thương nhiều gấp 2 3 lần con ahf. hãy cho nó hấy tình yêu, niêm tim và nghị lực nơi bạn để đứa trẻ có thể cảm nhận và mạnh mẽ
còn chuyện kia sẽ ra sao nếu lại không toàn vẹn, có lẽ một lần đau khổ vì đổ vỡ đã là quá đủ rồi

đến khi nào xã hội mới có cái nhìn dễ dàng hơn về một người phụ nữ đi bước nữa nhỉ. haiiiiz za..... mình nghĩ cái cảm giác được sống cho chính bản thân mình đáng quí biết bao, nhưng đôi khi bị người ta gọi là ích kỉ với con

Ansinhpc
02-23-2013, 05:27 PM

Thông cảm và sẻ chia cùng mẹ nó. Thực ra mẹ nó không cô đơn đâu ạ. Có niềm vui nỗi buồn mẹ nó có thể post lên đây để chia sẻ cùng mọi người ạ.

Vui vẻ lên và cũng đừng đánh mất mình trong những phút chống vắng ạ.

Mong hạnh phúc sẽ đến với chị.

nana196
02-25-2013, 11:25 AM
chia sẻ cùng bạn nhé, a mình cũng ly hôn và có 2 bé k bíêt bạn có thể cùng a mình chia sẻ k/?

maymancanam
02-25-2013, 06:07 PM
Em khuyên chị 1 câu thôi là Đừng nghĩ rằng sẽ bước thêm bước nữa nhé. ;) . Hoàn cảnh chị hiện nay chị rất cô đơn và thường dễ có những quyết định sai lầm

PHUONGPOSH
02-28-2013, 01:02 PM
chia sẻ với bạn, mình có mấy bà bạn sau khi li hôn ko vượt qua nổi sự cô đơn bh làm NT3 mà vẫn cứ tự huyễn hoặc ko cần lấy chồng, ko cần giàng buộc...

hoa quân
03-01-2013, 12:51 PM
nói j thì nói nhà ko có đàn ông thấy buồn và trống vắng lắm, chồng tớ ko tử tế nhưng tớ vẫn ko li hôn chồng tớ chỉ ở nhà chơi tớ nuôi, hihi nhưng nghĩ ko có thằng dàn ông trong nhà buồn lắm

Cuahangmo_Beyeu
03-03-2013, 11:05 PM

Mình nghĩ là bạn nên đi tìm một lớp học thêm gì đó hoặc làm những điều mà bạn đã dự định làm nhưng không làm đc vì bận chồng con ấy :) Đi học lớp học làm gốm với con neh :D, hoặc đi học lớp nấu ăn Pháp. Chỉ khi nào tâm hồn thoải mái và thật sự vui tươi thì mình mới có thể tìm thấy tình yêu của đời mình thôi bạn àh :D

topaz2012
03-04-2013, 01:58 PM
chia sẻ với bạn, mình có mấy bà bạn sau khi li hôn ko vượt qua nổi sự cô đơn bh làm NT3 mà vẫn cứ tự huyễn hoặc ko cần lấy chồng, ko cần giàng buộc...

làm người thứ 3 chắc là tự kỉ lắm , vào hoàn cảnh đó thì phải tự lạc quan như vậy thôi mẹ nó à, có kinh tế thì còn đỡ chứ k thì khổ lắm

monls
03-04-2013, 02:06 PM
Nếu là người có công việc ổn định thì ko sao, nhưng nếu là người nội trợ mà ly hôn thì quả là khó khăn đối với họ

Mẹ cò Ti
03-04-2013, 02:10 PM
Mình biết bạn đã trải qua rất nhiều khó khăn. Để được như ngày hôm nay vất vả lắm phải không? Thương bạn quá. Ly hôn là điều không ai muốn vì phụ nữ chúng mình thường trân trọng gia đình hơn đàn ông. Nuôi con một mình vất vả trăm bề, còn nợ nần phải còng lưng gánh vác. Bạn bằng tuổi mình, mình may mắn hơn bạn 1 chút vì gia đình chưa tan vỡ. Nhưng thật sự mình cũng chưa nói trước được tương lai. Mình chỉ biết nói rằng bạn hãy vững vàng lên nhé. Luôn có những người bạn tốt ở bên bạn, chia sẻ với bạn. Đừng vội vàng mà sai lầm thêm 1 lần nữa, khổ lắm. Ôm bạn và con 1 cái nhé. (u)

sachvietnam
03-04-2013, 02:45 PM
và anh đây, anh cũng mới ly hôn đc khoảng 3 tháng, và anh nuôi con gái gần 5 tuổi anh thấy rất hp khi có con bên cạnh, cố lên em, em còn có con cơ mà đó là hp lắm rồi em

Nhữ_Tú_Quyên
03-04-2013, 09:39 PM
Bạn của tôi ơi ! Lâu rồi ko thấy bà online ..chuyện ko may với bà xảy ra nhiều quá , tôi mất đt nên mất số của bà rồi ...lúc nào rảnh alo tôi nhé ...Ku bây h lớn lắm rồi nhỉ ...Cố lên nhé 2 mẹ con ...cho tôi hỏi thă, sức khỏe của mẹ bà nhé ...thỉnh thoảng giận nhau với bà nghĩ lại cũng vui chúng mình như trẻ con , h bà chuyển đi rồi nên chẳng biết sang nhà ai mà 888 ...Nghĩ mình khổ mà nhiều người còn khổ hơn cả mình nữa chứ ...!

tbshop2013
03-10-2013, 02:29 PM
Tại sao những người phụ nữ tốt không gặp những người đàn ông tốt

koreastyle
03-10-2013, 07:55 PM
mỗi người một hoàn cảnh khác nhau, chỉ biết nhìn con mà vui vẻ cố gắng sống tốt hơn thôi

phuongtrangstyle
03-11-2013, 10:04 AM
sau 6 năm chung sống với hi vọng là chồng em sẽ thay đổi.không r*** chè,cờ bạc,gái gú..thì em đã chính thức không tiếp tục hi vọng nữa..bọn em ly thân được 7 tháng chưa chính thức ly hôn..2 bên gia đình thì không muốn chúng em ly hôn nên mọi người vun vào và ép em phải quay về với anh ta.anh ta cũng dọa nếu em không quay về thì sẽ tiếp tục phá tiếp.Em thấy rất sợ và không muốn quay về.Em phải làm sao đây?? mọi người giúp em với

lehan
03-11-2013, 01:28 PM
Không biết các bạn khác thế nào. Nhưng với mình là rất khó. Mình ly hôn đã 10 năm, giờ vẫn chưa làm lại được cùng ai.
Mình quyết định sẽ làm mẹ đơn thân và đang tìm hiểu thủ tục. Dù biết làm mẹ đơn thân thì con mình sẽ thiệt thòi nhất.
Chúc cả nhà luôn hạnh phúc

xuka_tong
03-13-2013, 10:46 AM
Mình chỉ thấy tội những ai đã rơi vào hoàn cảnh này mà điều kiện kinh tế lại khó, rất khổ đấy. Ai có ông bà thì cũng đỡ vất vả rồi, mà còn không có điều kiện thì trăm đường khổ. Người ngoài bi h nhìn vào cũng khác, 1 bà mẹ đơn thân giàu có với 1 bà mẹ đơn thân nghèo, cùng là phụ nữ ly hôn, nhưng nếu làm ăn giàu có thì khác.hic, mong là mình đừng có nghèo

nemo168
03-13-2013, 10:56 AM
Cái gì đến thì cũng đã đến rồi. Vấn đề là cách bạn đối mặt với sự thật - cách đứng lên khi vấp ngã. Có 2 cách cho bạn chọn:
1/ Chết chìm với nỗi buồn, chán ngán cuộc sống, thay đổi cuộc sống theo cách tệ nhất có thể: Đi cặp với bất cứ người đàn ông nào mà bạn thích, tự hủy hoại cuộc sống của mình - cho đến lúc bạn thành 1 người đàn bà bỏ chồng nổi tiếng đến mức bất cứ thằng đàn ông nào cũng có thể đứng từ xa chỉ chỏ - ngủ với con này dễ lắm - lúc đấy bạn không bao giờ có thể đứng dậy được nữa.
2/ Cố gắng trong cuộc sống - công việc - khi bạn hoàn thiện mình - sẽ có người đàn ông tốt đến bên bạn. Hãy tỏ ra khó khăn với tất cả những người đàn ông muốn đến bên bạn - người yêu bạn nhất sẽ là người kiên trì nhất. Đừng tin vào bất cứ lời 1 thằng đàn ông nào đang có vợ mà bảo - anh với vợ anh không hạnh phúc - cho chúng nó biến đi - chúng nó chỉ cần thân xác của bạn thôi...
==> Gieo nhân nào gặt quả đấy, cũng đừng tự thu mình vào trong vỏ ốc - không chơi với ai cả - cẩn thận kẻo bị trầm cảm nhé. Chúc bạn hạnh phúc :)

Saigon'smile Spa
03-13-2013, 01:58 PM
Phụ nữ hiện đại có quyền yêu và hạnh phúc,kể cả họ đã từng dang dở nhưng trong hoàn cảnh của chị hiện tại, em không biết chị có còn tin vào ty nữa hay không, Song trước mắt, chị vẫn có cháu ở bên, hãy lấy đó là hạnh phúc của mình và sống thật tốt. Tuy nhiên, em cũng hiểu là phụ nữ trong hoàn cảnh như chị cũng sẽ rất cô đơn, nhưng hãy tìm và gửi gắm cho một người đàn ông thực sự và đừng làm mình tổn thương. Chị còn trẻ, hãy chăm sóc bản thân mình thật tốt bởi một phụ nữ đẹp và thành công không khó để tìm được một nửa như ý.
chúc chị hạnh phúc!

tbshop2013
03-15-2013, 03:25 PM
cứ nghĩ là mình đã vui với cuộc sống không chồng bên cạnh nhưng đôi lúc nhìn lại thấy cô đơn và vất vả lắm các chị ơi

ductinlaw
11-11-2014, 02:41 PM
Cùng tâm trạng với bạn :) mọi chuyện có thể giải quyết là mở rộng trái tim đón ng đàn ông tốt

Beocyeu
11-12-2014, 02:43 PM
Cùng tâm trạng với bạn :) mọi chuyện có thể giải quyết là mở rộng trái tim đón ng đàn ông tốt

Nhiều khi phụ nữ vẫn có thiên hướng muốn dựa nên thường mong ngừoi đàn ông tốt, lại có nghề nghiệp, lại có thu nhập để tự lập và che chở được cho cả mẹ cả con mình, thực sự đó là điều khó khăn bởi đàn ông như thế gái trẻ còn mơ huống chi chị em mình. Mà chả hiểu sao mình luôn tin không có ai yêu con mình được như chính bố mẹ nó. sao mà dám mong người khác như thế, nhất là nếu lấy mình người ta sẽ thiệt thòi, vất vả vì phải sẻ chia và phiền phức lây thì người ta càng dễ không thương con mình. MÀ cũng chả trách người ta được vì mình cũng chả thương ai được như con mình... Đó là cái khó của cảnh làm lại, có chăng lấy ai cũng hoàn cảnh như mình thì người ta thông cảm. Nhưng theo mình đừng vội nghĩ tới chuyện làm lại mà những phụ nữ đơn thân hãy nghĩ việc kiếm tiền làm giàu để lo cho mẹ và con cuộc sống đầy đủ, có điều kiện làm đẹp để trẻ trung xinh tươi, khi con lớn lớn có lấy ai thì lấy , lúc đó mình tự chủ mọi thứ đỡ phiền người ta hơn và con mình cũng đủ lớn để tự lập, thông cảm cho mẹ.

Me_KhanhVu
11-12-2014, 02:51 PM
Bạn hãy mạnh mẽ lên nhé, chỉ cần bạn có công việc tốt, vững về tài chính thì sẽ xử lý được hết.
Không phải phụ nữ đã ly hôn là thất bại đâu, nó sẽ là hướng đi lên cho bạn có cuộc sống tốt hơn như bây giờ nhé
Bạn hãy mở rộng lòng mình đón nhận người đàn ông yêu bạn thật lòng và sẽ chấp nhận bạn
Chúc bạn hãy tự tin thì mọi việc không có gì là khó với mình nhé!(u)(u)(u)

uatkimhuong229
11-13-2014, 02:25 PM
".....rồi bạn sẽ lại bừng sáng như hoa, bình thản như nước mặt hồ và tự do như chim trời. Ngày đó rồi sẽ đến, nhưng sớm hay muộn còn tùy vào bản lĩnh của bạn, bản lĩnh để chọn cho mình một thái độ sống, một con đường sống......"
Mình cũng nghĩ như bạn. Chuyện gì khó chứ vượt qua được khoảng thời gian thử thách này chẳng có gì khó khăn cả. Đến khi bạn bình thản được rồi, bạn quay đầu nhìn lại sẽ thấy thời gian đó mình đã u muội nhưng vượt qua cũng chẳng có gì khó

hoacat111
11-14-2014, 07:03 AM
Chào bạn thanhthuyvu,

Tận cùng không phải là chia ly…

Bài viết hay quá phải đăng nhập ngay để comment. Em muốn góp thêm 1 ý kiến nho nhỏ là, cho dù không có được kết thúc có hậu như chị nói, nhưng khi được là chính mình, không phụ thuộc vào ai cả, cũng rất vui và hạnh phúc. Hạnh phúc không phải là có người để yêu và hi sinh. Mà hạnh phúc là yêu và hi sinh cho người xứng đáng.

Bach_Hoa2010
11-14-2014, 07:23 AM
Chia sẻ cùng bạn , phụ nữ thường nhạy cảm , lo nghĩ nhiều . Mong bạn sớm tìm được bến đỗ bình yên.

Cheep.Audi
11-14-2014, 06:59 PM
Hãy vững tâm dồn tình yêu,tình cảm cho con mình,chuyện gì đến sẽ đến,không hấp tấp vội vàng,mình đã chót đứt gánh giữa đường thì đừng bao giờ phạm phải sai lầm nữa,chẳng thà ở một mình vui vẻ với con-tâm trạng thoải mái thư thái còn hơn ở hai mình mà suốt ngài phải sống kiểu chống đối không bằng lòng,mặc dù nhiều lúc thấy buồn,cô đơn,thèm khát sự hạnh phúc no ấm...hãy nghĩ đến tự do và vì con.Tôi là bố nhưng đi làm về thấy con cái mạnh khỏe vui vẻ,nô đùa với bố là vui rồi...ăn song đi ngủ quên đi chuyện đau thương tan vỡ đã qua..sống thanh nhàn không bị lo âu buồn phiền như hồi chưa ly hôn.chúc bạn mạnh khỏe,chăm sóc con tốt quên đi những cô đơn,hiu quạnh...mình còn trẻ mà,bao giờ con mình lớn đi học,biết chăm sóc trẻ...lúc đó rồi tính chuyện gia đình cũng không muộn mà ..!
Có mấy người đàn ông sau lh biết nhìn vào con để vui sống hả bố Thương Hận? Hầu hết các bố đều tranh thủ lao vào các cuộc vui thâu đêm suốt sáng mà khi có gia đình họ mơ cũng không có!

mebabyhieu
11-14-2014, 07:10 PM
Mẹ nó đừng nghĩ nhiều quá về vđ đó, hãy tận hưởng giây phút tự do, hãy đi chơi, vui vẻ cùng con mình, và bạn bè nữa, chứ bi h b lấy chồng tiếp rồi đàn ông nó lại phản bội nữa thì mệt lắm, đàn ông ko tật nọ thì tật kia

nhantranda196
11-14-2014, 07:24 PM
Đừng sợ phải làm lại mn ạ, cho dù thế nào thì cũng hãy nỗ lực và lạc quan sống. Trời k lấy hết của ai tất cả đâu, rồi mn sẽ lại gặp hạnh phúc mới.

thuyha1961
11-14-2014, 07:37 PM
Phụ nữ thường yếu đuối, luôn cần có một bờ vai dựa dẫm

Ly hôn là buồn là cô đơn rồi, nhưng đôi khi ly hôn lại tốt hơn là keo dài cuộc sống không hạnh phúc

Vfa làm lại thì khó hay dễ tùy từng người

AnhThienHD
11-16-2014, 10:39 AM
Cũng tùy thôi nhưng mình nghĩ nếu có người yêu thật lòng thi không gì là không thể nhóe :-\"

hangxachtayngachinhhang
11-17-2014, 09:58 AM
Không phải ai lấy chồng cũng được hạnh phúc ngay đâu bạn ơi.Có những người thì phải qua 2 lần đò mới hạnh phúc bạn ạ.Hãy chấp nhận và tiếp tục cuộc sống.

thienbinh_83
11-17-2014, 10:02 AM
Phụ nữ ly hôn, có cô đơn, làm lại có khó?????
Câu trả lời là không hề dễ. Nhưng chịu đựng mọi thứ, không dám ly hôn vì sợ này sợ kia thì mãi mãi sẽ không có cơ hội để làm lại.

hangxachtayngachinhhang
11-18-2014, 05:10 PM
Chấp nhận rồi đương đầu và thay đổi.

ngophuongan
11-22-2014, 03:40 PM
chị bay gio hte nào roi
chi phai thương xuyen giao lưu, di choi de tim cơ hôi chư