Có mẹ nào đã cho con dùng sữa non viên cho em kinh nghiệm với ah???

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi EMECUBIN2009, 18/11/2010.

1. EMECUBIN2009

EMECUBIN2009 Thành viên tích cực

Tình hình là con em rất không thích uống sữa nên em định mua sữa non viên cho bé dùng thử, có mẹ nào đã cho con dùng rồi thì chia sẻ cho em kinh nghiệm với ah. Bé nhà em chẳng chịu uống sữa nên còi vẫn cứ còi các mẹ ah.Hic!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi EMECUBIN2009
    Đang tải...

2. Khanh un

Khanh un C***ÊN TẤT QUẦN ĐỨC

Ðề: Có mẹ nào đã cho con dùng sữa non viên cho em kinh nghiệm với ah???

Mình chưa dùng sữa non viên cho con bao giờ, mà chỉ dùng sữa non bột thôi, lọ nhỏ ấy hoặc đóng từng gói nhỏ cho 1 lần dùng, 1 ngày dùng khoảng 3 gói ấy, cho lẫn vào đồ ăn hoặc sữa của bé.
    Thấy dùng cái đó tăng sức đề kháng cho bé, còn béo thì ko, nhưng giá hơi cao nên ko dùng nhiều vì giờ bé nhà mình lớn rui.
    Nếu bạn ở Hà nội thì hình như ở Thái Thịnh có cửa hàng chính của hãng sữa non, mua ở đó rẻ hơn đấy, dùng nhiều thì nên đến đó mua.

3. smartbabysuanon

smartbabysuanon Banned

Bé nhà bạn mấy tháng rồi? Nếu dưới 1 tuổi thì bạn dùng thử sữa non SMARTBABY for Newborn, còn hơn 1 tuổi dùng thử SMARTBABY for BABY 1-3 xem. Ở sữa này, Vitamin và khoáng chất được bổ sung ở mức liều phù hợp cho từng lứa tuổi, với khuyến cáo của FDA Hoa Kỳ và bảng khuyến nghị nhu cầu dinh dưỡng RNI ( Recommedet Nutrient Intakes).
    Chúc bé nhà bạn HAY ĂN CHÓNG LỚN nha!

4. SuanonColosvita

SuanonColosvita Banned

5. Trasua

Trasua Thành viên chính thức

e thì chỉ nghĩ là các con còn nhỏ, uống loại bột pha thành nước sẽ rất dễ uống hơn so với uống viên chứ ạ

6. EMECUBIN2009

EMECUBIN2009 Thành viên tích cực

Mình cũng nghĩ cho bé uống được sữa bột thì tốt nhưng bé nhà mình kg thích uống sữa mới khổ chứ, nên mình mới mua thử sữa viên cho bé ăn thì bé lại rất thích, mặc dù bé mới có răng nhưng ăn sữa viên nhìn ngộ lắm các mẹ ah.

7. Trasua

Trasua Thành viên chính thức

mẹ nó thử cho con dùng sữa non Colosvita như nhà e xem thế nào. 1 ngày con chỉ cần uống 1 gói 3g là đủ mẹ nó ah. mẹ nó pha vào sữa cũng được, mà nếu con ko thích uống sữa thì pha riêng 1 gói với 30-50ml nước ấm. cu tí nhà e uống ngon lành lắm. nó ko quá ngọt, lại thơm thơm (ko phải như sữa công thức nhé). e ko tả được.túm lại mẹ nó nên thử xem tn. Chúc 2 mẹ con như ý nhé hihi

8. Me Bo Bi

Me Bo Bi 0977.69.8448

nàng ơi, nhà tớ vừa ăn vừa bán sữa non đây ah ^^. Bé trên 3tuoi hãy dùng sữa viên. Còn nếu ko dùng sữa bột dễ hấp thụ hơn và nhiều chất hơn.
    Đối với bé nào lười uống sữa thfi đúng là sữa viên là giải pháp cực tốt. Ăn ngọt ngọt bùi bùi, dễ tan, nhai như nhai kẹo luôn. Cháu tớ chả bao giờ ăn sữa mà sữa viên nhai lấy nhai để, mẹ nó toàn phải phát từng 2 viên 1 lần, ko thì nó tự đổ cả vốc ra ăn 1 lúc lun :finga:
    Còn muốn béo thì bản thân sữa non ko làm cho béo nhưng nó giúp tăng cường đề kháng, khiến cơ thể khỏe, nhờ vậy mà bé ăn đc, hấp thu đc và thường là sẽ tăng cân đều. 2 bé nhà tớ ăn liên tục từ bé tí đến giờ, bạn bè, người thân dùng đều khen hết. Nếu mẹ nó muốn hỏi thêm thì add nick tớ để buôn dưa nhé. Rảnh mời mẹ nó ghé topic sữa non của nhà tớ.;) Tks