PDA

View Full Version : Cần giúp: Bé trên 3 tuổi uống sữa gì?

Rùa con
11-22-2010, 10:42 AM
Rùa con mình đang uống Wakodo, cũng gần 3 tuổi rồi. Nhờ các mẹ chỉ giáo bé trên 3 tuổi thì uống sữa gì là tốt nhất hé.

SKADA
11-22-2010, 10:50 AM
Rùa con mình đang uống Wakodo, cũng gần 3 tuổi rồi. Nhờ các mẹ chỉ giáo bé trên 3 tuổi thì uống sữa gì là tốt nhất hé.

Nếu con nhà em đang uống Wakodo mà vẫn tốt thì theo chị em nên tiếp tục cho bé uống sữa đó cho độ tuổi từ 3t trở lên. Thay đổi sữa nhiều cho con ko phải là 1 cách hay đâu!

Rùa con
11-22-2010, 11:01 AM
Nếu con nhà em đang uống Wakodo mà vẫn tốt thì theo chị em nên tiếp tục cho bé uống sữa đó cho độ tuổi từ 3t trở lên. Thay đổi sữa nhiều cho con ko phải là 1 cách hay đâu!

Cám ơn chị. Nhưng sữa Wakodo này chỉ dành cho bé dưới 3 tuổi thôi, không thấy họ ghi dùng cho bé trên 3t.

SKADA
11-22-2010, 11:07 AM
Cám ơn chị. Nhưng sữa Wakodo này chỉ dành cho bé dưới 3 tuổi thôi, không thấy họ ghi dùng cho bé trên 3t.

Thế à? Thế em thử cho bé dùng Meiji xem. CÙng dòng sữa của Nhật, chắc chất lượng cũng như nhau. Mà sữa Meiji lại cũng ko quá đắt. bé nhà chị ăn từ bé đến lớn đều ăn Meiji, chị thấy rất ổn.

Rùa con
11-22-2010, 11:10 AM
Thế à? Thế em thử cho bé dùng Meiji xem. CÙng dòng sữa của Nhật, chắc chất lượng cũng như nhau. Mà sữa Meiji lại cũng ko quá đắt. bé nhà chị ăn từ bé đến lớn đều ăn Meiji, chị thấy rất ổn.

Vậy Meijji cũng có sữa cho bé trên 3t hả chị? Bé chị đang uống hiện nay là loại sữa do công ty Meiji VN cung cấp hay là hàng xách tay thế?

Bống Linh Linh
11-22-2010, 03:18 PM
nếu dc chị tập cho bé uống sữa tươi cũng tốt lắm đó chị, e nhớ đọc ở đâu đó thấy bảo là từ 3-5 tuổi thì uống sữa tươi, 5 tuổi trở lên uống sữa Milu giúp phát triển chiầu cao ^^

Khanh un
11-22-2010, 05:11 PM
Vậy Meijji cũng có sữa cho bé trên 3t hả chị? Bé chị đang uống hiện nay là loại sữa do công ty Meiji VN cung cấp hay là hàng xách tay thế?

bạn mình bên Nhật bảo là sữa Mej Nhật bên đó chia làm 2 loại, loại cho dưới 6 tháng và trên 6 tháng, Hàng meoji việt nam thì hay bị quá date, còn bên Nhật thì chia ra hàng còn hạn lâu (3 năm) thì đắt hơn, hạn còn 6 tháng thì rẻ hơn chút.
Nếu có người xách tay về là tốt nhất, yên tâm là xịn ko bị pha hay nhái j cả, còn nếu ko có người quen thì bạn chấp nhận mua bên đó (giá rẻ hơn đấy ) nhưng lại chịu phí vận chuyển , nên tính tổng lại thì sẽ hơi đắt hơn.
Nếu bạn cần thì pm mình nhờ mua hộ .

Rùa con
11-23-2010, 02:03 PM
nếu dc chị tập cho bé uống sữa tươi cũng tốt lắm đó chị, e nhớ đọc ở đâu đó thấy bảo là từ 3-5 tuổi thì uống sữa tươi, 5 tuổi trở lên uống sữa Milu giúp phát triển chiầu cao ^^

Không biết sữa tươi thì mình nên cho bé uống loại sữa gì hé em hé? Khi bé 1 tuổi đã đau đầu chuyện đổi sữa, bây giờ 3t lại bắt đầu đau đầu tiếp đây :)

Rùa con
11-23-2010, 02:04 PM
bạn mình bên Nhật bảo là sữa Mej Nhật bên đó chia làm 2 loại, loại cho dưới 6 tháng và trên 6 tháng, Hàng meoji việt nam thì hay bị quá date, còn bên Nhật thì chia ra hàng còn hạn lâu (3 năm) thì đắt hơn, hạn còn 6 tháng thì rẻ hơn chút.
Nếu có người xách tay về là tốt nhất, yên tâm là xịn ko bị pha hay nhái j cả, còn nếu ko có người quen thì bạn chấp nhận mua bên đó (giá rẻ hơn đấy ) nhưng lại chịu phí vận chuyển , nên tính tổng lại thì sẽ hơi đắt hơn.
Nếu bạn cần thì pm mình nhờ mua hộ .

Chị xem thử trên web của Meiji bên Nhật thì sao không thấy họ ghi độ tuổi xài loại Hohoei này cho bé em hé?

NGOC-MIT
12-30-2010, 10:23 AM
Không biết sữa tươi thì mình nên cho bé uống loại sữa gì hé em hé? Khi bé 1 tuổi đã đau đầu chuyện đổi sữa, bây giờ 3t lại bắt đầu đau đầu tiếp đây :)

Mình nghĩ Mộc Châu, không biết theo các mẹ sữa tươi nào thì tốt cho bé ?

Me Bo Bi
01-03-2011, 04:16 PM

SỮa tươi nhà tớ dùng Ba Vì vì ngay gần nhà có đại lý Ba Vì hihi. Bé nhà tớ gần 2t đã đang tăng từ 1-2 bữa sữa tươi/ ngày đây. Tớ uống Mộc Châu thấy cũng ngon và cũng "tươi". Chứ mấy loại sữa tươi đóng hộp uống cái là biết pha nhiều sữa bột rùi.
Sữa tươi nhiều khoáng nên con uống thay nước lọc đc là tốt nhất, ko sợ béo phì, lại phát triển chiều cao. Sữa tươi cũng mát nữa. Về sau các con lớn bỏ hẳn sữa bột đi cho uống sữa tươi là đc các mẹ ah, vừa rẻ vừa tốt he he.
Nhà nào dùng cả sữa non như nhà tớ thì pha sữa non vào sữa tươi ngon vô cùng lun. Chọn loại sữa tươi ko đường í các mẹ ah, thơm ngon, tinh khiết, mát mát của sữa tươi + ngọt nhẹ nhẹ bùi bùi của sữa non: tuyệt lun. Vẫn đảm bảo công dụng tăng cường đề kháng cho hệ miễn dịch của sữa non mà các con uống còn vào mạnh hơn là sữa công thức ^^

Sapa
01-03-2011, 04:20 PM
3 tuổi thì uống sữa tươi, mình thì chọn sữa mộc châu vì chưa /không thấy có xì căng đan. Hy vọng mình đã chọn đúng
Nhược điểm của sữa mộc châu là hay hết hàng không đường thế nên khi nào có là mình phải mua cả thùng

Rùa con
01-03-2011, 04:23 PM
SỮa tươi nhà tớ dùng Ba Vì vì ngay gần nhà có đại lý Ba Vì hihi. Bé nhà tớ gần 2t đã đang tăng từ 1-2 bữa sữa tươi/ ngày đây. Tớ uống Mộc Châu thấy cũng ngon và cũng "tươi". Chứ mấy loại sữa tươi đóng hộp uống cái là biết pha nhiều sữa bột rùi.
Sữa tươi nhiều khoáng nên con uống thay nước lọc đc là tốt nhất, ko sợ béo phì, lại phát triển chiều cao. Sữa tươi cũng mát nữa. Về sau các con lớn bỏ hẳn sữa bột đi cho uống sữa tươi là đc các mẹ ah, vừa rẻ vừa tốt he he.
Nhà nào dùng cả sữa non như nhà tớ thì pha sữa non vào sữa tươi ngon vô cùng lun. Chọn loại sữa tươi ko đường í các mẹ ah, thơm ngon, tinh khiết, mát mát của sữa tươi + ngọt nhẹ nhẹ bùi bùi của sữa non: tuyệt lun. Vẫn đảm bảo công dụng tăng cường đề kháng cho hệ miễn dịch của sữa non mà các con uống còn vào mạnh hơn là sữa công thức ^^

Mình nghĩ Mộc Châu, không biết theo các mẹ sữa tươi nào thì tốt cho bé ?

Các mẹ chắc là ở HN rùi, mình ở Sài gòn, nghe danh sữa tươi Mộc châu hay Ba vì cũng lâu nhưng mà ở xa quá nên tiếc quá :(
Trong này thì có sữa tươi Long Thành, mình uống thấy cũng thích nhưng không biết chất lượng thế nào, mẹ nào đã từng cho bé uống cho mình comment với nhá.

NGOC-MIT
01-04-2011, 10:27 AM

Mẹ nó ơi cho mình hỏi mua Ba vì hoặc Mộc châu thì là loại đóng chai theo lít hay thế nào nhỉ, vì nghe mẹ nó nói là "Chứ mấy loại sữa tươi đóng hộp uống cái là biết pha nhiều sữa bột rùi" nên mình không hiểu, vì mình sợ mua sữa lít thì phải để lạnh sau khi mở hộp và chỉ dùng được trong 1, 2 ngày đúng không, mà để lạnh thì mỗi lần uống phải rót ra từ sơm, có lúc lại quên,, hihi, mẹ nó giải thích giùm tí nhé, cảm ơn mẹ nó trước.

lovesick
01-04-2011, 10:39 AM
mình cho con uống sữa tươi vinamilk, nếu mua đc loại thanh trùng ko đường fải bảo quản lạnh và hạn chỉ dùng trong 1 tuần khi chưa mở hộp. còn mở hộp rùi thì dùng ngay. Sữa này ng bán phải bảo quản lạnh, và hạn sử dụng ngắn, nên chỉ có đại lý to hay trong siêu thịi mới bán. Trc kai vinamilk chỉ có loạ chai 1l, giờ thì có laọi hộp 200ml rùi, nên mới cho con uống đc. chứ mua chai 1l mà ko uống hết thì phí quá.Chứ ko mua đc thì đành cho con uống sữa tiệt trùng hsd những 6 tháng (chẳng hiểu sữa TƯƠI gì mà lâu thế mà vẫn tươi dù KO CÓ CHẤT BẢO QUẢN theo qc của nhà sx). Hình như 2 loại sữa này công nghệ sx khác nhau, xử lý ở nhiệt độ khác nhau, trong đó sữa tiệt trùng là dùng sữa bột hoàn nguyên (đọc báo thấy thế, chứ hoàn nguyên theo mình hiểu là pha ra rùi xử lý nhiệt abc gì gì đó).Mình cho bé uống 1 bữa/ ngày. còn 2 bữa vẫn uống sữa của Nhật, nhạt nhạt, mát mát.

nti
01-04-2011, 11:23 AM
Các mẹ chắc là ở HN rùi, mình ở Sài gòn, nghe danh sữa tươi Mộc châu hay Ba vì cũng lâu nhưng mà ở xa quá nên tiếc quá :(
Trong này thì có sữa tươi Long Thành, mình uống thấy cũng thích nhưng không biết chất lượng thế nào, mẹ nào đã từng cho bé uống cho mình comment với nhá.

Sữa Meji mình hỏi người quen bên Nhật thì họ nói loại cho trẻ lớn không thấy có bán, chắc không có thì phải.

Con mình 15tháng đã tập cho uống sữa tươi Lothamilk rồi, thấy cũng ổn, bé cũng chịu uống. Các chị nào cho bé uống sữa tươi Longthanh vào comment thêm nha!

Rùa con
01-04-2011, 11:24 AM
mình cho con uống sữa tươi vinamilk, nếu mua đc loại thanh trùng ko đường fải bảo quản lạnh và hạn chỉ dùng trong 1 tuần khi chưa mở hộp. còn mở hộp rùi thì dùng ngay. Sữa này ng bán phải bảo quản lạnh, và hạn sử dụng ngắn, nên chỉ có đại lý to hay trong siêu thịi mới bán. Trc kai vinamilk chỉ có loạ chai 1l, giờ thì có laọi hộp 200ml rùi, nên mới cho con uống đc. chứ mua chai 1l mà ko uống hết thì phí quá.Chứ ko mua đc thì đành cho con uống sữa tiệt trùng hsd những 6 tháng (chẳng hiểu sữa TƯƠI gì mà lâu thế mà vẫn tươi dù KO CÓ CHẤT BẢO QUẢN theo qc của nhà sx). Hình như 2 loại sữa này công nghệ sx khác nhau, xử lý ở nhiệt độ khác nhau, trong đó sữa tiệt trùng là dùng sữa bột hoàn nguyên (đọc báo thấy thế, chứ hoàn nguyên theo mình hiểu là pha ra rùi xử lý nhiệt abc gì gì đó).Mình cho bé uống 1 bữa/ ngày. còn 2 bữa vẫn uống sữa của Nhật, nhạt nhạt, mát mát.

Bé trên 3t vẫn còn uống sữa của Nhật hở bạn? Bạn cho bé uống loại nào thế?

nti
01-04-2011, 11:51 AM

Thật ra sữa thì loại tươi thật sự, chỉ để đựoc mấy ngày thôi, phải bảo quản lạnh nữa, mà mở ra rồi phải uống ngay.
Còn sữa nước đóng hộp mà trước đây Vina sữa họ ghi là sữa tươi bán cả chục năm, thì thực chất nó là sữa hoàn nguyên, tức nhập sữa bột về pha lại với nước đóng hộp bán, vụ này cty Sữa Cô gái HL thì "đỡ" hơn bằng cách ghi là Sữa tiệt trùng (không có chữ "sữa tươi tiệt trùng"
Giờ thì Vina sữa họ ra loại sữa đàn bò, cam kết 100% mà vẫn để được lâu không hư, chắc đây là loại sữa tươi thật nhưng được xử lý nhiệt tiệt trùng nên để lâu được, nhưng nếu vậy thì cũng mất một số chất bổ. Mẹ nào rành confirm thêm nhe.

mebachtuyet
01-04-2011, 11:54 AM
Mình cũng thấy Mộc Châu rất tốt, nhất là loại k đường uống rất béo và ngon, lại k bị sâu răng như loại có đường. Bé nhóc của mình uống sữa này thấy đỡ táo bón lắm.
hơn nữa, Mộc Châu tuy hạn dùng ngắn nhưng đảm bảo là k pha thêm sữa bột như mấy hãng sữa khác trong nước vấn hay treo đầu dê, bán thịt chó.

Rùa con
01-04-2011, 11:58 AM
Sữa Meji mình hỏi người quen bên Nhật thì họ nói loại cho trẻ lớn không thấy có bán, chắc không có thì phải.

Con mình 15tháng đã tập cho uống sữa tươi Lothamilk rồi, thấy cũng ổn, bé cũng chịu uống. Các chị nào cho bé uống sữa tươi Longthanh vào comment thêm nha!

Lothamilk nhà mình cũng hay uống, thấy vị cũng ngon, lạt, có vẻ nguyên chất....mình thì không thích sữa của vinamilk, loại đóng hộp nói rằng sữa tươi nhưng khi uống vào thì ra nguyên vị sữa bột pha. Mình cũng địngh cho bé uống Lothamilk thử...mời các mẹ lại vào comment tiếp nhá :)

Coc_cu
01-10-2011, 11:06 PM
Mẹ nó ơi, uống sữa Physiolac đến hết 3 tuổi nhé, các mẹ cứ nghiên cứu nhé, thanks các mẹ.

mauthoigian
01-10-2011, 11:12 PM
Bé nhà tớ 18 tháng tớ chuyển sang sữa tươi 100% ấy ạ, trộm vía vẫn lên cân, vẫn phát triển chiều cao.

nti
01-11-2011, 11:35 AM
Bé nhà tớ 18 tháng tớ chuyển sang sữa tươi 100% ấy ạ, trộm vía vẫn lên cân, vẫn phát triển chiều cao.

Con bạn giống con mình, bé nhà mình 14 tháng là cho chuyển qua bú dặm thêm sữa tươi Long thanh rồi...

cloudnrose
01-11-2011, 05:24 PM
vote cho sữa tươi mộc châu, có 3 loại đường, ko đường, ko đường ko béo, mẹ cháu uống thấy dễ uống nhất, vị ngon hơn sữa ba vì --- ấn tượng xấu với sữa ba vì vì 2 lần mua về còn date 2 ngày mở ra đã chua lòm đóng cục rồi --- bây giờ đi mua toàn mở luôn ra ngửi xem bị chua chưa, chua thì trả lại luôn.
hồi xưa mẹ cháu chọn mộc châu cũng vì nghe 1 chị nói (chồng làm trong ngành y tế hay sữa gì ấy) là sữa tươi mộc châu là sữa tươi xịn, ko bị pha sữa bột.

mama_map
01-11-2011, 05:51 PM
bé trên 3 tuổi rồi thì bạn nên cho bé dùng sữa tươi đi là vừa hoặc nếu bé không thích sữa tươi bạn thử cho bé dùng Grow xem,giờ trên thị trường mới có thêm loại sữa tươi của hãng lactel sữa này thơm và có đường tự nhiên rất tốt cho các bé.

shopmebong
01-11-2011, 06:07 PM
Bé 3 tuổi, mẹ bé cho uống sữa grow xem sao, sữa dành cho bé từ 3-7 tuổi.

Me Bo Bi
01-13-2011, 05:07 PM
Mẹ nó ơi cho mình hỏi mua Ba vì hoặc Mộc châu thì là loại đóng chai theo lít hay thế nào nhỉ, vì nghe mẹ nó nói là "Chứ mấy loại sữa tươi đóng hộp uống cái là biết pha nhiều sữa bột rùi" nên mình không hiểu, vì mình sợ mua sữa lít thì phải để lạnh sau khi mở hộp và chỉ dùng được trong 1, 2 ngày đúng không, mà để lạnh thì mỗi lần uống phải rót ra từ sơm, có lúc lại quên,, hihi, mẹ nó giải thích giùm tí nhé, cảm ơn mẹ nó trước.

Ôi mẹ nó uống sữa tươi chai (sữa lít) và sữa túi/ hộp ko thấy khác nhau ạ? Sữa có 2 loại là sữa TIỆT TRÙNG và sữa THANH TRÙNG. Loại mà gần thiên nhiên nhất, tươi nhất là loại THANH TRÙNG. Loại này bảo quản tủ lạnh, chưa bóc chai thì để đc khoảng 2-3ngay. CÒn nếu bóc rồi chỉ dùng trong ngày thôi là sữa hỏng. Càng tươi càng nhanh hỏng. Vd: hồi trc tớ đi làm phải vắt sữa mình để nhà cho con ti, nếu quên ko để tu lạnh là đến chiều sữa hỏng ngay mặc dù lúc đó trời rất rét.
CÒn loại TIỆT TRÙNG là loại đã bị pha sữa bột vào rồi (vinamilk pha nhiều lượng sữa bột hơn cô gái hà lan, uống cái biết ngay). Loại này đóng hộp, đóng túi thoải mái. Để đc cả tháng. Nhưng mà nói thật là uống ko hề thấy thanh mát, tươi ngon như loại sữa lít đâu. Mặc dù ngoài vỏ ghi sữa tươi nhưng có tươi tí nào đâu. Uống thế thì thà uống sữa CT chất hơn nhiều.
Nếu mẹ nào chưa biết thì hi vọng thông tin của tớ giúp ích cho các mẹ.
Nhược điểm của sữa tươi THANH TRÙNG là hay hết hàng vì các đại lý toàn lấy sữa trong ngày và ko dám lấy nhiều, sợ bán ko hết thì để qua ngày sữa dễ hỏng. Nhược điểm nữa là vì nó chỉ THANH TRÙNG cho nên các bé dưới 1 tuổi nếu hệ tiêu hóa yếu uống vào có thể bị đi ngoài. Chính vì vậy con tớ gần 2tuoi t mới dám dùng và toàn pha sữa non uống cùng cho tăng đề kháng, đồng thời vừa uống vừa tăng dần dần liều lượng và số bữa/ ngày cho hệ tiêu hóa của con làm quen, thích nghi. Các bé trên 3t uống vô tư đi các mẹ ah.
Thêm 1 thông tin nữa cho các mẹ kiểm chứng chất lượng: ôx nhà tớ nhờ uống sữa tươi THANH TRÙNG nhá, hồi đang dậy thì ấy, chỉ qua 1 mùa hè lớp 10- 11 mà tăng 7cm chiều cao. Đến bg bố nó vẫn tranh uống sữa tươi với các con :))
Viết thế này chắc phải đòi Mộc CHâu với Ba Vì trả tiền quảng cáo cho mình mất =))

nti
01-13-2011, 05:19 PM
Thêm một thông tin các mẹ kiểm chứng, muốn có sữa tươi thì cty đó phải ở gần đồng cỏ nơi nuôi bò sữa! Nên cty nào quảng cáo sữa tươi 100% nhưng khu vực đó chẳng có con bò sữa nào thì cũng nên xem lại.

Me Bo Bi
01-13-2011, 05:20 PM
Thật ra sữa thì loại tươi thật sự, chỉ để đựoc mấy ngày thôi, phải bảo quản lạnh nữa, mà mở ra rồi phải uống ngay.
Còn sữa nước đóng hộp mà trước đây Vina sữa họ ghi là sữa tươi bán cả chục năm, thì thực chất nó là sữa hoàn nguyên, tức nhập sữa bột về pha lại với nước đóng hộp bán, vụ này cty Sữa Cô gái HL thì "đỡ" hơn bằng cách ghi là Sữa tiệt trùng (không có chữ "sữa tươi tiệt trùng"
Giờ thì Vina sữa họ ra loại sữa đàn bò, cam kết 100% mà vẫn để được lâu không hư, chắc đây là loại sữa tươi thật nhưng được xử lý nhiệt tiệt trùng nên để lâu được, nhưng nếu vậy thì cũng mất một số chất bổ. Mẹ nào rành confirm thêm nhe.

Đoạn đầu mẹ nó nói chuẩn lắm. VỤ Vina nhập sữa bột về pha đã lên phóng sự truyền hình cũng lâu lâu rùi đó.
Vina lúc nào chả quảng cáo là sữa tươi trăm phần trăm, e thuộc lòng quảng cáo lun :rock:, nhưng mà e thì e chả tin đâu.:p Kể cả loại mới- đàn bò, uống vào vẫn thấy là sữa bột. CÒn nếu có vụ xử lý gì đó đặc biệt thì đầu tiên là khoáng chất trong sữa sẽ mất hết, rồi đến các loại dinh dưỡng khác. Uống vào chả có tác dụng gì ngoài tác dụng tập ăn đa dạng cho con :cool: và tiện lợi nếu mang vác ăn uống ngoài đường lúc đi chơi. :roll:

Kút Kít
01-13-2011, 05:55 PM

Meiji, Wakodo, Icreo, Morinaga đều như nhau thui chị ạ! Wakodo thì mát nhất trong mấy dòng sữa Nhật và giá cũng rẻ hơn. Nếu đã uống được Meiji khi bé hơn 3 tuổi thì cả 4 loại kia đều uống được hết chị ạ! ^^ Các sữa Nhật đều bổ sung canxi cho bé nên nếu mà bé vẫn thích uống sữa thì chị cứ cho bé uống. Con của chị bạn làm cùng em vẫn đang cho cả 2 bé nhà chị ý, 1 cô 3,5 tuổi, 1 cô 2 tuổi uống wa số 9. Quan trọng là bé có thích k thui chị ạ! ^^

Rùa con
03-01-2011, 02:47 PM
Sau 1 thời gian ngâm cứu mình định cứ cho bé uống Wakodo tiếp thôi, nghe nói trẻ nhỏ uống sữa trẻ lớn thì khộng tốt, nhưng trẻ lớn uống sữa của trẻ nhỏ thì không sao phải k cả nhà?

yeuhung80
03-04-2011, 06:31 PM
Mình giơ tay xin phát biểu ý kiến nhé:
Trẻ 3 tuổi là uống được sữa tươi rồi, điều các mẹ quan tâm là chọn loại sữa nào và thế nào gọi là tươi? Tươi nghĩa là ko thể để lâu được, Thanh trùng sẽ được gọi là tươi, nhưng ko nên chuyển cho con từ sữa bột sang sữa thanh trùng vì cơ thể bé ko chịu được sự thay đổi vi khuẩn trong đường ruột. Còn sữa tươi tiệt trùng thì sẽ ko lo vấn đề này. nếu các mẹ sợ sữa VN (hoặc chưa đủ tin vào các hãng sữa trong nước, điều này là tùy nhé, mình cũng muốn ủng hộ hàng V lắm) thì lựa chọn sẽ là các sữa tiệt trùng nhập khẩu gọi là UHT sẽ đảm bảo hơn. Đúng là tùy vào vị giác của con thôi, con thích uống thì mẹ cũng phải theo thôi, nhưng trước khi con co quyền đó thì mẹ phải mua về đã, điều cơ bản khi mua sữa UHT thì các bạn dựa vào 1 số yếu tố sau nhé (trên bao bì):
- Protein (thông thường là nguyên kem là 3.5%, tuy nhiên có nhiều hãng sữa ở Úc có những cánh đồng cỏ tốt chỉ số này còn có thể lên đến 4.15%)
VD sua Moc chau:3.3g/ Vinamilk:3.0g/ Devondale: 3.2g/ Capucino (Duc): 3.8g, Dimes la bao nhieu quen mat roai:)
- Fat: de cho thay sua do co nhieu kem ko. VD: Moc chau: 3.5g/ Vinamilk:3.3g/Devon: 3.3g/ Capu: 2.6g
- Canxi: cái này quan trọng cho các con nè (vì canxi trong sữa là canxi dễ hấp thụ nhất)trung bình khoang 120mg, hoặc nếu các mẹ thấy con mình có hiện tượng thiếu canxi thì mua loại bổ xung thêm canxi cho các con uống nhé!
- Date sử dụng: quan trọng nhất là sữa đó có tổng date sử dụng là bao lâu, ví dụ sữa tươi mà để được 12 tháng thì nghe chừng độ "tươi" sẽ không được bằng sữa chỉ để được 4 tháng, tỷ dụ thế:) Các mẹ thử ra mua 1 hộp sữa thanh trùng mà uống thử xem...thơm, ngon tuyệt vì chi để được...vài ngày.
Tạm thế đã nhé, chúc các mẹ vui.

nti
03-04-2011, 08:09 PM
Con em 16 tháng là cho uống dặm thêm sữa tươi rồi, vì em nghe người nhà bên nước ngoài họ nói trẻ con bên họ trên 12 tháng là bắt đầu tập cho uống sữa tươi...

green_rose
03-06-2011, 03:41 PM
Bé Rùa đang uống Wakodo thì theo em mẹ nó cứ cho bé uống wokodo tiếp.Kòn nếu mẹ nó định cho bé uống sữa tươi thì mình giới thiệu mẹ nó sữa tươi không đường nguyên kem Oldenburger nhé.Sữa này vừa thơm vừa mát cả nhà mình và bé lớn 4 tuổi đang uống.Hơn nữa mình nên tập cho bé uống không đường từ bé để tránh thói quen ăn ngọt dễ mắc nhiều bệnh sau này.mẹ nó cần địa chỉ tin cậy để mua thi pm e giới thiệu cho.hehe

bavimilkshop
03-06-2011, 03:51 PM
Các chị nên cho các con uống sữa tươi, trẻ trên 1 tuổi là có thể cho uống sữa tươi rồi, trẻ dưới 1 tuổi thì không nên cho uống vì hệ tiêu hóa của bé còn chưa ổn định. Sữa tươi còn giúp trẻ không bị táo bón! Các chị nên cho bé uống thử 1 thời gian xem. Đối với những bé bị táo bón trường kỳ, các chị nên chọn loại sữa sống nguyên bơ, đun nóng để nguội vừa phải cho bé uống hàng ngày, khoảng 3 ngày đều đặn là bé giảm hẳn chứng táo bón. Bên nước ngoài, ít khi người ta dùng sản phẩm sữa bột, chủ yếu là sữa tươi nguyên chất. Chúc các chị sớm tìm đuợc sản phẩm phù hợp cho các bé.

Sữa tươi Nguyên Chất
Số 66/132, Cầu Giấy, Hà Nội (Sau Chợ Quan Hoa)
04 85 85 45 48/04 85 85 45 05

shopbaby123456
03-07-2011, 10:54 AM
Vì sao các mẹ không tìm thấy hoặc thấy rất ít loại sữa công thức cho trẻ trên 3 tuổi ở Nhật cũng như Châu âu. Vì trẻ trên 3 tuổi đã có thể dùng bữa chính giống người lớn, bé chủ yếu được bổ sung các chất trong bữa chính này. Thêm vào đó người ta có thể bổ sung dinh dưỡng cho trẻ bằng sữa tươi hoặc sữa CT nhưng với lượng ít bữa hơn lúc nhỏ.

Mình cũng có con gần 4 tuổi. Hiện mình chỉ cho cháu uống 2 cốc sữa/ ngày. Sáng ăn bánh ngọt + cốc sữa Pediasure Úc (vì bữa sáng quan trọng). Chiều đi học về uống 1 cốc sữa tươi. Còn lại là các bữa chính, hoa quả ăn ở trường và ăn cùng gia đình.

MeThienAnh
03-11-2011, 10:35 AM
tớ cũng băn khoăn cái này, tớ cho bé uống sữa tươi từ hơn 1T đến giờ hơn 2T rồi, tớ thỉnh thoảng xem quảng cáo là cũng hay bị lung lay vì các laọi sữa nhiều chất này nọ,hehe, nên lại băn khoăn con uống sữa tươi mãi thì có ổn không?
mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho tớ với :)

yeuhung80
04-18-2011, 02:37 PM
tớ cũng băn khoăn cái này, tớ cho bé uống sữa tươi từ hơn 1T đến giờ hơn 2T rồi, tớ thỉnh thoảng xem quảng cáo là cũng hay bị lung lay vì các laọi sữa nhiều chất này nọ,hehe, nên lại băn khoăn con uống sữa tươi mãi thì có ổn không?
mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho tớ với :)

Đừng lung lay mẹ nó ơi, cứ tưởng tượng thế này nhé: tại sao sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ......vì nó cân bằng, sữa bò tươi cũng vậy......nó cân bằng (chỉ đứng sau sữa mẹ) đó là lí thuyết nhé, còn thực tế phải là sữa được vắt từ con bò có đủ dinh dưỡng, được nghỉ ngơi để sản sinh ra sữa.... và quan trọng nhất là phải sạch, theo thiển cận + phân tích như trên của tớ..tớ cho con tớ uống sữa tươi của Úc tiệt trùng (tuy chưa thỏa mãn lắm vì thích uống sữa thanh trùng hơn, nhưng hổng có) nên đành theo phương án tối ưu này nhất (tại thời điểm này)...........

nti
04-18-2011, 03:23 PM
Vì sao các mẹ không tìm thấy hoặc thấy rất ít loại sữa công thức cho trẻ trên 3 tuổi ở Nhật cũng như Châu âu. Vì trẻ trên 3 tuổi đã có thể dùng bữa chính giống người lớn, bé chủ yếu được bổ sung các chất trong bữa chính này. Thêm vào đó người ta có thể bổ sung dinh dưỡng cho trẻ bằng sữa tươi hoặc sữa CT nhưng với lượng ít bữa hơn lúc nhỏ.

Mình cũng có con gần 4 tuổi. Hiện mình chỉ cho cháu uống 2 cốc sữa/ ngày. Sáng ăn bánh ngọt + cốc sữa Pediasure Úc (vì bữa sáng quan trọng). Chiều đi học về uống 1 cốc sữa tươi. Còn lại là các bữa chính, hoa quả ăn ở trường và ăn cùng gia đình.

Mình cùng quan điểm với mẹ này, mình cho bé uống sữa tươi khi bé đựoc một tuổi rưỡi rồi, vì bé lớn, chất dinh dưỡng bổ sung chủ yếu qua bữa ăn, và sữa trở thành món bổ sung thôi.

kittyquyen
05-04-2012, 06:49 AM
Trước con em chuẩn bị vào mẫu giáo cũng lăn tăn chuyển qua cho bé uống sữa tươi vì thấy không có sữa công thức nào cho bé trên 3 tuổi cả, thêm nữa đi học thế thì mẹ cũng chẳng pha sữa cho con uống thường xuyên được. Mãi sau này mới biết có sữa nước, với lại trẻ lớn vẫn có thể cho uống sữa công thức để bổ sung chất, nhất là những chất giúp phát triển chiều cao như canxi, photpho, vitamin D (sữa tươi có canxi nhiều chứ các chất bổ sung lại ít hơn hẳn sữa bột).

binnie556
05-04-2012, 07:08 AM
Trước con em chuẩn bị vào mẫu giáo cũng lăn tăn chuyển qua cho bé uống sữa tươi vì thấy không có sữa công thức nào cho bé trên 3 tuổi cả, thêm nữa đi học thế thì mẹ cũng chẳng pha sữa cho con uống thường xuyên được. Mãi sau này mới biết có sữa nước, với lại trẻ lớn vẫn có thể cho uống sữa công thức để bổ sung chất, nhất là những chất giúp phát triển chiều cao như canxi, photpho, vitamin D (sữa tươi có canxi nhiều chứ các chất bổ sung lại ít hơn hẳn sữa bột).

Nhà em cũng đang dùng sữa nước Grow Advance cho cu cậu đi học đây, cứ sáng sau khi ăn sáng xong là cho xơi 1 hộp, chiều đón về lại thêm 1 hộp nữa.

kittyquyen
05-04-2012, 07:19 AM
Các mẹ thông thái tư vấn giúp em là trên 3 tuổi thì sữa tươi và sữa công thức, món nào tốt hơn nhỉ? Vì nhiều mẹ khuyên uống sữa tươi nhưng em thấy sữa tươi không thể nào đầy đủ chất như sữa công thức được với lại sữa công thức nhiều loại còn giúp tăng cường hệ miễn dịch cho bé nữa cơ.

Theo mình thì sữa công thức tốt hơn mẹ nó ạ, vì trong thành phần sữa công thức thì nhà sản xuất đã cân đong hàm lượng và tỉ lệ các chất 1 cách hợp lý nhất cho bé dễ hấp thu và phát triển nhất rồi, lại còn bổ sung thêm đầy đủ chất hơn sữa tươi, giúp con mình phát triển tốt hơn. Như sữa Grow chẳng hạn, bổ sung Canxi, Photpho, Vitamin D và cả DHA, Isulin...nữa. Gần nhà em có mấy chị vẫn cho con uống sữa công thức dù con đã vào lớp 1, trộm vía thấy cu con chỉ cao ghê gớm.

huongng85
05-04-2012, 07:28 AM
Trên 3 tuổi thì dễ rồi mẹ ơi, lúc này hệ tiêu hóa bé cứng cáp rồi, mình cứ chọn sữa nào phù hợp với bé nhất thôi, mẹ lưu ý thông tin dinh dưỡng trên bao bì sữa ấy ạ.

huongng85
05-04-2012, 07:38 AM
Bé nhà mình cũng hơn 4 tuổi rồi, chẳng biết nên uống sữa gì nữa, từ lúc 2 đến giờ chỉ uống Hipp3 thôi. Trộm vía là con cũng thích uống, khỏe mạnh và vẫn lên cân đều. Vậy nên mình có nên đổi sữa cho con ko? Nếu đổi thì sữa gì bây giờ? (bé nhà mình dễ bị táo lắm, uống Hipp bé output tốt hơn nhiều).

Nếu bé vẫn đang lên cân, tăng chiều cao tốt thì đâu cần đổi sữa làm gì ạ, bé đang hợp sữa thì mẹ cứ cho bé uống tiếp đi ạ.

enmuaxuan
05-05-2012, 04:11 PM
Nếu trên 3 tuổi rồi\, mà bé phát triển cân nặng chiều cao bình thường, ko còi hoặc lười ăn thì uống sữa tươi tốt rồi mẹ nó ạ. Sữa tưoi ở VN tớ thấy có Mọc châu và TH là Ok nhất, nguyên chất, uống vào thấy đúng là vị sữa ko pha.

hungminh123
05-06-2012, 10:39 PM
Mình đang phân phối sữa Friso sản xuất tại Hà Lan, mời các mẹ ghé thăm có sữa dành cho các bé từ 0 đến trên 2 tuổi nhé.

Friso Peuter Groeimelk 2 + là công thức đặc biệt cho các nhu cầu dinh dưỡng của trẻ em từ 2 tuổi trở lên. Nó chứa các chất dinh dưỡng bổ sung não của trẻ em ở độ tuổi này nó rất cần cho sự tăng trưởng và phát triển tối ưu của não. Vì lý do đó, Sữa Friso Peuter Groeimelk 2+ có thêm các thành phần DHA, sắt, vitamin C và các axit béo khỏe mạnh .....giúp bé thông minh hơn và phát triển chiều cao nhanh hơn.

Nhật Minh nhà mình 3,5 tuổi nên uống số 2+ ( số này dành cho bé từ 2 tuổi trở lên ) bao gồm 25 loại vitamin và các khoáng chất quan trọng cho trẻ ở độ tuổi này

http://i1136.photobucket.com/albums/n481/hungminh123/VN/IMG_0061.jpg

Mẹ Zinne
05-09-2012, 12:20 PM
Chị gái em cho cháu uống sữa hươu cao cổ (em cũng ko nhớ tên là gi :confused:), hình như loại sữa này dành cho trẻ từ 3 tuổi trở lên các mẹ ạ. Em thấy cháu phát triển cả về chiều cao và cân nặng khá tốt.

BEYEUCUAME'S SHOP
05-09-2012, 12:43 PM
Chị gái em cho cháu uống sữa hươu cao cổ (em cũng ko nhớ tên là gi :confused:), hình như loại sữa này dành cho trẻ từ 3 tuổi trở lên các mẹ ạ. Em thấy cháu phát triển cả về chiều cao và cân nặng khá tốt.

mẹ nó ơi cái sữa ấy gọi là Grow nhé, Sữa này dùng rất tiết kiệm hộp to 1.8 kg hơn 500k thui à. canxi thì khủng đó. Khoảng 200mg/ 100ml đấy ạ. Nói chung dùng ổn ạ.

Bin Ben
05-11-2012, 02:09 PM
mẹ nó ơi cái sữa ấy gọi là Grow nhé, Sữa này dùng rất tiết kiệm hộp to 1.8 kg hơn 500k thui à. canxi thì khủng đó. Khoảng 200mg/ 100ml đấy ạ. Nói chung dùng ổn ạ.

Mình mua thử hộp Grow Advance nắp xanh thì thấy thành phần chẳng khác gì so với Friso xanh ở nhà cả, mà lại táo hơn nữa ( chắc do dòng Abott nóng)
Mà uống friso thì chẳng lên cân.
Có mẹ nào cho con dùng Gain Kid k ạ? Nghe nói tốt hơn Grow mà nhỉnh giá hơn tí thôi.

xykabin8311
06-09-2012, 11:21 PM
mẹ nào có bé trên 2 tuổi thi vào tham khảo nhé http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/588169-sữa-giúp-bé-tăng-cân-mẹ-đỡ-đau-đầu!

MeBeCuncon1
07-03-2012, 08:58 PM
nếu con bạn tren 3 tuổi thì bạn thử qua topic mình tham khảo nhé,sữa của minh là dóng sữa siêu sạch rất an toàn cho bé,mình không quảng cáo đâu nhé,vì mình thấy nó thục sự tốt,bạn tham khảo nhé

boorin
07-04-2012, 02:50 PM
Bé trên 3 tuổi thì rất nhiều sự lựa chọn rồi mẹ nó ạ.
Mẹ nó thử dùng sữa dê nguyên chất cho con xem, bé nào dùng sữa dê thì tuy không lên cân nhanh vù vù nhưng được cái chiều cao rất cải thiện nhé mẹ nó. Bên mình cung cấp các loại sữa dê New Zealand , sữa dinh dưỡng Vitaplan vị dâu, socola và vani (nhiều bé thích lắm đấy, trong đó có con mình, suốt ngày đòi uống sữa socola)
https://lh5.googleusercontent.com/-6ZbD08i9Lq4/T-Qnn8SZ2NI/AAAAAAAAB5s/vv2YIMlS-WE/s512/suade.JPG

https://lh5.googleusercontent.com/-G32v26gQ4wA/T-QHW55ZYPI/AAAAAAAAB5Y/KP_5A-pMoa4/s500/Sua%2520de%2520Healtheries.jpg

https://lh6.googleusercontent.com/-uUx-syslqgY/T-qDmil1wsI/AAAAAAAAB6U/eeHYOULczhk/s401/080407140253-580-835.jpg

https://lh6.googleusercontent.com/-qsqRC-7rkJI/T-qDmg4Z77I/AAAAAAAAB6Q/TDq8ovOs7js/s500/VITAPLANc20VIu20DAUo201.jpg

chich 1b
07-04-2012, 03:05 PM
nhà m thì vẫn 2 bữa sữa bột CGHL vào sáng và tối (nàng ấy thích sữa bột), đi lớp thì có 1 bữa sữa (ko biết sữa gì nữa). đi học về hoặc ăn tối xong là 1 hộp CGHL 110ml. sữa tươi mua cả thùng mà uống thì chậm quá có chăng uống vào CN.

Trang_MẹChípxinh
07-04-2012, 03:14 PM
Trên 3t tớ cho dùng sữa tươi hết , ngày đc mấy trăm ml thôi

vankhanh2009
07-04-2012, 04:06 PM
bé nhà mình 2 tuổi bắt đầu không chịu uống sữa công thức mà chuyển sang uống sữa tươi luôn, sáng 1 hộp, buổi tối trước khi đi ngủ 1 hộp 110ml, ở lớp bữa có sữa bữa không.

aquarius1011
07-07-2012, 12:02 PM
con tớ trên 3t tớ cho dùng sữa tươi :)

unin79
07-09-2012, 12:34 PM
Con nhà mình uống sữa tươi nhưng vẫn phải có 1 bữa sữa bột, mình cho uống Grown cho phát triển chiều cao. Nhưng hết 2 hộp 1.8 rùi mà vẫn chưa thấy lên 1 cm nào hic

methuongbilam
07-09-2012, 10:38 PM
Bé nhà mình 3t vừa cho đi bộ đội hôm hè,uống 1 ngày 2 hộp cô gái hà lan,2 cữ sữa bột.

me_minhtrang
07-09-2012, 10:49 PM

mẹ nó cho uống thập cẩm các loại sữa ấy, như vậy tốt nhất. vì trong mỗi loại sữa có những chất khác nhau. con mình ngày trước ko có điều kiện toàn uống sữa hộp và sữa bò, dê.... trộm vía thía mà cũng mũm mĩm.hihi

beconmy
07-09-2012, 11:40 PM
Con mình bbước qua tháng thứ 32 thì mới dừng sữa bột, đang cho uống hoàn toàn sữa tươi. Hộp nhỏ thì xài bt như CGHL, Vinamilk, kèm theo Devondale full cream. Mình cũng chả ưa mấy loại VNM, CGHL nhưng nó tiện và con mình thích. T.g hơn nửa năm con mình chả tăng cân nữa, cứ ở mức 17-18kg, còn chiều cao thì cũng lên chút chút. Mình theo dõi thử vài tháng uống sữa tươi hoàn toàn xem thế nào, chứ mình thấy Trẻ em nước ngoài cũng chủ yếu là sữa tươi sau 1 tuổi.

phuocnam
07-10-2012, 07:52 AM
Bé mình cũng hơn 3 tuổi rồi, đợt ốm vừa rồi mình mua Pediasure cho uống buổi tối, ban ngày 4 hộp TH.Dùng được 2 hộp sữa bột trộm vía bé đỡ lắm tăng được 1kg, đôi khi mình pha sữa tươi và thêm ít sữa Pedia cho bé đỡ ngán.

Monalisa Miky
07-10-2012, 03:05 PM
Chào các Mẹ!
Mình bổ sung thêm dòng sữa dê Amaltyea (http://mebe24h.com/index.php?option=com_content&view=article&id=229:sa-danh-cho-tr-em-va-ngi-ln-qamalteyaq&catid=65:thong-tin-sn-phm&Itemid=135) dành cho trẻ trên 3 tuổi, bà bầu, sau sinh và người lớn đây. Mời các mẹ tham khảo xem có hữu dụng ko nhé.
Thanks chủ top và các mẹ nha

thanhson1975
07-26-2013, 11:12 PM
bé nhà mình gần 3t rồi mà mình cũng không biết đổi sữa gì bây giờ. uống Pediasure từ lúc 1,5 tuổi,

BEYEUCUAME'S SHOP
07-27-2013, 08:48 AM
bé nhà mình gần 3t rồi mà mình cũng không biết đổi sữa gì bây giờ. uống Pediasure từ lúc 1,5 tuổi,

các mẹ nhà mình hay dùng nhất là Grow để phát triển chiều cao cho con. Hộp đó thường có trọng lượng 1.8 kg và giá khoảng hơn 600k

HaLinh2412
07-27-2013, 12:55 PM
Bạn cho con uống sữa tươi xem sao? Trên 3 tuổi thì nên uống sữa tươi để hấp thụ dinh dưỡng tốt hơn và cũng đỡ phải pha sữa lạch cạch.

mecubi14
07-27-2013, 02:54 PM
tầm tuổi này cho con uống sữa tươi đóng hộp cũng tốt các loại rất nhiều trên thị trường như của vinamilk và mộc châu,TH-trumilk...

BEPANDA
07-27-2013, 03:00 PM
Mình thấy từ khi cho Panda uống Abbot Grow dành cho trẻ từ 3-6 tuổi , hơn một năm nay hầu như không đi bác sĩ nữa, không bệnh vặt nữa, trộm vía con, ngày xưa mới tắm xong mà nó chạy ào vào phòng máy lạnh là a lê hấp, ho ngay, sốt ngay, bi giờ thì nhiều lúc mình hơi đểnh đoảng tí, cho nó tắm bồn ngâm nước lâu tí, mà nó vẫn khỏe mạnh .Nhờ cơ thể nó phát triển , có sức đề kháng, mà cũng nhờ sữa nữa, mỗi ngày nó uống nửa lít sữa Abbot.

Mình sẽ cho Panda uống đến 12 tuổi luôn loại Abbot này . Vì có Abbot dành cho bé từ 6-12 tuổi mà, sau đó chuyển sang uống sữa tươi, sữa dê ...

BEPANDA
07-27-2013, 03:01 PM
các mẹ nhà mình hay dùng nhất là Grow để phát triển chiều cao cho con. Hộp đó thường có trọng lượng 1.8 kg và giá khoảng hơn 600k

Giá này sao rẻ vậy em .Abbot Grow chị mua 1.8kgs là 1 triệu mà ...Mà không phải hàng lúc nào cũng có đâu, có khi đi rạc chân mấy cửa hàng mới có ...

Minh Liberi
07-27-2013, 03:19 PM
Giá này sao rẻ vậy em .Abbot Grow chị mua 1.8kgs là 1 triệu mà ...Mà không phải hàng lúc nào cũng có đâu, có khi đi rạc chân mấy cửa hàng mới có ...

Nhà em mua hộp 900gr cũng chưa đến 300k chị ạ :( Thế là sao nhỉ! Hay là sữa nhập và sữa liên doanh khác nhau ạ?

cunxinh2410
07-27-2013, 04:35 PM
Con nhà mình toàn uống celia và physolac, có lần mua sữa oganic của mỹ nhưng bé ko thích, hi hi

Coc_cu
07-27-2013, 06:57 PM
Các mẹ cho bé uống thử dòng kanny của Hà Lan có rất nhiều vitamin đặc biệt là vitamin D giúp phát triển chiều cao. Nhà e đang có chương trình khuyến mại và giá hấp dẫn. Mẹ nào có nhu cầu dùng thử pm e nhé. Thanks.

vanthao.nguyen
07-28-2013, 09:59 AM
Bạn có thể cho con uống sữa nguyên kem Lactel của Pháp hoặc sữa Neubuger của Đức cũng được.

cindyvn
07-28-2013, 10:02 AM
Chị cho bé uống pedia sure cũng được đây là dòng dinh dưỡng có thể cho bé uống đến 10 tuổi ạ.

thiennghia
07-28-2013, 10:54 AM
Trẻ nhà bạn trên 3 tuổi rồi. Thì nếu bạn muốn cho con uống sữa công thức thì nhà mình đang có sữa GALLIA số 4 dành cho trẻ trên 2 tuổi trở lên bạn ạ. Hàng của mình xách tay 100% từ pháp bạn nhé.Sứa này có tác dụng giúp trẻ tiêu hóa tốt và phát triển chiều cao bạn ạ.

bedoremon
07-28-2013, 11:07 AM
thực ra thì trên 3 tuổi các bé có thể uống rất nhiều loại sữa mẹ nó à nhưng cái quan trọng là bé nhà mình họp với loại sữa nào thôi mẹ nó có thể cho con uống thử sữa galia3 của Pháp chẳng hạn sữa này rất mát tốt cho hệ tiêu hóa con nhà mình bé cũng uống loại sữa này mình thấy cũng rất tốt mẹ nó à nhưng nếu KT tốt thì mẹ nó nên dùng hàng xách tay nó cũng ko đắt lắm đâu mẹ nó cứ thử cho bé uống 1 tháng thì sẽ bít là bé có hợp với sữa hay ko rồi lại tính tiếp

Lavenders Shose
07-28-2013, 11:10 AM
Bạn có thể cho con uống sữa nguyên kem Lactel của Pháp hoặc sữa Neubuger của Đức cũng được.
Chị ui, thế sữa Nutribent thì sao ah?con e đợt này toàn dùng sữa đó

Lavenders Shose
07-28-2013, 11:15 AM
con mình uống Nutribent, hôm trước được cho 1 hộp Enfagrow mình pha cho cu cậu uống, nhưng cu cậu bảo mẹ pha đặc quá, ngọt quá con ko uống. mình có uống thử sửa Nutribent thấy sữa này có độ ngọt vừa phải có vẻ dễ uống. Truoc đây mình cũng cho bé uống S26, Pedia Sure, cả vinamilk nữa. Con thích sữa gì, và mình thấy uống con lên cân thì cho con dùng bạn ah

bedoremon
07-28-2013, 01:47 PM
đúng là ko quan trọng là sữa gì đắt hay rẻ đâu mấy mẹ ạ quan trọng là con mình uống thấy hợp lên cân đều là ok mà đâu cứ phải là sữa đắt tiền mới là tốt đâu có khi sữa dắt mà con lại ko hợp ý chứ

thanhson1975
07-28-2013, 11:16 PM
mình thấy các mẹ nói cho trẻ trên 3 tuổi uống sữa tươi pha thêm 1 thìa pediasure thì pha thế nào, sữa tươi phải giữ lạnh cơ mà. Mẹ nào biết chỉ cho mình với.

chien
07-29-2013, 12:43 PM
đúng là ko quan trọng là sữa gì đắt hay rẻ đâu mấy mẹ ạ quan trọng là con mình uống thấy hợp lên cân đều là ok mà đâu cứ phải là sữa đắt tiền mới là tốt đâu có khi sữa dắt mà con lại ko hợp ý chứ

Chuẩn đấy, quan trọng nhất vẫn là con mình hợp sữa nào. Nhưng bé trên 3 tuổi thì nên chuyển sang sữa nước nhiều hơn, còn sữa bột thì dùng loại sữa giúp bé tăng cường chiều cao, thể chất, trí tuệ

lubutan2
07-31-2013, 02:43 PM
trên 3 tuổi nên cho bé uống sữa tuơi và sữa non được rồi đó bạn

phamhue.ttqd
07-31-2013, 02:49 PM
giờ con nhà mình gần 3 tuổi mà đã không còn hứng thú uống sữa tươi nữa rồi. chắc tiến tới bỏ sữa luôn thôi

BEYEUCUAME'S SHOP
07-31-2013, 03:20 PM
bé 3 tuổi là độ tuổi pt chiều cao vậy nên các mẹ nên cho con dùng các dòng sữa số 4 hoặc Grow .

nti
07-31-2013, 05:42 PM
giờ con nhà mình gần 3 tuổi mà đã không còn hứng thú uống sữa tươi nữa rồi. chắc tiến tới bỏ sữa luôn thôi

Tuổi này hệ tiêu hóa bé phát triển ổn rồi, tập cho uống sữa tươi và duy trì đi chị, tốt cho chiều cao của bé...

hanyen
08-01-2013, 01:12 AM
có nhiều loại lắm mẹ nó à, mẹ nó thử mua một số loại xem bé thích và hợp với loại nào, nutifood có sữa dành cho bé trên 3 tuổi đấy mẹ nó tham khảo thử xem

metomcat
08-01-2013, 02:52 PM
đặt gạch hóng hớt, toàn thấy sữa đề cho trẻ từ 1-3t, ko biết 3t m chọn sữa j cho con đây

cugaushop
08-02-2013, 12:12 AM
Picot đi b ơi
Sữa nhập khẩu nguyên lon của pháp

quynhsaukiu
08-02-2013, 03:57 PM
em toàn mua sữa Mộc Châu ở Cát Linh .hi :)

mekhoithoi08
08-02-2013, 04:02 PM
3t cho bé uống sữa tươi đc rùi mn ah

lobamart
08-02-2013, 04:29 PM
Thân gửi mẹ!
Bên em đang cung cấp sản phẩm dinh dưỡng từ VDD kính mong mẹ và bé tham khảo các sản phẩm trên website: tqn.vn hoặc https://www.facebook.com/pages/Lobamart/490362441052707?ref=hl để được tư vấn hay cung cấp các thông tin về dinh dưỡng cho bé.

thuytt_hut
08-02-2013, 05:13 PM
Nhà tớ đang cho con uống Abbot thấy cũng ổn

Mẹ_Xíu
08-03-2013, 01:20 AM
Trời, mẹ nó mua giá cao thế... sợ quá. Tớ mua đợt trước cũng 600, giờ mới tăng giá thì thành hơn 700, nhưng ko thể vọt lên 1tr được, hức.

0983334162
08-03-2013, 09:14 AM
con uống wl hợp vơi con thì mẹ nó cứ tiieeps tục cho con uống sữa đó đi thay đổi sữa cho con cung ko phải chuyên đơn giản đâu . chúc mẹ nó chăm con tôt