PDA

View Full Version : Cần giúp: Nhật ký ăn kiêng Low Carb của tớ đây, các mẹ cổ vũ và góp ý với nào.

inbeo
11-22-2010, 03:52 PM
CV của tớ
* lúc chưa sinh bé: cao 1m57, nặng 52kg
* Lúc mang bầu: tăng 25kg
* Đẻ xong còn: 73kg
* Con 2 tuổi: mẹ còn 56kg nhưng bụng lúc nào cũng như mang bầu 3 tháng.
Mình cũng nhiều lần quyết tâm giảm cân, giảm số đo vòng bụng bằng thể dục, bằng giảm ăn... nhưng bất thành vì lười vận động và vì thèm ăn.
Đợt này, mình ngó qua phương pháp giảm cân low carb, thấy có vẻ phù hợp nên lại đặt quyết tâm cao đây.
Mình áp dụng lowcarb dần dần để cho cơ thể thích nghi.
10 ngày đầu:
ăn sáng lúc 9h hoặc 10h, ăn bình thường: phở hoặc bún hoặc miến.
Trưa nhịn.
Tối ăn ít cơm (từ 1 bát giảm dần xuống nửa bát)
Bắt đầu quá trình ăn kiêng low carb
*19/11/2010:
- Sáng: 2 quả trứng vịt lộn ngải cứu
- Trưa: nhịn
- Chiều: nộm bò khô
- Tối: thịt gà rang + rau muống luộc
* 20/11/2010:
- Sáng: 3 quả trứng vịt lộn
- Trưa: ăn thịt nướng thoải mái (đi nhậu nhẹt ở nhà người quen), không ăn ngũ cốc.
- Chiều: buồn mồm nên ăn nộm bò khô rồi sau đó xơi mỗi 1 quả bưởi ngọt (vụ này hơi vi phạm nguyên tắc, nhưng tự mình châm trước cho mình, hihi)
- Tối: ăn thịt gà rang với canh mùng tơi và đỗ xào.
* 21/11/2010:
- Sáng: 3 quả trứng vịt lộn
- Trưa: cá chiên, chả mực, thịt gà (đi ăn cỗ cưới), không ăn cơm nhưng trót uống 3 ngụm nước ngọt, hihi
- Chiều: lâng lâng quá nên lại chén 1/2 quả bưởi ngọt.
- Tối: Thịt thăn lợn rang khô + rau bí luộc
Hôm nay:
- Sáng: 2 quả trứng vịt lộn ngải cứu và trót chén 1 mẩu bánh xốp phủ socola vì cả nể :)
- Trưa: nem lụi
- Chiều: chưa biết, chắc thèm lắm thì lại ăn nộm thôi vì nộm cũng chỉ rau và thịt bò mà (AQ tí vậy)
- Tối: sẽ là cá hấp + canh cải và măng xào.
Mai update tiếp tình hình, bác nào rảnh rỗi vào cổ vũ tớ với nhé, hihihi, thanks all.

inbeo
11-22-2010, 03:56 PM
Quên chưa cập nhật kết quả của 10 ngày đầu làm quen và 3 ngày ăn kiêng: tớ đã giảm được > 1kg rồi nhé.
Mục tiêu trước mắt: xuống còn 50kg
Vì mục tiêu này cho nên tớ phải lập topic để tớ có quyết tâm cao hơn, để mình không thể tự huyễn hoặc mình được vì có nhiều người đang để ý mình, hihi.

momo
11-23-2010, 07:29 AM
Hoan hô mẹ nó nhé! Cố gắng lên. Thực ra cứ phải nghĩ ra menu là sẽ hơi phải vận động não đấy. Nhưng mà mẹ nó nghĩ ra đc là tốt. Mình thì LC ăn theo cảm hứng, có hôm cả nhà ăn cơm, mình chỉ gắp thức ăn thôi thế cũng là LC rồi.

inbeo
11-23-2010, 01:22 PM
Hoan hô mẹ nó nhé! Cố gắng lên. Thực ra cứ phải nghĩ ra menu là sẽ hơi phải vận động não đấy. Nhưng mà mẹ nó nghĩ ra đc là tốt. Mình thì LC ăn theo cảm hứng, có hôm cả nhà ăn cơm, mình chỉ gắp thức ăn thôi thế cũng là LC rồi.
Ơ, mình cũng chả mất công nghĩ thực đơn riêng đâu, cũng ăn theo cảm hứng thôi mà. Chồng con ăn thế nào, mình ăn thế ấy, mỗi tội không ăn ngũ cốc thôi.

inbeo
11-23-2010, 01:30 PM
Update....
Tối qua thực đơn thay đổi. Món salat được thay cho măng xào vì chiều qua đi siêu thị vớ được túi rau xà lách xoăn, thêm món búp cải đắng luộc chấm nước mắm trứng, hihi.
Hôm nay:
Sáng: 2 quả vịt lộn ngải cứu
Trưa: 1 đĩa rau thập cẩm + 1 quả trứng và 3 miếng thịt luộc (cơm bụi)
Tối nay: chồng không ăn cơm nhà, dự kiến lại chiến cá hấp và rau muống xào vậy.

tittom
11-24-2010, 09:45 AM
C.Ng ơi, cố lên!!!!!!!! Giảm cân xong lại có bầu, hihi (đừng oánh e nhé)

ỦnỈn-Tomy
11-24-2010, 09:50 AM
Chúc mừng..........đứa đầu mình kô giảm cân mấy, nhưng đứa sau, mình giảm cũng kha khá, cũng từ 55kg lúc mới sinh bé t2, giờ bé 21 tháng cũng chỉ còn 48kg, mọi ng đang kêu gầy quá, chắc là do vất vả, chứ nói thật mình chẳng ăn kiêng cái gì mấy, bớt lượng ăn cơm tối đi một chút thôi, 2 bát đầy, giờ chỉ ăn 1,5 bát thôi

momo
11-24-2010, 09:52 AM

Chị cũng đang mong đây !

mechitbong
11-24-2010, 09:54 AM
em sinh con xong đến h chỉ hơn hổi con gái 2kg thôi nhưng bụng cứ như 3 tháng ý mà chẳng có time tập tành mẹ nào kíu em với để em còn đi cưa bạn và thầy giáo hu

momo
11-24-2010, 10:14 AM
Chúc mừng..........đứa đầu mình kô giảm cân mấy, nhưng đứa sau, mình giảm cũng kha khá, cũng từ 55kg lúc mới sinh bé t2, giờ bé 21 tháng cũng chỉ còn 48kg, mọi ng đang kêu gầy quá, chắc là do vất vả, chứ nói thật mình chẳng ăn kiêng cái gì mấy, bớt lượng ăn cơm tối đi một chút thôi, 2 bát đầy, giờ chỉ ăn 1,5 bát thôi

PP giảm cân chỉ dành cho những ai ko tự nhiên giảm đc cân thôi. Và đặc biệt là những người đầu óc vô tư, ko phải lo nghĩ (nên ko tốn calo để đốt mỡ) he he he

inbeo
11-24-2010, 01:36 PM

Hic hic, em cứ cổ vũ cho chị sướng đi, sao chưa gì lại dọa chị thế rồi. Tìm mãi chả thấy icon đâu để lôi cái biểu tượng la làng lên đây.

inbeo
11-24-2010, 01:40 PM

Tùy cơ địa mỗi người đấy. Chị dâu mình sau khi cai sữa cho con thì cân nặng tụt khiếp, còn gầy hơn thời chưa bầu bì nhé mặc dù chị dâu mình cũng ăn khỏe và hay ăn tối muộn lắm.

inbeo
11-24-2010, 01:44 PM
em sinh con xong đến h chỉ hơn hổi con gái 2kg thôi nhưng bụng cứ như 3 tháng ý mà chẳng có time tập tành mẹ nào kíu em với để em còn đi cưa bạn và thầy giáo hu

Hí hí, cưa được giai cũng tốn sức mà em. Cứ chịu khó cưa giai nhà đi cho eo ót rồi hãy nghĩ chuyện cưa giai lạ chứ. Vác bụng "bầu" 3 tháng đi cưa giai thì chẳng có giai nào dại dột dám đứng gần đâu em.

inbeo
11-24-2010, 01:55 PM
Tối qua vắng chồng, em chả có ai để chuyện trò cho cái miệng nó bận rộn nên em đành xơi gần hết 1 quả đu đủ và 3 múi bưởi ngọt trước khi em chén miếng cá hấp độ 3 lạng và 0,7kg rau cải lạng sơn xào tỏi, hị hị. Sau đó em tự đặt em lên bàn cân, em thấy mình suýt trở về vạch xuất phát. Em cứ âm thầm nguyền rủa quả đu đủ và chục bưởi em đã trót tha về phục vụ chồng (là phụ).
Nhưng sáng nay ngủ dậy, lại "nhẹ tựa lông hồng", hahahaha
Bữa sáng: 3 quả trứng vịt lộn
Trưa: "mỗi" 8 cái nem lụi ở quán huế. Trưa qua đi ăn cơm bụi, nhiều rau ít thịt, thấy mau đói quá nên quyết định sẽ làm quen với chị chủ quán Huế để ăn nhiều được giảm giá, hihi.
Tối: sẽ là thịt ba chỉ luộc + rau muống luộc + măng xào.
Không biết tối nay chồng có kịp về sớm để chiến nốt 1/3 quả đu đủ hôm qua còn thừa giúp em không hay em lại phải chiến vậy?
(Trước đây em luôn biết năng lực ăn uống của mình. Nhưng nhờ có vụ ăn kiêng thế này, em mới dám to mồm khẳng định: cai cơm đối với em là quá dễ, nhưng cai hoa quả thì thật là khó, hihi)

inbeo
11-24-2010, 01:57 PM
PP giảm cân chỉ dành cho những ai ko tự nhiên giảm đc cân thôi. Và đặc biệt là những người đầu óc vô tư, ko phải lo nghĩ (nên ko tốn calo để đốt mỡ) he he he

Mẹ momo ơi, quàng tay với mình để cùng giảm cân đi. Con gái nhìn đáng yêu quá.

tittom
11-24-2010, 02:05 PM
Hic hic, em cứ cổ vũ cho chị sướng đi, sao chưa gì lại dọa chị thế rồi. Tìm mãi chả thấy icon đâu để lôi cái biểu tượng la làng lên đây.

Hihi, e có dọa đâu, kinh nghiệm thực tế của e đấy chứ, e sinh Tôm xong giảm cân nhanh hơn c ạ. C nhớ hồi e sinh Tít xong ko? Lúc trước khi có bầu e 44kg, có bầu lên 12kg, thế mà sinh xong thời đm hoành tráng nhất là 58kg - nặng hơn cả lúc có bầu. Nghĩ lại hồi đấy mà sợ.
Lúc có bầu Tôm e 50kg, có bầu lên 10kg. Sau 18 tháng e xuống còn 46kg, bây giờ có thể mặc lại quần áo hồi con gái rồi, hihi.
C cố lên nhé. Nếu c sinh lần 2 e sẽ truyền bí kíp ăn uống để mẹ xuống nhanh mà vẫn nhiều sữa cho con.

inbeo
11-24-2010, 02:22 PM
Hihi, thế thì em truyền bí kíp để chị xuống cân nhanh từ bi giờ đi chứ chị chắc cũng phải 2 năm nữa mới sinh tiếp. Chưa bao giờ nhốt kể từ khi sinh Duy Anh xong mà 2 năm rồi còn chưa túm được gì kia kìa. Thôi thì 2 năm nữa tính tiếp vậy.

momo
11-24-2010, 03:42 PM
Mình sẽ cổ vũ mẹ nó giảm nhé. Chứ mình giảm đc 12kg rồi, giờ ko có ý định giảm nữa đâu. :D

Mẹ momo ơi, quàng tay với mình để cùng giảm cân đi. Con gái nhìn đáng yêu quá.

thoax
11-24-2010, 09:04 PM
Chị ơi cố lên, em cũng đang cố đây ạ, có khi em cũng phải bắt chước chị lập một cái topic nhật ký giảm cân í nhỉ? hihi

inbeo
11-25-2010, 09:38 AM
Mình sẽ cổ vũ mẹ nó giảm nhé. Chứ mình giảm đc 12kg rồi, giờ ko có ý định giảm nữa đâu. :D

Ùi, ngưỡng mộ mẹ nó quá. Bạn cũng theo phương pháp LC à? Vậy thì mình có người để chia sẻ kinh nghiệm rồi đây. Hằng ngày mình sẽ post thực đơn của mình lên đây, bạn góp ý giúp mình với nhé. Thanks.

inbeo
11-25-2010, 09:40 AM
Chị ơi cố lên, em cũng đang cố đây ạ, có khi em cũng phải bắt chước chị lập một cái topic nhật ký giảm cân í nhỉ? hihi

Em ơi, chị em mình chung nhật ký đi cho xôm chợ nào, hihi. Em bắt đầu được bao lâu rồi? Thành tựu ra sao rồi? Chia sẻ để cùng nhau chiến thắng nhé.

moclam
11-28-2010, 07:19 PM
Chúc bạn thành công lót dép ngồi hóng

miu88
11-29-2010, 02:53 PM
Ban LC kieu y hinh nhu sai roi, minh doc thay ăn toàn thịt va trung thoi à, het 1 tuan moi ăn rau co, ban vao Webthehinh ma xem nhe

inbeo
12-01-2010, 12:32 PM
Ban LC kieu y hinh nhu sai roi, minh doc thay ăn toàn thịt va trung thoi à, het 1 tuan moi ăn rau co, ban vao Webthehinh ma xem nhe
Trong 2 tuần đầu không được ăn hoa quả, còn rau thì suốt quá trình vẫn ăn bình thường, trừ một số loại rau có chứa carbonhydrate như bí đỏ... cơ mà bạn ơi.

inbeo
12-01-2010, 12:36 PM
Dạo này bận quá chẳng update được gì cả. Thực đơn cơ bản vẫn đơn giản như vậy, nhiều rau, thịt/cá/trứng và không ăn tinh bột. Trước giờ toàn ăn sáng bằng trứng vịt lộn nhưng hôm qua tớ xem lại thì trứng vịt lộn chứa carbonhydrate nên giờ phải cắt thôi.
Thôi thì cập nhật cân nặng vậy.
Theo cái cân nhà tớ vẫn thường cân thì giờ tớ đã giảm được hơn 2kg rồi. Đặc biệt là vòng bụng có vẻ giảm đáng kể, mình đã mặc lại được quần áo cũ trước khi mang bầu rồi và đã phải giải phóng quần áo đã mặc trước khi giảm cân vì nó rộng. Tình trạng lâng lâng cũng hết rồi, chắc cơ thể bắt đầu quen với việc không ăn cơm rồi đây. Các mẹ không ngừng cổ vũ mình nhé. Thanks all.

me_soul
12-01-2010, 01:30 PM
Ung ho me nay. To cung thu xem sao...nhung chac phai len day cot vai ngay. Sang tuan se bat dau...hih hi...

inbeo
12-06-2010, 02:58 PM
Ung ho me nay. To cung thu xem sao...nhung chac phai len day cot vai ngay. Sang tuan se bat dau...hih hi...

Thật luôn đi mẹ nó, thử làm gì cho mất công, hihi. Chúc mẹ nó thành công nhé.

ha_misi
12-06-2010, 10:08 PM
Chúc thành công ban đầu. Có gì cứ post lên đây, hoặc PM cho mình. Mình sẽ giúp bạn.

Trứng vịt lộn hay tất cả các loại trứng đều ko có carb nhé. Kể cả là nó có Carb đi chăng nữa, thì cũng là good carb ăn vô tư.

inbeo
12-10-2010, 12:56 PM
Híchíc,
Hôm nay tớ phải tạm nói lời chia tay với LC rồi. Tình hình là tớ có bầu các mẹ ạ. Gần đây LC đều đặn, nghiêm ngặt mà thấy cơ thể khang khác, đứng cân và người thấy mệt mỏi, chán ăn lắm. Với lại, chưa thấy QKD nên tớ hơi nghi ngờ. Thử thì đúng là có em bé thật. Hichic, thế là toi mất công trình LC, hơi buồn 1 tí. Nhưng bù lại thì lại là niềm vui có em bé theo phương pháp tự nhiên. Dù hơi buồn vì phải tạm chia tay LC, nhưng mình cũng rất vui vì mình đã kiểm chứng được một phương pháp giảm cân thật sự hiệu quả cho bản thân.
Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ sự quan tâm tới topic của mình. Chúc các mẹ có định hoặc đã và đang theo LC thành công rực rỡ nhé.

tittom
12-10-2010, 01:12 PM
Chúc mừng c.Ng nhé! Sinh xong rồi giảm cân 1 thể c ạ. May mà hôm trước e ko khuyên c giảm cân bằng cách sinh tiếp chứ ko c lại bảo tại e, hihi

me_soul
12-10-2010, 03:02 PM
Các mẹ cho mình hỏi với. Các loại đậu/ đỗ là nhiều carb. Vậy đậu phụ và sữa đậu nành (từ đậu tương) tỉnh thoảng ăn tí ti được ko nhỉ ???? Mình đang lên thực đơn để theo các mẹ dưng mà đậu phụ và sữa đậu nành (à cả chuối nữa) mà phải dứt hẳn lâu thế thì thèm lắm cơ.

ha_misi
12-10-2010, 05:43 PM
Các mẹ cho mình hỏi với. Các loại đậu/ đỗ là nhiều carb. Vậy đậu phụ và sữa đậu nành (từ đậu tương) tỉnh thoảng ăn tí ti được ko nhỉ ???? Mình đang lên thực đơn để theo các mẹ dưng mà đậu phụ và sữa đậu nành (à cả chuối nữa) mà phải dứt hẳn lâu thế thì thèm lắm cơ.

Đậu phụ nếu như mỗi ngày khoảng 100 gr thì được. sữa đậu nành cũng khoảng 200 ml

cutyxinhxinh
12-15-2010, 01:57 PM
Hôm nay mình mua 1 hộp Lishou về để giảm béo. Bây giờ lại ngồi nghiên cứu phương pháp LC này. Có lẽ mình sẽ áp dụng song song cả hai phương pháp này xem sao. Quyết tâm giảm đi 10kg thịt thừa, đặc biệt là cái bụng sồ sề của mình.
Các mẹ ủng hộ mình nhé.
À mình hỏi thêm là táo xanh, ổi có ăn được không, vì mình lại nghiện ăn vặt cơ. Rất thích ăn hai loại quả này. Mẹ nào hiểu thì cho mình biết với.

inbeo
12-16-2010, 11:37 AM
Hôm nay mình mua 1 hộp Lishou về để giảm béo. Bây giờ lại ngồi nghiên cứu phương pháp LC này. Có lẽ mình sẽ áp dụng song song cả hai phương pháp này xem sao. Quyết tâm giảm đi 10kg thịt thừa, đặc biệt là cái bụng sồ sề của mình.
Các mẹ ủng hộ mình nhé.
À mình hỏi thêm là táo xanh, ổi có ăn được không, vì mình lại nghiện ăn vặt cơ. Rất thích ăn hai loại quả này. Mẹ nào hiểu thì cho mình biết với.

Bạn ơi, chỉ nên áp dụng 1 phương pháp thôi, không nên kết hợp đâu nhé. Bạn dùng thuốc giảm béo sẽ khiến bạn không muốn ăn uống gì trong khi LC thì bạn vẫn cần phải ăn nhiều, nếu không cơ thể sẽ suy nhược đấy. Bạn tham khảo thêm topic của meyeunam mà lấy quyết tâm nhé. Ngoài ra, tớ cũng xác nhận với bạn là chị đồng nghiệp của tớ theo LC sau tớ, sau 1 tuần giảm được 2kg rồi đấy.
Còn hoa quả thì 2 tuần đầu là kiêng tuyệt đối. 100g táo ta chứa 37g carbonhydrate rồi, thời gian đầu 1 ngày bạn không được nạp quá 20g carbonhydrate kia mà. Còn ổi thì hìnhnhư ít carbonhydrate hơn, nhưng cũng quá mức cho phép đấy.
Chúc bạn thành công với phương pháp này. Còn tớ thì giờ thành công với vụ bầu bì rồi nên phải tạm dừng LC đây. hihi

me ty chuoi
12-22-2010, 11:37 AM
Tình hình là sau 2 tuần tớ đã giảm được 3kg. Vì tớ không theo được tuyệt đối, thỉnh thoảng vẫn chén 1 or 2 quả táo, chuối : tớ không bỏ được vì là món mà cả nhà đều nghiện - tuy nhiên chỉ dám ăn 1 quả/ngày . Cho tớ hỏi là : tớ thay cơm bằng miến dong có được không. 2 tuần vừa rồi tớ toàn ăn miến. Có phải vì thế mà chỉ giảm được 3kg không?

cutyxinhxinh
12-22-2010, 03:48 PM
Các mẹ ủng hộ mình nhé.
Hôm nay là ngày thứ 8 mình uống thuốc lishou và ngày thứ 7 áp dụng phương pháp LC. Kết quả đã giảm được 2 kg, cân này cân Nhơn Hòa 100 kg nên rất chuẩn. Trước đó mình 60 kg, hôm nay cân là 58 kg. Hi hi. tiếp tục cố lên.

me_soul
12-23-2010, 10:52 AM
Báo cáo tình hình là tớ theo LC ko tuyệt đối. Thỉnh thoảng thèm quá vẫn ăn 1 quả ổi hoặc 1 quả chuối. Giảm khoang 2kg, đã mặc vừa quần áo mà tháng trước ko ních được...he he....Tiếp tục.

meyeunam
12-25-2010, 11:15 PM
chị inbeo ơi em dạo này sợ thịt quá, em giảm đc 5kg trong 10 ngày đấy, sau đó em ko thể chịu đc em sợ thịt em ăn ít đi có lúc ko ăn đc em phai nhịn đói, ng em mệt, đã có lúc em định bỏ cuộc nhưng may có mẹ em ko em bỏ mất chị ạ, em vẫn theo nhưng ko ăn đc nhìu như ngày đầu, nên cân bị đứng, giờ leo cầu thang lên tầng 3, 4 mà em chóng mặt thở ko ra hơi.
ôi cái mục tiêu 20kg sao mà xa quá huhu

ha_misi
12-26-2010, 09:21 AM
chị inbeo ơi em dạo này sợ thịt quá, em giảm đc 5kg trong 10 ngày đấy, sau đó em ko thể chịu đc em sợ thịt em ăn ít đi có lúc ko ăn đc em phai nhịn đói, ng em mệt, đã có lúc em định bỏ cuộc nhưng may có mẹ em ko em bỏ mất chị ạ, em vẫn theo nhưng ko ăn đc nhìu như ngày đầu, nên cân bị đứng, giờ leo cầu thang lên tầng 3, 4 mà em chóng mặt thở ko ra hơi.

LC là 1 pp giảm mỡ, chứ ko phải giảm cân, do đó có thể kg nặng giảm chậm, nhưng mỡ vẫn giảm. Bạn hãy thử check bằng cái cạp quần mặc hàng ngày, hoặc thứoc dây để xác định chính xác

Bây giờ việc bạn cần làm là tăng cường tập thể dục và ăn uống sao cho thoải mái ( Low Carb ). Cố gắng ko ăn ít quá ( mỗi ngày tối thiểu phải 2-300 gr thịt ).

Bạn cần bình tĩnh, ko được vội vàng. Hãy xác định giảm cân, giảm mỡ là lâu dài. Đừng đặt 1 mục tiêu nào ra trứoc mắt cả. Hãy cứ cố gắng hết sức có thể mà thôi.

Nói tóm lại, là khi đã theo Low Carb thì ko nên kiểm tra cân nặng của mình làm gì cả cho sốt ruột --> ảnh hửong đến tinh thần. Cứ theo dõi vòng bụng thôi là đủ rồi.

Sau khi LC khoảng 1-2 tuần thì cơ thể sẽ bị tích nước, trong lúc này người vẫn giảm mỡ, nhưng cân nặng thì ko giảm. Bạn cũng đừng quá lo lắng về vấn đề này, bởi vì bạn bị béo phì là do mỡ chứ ko phải do nứoc. Cứ giảm mỡ đều là okie

Giai đoạn này diễn ra trong vòng khỏang từ 2 tuần đến 1 tháng. Nếu ai đủ bình tĩnh, kiên trì vựot qua nỗi sợ hãi tâm lí này thì sẽ thành công. Còn ai lo lắng, sợ sệt thì sẽ thất bại.

toilalinh_91
12-26-2010, 10:26 AM
uây hiệu quả thế hả chị
thế các bữa tối chị chỉ ăn thịt gà mà k ăn cơm đúng k ạ

meoluoi118
12-26-2010, 07:32 PM
Các mẹ ủng hộ mình nhé.

LC thì ok chứ em can chị dùng Lishou nhé, hại người lắm đấy hic

thoax
12-26-2010, 07:42 PM
Hic mình lại ăn được một tuần thì đầu hàng vì thèm sữa chua với hoa quả quá :(

inbeo
12-27-2010, 03:50 PM
Em ơi, lúc chị tạm dừng LC, chị cũng có những triệu chứng như em đấy. Sợ các loại thịt luộc kinh khủng, đứng cân, leo cầu thang thì bị chóng mặt, mệt lắm. Rồi chị thử QS, 2v trong chưa đầy 5phút, híhí. Liệu em có giống chị không vậy? Chứ chị thấy nhiều người LC ko bị như thế đâu. Em hỏi kỹ bạn ha_misi xem sao đi.

meyeunam
12-27-2010, 09:42 PM
Em ơi, lúc chị tạm dừng LC, chị cũng có những triệu chứng như em đấy. Sợ các loại thịt luộc kinh khủng, đứng cân, leo cầu thang thì bị chóng mặt, mệt lắm. Rồi chị thử QS, 2v trong chưa đầy 5phút, híhí. Liệu em có giống chị không vậy? Chứ chị thấy nhiều người LC ko bị như thế đâu. Em hỏi kỹ bạn ha_misi xem sao đi.
ha ha, cái 2v thì em ko có đâu chị ạ, chồng em đang đi công tác mà tháng 5/2011 mới về cơ hihi

cun@
01-02-2011, 02:58 PM
Minh cung da tung theo lowcarb duoc 2 lan, noi chung khong triet de nhung phai cam on phuong phap nay la minh da giam duoc tu 73 xuong con 62kg, tat nhien cung do minh khong an nhieu nhu nhung nguoi moi sinh em be, cong voi lai khong co nguoi giuptrong em be, chi co di dau moi nho nho ong ba be thoi,sau 9 thang mih giam duoc 11kg...gio dang tinh tro lai lơcarb them mot dot nua vi van du khoang7kg. Ban Hoang Anh cho minh hoi la minh dih lowcarb khoag 10 ngay duoc khong? vi ngay 11 nay dam cuoi dua ban nen khong chac la co kim long noi khong nua...mong ban tra loinhe..tks

ha_misi
01-03-2011, 01:34 PM
Minh cung da tung theo lowcarb duoc 2 lan, noi chung khong triet de nhung phai cam on phuong phap nay la minh da giam duoc tu 73 xuong con 62kg, tat nhien cung do minh khong an nhieu nhu nhung nguoi moi sinh em be, cong voi lai khong co nguoi giuptrong em be, chi co di dau moi nho nho ong ba be thoi,sau 9 thang mih giam duoc 11kg...gio dang tinh tro lai lơcarb them mot dot nua vi van du khoang7kg. Ban Hoang Anh cho minh hoi la minh dih lowcarb khoag 10 ngay duoc khong? vi ngay 11 nay dam cuoi dua ban nen khong chac la co kim long noi khong nua...mong ban tra loinhe..tks

Được bạn ạ. ko có vấn đề gì cả đâu.

cun@
01-03-2011, 11:41 PM
tks HA nhiu nhe, hnay minh bat dau lowcarb lai roi, an tuong doi triet de....sang an 3 canh ga chien,1 ly nuoc chanh voi duong equal, trua an 2 qua trung chien va rau muong xao,1 ly nuoc chanh...chieu an nhe 2 chen dua muoi nau voi ca va suon....toi an 200gr thit heo sot ca chua va rau song, 1 ly chanh...vua rui minh moi chen 2 trung opla nua.the la cung on rui nhung khong bit mih uong nhiu nuoc chanh co bi anh huong gi khong nua?

ha_misi
01-05-2011, 02:16 PM
tks HA nhiu nhe, hnay minh bat dau lowcarb lai roi, an tuong doi triet de....sang an 3 canh ga chien,1 ly nuoc chanh voi duong equal, trua an 2 qua trung chien va rau muong xao,1 ly nuoc chanh...chieu an nhe 2 chen dua muoi nau voi ca va suon....toi an 200gr thit heo sot ca chua va rau song, 1 ly chanh...vua rui minh moi chen 2 trung opla nua.the la cung on rui nhung khong bit mih uong nhiu nuoc chanh co bi anh huong gi khong nua?

Nứoc chanh ngày uống 4-5 quả ko vấn đề gì cả.

Chipchip.02
04-13-2011, 10:39 PM
Bạn Ha_misi ơi mình đang có kế hoạch sinh em bé thì có lowcarb được không nhỉ ?

honey171
10-18-2011, 02:51 PM
Tớ đang cho con bú có áp dụng chế độ LC đc ko nhỉ ? thèm giảm cân quá !

inbeo
10-18-2011, 03:16 PM
Tớ đang cho con bú có áp dụng chế độ LC đc ko nhỉ ? thèm giảm cân quá !
Mình cũng có chung câu hỏi này đây. Bé nhà mình được 2 tháng 20 ngày rồi, mẹ 65kg nhưng bụng vĩ đại lắm. Thèm LC lắm rồi nhưng chồng can vì sợ em bé thiếu chất. Mình tính đến cả phương án massage lưu thông khí huyết gì gì đó của key club rồi, nhưng cứ cái gì dính dáng đến ăn kiêng là chồng mình ko đồng ý.
Tối qua mình bắt đầu chiến dịch đi bộ rồi đấy, phải quyết tâm giảm cân thôi dù có LC hay không.
Bác Ha_misi ơi, bác cho chúng em xin ý kiến khoa học để em về thuyết phục chồng em cho LC đi bác.

vankinh
10-18-2011, 03:24 PM
hjc. sao thấy ai sinh xong cũng béo ra thế trời, mai mốt vợ mình cũng vậy quá

inbeo
10-18-2011, 03:27 PM
hjc. sao thấy ai sinh xong cũng béo ra thế trời, mai mốt vợ mình cũng vậy quá
Tất lẽ dĩ ngẫu rồi chú ơi, trừ phi vợ chú bị hành hạ thôi.

meomimi
10-18-2011, 11:33 PM
e, cung tinh an theo cai Lowcarb nay, nhung ma hinh nhu la van dc an fomai bo cuoi loai nho hon 1g carbonhidrat dung ko hả chi? gio chị còn bn kg ah?

vankinh
10-19-2011, 08:11 AM
Tất lẽ dĩ ngẫu rồi chú ơi, trừ phi vợ chú bị hành hạ thôi.

Hic. em chưa có vợ mà. hì :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: :rolleyes:

COLLAGEN SẢN PHẨM LÀM ĐẸP DA -->skyper: vankinhkinh
WOMEN V TĂNG CƯỜNG SINH LỰC CHO QUÝ BÀ skyper: thuyngo-jupitec
Herbal V THUỐC DÀNH CHO QUÝ ÔNG -->086 299 1486

heo_amie
10-19-2011, 11:28 PM
hix, chắc em phải tập ăn theo LC của chị quá. Bụng em cũng to như cái trống ih :((

inbeo
10-25-2011, 01:12 PM
Sau một thời gian thăm dò, tìm hiểu. Hôm nay tớ chính thức trở lại LC sau một thời gian dài mang thai và nuôi con. Giờ con gái tớ gần 3 tháng tuổi rồi và tình trạng của mẹ như sau:
Cân nặng vào buổi sáng: 64kg
Cân nặng vào buổi tối: 65,5kg
Vòng eo bình thường: 91cm
Vòng eo khi hóp bụng: 86cm
Thực đơn ngày 25.10.2011
+ Sáng: 1 trứng vịt lộn + 1 cái bánh trưng rán (do lúc sáng chưa có ý định LC)
+ Trưa: Sau khi đọc reply của bác Ha_missi và một số mẹ cũng nuôi con bú thì tớ chạy luôn ra chợ mua thức ăn về để LC = 1 cái móng giò hầm đu đủ (vừa lợi sữa, vừa đúng thực đơn LC nhé)
+ Chiều: dự tính là sẽ xơi món thịt chân giò luộc + rau gì đó.
Lần này tớ sẽ quyết tâm LC triệt để, và còn thêm 2 biện pháp bổ trợ nữa là kem tan mỡ bụng Eveline + thể dục (đi bộ là chủ yếu).
Các mẹ ra vào nhà tớ cổ vũ cho rôm rả để tớ có thêm hứng thú LC triệt để nhé. Thanks all và lobby các mẹ này (u)

thaott
12-17-2011, 10:00 PM
minh muon chia se ttin sau kho an kieng lc

meanhphuong
12-21-2011, 10:07 AM
em cũng mới bắt đầu LC từ hqua. Chưa dám cân xem thế nào. Ko thấy thèm cơm gì, nhưng hơi ít sữa. Chắc phải đi mua chân giò về hầm ăn vậy. Có ai đang cho con bú mà theo LC ko, chỉ cách nhiều sữa cho e với. Con gái e gần 1 tuổi rồi

inbeo
12-23-2011, 11:29 AM
Vỗ tay cổ vũ mẹ nó nhé. Nếu sợ ít sữa thì chịu khó gặm móng giò đi. Mà con gái gần 1 tuổi rồi còn lo gì nữa.

phamngoc245
12-24-2011, 03:42 PM
hoho, o hiểu tình hình giảm béo của mẹ nó thế nào rồi nhỉ, e lót dép học hỏi tý ah

Me Zin
12-30-2011, 04:01 PM
Mình cũng có chung câu hỏi này đây. Bé nhà mình được 2 tháng 20 ngày rồi, mẹ 65kg nhưng bụng vĩ đại lắm. Thèm LC lắm rồi nhưng chồng can vì sợ em bé thiếu chất. Mình tính đến cả phương án massage lưu thông khí huyết gì gì đó của key club rồi, nhưng cứ cái gì dính dáng đến ăn kiêng là chồng mình ko đồng ý.
Tối qua mình bắt đầu chiến dịch đi bộ rồi đấy, phải quyết tâm giảm cân thôi dù có LC hay không.
Bác Ha_misi ơi, bác cho chúng em xin ý kiến khoa học để em về thuyết phục chồng em cho LC đi bác.
Chồng bạn nói đúng đó, thời gian mang bầu và cho con bú tốt nhất là không nên ăn kiêng vì sẽ ảnh hưởng tới dinh dưỡng của bé! Chịu khó chờ đợi đến khi nào bé cứng cáp đã ko vội vã được đâu bạn

Vân Nam
06-14-2012, 11:48 PM
em ăn được hơn tuần rồi chỉ giảm 4kg

miss_dior_cherie
06-26-2012, 02:12 AM
em ăn được hơn tuần rồi chỉ giảm 4kg

Vậy là nhanh rồi bạn ơi. Nhưng chắc tuần đầu chỉ giảm nước thôi.