Cần giúp: Tiêm mũi Sởi bé có bị nóng sốt ko ?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi raumongtoi, 23/11/2010.

1. raumongtoi

raumongtoi Thành viên tập sự

các mẹ ơi.
    con em dc 9th sắp tới là tiêm mũi Sởi nhưng e ko bít là tiêm mũi này có bị hành nóng sốt như mấy mũi trc ko?vì bé nhà e mỗi lần tiêm về là bị như thế nên quấy khóc dữ lắm, các mẹ có kn cho e bít với nha để e chuẩn bị. vì e nghe có người nói ko sao. cảm ơn các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi raumongtoi
    Đang tải...

2. bambino

bambino Bắt đầu tích cực

Ðề: Tiêm mũi Sởi bé có bị nóng sốt ko ?

Chắc cũng tùy từng bé thôi bạn ạ. Vì bé nhà mình 15 tháng tiêm rất nhiều mũi rồi mà chưa bị nóng sốt hay quấy khóc lần nào cả, có tháng bé phải tiêm đến 4 mũi mà cũng ko sao, vẫn ăn ngủ tốt, chơi ngoan (trộm vía con). Mẹ nó phải lưu ý nếu con có biểu hiện mệt mỏi, sốt hay đang dùng kháng sinh thì nhất định ko được đưa bé đi tiêm đâu nhé, dời ngày tiêm lại chờ con khỏe hẳn hẵng đi.
    Bé sau khi tiêm hay bị nóng sốt quấy khóc chắc do thể trạng bé yếu, mẹ nó nên tham khảo về chế độ dinh dưỡng cho con để cải thiện vấn đề đó.

3. duonggiabao

duonggiabao Bắt đầu tích cực

Chắc chắn là bị nóng sốt rồi mẹ nó à? COn nhà mình trộm vía khỏe mạnh và hay ăn lắm, thế mà tiêm sởi về vẫn nóng sốt như ai, Chỉ thích ti mẹ thôi, ko ăn bột hay cháo mất 1, 2 ngày là hết. mẹ nó đừng quá lo lắng nhé.

4. Lý mật mật

Lý mật mật Thành viên chính thức

Chào mẹ nó. mẹ nó cứ an tâm cho con tiêm đúng thời điểm nếu con không bị ho hay ốm sốt gì
    Tùy thể lực từng bé mà có bé sốt có bé không
    Tớ có bí quyết này bạn thử làm xem sao nhé
    Trước khi đi tiêm bạn gọt vỏ và rửa sạch củ khoai tây đã được để vào tủ, con tiêm xong thái 1 lát mỏng áp vào chỗ tiêm luôn nhé. sẽ đỡ sốt và sưng đau, thử xem sao nhé

5. raumongtoi

raumongtoi Thành viên tập sự

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm, mấy lần trc tiêm về có lần bị có lần ko vì vậy e ko bít tiêm Sởi có nóng sốt ji ko.