Cần giúp: Các Bác Ơi Cho Em Hỏi Địa Chỉ Khám Hiếm Muộn Với!

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi metrau, 19/8/2008.

1. metrau

metrau Thành viên tập sự

Em chào các bác! Em là thành viên mới của dd.
    Hôm nay em muốn vào để nhờ các bác tư vấn cho em về địa chỉ khám hiếm muộn mặc dù em nói ra chắc các bác lại bảo em là khám sớm nhưng em lo lắm ạ.
    Vợ chồng em cưới nhau hồi 9/3 năm nay và đến giờ vẫn chưa đậu nghé mà em mong lắm lắm cơ. Khoảng 3 tháng trước em khám ở phòng khám tư trên hàng Điếu thì bác sĩ Ngọc Thuỷ(bs viện C) bảo em bị nấm thông thường loại gì em quên rồi nhưng như bác sĩ giải thích là do sinh hoạt vợ chồng là khắc có chứ không nguy hiểm và niêm mạc tử cung của em mỏng, nội tiết yếu nên khó mang thai và bác sĩ đã kê cho em một đơn thuốc gồm thuốc đặt(em dùng đủ liều 12V có kiêng cữ đàng hoàng đúng lời dặn bs ) và thuốc uống là Obimin và Enat 400UI em uống và sinh hoạt đều từ đó đến giờ.
    Tháng vừa rồi em có sử dụng phương pháp dùng que thử rụng trứng và sinh hoạt tốt nhưng đến hôm nay thì em lại có đèn đỏ làm em buồn thối ruột. Tháng nào em cũng mong ngóng nghé về nhà em mà chẳng được buồn lắm ạ. Nên em quyết định cả hai vợ chồng đi khám để biết nguyên nhân sớm cho đỡ sợ.
    Àh ngày đèn đỏ của em đều như vắt chanh tháng nào cũng như tháng nào đúng 30 hoặc 31 ngày.
    Em không biết nên khám ở BV phụ sản Hà Nội ở Đê La Thành hay Viện C em rất rất mong các bác chỉ giúp em địa chỉ khám tốt với ạ và qui trình khám như thế nào, đến phải làm thế nào. :confused:
    Các bác nào biết reply ngay cho em nhé . Em cảm ơn các bác nhiều nhiều ::)confused::confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi metrau
    Đang tải...

2. Me Min moc

Me Min moc Thành viên chính thức

Chào bạn, mình cũng có cô em chồng, cưới nhau đã hơn 1 năm nhưng vẫn chưa có gì mặc dù không kế hoach. Đợt vừa rồi mình có đưa đi khám hiếm muộn ở 56 Hai Bà Trưng, ở đó khám cũng được. Khám ra thì vợ bị đa nang buồng trứng, chồng bị tinh trùng yếu. Bạn thử qua đó khám xem sao, vào phòng bảo em lấy số khám hiếm muộn, hoặc bạn gọi điện xin số khám, nếu hết số thì đến đó lấy số khám, hơi đông đấy. Như em chồng mình khám thì 1 buổi sáng là xong cho cả hai vợ chồng, ở đó làm cả ngày thứ 7 không lam CN. CHúc hai bạn sớm có cháu nhé!

3. Me Min moc

Chào bạn, mình cũng có cô em chồng, cưới nhau đã hơn 1 năm nhưng vẫn chưa có gì mặc dù không kế hoach. Đợt vừa rồi mình có đưa đi khám hiếm muộn ở 56 Hai Bà Trưng, ở đó khám cũng được. Khám ra thì vợ bị đa nang buồng trứng, chồng bị tinh trùng yếu. Bạn thử qua đó khám xem sao, vào phòng bảo em lấy số khám hiếm muộn, hoặc bạn gọi điện xin số khám, nếu hết số thì đến đó lấy số khám, hơi đông đấy. Như em chồng mình khám thì 1 buổi sáng là xong cho cả hai vợ chồng, ở đó làm cả ngày thứ 7 không lam CN. CHúc hai bạn sớm có cháu nhé!

metrau thích bài này.
  4. metrau

metrau Thành viên tập sự

Em cảm ơn chị nhiều. Chi ơi chị cho em xin số điện thoại ở phòng đấy với ạ. Anh chị ấy nhà chị đi khám hết tầm xiền bao nhiêu ạ (để em chuẩn bị kinh phí cho chắc không nhỡ mang thiếu mà không có chỗ rút :)).

5. Chuột Típ

Chuột Típ Thành viên chính thức

Mình biết mấy chỗ thế này, bạn thử đến xem sao nhé:
    1. BS Đào Quang Trung(khoa sản BV Bạch Mai): Số 3 ngách 381/81 đường Nguyễn Khang, Cầu Giấy, HN (Đi vào lối cầu Yên Hòa nhé). ĐT: 8332329, 0913541229. Anh này chuyên chữa vô sinh, chụp TC và VT, chữa bằng bơm thuốc vào TC.
    2. BS Hương (BV Phụ sản HN): Phòng khám số 11 ngõ 850 đường Láng. ĐT: 7755521, 0904169883, 0912329226. Khám phụ khoa và hiếm muôn.
    3. BS Tuấn(38 Ngõ Huyện). Số nhà mình ko nhớ chính xác lắm, bạn cứ đến Ngõ Huyện, thấy nhà nào đông đông thì đấy là nhà anh Tuấn, chị Thủy (vợ). Khám thai và chữa hiếm muộn mát tay lắm.

Cứ thoải mái tư tưởng, đừng lo lắng gì cả. Chúc bạn sớm có em bé nhé.

metrau thích bài này.
  6. metrau

metrau Thành viên tập sự

Em cam on chi Nhat Huyen, sao chi biet nhieu dia chi the. em se co gang nhanh co nghe giong chị.

7. maiyeuanh1981

maiyeuanh1981 Thành viên tập sự

Chào bạn
    2 vc mình cung đang mong co bé. KN của mình còn không đều nữa ấy chứ. Bọn mình thả 4 tháng mà vẫn chưa đâu. Mình đình khám hiếm muộn hoặc xét nghiệm abc gì đó tại phòng khám 56 Hai Bà Trưng nhg bsỹ vẫn không cho xét nghiêm.
    Bạn đừng quá lo vì đôi khi còn thêm bệnh nữa ấy chự

8. Chuột Típ

Chuột Típ Thành viên chính thức

Mình cũng lấy chồng từ năm 2005, đến năm nay mới có em bé đấy. Hồi xưa mình cũng sốt ruột lắm, nhưng 2vc đi khám 1 lần ở chỗ anh Tuấn (ngõ Huyện) anh ấy bảo 2 vc chẳng làm sao cả, thế là cứ ung dung. Với lại hồi đấy đang bận xây nhà và đi học CH. Mấy đứa bạn nó giới thiệu cho các loại địa chỉ, nhưng chưa đi thì đã có rồi. Em bé nhà mình là Chuột kim cương đấy nhé.

Chúc bạn sớm có Trâu vàng nhé. Quan trọng là đừng lo lắng gì cả.

9. metrau

metrau Thành viên tập sự

Em cảm ơn chị Nhật Huyền! em sẽ cố gắng không lo lắng nhiều.
    Nhưng đúng là chưa đi khám không biết mình có bị làm sao không nên rất sợ. Em muốn đi khám sớm để đỡ lo cứ ung dung thả hồi để vợt nghé kiếm được trâu vàng giống như chị chuột kim cương. Chúc em bé của chị hay ăn chóng lớn nhé.

Còn bạn maiyeuanh1981 ơi ! mình cũng định đi khám ở 56 HBT vào cuối tuần này đây phòng khám 56HBT là phòng khám dịch vụ của viện C nên chắc là ok, thôi bọn mình lên đấy khám cho yên tâm nhé . Không biết thế nào nhỉ. Kinh phí khám có tốn kém lắm không cái này cũng lo này hhihihihihi..... Nào chúng mình cùng cố gắng có em bé nhé , chúc mẹ nó mạnh khoẻ.

10. Me Min moc

Mẹ Trâu ơi, đi khám ở đấy tổng cộng hai vợ chồng em chồng mình hết hơn 600k thôi, cả xét nghiệm của chồng đấy, cứ đi khám đi cho yên tâm và bớt lo lắng nhé, chúc thành công! hihi:D

11. meocon08

meocon08 Banned

các chị ơi em cũng đang buồn lắm đây,em cũng thả 6 tháng mà không thấy kết quả gì, mỗi lúc bị QKĐ em buồn không sao tả nổi,có mẹ nào biết phòng khám tư tin cậy ở tphcm không chỉ giùm em với. em bị xảy lần đầu cách đây 8 tháng rồimà bây giời chưa thấy có lại em nóng ruột w không biết có bị làm sao không,có ai biết thông tin gỉ chỉ giùm em với nha.

12. mebekun

mebekun Banned

mình thấy ở bệnh viện Từ Dũ có khoa hiếm muộn đấy bạn, bạn vào đó khám thử xem??

13. tuổi thơ tài năng

tuổi thơ tài năng Banned

mình cũng có người quen cũng vừa vào khám ở khu hiếm muộn bên bệnh viện Từ Vũ đó bạn, nghe bảo bên đó chất lượng dịch vụ cũng tốt lắm, sao bạn không thử sang bên đó xem sao?? hay có thể ghé Bệnh viện quốc tế phụ sản đấy bạn. Chúc bạn mau chóng có tin vui nhé!

14. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

bạn qua bác sỹ Xuân Lan ở số f18 ngách 97/24 ngõ 97 phố Văn Cao xem sao, ( ngoài giờ hành chính từ 5-7 giờ tối), mình thấy nhiều người đi chữa khắp nơi rồi lại quay về chỗ chị ấy, và ai cũng có kết quả tốt đẹp cả. Phòng khám rất đông nên phải đi sớm một chút để có số .

15. meocon08

meocon08 Banned

em cảm ơn các chị nha tuần tới này nhất định em phải đi khám để mau chóng cótin vui báo với cả nhà chứ.chúc các chị ngày cuối tuần vui ve, các bé ngoan

16. bucuatom

bucuatom Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ở HN có ai biết thông tin gì về BS Tuấn chữa vô sinh làm ở phòng khám phố Hàng Buồm không? Mình cũng không biết số nhà bao nhiêu nữa, nhưng đúng là Hàng Buồm chứ không phải BS Tuấn ở Ngõ Huyện. Nghe nói BS này cũng làm ở Viện C. Ai có thông tin gì về BS này thì cho mình biết với nhé. Thanks

17. xinthathu

xinthathu Banned

91 Hàng buồm,lần trước mình nhớ nhầm là 51 Hàng buồm,mẹ nó đến thử xem nha,mình nghe mọi người khen lắm nhưng chưa đến đó bao giờ .mình ucngx đang chuẩn bị tinh thần đi khám đây,minh cưới gần 2 năm rồi,cũng lưu thai 1 lần.
    Mong mãi chẳng thấy con về buồn ghê cơ

18. tam

tam Thành viên tập sự

Có bác nào biết đieu tri hiếm muộn o đâu tốt không? chi em voi.

19. frozen_star

frozen_star Thành viên chính thức

Hic, em mới là thành viên thôi và có nhìu điều thắc mắc quá, chị em nào có kinh nghiệm chỉ em với. Năm ngoái vợ chồng em có nhỡ 1 lần và phải đi điều hòa vì chồng đi công tác xa mà chưa có điều kiện sinh bé. Vợ chồng em định kế hoạch thêm 1 thời gian nữa nhưng sợ để lâu quá không biết có ảnh hưởng gì ko, nhất là em đã từng bỏ thai 1 lần rồi, ko sót nhau, chị nào có kinh nghiệm chỉ em với

20. mai lien

mai lien Thành viên chính thức

Mình bị sảy thai 2 lần rôi. Bg vc mình cũng bắt đầu thả được 2 tháng rồi mà chưa thấy gi cả mình cũng lo lắm. Mình cũng đi khám ở Phòng khám 32 Phùng Hưng Bsi Huệ bsi rất tận tình nhẹ nhàng. Phòng khám rất tiện nghi. Lần này ma ko được bsix bắt mình đi soi vòi trứng và khám cho chồng mình. Nang trứng của mình và niêm mạc tử cung rất đẹp mà sao mai chẳng được. Mình cũng lo lắm