Cần giúp: Sữa non Colosvita - mẹ nào biết???

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi lymickey, 25/11/2010.

1. lymickey

lymickey Thành viên tập sự

Mickey nhà e mới đc dì cháu tặng cho hộp sữa non Colosvita, mà từ trước tới giờ cháu chưa dùng sữa non nên mẹ cháu mới lập nick vào hỏi các bác các cô nào biết chỉ giúp cho mẹ cháu. mẹ cháu cảm ơn ạ. mẹ cháu cũng tìm hiểu sơ sơ về công dụng của sữa non nhưng thấy bây giờ có nhiều loại quá mà sữa non Colosvita của VN nên mẹ cháu hơi lăn tăn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lymickey
    Đang tải...

2. honam

honam Thành viên tập sự

Ðề: Sữa non Colosvita - mẹ nào biết???

ờ mình cũng đang lăn tăn đây, hôm nay mới đi tư vấn người ta cũng bao mua sửa này 300 một hộp nhưng không biết có tốt không, mong các mẹ cho ý kiến!

3. Trasua

Trasua Thành viên chính thức

Các mẹ lăn tăn j ạ? lăn tăn là hàng VN sản xuất ạ? e thì lại chả bao h lăn tăn là trong nước hay ngoài nước hết. miễn có nguồn gốc rõ ràng, được kiểm nghiệm đăng ký đàng hoàng. cái thằng Colosvita này ngay từ đầu ra nhà e đã được người quen trong ngành (toàn bác sĩ, chuyên gia dinh dưỡng cả) khuyên dùng. và con nhà e vẫn dùng ngon lành. còn về hiệu quả, e nói thật là rất khó nhận biết tức thì hoặc rõ rệt. chỉ biết là con uống ngon lành, thi thoảng ốm đau vặt là bt ở trẻ nhỏ. cho nên e cứ cho dùng thôi. Mà ko phải ngẫu nhiên ngta khuyên e nên cho con dùng loại này nhé. Nếu các mẹ để ý đến thành phần sẽ thấy Colosvita khác hẳn các dòng sữa non khác đấy ạ. mặc dù giá có thể cao hơn chút, nhưng e nghĩ là xứng đồng tiền. Vài lời chia sẻ cùng các mẹ, hi vọng các mẹ có lựa chọn tốt nhất cho các con. (e thấy tốt thì nói tốt, ko qc j đâu nhé mod ơi)

4. lymickey

lymickey Thành viên tập sự

Mẹ Trasua ơi ko biết mẹ pha thế nào ạ? chứ e thấy nếu chỉ pha riêng sữa non thì nhạt lắm ạ. mà nếu pha chung vào sữa công thức cho con thì có khi con uống ko hết 1 cữ pha lại bỏ đi thì như thế lại ko đủ hàm lượng sữa non 1 ngày cho con ạ? vì Colosvita chỉ dùng ngày 1 gói thôi ạ

5. Pink_Dream

Pink_Dream Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ cần tư vấn về sữa non Colosvita hãy gọi điện đến bộ phận CSKH của công ty để được giải đáp. Ngoài ra trên website suanon.com.vn có rất nhiều thông tin hữu ích giúp chăm sóc sức khỏe, chế độ dinh dưỡng hợp lý cho các bé... mời các mẹ vào tham khảo

6. mebontin

mebontin Bắt đầu nổi tiếng

các mẹ cho mình hỏi sữa non này trong SG chỗ nào bán vs hic

7. lumierre

lumierre Thành viên sắp chính thức

Các mẹ ơi Shop em chuyên cung cấp các loại sữa bột,sữa non của Viện Dinh Dưỡng và 1 số loại sữa nhập khẩu Pháp,Mỹ ạ. Sữa tốt cho bé giá tốt cho mẹ :X

8. Mẹ Un In

Mẹ Un In Guest

em dùng cho 2 con loại này từ khi sinh ra.( viện C toàn khuyên dùng sữa này và có bán cái này cho các bé sinh non, nhẹ cân)
    Em thấy tốt hơn hẳn goodhelth ah.
    bình thường bé nhà em mỗi ngày 1 gói, hôm nào mệt hay đợt khó chịu thì 2 gói.
    em hay pha cũng sữa. thơm lắm. lần nào pha cho cocn mẹ cũng thòm thèm.
    em vote cho colosvita.

9. iiviir.pisces

iiviir.pisces Thành viên tập sự

Mình cũng sinh bé ở viện C,các bs cũng khuyên dùng sữa non Colos vita. Mình mua liền 6hộp cho bé uống,ko hiểu do bé nhà mình uống ko hợp hay ko hấp thu đc mà cứ uống xong 1lúc là trớ hết ra nên mình ko dám cho con uống nữa. Giờ còn 3hộp mới nguyên muốn thanh lí. Mẹ nào muốn mua thì alo mình nhé. Sdt : 0988621990. Mình để lại giá 250k/hộp nhé. À mình ở Hn nhé,mẹ nào lấy giúp mình cả 3hộp lun thì tốt,mình bảo ox mang đến tận nhà lun , free ship @^^@

10. nov10th83

nov10th83 Thành viên mới

Mẹ nó cứ cho con dùng đi, tớ vẫn đang dùng cho con đây, mình thấy con dùng có tiến triển - con tăng cân mẹ nó ạh, kết hợp uống với sữa pha mà. Tớ tìm địa chỉ trên Cầu diễn mà không có chỗ mà mua ý, có mỗi 1 chỗ đường mỹ đình thì nó đang kêu hết, mà chưa biết lấy về chưa ý.

11. trantam.88

trantam.88 Thành viên tập sự

Loại này với loại sữa non Colomi loại nào hơn các mom. Hôm trước đi viện nhi mình được bác sĩ kê cho sữa non Colomi, lần đầu cho con dùng thấy cũng lăn tăn lắm

12. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mnhf cũng thế, k biết có nên cho bé uongs k