Giúp bạn thoát khỏi nỗi buồn .

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi BEPANDA, 25/11/2010.

1. BEPANDA

BEPANDA

Bạn đang buồn chán đến mức không thiết tha với nhịp sống sôi động .Bạn đang vùi mình gậm nhấm nỗi buồn ? Những cách sau sẽ giúp bạn sớm thoát khỏi tâm trạng đáng chán đó .

1.Gọi cho một người bạn : Cầm lấy điện thoại và gọi cho một ai đó .Một người mà bạn tin cậy để có thể chia sẻ mọi nỗi vui buồn .Hãy khóc – nếu bạn không cầm được nước mắt .Chỉ cần có thể chia sẻ nỗi lòng mình với một ai đó là bạn đã thấy mình vơi được một nửa nỗi buồn.

2.Đi dạo : Hít thở không khí trong lành ở công viên là một cách lấy lại tinh thần hiệu quả .Hãy đi dạo, không nỗ lực như khi bạn tập thể dục mà chỉ đơn giản là ra khỏi giường và chuyển động, bạn sẽ thấy lòng mình thư thái .

3.Hãy tha thứ cho bản thân : Hãy viết những chuyện gì bạn cảm thấy mình đã làm thật xuẩn ngốc, điên rồ trong quá khứ , viết tất cả những sai lầm của mình , và cho chúng trôi đi .Tha thứ cho bản thân, để bạn có thể thanh thản tập trung cho cuộc sống tươi đẹp trước mắt và không quẩn quanh với những dằn vặt trong quá khứ

4.Tắm : một khoảng khắc riêng tư, yên tĩnh trong phòng tắm sẽ giúp bạn thư thới và yêu đời hơn .

5.Dọn dẹp : Căn nhà bề bộn sẽ càng làm cho bạn cảm thấy cuộc sống mệt mỏi hơn .Hãy bắt tay vào dọn dẹp nhà cửa sạch sẽ , gọn gàng , hoặc đơn giản chỉ là sắp xếp lại phòng .Bạn sẽ thấy “nhẹ” mắt hơn và tâm hồn cũng trở nên dịu dàng hơn .

6.Hãy đặt và cố gắng hoàn tất những mục tiêu nhỏ :
    Cuộc sống tất bật sẽ khiến bạn cảm thấy stress vì công việc luôn bận rộn mỗi ngày .Hãy đặt ra cho mình những mục tiêu đơn giản như sẽ dọn dẹp nhà tuần hai lần, hay cố gắng tham gia khóa khiệu vũ một lần mỗi tuần .Bạn sẽ thấy vui vẻ yêu đời khi mình hoàn thành những mục tiêu kia.

7.Cười lớn : Hãy đọc truyện cười, xem phim hài , và cười lên thật sảng khoái . Nụ cười là liều doping mạnh giúp bạn lấy lại sự lạc quan trong cuộc sống .

8.Nghe nhạc : nghe những bản nhạc yêu thích và nhảy theo điệu nhạc , hát to lên nếu bạn muốn .Âm nhạc hàn gắn và thấu cảm những nỗi buồn trong bạn, khiến nỗi buồn trong lòng bạn tan biến dần .

9.Đọc sách : Chìm đắm vào một cuốn sách hay như “ đèn không hắt bóng “ hay “Ruồi Trâu” , khóc cười cùng nhân vật sẽ giúp bạn thoát ra tâm trạng u ám đang đeo bám .

10.Hãy nhớ rằng ngày mai là một ngày mới : Những gì đem đến cho bạn những nỗi muộn phiền ngày hôm nay sẽ là một động lực mang đến những điều tốt đẹp cho bạn vào ngày mai .Khi mặt trời thức giấc bạn sẽ thấy một con đường mới để bước đi và vươn tới những điều tốt đẹp.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BEPANDA
    Đang tải...

2. Michael Scofield

Michael Scofield Thành viên sắp chính thức

Ðề: Giúp bạn thoát khỏi nỗi buồn .

Gọi cho một người bạn có lẽ là dễ dàng nhất đúng không ? nhiều lúc mình buồn nhưng cứ thế âm thầm chịu đựng thôi ...

3. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

he he, các mẹ liệt kê thiếu nhé, bùn thì có thể đi shopping với bà bạn thân nữa, hoặc và clb trong LCM tám nữa mà, he he cuộc sống hết bùn với LCM

4. Tamgiac

Tamgiac Thành viên chính thức

Mình sẽ áp dụng những cách này với những lúc mình thấy buồn.

5. hocon0202

hocon0202 Thành viên chính thức

Bác sonic hình như thay avata làm em nhận không ra,hehe.

6. Caytretramdot

Caytretramdot Thành viên sắp chính thức

Mỗi khi buồn mình thường hay tự gặm nhấm ,không hay chia sẻ ..

7. makeup_pro

makeup_pro dạy trang điểm

khi buồn mình thường hay lang thang sopipping đi dạo đâu đó,hay đọc 1 quyển truyện hay cũng tốt ,từ ngày mình vào clb của các bạn trên diễn đàn LCM khi gặp họ nỗi buồn tôi đâu hết,và từ ngày tham gia diễn đàn ,tôi cũng cảm thấy bớt cô đơn hơn ,chứ còn đt cho ai đó đôi khi cũng phiền ,

8. BEPANDA

BEPANDA

Hổng hiều sao nếu buồn , đi shopping mà không mua được món mình thích, thì mình lại càng buồn hơn nữa .Hic .Nên đối với mình cách shopping không hịu quả tí nào hết.Huhu.

9. BEPANDA

BEPANDA

Thật ra việc tâm sự những nỗi buồn của mình cho bạn bè người thân nghe cũng tùy vào hoàn cảnh nữa , thời gian nữa .Chứ sáng thứ hai đầu tuần công việc đang dồn dập mà nghe điện thoại than thờ thì ...ôi thôi .Tốt nhất là vào chiều tối.

10. nhomiumiu

nhomiumiu Bắt đầu nổi tiếng

Ôi cái này đúng là em đang cần, em oánh dấu tối về nghiên cứu

11. koreastyle

koreastyle Shop Ohui uy tín trên 10 năm

Mình sẽ chọn đi dạo hay dọn dẹp, nếu nghe nhạc hay đọc truyện mình sẽ lại thấy nõi buồn nhiều hơn