Cần giúp: sua nao vua mat vua tang can tot

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi kiwii, 26/11/2010.

1. kiwii

kiwii Thành viên tích cực

Chao cac me thong thai. Em dang ol bang di dong nen k go dc tieng viet, mong cac me thong cam.
    Be nha e sinh ra nhe can, dc co 2.3kg. Be dc 1 thang thi e bi mat sua nen fai nuoi sua ngoai. Bay h be da dc hon 2 thang nhung moi dc 4kg.
    Em da doi 1 so loai sua cho be nhu nan, meiji, similac, I am mother, frisolac gold. Tuy nhien sua mat nhu nan va friso thi be len can rat it, con sua len can tot nhu similac va I am mother thi be lai tao bon, k tu output dc, toan fai tham bong nuoc nong vao hau mon thi be moi di dc. Hix.
    Hien tai be dang dung frisolac gold nhung 1 tuan ma be tang dc co 2 lang. Be nha e nhe can qua, lai k co sua me nen em rat muon tim cho be 1 loai sua vua mat lai vua tang can tot.
    Cac me co kinh nghiem cho e loi khuyen voi. Thanks cac me nhiu nhiu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kiwii
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

Ðề: sua nao vua mat vua tang can tot

mẹ nó thử chuyển sang Bio Gittis xem sao, đây là dòng sữa Bio công thức dinh dưỡng cân đối, gần giống như sữa mẹ nên rất mát và dễ tiêu hóa. Sữa này nhập khẩu từ Cộng Hòa Áo đấy. Bạn có thể tham khảo tại: ws http://www.suckhoecanha.com

3. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó yêu quý, quan trọng là bé nhà mẹ nó phải hợp sữa, sữa Physiolac,sữa số 1 của Pháp giúp bé phát triển trí não và thể chất, rất tốt và đặc biệt rất mát, không hề bị táo bón nhé, mẹ nó cứ cho bé dùng thử đi.

4. thiêntrang

thiêntrang Guest

Không biết con bạn đã uống sữa Gallia calisma của pháp chưa chứ mình sinh cháu có được 1.2kg thôi nhưng giờ cháu gần 6 tháng trộm vía cháu được gần 7 cân rồi. sữa này mát, nhạt, béo ngậy. bạn thử tham khảo sữa này xem sao. Sữa này thay cho sữa mẹ mà. Mình cũng không có sữa. mua ngoài thi trường 580 -600. Nếu mẹ nó muốn mình để lại cho 1 hộp giá 540nghìn ăn thử xem. Mình vừa trải qua giai đoạn này về cách chăm sóc cũng thử mấy loại rồi đấy nhưng thấy loại này là hợp nhất mối tội hơi max tí.

5. thiêntrang

thiêntrang Guest

Quên số của mình là 0988880935

6. ruby2010

ruby2010 Thành viên tập sự

Mình thì từ khi bé Ruby sinh tới giờ bé nhà mình chỉ toàn uống sữa Abbott thôi. Mình sinh Ruby 3,3 kg, giờ Ruby 9 tháng nặng 10kg. Bé mọc 4 răng rồi nhưng trốn bò, trộm vía bé nghịch nhưng tình cảm lắm. Bé đã biết gọi ba, bà rồi đấy. Theo mình thì nếu con bạn đường tiêu hóa tốt thì nên cho dùng sữa này, nếu nhẹ cân thì dùng sữa Physiolac của Pháp nhé. Mình được bác sỹ Tiến -G đốc BV C khuyên dùng sữa này cho Ruby nhưng ba cháu thấy cháu vẫn tăng cân và tiêu hóa tốt nên ba cháu không cho đổi sữa nên vẫn trung thành với sữa đang dùng. Bạn thử tham khảo xem nhé. Chúc con trai bạn ăn ngoan, khỏe mạnh, đáng iu.

7. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Đúng đấy các mẹ ạ, sữa Physiolac là sữa được các bác sỹ dinh dưỡng khuyên dùng cho bé yêu đấy nên các mẹ hãy yên tâm khi cho bé yêu dùng nhé.

8. Me_Ốc

Me_Ốc

Ôi zoi oi,con nhà e thì ko chịu ăn sữa ngoài. cháu chỉ ăn sữa mẹ 5,5 th được 8,5kg mà 6 th cũng vẫn chỉ 8.5kg, chết thật. Có mẹ nào dùng sữa ngoài cho con mà còn thừa ít hoặc ko dùng nữa chuyển sữa khác, e qua xin về thử cho cháu nhà e uống (vài thìa còn cũng ok), e phải xin thử các loại dể xem hắn có chịu uống loại nào ko, đau đầu vì con lắm cơ

9. ruby2010

ruby2010 Thành viên tập sự

Mẹ nó ạ. Nếu sữa mẹ nó vẫn đủ thì ko cần cho bé ăn sữa ngoài. Đừng ép con ăn, hãy tập cho bé ăn từ từ kẻo bé sẽ có cảm giác sợ ăn đấy.

10. redantctm

redantctm Đủ quyền lập Họ

Bé lớn nhà mình ngày trước toàn dùng Abbott, trộm vía bé lên cân tốt lắm, 12 tháng tròn 12kg, mỗi năm sau mỗi năm tăng 3kg làm lên 3 tuỏi mình đã phải hạn chế ăn uống của bé rồi. Hiện tại bé thứ 2 mình đang cho bé ăn Vitacare cuẩ Nga, trộm vía cũng bé cũng tăng cân rất ổn, mẹ nó thử xem sao, sữa rất mát không táo bón gì cả. Chúc bé nhà bạn mau lớn.
    Ah, Mẹ Ốc có muón thử cho bé ăn sữa ngoài thì qua mình, nhà mình ở Mai Dịch mẹ nó có gần không.

11. smartbabysuanon

smartbabysuanon Banned

các mẹ có thể cho bé uống sữa smartbaby sữa non có 2 loại dành cho bé dưới 12 tháng tuổi và từ 1 đến 3 tuổi . Sữa non smartbaby bổ sung DHA , Vitamin D3 , các Vitamin A, B (B1, B2, B6) và Canxi(Ca), các khoáng chất và Acid ..giúp trẻ phát triển khỏe mạnh một cách toàn diện . Các mẹ có thể tham khảo thêm trang web : smartbabysuanon.com.vn hoặc nhận được sự tư vấn trực tiếp từ những chuyên gia giầu kinh nghiệm chăm sóc trẻ, hoặc những thắc mắc khác liên quan. Để bé yêu của bạn luôn khỏe mạnh, thông minh . Đừng ngần ngại, các mẹ hãy gọi ngay cho đường dây nóng 24/24 giờ.

Theo số điện thoại: 043.8527922

12. Me_Ốc

Me_Ốc

HIc, mẹ ruby ơi, e vẫn thừa sữa. 6 tháng rồi, e đi làm vẫn phải vắt sữa đổ đi vì buổi sáng vắt 3 lần là đủ cho cháu ăn ban ngày, tối e về với cháu rồi. Nhưng cháu cần phải ăn thêm sữa ngoài để còn lớn hơn do sữa mẹ ngoài 6 tháng là bị thiếu chất 1 phần do ăn uống, do mẹ bị chi phối bởi công việc... và quan trọng là ở giai đoạn này trẻ cần nhiều dưỡng chất hơn nữa để còn lớn. Sữa mẹ thì về kháng thể sẽ ko bao giờ thay đổi dù ở giai đoạn nào rồi vì thế sữa mẹ vẫn là ưu tiên số 1 nhưng vẫn cần ăn thêm sữa ngoài ahj, e ko cần cháu nhà e ăn nhiều, chỉ cần mỗi ngày ăn được khoảng 200-300ml sữa ngoài là OK (hiện tại cháu ăn 900-1000ml sữa mẹ tất và e thấy 5.5th với 6th cân nặng dẫm chân tại chỗ). hic,thừa sữa cũng khổ cơ

13. Me_Ốc

Me_Ốc

Mẹ Ruby ơi, bác đang cho Ruby dùng sữa gì của Abbott ahj, giá rổ thế nào, có phải sữa xách tay ko. E sợ sữa xách tay lắm vì thấy các mẹ cmt là rất nhiều sữa xách tay lởm nếu mà địa chỉ mua ko đáng tin cậy (phỉa là người nhà hoặc thân quen xách tay về cơ). Hiện tại cháu nhà e 6thang dc 8.5kg nhưng mà e thấy 5.5 th cũng bằng 6 tháng tức là cháu ko lên cân nên e lo lắng ạ.

14. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó yêu quý, tại sao mẹ nó không lựa chọn sữa Physiolac,sữa số 1 của Pháp đã được phân phối độc quyền tại Việt Nam bởi CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM VIỆT NAM nhỉ, chất lượng hoàn toàn đáng tin cậy nhé.

15. Me_Ốc

Me_Ốc

Mẹ nó à, cảm ơn thông tin của mẹ nó. Mẹ nó cho e hỏi là trước bé lớn nhà mẹ dùng sữa của Abbott thì dùng loại sữa gì ạ, giá cả thế nào với lại có dễ mua loại sữa này ko ạ e tham khảo rồi nếu cháu nhà e mà ăn được thì phải cho cu cậu ăn ah tạm thời thì e đang phải tập cho nó ăn sữa ngoài. Mới đưa thử sữa ngoài vào miệng là nó rùng mình mấy cái ko ăn ah, hôm qua thì tự dung bập vào mút xong vừa mút nó nhận ra sữa lạ nó dừng ko mút nữa mặc dù là đang đói. Đên là mệt với con.

Cảm ơn mẹ nó, mẹ nó thật tốt bụng và nhiệt tình quá. Nhà e ở Yên Hòa-Cầu Giấy, mẹ nó pm cho e địa chỉ và số điện thoại nhé, chiều thứ 7 này rảnh e qua được sẽ gọi trước cho mẹ nó. E xin vài thìa thôi cũng ok, e tập cho cháu ăn thử xem thé nào chứ cứ mua hết loại này đến loại kia xong ko ăn thì chết tiền mất ạ

16. redantctm

redantctm Đủ quyền lập Họ

Bé nhà mình ăn sưa bình thường của Abbott thôi, bé thì Similac, lớn thì gain, Grow. Đứa nào ăn sữa mẹ cũng sợ sữa ngoài ấy mà, cả 2 đứa nhà mình đều thế cả, tớ toàn phải đút thìa thôi. Nhưng vẫn phải cho ăn sữa ngoài để bổ sung thêm, với lại lúc đi làm phải vắt sữa ra ngại lắm.
    Nhà ngoại mình cũng ở Yên Hòa đấy, ngay xóm trường 2 chỗ đài liệt sĩ đi vào.
    Hôm nào ghé qua mình nhé, bạn cứ đến đối diện cổng gửi xe chợ Đồng Xa, bạn đến nháy máy cho mình, mình xuống đón bạn vì nhà chưa lắp chuông.
    Thủy 0904506778. bạn đến lúc nào cũng được vì mình vẫn đang nghỉ đẻ ở nhà chưa đi làm.

17. Me_Ốc

Me_Ốc

Vângg, cảm ơn mẹ nó. E sẽ gọi mẹ nó trước khi nào mà e đi đựoc ạ. E sẽ cố gắng tập cho cháu ăn

18. me_cun_Minh

me_cun_Minh Banned

Ôi các mẹ ơi, em cũng từng cho cún Minh xài Abbott rồi. Abbott giúp tăng cân tốt, kích thích sự thèm ăn ở trẻ. Hồi đấy thằng bé nhà em người gầy ơi là gầy, lại kén sữa nữa, sau khi không ưa Friso em chuyển qua Abbott. 30 tháng mà được có 11 cân thôi. Bà nội, bà ngoại xót cháu cứ mắng là em không biết nuôi rồi mua cóc về làm cho cháu ăn nhưng chẳng thấy tăng tí nào. Nhưng em bỏ Abbott cũng bởi sữa kích thích thằng bé ăn nhiều quá mà nhiều mẹ nói rằng sau khi cho con uống được 1 năm cháu có hiện tượng thừa cân. Em cũng đang đau đầu chưa biết chọn cho Minh sữa nào đây!

19. beebee_08

beebee_08 Thành viên mới

Bạn thử cho bé dùng Karicare đi, bé nhà mình đang dùng Meiji 0 nhưng bé lười bú lắm mà output lại mầu xanh đen nữa nên hết hộp này tớ cũng thử đổi sữa này cho con vì thấy các mẹ khe sữa này mát ko quá ngọt

20. PGsua

PGsua Banned

Mẹ của bé tham khảo sữa Nactalia công thức 1 xem thế nào
    Sữa Nactalia 1 được sản xuất và kiểm định tại Pháp sữa có công thức mát và đặc trưng của loại sữa này có vị nhạt tự nhiên gần giống sữa mẹ giúp trẻ vẫn bú dặm mà không bỏ bú mẹ ngoài ra , Nactalia cung cấp hàm lượng Casein /Đạm /Whey40/60 giúp trẻ hấp thụ và tiêu hóa đặc biệt cải thiện tình trạng táo bón của trẻ nhỏ
    Mẹ kiwii tham khảo xem nhé , Sữa Nactalia hiện đã và đang bán ở 169B Thái Hà mẹ nó nhé