PDA

View Full Version : Trễ 7 ngày mà thử vẫn chỉ 1 vạch

me_nho_nhim
12-07-2010, 10:45 AM
Các mẹ ơi, em đang buồn quá. Mong con sao là mong, tháng này mỗi ngày trễ kinh qua đi là mừng 1 tí. Nhưng phải chờ mãi tới ngày thứ 7 hôm nay mới dám thử, vậy mà vẫn thấy chỉ 1 vạch. Em buồn chẳng muốn làm gì nữa.

Các mẹ ơi, động viên em chút đi. Liệu có khi nào que thử sai không? hoặc em kiểm tra ko đúng lúc, vì em vừa ăn sáng xong mới đi thử ạ???[-o<

chúc bé ngủ ngon
12-07-2010, 11:03 AM
Sau khi thử bạn đợi thêm một lúc nữa xem có vạch mờ nào ko? Nhiều khi thụ thai muộn vạch thứ 2 sẽ lên chậm và mờ hơn đấy. Còn nếu ko thì bạn chỉ bị rối loạn kinh nguyệt thôi. Chúc bạn sớm thấy tin vui.

thanhngoc7981
12-07-2010, 11:58 AM
Các mẹ ơi, em đang buồn quá. Mong con sao là mong, tháng này mỗi ngày trễ kinh qua đi là mừng 1 tí. Nhưng phải chờ mãi tới ngày thứ 7 hôm nay mới dám thử, vậy mà vẫn thấy chỉ 1 vạch. Em buồn chẳng muốn làm gì nữa.

Các mẹ ơi, động viên em chút đi. Liệu có khi nào que thử sai không? hoặc em kiểm tra ko đúng lúc, vì em vừa ăn sáng xong mới đi thử ạ???[-o<

Mình trễ kinh 7 ngày mà thử vẫn một vạch. Đợi thêm 3 ngày nữa bạn thử lại nhé! Ngủ dậy thử luôn là chính xác nhất. Ngày xưa mình cũng thế, thử ko thấy gì nhưng mà đến lúc phát hiện thì đã có bầu mấy tuần rồi, mà còn uống viên TTKC rồi hẳn hoi, mỗi tội quên nên uống cách nhau 13h nên vẫn có baby như thường. Giờ con gái 5 tuổi rồi :D Chúc bạn sớm có tin vui! Mà bạn đã đi khám chưa? Mọi thứ nếu OK thì cứ an vui mà sống, cứ để cho tinh thần thoải mái nhé!

BEPANDA
12-07-2010, 12:02 PM
Trễ 7 ngày 1 vạch là bình thường em ui .

Chị trễ 13 ngày mới 2 vạch nè.Hic hic .

Mong em sớm có tin vui nha.

MECUGAU1402
12-07-2010, 01:47 PM
hic ngày em mới có bầu trễ tận hơn 1 tháng mới thử thì 2 vạch :D sau 1 tuần đi siêu âm em bé đã được 12 tuần rồi :))

me_nho_nhim
12-07-2010, 02:47 PM
Sau khi thử bạn đợi thêm một lúc nữa xem có vạch mờ nào ko? Nhiều khi thụ thai muộn vạch thứ 2 sẽ lên chậm và mờ hơn đấy. Còn nếu ko thì bạn chỉ bị rối loạn kinh nguyệt thôi. Chúc bạn sớm thấy tin vui.

Bạn ơi, nhưng kỳ kinh của mình đều đặn lắm, từ khi có tới giờ chỉ 2 lần thay đổi từ 30 ngày sang 28 ngày thôi. 6 tháng gần đây thì đều đặn 28 ngày. Chưa bao giờ mình bị rối loạn KN cả. Hic..hic hy vọng mọi thứ sẽ tốt đẹp

me_nho_nhim
12-07-2010, 02:49 PM

Cám ơn chị nhiều lắm nha. Đọc tin chị em thấy vững tin hơn rồi, em phải lấy lại tinh thần để chờ đợi vậy. Hy vọng bé yêu hiểu được sự mong chờ của vợ chồng em.

mica
12-07-2010, 03:23 PM
Đợt trước em cũng thế, sau 7 ngày trễ nên thử xem sao cũng chỉ có 1 vạch và một vạch cực mờ, em cứ nghĩ là ko có gì cả, đến 7 ngày sau lại kiểm tra cũng chỉ có 1 vạch rõ và 1 vạch mờ. E cứ tưởng là ko có gì .

Nhưng sau 1 tháng thì thấy là đúng có 2 vạch, chị ko nên lo lắng quá. Cứ từ từ, mọi thứ sẽ ổn thôi.
Hi vọng chị sẽ sớm có bé bi

me_nho_nhim
12-07-2010, 03:48 PM
Đợt trước em cũng thế, sau 7 ngày trễ nên thử xem sao cũng chỉ có 1 vạch và một vạch cực mờ, em cứ nghĩ là ko có gì cả, đến 7 ngày sau lại kiểm tra cũng chỉ có 1 vạch rõ và 1 vạch mờ. E cứ tưởng là ko có gì .

Nhưng sau 1 tháng thì thấy là đúng có 2 vạch, chị ko nên lo lắng quá. Cứ từ từ, mọi thứ sẽ ổn thôi.
Hi vọng chị sẽ sớm có bé bi

Cám ơn mẹ mica nhé. Cũng may được các mẹ động viên, mình sẽ lên lại tinh thần và đặt trọn niềm tin rằng con sẽ về. Tối nay về sẽ hát cho bé 1 bài thật hay đã. Hy vọng mình sẽ có niềm vui như bạn

heosua2010
12-08-2010, 11:25 AM

Bạn ơi!theo kinh nghiệm của mình nhé.Nếu bạn thụ thai khi rơi vào nhưng ngày đầu của chu kỳ ngày 9, 10, 11 thì cuối chu kỳ nếu bạn thử que thì sẽ lên 2 vạch rõ.Còn bạn cấn thai vào cuối chu kỳ vào ngày 20 trở đi thì có khi đến trễ hơn 3 tuần thì que mới lên 2 vạch rõ.Chúc bạn mau có tin vui.

tuntunty
12-08-2010, 05:23 PM
:( Chị đừng tâm lý quá, bình thường cứ tháng nào em lo lắng, suy nghĩ nhiều quá thì cũng bị chậm.
Hoặc em ốm, người yếu thì cũng bị chậm.

MebeThuan
12-08-2010, 06:02 PM
Trễ thế là bình thường bạn à. Hồi mình có bé Cò nhà mình, trễ đến ngày thứ 9 mà vẫn có 1 vạch. 4 ngày sau (13 ngày mới lên 2 vạch mà)

me_nho_nhim
12-09-2010, 09:48 AM
Báo cáo cả nhà, tin mừng tin mừng tin mừng. Sáng này em thử lại đã lên 2v cả nhà ơi. Em chia sẻ niềm vui này mong cả nhà mừng cho em. Và mong tất cả các mẹ đang ngóng con cũng sẽ sớm có niềm vui như em :partyman::partyman::partyman::partyman:\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/

Tidu
12-09-2010, 10:12 AM
Báo cáo cả nhà, tin mừng tin mừng tin mừng. Sáng này em thử lại đã lên 2v cả nhà ơi. Em chia sẻ niềm vui này mong cả nhà mừng cho em. Và mong tất cả các mẹ đang ngóng con cũng sẽ sớm có niềm vui như em :partyman::partyman::partyman::partyman:\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/\\:D/

chúc mừg bạn nhé. Mình cũgn đang mong đây, smile với bạn để lấy hên :D

DangGiaLinh
12-09-2010, 10:17 AM
Em cũng đang mong quá mà vẫn chưa được, y như chị này, cứ mỗi ngày qua trễ kỳ kinh là lại thêm 1 ngày hi vọng, nhưng nhiều lần thất vọng rồi, nên ko muốn trông chờ nữa, hic hic

me_nho_nhim
12-09-2010, 10:50 AM
Em cũng đang mong quá mà vẫn chưa được, y như chị này, cứ mỗi ngày qua trễ kỳ kinh là lại thêm 1 ngày hi vọng, nhưng nhiều lần thất vọng rồi, nên ko muốn trông chờ nữa, hic hic

Mẹ nó ơi, chúng mình ai cũng như nhau thôi. cảm giác ngóng chờ con về là thế. Mình á, 3 tháng trời như thế đấy. Hai tháng trước lúc nào cũng mong ngóng vừa trễ được 1 ngày đã rón rén dậy sớm đi thử, chưa kịp thử đã thấy QKD, sau 2 tháng như thế, tháng này mình nín thở tới từng ngày, chờ mãi tới ngày thứ 7 mọi người ở văn phòng hối quá mới đi thử, thử mà chỉ có 1v, lại buồn, lại thấy thất vọng.

Cả nhà an ủi động viên bảo mai thử lại mình chán nên bảo thôi ko thử nữa. Hi....hi nhưng tối qua ông xã tự đi mua que thử về cho mình, xúc động quá sáng nay quyết tâm lấy can đảm thử lại 1 lần nữa, lúc đầu cũng chỉ 1v, chờ mãi 10 phút như cả thế kỉ rồi vạch 2 cũng đã xuất hiện.

Trời ơi, cảm giác đó thật ko thể tả nổi bạn ơi. Mình ủn mông các mẹ nó nhé, cứ có niềm tin rằng con yêu sẽ hiểu sự mong chờ của bố mẹ và rồi con sẽ về để tất cả chị em chúng mình ai cũng hạnh phúc như tớ nhé

me_nho_nhim
12-09-2010, 10:51 AM
chúc mừg bạn nhé. Mình cũgn đang mong đây, smile với bạn để lấy hên :D

Mẹ tidu rồi cũng sẽ hên nhé. Sớm báo tin mừng

me_nho_nhim
12-09-2010, 10:53 AM

Chị mừng cho em nhé. Sáng nay vạch 2 đã lên rồi chị ơi. Cám on chị đã động viên em

phuongedu
12-09-2010, 10:55 AM
Mẹ nó ơi, chúng mình ai cũng như nhau thôi. cảm giác ngóng chờ con về là thế. Mình á, 3 tháng trời như thế đấy. Hai tháng trước lúc nào cũng mong ngóng vừa trễ được 1 ngày đã rón rén dậy sớm đi thử, chưa kịp thử đã thấy QKD, sau 2 tháng như thế, tháng này mình nín thở tới từng ngày, chờ mãi tới ngày thứ 7 mọi người ở văn phòng hối quá mới đi thử, thử mà chỉ có 1v, lại buồn, lại thấy thất vọng.

Cả nhà an ủi động viên bảo mai thử lại mình chán nên bảo thôi ko thử nữa. Hi....hi nhưng tối qua ông xã tự đi mua que thử về cho mình, xúc động quá sáng nay quyết tâm lấy can đảm thử lại 1 lần nữa, lúc đầu cũng chỉ 1v, chờ mãi 10 phút như cả thế kỉ rồi vạch 2 cũng đã xuất hiện.

Trời ơi, cảm giác đó thật ko thể tả nổi bạn ơi. Mình ủn mông các mẹ nó nhé, cứ có niềm tin rằng con yêu sẽ hiểu sự mong chờ của bố mẹ và rồi con sẽ về để tất cả chị em chúng mình ai cũng hạnh phúc như tớ nhé

Tớ ngày xưa cũng thế, chậm 10 ngày vẫn 1v, chán, cho hết cả sách. khoảng 1 tuần sau, đi ăn cưới, 2vc đau bụng, rẽ vào nhà đứa bạn xin thuốc và đi toilet, bạn mình ko cho mình uống, bảo là mày để tao luộc cho củ carốt ăn luôn, còn chồng thì uống thuốc ko sao. hôm đó mới ớ ra là mình vẫn chưa có kinh, thế là về thử, 2v. Sau mình và bạn thân mình, sinh cách nhau có 4 ngày đấy.

MebeThuan
12-09-2010, 12:38 PM

Chúc mừng bạn nhé. Cảm giác này đúng là khó tả. Bay lên chín tầng mây luôn nhỉ..............

DangGiaLinh
12-09-2010, 04:39 PM

cám ơn chị và chúc mừng chị, chị cũng có tin vui rồi, em thì đợi đến tháng sau vậy

heosua2010
12-09-2010, 04:44 PM

Chúc mừng bạn,cuối cùng cũng có tin vui rồi hi.hi..:Cuoi:Cuoi:Cuoi

me_nho_nhim
12-09-2010, 05:02 PM
Em lại cám ơn cả nhà nữa ạ. Vẫn mừng không bút nào tả xiết

minhtri31
12-20-2010, 08:15 AM
em cũng trễ 8 ngày rồi, hôm ngày thứ 6 có đi thử máu, kết quả ghi là <0.1, vậy là ko có thai, về nhà thử 1 que cũng 1 v. em buồn quá. nghe nói thử máu là chính xác nhất nhưng đến hôm nay em cũng chẳng có dấu hiệu gì của kỳ kinh hết. em làm sao bây giờ đây.

misalovely
12-20-2010, 08:20 PM
em cũng trễ 8 ngày rồi, hôm ngày thứ 6 có đi thử máu, kết quả ghi là <0.1, vậy là ko có thai, về nhà thử 1 que cũng 1 v. em buồn quá. nghe nói thử máu là chính xác nhất nhưng đến hôm nay em cũng chẳng có dấu hiệu gì của kỳ kinh hết. em làm sao bây giờ đây.

Thử lại xem sao bạn nhé, ai biết được đâu đúng ko nào

mimam
12-20-2010, 08:26 PM

các mẹ mong quá nên nôn nao như vậy thôi, cứ từ 10 ngày trở lên may ra mới có vack mừ, mong các bạn mau chóng sớm có tin vui nhé......................

Bé Min
12-20-2010, 08:50 PM
vào đây đọc thấy vui lây với các mẹ.Mình cũng đang mong,chậm 5 ngày rồi,thử 2 que cách nhau 3 ngày,đều 1v hết.Lần trước có bé,thử đúng ngày dự kiến có kinh mà 2v luôn.

mimam
12-20-2010, 09:25 PM
vào đây đọc thấy vui lây với các mẹ.Mình cũng đang mong,chậm 5 ngày rồi,thử 2 que cách nhau 3 ngày,đều 1v hết.Lần trước có bé,thử đúng ngày dự kiến có kinh mà 2v luôn.

vì các mẹnoon nong quá mà, nhiều khi street cũng lam vòng kinh thay đổi mừ...............

Me Bum
12-22-2010, 11:05 AM
Ôi giống mình quá, mong ơi là mong, phải đến 8 tuần mới lên 2v, suốt ngày thử, lúc 2v lên cứ tưởng đang mơ,
Chúc mừng mẹ nó, sướng nhé, đc gọi là mẹ nó rôi đấy
Nhớ giữ gìn sk e ạ, nghén ngẩm mệt phết đấy.

METIKHOI
12-22-2010, 04:37 PM
vì các mẹnoon nong quá mà, nhiều khi street cũng lam vòng kinh thay đổi mừ...............

Mẹ này nói đúng đó. Nhiều khi lo lắng stress làm ảnh hưởng tới chu kỳ kinh.
Như mình tháng trước ko biết do ốm hay lo lắng quá nên chu kỳ kinh trễ tới 11 ngày , cứ tưởng có baby, ai ngờ QKD trở lại. ẹc.

misalovely
12-22-2010, 08:36 PM
Sao tháng này mình ngộ quá, ngày thứ 27 của chu kỳ ra tí máu rồi ko thấy ra nữa, hôm nay lại ra lại chẳng biết sao nữa

tuti_2006
12-28-2011, 12:20 PM
các mẹ ơi!
mình thì chưa chậm ngày nào, nhưng vì là đứa thứ 2 rồi nên có cảm giác lạ lắm trong người ấy. hôm qua thử thấy vạch thứ 2 mờ tịt, khoảng 15p sau mới đậm dần lên (trong khi hướng dẫn là đọc KQ sau 5p thôi) nên cũng chưa chắc lắm. hay là mình mong quá nên tự kỷ ám thị nhỉ? bé lớn đã bắt đầu sang tuổi thứ 6 rồi và tháng 9.2012 đi học lớp 1 nên mong lắm ấy. dịp 10.10 năm ngoái bị xảy thai một lần, yếu hẳn đi nên giờ cũng thấy sợ sức khỏe kém. chắc để mai mua cái que khác thử ngay sáng sớm sau khi ngủ dậy các mẹ nhỉ?
chúc mừng các mẹ đã có tin vui nhé. các mẹ chưa có thì đừng sốt ruột quá, kẻo ảnh hưởng tâm lý. mình cũng đang tự trấn an mình đây. hihi.

tcamtrang
01-05-2012, 11:14 AM
Em chậm đã 18 ngày rồi, hôm nay vừa thử cũng vẫn chỉ 1 vạch. Chu kì đều đặn mà. Lần trước chỉ mấy ngày là lên 2 vạch. Lo quá không biết có bị làm sao không nữa.

gaumeo84
03-14-2012, 12:36 PM
Hic, e trễ 8 ngày rùi mà thử vẫn 1 vạch, buồn quá mà bụng cứ lẩm rẩm đau ở dưới lại bị đi tiêu chảy 2 ngày nay. Chưa bao giờ bị như thế này lo quá huhu

GS_Boutique
03-14-2012, 01:09 PM
Em cũng nghe nói là chậm kinh khoảng 10 ngày thử que mới chính xác cơ ạ :D Mẹ nó chờ xem sao nhé :) Chúc con mau gặp mẹ :D

bag121984
03-14-2012, 02:15 PM
Hic mới có 7 ngày làm sao đã lên đc, tớ đây chậm 14 ngày, ngày 12 thử 1 vạch, 13-14 thì lên 2 vạch nhưng vẫn 1 vạch mờ, nàng chờ thêm nhé làm gì mà sốt ruột thế hi

MebeNa1510
03-24-2012, 11:55 AM
Các mẹ ơi, em cũng đang buồn quá! Em trễ kinh 7 ngày rồi, sáng nay (khoảng 10h) thử thì thấy có 1v thôi..huhuhu..em đang mong con quá cơ...có khi nào kq sai không? Các mẹ chỉ giúp em vơi!

mebo182
03-29-2012, 09:34 AM
Các mẹ ơi, em trễ 3 ngày roài, hôm trễ 1 ngày e có thử mà vẫn 1v. híc, nửa tháng nay vc em ko làm ăn gì vì anh xã lăn ra ốm. Liệu có khả năng em thụ thai từ khi rụng trứng mà đến giờ vẫn ko lên 2v ko các mẹ. E đang mong baby quá mà thử nó cứ 1v nên càng chán

quyenpisces
04-07-2012, 11:35 AM
Em cũng trễ 8 ngày rùi mà chưa thấy gì. Cũng đau ngực, chóng mặt, ăn khỏe hơn. Hôm trể 5 ngày em thử mà vẫn 1 v. Híc híc. Ai giống em nữa không?

quyenpisces
04-10-2012, 09:00 AM
Em xin báo tin vui với cả nhà, hôm nay là em chậm 11 ngày và kết quả là 2V :)) Chúc cả nhà may mắn nhá

muadongkhonglanh121
04-10-2012, 09:44 AM
Em xin báo tin vui với cả nhà, hôm nay là em chậm 11 ngày và kết quả là 2V :)) Chúc cả nhà may mắn nhá

chúc mừng hai vc nhé! vui thế!

harilama
04-14-2012, 10:32 AM
chúc mừng nhé chị, em mà thử thai là cứ mua luôn 2 que cho chắc ăn, ngủ dậy là thử luôn chứ ko đợi ăn sáng hay gì gì, KQ chính xác lắm ạ

silverdowny0512
04-16-2012, 09:05 AM
em đến ngày 19 này mới QKD nhưng dạo này em thấy bụng trướng buồn nôn, ngực bị đau và rất hay buồn ngủ. trưa thứ 7 vừa rùi em có thử que thì lên vạch thứ 2 rất mờ. sáng hôm qua em có thử lại bằng mấy que liền cũng KQ như thế, để que 1 lúc mới lên rất mờ, ko bít như thế là em đã có bé chưa các mẹ ơi. em vẫn chưa đến ngày QKD nhưng phần bụng dưới cứ âm ỉ như kiểu sắp bị ý các mẹ ạ. 2 vc em cũng đang rât băn khoăn vì sợ mừng hụt các mẹ ạ. hôm qua em thử xã nhà em còn ko tin, cầm que khác ra tự tay thử nữa vì sợ em thao tác ko đúng :p

quyenpisces
04-17-2012, 11:25 AM
Chúc mừng bạn nhé. Bạn thử trước QKD thì 2v mờ là đúng rồi. Nhưng để chắc chắn thì 2 vợ chồng cứ sướng âm ỉ cùng nhau rùi đến QKD thì thử lại chắc là v2 đậm lên rùi đó bạn, lúc đó thông báo toàn gia cũng ko muộn :))

em đến ngày 19 này mới QKD nhưng dạo này em thấy bụng trướng buồn nôn, ngực bị đau và rất hay buồn ngủ. trưa thứ 7 vừa rùi em có thử que thì lên vạch thứ 2 rất mờ. sáng hôm qua em có thử lại bằng mấy que liền cũng KQ như thế, để que 1 lúc mới lên rất mờ, ko bít như thế là em đã có bé chưa các mẹ ơi. em vẫn chưa đến ngày QKD nhưng phần bụng dưới cứ âm ỉ như kiểu sắp bị ý các mẹ ạ. 2 vc em cũng đang rât băn khoăn vì sợ mừng hụt các mẹ ạ. hôm qua em thử xã nhà em còn ko tin, cầm que khác ra tự tay thử nữa vì sợ em thao tác ko đúng :p

maimai2509
04-22-2012, 10:51 AM
hi !!! trước em chậm mất 15 ngày cơ !!! rối rít tít mù cả lên !!! đến ngày 16 lại thấy có. chán !!! hic !! nhưng chắc do em đi lại nhiều nên bị rối loại thôi !!!! chứ chậm đến 7 ngày mà vòng kinh đều đều thì chắc chắn là chưa có rồi, Bây giờ em thấy que thử khá chính xác. sau chục ngày quan hệ đã thử được rồi !!!

homap
04-26-2012, 10:27 AM
Các mẹ cho em hỏi nếu mà có thai thì mình có cảm nhận điều gì khác trong cơ thể mình không? Em thì chẳng thấy gì khác chỉ thấy mỗi đau ngực thôi nên không biết là bị trễ kinh hay có thai nữa! Em bi trễ kinh 5 ngày rồi mà thử chỉ có 1v, ngực thì đau ơi là đau! hic hic!

c0ngchu4ech
05-11-2012, 06:56 AM
chào các mẹ.em là thành viên mới toanh mới vào nhà.các mẹ cho em hỏi với.em trễ kinh 4 ngày rồi hôm trễ 2 ngày thử que thấy lên 2v mà hôm nay thử lại chỉ thấy 1v thôi ạ.hu.có khi nào là que sai không nhỉ?hay em chưa cho baby?hix.mong chờ quá.có mẹ nào giống em không cho em ý kiến với...

hoangyen23
05-30-2012, 04:56 PM
các mẹ cho e hỏi! e biết đúng ngày trứng rụng là 12,13/05/2012, sau đấy 12 ngày e thử lên 1 vạch đậm và 1 vạch mờ, rồi vài ngày sau lại không thấy gì nữa! tính đến hôm nay là ngày 30/05/2012 e vẫn chưa có KQĐ, e cũng đang mong ngóng có baby quá rùi! có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì tư vấn cho e với ah!

MeTieuDuy
05-30-2012, 08:25 PM
Minh cung vay ne!tre 7 ngay roi ma thu van co 1V.cach day 8 thang minh bi thai luu,sau khi da tiem rubella, chuan bi sk thi qdinh co con.Vo chong minh mong cho 4 thang nay roi, doi hoai k thay.buon qua!Nhung van con hy vong vi cu an ui la chac chua thay, doi them 1 vai ngay nua xem sao , biet dau luc do lai len 2v?Tai doc tren dien dan cung thay 1 so nguoi 7 ngay thu k thay nhung sau do vai ngay thi lai thay do.Vay chung minh cung doi va cung hy vong nha!Hy vong 2v se den voi moi nguoi.Ai co truoc nho thong bao de moi nguoi vui nha!

hoangyen23
05-30-2012, 09:32 PM
uh chúng ta cùng đợi 2v vậy! có 1 cái là sẽ báo tin vui cho mọi người ngay hihi! Đừng sốt ruột quá kẻo ảnh hưởng tới sk nhé MeTieuDuy nhé!

khatvong8x
05-30-2012, 10:15 PM
Que thử thường chính xác tới hơn 90% mà các mẹ. Ngày trước mình cũng mong có em bé lắm nên chẳng cần đợi trễ gì cả, cứ 1 tuần lại mua que về thử, thử đến lần thứ 4 thì có 2v hihi. Nhiều khi do chu kì kinh của mình không đều nên các mẹ nào trễ 7 ngày mà vẫn 1v thì đợi tiếp 7 ngày nữa rồi thử lại nhé. Chúc các mẹ thành công. Tâm lí thoải mái thì dễ đậu ạ :)

Ly Dinh
06-30-2012, 02:25 PM
chào các mẹ.em là thành viên mới toanh mới vào nhà.các mẹ cho em hỏi với.em trễ kinh 4 ngày rồi hôm trễ 2 ngày thử que thấy lên 2v mà hôm nay thử lại chỉ thấy 1v thôi ạ.hu.có khi nào là que sai không nhỉ?hay em chưa cho baby?hix.mong chờ quá.có mẹ nào giống em không cho em ý kiến với...

oi nang oi ta cung the ma ko biet phai lam the nao bjo.

maithuhnd
06-30-2012, 03:08 PM
Mẹ nó cứ lo nghĩ nhiều quá cũng gây ra hiện tượng rối loạn kinh nguyệt ý, cứ phải thư giãn và đừng để đầu óc căng thẳng nhé.

cubin 2012
07-03-2012, 01:45 PM
Đợt mình có em bé còn không biết, trễ 12 ngày thử vẫn chưa thấy gì... mãi tới ngày thứ 18 mới thấy đó.... thử bằng Quiktisk vạch 2 mờ mờ hồng hồng nhạt. còn thử bằng chíp chíp thì hai vạch đậm rõ rệt....

meocun
07-03-2012, 03:35 PM
Cũng lấy chồng được lâu rồi
mà 2 vợ chồng em cũng mong có bé bi quá
nhưng đợi mãi cũng không thấy đâu
mẹ nào có bí quyết gì không
em và ox không có vấn đề gì cả
trước khi lấy chông thì em vẫn bị bình thường
nhưng từ khi lấy chồng không hiểu sao nó bị không đều lắm
em có vấn đề gì không vậy các mẹ ơi
có ai biết thì tư vấn giúp em với

cubin 2012
07-04-2012, 12:41 PM
Cũng lấy chồng được lâu rồi
mà 2 vợ chồng em cũng mong có bé bi quá
nhưng đợi mãi cũng không thấy đâu
mẹ nào có bí quyết gì không
em và ox không có vấn đề gì cả
trước khi lấy chông thì em vẫn bị bình thường
nhưng từ khi lấy chồng không hiểu sao nó bị không đều lắm
em có vấn đề gì không vậy các mẹ ơi
có ai biết thì tư vấn giúp em với

Nếu mà tình trạng sức khỏe của hai vợ chồng bạn không có vấn đề gì thì bạn cứ yên tâm ... quan trọng là đừng lo lắng quá.Để tư tưởng thoải mái là được như mình nè... đến lúc có cũng không biết nữa ấy..... quan trọng là tâm lý phải thật thoải mái.... và bạn cũng cần ăn uống bổ sung những yếu tố tốt cho nội tiết của mình để có thể sinh em bé theo ý muốn nữa....

C_T
07-04-2012, 01:27 PM
Em đoán là rối loạn kn thôi, nhiều ng còn tự nhiên mất hẳn 2 tháng

cubin 2012
07-10-2012, 02:25 PM
Em đoán là rối loạn kn thôi, nhiều ng còn tự nhiên mất hẳn 2 tháng

Hiện tượng đó sẩy ra nhiều mà bạn.. không chỉ 2 tháng có người còn hơn ấy bạn ạ...