Cần giúp: Giảm cân sao vẫn mập ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Keobonggon_10, 7/12/2010.

Tags:
  1. Keobonggon_10

Keobonggon_10 Thành viên mới

Mọi người ơi, mình đang ăn kiêng để cố gắng giảm cân, nhưng sao vẫn mập thế này. Huhu, khổ quá đi, giúp mình với. [-o<[-o<:rolleyes::rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Keobonggon_10
    Đang tải...

2. mainguyen0612

mainguyen0612 Thành viên mới

Ðề: Giảm cân sao vẫn mập ?

Bạn giảm cân lâu chưa thế? Với keobonggon_10 nè, bạn phải nói rõ hơn thì mọi người mới giúp được, đừng khóc nha ^^

3. Keobonggon_10

Mình ấy à, cũng giảm cân được 2 tháng rồi mà chả thấy xuống cân gì cả, thấy toàn lên cân, nhưng dạo này tâm trạng lại cực kì không tốt bởi vì mong muốn duy nhất của mình là giảm cân càng nhanh càng tốt, thế mà bây giờ tình hình lại xấu đi, cho nên mình có hơi quá khích. Giờ sẽ không khóc nữa.

4. mainguyen0612

OK, vậy bạn thử xem những câu dưới này, câu nào đúng với bạn nhé:
    - Luyện tập thể dục
    - Thức khuya, ngủ ít
    - Làm việc căng thẳng
    - Thường ăn các loại thức ăn có dầu mỡ, đồ ngọt

mecach thích bài này.
  5. Keobonggon_10

Mình thường hay thức khuya và làm vệc căng thẳng lắm; mong là như vậy sẽ kéo dài thời gian làm việc ra, vậy là tiêu hao nhiều năng lượng hơn :-(

6. mainguyen0612

Nhưng sự thật không phải là như vậy đâu keobonggon_10 ơi. Hôm bữa mainguyen đọc được bài viết này trên báo, thấy cũng rất bất ngờ. Đúng là khi giảm cân thì mình cần phải xem xét kĩ càng hơn mới được:

“Các chuyên gia về giấc ngủ đã chứng minh rõ ràng là không chỉ chất mỡ, chất đường mà ngay cả acid uric cũng tăng cao nếu gia chủ thức khuya hay mất ngủ. Rồi cho dù người đó có nói không với thịt mỡ, quay mặt với bánh mứt, cũng không hề nếm giọt rượu bia nào nhưng chỉ vì thiếu ngủ mà tăng mỡ máu, tiểu đường lại thêm bệnh gút. Ngược lại, cũng theo kết quả nghiên cứu tin cậy hẳn hoi, người vừa đặt lưng đã ngáy o o thì cho dù suốt ngày có làm việc căng thẳng, có ăn nhiều hơn bình thường, thậm chí không thiếu món ngọt, món béo vẫn có thể trọng trong định mức bình thường.”

7. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

Tớ cũng giảm cân được vài lần nhưng khi không áp dụng hình thức giảm cân nữa thì lại tăng như cũ :d

8. hahuong32

hahuong32 Banned

Không biết chị nghĩ có đúng không, nhưng mà chị thấy em có vẻ nóng vội đó keobonggon_10 ơi, đó cũng là một cái vì sao mà em khó giảm cân. Còn rất nhiều lý do khác khó giảm cân nữa, vì chị chưa biết nhiều về em nên chị cũng không dám nói ^^ nhưng mà em có thể tham khảo trên trang web giamcancungban. Trên đấy cũng có khá nhiều bài nói về giảm cân lắm đấy, chị trích một đoạn cho em xem nhé.

Nóng vội

Cách thức phổ biến nhất nào mà chị em thường áp dụng để đạt được mục tiêu giảm cân? Đó là chế độ ăn kiêng cấp tốc. Nếu các chế độ ăn kiêng cấp tốc thực sự hiệu quả thì tất cả mọi phụ nữ đều đã không phải lo lắng bởi vẻ bề ngoài hay sức khỏe do tình trạng thừa cân gây ra.

Tập trung vào cái cân

Bạn nhìn thấy gì trong gương và cả thế giới thấy gì ở bãi biển? Họ nhìn vào cơ thể bạn hay nhìn vào chiếc kim cứ “nhảy cóc” số liên tục? Hầu hết phụ nữ đều tập trung vào các con số đang “nhảy múa” trên cân mà không nhìn theo cách mà mọi người thực sự thấy bạn.

Bỏ bữa sáng

Bạn luôn nghe bữa sáng là bữa ăn quan trọng nhất trong ngày nhưng có ai từng nói với bạn là tại sao chưa?

Các nghiên cứu cho thấy nếu có một bữa ăn sáng cân bằng, khoa học, bạn sẽ ít ăn hơn vào các bữa tiếp theo trong ngày. Và khi bạn bắt đầu một ngày mới với bữa ăn đủ chất, bạn sẽ có “quyền thế” hơn, không trở thành “nô lệ” của những món ăn sẽ vô tình hay hữu ý “gặp gỡ” trong cả ngày hôm đó.

9. huongscarlet

huongscarlet Thành viên rất tích cực

Bạn phải nói rõ cách giảm cân của bạn thì mọi người mới giúp được chứ.

10. Tiểu hổ

Tiểu hổ Thành viên chính thức

Nếu k còn cho con bú bạn thử dùng trà của mình xem. Đảm bảo bạn sez giảm được ít nhất 2 -3kg khi sử dụng hết 1 hộp đấy.

11. FBI

FBI Thành viên chính thức

Cố gắng làm cho hết mập ,,ăn nhiều củ đậu vào ha hà ha..

12. Keobonggon_10

Haiz, sau một hồi khó khăn giảm cân, em đã tìm ra vài đường tươi sáng rùi ^^ :

- Sáng dậy sớm, uống 2 cốc nước lọc rồi ăn nửa trái bưởi, sau đó chạy bộ khoảng 30p. Tập xong thì có thể uống một ít nước thôi, lát nữa thì ăn sáng tùy thích, ăn sáng phải no vào nhé.
    - Trưa thì chịu khó đi bộ đi ăn trưa với mấy bạn trong phòng.
    - Chiều thì thủ sẵn một trái táo để ăn cho đỡ đói hoặc là củ đậu ( cái này chống đói thì good lắm nhưng mà em không biết có tác động tăng cân không nữa).
    - Tối thì tuyệt đối không ăn cơm sau 7g tối, ăn chỉ khoảng một bát cơm thôi, nếu mà thấy vẫn đói thì lần sau kinh nghiệm chừa lại 1 bát canh khoảng 9g ăn là ổn.

Mọi người còn mẹo nào share cho em với nhé :)

13. Keobonggon_10

Haiz, sau một hồi khó khăn giảm cân, em đã tìm ra vài đường tươi sáng rùi ^^ :

- Sáng dậy sớm, uống 2 cốc nước lọc rồi ăn nửa trái bưởi, sau đó chạy bộ khoảng 30p. Tập xong thì có thể uống một ít nước thôi, lát nữa thì ăn sáng tùy thích, ăn sáng phải no vào nhé.
    - Trưa thì chịu khó đi bộ đi ăn trưa với mấy bạn trong phòng.
    - Chiều thì thủ sẵn một trái táo để ăn cho đỡ đói hoặc là củ đậu ( cái này chống đói thì good lắm nhưng mà em không biết có tác động tăng cân không nữa).
    - Tối thì tuyệt đối không ăn cơm sau 7g tối, ăn chỉ khoảng một bát cơm thôi, nếu mà thấy vẫn đói thì lần sau kinh nghiệm chừa lại 1 bát canh khoảng 9g ăn là ổn.

Mọi người còn mẹo nào share cho em với nhé :)

14. Peppercay

Peppercay Thành viên mới

Chúc mừng bạn đã tìm được...đường tươi sáng. Menu của bạn ý, nhìn chung là ổn, kiểu xuống cân khoẻ mạnh, mỗi tuần không quá 1kg thì menu này cực ổn.
    Củ đậu và táo ăn như bạn thì không bị lên cân đâu bạn đừng lo nhé!
    Chúc nàng mau xinh đẹp để ăn tết!!!

15. Cutamthat

Cutamthat Thành viên chính thức

Mình thì khi đã giảm rồi mặt mũi cũng sám xịt theo luôn.

16. Shop_Bay

Shop_Bay Thành viên rất tích cực

vừa ăn kiêng, vừa tập, và phải kiên trì mới được

17. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

tập luyện fải kết hợp với ăn uống phù hợp mới giảm cân đc ah, nếu tập luyện càng đói càng ăn nhìu lại càng mập, tìm cho mình 1 pp phù hợp trong vòng 1 tháng là đã giảm đc số lượng cân đáng kể rùi đó ah.

18. me.beuyen

me.beuyen Thành viên tập sự

các mẹ gọi đt nhờ tư vấn rồi cân đo lượng mỡ miễn phí đi, nghe nói ở tphcm thì địa điểm nào cũng tới tận nhà được hết. sđt này nè 0937997326

19. lehanako

lehanako Yêu Ỉn Cốm

Hí hí, em cũng tâm huyết giảm cân 2 năm nay mà chẳng giảm đc, nào là tâp TD, ăn kiêng... chẳng suy chuyển gì. Em thì không phải quá mập, nhưng mông và bụng to , nhiều mỡ, mặc quần áo chán kinh. Tháng trước em đọc đc thông tin viên giảm cân slim fit của USA chủ yếu cho những người có yếu điểm như em, em mua về dùng thử, thấy sau 1 tuần giảm đc 2 kg các mẹ ạ, em đang dùng ở tuần thứ 2 đây, kq thế nào sẽ thông báo với các mẹ sau nhé...( bọn nó bảo giảm đc khoảng 5kg 1 tháng mà) hí hí. Em cũng lo k biết có tác dụng phụ gì không nhưng cứ liều vì em áp dụng các biện pháp mãi chẳng giảm đc lạng nào.
    P/S Em k kinh doanh bán hàng gì đâu, các mẹ và Mod đừng nghĩ em tung hứng hay quảng cáo gì cho sản phẩm này nhé, em đang là chuột bạch mà....

20. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Đúng là giảm cân phải kiêng trì thôi ah. Em giảm được từ 75kg tháng 8/2009 đến giờ còn 57kg đây ah. 6 tháng đầu thì em uống thêm giấm táo mèo, ko ăn vặt linh tinh, ăn thêm sữa chua ko đường tự làm từ kefir (em ko thích bánh kẹo, đồ ngọt), khi đói bắt buộc phải có tinh bột vào bụng dù chỉ 1 ít, em xuông được 10kg, giai đoạn sau khó xuống hơn mất 1 năm rưỡi, em ko uống giấm táo nữa chỉ ăn điều độ, hạn chế tinh bột nếu có thể, ăn nhiều rau, hoa quả. 2 tháng gần đây em tập thêm 5 thức tây tạng và vẫn ăn như vậy, vẫn đang tiếp tục giảm kg nhưng chậm thôi 0,5kg/tháng, tập thêm mấy động tác cho vòng 2 nên giảm được vòng 2 khá nhiều. Hi vọng giúp ích dc cho bác chủ top.

August88 thích bài này.