Cần giúp: cho con uống kết hợp 2 loại sữa.

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi haanh130284, 12/12/2010.

1. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

con e táo quá các mẹ ạ, 3-5 ngày cháu mới đi một lần. e cho con uống wakodo thì cháu output ngày 1 lần nhưng thấy mọi người nói wakodo ít chất nên e lo lo lại cho con uống meiji xách tay, tuy nhiên uống meiji lại cũng táo. e lo quá định cho con uống kết hợp cả hai loại sữa trên nhưng bạn hàng xóm lại bảo ko cho con uống 2 loại sữa cùng một ngày được. các mẹ nào có kinh nghiệm thì giúp e với. con e hơn 2 tháng ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haanh130284
    Đang tải...

2. smartbabysuanon

smartbabysuanon Banned

Ðề: cho con uống kết hợp 2 loại sữa.

Bạn cho bé uống cả 2 loại sữa nếu bé mà đi ngoài đều đặn và tăng cân đều thì ko có vấn đề j đâu mẹ nó ! Nếu mẹ nó sợ bé nhà mình bị táo thì có thể cho bé dùng smartbaby sữa non , sữa rất mát và đảm bảo bé nhà bạn đi ngoài ngày 1 lần mà chất dinh dưỡng thì được cung cấp đầy đủ nha !

babe2010 thích bài này.
  3. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi Wakodo là sữa tốt đấy ạ, không ít chất đâu. Dạo trước mình có hỏi chăm sóc khách hàng của 1 hãng sữa, họ nói là không nên cho con dùng 2 loại sữa 1 lúc vì nếu có vấn đề gì đó xảy ra với hệ tiêu hóa của con thì chẳng biết là do sữa nào đâu. Và chẳng hãng nào chịu trách nhiệm cả.

Bạn thiếu sữa hay sao mà con hơn 2 tháng đã cho uống sữa ngoài vậy?

4. ThaoOmai

ThaoOmai Thành viên mới

đúng là không nên cho bé uống 2 loại bạn ạ, dễ rối loạn tiêu hóa lắm. mình thấy bé nào uống sữa ngoài cũng bị táo bón cả, mình thấy sữa Nhật là khá mát rồi lại còn tốt nữa, bạn nên cho bé uống nhiều nước. hồi bé nhà mình nhỏ hay bị táo mình có cho uống thêm trà meiji thấy cũng tốt lắm. chúc bé hay ăn chóng lớn nhé

5. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Cảm ơn các mẹ nhiều. Mình lại cho con mình uống wakodo thôi vậy.
    @ mẹ cuncon: mình cũng ít sữa mẹ nó ạ, con dc 1 tháng đã phải cho ăn thêm sữ ngoài rồi.

6. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

Mẹ mà không sợ đau túi thì cứ cho con uống wakodo cũng được. Mình cũng tín nhiệm wakodo lắm. Nhưng đang phân vân không biết có nên đổi sang Nactalia của Pháp cho con không vì dạo này tui mẹ nhanh cạn. Mình vừa pm cho 1 mẹ có con dùng Nactalia để hỏi chi tiết. Mình phải hỏi kỹ vì đổi mãi con mới hợp được wakodo. Hôm qua mẹ Cún cũng đã đi mua tặng em dì 1 lon Nactalia 1. Em tư vấn nói Nactalia là sữa siêu sạch nhập khẩu nguyên lon từ Pháp, đã được WHO cấp chứng nhận và được free sales trên toàn châu Âu nên cũng yên tâm. Giá chấp nhận được: 177k/1 lon 400g với Nactalia 1. Sáng nay thấy dì khoe là bé chịu uống và sữa rất thơm.

Me Haanh cứ cho con ti nhiều vào, con ti nhiều thì sữa cũng về nhiều hơn. Ngày mình mới sinh cũng phải ăn cơm vừng, ăn canh rau đay, móng giò nấu rau ngót (không ăn nổi cháo chân giò đâu ạ). MC nhà mình cũng bảo mình là mới sinh phải ăn cơm nóng để nhiều sữa. Chẳng biết có phải nhờ MC chăm sóc không mà mình may mắn đủ sữa cho con nhưng con được 3 tháng cũng cho uống sữa ngoài để mẹ còn đi làm. Tối mẹ về mới được ti mẹ.