3 tháng đầu: Hỏi địa chỉ khám về dị tật thai nhi ở đâu ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mebongheo, 14/12/2010.

1. mebongheo

mebongheo Thành viên mới

Chào các mẹ!
    Em họ mình lấy chồng đã 6 năm mà vẫn không có con mặc dù cả hai vợ chồng đã đi chữa ở rất nhiều nơi. Chồng cô ấy bị giãn tĩnh mạch, còn vợ thì cũng là người khó có thai vì đã có tiền sử chết lưu thai 1 lần.
    Do đã chữa chạy vài năm mà không có kết quả nên cả hai vợ chồng đều nản và không chữa nữa. Tự nhiên em mình lại có mang 5-6 tuần, cả nhà đều rất vui mừng.
    Tuy nhiên do chủ quan, lại không biết mình có thai nên giai đoạn đầu em mình đã tiêm rất nhiều thuốc chống viêm họng (Viêm hốc mủ mãn tính) lại uống cả thuốc chống say xe, thuốc tránh thai, Aspirin. Vì thế rất lo lắng không biết có ảnh hưởng gì đến thai ko.
    Mẹ nào biết địa chỉ khám thai, và làm các xét nghiệm liên quan đến dị tật thai nhi cho mình biết với nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebongheo
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. giang_coi_sun_rang

giang_coi_sun_rang Thành viên tích cực

Ðề: Hỏi địa chỉ khám về dị tật thai nhi ở đâu ?

Dưới đây là 1 danh sách các bác sĩ từ giỏi đến cực giỏi , bạn bảo e gái nên đợi thai nhi được 12 tuần < thời điểm quan trọng để đi s â dị tật thai . nếu Độ mờ da gáy quá dầy bác sĩ sẽ cho sét nghiệm máu hoặc chọc ối ....
    .1. Phòng khám 12 Tôn Thất Thiệp (Bác sỹ Trần Danh Cường). Chỉ có siêu âm 4D. Bác sỹ Cường hiện là phó chủ nhiệm khoa chuẩn đoán hình ảnh bệnh viện C, các mẹ phải khám đúng theo các thời kỳ 12-14 tuần; 22-24 tuần và 32-34 tuần nếu không Bs khó tính đấy .
    2. .Phòng khám số 70/ ngõ 97- Hoàng Cầu ( Bác sỹ Phượng – ĐT 0986993619-04 3990 8989), siêu âm 2D-4D. Phòng khám này mới mở nhưng các Bs ở đây có nhiều kinh nghiệm (có Ths siêu âm rất pro vào thứ 7 mình không nhớ rõ tên) - tận tình và chất lượng khá tốt, làm giờ hành chính tất cả các ngày trong tuần.
    3. ĐC : 91, Đốc ngữ, ba đình (đối diện viên 354, gần cung thể thao quần ngựa). ĐT : 04 39922299-0975 669988 ( gọi trước để xếp lịch). Mình không biết nhiều về phòng khám này.
    4. . Viện lão khoa (Bác sỹ Thực) 0913.300.693 , ở Phương Mai ý- gần bệnh viện Việt Pháp và viện Da liễu. Bs siêu âm trong giờ hành chính, có thể muộn đến 5-6 giờ chiều tuỳ số lượng và làm sáng thứ 7, ngày xưa Bs chẩn đoán giới tính rất tốt nhưng bây giờ cũng ít nói rùi!!!
    5. . Bác sĩ Chương ở 15 Liên Trì. Ngày thường 2,3,4,5,6- từ 4H30 đến 19H30, Thứ 7- Sáng- Từ 8H30 đến 11H30/ Chiều: Từ 15h đến 19h, Chủ nhật- Chiều: Từ 15h đến 19h
    Gọi điện đến để đặt chỗ nhé. ĐT: 22185741
    6. . Phòng khám 35 Vạn Bảo (Bác sỹ Ánh) Điện thoại: 762.8999 - Làm việc từ 5giờ chiều các ngày, Thứ 7,CN khám buổi sáng hoặc khám cả ngày tùy thuộc vào từng tuần.
    7. . Phòng khám 49 Bát Đàn (Bác sỹ Qúy), chỉ có siêu âm 2D
    8. . Phòng khám 21 Phan Chu Trinh Điện thoại: 04 3933.2456, và có cơ sở mới 11 Phan Chu Trinh (tầng 1 của cấp cứu 115-HN) điện thoại:
    04 3933 2345.
    9. . Phòng khám 125 Thái Thịnh
    10. . Vỹ 89B dốc phụ sản hà nội
    11. Ngoài ra SA 22 tuần ở 32 Phùng Hưng, PKDK Đức Minh Y Cao BS Giang hoặc BS Tuyết Minh đều được. Chỗ 32 PH này thì cứ đến tầm hết giờ làm việc 4h30-6h00 là vào luôn, cùng lắm đợi 15p người trước.

3. ngochapk

ngochapk Thành viên tập sự

PK Ngọc Hà 321 Bạch Mai , khám sản phụ khoa và siêu âm
    Tranh thiết bị hiện đại máy siêu âm Aloka prosond 4D nhập khẩu nguyên chiếc từ nhật
    Làm việc ngoài giờ T7 và CN cả ngày
    ĐT 39935435

4. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

bạn thân mến. Mình do ko biết có thai cũng uống thuốc và rất lo lắng nhưng bs bảo mình thế này:
    1. Thời gian 5-6 tuần trứng còn đang trên đường vào tử cung nên ko bị ảnh hưởng gì nếu mẹ uống thuốc, vả lại thời kì này bé chưa hấp thụ được các chất dinh dưỡng của mẹ qua nhau thai.
    2. Có thai chỉ bị chống chỉ định ko uống các thuốc điều trị thần kinh, tâm lí.
    3. 12W đến chố bs Cường khám, chuẩn đoán.
    4. 15-17W nhất định phải làm triptest (thử máu) - cái này do VC bạn ấy khó có con và đã điều trị nhiều thuốc rồi nên cẩn thận vẫn hơn.
    5. Nên theo bs Cường tất cả các mốc quan trọng 12W, 22W, 32W. Nói chung ko nên lệch các mốc này vì như thế rất dễ gặp sai số.

5. ha hoa

ha hoa Guest

Mình cũng vote cho BS Thực....................................................................................................................

6. mebongheo

mebongheo Thành viên mới

Cám ơn các mẹ nhé!
    Em mình đã đi siêu âm, BS nói thai nhi hơi bị lệch sừng bên trái, và cũng khuyên làm mình hiếm muộn nên cố mà giữ để theo dõi. Còn BS cũng ko nói trước được điều gì chỉ còn cách chờ đợi thôi. Vừa vui vừa lo lắng.

7. mebongheo

mebongheo Thành viên mới

Ah! Mình cũng có tìm hiểu về phương pháp chuẩn đoán dị tật thai nhi qua chụp MRI và làm xét nghiệm máu triptest.
    Không biết ở HN ngoài BV phụ sản TW thì còn chỗ nào uy tín không.

8. hoa vo thuong

hoa vo thuong Thành viên tập sự

Chị ơi cho em hỏi địa chỉ khám ở Thành Phố Hồ Chí MInh được không ạh? vì khi mới cấn thai em bị sốt cao, em nghe nói bị sốt cao trong thời kỳ đầu mang thai thì em bé có nguy cơ bị dị tât cao hơn, không biết có đúng không?

9. mebongheo

mebongheo Thành viên mới

Mình có một cô em họ sinh cùng với mình hồi tháng 6/2010. Khi mới có bầu cũng bị sốt vi rút và cũng tiêm nhiều kháng sinh. Thế mà bác sĩ nói nếu giai đoạn đầu mà thuốc có ảnh hưởng thì thai sẽ chết ngay từ 1-2 tuần đầu nên cứ yên tâm. Thế mà sinh ra cu cậu rất kháu khỉnh, ngon lành không vấn đề gì.
    Còn trường hợp mình hỏi mọi người địa chỉ để khám về dị tật thai nhi là do cả vợ cả chồng đều thuộc diện hiếm muộn khó có khả năng sinh con, đã chữa chạy khắp nới mà vẫn không có kết quả, đã bị một lần chết lưu thai. Mong mãi không thấy, đến khi có thai lại không biết nên dùng thuốc lung tung(chắc tại nghén nên hay ốm đau), phôi thai hiện lại bị lệch sừng chứ không nằm đúng chỗ nữa.
    Mẹ nào biết địa chỉ chụp MRI và xét nghiệm Triptest và chọc ối tin cậy và an toàn thì tư vấn giúp cho mình với nhé. Cám ơn!

10. Mẹ Bảo Linh

Mẹ Bảo Linh Thành viên rất tích cực

Bạn ơi cho mình hỏi phòng khám 12 Tôn Thất Thiệp của BS Cường lịch khám thế nào? Có khám thứ 7, chủ nhật không? Cảm ơn bạn.

11. mesoc_va_bi

mesoc_va_bi Thành viên rất tích cực

Cũng tùy bạn ạ. Trc mình khám bs thường khám cả ngày CN đấy. bạn gọi điện trc hẹn đến khám nhé. gọi trc khoảng 1 tuần là ok.

12. cloudnrose

cloudnrose BabyShopHn

mấy cái kia mình ko biết, nhưng tripple test bs Cường cũng chỉ định ra ĐY Y - Tôn Thất Tùng làm. Các mẹ đến đấy làm đông lắm, họ trả kqua vào chiều T5 hàng tuần nên mẹ nó sắp xếp lịch đi test để nhanh lấy kqua nhé.

13. cloudnrose

cloudnrose BabyShopHn

khám buổi chiều hàng ngày, t7, cn làm việc, giờ giá là 500k/lần nên mẹ nó chỉ cần alo đặt trc cùng lắm 3 ngày là ok.

14. agieng1182

agieng1182 Thành viên tích cực

Bạn cho mình xin số đt để mình hẹn trước được không. nhắn tin cho mình cám ơn bạn nhiều

Sửa lần cuối: 31/8/2015
  15. DVP

DVP Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi số điện thoại đặt lịch khám bác sỹ Cường 0422403224

16. nguyentrinh22865

nguyentrinh22865 Thành viên chính thức

Luuu vào để đi kham...,.,........,.,,

17. changanan

changanan Tranh thêu in chuẩn

E bon chen bác sỹ Thực, nghe nói bác nhẹ nhàng và khám cũng tốt nữa.

18. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

m trước khám dị tật ở Thái Thịnh, thấy cũng ok

19. chamsocmevabe24h

chamsocmevabe24h Thành viên chính thức

Bs Cường hoặc DH Y mẹ nó nhé!!!!!!!!!!!!!

20. Hicare.vn

Hicare.vn Thành viên chính thức

Mẹ nó ko cần lo lắng nhiều quá. Mẹ nó chỉ cần chú ý 3 mốc là: 12 tuần, 22 tuần, 32 tuần là tạm ổn. Ở tuần thứ 14 đến 18 mn đến ĐH Y ở số 1 Tôn Thất Tùng. Xuống tầng G để làm triple test nhé! Mn cũng có thể trình bày luôn những cái mà mn lo lắng vì sẽ có 2 lần:
    - Lần 1 là đến khám, xét nghiệm (bất cứ ngày nào trừ chiều t7 và sáng cn)
    - Lần 2: trả kết quả và tư vấn sẽ do các GS, Bác sỹ của viện cho mn lời khuyên (chiều t5 hàng tuần)
    Các Bác sỹ sẽ có những chú ý với trường hợp đặc biệt mà!
    Mình chỉ có chút ít kinh nghiệm vậy thôi. Mn cứ vui vẻ, thoải mái chớ lo lắng cũng ko giải quyết được vấn đề gì mà lại còn ảnh hưởng đến con cơ.
    Chúc mn trộm vía 10t thai kỳ khỏe mạnh nhá!