chọn bình sửa nào ko chứa chất BPA??

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi bull way, 14/12/2010.

1. bull way

bull way Thành viên tập sự

các mẹ ơi , em thấy hiện nay co nhiều loai bình sửa wa , ko biết nên chọn bình sửa hiệu gì thì tốt nhất cho bé ,ko chứa chât BPA có ai rành xin chỉ giúp em với ???:shock:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bull way
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Ðề: chọn bình sửa nào ko chứa chất BPA??

Bình sữa không chứa Bisphenol A (BPA) là loại bình nhựa PP mà trên có ký hiệu BPA free chị ạ!
    Trên thị trường bg NUK, avent, dr brown đều có cả bình PC và PP, khi mua thì mẹ cháu nhắc nhân viên là lấy bình PP. Thực ra các hãng bg đều đổi sang loại PP rồi. PC về bản chất nếu là hàng TQ hoặc sản xuất giá rẻ thì có thể là hàm lượng BPA cao hơn cho phép, còn bình PC của các hãng lớn đều từ chất liệu cao cấp, hàm lượng BPA không đáng kể, trừ khi chị ngâm quá 10 tiếng thì sẽ sinh ra chất hại (mà không mấy ai ngâm lâu vậy đâu ạ!)
    Quan trọng là mẹ cháu chọn loại bình phù hợp với bé nhà mình, để bé dễ ăn thôi.

beotronxinhxanbull way thích.
  3. hongxanh

hongxanh Thành viên tập sự

[tham khao ve binh sua an toan tren trang nay:http://goon.com.vn/,đat hang qua mang hoac alo den cty la giao hang tan nha ma.
    chuc cac me chon duoc binh sua tot.

4. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Đúng là bình sữa BPA free thì có ở thị trường VN cũng lâu rồi nhưng nhiều mẹ ko để ý hoặc có mẹ ko coi trọng việc cẩn thận chọn bình và cũng có mẹ cứ chọn bình có tên tuổi là đc vd nuk, pigion...nhưng ko cần b là chất nhựa j, thông tin ghi j.

3 năm trước mình có bầu lần đầu tiên và cũng mò mẫm tìm hiểu về bình sữa mua cho bé, lúc đó có bạn mình ở Mỹ đã gửi thông tin về dòng sp bình BPA free và gửi hàng về cho mình cái bình đầu tiên mình biết và dùng cho bé là Born free và Dr Brown, sau đó mình tìm hiểu thêm thì thị trường lúc đó có thêm medela và 1 số dòng xách tay khác như playtex, mam. Avent hồi đó trên thông tin bình cũng ko ghi rõ là BPA free nhé có 2 dòng PES mầu mật ong và PC trắng trong. Đến h PES có ghi rõ là BPA free rồi, còn PC thì vỏ vẫn thế.

Từ đó đến h các hãng bình sữa lần lượt cho ra đời thêm các dòng sản phẩm khác nhau và đều ghi chú thêm BPA free

vd nuk, avent dòng PP giá khá hợp lý, pigion....

Nhưng mọi ng để ý sẽ thấy song song sản phẩm mới vẫn có hàng bán dòng cũ nhựa cứng trong PC tràn ngập thì trường.

Cũng chưa có bằng chứng rõ ràng rằng tỉ lệ bao nhiêu BPA trong bình thì có hại nhưng các mẹ cẩn thận vẫn hơn.

Song song với bình nhựa thì là hộp bảo quản thực phẩm và dùng lò vi sóng cũng vậy. Các mẹ cũng nên cẩn thận thận chú trọng sử dụng hộp "chất" nhựa an toàn BPA free để sử dụng lò vi sóng, tớ có thể giới thiệu các mẹ dòng Kloken mới nhập khẩu từ HQ : http://www.lamchame.com/forum/showt...iêu-kín-BPA-free-an-toàn-dùng-lò-vi-sóng

Sửa lần cuối: 16/12/2010
    Kút Kít thích bài này.
  5. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Hộp bảo quản thực phẩm siêu kín- BPA free-an toàn dùng lò vi sóng

KLOKEN Sản phẩm được cấu tạo từ hợp chất Tritan là vật liệu thế hệ sau nối tiếp các sản phẩm nổi bật nhất an toàn nhất của plastic, sứ và thủy tinh với các đặc tính vượt trội hơn hẳn về độ trong suốt nhẹ và bền...
    - BPA free an toàn
    - Có thể luộc trong nước sôi
    - Ngăn ngừa vi khuẩn, nấm mốc, chống thất thoát vitamin và chất dinh dưỡng
    - Trong sáng nhẹ bền hơn Thủy tinh
    - Ngăn mùi hiệu quả nhờ nắp hộp với gioăng silicon siêu bền, kín nước và không khí tuyệt đối
    - Chịu nhiệt và va đập vượt trội

- Nhiệt độ từ -40 độ đến 200 độ C
    - An toàn tuyệt đối khi sử dụng lò vi sóng, tủ lạnh, máy rửa bát đĩa

[​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]

6. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Giờ chất liệu j cũng ko tốt. Cụ nhà mình cứ nói cho cháu mum bằng sữa mẹ thui

7. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Hihi... Sữa mẹ là tốt nhất cho sức khoẻ và sự phát triển của bé rùi. ^^

8. cunxinh2010

cunxinh2010 Thành viên đạt chuẩn

các mẹ ơi thê các mẹ có ý kiến gì về bình sữa nano ạ

9. cunxinh2010

cunxinh2010 Thành viên đạt chuẩn

hôm trước em vừa tìm hiểu và được biết muốn chia sẻ với các mẹ rằng, nếu muốn con mình có hệ tiêu hóa tốt thì nên mua bình nano ạ,vì nano không cần luộc, đã tráng bạc, rẩt yên tâm, còn dr brow thì có chức năng thoát bọt khí, giúp con bạn không bị đầy hơi vì không bị nuốt không khí vào bụng trong quá trình ăn sữa,đặc biệt không bị tẹt núm a.

10. bull_bu_bam

bull_bu_bam Thành viên tập sự

Em đang cho bé iu ở nhà dùng loại bình sữa của MAM sau 1 chuyến đi công tác mua được, hãng này ở nước ngoài thì rất nổi tiếng nhưng ở VN mình thì hiếm thấy. Mình rất lo lắng khi chọn bình sữa cho bé, vì chỉ cần một liều nhỏ chất BPA cũng có thể gây ảnh hưởng tương tự lên bào thai người và trẻ nhỏ, BPA cũng gây tổn hại hệ thống tim mạch, tăng nguy cơ mắc bệnh tiểu đường và nghiệm trọng hơn cả là bệnh ung thư. Điều này có thể gây ảnh hưởng ngiêm trọng đến sức khỏe của trẻ nhỏ, đặc biệt là trẻ sơ sinh. Các bình sữa của MAM đều đảm bảo ko có chất BPA và điều mình thích ở bình sữa này là núm vú siêu mềm, bé nhà mình ko biết là đang bú bình luôn đó. Giờ thì mình đều chọn bình sữa MAM cho 2 bé nhà mình. Tình cờ, mình biết là có 1 cửa hàng phân phối độc quyền sản phẩm của MAM ở TPHCM, ôi thích gì đâu. Các mẹ có thể tới cửa hàng Belli Blossom ở 12 Mạc Đĩnh Chi, Q.1 để chọn vài loại bình sữa cho bé iu của mình nhé. :)