nha tre tot

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi nam nhot, 18/10/2005.

1. nam nhot

nam nhot Thành viên chính thức

chao tat ca cac bo me. Minh o Hanoi, co bo me nao biet dia chi nha tre nao tot khong, xin cho biet voi nhe :?:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nam nhot
  2. bibé

bibé Bắt đầu tích cực

Nha Nam Nhot o khu vuc nao nhi de con biet ma tu van chu. Va be duoc bao nhieu thang roi ?

3. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Bạn thử qua Box Giáo dục con hỏi ý kiến các mẹ khác nhé. Mình thấy trong topic này Tìm nhà trẻ ở Hà Nội cũng có một số thông tin liên quan.

4. Ken Tit

Ken Tit Thành viên tập sự

Xin gioi thieu voi moi nguoi nha tre Ohana ma Thu Hien da noi. Day dung la truong cua anh Tuan dan chuong trinh va co vo nguoi Uc mo. Vo anh Tuan la PhD ve giao duc nen cam nhan cua Lisa ve tre con rat tot. Day la truong duy nhat cho phep me (hoac nguoi nha) di hoc cung chau trong 1 thang dau. Em thay phong hoc dep hon cac truong khac, do choi mang tinh giao duc cao (vi nhieu do choi chi Lisa mang o nuoc ngoai ve), trai tham, am cung. Dieu em thay an tuong nhat la cac chau khong phai ngoi tren ghe cung nhac suot ca ngay, ma nhung gio hoc, cac chau nguoi ghe tua, ghe om hoac nam lan ra san. Rat thoai mai. Quan he co chau cung tot. Phuong phap Monterossi gi do. Hom no em di hoc voi con 1 hom thi OK lam. Den khi nao con em du 18 thang em se cho di. Moi toi hoc phi hoi "chat" : $160 nhung so voi cac truong Sunrize va Dream house thi hoan toan hop ly.

5. nam nhot

Nha minh o Thuy Khue, con be nha minh duoc 12.5 thang roi.

6. ngaminh

ngaminh Thành viên chính thức

Nhà trẻ

Bạn phải nói rõ xem bạn thích loại hình nhà trẻ thế nào thì mọi người mới tư vấn đc chứ (tư thục bình thường hay cao cấp, công...)

7. mebesuxipo

mebesuxipo Thành viên chính thức

Sao ở Hà Nội các mẹ có nhiều nhà trẻ tốt để chọn lưa thế? Đọc thấy hấp dẫn quá. Các mẹ ở TP. HCM có ai biết nhà trẻ nào tốt thì lên tiếng giùm với. Nhà mình ở quận Tân Bình, muốn tìm nhà trẻ tốt cho con gái 20 tháng mà vẫn chưa tìm được. Mình có đọc topic của Trung Hoa Trang TP. HCM về nhà trẻ nhưng toàn ở xa nhà mình quá. Mà ở TP. HCM hình như chẳng có nhà trẻ nào cho mẹ đi học cùng với con đâu. Các mẹ có biết nhà trẻ nào tốt thì chỉ mình với nhé. Cảm ơn nhiều

8. nam nhot

Re: Nhà trẻ

Bạn phải nói rõ xem bạn thích loại hình nhà trẻ thế nào thì mọi người mới tư vấn đc chứ (tư thục bình thường hay cao cấp, công...)[/quote]
    NgaMinh a, minh co xem 1 so gioi thieu cua cac me tren dien dan ve 1 so nha tre nhu Vietkids, dreamhouse, Hoalinh, Sao mai... Thuc ra con be nha minh cung con nho qua, nhung dot vua roi buc xuc qua vi khong co ai trong con. Neu co nha tre nao tot (noi chung la cham soc tot, dieu kien di lai thuan tien), thi minh cung cung rat muon gui con be som, vi co ve con be cung de thich nghi. Con ve gia ca, neu nhieu tien qua thi bo me chac cung phai nghien rang thoi :cry:

9. ngaminh

ngaminh Thành viên chính thức

Re: Nhà trẻ

Hồi trước, khi mới cho con đi học (khoảng tháng 3/2005, con mình lúc đó đc 27 tháng), mình chọn Sesame. Mình thấy ở đó chăm sóc cũng ổn, phòng ốc cũng đc, các cô cũng nhiệt tình . Mình cũng đã đi tham khảo một số nơi như Kinder World, Dream house, Sunrise kidz, Goodmorning Star nhưng cuối cùng mình vẫn chọn Sesame vì:
    - Chăm sóc tốt
    - Trường mới mở nên cơ sở vật chất còn mới và khang trang
    - Các cô giáo rất nhiệt tình
    - Giá cả cũng hợp lý (80USD/ tháng cho lớp từ 2 tuổi trở lên)
    Chứ Kinder world (ko gian chật hẹp và bí quá vì nó ở trên building), Goodmorning thìđắt quá còn Dream house, Sunrise kidz thì mình thấy giá cả ko tương ứng với chất lượng. Bây giờ mình thấy mọi người cũng khen Ohana đấy. Mình cũng qua đó rồi, mình thấy cũng đc. Chỉ có điều mình thấy bữa ăn của nó hơi ít về lượng (toàn thấy bánh là bánh theo kiểu tây ý)
    Sơ lược thế nếu cần hỏi gì thêm về những nơi mình đã đến thăm quan thì cứ hỏi nhé. Mình cũng thích bàn tán về mấy cái vụ này lắm