Cần các mẹ giúp tư vấn sữa cho con

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Su*yeu, 22/12/2010.

1. Su*yeu

Su*yeu Thành viên sắp chính thức

Chào các mẹ.E đang băn khoăn quá.Con e từ 1 tuổi bé uống pediasure giờ bé 23 tháng rồi bé cao 88cm nặng 15kg.E nghe mọi người nói pediasure nhiều đạm uống lâu dài sẽ ko tốt mà bé nhà e cân nặng và chiều cao thì ok rồi.E thử đổi sữa cho bé mấy lần nhưng cứ đổi là mặt bé tọp đi trông thấy.Uống nhiều pediasure thì sợ tích đạm ko tốt.trộm vía bé đi ngoài đều.Các mẹ cho e y kiến với ạ.Cám ơn mọi người

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Su*yeu
    Đang tải...

2. Me Bo Bi

Me Bo Bi 0977.69.8448

Ðề: Cần các mẹ giúp tư vấn sữa cho con

Nếu mẹ nó ngại sữa tích nhiều đạm mà muốn đổi sữa thì theo mình cứ mạnh dạn đổi. Có thể lúc đầu bé hơi tọp đi vì loại sữa mới ít đạm hơn nhưng nếu về lâu dài thì tích nhiều đạm ko tốt cho con. Dễ bị béo phì. Quan trọng là con khỏe. Mà muốn con khỏe thì mẹ nó cho con ăn đa dạng các sản phẩm từ sữa lên (sữa bột, sữa non, sữa tươi lít, sữa tươi đóng hộp, váng sữa, sữa chua, kẹo sữa,...). Nên dần dần chuyển sang cho con uống sữa tươi, nhất là sữa tươi ko đường, sau này lớn uống thay nước lọc lun. 2 bé nhà mình cũng 23 tháng tuổi :D (đẻ tháng 1/2009), bây giờ mình toàn cho uống kèm thêm 1-2 bữa sữa tươi ko đường của Ba Vì. Mình ko dùng sữa tươi hộp vì thực ra sữa đó pha từ sữa bột ra thôi. Sữa thanh trùng tự nhiên hơn nhiều sữa tiệt trùng đóng hộp. Uống đc sữa tươi thì da đẹp và tăng khoáng chất nhiều, con nhanh dài người lắm.^^
    Ngoài ra để đảm bảo bé khỏe, mẹ nó hãy cho con dùng Sữa Non ăn kèm sữa thường, các đồ ăn dặm khác, hoặc có thể pha với nước không cũng đc. Sữa non có tác dụng rõ rệt giúp con chống chọi bệnh tật, tăng đề kháng, tăng sức khỏe, hấp thu tốt thức ăn. Mời mẹ nó rảnh ghé topic sữa non dưới chữ ký, nhà tớ vừa bán vừa ăn muh :D

3. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó có thể nghiên cứu sữa Physiolac nhé, nhạt, mát, rất giống sữa mẹ, giúp bé phát triển đầy đủ và hoàn thiện, ngoài ra lại rất tốt cho hệ tiêu hóa giúp bé không bị táo bón.

4. tomdeptrai

tomdeptrai Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà bạn 23 tháng mà 15kg thì trộm vía đấy chứ. Mình thấy pediasure hay được khuyên dùng cho trẻ lười ăn và nhẹ cân thôi. Tom nhà mình hồi trước cũng dùng nhiều loại sữa nhưng bây giờ mình chuyển sang Dielac alpha và cho uống thêm sữa tươi, mình thấy dielac dùng cũng rất tốt, mát mà giá thành cũng hợp lý nữa.

5. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mình ko chịu uống sữa ngoài nên mình cũng ko mua nhiều laọi sưa chẳng biết laọi nào tốt nữa>Hiccccccccccc

6. NGOC-MIT

NGOC-MIT Thành viên rất tích cực

Mình thấy mẹTom nói đúng đấy, Pediasure thường được khuyên dùng như vậy, còn về Dielac thì đúng là mình quen cũng rất nhiều người có nói rằng uống sữa này lên cân tương đối, nhưng có thể cũng tùy từng bé, như bé nhà mình mới dùng qua có 2 loại là Nan và Lactogen, còn đổi Gain thì lại đi ngoài liên tục mặc dù hình như Gain tương đối nóng nên giờ vẫn cứ Nan thôi.

7. redantctm

redantctm Đủ quyền lập Họ

Mình cũng nghĩ bé nhà bẹn cân nặng như thế mà vẫn uống Pediasure sợ sau này béo phì đấy. Đứa đầu nhà mình ngày trước chỉ ăn Gain thôi, 24 tháng 89cm và 15kg, rồi cứ mỗi năm bé lên 3kg mình sợ lắm. Lúc đi học mẫu giáo 3 tuối 18 kg nhìn chung là chưa phải béo phì nhưng mình cũng thấy bé ko được nhanh nhẹn như những bé khác. Ssau này lớn hơn vì là con gái nên cũng ý thức lắm be skhoong dám ăn nhiều vì sợ mọi người chê béo và tớ đổi cho bé sang Friso. Bây giờ đã học lớp 1 gầy rồi nhưng vì bé béo nên bị bụng to xấu lắm, đi mua quần áo cũng khó.
    Bây giờ tớ có bé 2 chẳng dám cho ăn sữa của Abbot nữa, đang cho ăn Vitacare của Nga, thấy rất ổn.

8. la_gio

la_gio Banned

Chiều cao, cân nặng của bé ok rồi thì mẹ nó mua sữa nào hàm lượng protein thấp thôi.Mình quan niệm cho con uống sữa là để cân bằng chất dinh dưỡng thôi, nên mình chỉ mua sữa mát, giúp cho tiêu hóa tốt là được.

9. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ này nói chuẩn, sữa nhiều đạm quá không tốt cho bé yêu vì gây nên chứng béo phì.

10. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

pediasure là loại sửa nhìu dạm cao năng lượng.chỉ thích hợp cho bé suy dinh dưỡng nặng.uống lau ngày dài tháng sẻ làm cho bé không kích thích tiêu hóa.không cãm giác dói bụng.lâu ngày sẽ hư dịch vị bao tử .nên sau này bs it cho bé dùng lại rồi.. cân nặng và chiều cao của con bạn tốt.bạn cho bé uống lại sửa dành cho bé từ 1 dến 3 lại di.lúc dầu thì vậy dó nhưng về sau thì rất tốt cho bé.nếu có kinh tế thì cho bé uống sửa xách tay.còn không thì cho uống hàng của abbout.hoặc sửa của nhật là ok rồi bạn.chúc bé mau ăn chóng lớn......