Cần giúp: Có mẹ nào dùng Similac Neosure cho trẻ nhẹ cân mà không phải sinh non

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi memitmeo, 28/12/2010.

1. memitmeo

memitmeo Thành viên chính thức

Tình hình là bé nhà em hơi nhẹ cân so với tiêu chuẩn. Tháng nào cũng tăng nhưng tăng chậm ạ. Có bạn nhân viên Abbott ở Hà Nội tư vấn mình dùng Similac Neosure. Nhưng thấy các mẹ nói sữa này là dành cho trẻ sinh non, thiếu tháng, rồi dòng sữa này tanh, khó uống.:confused: Mít nhà em sinh đủ tháng. Như vậy em có thể dùng được không? Hik, mẹ nào có kinh nghiệm, xin hép em với. tks tks.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi memitmeo
    Đang tải...

2. ANH_TQT

ANH_TQT Bắt đầu tích cực

Ðề: Có mẹ nào dùng Similac Neosure cho trẻ nhẹ cân mà không phải sinh non

Sữa này dùng cho trẻ sinh non thiếu tháng, nhẹ cân mẹ nó ạ. Ko sinh non nhưng nhẹ cân quá thì cũng có thể dùng đc, đây là dạng sữa cao năng lượng cho trẻ dưới 1 tuổi, bé nhà mình cũng đã từng uống mình thấy cũng ko khó uống đâu.Chỉ có điều mình thấy cũng chẳng tăng cân lắm đâu (chắc tại con mình ko hợp)

3. Me Bo Bi

Me Bo Bi 0977.69.8448

Bé nhẹ cân hơn so với tiêu chuẩn mà ko phải do sinh non thì theo mình hệ tiêu hóa của bé hấp thu ko tốt hoặc sức khỏe kém khiến bé chán ko muốn ăn hoặc ăn ko đủ lượng để phát triển. Sữa công thức có loại hợp với bé này có loại lại ko. Mẹ nó cũng ko nói bé nhà mẹ nó đc bao nhiêu tháng rùi nên tớ rất khó chia sẻ kinh nghiệm của con mình và con bạn bè mình. Tuy nhiên dù mẹ nó dùng loại sữa công thức nào thì theo tớ mẹ nó vẫn nên cho con dùng thêm sữa non để vực cơ thể bé khỏe lên. Khi bé khỏe bé tự khắc ăn ngon miệng và hấp thụ tốt những gì mình đã ăn. 2 bé nhà tớ đẻ sinh đôi vừa thiếu tháng vừa thiếu cân nhưng sau gần 2 năm dùng sữa non đều đặn, bg lớn nhất nhì lớp nhà trẻ rùi (trộm vía trộm vía ngàn lần các con). Mời mẹ nó rảnh ghé topic sữa non nhà tớ tham khảo nha, tks

4. memitmeo

memitmeo Thành viên chính thức

Thanks các mẹ đã bớt chút thời gian ngó nghía topic của em. Mít nhà em được 6 tháng 7 ngày, nặng có 6,5kg thôi. Mít sinh được 3kg các mẹ ạ. Tháng nào cháu cũng tăng nhưng tăng ít lắm. Cũng một phần tại cháu lười ăn. Khổ một nỗi, con cún nhà em ko chịu ti bình, phải đút thìa. Đợt trước, khó khăn lắm mới được 70ml sữa/bữa. Đợt này, em được mách cho cháu uống cam bổ tỳ hiệu Con cá vàng ở làng Cót, trộm vía, con cũng ăn ngon hơn, hổng biết có phải nhờ thuốc không. Có hôm 120ml/bữa. Thanks mẹ Bo Bi đã gợi ý em cái topic của chị. E đã ngó nghía và oánh dấu để ngâm cứu mua cho con.

5. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Sữa này dành cho trể nhẹ cân ah các mẹ? Mình sẽ giới thiệu cho chị bạn. Cảm ơn nhé

6. SuSu - Hai Anh

SuSu - Hai Anh Thành viên tập sự

Hoi SuSu nha minh 5,5 thang, luoi bu binh kinh khung, Bac si o Benh vien nhi dong 2 khuyen uong Similac Neosure, minh cho uong 2 hop roi thoi, cung len can nhung tao kinh khung! Thuong con qua! Minh cho uong Meiji, con bu ngon lanh, phan lai rat on day. Minh nghi chiu kho chon sua be thich uong, be uong nhieu va ngon mieng se len can thoi.

7. Mẹ _Gấu

Mẹ _Gấu Thành viên tập sự

Dạ mọi người ơi giúp e vs . Con e 15 tháng .. nặng 9.6kg . Cao 78cm thôi mấy tháng nay hk tăng tí nào luôn . E buồn dễ sợ . Gấu e đang uống similac IQ plus . Mà cũg hk tăng . Có mẹ nào có biet loại sưa similac nào mà danh cho trẻ tăng can hk ?? Dạ e cám ơn

8. chelseavinh306

chelseavinh306 Thành viên tích cực

Chọn similac NeoSure của Mỹ đi mẹ