PDA

View Full Version : Hội Bính Dần: Các mẹ sinh năm 1986 thì vào đây nhé

Pages : [1] 2 3 4 5 6 7

Me be Khanh Linh
01-01-2011, 03:31 PM
Mình chưa thấy có Hội của những người sinh năm Bính Dần nên mở ra topic này. Các mẹ nào sinh năm 1986 thì vào đây 888, tâm sự, chia sẻ những vui buồn trong cuộc sống và giúp đỡ nhau nếu có thể nhé.

me-soc-con
01-02-2011, 10:36 PM
mình cũng 86 bính dần đây.mẹ nó đã cõ baby chưa,bé nhà mình đc 4 tuổi rùi
hy vọng làm quen vói mẹ nó và các mẹ khác để 8888

vickypham
01-20-2011, 10:31 PM
Mình cũng Bính Dần nhưng vẫn single thì có được vào đây học hỏi kinh nghiệm của các mẹ để chuẩn bị cho tương lai vài năm tới không nhỉ ^^

DHAiuBKT
01-28-2011, 06:44 PM
hê hê, lần đầu tiên được cái mặt tiền...^_^
mình 86 nè, chưa có baby và cũng ko còn single. chịu khó liên lạc để 888 nhé cả nhà ui!

Me-SonHai
01-28-2011, 07:04 PM
Xin chào các mẹ tuổi Dần, cho tớ góp mặt với. Mình có một bé năm nay 15 tháng rồi. Rất vui được biết các bác nhé.
Hiiiiii.......

ngoclinh18
01-29-2011, 10:20 PM
thế là vẫn được ở cái mặt tiền rồi.... tớ cũng 86, con nhà tớ mới được 6 tháng,.... hế lô các mẹ......

sumj
01-30-2011, 06:25 PM
Mình cũng BD. rất vui đc làm quen với các mẹ cùng tuổi. Mình đc 1 bé hơn 2t rùi.

ngoclinh18
01-30-2011, 07:53 PM
đọt này gần tết các mẹ chắc là bận nên hơi bị lười 888 đây

shop_cuncon
02-15-2011, 07:59 PM
Còn chỗ nào mặt tiền ko ạ? cho em 1 chân với. em cũng Bính Dần đây ạ. quê HP và có 1 bé gần 16 tháng rồi ạ (25/10/2009). thấy có mẹ Sumj nhìn ảnh avata của bé hơi quen quen nhỉ. các mẹ vào 888 cho xôm nhà cửa nhé.

haidiep85
02-17-2011, 10:56 PM
Tớ cũng Bính Dần, rất vui được làm quen với các mẹ BD

ngoclinh18
02-19-2011, 01:53 PM
cái hội BD này lừoi quá, mở topic từ 1.1 mà chẳng thấy mấy view... các mẹ nhiệt tình lên chứ nhỉ

vuha1818
02-19-2011, 01:55 PM
Có hội này rồi, lại lập cái topic nữa nên mới chậm chạp đấy

tinyngoc22
02-22-2011, 01:34 AM
Hi cả nhà ! Em cũng tuổi Bính dần và có 1 bé trai 3 tuổi . Rất vui được làm quen với các mẹ !

memisu121208
02-22-2011, 12:10 PM
giờ mới thấy hội nhà mình chào cả nhà

thuhuong214
02-23-2011, 10:46 PM
em chào các mẹ nhé,em cũng bính dần,tham gia cùng giao lưu các mẹ,em thj co baby sắp trào đời thui ak

ngoclinh18
02-24-2011, 01:22 PM
hỘi bắt đầu tăng nhân khẩu rồi, hoan nghênh... hoan nghênh........

thuhuong214
02-25-2011, 08:59 PM
em nghĩ từ từ nhân khẩu sẽ đông luc đó xôm lắm ak!hjhj

cachua_carot
02-25-2011, 09:49 PM
Tớ toàn vào WTT,hnay mọ mẫm vào đây,gặp ngay hội Bính Dần,rất vui được làm quen các mẹ,tớ có 1 bayby 18 tháng rồi ạ.Tớ làm ở Nguyễn Công hoan

BanJiShop
02-26-2011, 09:39 PM
Có Hội Bính Dần bên này nè các nàng http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?100446-H%E1%BB%99i-nh%C3%A0-H%E1%BB%95-%C4%91%C3%A2y./page77
Chủ topic sửa cái tiêu đề cho các nàng còn single với các đấng mày râu vào đây chém gió với nhá!

shop_cuncon
02-26-2011, 11:36 PM
Có Hội Bính Dần rồi nên chị em ít vào đây quá. chị em vào cho xôm nhà cửa nào.

Tigon_1511
02-28-2011, 01:52 PM
hiih, em củng tuổi hổ nhưng chưa lập gđ, và củng là thành viên mới nên em xin được báo danh ah

Bongtit_baby
02-28-2011, 03:33 PM
Cho em xin một chân với! Em cũng Bính Dần. Ở trên kia cũng có một top tuổi Dần dưng mà có nhiều anh chị lớn tuổi lắm 888 sợ thất lễ thì chít. Hehe! May quá có cái hội 86 này ^^. E quê ở Thái Bình hiện đang ở HN. Rất vui dc làm quen với các anh chị em!

Bongtit_baby
02-28-2011, 03:41 PM
Cái tuổi hổ này anh hùng thật đấy dưng mà cũng lắm gian nan. Cửa ải khó nhất là đoạn đi lấy chồng. Các bà mẹ chồng rất ko thích con giai mình lấy vợ tuổi hổ vì sợ con mình bị vợ nó ăn thịt ^^. Thế là chê ỏng chê eo bảo là ko hợp tuổi, xung khắc... Đấy là mình còn may chán ở chỗ là đứng chữ Bính, chứ ai mà Canh thì... hic! Khổ ghê!

vanlt
02-28-2011, 03:46 PM
he he, đến lượt mình góp mặt, mình vẫn còn single nhé bạn bongtit_baby nói đúng, các bà mẹ chồng k thích con giai lấy vợ tuổi hổ vì sợ bị ăn thịt, hehe. thế nên giờ vẫn còn single nè...khổ ghê cơ....

shop_cuncon
02-28-2011, 03:47 PM
Cái tuổi hổ này anh hùng thật đấy dưng mà cũng lắm gian nan. Cửa ải khó nhất là đoạn đi lấy chồng. Các bà mẹ chồng rất ko thích con giai mình lấy vợ tuổi hổ vì sợ con mình bị vợ nó ăn thịt ^^. Thế là chê ỏng chê eo bảo là ko hợp tuổi, xung khắc... Đấy là mình còn may chán ở chỗ là đứng chữ Bính, chứ ai mà Canh thì... hic! Khổ ghê!

Tuổi Hổ mình thấy khá thẳng thắn và nóng tính. Nên ko đc dịu dàng, đức tính mà các ông chồng và nhà chồng nào cũng thích. mình thì lấy chồng sinh năm 78, nghe bảo là cực kỳ hợp tuổi đây. mà thấy cũng bt. hợp hay ko là do 2 người thôi. Nhưng tuổi này đúng là khổ về đường gia đình đấy. mỗi người 1 cái khổ riêng chị em ạ.

meoxinhxinh86
02-28-2011, 03:56 PM

hìhi, mình cũng Bính dần đây, nhà mình thì hẳn 2 con hổ cơ, hổ vợ hổ chồng cùng Bính dần, thế là hết chê ỏng chê eo :p
Mình mới lập gia đình và cũng đang săn mèo Tân Mão đây, các bạn có kinh ng j chia sẻ nhé.

shop_cuncon
02-28-2011, 04:10 PM
hìhi, mình cũng Bính dần đây, nhà mình thì hẳn 2 con hổ cơ, hổ vợ hổ chồng cùng Bính dần, thế là hết chê ỏng chê eo :p
Mình mới lập gia đình và cũng đang săn mèo Tân Mão đây, các bạn có kinh ng j chia sẻ nhé.

Kinh nghiệm gì nhỉ? :D Cứ thiên nhiên đi rồi ko thấy gì mới cần kinh nghiệm chứ. biết đâu còn kinh nghiệm hơn moi người đấy.

vanlt
02-28-2011, 04:48 PM
nhà mình cũng hổ vợ hổ chồng, thấy bảo 2 tuổi hổ khó nuôi con lắm, chẳng bít sao nữa, híc

Bongtit_baby
02-28-2011, 07:15 PM
Tuổi Hổ mình thấy khá thẳng thắn và nóng tính. Nên ko đc dịu dàng, đức tính mà các ông chồng và nhà chồng nào cũng thích. mình thì lấy chồng sinh năm 78, nghe bảo là cực kỳ hợp tuổi đây. mà thấy cũng bt. hợp hay ko là do 2 người thôi. Nhưng tuổi này đúng là khổ về đường gia đình đấy. mỗi người 1 cái khổ riêng chị em ạ.

Bạn nói đúng thật là đúng. Mình cũng thấy con gái tuổi này thật thẳng thắn và nóng tính, ko kìm chế dc nhưng cũng rất quyết đoán và thông minh nữa đấy (hé hé). Ng ta bảo là 2 vc mình ko kị nhau lắm nhưng cũng ko hợp nhau lắm (õ mình 81 tuổi gà), lấy nhau thì làm ăn ko phất lên dc. hic! Nhưng mà mình kệ, ko tin bói toán lắm. Quan trọng là hai vc sống với nhau thôi.

Bongtit_baby
02-28-2011, 07:22 PM

Mình cũng thích mèo Tân Mão. Hi!
Mẹ chồng mình cũng ko thích tuổi mình lắm nhưng bà í cũng tuổi hổ (chắc rút kn từ mình mà ra ^^) nên đành đồng ý (bà mê tín kinh khủng). Sau đó còn vớt vát là: nó tuổi hổ nhưng sinh vào ban đêm là hổ hiền chắc ko ăn thịt con mình đâu. Hết nói!

shop_cuncon
02-28-2011, 07:29 PM
nhà mình cũng hổ vợ hổ chồng, thấy bảo 2 tuổi hổ khó nuôi con lắm, chẳng bít sao nữa, híc

Bạn này hình như đang tìm vc làm thêm buổi tối à?

shop_cuncon
02-28-2011, 07:31 PM
Bạn nói đúng thật là đúng. Mình cũng thấy con gái tuổi này thật thẳng thắn và nóng tính, ko kìm chế dc nhưng cũng rất quyết đoán và thông minh nữa đấy (hé hé). Ng ta bảo là 2 vc mình ko kị nhau lắm nhưng cũng ko hợp nhau lắm (õ mình 81 tuổi gà), lấy nhau thì làm ăn ko phất lên dc. hic! Nhưng mà mình kệ, ko tin bói toán lắm. Quan trọng là hai vc sống với nhau thôi.

Sống với nhau sẽ biết hợp hay ko mà. cs có lúc nọ lúc kia, ko có gì là tuyệt đối cả. cố gắng vì con cái thôi. ko hợp cũng phải thành hợp bạn ạ. tớ thì ít nói nhưng nóng tính, đã nói ra thì thôi rồi đấy. quả quyết và sòng phẳng, thẳng thắn. mình thấy thế dễ sống hơn.

Bongtit_baby
02-28-2011, 07:39 PM
Sống với nhau sẽ biết hợp hay ko mà. cs có lúc nọ lúc kia, ko có gì là tuyệt đối cả. cố gắng vì con cái thôi. ko hợp cũng phải thành hợp bạn ạ. tớ thì ít nói nhưng nóng tính, đã nói ra thì thôi rồi đấy. quả quyết và sòng phẳng, thẳng thắn. mình thấy thế dễ sống hơn.

Uh mình cũng thấy thế. Ox bạn sn bn? Ko bít mọi ng thế nào chứ vc mình khắc khẩu lắm. Cứ động nói chuyện gì là ko cãi nhau nhưng cũng inh ỏi nhà cửa. Chuyện gì cũng cứ mỗi ng một ý, mỗi ng một quan điểm nên cũng mệt. Nhưng dc cái ax cũng chiều mình lắm, lại tâm lý :D

thuhuong214
02-28-2011, 08:48 PM
mình cũng lấy chồng bằng tuổi chồng bạn,thấy bảo hợp mình thấy cũng đúng 1 phần hjhj,mới sống chưa biết được bạn ak!mà quan trọng ở 2 vợ chồng hiểu nhau là chính,ak quên còn phía bà mẹ chồng nữa,1 phần nguyên do xung đột,gây sự ẩu đả 2 vợ chồng,mình nóng tính như lửa ý,nhưng mình được cái nhấn giỏi nên kệ mẹ chồng cho chồng khỏi stress gây ra 2 vợ chồng bất đồng quan điểm hehehe

vanlt
02-28-2011, 08:58 PM
Mình cũng thích mèo Tân Mão. Hi!
Mẹ chồng mình cũng ko thích tuổi mình lắm nhưng bà í cũng tuổi hổ (chắc rút kn từ mình mà ra ^^) nên đành đồng ý (bà mê tín kinh khủng). Sau đó còn vớt vát là: nó tuổi hổ nhưng sinh vào ban đêm là hổ hiền chắc ko ăn thịt con mình đâu. Hết nói!

thế thì tớ cũng sinh ban đêm cũng là hổ hiền roài.....

vanlt
02-28-2011, 09:01 PM
Bạn này hình như đang tìm vc làm thêm buổi tối à?

đúng rùi, mình rãnh buổi tối nên muốn kiếm thêm việc làm cho đỡ nhàm chán, và cũng gia tăng thu nhập, hiện tại mình đang ship hàng buổi tối...

huongbau
02-28-2011, 10:15 PM
tớ tham gia với, tớ là hổ vợ lấy chồng dê rất vui làm quen với tất cả các bạn.

cachua_carot
02-28-2011, 11:43 PM
Tớ đề nghị hội nhà hổ chúng minh trưa hôm nào đấy off 888 với nhau đi,cả nhà cho ý kiến ạ.tớ làm khu vưc NGUYỄN CHÍ THANH,có mẹ nào làm gần đấy ko.ad nick vao 88 nhá :chunyeu2486@yahoo.com

shop_cuncon
03-01-2011, 02:57 PM
Uh mình cũng thấy thế. Ox bạn sn bn? Ko bít mọi ng thế nào chứ vc mình khắc khẩu lắm. Cứ động nói chuyện gì là ko cãi nhau nhưng cũng inh ỏi nhà cửa. Chuyện gì cũng cứ mỗi ng một ý, mỗi ng một quan điểm nên cũng mệt. Nhưng dc cái ax cũng chiều mình lắm, lại tâm lý :D

OX mình sinh năm 78, chênh lệch cũng ko ít tuổi nên quan điểm sống và suy nghĩ cũng khác nhau nhiều, anh ấy làm xây dựng nên lại khô khan nên cũng hay khắc khẩu. 2 tuổi đều nóng tính mà.

shop_cuncon
03-01-2011, 02:58 PM

Chào mẹ nó. hình như đang có em bé à? nhìn nick đoán thế thôi nhé. bạn này lấy chồng 79 cũng hợp tuổi này, chắc chồng cũng nóng tính như chồng mình.

shop_cuncon
03-01-2011, 02:59 PM

Chào mẹ nó. hình như đang có em bé à? nhìn nick đoán thế thôi nhé. bạn này lấy chồng 79 cũng hợp tuổi này, chắc chồng cũng nóng tính như chồng mình.

shop_cuncon
03-01-2011, 03:00 PM
Tớ đề nghị hội nhà hổ chúng minh trưa hôm nào đấy off 888 với nhau đi,cả nhà cho ý kiến ạ.tớ làm khu vưc NGUYỄN CHÍ THANH,có mẹ nào làm gần đấy ko.ad nick vao 88 nhá :chunyeu2486@yahoo.com

Mình ở Mỹ đình và đi làm cũng gần nhà. ai cũng có xe máy nên nhiệt tình là có thể gặp nhau đc mà. vấn đề là có thu xếp đc tg ko vì có thể có mẹ có con nhỏ hoặc vc riêng thôi, ta cứ chọn 1 ngày xem sao.

vanlt
03-01-2011, 04:44 PM
có bạn nào tuổi hổ mà chưa lập gia đình ko? mình đang yêu 1 anh hổ mà bị gia đình nhà anh í ko đồng ý..hichic...

shop_cuncon
03-01-2011, 11:37 PM
có bạn nào tuổi hổ mà chưa lập gia đình ko? mình đang yêu 1 anh hổ mà bị gia đình nhà anh í ko đồng ý..hichic...

Sao thế bạn? Mấy đứa bạn mình cũng lấy chồng bằng tuổi đó. Nhưng nếu thế thì tớ thấy vợ toàn bắt nạt chồng thôi. mấy ông đó toàn ông hiền lắm.

vanlt
03-01-2011, 11:47 PM
Sao thế bạn? Mấy đứa bạn mình cũng lấy chồng bằng tuổi đó. Nhưng nếu thế thì tớ thấy vợ toàn bắt nạt chồng thôi. mấy ông đó toàn ông hiền lắm.

cũng chẳng hiểu sao nữa, nhà anh í ko thích cho lấy vợ bằng tuổi, với lại thấy bảo đi xem 2 hổ lấy nhau khó nuôi con nên các cụ cản, mà số tớ chỉ gặp và quen toàn người bằng tuổi thôi.

huongbau
03-02-2011, 04:46 PM
uh sao bạn biết hay thế, chồng tớ thì hiền ít nói nhưng cục tính, bình thường tớ hay bắt nạt nhưng khi nào chồng nóng thì tớ chuồn ra chỗ khác:D
tớ có một nhóc 4 tuổi chó rồi giờ đang có bầu lại sắp đẻ 1 nhóc tuổi mèo nữa..hix sau này mệt đây , chó với mèo chắc đánh nhau liên tục mất:rolleyes:

shop_cuncon
03-02-2011, 04:57 PM
uh sao bạn biết hay thế, chồng tớ thì hiền ít nói nhưng cục tính, bình thường tớ hay bắt nạt nhưng khi nào chồng nóng thì tớ chuồn ra chỗ khác:D
tớ có một nhóc 4 tuổi chó rồi giờ đang có bầu lại sắp đẻ 1 nhóc tuổi mèo nữa..hix sau này mệt đây , chó với mèo chắc đánh nhau liên tục mất:rolleyes:

Hi. em còn chưa dám nghĩ đến tập 2, vì vẫn sợ sinh lắm. chồng em 78 cũng thế mà. cục tính lắm, giận lên thì hổ mình cũng chạy ngay.

memisu121208
03-03-2011, 10:55 AM
sao nhà mình không tổ chức of tuổi hổ đi
nhà em 1 hổ 1 mèo toàn đánh nhau thiu

shop_cuncon
03-03-2011, 08:57 PM
Em cũng ủng hộ off đấy ạ. Cho vui mà.

ngoclinh18
03-03-2011, 09:39 PM
chà mấy hôm ko vào hội thấy hội mình dôm dả hẳn lên, các mẹ có nhớ tớ ko ?????

Happy Kids
03-03-2011, 09:52 PM
Tớ cũng Bính Dần, bé nhà tớ 7M rùi.... 26 rùi, già rồi các mẹ ơi :(((((((((((((((((((((((((((((((

shop_cuncon
03-04-2011, 09:13 AM
Tớ cũng Bính Dần, bé nhà tớ 7M rùi.... 26 rùi, già rồi các mẹ ơi :(((((((((((((((((((((((((((((((

Uh. chả mấy chốc mà lên đầu 3 thôi. nhiều bạn người nhỏ nên nhìn trẻ lắm. em thì cao to nên bị già trước tuổi. hic.

Happy Kids
03-04-2011, 11:53 AM
Uh. chả mấy chốc mà lên đầu 3 thôi. nhiều bạn người nhỏ nên nhìn trẻ lắm. em thì cao to nên bị già trước tuổi. hic.
Thế à, tớ người bé xíu hạt tiêu.................. hehe

vanlt
03-04-2011, 12:32 PM

các mẹ có chồng con roài còn kêu già, tớ đang đơn thân thì trông ntn nhỉ........................

ngoclinh18
03-04-2011, 12:33 PM

đâu phải cao to mới già trước tuổi đâu mẹ nó, tớ bé tí tẹ mà cũng già trước tuổi nè, nhưng cũng may mà sinh con xong cũng ko đến nỗi....

ngoclinh18
03-04-2011, 12:34 PM

mẹ này giống tớ, bé nhà tớ cũng 7M 3D rùi....

ngoclinh18
03-04-2011, 12:36 PM
các mẹ có chồng con roài còn kêu già, tớ đang đơn thân thì trông ntn nhỉ........................

thì chồng con vào thì mới già chứ, 1 mình thì vẫn cứ phơi phới đón xuân chứ.hihihi....

vanlt
03-04-2011, 12:41 PM
thì chồng con vào thì mới già chứ, 1 mình thì vẫn cứ phơi phới đón xuân chứ.hihihi....

híc, tớ chẳng phơi phới đón xuân đựoc mới than già chứ, mẹ nào có cách nào giúp ăn ngon ngủ ngon thì chỉ giáo cho tớ với, tớ đang có kế hoạch lên cân, tu bổ sắc đẹp để chống lầy đi theo các mẹ đây. mà sao thấy gian nan quá

Bongtit_baby
03-04-2011, 01:27 PM
híc, tớ chẳng phơi phới đón xuân đựoc mới than già chứ, mẹ nào có cách nào giúp ăn ngon ngủ ngon thì chỉ giáo cho tớ với, tớ đang có kế hoạch lên cân, tu bổ sắc đẹp để chống lầy đi theo các mẹ đây. mà sao thấy gian nan quá

Ui tớ đây ăn ngon ngủ ngon, tu bổ mãi để đi lấy chồng mà cũng chả ăn thua. Đã thế lấy chồng xong còn gầy đi, già hơn... Đang tẩm bổ mãi mà cũng chả khá hơn. Bạn muốn lên cân thì dùng mấy loại thuốc giúp dạ dày hấp thụ tốt ấy, hoặc sắc thuốc bắc mà uống cũng đc.

ngoclinh18
03-04-2011, 01:48 PM
Ui tớ đây ăn ngon ngủ ngon, tu bổ mãi để đi lấy chồng mà cũng chả ăn thua. Đã thế lấy chồng xong còn gầy đi, già hơn... Đang tẩm bổ mãi mà cũng chả khá hơn. Bạn muốn lên cân thì dùng mấy loại thuốc giúp dạ dày hấp thụ tốt ấy, hoặc sắc thuốc bắc mà uống cũng đc.

sao cái tuổi của mình tớ thấy ai cũng gầy còm còm chẳng thấy ai phốp pháp cả nhỉ, tớ cũng muốn lên cân mà nghe khó quá. sinh con xong còn gầy hơn cả thời con gái... chồng thì lại béo lên mới chết chứ

sumotintin
03-04-2011, 02:11 PM
Hơ,hnay lang thang thế nào lại vớ được topic này,e phài đăng ký ngay 1 chân để thỉnh thoảng còn vào buôn bán cho thích hehe.E thì chẳng còn độc thân nữa vì đeo tròng vào cổ rồi,lại thêm 1 sản phẩm nữa là 1 anh đẹp zai gần 15th nữa.Tính ra e là hoa hậu trong nhà đấy ạ,kể cũng sướng.Xin phép được làm quen với các mẹ cùng tuổi nhỉ?

ngoclinh18
03-04-2011, 02:44 PM
Hơ,hnay lang thang thế nào lại vớ được topic này,e phài đăng ký ngay 1 chân để thỉnh thoảng còn vào buôn bán cho thích hehe.E thì chẳng còn độc thân nữa vì đeo tròng vào cổ rồi,lại thêm 1 sản phẩm nữa là 1 anh đẹp zai gần 15th nữa.Tính ra e là hoa hậu trong nhà đấy ạ,kể cũng sướng.Xin phép được làm quen với các mẹ cùng tuổi nhỉ?

mẹ nó là xinh nhất nhà rồi còn gì, nhà tớ thì bố cháu đẹp zai nhất nhà ...

vanlt
03-04-2011, 03:54 PM
hầu hết các mẹ đều có phu quân và baby hết rùi nhỉ? có mẹ nào còn đang học ko? tớ vẫn còn đang theo đuổi cái sự nghiệp học hành này...mệt ghê..hichic

shop_cuncon
03-04-2011, 04:18 PM
hầu hết các mẹ đều có phu quân và baby hết rùi nhỉ? có mẹ nào còn đang học ko? tớ vẫn còn đang theo đuổi cái sự nghiệp học hành này...mệt ghê..hichic

Tớ thì trc muốn học thêm trường Ngoại thương nữa. thế rồi bị dụ ngon ngọt. bảo lấy chồng rồi học tiếp. giờ mới nhận ra. con cái rồi khó mà học hành gì đc. cv ban ngày, tối về con cái đã mệt phờ rồi, trước khi lấy chồng em cũng mũm mĩm lắm. lấy chồng xong ko hiểu sao mặt cứ hốc hác đi, già trông thấy. sinh xong có tăng cân so với trc mà mặt vẫn gầy. giờ thì người bình thường nhưng có cái bụng ko đc như trước nữa. chắc lấy chồng rồi phải lo nghĩ nhiều hơn chị em ạ. ai cũng bảo tuổi 86 vất vả về đường chồng con đấy ạ.

Happy Kids
03-04-2011, 04:19 PM
Nghỉ học lấy chồng đi................................ hihi

vanlt
03-04-2011, 04:57 PM
Nghỉ học lấy chồng đi................................ hihi

híc, ai cũng dụ tớ như thế í, dưng mờ tốn bao công sức bỏ ngang chừng tiếc lắm, hichic, mà có muốn lấy chồng cũng phải tẩm bổ béo lên mới được í. ai cũng bảo tớ còm hom ko lấy được chồng, hứt hứt....

vanlt
03-04-2011, 04:59 PM
Tớ thì trc muốn học thêm trường Ngoại thương nữa. thế rồi bị dụ ngon ngọt. bảo lấy chồng rồi học tiếp. giờ mới nhận ra. con cái rồi khó mà học hành gì đc. cv ban ngày, tối về con cái đã mệt phờ rồi, trước khi lấy chồng em cũng mũm mĩm lắm. lấy chồng xong ko hiểu sao mặt cứ hốc hác đi, già trông thấy. sinh xong có tăng cân so với trc mà mặt vẫn gầy. giờ thì người bình thường nhưng có cái bụng ko đc như trước nữa. chắc lấy chồng rồi phải lo nghĩ nhiều hơn chị em ạ. ai cũng bảo tuổi 86 vất vả về đường chồng con đấy ạ.

tớ cũng nghe thế, lận đận lắm í, tớ cũng thấy tớ như thế, tình duyên cứ trắc trở sao í, mẹ tớ đi xem bảo bị căn cô bóng cậu gì ấy, hôm rồi bắt tớ về đi đội lễ...hứt hứt, cũng chiều theo mẹ đấy dưng mờ chẳng biết thế nào

bạch_dương_hn
03-04-2011, 05:02 PM

Có tớ đây, tớ vẫn đang học và chưa chồng con gì hết hihi

vanlt
03-04-2011, 05:05 PM
Có tớ đây, tớ vẫn đang học và chưa chồng con gì hết hihi

này, nhìn cái chữ ký của ấy nhận đi học hộ à? ấy chưa đi làm à, tớ vừa đi học vừa đi làm mệt lắm í .hihic

bạch_dương_hn
03-04-2011, 05:41 PM
này, nhìn cái chữ ký của ấy nhận đi học hộ à? ấy chưa đi làm à, tớ vừa đi học vừa đi làm mệt lắm í .hihic

Uh tớ cũng muốn đi làm lắm nhưng học buổi chiều nên chưa xin được ở đâu.

ngoclinh18
03-04-2011, 06:35 PM

tớ có ông xã và bé nhưng cũng vẫn đang đi học đây, đã đi làm ăn gì đâu, hết mẹ nuôi lại đến chồng nuôi đây

ngoclinh18
03-04-2011, 06:40 PM
híc, ai cũng dụ tớ như thế í, dưng mờ tốn bao công sức bỏ ngang chừng tiếc lắm, hichic, mà có muốn lấy chồng cũng phải tẩm bổ béo lên mới được í. ai cũng bảo tớ còm hom ko lấy được chồng, hứt hứt....

cần gì phải béo mới lấy được chồng, ngày trước tớ chưa cưới có 40kg, bên nhà chồng bảo bé quá sợ ko sinh được con, hoặc con giống mẹ bé quá, mà chồng tớ thì to béo... nhưng 2 đứa vẫn cứ cưới, giờ thì chẳng ai nói được hihi... vì con nhà tớ ai nhìn cũng thấy thích...

vanlt
03-05-2011, 12:09 PM
tớ có ông xã và bé nhưng cũng vẫn đang đi học đây, đã đi làm ăn gì đâu, hết mẹ nuôi lại đến chồng nuôi đây

híc, tớ giờ tự nuôi thân thôi, xin tiền mẹ nhiều giờ tự làm kiếm tiền để ăn học, cũng vất vả ghê, mà sao cứ nghĩ tới chuyện lấy chồng là tớ sợ lắm í

vanlt
03-05-2011, 12:11 PM
cần gì phải béo mới lấy được chồng, ngày trước tớ chưa cưới có 40kg, bên nhà chồng bảo bé quá sợ ko sinh được con, hoặc con giống mẹ bé quá, mà chồng tớ thì to béo... nhưng 2 đứa vẫn cứ cưới, giờ thì chẳng ai nói được hihi... vì con nhà tớ ai nhìn cũng thấy thích...

hihi, giống tớ đấy, zai nhà tớ cũng béo ị, đi đâu ai cũng bảo anh ăn hết phần của mình, híc híc. nhưng bên nhà anh ấy bảo gầy quá, đang ngăn cản ( chắc có mấy lý do nữa) hic hic. nhìn ảnh nhóc nhà cậu thích thật đấy...hihi

ngoclinh18
03-05-2011, 12:51 PM
hihi, giống tớ đấy, zai nhà tớ cũng béo ị, đi đâu ai cũng bảo anh ăn hết phần của mình, híc híc. nhưng bên nhà anh ấy bảo gầy quá, đang ngăn cản ( chắc có mấy lý do nữa) hic hic. nhìn ảnh nhóc nhà cậu thích thật đấy...hihi

như tớ này cần gì phải to béo đâu... chắc các cụ đi xem bằng tuổi nên các cụ cấm,bạn tớ cũng mấy đôi bằng tuổi nhau bị cấm nhưng cũng chẳng cấm được. càng cấm chúng nó càng dính lấy nhau/...

táo mèo ngọt
03-05-2011, 01:42 PM
Cho em đk hội nhà mình với, mẹ 1986 - bính dần. Con 2010- canh dần, Riêng bố là con trâu :)

vanlt
03-05-2011, 01:44 PM
như tớ này cần gì phải to béo đâu... chắc các cụ đi xem bằng tuổi nên các cụ cấm,bạn tớ cũng mấy đôi bằng tuổi nhau bị cấm nhưng cũng chẳng cấm được. càng cấm chúng nó càng dính lấy nhau/...

ừ, đúng rồi, tớ cũng đoán thế vì mẹ tớ cũng đi xem bảo 2 hổ lấy nhau thì khó nuôi con nên các cụ ngăn, nhiều lúc cũng nản lắm, nhưng giờ trót yêu rồi thì làm thế nào....

Happy Kids
03-05-2011, 01:46 PM
ừ, đúng rồi, tớ cũng đoán thế vì mẹ tớ cũng đi xem bảo 2 hổ lấy nhau thì khó nuôi con nên các cụ ngăn, nhiều lúc cũng nản lắm, nhưng giờ trót yêu rồi thì làm thế nào....
Theo tớ thì nên nge lời ng lớn.............................^^

Happy Kids
03-05-2011, 01:46 PM
Cho em đk hội nhà mình với, mẹ 1986 - bính dần. Con 2010- canh dần, Riêng bố là con trâu :)
Welcome........................................^^

Happy Kids
03-05-2011, 02:04 PM
Cho tớ lạc đề 1 tí, tự dưng ngồi nhớ em Miu miu mới bị bán trước tết mà buồn quá............... huhu
Tại vì em í suốt ngày kêu ngao ngao nên cả nhà tống cổ nó đi, 1 mình mình phản đối nhưng k ăn thua gì...........
Thương nó quá. :(

lamngoc_dunglong
03-05-2011, 02:24 PM
Mobile: 091 393 1979.minh co 2 cau am rui.dang lam ben bds.muon ra nhap hoi de trao doi va thinh thoang gap nhau .30-4 ca hoi to chuc gap nhau di cho vui va de biet nhau.

vanlt
03-05-2011, 02:28 PM
Mobile: 091 393 1979.minh co 2 cau am rui.dang lam ben bds.muon ra nhap hoi de trao doi va thinh thoang gap nhau .30-4 ca hoi to chuc gap nhau di cho vui va de biet nhau.

ấy làm bds ở đâu thế..............?

vanlt
03-05-2011, 02:29 PM
Cho tớ lạc đề 1 tí, tự dưng ngồi nhớ em Miu miu mới bị bán trước tết mà buồn quá............... huhu
Tại vì em í suốt ngày kêu ngao ngao nên cả nhà tống cổ nó đi, 1 mình mình phản đối nhưng k ăn thua gì...........
Thương nó quá. :(

tớ thì ko thích miu lắm...thằng ku em tớ thì ngủ ko có miu nó ko ngủ được ..hichic

lamngoc_dunglong
03-05-2011, 03:12 PM
ấy làm bds ở đâu thế..............?

minh lam o trung hoa nhan chinh,co cung nganh ko? lam dau the? nhan so may vao dt di.091 393 1979 co j thinh thoanh chat chit di, chu noi o day ko het chuyen lai hay bi out mang lam.mail : lamngoc_dunglong@yahoo.com.vn

ngoclinh18
03-05-2011, 03:26 PM

nhà này giống nhà tớ rồi, cũng 1 trâu và 2 hổ đây...

ngoclinh18
03-05-2011, 03:29 PM

cũng khó nói lắm, bọn bạn tớ con cái có đứa thì ổn có đứa thì có vấn đề...

viet_nhat
03-05-2011, 03:52 PM
222222222 ,em cũng 86 nè.Đúng ngày hôm nay con em trongd 6 tháng,em thì sống ở xa nhà,vừa đẻ nên vẫn được chơi.ít nữa đi làm rồi chắc sẽ vất vả nhiều.h phải cố gắng bồi bổ,ít nưa gầy là vừa.em đẻ xòn tăng những 7kg,tròn xoe....hihihi\

lamngoc_dunglong
03-06-2011, 09:21 AM
222222222 ,em cũng 86 nè.Đúng ngày hôm nay con em trongd 6 tháng,em thì sống ở xa nhà,vừa đẻ nên vẫn được chơi.ít nữa đi làm rồi chắc sẽ vất vả nhiều.h phải cố gắng bồi bổ,ít nưa gầy là vừa.em đẻ xòn tăng những 7kg,tròn xoe....hihihi\
con gái em nè:

me xinh con gai cung yeu ghe?ho me lai ca ho con nua, the bo co phai ho ko?:D lamngoc_dunglong@yahoo.com.vn

lamngoc_dunglong
03-06-2011, 10:57 AM
đâu phải cao to mới già trước tuổi đâu mẹ nó, tớ bé tí tẹ mà cũng già trước tuổi nè, nhưng cũng may mà sinh con xong cũng ko đến nỗi....

cac me di dau het ca roi the nay, chang thay ai len dien dan gi ca.hom nay chu nhat danh thoi gian cho chong hay sao y?:D NU CUOI CUA CON LA NIEM VUI CUA ME

lamngoc_dunglong
03-06-2011, 10:59 AM
CAC ME VAO ONLINE DI !lamngoc_dunglong@yahoo.com.vn

lamngoc_dunglong
03-06-2011, 11:08 AM
topic nha minh dao nay moc meo qua day! lamngoc_dunglong

ngoclinh18
03-06-2011, 12:48 PM
CAC ME VAO ONLINE DI !lamngoc_dunglong@yahoo.com.vn

bao gio chủ nhật nhà mình cũng bận việc khác rồi.... tớ cũng chỉ online 1 chút thôi

vanlt
03-06-2011, 05:47 PM
chủ nhật là ngày nghỉ mà, tớ đang nấu cơm roài, các cậu hôm nay nấu món gì ngon ngon .........?????????????????

viet_nhat
03-06-2011, 10:43 PM
mình nấu món sườn xào cay mặn......hihihihi thế các mẹ nhà ta nấu được những món j.mình chống lầy 4 năm nay,vinh dự được chòng nấu cơm cho ăn một lần(cơm rang đậu phồng khô)

shop_cuncon
03-06-2011, 11:10 PM
Chủ nhật trời mưa bẩn quá cơ. Chắc mọi người được đi chơi vui lắm. chồng mình thì đi công trình nên chẳng có nhà. cứ 2 mẹ con tự lập thôi.

vanlt
03-06-2011, 11:46 PM
mình nấu món sườn xào cay mặn......hihihihi thế các mẹ nhà ta nấu được những món j.mình chống lầy 4 năm nay,vinh dự được chòng nấu cơm cho ăn một lần(cơm rang đậu phồng khô)

hôm nay tớ làm món nem cũng ngon ngon phet, hii. đi cả tuần có mổi ngày chủ nhật đi chợ bếp núc , may mà còn có chủ nhật ko thi tớ quên hết cách nấu nướng, có cậu nào có món nào ngon ngon thì pót lên đây, cuối tuần rãnh tớ tập làm nhé, tiện thể học nữ công tý để lấy chồng, hiihi

vanlt
03-06-2011, 11:47 PM
Chủ nhật trời mưa bẩn quá cơ. Chắc mọi người được đi chơi vui lắm. chồng mình thì đi công trình nên chẳng có nhà. cứ 2 mẹ con tự lập thôi.

tớ cũng 1 mình lụi cụi đây này, cậu có con bên cạnh là vui rùi,

viet_nhat
03-07-2011, 12:08 AM
me xinh con gai cung yeu ghe?ho me lai ca ho con nua, the bo co phai ho ko?:D lamngoc_dunglong@yahoo.com.vn
không ah,bố cháu không phải ho..........hihihi,bố mà là hôt nữa thì thích wa

lamngoc_dunglong
03-07-2011, 08:31 AM
ong xa nha minh ko lam cong trinh, lam ben kinh doanh nhung cung di toi ngay, chang co thoi gian danh cho vo con nhieu, 8-3 nay chac buon thiu.me nao dc chong tang qua thi online chia se nhe,nick: lamngoc_dunglong;-)

lamngoc_dunglong
03-07-2011, 08:41 AM
8-3 chac chong lai di suot, chong minh lai ko hoa la canh may nen chuyen lang man la xa si pham voi minh.

cuncon1686
03-07-2011, 08:50 AM
xin chào các chị , e cũng tuổi dần , nhưng nghe nói cũng cao số lắm ko biết có đúng ko ạ?

vanlt
03-07-2011, 12:04 PM
xin chào các chị , e cũng tuổi dần , nhưng nghe nói cũng cao số lắm ko biết có đúng ko ạ?

thì ai cũng bảo tuôi dần cao số mà, he he, tớ thấy tớ đúng như thé í..hehe. cả nhà măm cơm thoai

ngoclinh18
03-07-2011, 03:23 PM
chồng tớ thì sắp đi công tác ở trong đã nẵng những 3 năm cơ, buồn ơi là buồn... nhưng hôm qua được chồng tặng 5 phiếu mua hàng của bigC trị giá 500k rồi, quà của các mẹ thế nào, kể cho mọi người nghe nhé

vanlt
03-07-2011, 03:31 PM
chồng tớ thì sắp đi công tác ở trong đã nẵng những 3 năm cơ, buồn ơi là buồn... nhưng hôm qua được chồng tặng 5 phiếu mua hàng của bigC trị giá 500k rồi, quà của các mẹ thế nào, kể cho mọi người nghe nhé

híc, zai nhà tớ thì vụng về quà cáp này lắm, trước ở xa những ngày lễ còn gui quà chứ giờ ở gần rồi thì rút các thủ tụclại..hichic. đang làm mà buồn ngủ quá hichic

vanlt
03-07-2011, 03:35 PM
ngoclinh18 ơi cậu bán hàng thế có cần người ship hàng ko thế? tớ nhận ship buổi tối nhá. keke

ngoclinh18
03-07-2011, 04:05 PM
ngoclinh18 ơi cậu bán hàng thế có cần người ship hàng ko thế? tớ nhận ship buổi tối nhá. keke

nhà tớ có nhiều người ship lắm, vì nhà toàn là sv mà, hihi

ngoclinh18
03-07-2011, 04:08 PM
híc, zai nhà tớ thì vụng về quà cáp này lắm, trước ở xa những ngày lễ còn gui quà chứ giờ ở gần rồi thì rút các thủ tụclại..hichic. đang làm mà buồn ngủ quá hichic

thì người ta bảo càng xa càng nhớ, nên ở gần chẳng cần nữa. ít nữa xã nhà tớ đi ctac chắc lại gửi quà cho vợ cho con...

shop_cuncon
03-07-2011, 04:16 PM
Xã nhà em thì đi công trình suốt, mà chẳng thấy quà cáp. cứ ngày lễ là gần hết ngày chắc mới nhớ ra gọi chúc mừng 1,2 câu thôi. xây dựng mà cũng khá khô khan ạ. mà 8-3 còn là ngày cưới của em nữa chứ. hic. chưa thấy tín hiệu có về hay ko.

ngoclinh18
03-07-2011, 04:40 PM
Xã nhà em thì đi công trình suốt, mà chẳng thấy quà cáp. cứ ngày lễ là gần hết ngày chắc mới nhớ ra gọi chúc mừng 1,2 câu thôi. xây dựng mà cũng khá khô khan ạ. mà 8-3 còn là ngày cưới của em nữa chứ. hic. chưa thấy tín hiệu có về hay ko.

biết chồng khô khan thế thì mình phải ướt át vào để chồng thấm dần chứ, tớ toàn nhắc khéo thôi, còn các ngày của cả 2 như ngày cưới thì tốt nhất là mình làm chồng bất ngờ là hay nhât...

vanlt
03-07-2011, 04:41 PM
thì người ta bảo càng xa càng nhớ, nên ở gần chẳng cần nữa. ít nữa xã nhà tớ đi ctac chắc lại gửi quà cho vợ cho con...

híc, chắc thế í, càng xa càng nhớ, càng coi trọng những ngày lễ mà, chứ ở gần thì những ngày lễ ntn cùng nhau đi ăn đi loanh quanh phố phường thôi...hichic. nhưng tớ là tớ ẫn thích có quà..con gái mà các cậu nhỉ

vanlt
03-07-2011, 04:43 PM
biết chồng khô khan thế thì mình phải ướt át vào để chồng thấm dần chứ, tớ toàn nhắc khéo thôi, còn các ngày của cả 2 như ngày cưới thì tốt nhất là mình làm chồng bất ngờ là hay nhât...

nhưng mà tớ thì chẳng ướt át được, cứ lì lì ra đợi, ko có thì hay dỗi, hihi. khổ thế chứ

ngoclinh18
03-07-2011, 04:44 PM
híc, chắc thế í, càng xa càng nhớ, càng coi trọng những ngày lễ mà, chứ ở gần thì những ngày lễ ntn cùng nhau đi ăn đi loanh quanh phố phường thôi...hichic. nhưng tớ là tớ ẫn thích có quà..con gái mà các cậu nhỉ

hhii, đúng rồi, con gái mà có 1 món quà dù là nhỏ thôi cũng thích, tớ chỉ cần 1 bông hoa hồng cũng thích, chồng tớ mà phải đi công tác đúng ngày lễ thì toàn gửi hoa về nhưng gửi bó hoa to tớ có thích đâu. chồng tớ nghĩ lại cũng tình cảm lãng mạn hơn khối người đấy nhỉ

ngoclinh18
03-07-2011, 04:57 PM

hhii, đúng rồi, con gái mà có 1 món quà dù là nhỏ thôi cũng thích, tớ chỉ cần 1 bông hoa hồng cũng thích, chồng tớ mà phải đi công tác đúng ngày lễ thì toàn gửi hoa về nhưng gửi bó hoa to tớ có thích đâu. chồng tớ nghĩ lại cũng tình cảm lãng mạn hơn khối người đấy nhỉ

shop_cuncon
03-07-2011, 08:26 PM

Tớ thì ướt 1 mình thôi vì chồng tớ bận lắm. 1,2 ngày mới gọi điện đc 1 lần. quen rồi. bắt mình phải theo. bảo là giờ thì cần gì nữa. mà mai mới là kỷ niệm 2 năm ngày cưới đấy.

vanlt
03-08-2011, 08:13 AM
chúc mừng mùng 8-3 :X. các cậu đuocj những quà gì chia sẻ nhé, tớ thì sáng ra zai nt chúc mừng, tới công ty được 100k, tối nay chắc lớp lien hoan...keke, giờ thì tớ đi ăn mì ...hichic

lamngoc_dunglong
03-08-2011, 08:56 AM
Tớ thì ướt 1 mình thôi vì chồng tớ bận lắm. 1,2 ngày mới gọi điện đc 1 lần. quen rồi. bắt mình phải theo. bảo là giờ thì cần gì nữa. mà mai mới là kỷ niệm 2 năm ngày cưới đấy.

me nay giong minh the.hom nay la ky niem ngay cuoi nha nay day nay!nhung cha thay ox da dong j ca. CHÚC CÁC MẸ 8-3 TRÀN NGẬP NIỀM VUI, TRÀN NGẬP TIẾNG CƯỜI! { ÔI, NHỮNG ÔNG CHỒNG ƠI LÀ NHỮNG ÔNG CHỒNG};) nick: lamngoc_dunglong

shop_cuncon
03-08-2011, 10:35 AM
me nay giong minh the.hom nay la ky niem ngay cuoi nha nay day nay!nhung cha thay ox da dong j ca. CHÚC CÁC MẸ 8-3 TRÀN NGẬP NIỀM VUI, TRÀN NGẬP TIẾNG CƯỜI! { ÔI, NHỮNG ÔNG CHỒNG ƠI LÀ NHỮNG ÔNG CHỒNG};) nick: lamngoc_dunglong

Dù sao thì cũng có đồng minh. 2 người cùng có ngày kỉ niệm giống nhau, ít ra chồng bạn ở nhà thì cũng vui hơn rồi. chồng tớ nhắn tin từ đêm qua chúc mừng. hết. sáng nay tớ phải dậy sớm giặt quần áo, dọn nhà, đi mua hoa tặng cô giáo của con. mới có 16 tháng đấy, đi trẻ đc gần 1 tháng mà phải theo thiên hạ đây ạ. hôm qua công ty thưởng có 100K mà hôm nay mừng trường chung và 3 cô giáo của con thế là thành ra quá sụt quỹ rồi. hic.

ngoclinh18
03-08-2011, 10:38 AM

nhiều người cưới vào gày ý nhỉ.hôm wa chồng tớ cũng rủ đi ăn hàng nói là kỷ niệm 2 năm ngày cưới của anh Đức cũng là kỷ niệm ngày của chị em..thích thật đấy

ngoclinh18
03-08-2011, 10:39 AM

nhiều người cưới vào gày ý nhỉ.hôm wa chồng tớ cũng rủ đi ăn hàng nói là kỷ niệm 2 năm ngày cưới của anh Đức cũng là kỷ niệm ngày của chị em..thích thật đấy

lai phuong thuy
03-08-2011, 10:44 AM
Em cũng 86, vào đấy ngó ngiêng nhà mình, Chúc các mẹ mùng 8-3 luôn vui vẻ, ngày càng xinh đẹp ạ.

shop_cuncon
03-08-2011, 10:54 AM

Ngày đẹp dễ nhớ mà. nhưng đấy 2 kỉ niệm trong 1 ngày mà có ăn thua đâu chị. m thì cưới vào ngày này thấy cái gì cũng đắt gấp mấy lần. hoa cưới, thuê xe ko có. đắt gấp 3 lần là ít.

ngoclinh18
03-08-2011, 01:00 PM
Em cũng 86, vào đấy ngó ngiêng nhà mình, Chúc các mẹ mùng 8-3 luôn vui vẻ, ngày càng xinh đẹp ạ.

chào mừng bạn nhé.... hội 86 đông đảo ghê.....

ngoclinh18
03-08-2011, 01:01 PM
Ngày đẹp dễ nhớ mà. nhưng đấy 2 kỉ niệm trong 1 ngày mà có ăn thua đâu chị. m thì cưới vào ngày này thấy cái gì cũng đắt gấp mấy lần. hoa cưới, thuê xe ko có. đắt gấp 3 lần là ít.

uh thì thầy bảo ngày này đẹp thì các cụ cho cưới vào ngày này mà....hihi......

vanlt
03-08-2011, 01:50 PM
này các cậu ơi tớ có ý kiến này, mọi người vào đây thì ghi danh lý lịch trích ngang để cho mọi người cùng biết nhé
tớ mở hàng nhé
Họ tên : Lê Thị vân
Bí Danh: Vân ốc
Ngày sinh: 15/05
Quê quán: thanh hóa
chồng: chưa có
con : chưa có luôn
công việc: nhân viên web
còn thiếu gì mọi người bổ xung nhá, tớ đi liên hoan công ty đã

ngoclinh18
03-08-2011, 02:40 PM
này các cậu ơi tớ có ý kiến này, mọi người vào đây thì ghi danh lý lịch trích ngang để cho mọi người cùng biết nhé
tớ mở hàng nhé
Họ tên : Lê Thị vân
Bí Danh: Vân ốc
Ngày sinh: 15/05
Quê quán: thanh hóa
chồng: chưa có
con : chưa có luôn
công việc: nhân viên web
còn thiếu gì mọi người bổ xung nhá, tớ đi liên hoan công ty đã
uh, cũng hay...
Tên: Nguyễn Bích Ngọc
SN: 07/11/1986
Nơi trú: HN
có 1 chống và 1 con hơn 7M......... hihi....

Bongtit_baby
03-08-2011, 03:08 PM
Ngày 8/3 chúc các chị em nhà mình ngày càng trẻ trung xinh đẹp và nhận được thật là nhiều quà nhé!
Mình thì 8/3 năm nay thật là buồn, chồng ốm nằm ở nhà mấy hnay rồi nên chả có quà cáp gì, tối bảo đưa mình đi chơi mình cũng ko nỡ. Hic!

ngoclinh18
03-08-2011, 10:01 PM
Ngày 8/3 chúc các chị em nhà mình ngày càng trẻ trung xinh đẹp và nhận được thật là nhiều quà nhé!
Mình thì 8/3 năm nay thật là buồn, chồng ốm nằm ở nhà mấy hnay rồi nên chả có quà cáp gì, tối bảo đưa mình đi chơi mình cũng ko nỡ. Hic!

thì lúc nào chồng khỏi thì đến sau....

shop_cuncon
03-08-2011, 10:59 PM
uh, cũng hay...
Tên: Nguyễn Bích Ngọc
SN: 07/11/1986
Nơi trú: HN
có 1 chống và 1 con hơn 7M......... hihi....

Đây là trích ngang của em nhé.
Tên: Nguyễn Thị Lệ (Cún con)
Ngày sinh: 8/5/1986
Quê quán: Hải Phòng
Cư trú: Mễ trì
Chồng sinh năm 78 và con gái 25/10/2009 (Chíp).
CV: Biên, Phiên dịch

Rất vui vì mọi người sẽ nhớ đến mình.

ngoclinh18
03-09-2011, 10:55 AM

chồng của mẹ này hơn 8t cơ ah, chồng tớ chỉ hơn tớ có 1 tuổi thôi, nhưng thấy bảo tuổi mình và tuổi 78 hợp nhau lắm nhỉ

shop_cuncon
03-09-2011, 10:59 AM
chồng của mẹ này hơn 8t cơ ah, chồng tớ chỉ hơn tớ có 1 tuổi thôi, nhưng thấy bảo tuổi mình và tuổi 78 hợp nhau lắm nhỉ

Uh. hợp nhất với tuổi này thôi. tớ thì thấy chả hợp gì cả. vì cách nhau nhiều tuổi. thế hệ 7X suy nghĩ khác mình, sống khác nhau về cách nghĩ và quan điểm cũng mệt lắm. đã thế chồng tớ lại gia trưởng, khô khan. hôm qua có gọi về gì đâu. đi công trình xa mà. mình bảo sao ngày 8.3 và kỉ niệm ngày cưới mà anh ko cố gắng về. lão ấy bảo về làm gì. anh ko phải nô lệ của em. ko phải thích gì là đc nấy nhé. chán chả buồn nói.

vanlt
03-09-2011, 11:29 AM
Uh. hợp nhất với tuổi này thôi. tớ thì thấy chả hợp gì cả. vì cách nhau nhiều tuổi. thế hệ 7X suy nghĩ khác mình, sống khác nhau về cách nghĩ và quan điểm cũng mệt lắm. đã thế chồng tớ lại gia trưởng, khô khan. hôm qua có gọi về gì đâu. đi công trình xa mà. mình bảo sao ngày 8.3 và kỉ niệm ngày cưới mà anh ko cố gắng về. lão ấy bảo về làm gì. anh ko phải nô lệ của em. ko phải thích gì là đc nấy nhé. chán chả buồn nói.

híc, lão nói hẳn như thế à, vậy thì cũng chán nhỉ? hôm qua tớ với zai đi ăn xong ra quán nước chè 888 mình đi làm xong đi học mệt quá nên 9h bảo thôi về đi ngủ..híhí.
mà tớ thấy ai cũng bảo tuổi của bọn mình hopự nhất với 78 hoặc 81 đấy, nhưng chẳng hiểu sao số tớ chẳng gặp được ai hơn tuổi cả, toàn quen và yêu zai bằng tuổi thôi, hichic, ở quê có 1 lão 78 theo mà tớ cứ nhìn thấy lão là tớ sợ ko dám về quê nữa ấy....

ngoclinh18
03-09-2011, 03:19 PM

tức quá tức quá... ai lại thế bao giờ... đúng là cái thế hệ 7x khó nói chuyện lắm. thế mà tớ có đứa bạn thân, chuẩn bị cưới cái lão già 76 nói thế nào cũng ko nghe, bực mình mặc kệ nó, mà nó có yêu lão đâu, nhà cứ vun vào đấy chứ... xinh gái, nhà gia giáo có điều kiện, thế mà lại... rõ khổ..... :(

lamngoc_dunglong
03-10-2011, 09:48 AM

Tên: Lâm Bích Ngọc
Nick:lamngoc_dunglong
phone:091 393 1979
NS: 10-8- 1986
Quê quán:Bắc ninh.làm việc tại HN
chồng 79 và có 2 con trai.
cv: tư vấn BDS

lamngoc_dunglong
03-10-2011, 09:53 AM
ban nay moi nhi? sao vao chao roi mat hut luon the a? dau rui nhi? so yeu ly lich dau?

shop_cuncon
03-10-2011, 11:02 AM
híc, lão nói hẳn như thế à, vậy thì cũng chán nhỉ? hôm qua tớ với zai đi ăn xong ra quán nước chè 888 mình đi làm xong đi học mệt quá nên 9h bảo thôi về đi ngủ..híhí.
mà tớ thấy ai cũng bảo tuổi của bọn mình hopự nhất với 78 hoặc 81 đấy, nhưng chẳng hiểu sao số tớ chẳng gặp được ai hơn tuổi cả, toàn quen và yêu zai bằng tuổi thôi, hichic, ở quê có 1 lão 78 theo mà tớ cứ nhìn thấy lão là tớ sợ ko dám về quê nữa ấy....

Tuổi thì hợp nhưng 2 lứa tuổi nên suy nghĩ khác nhau lắm bạn ạ. thành ra chênh lệch ấy, chồng tớ cứ bảo là tụi mình còn trẻ con, suy nghĩ nông cạn, mấy việc tặng hoa hoét đó chỉ là phù phiếm thôi mà vẫn thích. những cái thực tế hơn cơ. mà chờ mãi chả thấy cái gì thực tế, toàn thấy sự khô khan.

shop_cuncon
03-10-2011, 11:02 AM
tức quá tức quá... ai lại thế bao giờ... đúng là cái thế hệ 7x khó nói chuyện lắm. thế mà tớ có đứa bạn thân, chuẩn bị cưới cái lão già 76 nói thế nào cũng ko nghe, bực mình mặc kệ nó, mà nó có yêu lão đâu, nhà cứ vun vào đấy chứ... xinh gái, nhà gia giáo có điều kiện, thế mà lại... rõ khổ..... :(

Uh. chắc là do duyên số thôi, chứ có phải cứ yêu là lấy đâu. haiz.

shop uk
03-10-2011, 11:38 AM
chào các mẹ. mình ở hn. mình có bé được hơn 2t rưỡi rồi. rất vui được biết các mẹ :)

vanlt
03-10-2011, 01:21 PM
hầu hết các cậu đều có nhóc hết roài nhỉ? cái tuổi của mình ai cũng bảo lận đận...tớ là 1 mình chứng nè..hứt hứt

ngoclinh18
03-10-2011, 02:38 PM
hầu hết các cậu đều có nhóc hết roài nhỉ? cái tuổi của mình ai cũng bảo lận đận...tớ là 1 mình chứng nè..hứt hứt

đâu phải ai cũng lận đận, người nào chẳng thế tuổi nào chẳng vậy, được cái nọ mất cái kia, người ta cứ quy cho cái tuổi hổ lận đận làm cái người ở tuổi này phải khổ........

ngoclinh18
03-10-2011, 02:41 PM
Uh. chắc là do duyên số thôi, chứ có phải cứ yêu là lấy đâu. haiz.

đúng là chán thật, yêu nhau thì sống với nhau mới hạnh phúc chứ, lấy nhau do gán ép thì chẳng lấy gì vui vẻ cả.....chán...

ngoclinh18
03-10-2011, 02:42 PM
Tên: Lâm Bích Ngọc
Nick:lamngoc_dunglong
phone:091 393 1979
NS: 10-8- 1986
Quê quán:Bắc ninh.làm việc tại HN
chồng 79 và có 2 con trai.
cv: tư vấn BDS

mẹ này giống tên tớ này... chà sao mẹ này lấy chồng sớm thế nhỉ, đã 2 thằng cu rồi, mình lấy chồng chưa được 2 năm mà vẫn thấy sớm

ngoclinh18
03-10-2011, 02:43 PM
chào các mẹ. mình ở hn. mình có bé được hơn 2t rưỡi rồi. rất vui được biết các mẹ :)

welcome..... welcome .... chào mừng vào hội nhé.......

Mẹ Phương Thảo
03-10-2011, 02:54 PM
xin chào cả nhà em cũng sinh năm bính dần ạ cho em tham gia với. em có baby giờ được 15 tháng rồi.rất vui được làm quen với mọi người!

ngoclinh18
03-10-2011, 04:45 PM
xin chào cả nhà em cũng sinh năm bính dần ạ cho em tham gia với. em có baby giờ được 15 tháng rồi.rất vui được làm quen với mọi người!

chào mẹ nó, càng đông càng vui, mẹ nó cho mọi người cái sơ yếu lý lịch qua qua nhé.......

thoax
03-10-2011, 04:49 PM
Mình vào mấy cái topic hội Dần 86 rồi ấy, thấy topic này lại vào điểm danh tiếp vậy, hehee

emLinh_1987
03-10-2011, 05:03 PM
Em sorry vì đã spam. Nhưng em cần sự giúp đỡ của các anh - chị. Em đại diện Vn đi thi miss khoa quốc tế, đại học quốc gia liên Bang nga. Vote cho em theo link dưới chữ ký ạ.Em ảnh thứ 6, mặc áo đỏ, đeo kính.(nhỏ trung quốc ành 1 số vote tăng chóng mặt) :(.
Cám ơn các mẹ rất nhìu!
Chúc các mẹ luôn vui!

ngoclinh18
03-10-2011, 06:01 PM
Mình vào mấy cái topic hội Dần 86 rồi ấy, thấy topic này lại vào điểm danh tiếp vậy, hehee

uh, cũng nhiều topic như thế này lắm, nhưng thấy các mẹ ở bên đó dôm dả quá rồi, vào chẳng biết nói gì luôn

vanlt
03-10-2011, 08:54 PM
mẹ này giống tên tớ này... chà sao mẹ này lấy chồng sớm thế nhỉ, đã 2 thằng cu rồi, mình lấy chồng chưa được 2 năm mà vẫn thấy sớm

híc, các cậu đều có chồng con hết rùi nhỉ? hội bạn tớ cũng con bồng con bế cả rùi, giờ còn mổi mình tớ này, cơ mà tớ thấy sống ntn thích lắm nhé tự do bay nhảy. mổi tội thi thoảng tối về vẫn thấy đơn côi quá cơ...hị hị

Bongtit_baby
03-10-2011, 10:11 PM
Em sorry vì đã spam. Nhưng em cần sự giúp đỡ của các anh - chị. Em đại diện Vn đi thi miss khoa quốc tế, đại học quốc gia liên Bang nga. Vote cho em theo link dưới chữ ký ạ.Em ảnh thứ 6, mặc áo đỏ, đeo kính.(nhỏ trung quốc ành 1 số vote tăng chóng mặt) :(.
Cám ơn các mẹ rất nhìu!
Chúc các mẹ luôn vui!

Vote cho bạn rồi nha! Chúc may mắn ^^

shop_cuncon
03-10-2011, 10:54 PM
Cám ơn các mẹ rất nhìu!
Chúc các mẹ luôn vui!

Mình cũng vote rồi nhé. Chúc VN thành công.

vanlt
03-11-2011, 12:07 PM
Mod ah ! Mong Mod đừng xóa nhé ! “Bão giá ” mạnh wa. Em muốn chia sẻ với chị em trong cuộc chiến cơm áo gạo tiền thôi. Mong Mod thông cảm giùm !!!!!
Cách kiếm tiền mua sữa cho con trong giờ nghỉ trưa các mẹ ơi !!!!!
Lúc đầu em k tin đâu, nhưng tò mò nên thử và thấy nó chuyển tiền thật nên rất ngạc nhiên các chị ạ ! Bão giá mạnh wa. Em phải tiết kiệm chi tiêu đủ thứ . Nay có thêm CV này ,nên 1 tháng cũng kiếm đc tiền sữa cho con. Em mong thông tin này sẽ giúp đc các mẹ có thêm tiền chi tiêu trong sinh hoạt gia đình.
Sau mấy năm kinh doanh qua mạng tôi xác định chỉ có Web này là trả tiền thật tuy hàng tháng chỉ khoảng 25-27 USD (khi bạn không giới thiệu người khác) nhưng điều quan trọng là nó pay money thật. Nhưng nếu bạn là người mong có số tiền lớn ngay trong một lúc thì bạn nên từ bỏ ngay từ lúc này. Tôi xin giới thiệu một trang kiếm tiền thực sự, tuy không được nhiều nhưng nó trả tiền cho bạn thật sự và yêu cầu phải kiên trì.
1.ĐỂ KIẾM TIỀN
Rất đơn giản là bạn đăng ký một tài khoản kiếm tiền online AWSurveys khi bạn click vào dòng link dưới:
Xin giới thiệu một chút về trang AWSurveys.com, đây là trang web nằm trong top 1 những trang kiếm tiền trực tuyến lớn nhất hiện nay, được đánh giá 9/10 (tham khảo tại Top Surveys ).
Nhấp chuột hoặc Gửi link này cho bạn bè để bạn có thật nhiều tiền !
http://www.AWSurveys.com/HomeMain.cfm?RefID=NPTPTL
Khi vào được Webside, bạn hãy nhấp vào “Create A Free Account ” để tạo tài khoản cho mình .( Miễn phí nha !)
Công việc của bạn sẽ vào vai là 1 người giới thiệu Webside và bạn phải cho lời bình về Webside đó để kiếm 4$ /2 lời bình. Khi mới đăng ký bạn được thưởng 6$ /2 lời bình đầu tiên.
Nhưng mỗi tháng bạn chỉ có thể giới thiệu được và viết được khoảng 5-6 lời bình.... Vì vậy số tiền kiếm được 1 tháng là 24$/1 tháng. Do vậy bạn phải kiếm thêm thu nhập bằng cách makerting cho trang web tức là giới thiệu cho bạn mình cùng tham gia và bạn được hưởng 1,25$/một người mà bạn giới thiệu được (1,25$/1 người , 1 số tiền không nhỏ phải không ???). Công việc không đòi hỏi nhiều thời gian, rất đơn giản mà hiệu quả.
2.CÁCH VIẾT LỜI BÌNH
Sau khi bạn đăng nhập thì sẽ có hiện ra dòng chữ “The Following Surveys are Available ”. Bạn chỉ cần click vào chữ đó phía dưới hàng chữ hiện ra 1 bảng Webside 1 và webside 2. Bạn viết lời bình ngắn gọn,súc tích ( 1-2 câu thôi nhé ! ) vậy là kiếm được tiền .Cuối cùng là nhận tiền và chuyển sang Paypal. Click vào Redeem Money và làm theo hướng dẫn của nó là xong .Tối thiểu cho mỗi lần nhận tiền là 75$.
Khi đã có đủ 75$ thì bạn chuyển tiền về tài khoản của mình ở Paypal rồi chuyển về thẻ của bạn hay chỗ ở tuỳ thích.
3. ĐỂ NHẬN TIỀN
Bước 1 : bạn hãy đăng kí tài khoản online Paypal tại: https://www.paypal.com/
Đây là ngân hàng thanh toán trực tuyến lớn nhất thế giới trên 100 triệu người sử dụng.Rút tiền về Việt nam qua thẻ Visa, Master Card ...
- Sau đó nhấn vào : Sign Up (đăng kí)
- Select the country or region where you live: chọn quốc gia VietNam
- Tiếp theo tùy chọn : Personal Account, Premier Account, Business Account.Sau đó nhấn vào Continue( nhấn vào start now) Để tiếp tục
- First Name : Tên bạn
- Last Name: Họ của bạn
- Address Line 1: Địa chỉ thứ 1 của bạn
- Address Line 2(optional): Địa chỉ thứ 2 của bạn (nếu có)
- City: Thành phố - State / Province / Region:Bang/Tỉnh/miền - Postal Code: Mã bưu chính Hanoi (10000), Thành phố HCM (70000) nên ghi 00084 : Mã Việt Nam
- Primary Currency: Chọn ngoại tệ qui đổi (USD,....)
- Home Telephone: Số điện thoại nhà bạn (084+mã vùng+số của bạn)
VD:084.04.1234567 * ko cần 084
- Work Telephone: Mobile Telephone: không cần quan tâm
- Email Address: Địa chỉ E-mail của bạn
- Re-enter Email Address: Điền lại địa chỉ E-mail
- Password: Mật khẩu - Retype Password: Điền lại mật khẩu
- Security Question 1: Câu hỏi thứ 1 : khi quên mật khẩu, Answer 1:trả lời 1
- Security Question 2: Câu hỏi thứ 2, Answer :trả lời 2
Sau đó chọn Yes - Enter the code as shown below: Nhập vào mã ở dưới - Nhấn vào Sign Up - Sau đó nó sẽ hỏi về thẻ rút tiền quốc tế của bạn(Visa ,Mastercard...) không có ấn vào Cancel (sau này có thẻ nhập sau không sao). Nếu có điền các thông tin cần thiết rồi ấn vào Add card - Ấn vào (Continue) để hoàn tất (bạn có thể mở hòm mail để xác nhận lại)
Mở email mà bạn đã đăng ký để kích hoạt TK Paypal ( Nhớ là email của bạn đăng kí nhé,và nhớ cái email bạn đăng kí là tài khoản của bạn tại paypal,cái này để khi bạn kiếm tiền thì các trang web nó gửi tiền theo địa chỉ này vậy cần nhớ cho đúng kẻo lại biểu sao k thấy gì nhé !) Gõ password vào để xác nhận tài khoản )
Chúc các mẹ gặp nhiều may mắn !!!!

híc, có mẹ nào đã làm bên cái này nhiều chưa? chia sẻ cho mọi người biết nhé, tớ cũng đang lao đao về tài chính, muốn kiếm thêm việc làm quá

ngoclinh18
03-11-2011, 12:35 PM
híc, có mẹ nào đã làm bên cái này nhiều chưa? chia sẻ cho mọi người biết nhé, tớ cũng đang lao đao về tài chính, muốn kiếm thêm việc làm quá

cái này tớ cũng chẳng hểu gì cả....

viet_nhat
03-11-2011, 12:47 PM
Cái nè thấy hay mình cũng muốn thử,nhưng đợi thêm những mẹ khác cho ý kiến đã....

vanlt
03-11-2011, 12:49 PM
cái này tớ cũng chẳng hểu gì cả....

tớ cũng ko hiểu về cái này lăm, mà sợ bị lừa lắm, đợi xem có mẹ nào làm rùi thì làm, chứ mất công làm giàu cho người khác

ngoclinh18
03-11-2011, 10:15 PM
tớ cũng ko hiểu về cái này lăm, mà sợ bị lừa lắm, đợi xem có mẹ nào làm rùi thì làm, chứ mất công làm giàu cho người khác

tớcungx có tham gia được mấy ngày nhưng từ lâu lắm rồi, mất thời gian lắm.......

mengheu
03-13-2011, 05:24 PM
HÍc, rồi các mẹ làm vài cái survey xong đợi cả tháng chả có cái nào mới cả. Quên, nhảy vào chưa xưng tên gì. Tớ là Hổ 86 ở Cầu Giấy nhé.

vanlt
03-13-2011, 07:56 PM
híc, hôm nay tớ đi bái đính về bị tắc đường ko kíp đi thi, vậy là phải thi lại rồi, huhu

shop_cuncon
03-13-2011, 08:25 PM
híc, hôm nay tớ đi bái đính về bị tắc đường ko kíp đi thi, vậy là phải thi lại rồi, huhu

Đi chơi thì phải hi sinh rồi.........

ngoclinh18
03-14-2011, 04:19 PM
HÍc, rồi các mẹ làm vài cái survey xong đợi cả tháng chả có cái nào mới cả. Quên, nhảy vào chưa xưng tên gì. Tớ là Hổ 86 ở Cầu Giấy nhé.

chào mừng mẹ nó vào cho vui nhà vui cửa nhé.......

lebaoyen
03-15-2011, 02:32 PM

Chào bạn, chào cả nhà, mình cũng Bính Dần quê hương Vĩnh Phúc, quê chồng Hưng Yên hiện đang cư trú ở Hà Nội. Lý lịch trích ngang hơi dài dòng một tý.
Mình đã tham gia kiếm tiền rồi, được một thời gian rồi cũng lặn luôn, mình thấy không hiệu quả lắm, may quá được bà chị giới thiệu cho cơ hội làm thêm để kiếm thêm tí thu nhập. Vui đáo để cơ, bạn có muốn kiếm thêm việc làm không liên hệ với mình ngay. Mình sẽ giúp. Gọi cho mình theo số ở dưới. Chúc buổi chiều tốt lành na

shop_cuncon
03-15-2011, 04:13 PM
Chào bạn, chào cả nhà, mình cũng Bính Dần quê hương Vĩnh Phúc, quê chồng Hưng Yên hiện đang cư trú ở Hà Nội. Lý lịch trích ngang hơi dài dòng một tý.
Mình đã tham gia kiếm tiền rồi, được một thời gian rồi cũng lặn luôn, mình thấy không hiệu quả lắm, may quá được bà chị giới thiệu cho cơ hội làm thêm để kiếm thêm tí thu nhập. Vui đáo để cơ, bạn có muốn kiếm thêm việc làm không liên hệ với mình ngay. Mình sẽ giúp. Gọi cho mình theo số ở dưới. Chúc buổi chiều tốt lành na

Chào mẹ nó. có việc gì mà nghe hay vậy. Có vẻ nhiều ng cần tìm việc làm thêm lắm.

shop_cuncon
03-15-2011, 04:16 PM

Bạn này đang trọ ở đâu nhỉ. Chỗ công ty tớ đang cần tìm người ship hàng tin tưởng chút, nhưng ko hẳn là chỉ đến đặt cọc rồi đưa hàng. Nhiều khi mang thêm nhiều loại khác cho khách chọn. xong thì phải quay về trả hàng nên cần gần ngay khu đó cho dễ. Hàng là mỹ phẩm, dược phẩm nên cũng bé và nhẹ thôi. Cần ng rất tin tưởng chút.

phuonghanh2001
03-15-2011, 04:19 PM
Em cũng Bính Dần, chưa gì hết!
Định là sang năm "múc" 1 anh Ất Sửu đây - kịch độc với Bính Dần => có bị làm sao ko các mẹ nhỉ?
Cho em tham dự với nhé!

vanlt
03-15-2011, 04:55 PM
Bạn này đang trọ ở đâu nhỉ. Chỗ công ty tớ đang cần tìm người ship hàng tin tưởng chút, nhưng ko hẳn là chỉ đến đặt cọc rồi đưa hàng. Nhiều khi mang thêm nhiều loại khác cho khách chọn. xong thì phải quay về trả hàng nên cần gần ngay khu đó cho dễ. Hàng là mỹ phẩm, dược phẩm nên cũng bé và nhẹ thôi. Cần ng rất tin tưởng chút.

tớ đang ở cầu khương đình nhé, tớ vừa đi làm vừa đi học nên chỉ ship hàng buổi tối được thôi, nếu bạn cậu cần ship hàng buổi tối thì ới tớ nhá, tớ ship rất tin cậy mà

vanlt
03-15-2011, 04:58 PM
Chính phủ Nhật Bản đã xác nhận vụ nổ nhà máy điện hạt nhân ở Fukushima lúc 4:30 AM. Các nước Châu Á nên cẩn thận đề phòng. Nếu trời mưa, nên tránh ra ngoài trong vòng 24h đầu. Đóng tất cả cửa ra vào và cửa sổ. Nếu bạn đang ở bên ngoài, hãy chắc chắn rằng da của bạn được bảo vệ và che chắn. Đó là mưa axit. Đừng để nó chạm vào bạn.Bạn có thể bị đốt cháy da, mái tóc của bạn bị mất hoặc bị ung thư. Nên cẩn thận. Bức xạ có thể tác động đến Philippines bắt đầu từ 4pm chiều nay. Vui lòng chuyển tin này đến mọi người có thể
híc híc.......

shop_cuncon
03-15-2011, 07:44 PM
tớ đang ở cầu khương đình nhé, tớ vừa đi làm vừa đi học nên chỉ ship hàng buổi tối được thôi, nếu bạn cậu cần ship hàng buổi tối thì ới tớ nhá, tớ ship rất tin cậy mà

Úi thế cũng xa nhỉ. nhà chị lấy hàng ở mãi Bạch Đằng cơ.

ngoclinh18
03-15-2011, 08:40 PM
Định là sang năm "múc" 1 anh Ất Sửu đây - kịch độc với Bính Dần => có bị làm sao ko các mẹ nhỉ?
Cho em tham dự với nhé!

nhà tớ cũng chồng ất sửu đây... chẳng sao cả, con ngoan khỏe gia đình êm ấm, độc hay ko là do mình ăn ở với nhau thôi.... chúc bạn hạnh phúc .........

ngoclinh18
03-15-2011, 08:42 PM

việc gì thế, nghe mà thấy tò mò quá, mẹ nó giới thiệu qua cho mọi người biết với

vanlt
03-15-2011, 09:19 PM
Úi thế cũng xa nhỉ. nhà chị lấy hàng ở mãi Bạch Đằng cơ.

úi, ở mãi trên bạch đằng cơ à, thế thì xa lém tớ hem đi được đâu, vì chỉ đi đ][cj buổi tối thui mừ, hôm trước tớ ship cho 1 chị ơ trên 864 bạch đằng ấy, sau xa quá chị ấy toàn gửi hàng dưới khu thanh xuân để tớ lấy hàng cho tiện thui

vanlt
03-15-2011, 09:21 PM
Cho em tham dự với nhé!

hé hé, cố lên nhá, cứ MÚC nhiệt tình thoai chẳng lo gì sất, tớ thấy tuổi mình hợp với ất sửu mờ, ngày trước có 1 anh bồ kết dưng mà hiền quá nên tớ ko thích. hịii. ai cũng bẩu tớ dại....tớ cũng cố gắng sang năm múc 1 anh...kê kê

shop_cuncon
03-15-2011, 09:25 PM
hé hé, cố lên nhá, cứ MÚC nhiệt tình thoai chẳng lo gì sất, tớ thấy tuổi mình hợp với ất sửu mờ, ngày trước có 1 anh bồ kết dưng mà hiền quá nên tớ ko thích. hịii. ai cũng bẩu tớ dại....tớ cũng cố gắng sang năm múc 1 anh...kê kê

Mình thì trc toàn yêu anh 85. rồi bảo ko hợp tuổi nên ko lấy. giờ lấy anh 78 bảo hợp mà thấy cũng bt.

vanlt
03-15-2011, 09:29 PM
Mình thì trc toàn yêu anh 85. rồi bảo ko hợp tuổi nên ko lấy. giờ lấy anh 78 bảo hợp mà thấy cũng bt.

tớ ko hiểu sao những tuổi mà các cụ bảo mình ko hợp ( vd như 83) thì tớ lại hợp và chơi rất thân, dưng mà yeu thì toàn gặp các anh hổ thôi, cũng chẳng bít thế nào là hợp cả, mổi người nhịn nhau đi chút là ok thôi, tớ chưa lấy chồng nên cũng phải đắn đo xem xét kỹ lắm í, các cụ bảo tuổi bọn mình phải lấy chồng muộn muộn chút, mà tớ lại dính vào " Trai ngày một gái ngày rằm" nữa chứ nên số lận đận lắm

lebaoyen
03-15-2011, 10:47 PM
Chào mẹ nó. có việc gì mà nghe hay vậy. Có vẻ nhiều ng cần tìm việc làm thêm lắm.

việc gì thế, nghe mà thấy tò mò quá, mẹ nó giới thiệu qua cho mọi người biết với

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm, công việc của em là giúp mọi người tăng thêm thu nhập và trở nên hấp dẫn hơn.
Vô tâm quá giờ mới để ý 2 cún đáng yêu quá, hai mẹ chắc phải đảm lắm đây, cún nhà em thì toàn ông bà nội chăm thui có con mà vẫn như còn son ý.

ngoclinh18
03-16-2011, 11:39 AM

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm, công việc của em là giúp mọi người tăng thêm thu nhập và trở nên hấp dẫn hơn.
Vô tâm quá giờ mới để ý 2 cún đáng yêu quá, hai mẹ chắc phải đảm lắm đây, cún nhà em thì toàn ông bà nội chăm thui có con mà vẫn như còn son ý.

thế là mẹ nó sướng quá còn gì... ơ .. mà mẹ nó ko bật mí cho mọi người công việc ah, cứ bí mật thế...

vanlt
03-16-2011, 12:16 PM
thế là mẹ nó sướng quá còn gì... ơ .. mà mẹ nó ko bật mí cho mọi người công việc ah, cứ bí mật thế...

ĐÚNG RÙI, MẸ NÓ CÓ BẬT MÍ CHÚT CHO MỌI NGƯỜI BÍT CHÚT, NẾU THAM GIA CÙNG ĐƯỢC THÌ TỐT QUÁ, CHÚNG MÌNH CÙNG GIÚP NHAU TÝ :d

lebaoyen
03-16-2011, 01:00 PM
ĐÚNG RÙI, MẸ NÓ CÓ BẬT MÍ CHÚT CHO MỌI NGƯỜI BÍT CHÚT, NẾU THAM GIA CÙNG ĐƯỢC THÌ TỐT QUÁ, CHÚNG MÌNH CÙNG GIÚP NHAU TÝ :d

À đó là công việc kinh doanh các sản phẩm giống như Metro, BigC ấy. Nếu các mẹ quan tâm thì gặp trực tiếp em đi, chứ nói qua tin nhắn kiểu này mọi người lại nghĩ đó là công việc không nghiêm túc. Mẹ nào thực sự quan tâm và muốn làm thêm thì liên hệ trực tiếp với em bằng điện thoại em sẽ trả lời cụ thể hơn được không ạ? Cũng chẳng có việc gì là bí mật cả đâu, tại tính em hơi cầu toàn nên nói chuyện làm ăn phải gặp gỡ mới tin tưởng được.

ngoclinh18
03-16-2011, 01:38 PM
À đó là công việc kinh doanh các sản phẩm giống như Metro, BigC ấy. Nếu các mẹ quan tâm thì gặp trực tiếp em đi, chứ nói qua tin nhắn kiểu này mọi người lại nghĩ đó là công việc không nghiêm túc. Mẹ nào thực sự quan tâm và muốn làm thêm thì liên hệ trực tiếp với em bằng điện thoại em sẽ trả lời cụ thể hơn được không ạ? Cũng chẳng có việc gì là bí mật cả đâu, tại tính em hơi cầu toàn nên nói chuyện làm ăn phải gặp gỡ mới tin tưởng được.

chà tò mò quá nhỉ. gọi thử cái xem sao..............

shop_cuncon
03-16-2011, 03:22 PM

Mẹ nó cho nick yh đi. chat nói chuyện cho tiện mà tiết kiệm. còn liên lạc dài dài.

memisu121208
03-16-2011, 06:22 PM

hihi e cũng tò mò quá đi mẹ nào gọi cho mẹ này rồi thì nói cho mọi người biết đi hồi hộp quá

ngoclinh18
03-16-2011, 09:27 PM
Mẹ nó cho nick yh đi. chat nói chuyện cho tiện mà tiết kiệm. còn liên lạc dài dài.

tớ gọi điện cho bạn lebaoyen bạn ý bảo phải gặp trực tiếp cơ, nói qua điện thoại cũng ko được khó quá nhỉ.... tò mò quá... hôm nào tớ thử đến xem sao, cũng gần nhà tớ mà....

vanlt
03-16-2011, 09:42 PM
tớ gọi điện cho bạn lebaoyen bạn ý bảo phải gặp trực tiếp cơ, nói qua điện thoại cũng ko được khó quá nhỉ.... tò mò quá... hôm nào tớ thử đến xem sao, cũng gần nhà tớ mà....

uh, yến cũng hẹn tớ thứ 6 này, mà tớ đi học tối 8h mới về cơ , cậu đi thì đợi tớ cùng đi nhé, ko thì để cuối tuần cho thoải mái thhowif gian nhé

vanlt
03-17-2011, 08:15 PM
hôm nay mưa gió quá, hổ nhà mình đi đâu hết rùi, hum nay mưa lặn lội tới lớp chờ thầy mà chẳng thấy thầy đến lại lặn lội về, híc híc

shop_cuncon
03-17-2011, 09:16 PM
Trời mưa lạnh quá. mình toàn ở nhà chơi với con. ko đi ship hàng đc vì lạnh lắm.

vanlt
03-17-2011, 09:19 PM
ừa, mưa lạnh này ra đường khổ lắm. hic, hum nay có chị gọi nhờ đi ship hàng mà tớ khước ko đi được, lạnh mà xa lắm

Bongtit_baby
03-17-2011, 10:55 PM
Ui trời cứ mưa mãi chán lắm cơ, chả làm được việc gì cả. Cuối tuần này định về quê nhưng tình hình này chắc phải hủy thôi.

lebaoyen
03-17-2011, 11:00 PM
Đừng tự hào mình nghèo mà học giỏi
Hãy tự hỏi sao giỏi mà vẫn nghèo ^^

Tớ rất thích câu này của bạn còn 2 câu sau nữa đâu, bạn đưa lên đi hay lắm mà, tớ tìm mãi giờ vô tình lại thấy hi hi

vanlt
03-17-2011, 11:03 PM

Tớ rất thích câu này của bạn còn 2 câu sau nữa đâu, bạn đưa lên đi hay lắm mà, tớ tìm mãi giờ vô tình lại thấy hi hi

yến ơi, ko vào yh à, qua tớ chát trong yh mà chẳng thấy đâu, mai tớ đi học về muộn chắc chưa qua chổ ye= đươck

Bongtit_baby
03-17-2011, 11:58 PM

Đừng tự hào vì mình nghèo mà học giỏi
Hãy tự hỏi sao mình giỏi mà vẫn nghèo
Đừng tự ti vì mình giàu mà học dốt
Hãy tự tin vì mình dốt mà vẫn giàu
Mình cũng thấy câu này hay mà cũng thấm thía phết. Hehe!

ngoclinh18
03-18-2011, 02:47 PM
mưa gió nên hổ ở trong hang hết rồi, hihi....... còn tớ thì vừa đi ship hàng về, mưa gió nhưng các mẹ hết bỉm dùng cho con nên cũng có lặn lội đi phục vụ các mẹ để lần sau các mẹ còn ủng hộ tiếp........

vanlt
03-18-2011, 03:12 PM
mưa gió nên hổ ở trong hang hết rồi, hihi....... còn tớ thì vừa đi ship hàng về, mưa gió nhưng các mẹ hết bỉm dùng cho con nên cũng có lặn lội đi phục vụ các mẹ để lần sau các mẹ còn ủng hộ tiếp........

tớ mấy hôm nay có đi ship hàng được đâu, mưa lạnh cóng ko cầm được cả tiền ấy, thấy đài báo mai hết mưa rồi các cậu à, các Hổ chui ra khỏi hang đi săn đê :D

cachua_carot
03-18-2011, 05:15 PM
Các mẹ trong họo Hổ toàn đi làm thêm Ship hàng à,có việc j ko cho tớ làm mới.Mấy hnay mưa lạnh quá,cho con nghỉ ở nhà thế là mẹ cũng ở nhà chăm con luôn.

ngoclinh18
03-18-2011, 08:14 PM
tớ mấy hôm nay có đi ship hàng được đâu, mưa lạnh cóng ko cầm được cả tiền ấy, thấy đài báo mai hết mưa rồi các cậu à, các Hổ chui ra khỏi hang đi săn đê :D

chỉ mong có mồi để săn chứ bây giờ săn khó quá...........

phuonghanh2001
03-22-2011, 12:18 PM
Các mẹ Bính Dần ơi, tớ có tin vui, chia sẻ cùng các mẹ để niềm vui được nhân lên nghìn lấn hi hi!!! Chả là tớ với Ất Sửu nhà tớ quyết định sau Tết 2012 sẽ wedding rùi, hihihihi! chúng tớ đang cố gắng cày kéo để lo cho được cái wedding nên có mở cái topic này về tóc, các mẹ vào xem và ủng hộ nhà tớ nhé! http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?256241-Tóc-đẹp-tóc-xinh-làm-tại-nhà-mới-nhất-và-chưa-từng-có-trên-LCM!
Nhẽ ra phải gọi các mẹ Bính Dần ở đây là chị và xưng em, cơ mà xin phép ấy tớ cho thân thiện ạ!

ngoclinh18
03-22-2011, 12:21 PM
Các mẹ Bính Dần ơi, tớ có tin vui, chia sẻ cùng các mẹ để niềm vui được nhân lên nghìn lấn hi hi!!! Chả là tớ với Ất Sửu nhà tớ quyết định sau Tết 2012 sẽ wedding rùi, hihihihi! chúng tớ đang cố gắng cày kéo để lo cho được cái wedding nên có mở cái topic này về tóc, các mẹ vào xem và ủng hộ nhà tớ nhé! http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?256241-Tóc-đẹp-tóc-xinh-làm-tại-nhà-mới-nhất-và-chưa-từng-có-trên-LCM!
Nhẽ ra phải gọi các mẹ Bính Dần ở đây là chị và xưng em, cơ mà xin phép ấy tớ cho thân thiện ạ!

bằng tuổi nhau chi em gì chứ, cứ ấy tớ cho nó dễ gọi. ... cung hỉ ,.... cung hỉ... ông xã tớ cũng ất sửu đây.........

phuonghanh2001
03-22-2011, 12:23 PM
chỉ mong có mồi để săn chứ bây giờ săn khó quá...........

Hihi, cac' me ah, tuoi Binh Dan em thay toan nhung nguoi nang dong, nhung co ma lam sao cu vat va the nao ay??? Nguoi vat va duong nay, nguoi vat va duong khac'. Em cung gap nhieu Binh Dan ma chua thay ai duoc thong tha, thanh thoi het' hix hix!!!
Nhung co topic nay, chung minh cung chia se, an ui nhau, do hon duoc phan nao day'!

shop_cuncon
03-22-2011, 01:43 PM
Hihi, cac' me ah, tuoi Binh Dan em thay toan nhung nguoi nang dong, nhung co ma lam sao cu vat va the nao ay??? Nguoi vat va duong nay, nguoi vat va duong khac'. Em cung gap nhieu Binh Dan ma chua thay ai duoc thong tha, thanh thoi het' hix hix!!!
Nhung co topic nay, chung minh cung chia se, an ui nhau, do hon duoc phan nao day'!

Uh. tuổi này vất vả mà. trước mình cũng yêu và quen toàn anh Ất Sửu mà chẳng lấy đc nhau. thế là qua tết năm nay cưới à? cung hỉ. nhưng mà còn tận gần 1 năm nữa cơ. tha hồ mà làm ăn dành tiền lấy chồng nhé.

phuonghanh2001
03-22-2011, 02:00 PM
bằng tuổi nhau chi em gì chứ, cứ ấy tớ cho nó dễ gọi. ... cung hỉ ,.... cung hỉ... ông xã tớ cũng ất sửu đây.........

Hehe, tuổi ÂL thì iem bằng tuổi các mẹ. Cơ mà tuổi dương lịch thì iem kém các mẹ 1 tuổi. Khổ nỗi iem đầu 87 dương mà cuối 86 âm. Khổ thế cơ chứ lị. Chr bít tính tuổi zu lào cho chuẩn.

phuonghanh2001
03-22-2011, 02:01 PM
Uh. tuổi này vất vả mà. trước mình cũng yêu và quen toàn anh Ất Sửu mà chẳng lấy đc nhau. thế là qua tết năm nay cưới à? cung hỉ. nhưng mà còn tận gần 1 năm nữa cơ. tha hồ mà làm ăn dành tiền lấy chồng nhé.
Mọi người cứ bảo 2 cái tuổi này ko hợp nhau. Iem tò văn mò xem mấy cái tử vi trên mạng, cũng bảo ko hợp, lại còn kịch độc nữa chứ. Chả biết zu lào đây.

phuonghanh2001
03-22-2011, 02:03 PM

À, thế em hỏi mẹ nó tẹo. Thế tuổi Bính Dần với Ất Sửu có hợp nhau ko mẹ nó? Có gì mẹ nó cho em bít tí kinh nghiệm nhé!

BanJiShop
03-22-2011, 02:24 PM
Trùi ui, nhà Hổ này tưng bừng quá mà mình ko biết để tham gia nè.

BanJiShop
03-22-2011, 02:29 PM
Hóng hớt được nhà mình có ai ship hàng phải ko nhỉ? Pm cho tớ nhé. Đang cần gấp lắm!

ngoclinh18
03-22-2011, 03:05 PM
À, thế em hỏi mẹ nó tẹo. Thế tuổi Bính Dần với Ất Sửu có hợp nhau ko mẹ nó? Có gì mẹ nó cho em bít tí kinh nghiệm nhé!

lần trước ấy hỏi tớ cũng trả lời rùi mà, độc hay ko là do mình hết, mỗi người nhường nhau 1 tí, mỗi người nhịn nhau 1 tị thì tuổi nào cũng hợp hết, 2 vợ chồng tớ đây này... lấy nhau gần 2 năm có cãi nhau tí nào đâu

ngoclinh18
03-22-2011, 03:06 PM
Hóng hớt được nhà mình có ai ship hàng phải ko nhỉ? Pm cho tớ nhé. Đang cần gấp lắm!

nhà tớ có người ship hàng nè... mẹ nó có cần thì gọi tớ

phuonghanh2001
03-22-2011, 03:37 PM
lần trước ấy hỏi tớ cũng trả lời rùi mà, độc hay ko là do mình hết, mỗi người nhường nhau 1 tí, mỗi người nhịn nhau 1 tị thì tuổi nào cũng hợp hết, 2 vợ chồng tớ đây này... lấy nhau gần 2 năm có cãi nhau tí nào đâu

Hihihi, tớ bị cái bệnh ko quyết đoán, ko liều lĩnh. Cứ hay suy nghĩ loanh văn quanh. Nghe tin nhà ấy vui vẻ hạnh phúc, tớ chúc mừng nhé!

ngoclinh18
03-22-2011, 03:39 PM
Hihihi, tớ bị cái bệnh ko quyết đoán, ko liều lĩnh. Cứ hay suy nghĩ loanh văn quanh. Nghe tin nhà ấy vui vẻ hạnh phúc, tớ chúc mừng nhé!

hihi... yêu thì cưới chứ xem tuổi để cưới thì có hợp tuổi cưới về cũng cãi nhau thôi

BanJiShop
03-23-2011, 09:39 AM
hihi... yêu thì cưới chứ xem tuổi để cưới thì có hợp tuổi cưới về cũng cãi nhau thôi

Hức, tui thì ko để ý tuổi tác lắm. Thích là nhích thôi à. Nhưng các bậc phụ huynh thì để ý.

ngoclinh18
03-23-2011, 10:36 AM
Hức, tui thì ko để ý tuổi tác lắm. Thích là nhích thôi à. Nhưng các bậc phụ huynh thì để ý.

phụ huynh thì kệ phụ huynh chứ, cấm cản sao được, càng cấm càng dính lấy nhau ý chứ.... nói chung là do mình là chính thôi.....

shop_cuncon
03-23-2011, 11:07 AM
Mình trc yêu mấy anh 85 đều bảo ko hợp tuổi nên thôi đấy, mấy cụ mê tín lắm, toàn mấy anh nhà con 1 và phong kiến lắm nên dần cũng nản.

ngoclinh18
03-23-2011, 11:38 AM
Mình trc yêu mấy anh 85 đều bảo ko hợp tuổi nên thôi đấy, mấy cụ mê tín lắm, toàn mấy anh nhà con 1 và phong kiến lắm nên dần cũng nản.

hihi kệ các cụ chứ nhà tớ cũng con 1 nè các cụ đi xem cũng bảo ko hợp nhưng phải chịu các con thôi.......

vanlt
03-23-2011, 11:49 AM
hì,tớ tháy tuổi 85 hợp với tuổi bọn mình mà, trước tớ cũng có 1 anh 85 iu iu, dưng mà tớ ko thích, cứ thích đi xa cho kổ cơ, hihic

ngoclinh18
03-23-2011, 01:31 PM
hì,tớ tháy tuổi 85 hợp với tuổi bọn mình mà, trước tớ cũng có 1 anh 85 iu iu, dưng mà tớ ko thích, cứ thích đi xa cho kổ cơ, hihic

bạn vân đã gặp bạn yến chưa.......... tớ bận con chưa đi được

mengheu
03-23-2011, 02:33 PM
Ko biết tớ điểm danh hội này chưa nhỉ. Hiện sở hữu 1 zai 79 và 1 zai 2009. Nhà tớ ba hỏa phừng phừng các mẹ ạ.

shop_cuncon
03-23-2011, 03:15 PM
Ko biết tớ điểm danh hội này chưa nhỉ. Hiện sở hữu 1 zai 79 và 1 zai 2009. Nhà tớ ba hỏa phừng phừng các mẹ ạ.

Nhà tớ cũng 3 Hoả nóng tính đây. welcome mẹ nó nhé.

shop_cuncon
03-23-2011, 03:17 PM

Hic hic nàng ơi. chưa có chồng thì cứ thích vậy đấy. mình giờ thì sợ rồi, lấy chồng gần vẫn hơn. mình lấy chồng khác tỉnh nhưng cách có 32km thôi mà chồng đã kêu xa ngại về. có con rồi ko đc như trước đâu. toàn ở trên này nên ít về quê ngoại, 1 năm chắc về 1,2 lần thôi. nhớ ông bà ngoại lắm mà ko về đc. cháu cũng ít gặp ông bà. Tớ thấy lấy chồng rồi càng thương bố mẹ nhiều hơn đấy. vì lúc đó ko báo hiếu đc gì nữa. tớ lấy chồng thì cái gì cũng phải nhà chồng thôi. nên nghĩ càng thương bố mẹ mình.

ngoclinh18
03-23-2011, 03:39 PM
Hic hic nàng ơi. chưa có chồng thì cứ thích vậy đấy. mình giờ thì sợ rồi, lấy chồng gần vẫn hơn. mình lấy chồng khác tỉnh nhưng cách có 32km thôi mà chồng đã kêu xa ngại về. có con rồi ko đc như trước đâu. toàn ở trên này nên ít về quê ngoại, 1 năm chắc về 1,2 lần thôi. nhớ ông bà ngoại lắm mà ko về đc. cháu cũng ít gặp ông bà. Tớ thấy lấy chồng rồi càng thương bố mẹ nhiều hơn đấy. vì lúc đó ko báo hiếu đc gì nữa. tớ lấy chồng thì cái gì cũng phải nhà chồng thôi. nên nghĩ càng thương bố mẹ mình.

thương mẹ này nhỉ, tớ nhà ngoại cách nhà có 4km ngày cũng vào bà ngoại chơi, nhưng có con nhỏ thì tuần chỉ vào chơi có 1 lần

vanlt
03-23-2011, 04:05 PM
bạn vân đã gặp bạn yến chưa.......... tớ bận con chưa đi được

ừ, yến hẹn tớ tối qua nhưng tối qua tớ kiểm tra về muộn nên ko qua được. mình vừa học vừa làm nên kín hết thời gian, hay hôm nào mấy đứa mình cùng găp nhau xem thế nào nhé, tớ cuối tuần thì hơi rãnh rãnh ( nếu ko đi ship hàng) hihi

shop_cuncon
03-23-2011, 09:23 PM
thương mẹ này nhỉ, tớ nhà ngoại cách nhà có 4km ngày cũng vào bà ngoại chơi, nhưng có con nhỏ thì tuần chỉ vào chơi có 1 lần

Ko sao. tớ cũng quen rồi. ở trên này nên khó về thường xuyên vì có đc 1 ngày cuối tuần.

vanlt
03-23-2011, 09:49 PM

hí, nhưng cái duyên cái số vậy rôi thì biết sao được giừ nang ơi, tớ ở gần nhà thì có anh này anh kia thích, chờ hoài mà mình thì chẳng thích tẹo nào, cứ đâm xầm vào những chổ xa xôi khó khăn cơ, ra hn là 1 quyết định lớn lao đó chư, bố mẹ can ngăn mãi chẳng được, thế nên ra ngoài này có khó khăn thế nào cũng chẳng dám kêu, vì mình lựa chọn mà, hichi, hi vọng đơm thành trái ngọt mà chăng bít thế nào nữa, thấy long đong quá

shop_cuncon
03-23-2011, 10:38 PM
hí, nhưng cái duyên cái số vậy rôi thì biết sao được giừ nang ơi, tớ ở gần nhà thì có anh này anh kia thích, chờ hoài mà mình thì chẳng thích tẹo nào, cứ đâm xầm vào những chổ xa xôi khó khăn cơ, ra hn là 1 quyết định lớn lao đó chư, bố mẹ can ngăn mãi chẳng được, thế nên ra ngoài này có khó khăn thế nào cũng chẳng dám kêu, vì mình lựa chọn mà, hichi, hi vọng đơm thành trái ngọt mà chăng bít thế nào nữa, thấy long đong quá

uh. nhiều lúc cũng tự an ủi là duyên số rồi. số tụi mình vất vả thì phải cố gắng thôi.

vanlt
03-23-2011, 10:41 PM
uh. nhiều lúc cũng tự an ủi là duyên số rồi. số tụi mình vất vả thì phải cố gắng thôi.

ừ, cố gắng thôi, tớ giờ chỉ mong được nhu các cậu thôi, muốn có 1 tổ ấm cho riêng minh. hihi

BanJiShop
03-24-2011, 09:45 AM
Cái chiện tình yêu này cũng nan giải ghê ta.
Tui chia tay ty đầu tiên hơn 1 năm oy. Giờ vẫn chưa mún đeo thêm cái gông cùm nào đâu.

ngoclinh18
03-24-2011, 10:15 AM
Tui chia tay ty đầu tiên hơn 1 năm oy. Giờ vẫn chưa mún đeo thêm cái gông cùm nào đâu.

hihi, 1 năm thì đã ăn thua gì, nói chung tuổi dần hơi long đong lận đận 1 tí, cứ sống cho thoải mái, đến đâu thì đến

BanJiShop
03-24-2011, 10:24 AM
hihi, 1 năm thì đã ăn thua gì, nói chung tuổi dần hơi long đong lận đận 1 tí, cứ sống cho thoải mái, đến đâu thì đến

Uhm, ai cũng bảo tuổi mình lận đận.
Con bé bạn thân của tui bầu 7,8 tuần rồi. Mình háo hức chả kém vợ chồng nó.
thi thoảng thèm có con ghê cơ.

vanlt
03-24-2011, 10:49 AM

híc, giống tớ đấy, chia tay tình đầu thì được hơn 1 năm rồi, lao vào 1 mối tình thứ 2 nữa...dưng mà vẫn bấp bênh lắm, chẳng thấy bến bờ đâu cả...hcihic

ngoclinh18
03-24-2011, 02:04 PM
Uhm, ai cũng bảo tuổi mình lận đận.
Con bé bạn thân của tui bầu 7,8 tuần rồi. Mình háo hức chả kém vợ chồng nó.
thi thoảng thèm có con ghê cơ.

hihi giống con bạn thân của tui, lúc nào cũng bảo ko muốn lấy chồng nhưng lại thèm có đứa con. Nhiều lúc bảo nó lừa đại thằng nào cao to đẹp zai kiếm đứa con để nuôi thôi, vì kiếm thằng nào đẹp zai con mình sau này mới xinh chứ....... :))

shop_cuncon
03-24-2011, 02:35 PM
Kể ra mà có con thôi khỏi có chồng như mọi ng đang nói cũng hay nhỉ. ko có người nương tựa nhưng tự thân vận động đc cũng tốt hơn là gánh nặng nhà chồng.

ngoclinh18
03-24-2011, 02:40 PM
Kể ra mà có con thôi khỏi có chồng như mọi ng đang nói cũng hay nhỉ. ko có người nương tựa nhưng tự thân vận động đc cũng tốt hơn là gánh nặng nhà chồng.

thì nhà mẹ nó chông đi suốt thì cũng thế còn gì

vanlt
03-24-2011, 03:16 PM
ừ, tớ cũng thấy thế, nhiều khi tới nhà bạn chơi thấy chúng nó bế con mà thèm thèm, mà con chúng nó yêu xế chị lị

shop_cuncon
03-24-2011, 07:21 PM
thì nhà mẹ nó chông đi suốt thì cũng thế còn gì

Thì chồng đi xa thì cũng vất vả hơn. chồng thì là 1 chuyện, vấn đề là nhà chồng ấy. con em là con trai 1 mà, cứ làm như có mỗi nhà mình có 1 con trai ấy. đòi hỏi nhiều vấn đề lắm ạ. cái gì cũng chỉ nhà chồng thôi. nói chung là có chồng rồi là phải gánh nặng nhà chồng.

14122000
03-25-2011, 10:56 AM
e xin nhập hội bính dần 86 đây. Các mẹ cho e 88888888 với nhé

ngoclinh18
03-25-2011, 11:42 AM

chào mừng chào mừng .................

vanlt
03-25-2011, 11:56 AM

ấy cứ 88888888888888888 thoải mái thoai, dạo này cácmẹ hổ bận bịu quá hay sao í....

pregnant
03-25-2011, 12:12 PM
cho tớ điểm danh, hôm nay mới phát hiện ra top này!

vanlt
03-25-2011, 12:18 PM

điểm danh thì ghi danh luôn nàg nhé :P

14122000
03-25-2011, 12:28 PM
ấy cứ 88888888888888888 thoải mái thoai, dạo này cácmẹ hổ bận bịu quá hay sao í....

Nhà mình chịu khó vào 8888 để nhà mình có thêm nhiều thành viên nhập hội nữa nào

ngoclinh18
03-25-2011, 12:40 PM

mẸ nó có cái ảnh ava hay nhỉ, ko biết có đúng thế ko nhỉ

ngoclinh18
03-25-2011, 12:41 PM
Nhà mình chịu khó vào 8888 để nhà mình có thêm nhiều thành viên nhập hội nữa nào

ok, càng đông càng vui chứ nhỉ..... mà hội BD khi gia nhẬp là có phần khai qua qua sơ yếu lý lịch đấy ......

14122000
03-25-2011, 01:11 PM
ok, càng đông càng vui chứ nhỉ..... mà hội BD khi gia nhẬp là có phần khai qua qua sơ yếu lý lịch đấy ......

Vậy e xin khai lí lịch ạ:
Tên mẹ : Lê Minh Phương - 86
Tên con: Nguyễn Sơn Thiên Lâm - 07
Địa chỉ: Kim Hoa - Đống Đa - Hà Nội

Không biết thế đã đủ chưa mẹ nó nhỉ?

BanJiShop
03-25-2011, 01:23 PM

Like cái avar. Iu thế chứ lị.
Lại lên cơn thèm rồi :((

pimom
03-25-2011, 02:06 PM
Mình cũng bính dần đây,có mẹ nào ở khu vực Linh Đàm k.Mình có 1 bé 1 tuổi và sắp sinh bé thứ 2 rồi,máu k các mẹ :D

vanlt
03-25-2011, 02:53 PM
Mình cũng bính dần đây,có mẹ nào ở khu vực Linh Đàm k.Mình có 1 bé 1 tuổi và sắp sinh bé thứ 2 rồi,máu k các mẹ :D

híc, nhanh thía, thế là sắp xong nhiêm vụi rùi còn gì

BanJiShop
03-25-2011, 03:10 PM

Trùi, gần nhà oy.
Tui nhà ở bên kia đường :D.
Làm ở trong Linh Đàm đấy.
Quý cô tuổi Dần ơi, đã 2 đứa rồi. Máu thật.

pregnant
03-25-2011, 03:11 PM
điểm danh thì ghi danh luôn nàg nhé :P
Tớ ghi danh rồi đây: pregnant ^^. Đùa chứ, bé nhà tớ 20 tháng rùi, nhưng tớ vẫn muốn làm "pregnant" để đc ...chồng iu mẹ quý, haha. Nhà mình show ảnh cưới, ảnh đi chơi, any ảnh đi, để các bạn single còn có ...hướng phấn đấu^^

mẸ nó có cái ảnh ava hay nhỉ, ko biết có đúng thế ko nhỉ
tks mẹ nó, hum nọ có 1 mẹ bẩu tớ bỏ cái avatar đi vì trông ghê quá, tớ thì lại thấy thích nên vẫn giữ

Like cái avar. Iu thế chứ lị.
Lại lên cơn thèm rồi :((
Thèm không? Tớ show ảnh zai nhà tớ nhé (ảnh cách đây 11 tháng rùi, giờ bạn í chạy nhảy, nói năng như người nhớn luôn)
Hoa đào vớt vát của nhà tớ nè:
Vưỡn là hoa hoét^^

BanJiShop
03-25-2011, 04:06 PM
Tớ ghi danh rồi đây: pregnant ^^. Đùa chứ, bé nhà tớ 20 tháng rùi, nhưng tớ vẫn muốn làm "pregnant" để đc ...chồng iu mẹ quý, haha. Nhà mình show ảnh cưới, ảnh đi chơi, any ảnh đi, để các bạn single còn có ...hướng phấn đấu^^

tks mẹ nó, hum nọ có 1 mẹ bẩu tớ bỏ cái avatar đi vì trông ghê quá, tớ thì lại thấy thích nên vẫn giữ

Thèm không? Tớ show ảnh zai nhà tớ nhé (ảnh cách đây 11 tháng rùi, giờ bạn í chạy nhảy, nói năng như người nhớn luôn)
Hoa đào vớt vát của nhà tớ nè:
Vưỡn là hoa hoét^^

Hehe, cu cậu nhìn có vẻ nghịch lắm nhỉ?
Hôm nào các mẹ Cọp ọp thì nhớ cho các con đi chơi cùng nhé.
Cái avar đẹp mà. Ý nghĩa lắm :X

ngoclinh18
03-25-2011, 04:17 PM

mẹ này là nhỡ kế hoạch hay cố tình mà máu thế ko biết........

pimom
03-25-2011, 04:38 PM
mẹ này là nhỡ kế hoạch hay cố tình mà máu thế ko biết........

sự thật là trước khi quyết định đã hỏi bác sĩ và cố tình mẹ nó à,vì như vậy sẽ không gián đoạn công việc mình đang làm ở công ty.nghỉ 2 năm và rồi quay lại làm,ông xã cũng ủng hộ.May mà công ty người ta ok cho vụ này để phấn đấu hihi

pimom
03-25-2011, 04:39 PM
Trùi, gần nhà oy.
Tui nhà ở bên kia đường :D.
Làm ở trong Linh Đàm đấy.
Quý cô tuổi Dần ơi, đã 2 đứa rồi. Máu thật.

mẹ nó ở giải phóng à,ko phải ở trong bán đảo nhỉ.Mình đang tìm trường tốt cho con 1 tuổi để gủiw quanh đây mà chưa bít thế nào

lebaoyen
03-26-2011, 10:16 PM

Mẹ nó có ý kiến hay thế nhỉ, bầu trưởng nhóm đi, bữa nào ọp ẹp thì nhớ báo anh em để tụ họp xem hội Bính Dần nha ta vững mạnh ra sao chứ nhể... Sang năm sau cố phấn đấu tập nữa hi hi

lebaoyen
03-26-2011, 10:17 PM

Mẹ nó có ý kiến hay thế nhỉ, bầu trưởng nhóm đi, bữa nào ọp ẹp thì nhớ báo anh em để tụ họp xem hội Bính Dần nha ta vững mạnh ra sao chứ nhể... Sang năm sau cố phấn đấu tập nữa hi hi

ngoclinh18
03-26-2011, 10:20 PM
sự thật là trước khi quyết định đã hỏi bác sĩ và cố tình mẹ nó à,vì như vậy sẽ không gián đoạn công việc mình đang làm ở công ty.nghỉ 2 năm và rồi quay lại làm,ông xã cũng ủng hộ.May mà công ty người ta ok cho vụ này để phấn đấu hihi

mẹ nó thế là giỏi đấy. chứ như tớ con 8 tháng mà đã thấy gì đâu mà cố......