Cần giúp: Uống sữa Bà bầu khi nào

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Ba Tung, 2/1/2011.

1. Ba Tung

Ba Tung Thành viên tập sự

- Nhờ các bà mẹ giúp đỡ!
    + Khi mang bầu khi nào dùng sữa bà bầu
    + Dùng loại nào thì tốt nhất

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ba Tung
    Đang tải...

2. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Uống sữa Bà bầu khi nào

bắt dầu uống sửa bà bầu từ tháng thứ 3 ,vì khi dó bé bắt dầu hình thành mình cần bổ sung chất và dha cho bé từ sớm thì bé sẻ thông minh hơn.có thể sử dụng similac mom.anpha mama.friso mum.còn ngán quá thì uống trà bà bầu của hipp.hoặc vitamin elevit bà bầu hàng của ÚC.

3. Me Bo Bi

Me Bo Bi 0977.69.8448

Ông bố này chăm sóc mẹ con cẩn thận và chu đáo quá! ^^
    Bà bầu thì uống đc sữa lúc nào là uống bố nó ah. 3 tháng đầu thường bị nghén nên hầu hết các mẹ ko uống nổi sữa. Nhưng nếu bố nó chịu khó chăm, pha sữa đúng giờ, đúng bữa trông chừng mẹ nó uống đc ngày 3 cốc sữa bà bầu là rất tốt. Tớ nghiệm từ kinh nghiệm bản thân, ông xã mà ko ép thì chắc tớ chẳng uống nổi cốc sữa nào khi đnag bầu bí vì tớ nghén đến tận khi sinh luôn.
    Về loại sữa thì bố nó ko cần cầu kì mua sữa đắt tiền đâu vì mẹ cháu còn ăn đủ loại thức ăn bên ngoài nữa. Ăn càng đa dạng thực phẩm và ăn nhiều hoa quả là rất tốt. Uống đc sữa đều đặn thì con tăng cân cũng đều luôn. Ngày trc tớ thử đủ loại sữa bà bầu nhưng ngán khó uống lắm. Nên cuối cùng uống đc mỗi cái Dielac ma ma vị sô cô la thui. Cái XO thấy bảo đắt và nhiều chất nhưng tớ uống vào là nôn ra ngay, hiz hiz. Bố nó cứ mua về cho mẹ nó thử xem hợp vị loại nào thì uống. ;)
    Ngoài ra, bg thời tiết đang thay đổi khó lường, cẩn thận tránh các bệnh về đường hô hấp thì nhiều mẹ trc khi mang bầu đã đi tiêm vacine phòng các bệnh hay gặp, ko biết bà xã nhà bố nó thì thế nào? Nếu chưa phòng bệnh gì bố nó nên mua sữa non cho mẹ nó uống cùng sữa bà bầu để tăng cường đề kháng. Sữa non có thể pha với nước lọc, pha cùng sữa bà bầu, hoặc có thể nhai sữa viên thay cho sữa non bột. Vị rất thơm, ngon, dễ ăn. Chất lượng thì đảm bảo 100% tốt cho hệ miễn dịch vì nhà tớ vừa bán vừa ăn lun ^^. Mời bố nó rảnh ghé topic sữa non nhà tớ tìm hiểu thêm, tks.

4. huyenenigma

huyenenigma Thành viên tập sự

Theo các bác sĩ khuyên thì sữa bà bầu cũng không cần thiết lắm đâu. Cố gắng ăn uống đủ chất ( đủ chất chứ không phải ăn nhiều vô tội vạ cho sướng mồm), hồi mình chửa mình cũng chả uống sữa bà bầu, mình toàn uống sữa tươi thôi. Cứ mua chai sữa Mộc Châu, rồi uống như nước lọc lúc ngồi trong nhà ý, 2 ngày uống hết hơn 1 lít sữa
    Mẹ khỏe, con khỏe, trộm vía

5. Tuti2004

Tuti2004 Bắt đầu tích cực

Mình thì bắt đầu có bầu mình đã uống sữa bà bầu rồi. Mình toàn uống sữa XO mama, sữa này rất thơm và dễ uống bạn ạ.

6. thanhdatdoquang

thanhdatdoquang Thành viên tập sự

Tớ cũng thế, biết mình có thai là tớ uống sữa luôn. Từ lúc mang bầu đến khi sinh bé tớ uống 20 hộp Similac mom. Con tớ lúc sinh nặng 3kg9. Tớ thấy Similac ok lắm bạn ạ. Mình uống sữa vào con hết, không vào mẹ đâu nhé, mà trộm vía con chắc, khỏe, đề kháng tốt. Nếu có tập 2 chắc tớ vẫn uống cái này.

Mời các mẹ vào ủng hộ gian hàng thời trang cho bé của tớ nhé. hàng đẹp giá rẻ lắm ạ
    http://www.lamchame.com/forum/showt...-cho-bé-yêu-nhà-bạn-đây?p=9946422#post9946422

7. haiyen011283

haiyen011283 Thành viên chính thức

Em ngưỡng mộ bác quá.Giá như ông bố nào cũng chu đáo với vợ như bác thì tốt quá.
    Bác thử nghiên cứu mấy link dưới đây để biết thêm thông tin bác nhé. Em đọc nhiều thông tin thì thấy các bà bầu còn có thể uống sữa bầu trước khi mang bầu để bổ sung thêm dưỡng chất nữa cơ đấy bác à.
    http://www.*********/ba-bau/uong-sua-bau-truoc-khi-co-thai-nen-hay-khong-c85a77804.html

8. hao2909

hao2909 Thành viên sắp chính thức

Lúc phát hiện có thai được 7 tuần mình đã uống sữa bầu rồi, mình uống Dumex mama, nhưng đến khi thai được 29 tuần (uống được 24 lon 400gr) thì mình lại sợ sữa bầu kinh khủng, uống vào là buồn nôn ra, thai lúc này cân nặng có 1,5kg , bác sỹ khuyên uống sang sữa tươi thanh trùng của Vinamilk (sữa thanh trùng không có chất bảo quản, chứ không phải sữa tiệt trùng nha) mình uống mỗi ngày 1 hộp 900ml đến khi mình sanh bé, uống sữa tươi thấy thai tăng cân nhanh hơn uống sữa bầu. Đến khi thai 40 tuần thì mình sanh bé được 3,1kg đó. Mình thì thuộc tuýp bà bầu kén ăn và thức ăn lại khó hấp thụ vào cho thai nhi nên thai nhi tăng cân rất chậm, mặc dù mình được bồi bổ rất cẩn thận khi mang thai. Sữa tươi dễ uống hơn sữa bầu nhiều nên có thể uống được thay nước mỗi ngày. Đó là trường hợp của mình, có mẹ nào có ý kiến khác thì cùng chia sẻ nhé.