Thông tin: Sữa Aptamil Của Đức Sao Hai Hộp Lại Khác Nhau?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi hotieutieu, 7/1/2011.

1. hotieutieu

hotieutieu Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi e có mua sữa aptamil của Đức số 2 cho con e uống nhưng hai lần mua là giá khác nhau.Em cầm 2 hộp sữa nên so sánh thì thấy thế này:e mua hộp đầu tiên thì vỏ và chữ đậm hơn,nắp hộp giống nhau nhưng hướng dẫn bóc hộp, pha lại khác nhau ( hình minh họa),biểu tượng trên mặt hộp chữ cũng khác nhau e không biết có nên cho con uống tiếp hay không các mẹ ạ.Mọi người có thể cho e vài lời chia sẻ được không ạ.

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hotieutieu
    Đang tải...

2. shopmenhim

shopmenhim Thành viên tích cực

Ðề: Sữa Aptamil của Đức

Chào mẹ nó , 2 hộp này thì nhìn qua là biết là có sự khác nhau rõ luôn ... e xin chia sẻ kinh nghiệm cho mẹ nó có thể thoải mái dùng sữa nhé.
    Loại 1 ( von forschern entwickelt ) : phát triển bởi các nhà nghiên cứu , mình có thể hiểu là hàng được bán trong bệnh viện hoặc bán theo thuốc .Dòng sữa này không được phổ biến lắm trong các siêu thị và của hàng bán sữa bên Đúc chị nhé .
    Loại 2 ( unterstützt die abwehrkräfte ihres babys natur ) : Hỗ trợ hệ thống miễn dịch của trẻ sơ sinh của họ tự nhiên , nghĩa là theo đúng chuẩn của dòng sữa Aptamil thì loại này là loại bổ xung men tiêu hóa , chất ổn định men đường ruột cho trẻ ( kể cả đối với những trẻ có vấn đề về tiêu hoa .
    Về giá thì 2 loại này có giá bằng nhau , nên chị có thể thấy là chất lượng cũng tương đương rồi .
    Còn loại phổ biến thì là loại 2 chị nhé !
    Vậy em hi vọng là sau vài dòng này thì chị sẽ bớt lăn tăn phần nào về dòng sữa chị đang cho bé dùng .

3. village ghost

village ghost Banned

giá khác nhau mình nghĩ là do thương hiệu rồi ! còn chất lượng thì không khác nhau là mấy.

4. Mẹ Bin10

Mẹ Bin10 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng có người nhà hay xách tay sữa Aptamil về cho thằng ku nhà mình nhưng không phải là hộp mà là túi thôi. Giờ Shopmenhim nói mình mới để ý đấy

5. nine237

nine237 Thành viên mới

nếu ở hà nội mẹ nó cứ đến colorfull thái hà, mình dùng sữa ở đó thấy tin tưởng lắm, mình cũng đang dùng aptamin của đức nè

6. ShuBee

ShuBee Thành viên rất tích cực

hic, em mới mua cho bé nhà em dùng thử 1 hộp Aptamil ở Baby mart bạch mai, nghe chị nói thì em mua phải loại 1 rồi, 490k k biết có bị đắt k? mà pha sữa cho bé uống lắm bọt lắm, kiểu này phải đổi sữa khác thôi :(

7. bomeyeubi

bomeyeubi Phỏng vấn tặng quà

Hi các mẹ!
    Không phải là có 2 loại Aptamil đâu các mẹ ạ. Mà là họ thay bao bì mới kể các cách mở nắp cho tiện lợi hơn thôi. Các mẹ vào đây nghiên cứu nhé (là thông báo từ trang web của hãng nên không còn gì phải lăn tăn nữa các mẹ ạ): http://www.aptamil.de/apt/media/download/pdf/AM_Eazypacks_Neu_Elterninfo_2_FINAL.pdf
    Hình như thay đổi bao bì từ tháng 4/2011 các mẹ ạ. Các mẹ dùng google dịch để tìm hiểu thêm nhé, giờ trên thị trường sẽ toàn là loại mới "von forschern entwickelt" thôi ạ. Các mẹ cứ yên tâm mà cho con dùng nhé.

me jupi, sentrangmeomimi thích.
  8. Mecuminh2011

Mecuminh2011 Thành viên sắp chính thức

Đúng rồi ạ, tháng trc em cũng cho con dùng Aptamil Đức 2 , cũng toàn hàng" von..." thôi ạ. Hỏi loại khác thì ko có. Nhưng con em chắc ko hợp sữa này nên táo kinh quá. Em lại phải chuyển sữa khác. Kô bít có khá khẩm hơn kô?

9. bomeyeubi

Nói chung sữa này là dòng rất mát, cực giống sữa mẹ, nhưng dù sao cũng phải hợp với bé nữa đấy bạn ạ. Mỗi bé lại có 1 cơ địa khác nhau mà, nhưng nói chung mình thấy sữa này hợp với rất nhiều bé, đặc biệt là các bé vừa bú mẹ vừa ăn sữa ngoài thì nên dùng sữa này để bé không chán sữa mẹ. Bé nhà bạn không hợp sữa này thì bạn thử đổi sang loại khác xem sao. Wakodo cũng mát lắm, bạn thử xem nhé.

10. Bo Bống

Bo Bống Guest

Con tớ rất hợp sữa pháp nhưng giờ đang đau đầu đổi sữa khác vì muốn con thích hợp nhiều loại. Tham khảo thông tin thì thấy mọi người khen Aptamil của Đức hơn Anh. Mẹ nào có chút kinh nghiệm cho tớ xin nhé. Tks

11. magic_girl

magic_girl Thành viên tích cực

Bé nhà mình dùng aptami đức từ hồi mới sinh tới giờ là vừa tròn 7m, sữa là bà nội cháu gửi về có nói là có 2 loại: 1 loại bán trong các cơ sở y tế (von...), 1 loại trong các siêu thị (fur...). Nghe nói sữa bán trong siêu thị được chuộng bơn, 1 trong 2 loại giá cao hơn chút nhưng mình ko nhớ loại nào :d. Bé nhà mình đang ăn loại bán trong siêu thị trộm vía chiều cao & cân nặng pt đều.
    Có mẹ nào thắc mắc sữa pha lên nhiều bọt thì theo mình tham khảo đó là do những vi chát khó tan chứ ko phải sữa đểu đâu nhé :d

xoaiuongday thích bài này.
  12. bomeyeubi

Bé nhà em em cũng chọn sữa này cho mát các mẹ ạ. Hồi đầu mua thì cũng là loại Fur... gì gì ấy, sau thấy trên thị trường mình toàn loại Von... thôi. Em lên trang web của hãng tìm hiểu thì thấy thông báo có thay đổi nhãn mác 1 chút và kể cả cách mở hộp nữa, đại loại là sx sữa với công nghệ cải tiến hơn chứ không phải là có 2 loại sữa aptamil đâu ạ. Mẹ nào biết thêm thông tin thì chia sẻ nhé..

13. Meyeucongai_Munmun

Meyeucongai_Munmun mobile 0165.39.55.065

Mình mới đang nghiên cứu đổi sữa, vì đang dùng nan mà, của ĐỨc số 2 thấy 480k, còn số 2 của Anh là 455k, nhưng vẫn dùng nan đã, chưa dám đổi

14. bomeyeubi

Em thấy số 2 của đức nhiều cửa hàng bán 470k thôi chị ạ, em vẫn mua thế mà, còn của Anh rẻ hơn 455k em cũng không để ý lắm.

15. meomimi

meomimi Sữa-Đồ ăn dặm-0906222468

Chị ah, Bống mà lười ăn quá thì cứ phải đi xin các bạn hàng xóm dùng thử k thì mua bn loại về là bỏ bấy nhiêu thì mệt lắm huhu

16. Hoàng Ngọc Khánh

Hoàng Ngọc Khánh mẹ A Bí

minh cho bé ăn apptamil của đức thấy bé uống nhiều sữa hơn hipp , đang định đổi sang aptamil của anh ko biết thế nào ... mẹ nào có ý kiến cho mình với.

17. Me_Danny

Me_Danny Thành viên tích cực

Mình cho bé uống sữa Aptamil Đức từ bé,giờ bé 1,5 tuổi,nặng 14,5 kg,cao 85cm(cái này ko thể đổ lỗi cho sữa,vì cả bố lẫn mẹ đều khiêm tốn chiều cao:)).Nói chung là rất hài lòng,con output tốt,ngày 1 ần.Sữa mát,thơm.Còn sữa có nhiều bọt là do các mẹ lắc mạnh tay quá,hoặc lắc quá nhiều nên mới thế đấy ạ.Cũng có mấy lần mình mua Ap của Anh cho con vì hàng bên đức về chậm.Sữa Anh và Đức mình thấy cũng giống nhau,con vẫn uống tì tì,có điều mình thấy có vẻ sữa Đức khô hơn và tơi hơn sữa anh thì phải,nói chung là nhìn sữa Đức thấy thích hơn:).Nắp hộp và bao bì khác nhau là do có sự cải tiến cách mở và đóng hộp.Hy vọng với 1 vài chia sẻ này sẽ giúp được nỗi băn khoăn nào đó cho các mẹ.Tớ là chuộng hàng Đức lắm ý...,thâm niên gặm bánh mỳ Đức gần chục năm mà:)

xoaiuongday thích bài này.
  18. mebapxinh

mebapxinh Thành viên tích cực

sữa aptamil của đức uống mát, thơm và dễ uống lắm các mẹ ạ. E bầu bí toàn uống sữa aptamil méo thui, hihi. mẹ nào có nhu cầu mua cho con thì ghé topic của e nhé. Giá cực hạt dẻ các mẹ ạ.

19. mySun-13

mySun-13 Thành viên chính thức

Em đang dùng Aptamil số 2 của Đức, mua ở Kids Plaza, 20 Thái Thịnh. Sữa khi pha thì vẫn còn các hạt li ti (lúc đầu tưởng bị hỏng do biết pha hoặc sữa hỏng, nhưng pha lần 2 vẫn thế, mà sữa thì vẫn thơm nên cứ cho uống ^^) về sau thì e đoán là loại sữa đó nó vậy. Mà con ti xong thì phải rửa bình ngay kẻo nó đóng váng lại rất khó rửa. Nhưng được cái Cún nhà em hợp, nắng nóng thế này mà ít khi bị rôm sẩy lắm, em kết hợp cả tắm bằng nước giã lá kinh giới. Nói chung là em thấy sữa này ổn! Còn dùng lâu dài thì chưa biết thế nào!
    có mẹ nào có kinh nghiệm ko nhỉ? Có nên đổi sữa cho con sau 1 thời gian sử dụng ko ạ???????????

20. linhchubby

linhchubby Bắt đầu nổi tiếng

Công nhận là Ap Đức thì nhiều mẹ khen, nhưng vấn đề là nguồn nào cung cấp sữa đảm bảo hả các mẹ. Em thấy cùng Ap Đức xách tay mà có chỗ báo 440k, có chỗ báo 520k, có chỗ là 470k. Thông thường các shop baby lớn bán 470k, nguồn xách tay bên hàng không thì bán tận 520k, có một shop trên này bán 440k. Hôm trước vào topic sữa Ap bên wtt thì các bạn ý bảo nhau la có 2 loại Ap - một loại là nhập khầu bởi một công ty trong nước nhập cả lô về (nên có thể thành phần hơi khác biệt so với hàng nội địa) nhưng các shop bỏ tem nhập để bán thành hàng xách tay, một loại là origin nội địa Đức. Em định cho con chuyển sang Ap Đức mà ko bít nên mua nguồn nào cho đảm bảo, chỉ sợ nguồn gốc nhá nhem lung tung, chẳng biết thế nào mà phân biệt, nên tạm thời đầu tư sang kabrita cho con uống một thời gian rồi trong lúc này tìm hiểu thêm về Ap Đức - bao giờ con hơn 1 tuổi lại cho chuyển Ap Đức cho tiết kiệm. Có mẹ thông thái nào có kinh nghiệm thì share cho em thêm thông tin về vụ này với ạ. Tks các mẹ nhiều nhiều