PDA

View Full Version : Thắc mắc: Thai vào tháng thứ mấy thì biết máy ah

hamanho
01-11-2011, 10:50 AM
Cho em hỏi nha các chị, thai vào tháng thứ mấy thì có cảm giác biết bé máy vậy àh!. Và e có một chút lo lắng, cuối tuần trước e được ox dắt đi quán bar chơi với gia đình (vì từ trước giờ e chưa đi lần nào, nên đi cho biết ^^) và cũng nghe mọi người bảo cho bé đi nghe nhạc, nhưng khi e vào e ngồi một lúc thì nhạc càng lớn nó dập vô cùng, e chỉ ngồi khoảng 2 tiếng là đi ra ngoài rùi vì e ko quen, nên e lo lắng ko biết có ảnh hưởng đến thính giác của bé khi nghe nhạc lớn thế ko (thai e nay được 16 tuần rùi ah), chắc em chừa ko dám đi lần 2 quá hic, hôm nay e vẫn lo.

Trang_MẹChípxinh
01-11-2011, 10:53 AM
mình cũng tầm 16-17 tuần thì bé máy

có lần đi xem phim "mắt đại bàng"cùng chồng ở mega lúc đó bầu hơn 20 tháng rồi, xem nhạc to quá con đạp bình bịch trong bụng sợ quá bỏ cả phìm đi về hihi

Cho em hỏi nha các chị, thai vào tháng thứ mấy thì có cảm giác biết bé máy vậy àh!. Và e có một chút lo lắng, cuối tuần trước e được ox dắt đi quán bar chơi với gia đình (vì từ trước giờ e chưa đi lần nào, nên đi cho biết ^^) và cũng nghe mọi người bảo cho bé đi nghe nhạc, nhưng khi e vào e ngồi một lúc thì nhạc càng lớn nó dập vô cùng, e chỉ ngồi khoảng 2 tiếng là đi ra ngoài rùi vì e ko quen, nên e lo lắng ko biết có ảnh hưởng đến thính giác của bé khi nghe nhạc lớn thế ko (thai e nay được 16 tuần rùi ah), chắc em chừa ko dám đi lần 2 quá hic, hôm nay e vẫn lo.

Mẹ em Chinsu
01-11-2011, 10:54 AM
tầm 17 tuần trở đi là thai máy mẹ cháu nhé. cứ bình tĩnh. Thời điểm này thì thai máy ko rõ lắm đâu, nhưng từ 27 tuần trở đi thì nó đạp bùm bum ý, nhiều lúc phát bực vì đau :p
Còn vụ nghe nhạc to thì nhiều người nhiều ý kiến/ Đợt tớ mang bầu hay phải đi thẩm định nhạc, nghe toàn loại loa cỡ đại mà trộm vía bé nhà tớ chả làm sao cả, thính giác cũng như thị giác rất tốt, trộm vía con nghìn lần. lúc nó được 2 tháng tớ giơ qua giơ lại đồ chơi là chị ta đánh mắt theo và nghe tiếng động chỗ nào là quay lại đúng lắm. Giờ thì dù đang chơi say mê trò gì đó mà nghe nhạc quảng cáo là quay phắt ra xem chăm chú, ko chớp mắt.

hamanho
01-11-2011, 10:59 AM
hiii, e thanks chị vậy là e cũng yên tâm ^^, trộm vía con chị nè ^^

tầm 17 tuần trở đi là thai máy mẹ cháu nhé. cứ bình tĩnh. Thời điểm này thì thai máy ko rõ lắm đâu, nhưng từ 27 tuần trở đi thì nó đạp bùm bum ý, nhiều lúc phát bực vì đau :p
Còn vụ nghe nhạc to thì nhiều người nhiều ý kiến/ Đợt tớ mang bầu hay phải đi thẩm định nhạc, nghe toàn loại loa cỡ đại mà trộm vía bé nhà tớ chả làm sao cả, thính giác cũng như thị giác rất tốt, trộm vía con nghìn lần. lúc nó được 2 tháng tớ giơ qua giơ lại đồ chơi là chị ta đánh mắt theo và nghe tiếng động chỗ nào là quay lại đúng lắm. Giờ thì dù đang chơi say mê trò gì đó mà nghe nhạc quảng cáo là quay phắt ra xem chăm chú, ko chớp mắt.

NGOC-MIT
01-11-2011, 11:12 AM
Nhưng mình thì nghĩ nghe nhạc to cũng ảnh hưởng đấy chứ, trộm vía nhà Chinsu thôi, chứ đến tớ nghe nhạc to mà thái dương 2 bên giật giật nữa là bé, chúng ta nên tránh là tốt nhất ạ, đúng không các mẹ?

nguyenhoangnhu
01-11-2011, 11:39 AM
Nếu bạn đi sa 4d thì thấy rất rõ là khoảng 13w đã nhìn thấy con yêu múa máy trong bụng rồi, nhưng để cảm nhận được thì trong khoảng 16-20w với các mẹ mang thai lần đầu thì khoảng tuần thứ 20 là rõ rệt nhất.Bống nhà mình 18w mình mới cảm nhận được, jo 37w tha hồ mà lồi bụng lại còn đau nữa huhu

cloudnrose
01-11-2011, 11:40 AM
bé nhà mình 17w mình mới biết là bé biết máy rồi, nhưng chỉ 1w sau là đạp thùm thụp :D Bạn chịu khó để ý hoặc đợi thêm tí xíu nhé

shinthoi
01-11-2011, 05:09 PM

mẹ này máu nhỉ, thường thì 16 tuần có mẹ đã cảm thấy hoặc có khi đến 20 tuần như bé nhà mình là 16 tuần. Trong thời kỳ mang thai các mẹ hạn chế đến bar vì ở đó nhạc mạnh, tiết tấu nhanh không tốt cho thai nhi đâu. Bé nhà bạn có phản ứng lại đấy, bạn nên nghe nhạc nhẹ, hoặc giao hưởng thì tốt hơn.

khoai_tay
01-12-2011, 09:20 PM
Các mẹ sinh con so thường thấy con máy muộn hơn các mẹ sinh con thứ hai đấy