Em hỏi về sữa Wakodo

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi misu10, 12/1/2011.

1. misu10

misu10 Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà em từ bé toàn dùng sữa I am Mother thôi nhưng tình hình là lớn lên cháu ăn nhiều, mẹ đau túi quá đổi sang dùng Wakodo, loại nhập khẩu ấy ạ.Em mới dùng 2 hộp, mua cùng ở một chỗ, hạn sử dụng còn dài nhưng thấy sữa này chẳng thơm gì cả, không có mùi thậm chí có mùi gì rất lạ.Bé nhà em vẫn uống ngon lành nhưng em thấy sữa này thanh, nhạt và loãng hơn Iam mother.Không biết các mẹ khác dùng Wakodo nhập khẩu có thế không hay là em bị mua phải sữa rởm vì em thấy các mẹ khen Wakodo lắm mà

Xem thêm các chủ đề tạo bởi misu10
    Đang tải...

2. cheers

cheers Banned

Ðề: Em hỏi về sữa Wakodo

Mẹ nó có thể chọn Meiji hay Mori ấy, trong 3 loại sữa Nhật thì Wa có thành phần ít chất dinh dưỡng nhất, Mori hay Meiji thành phần tốt hơn hẳn, và thơm hơn nữa.

3. misu10

misu10 Bắt đầu nổi tiếng

Em tính đổi sữa cho đỡ tốn tiền hơn, chứ dùng Meiji hay Mori chắc cũng tốn lắm ạ.Trộm vía bé nhà em cứ 5 ngày là hết một hộp 800g, hu hu

4. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

Trộm vía con nhưng móp ví mẹ quá! Em cũng đang dùng wak đây ạ. Đổi mãi rồi con mới chịu sữa này. nhưng em dùng hàng nhập chứ không dùng hàng xách tay mẹ nó ạ. Ngoại trừ việc wak hơi đắt hơn các loại sữa khác thì em chẳng chê điểm gì cả vì con chịu là em chịu thôi. Em đang pha dần wak với Nactalia để xem con có chịu đổi sữa lần nữa không vì dạo này ví của em mỏng quá.

5. misu10

misu10 Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng dùng loại nhập khẩu thôi.Con em thì sữa gì cũng uống (trộm vía con).Nhưng vì em thấy 2 hộp sữa em mua không thơm mùi sữa tí nào cả nên muốn hỏi các mẹ là sữa wakodo nhập khẩu nó có mùi nhạt như thế hay em mua phải sữa rởm ạ.Tại chỗ đó bán sữa khá rẻ, hộp 850gr có 418k thôi, em hỏi chỗ khác toàn đắt hơn mấy chục ạ

6. me_omachi

me_omachi Thành viên nổi tiếng

Sữa Wakodo không thơm thật, mùi cứ tanh tanh, nhưng mà các bé rất thích, mẹ nó cứ mạnh dạn cho con uống thôi. Tớ cho Omachi uống từ hồi 6 tháng đến giờ mà, mùi nó thé đấy, mẹ nó đừng có lo.
    Sữa 418k là mẹ nó mua đắt rồi còn j? Sữa số 0 tớ mua ở Hồng Minh baby chỗ chợ Thành Công có 413k thôi nhé.
    Thật ra tớ nghĩ, sữa nào thì thành phần cơ bản cũng giống nhau thôi, có thay đổi thêm bớt 1 vài thành phần thì cũng không đáng kể j đâu. Đợt trước tớ cho con uống Karicare giá tương đối chát, cuối cùng đổi sang Wakodo cũng thấy bé vẫn phát triển ổn mà.

Sửa lần cuối: 14/1/2011
    misu10 thích bài này.
  7. misu10

misu10 Bắt đầu nổi tiếng

Em ở Hải Phòng nên mua sữa bao giờ cũng bị đắt hơn các mẹ trên Hà Nội.Nghe mẹ nó nói vậy em cũng yên tâm cho con dùng.Cái tội mẹ mất sữa nên khổ thế đấy các mẹ ạ, hic

8. cun'con

Wakodo hơi tanh tanh mẹ Misu ạ. Nó không thơm sực lên như bổ sung vani đâu. Mà em cũng không thích bổ sung những thứ không cần thiết vào sữa của con.

misu10 thích bài này.
  9. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

^^ Em có hỏi chị chuyên gia dinh dưỡng người Nhật thì chị ý nói là các dòng sữa Nhật chất lượng như nhau cả, nhiều bà mẹ Nhật cũng mua sữa và cho con dùng đồ ăn dặm Wakodo.

Sữa Nhật nói chung nhạt và thành phần dưỡng chất thì gần với sữa mẹ nên các bé uống rất tốt, mà bản thân họ không cho con ăn đậm vị từ lúc bé để tránh các bệnh phát sinh về sau này như béo phì... Nhất là sữa Nhật k chú trọng tăng cân mà thiên về phát triển chiều cao và tăng sức đề kháng. Wakodo em nghe nói là loại mát nhất và giá cũng mềm hơn, và nó có thêm sắt với canxi, cả mẹ và con uống đều tốt. :D

Nhưng các mẹ xem con mình thích ăn loại sữa nào, tiêu hoá không có vấn đề j, output tốt, thì cứ cho bé uống. Giá mềm hơn mà chất lượng như nhau là ổn. Con uống là chính mà vẫn thích thì các mẹ cũng k phải lo là không thơm đâu. Hihi... K thơm thì nh khi do các mẹ thích thì mua mừ. ^^
    Hiện tại có mỗi Wakodo là có công ty nhập khẩu sữa chính hãng tại VN, còn các hãng kia đều là xách tay. Wakodo xách tay cũng có nữa đó ạ! Giá cả theo cty thì cũng ổn định, không sợ lên xuống thất thường theo tỉ giá. Chúc các mẹ chọn được sữa ưng ý, các con ăn thun thút, output tốt và lớn đều. ^^

Sửa lần cuối: 15/1/2011
    misu10 thích bài này.
  10. doctorchild

doctorchild Banned

So sánh thành phần sữa thì Wa ít chất dinh dưỡng và đề kháng hơn hẳn Meiji và Mori mà mẹ nó. Tớ dùng qua mấy loại thì thấy Mori cũng thơm hơn, không phải ngẫu nhiên mà giá bên Nhật của Wa rẻ hơn hẳn Mori và Meij đâu.

11. Ancomilk

Ancomilk Bắt đầu nổi tiếng

So sánh dinh dưỡng trên vỏ hộp thì thấy sữa Wakodo ít hơn hẳn so với Meiji và Morinaga.
    Cảm nhận khi uống thì ko ngon bằng Meiji và Morinaga. Đúng là tiền nào của ây ạ.

12. misu10

misu10 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ ơi thế giá của Meiji và Morinaga thế nào hả mẹ nó.Nếu đắt hơn Wakodo nhiều thì em dùng Im mother cho xong, hic.

Ancomilk thích bài này.
  13. Ancomilk

Ancomilk Bắt đầu nổi tiếng

Giá Meiji khoảng 495k/h, giá Morinaga khoảng 460k. Nói chung là lúc này Yên cao nên giá cao hơn. mẹ nó chọn dòng tăng cân thì nên chọn dòng của Úc ấy, giá hợp lý hơn.

misu10 thích bài này.
  14. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Mẹ nó cứ xem loại nào phù hợp túi tiền mà vẫn tốt là okie. Chị đồng nghiệp cũ của mình ở nhật 5 năm,bg 2 cô con gái đều uống Wakodo, trộm vía khỏe và mũm mĩm yêu lắm. Mà nhà cũng k phải là thiếu xiền để mua cho con loại đắt hơn. Hihi quan trọng là em bé nhà mình thích loại sữa nào, output tốt, pt đều đạt chuẩn là ổn đó. ^^. còn wakodo thì đúng là k thơm bằng thật nhưng mừ vẫn đủ dinh dưỡng, con lại thích thì okie thôi mẹ nó ạ.

misu10 thích bài này.
  15. April79

April79 Thành viên nổi tiếng

Dòng sữa Nhật thì k ngọt bạn ah, mình dùng meiji 9 bạn mình ở Nhật gửi về thấy nhạt mà sang Meiji VN thấy ngọt hơn hẳn :( Tớ cho con tớ uông Wakodo nhập khẩu số 9 thấy vị thơm nhè nhẹ k ngọt dễ uống và thấy cũng ổn, Chắc mẹ nó dùng số 0 nên nó ngang ngang tanh tanh. Mình thấy sữa số 0 của các hãng đều ngang ngang mỗi lần con uống không hết đều nhắm mắt nhắm mũi uống nốt hic hic nhưng sữa cho bé trên 1t thì thơm hơn, dễ uống hơn nhiều. Tùy vào khả năng mà chọn sữa mẹ nó ah, thị trường bây giờ nhiều loại sữa quá chọn hoa cả mắt, mình cũng đổi mấy loại sữa rồi và thấy mua Wakodo nhập khẩu qua cty cũng ổn đấy.

16. misu10

misu10 Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn các mẹ nhé.Em đang loay hoay chọn loại sữa nào tiền vừa phải, chất lượng tương đối mà con uống được, chắc Wakodo là phù hợp nhất.Bé nhà em trộm vía cũng bụ bẫm nên không cần sữa tăng cân nhiều, chỉ cần tốt cho sức khỏe thôi.Mẹ cháu thì thích Im mother nhưng sữa đó đắt quá, gần 550k/hộp có 800gr, mà nghe sữa Hàn Quốc có vẻ không "nổi" như Nhật, hi hi

17. doctorchild

doctorchild Banned

Tớ thì không tin tưởng sữa Hàn Quốc lắm, dù sao đồ của Nhật hay châu Âu vẫn yên tâm hơn. Bên WTT các mẹ so sánh thành phần mấy loại sữa Nhật này:

misu10 thích bài này.
  18. misu10

misu10 Bắt đầu nổi tiếng

Hu, sao Wakodo không có nhiều thế nhỉ.Hôm qua em mới mua 12 hộp về để yên tâm ăn tết xong!

19. nti

nti 0942.986.010

Như nhiều bạn trên này có comment rồi, nếu bạn mua đúng loại của Nhật thì có thể yên tâm, đương nhiên mỗi cty sẽ có cách làm riêng và giá thành riêng nên nếu uống phù hợp thì cứ mạnh dạn dùng. Nói gì thì nói, người Nhật họ nghiêm túc trong SX lắm nên hàng xách tay Nhật OK đó bạn.

20. cun'con

Quan trọng là con hợp sữa chứ chẳng hãng nào dám khẳng định 100% rằng sữa của mình tốt nhất và phù hợp nhất với tất cả trẻ em đâu mẹ Misu ạ. Các mẹ ở đây thấy con mình hợp sữa nào nhất thì chia sẻ thôi chứ không phải bé nào cũng giống bé nào. Mẹ nó cứ yên tâm mà ăn tết đi.