PDA

View Full Version : Dịch vụ Đẻ trọn gói, không đau, nhà D Phụ sản Hà Nội, có mẹ nào đã sử dụng?

Mẹ Sếu
09-30-2008, 09:30 AM
Chào các mẹ,

Hôm trước em vào BV Phụ sản Hà Nội, thấy có dịch vụ ở nhà D mới. Dịch vụ này phục vụ đẻ trọn gói bao gồm làm thủ tục nhập viện và ra viện nhanh, chọn kíp mổ, đỡ đẻ, chọn bác sỹ, được 1 người nhà vào trong phòng đẻ động viên, có giường phòng sau khi đẻ. Phí nộp ban đầu là 5tr.đ thì phải.

Mình bầu bí được 33 tuần rồi, đang băn khoăn không biết có nên dùng dịch vụ này không hay là nhờ bác sỹ như lần trước thôi? Có mẹ nào có kinh nghiệm gì về dịch vụ này thì chia sẻ nhé ! Cảm ơn các mẹ !

MinhChen
09-30-2008, 10:36 AM
Chào bạn, hôm trước mình cũng vào bv PS HN khám cùng với cô bạn, mình cũng vào tham khảo phòng đẻ dịch vụ như bạn nói. Giá thành cho đẻ thường là 3tr thôi (chưa kể phòng), đẻ mổ là 4tr. Các "phụ phí" khác thì mình chưa biết có cần ko. Nói chung, nếu có điều kiện thì dịch vụ này quá tốt, phòng đẻ riêng biệt, sạch sẽ. Bạn tớ sắp sinh rồi, cũng đã quyết định chọn loại dv này. Nếu bạn sinh sau, tớ sẽ cung cấp thêm thông tin, kinh nghiệm của bạn tớ cho.

Duc Ming
09-30-2008, 11:01 AM
Dịch vụ đẻ trọn gói thì có, nhưng không đau thì tớ đảm bảo là chả có viện nào dám quảng cáo thế đâu các mẹ ạ. Đừng tin.

Tớ cũng đã dùng dịch vụ đẻ mổ trọn gói trong viện C lúc đẻ đứa đầu rồi, nói chung là chất lượng tốt. tớ đẻ năm 07, giá lúc đó là 5 triệu, nhà tớ trả thêm cho bác sỹ sau khi ra viện 5 trăm nữa là 5 triệu rưỡi.

Khánh Băng
09-30-2008, 11:34 AM
Dịch vụ đẻ trọn gói thì có, nhưng không đau thì tớ đảm bảo là chả có viện nào dám quảng cáo thế đâu các mẹ ạ. Đừng tin.

Tớ cũng đã dùng dịch vụ đẻ mổ trọn gói trong viện C lúc đẻ đứa đầu rồi, nói chung là chất lượng tốt. tớ đẻ năm 07, giá lúc đó là 5 triệu, nhà tớ trả thêm cho bác sỹ sau khi ra viện 5 trăm nữa là 5 triệu rưỡi.

Đẻ không đau ? thực chất là gây tê màng cứng khiến ngưỡng đau đc giảm xuống so với sinh thường. em nghĩ làm thế sẽ đỡ mất sức, việc sinh nở cũng tốt hơn cho mẹ & con hơn nhỉ ?!

Mẹ Sếu
10-06-2008, 02:06 PM
Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ thông tin. Hôm trước tớ cũng đọc một số mục liên quan trên webtretho. Tớ định khoảng tuần 36-37 này đi xét nghiệm rồi đăng ký đẻ dịch vụ này xem thế nào.

meluck
10-09-2008, 12:13 AM
Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ thông tin. Hôm trước tớ cũng đọc một số mục liên quan trên webtretho. Tớ định khoảng tuần 36-37 này đi xét nghiệm rồi đăng ký đẻ dịch vụ này xem thế nào.

đẻ DV là 3tr chị ạ.em có quen bs Hưng ở PS bảo dịch vụ đó đuợc lắm,em cũng đang có đứa bạn theo khám bs Hưng và nhờ bs đăng ký dịch vụ đó luôn.chị cứ thử đến tham khảo xem nhé.nếu chị cần biết gì cụ thể em có thể đt hỏi hộ chị :D

trang1912
10-09-2008, 01:54 PM
đẻ DV là 3tr chị ạ.em có quen bs Hưng ở PS bảo dịch vụ đó đuợc lắm,em cũng đang có đứa bạn theo khám bs Hưng và nhờ bs đăng ký dịch vụ đó luôn.chị cứ thử đến tham khảo xem nhé.nếu chị cần biết gì cụ thể em có thể đt hỏi hộ chị :D

Meluck ơi, mình cũng định theo bác sỹ Hưng khám và nhờ bác ý luôn, mới dự định là thế thôi, bạn hỏi giùm minh xem nếu nhờ bác sỹ Hưng rồi thì có nên đăng ký dịch vụ đẻ trọn gói ko hay là mình cứ nhờ bác sỹ Hưng rồi đẻ thường và bồi dưỡng thôi?

meluck
10-09-2008, 03:24 PM
Meluck ơi, mình cũng định theo bác sỹ Hưng khám và nhờ bác ý luôn, mới dự định là thế thôi, bạn hỏi giùm minh xem nếu nhờ bác sỹ Hưng rồi thì có nên đăng ký dịch vụ đẻ trọn gói ko hay là mình cứ nhờ bác sỹ Hưng rồi đẻ thường và bồi dưỡng thôi?
em nghĩ đẻ trọn gói thì cũng tốt nhưng hơi tốn kém,nếu vào tháng bệnh viện không quá tải là 1giừong ghép 2 3 mẹ và con thì đăng ký đẻ bt thôi chị ạ,.xong bồi dữong cho bs là xong.em cũng bảo với đứa bạn em thế....theo a Hưng khám xong bảo a H làm thủ tục đăng ký cho.chỉ việc vào đẻ và dặn trước là khi nào đẻ k phải ca của bs H thì cũng vào đỡ.thế là đuợc.mẹ Trang1912 xem thế nào nhá.cần gì hơn em sẽ hỏi hộ chị ạ.chúc chị và bé sắp sinh khỏe nhá:mrgreen:

sunhim
10-09-2008, 06:01 PM
Chào các mẹ,

Hôm trước em vào BV Phụ sản Hà Nội, thấy có dịch vụ ở nhà D mới. Dịch vụ này phục vụ đẻ trọn gói bao gồm làm thủ tục nhập viện và ra viện nhanh, chọn kíp mổ, đỡ đẻ, chọn bác sỹ, được 1 người nhà vào trong phòng đẻ động viên, có giường phòng sau khi đẻ. Phí nộp ban đầu là 5tr.đ thì phải.

Mình bầu bí được 33 tuần rồi, đang băn khoăn không biết có nên dùng dịch vụ này không hay là nhờ bác sỹ như lần trước thôi? Có mẹ nào có kinh nghiệm gì về dịch vụ này thì chia sẻ nhé ! Cảm ơn các mẹ !

Chào mẹ sếu!
Mình có cô em dâu cũng vừa sinh tại đây.Mình có 1 chút kinh nghiệm muốn chia sẻ với bạn.Hy vọng sẽ giúp bạn được yên tâm phần nào.
Phí nộp ban đầu là 5tr.Nếu bạn sinh thường thì hết 3tr ( nếu bạn ko sinh được thường mà phải chuyển sang mổ phí sẽ là 4tr ).Nếu bạn có sự chỉ định của bác sỹ là phải sinh mổ thì phí vẫn chỉ là 3tr thôi.
Ngoài ra, bạn sẽ phải mất tiền thuốc, các dụng cụ dùng 1 lần.
Tiền giường bạn sẽ phải trả như sau:
Phòng 2 giường có VS khép kín là 250.000đ/ngày
Phòng 2 giường ko có VS là 150.000đ/ngày
Bạn sinh thường Bsy sẽ cho gia đình mình 1 người vào động viên, còn mổ thì ko.Ngoài những chi pí trên bạn sẽ ko phải chi thêm khoản nào khác, kể cả tiền bồi dưỡng bác sỹ hay y tá.
Còn BHYT vẫn được giải quyét bình thường nhé
Em dâu mình định sinh thường nhưng em bé nằm cao quá chuyển sang mổ,nằm giường 250.000đ/ngày ( 3 ngày ), có BHYT mà lúc ra viện thanh toán hết 3tr8, BV trả lại 1tr2.
Chúc mẹ sếu mẹ tròn con vuông nhé!

mina_xinhxinh
10-09-2008, 09:00 PM
Chào mẹ sếu!
Mình có cô em dâu cũng vừa sinh tại đây.Mình có 1 chút kinh nghiệm muốn chia sẻ với bạn.Hy vọng sẽ giúp bạn được yên tâm phần nào.
Phí nộp ban đầu là 5tr.Nếu bạn sinh thường thì hết 3tr ( nếu bạn ko sinh được thường mà phải chuyển sang mổ phí sẽ là 4tr ).Nếu bạn có sự chỉ định của bác sỹ là phải sinh mổ thì phí vẫn chỉ là 3tr thôi.
Bạn sinh thường Bsy sẽ cho gia đình mình 1 người vào động viên, còn mổ thì ko.Ngoài những chi pí trên bạn sẽ ko phải chi thêm khoản nào khác, kể cả tiền bồi dưỡng bác sỹ hay y tá.
Em dâu mình định sinh thường nhưng em bé nằm cao quá chuyển sang mổ,nằm giường 250.000đ/ngày ( 3 ngày ), có BHYT mà lúc ra viện thanh toán hết 3tr8, BV trả lại 1tr2.
phòng 2 giừong có vs khép kín 250k/ng nhg nếu lúc m vào fongf đấy mà chưa có ng thì m fai mất 500k vì coi như m lấy 2 giưong mà,khi nào có ng vào tiếp thì m mới đc tính thành 250k
đẻ dv trọn gói đắt hơn bt mà thực tế nó cũng như mình sinh bt thôi,tốt nhất là hỏi han làm quen với bs nào đấy rùi cho ngta ít tiền rồi ngta nhờ giúp cho đỡ đc bn.chị nào có nhu cầu e cho sdt của bs Thái rồi gọi dt nhờ bs giúp cho từ a->z bac y là trưởng khoa sản chăm sóc đặc biệt.rất mát tay,và tốt.hồi e sinh đưa cho bác y là 3tr ạ

Mẹ Sếu
10-10-2008, 08:58 AM

Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé.(u) Mình đang khám theo dõi ở BS Nguyệt ở Cát Linh. Tuần tới kiểm tra lại sẽ hỏi luôn xem bác ý có làm ở DV D3 không? Hình như là không thì phải :(

Tớ không theo dõi ở BS Hưng thì lúc đẻ có được chọn BS theo ca không nhỉ. Hy vọng là đẻ thường ý. Tớ thấy mổ thì chọn được BS còn đẻ thường thì chả biết thế nào.

Mẹ Sếu
10-10-2008, 09:03 AM
Chào mẹ sếu!

Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé! Tuần tới mình đi làm xét nghiệm rồi cũng dự định đăng ký dịch vụ này luôn. Mình hiện còn lăn tăn về vụ chọn bác sỹ thôi. Không biết đẻ thường có được chọn bác sỹ không nhỉ? Mình đứa đầu đẻ thường, lần này đến nay thì triển vọng có vẻ vẫn đẻ thường được. Chưa biết thế nào.:confused:

lemai
10-10-2008, 09:02 PM
Chào các mẹ,

chà mình sinh rồi mà cũng chưa nghe nói đến dịch vụ này , mình nghĩ nếu bạn có điều kiện thì tội gì ko sử dụng dịch vụ này , thực ra chỉ là về mặt tâm lý thôi chứ còn chỉ cần nhờ một bác sỹ nào đó giúp cho về mặt dịch vụ thì cũng là ok lắm rồi đâu nhất thiết phải sử dụng dịch vụ trọn gói này . Tất nhiên là tùy hoàn cảnh của từng người. Dịch vụ này thì chắc chắn là tốt rồi , ko để ý đến tiền bạc thì mẹ cháu cứ ok đi cho khỏe , lăn tăn gì nữa. Chúc mẹ con cháu đi sinh sướng như lên mây nhé ! "có người nhà vào động viên mà "... nhất rồi còn gì :)

hanguyen08
07-04-2009, 12:53 PM
hôm mình đi đẻ cũng đẻ không đau, hay nói cách khác là đẻ chỉ huy nhưng cuối cùng k đẻ được phải mổ bạn ạ.
đẻ k đau là phải tiên thuốc gì đó đẻ đẻ, nhưng nếu k đẻ được là phải mổ đấy. mà đẻ mổ thì đau vết mổ lắm hiccccccccccccc

Megaubi
07-04-2009, 01:09 PM
Mình cũng nghĩ nếu ko quan trọng chuyện tiền nong thì đăng ký dịch vụ cũng tốt nhưng nếu muốn tiết kiệm chút thì đẻ thường nhưng nhờ 1 bsy nào đó và thuê phòng dịch vụ cũng tốt lắm.

Như mình đẻ cuối năm ngoái, nhờ bsy Phương làm ở khoa đẻ luôn. Bsy í nhẹ nhàng, nhiệt tình cực kỳ. Trước khi đi đẻ mình gọi điện cho bsy, gần trưa mới chịu đến bvien, xong lại tong tẩy đi ăn bún ngan cùng mẹ chồng vì nghĩ là còn lâu mới đẻ. Bsy Phuong tìm ko thấy mình đâu gọi điện cuống lên giục về. Về 1 lúc thì đẻ, hihi, bsy Phương đỡ cho luôn, nhanh lắm, lúc đau nhiều mất có khoảng 15p thôi, còn thì chỉ lâm râm. Ở PSHN họ truyền nước, tiêm kích đẻ nên nhanh lắm, ko như bên Việt Nhật, hồi mình đẻ thằng ku đầu, đau bụng ròng rã (đau nhiều í) suốt hơn 5 tiếng đồng hồ. Khâu ko đau tẹo nào vì mình nhát đau nên cứ luôn mồm giục bsy cho nhiều thuốc tê, hihi. Đẻ xong bsy còn gọi điện cho chồng mình báo. Lúc người nhà đến chính tay bsy bế em bé sang, hihi.

Bsy Phương còn giúp mình thuê được phòng 2 người bên khu D nữa, 250k/ngày (ko quen thì khó thuê được phòng này lắm, vì nhu cầu cao mà).

Tổng chi phí cả tiền biếu bsy nữa là khoảng 1,2tr hay ko đến, mình đẻ thường (biếu bsy 700k, mình có bảo hiểm).

Conlatatca
07-07-2009, 01:39 PM
Chao cac me!
Emcung dinh sinh o PSHN day ma chua biet nen chon DV hay de thuong.
Me Sunhim cho em hoi, chon DVu D3 o PSHN cung dc bao hiem chia tra ah? Em dang lo la BH ko tra neu minh sinh DV vi em thay mot chi o Cty di sinh o do cung ko dc chi tra- chi dc ho tro gan 1tr.
Cac chi tu van cho em co nen nho BS nao ko? O PS co bac si nao khau that dep ko vi kha nang em se phai sinh mo! (dau em be hoi to).
Cac chi giup em voi!!!

Me_Cu_Kem
07-08-2009, 11:09 AM
B.sĩ Hưng ở BV PSHN khâu đẹp và nhẹ nhàng bạn ah,( đẹp trai nữa...hihi) b.sĩ có cả phòng khảm riêng đấy, chuyên môn khá, để mình tìm cho bạn cái địa chỉ nhé

xkumit hoangnam
07-14-2009, 11:28 AM
dịch vụ đẻ không đau rất an toàn. Mình đã dùng dịch vụ đó khi sinh bé đầu lòng tại bệnh viện Phụ sản Đại học Y dược - TPHCM. Mình đang mang bầu bé thứ hai và đang tìm bệnh viện nào ở Hà Nội có dịch vụ đó. Sử dụng dịch vụ đó tuy tốn kém nhưng đảm bảo cả mẹ và con.

ngochan32
07-24-2009, 03:41 PM
dịch vụ đẻ không đau rất an toàn. Mình đã dùng dịch vụ đó khi sinh bé đầu lòng tại bệnh viện Phụ sản Đại học Y dược - TPHCM. Mình đang mang bầu bé thứ hai và đang tìm bệnh viện nào ở Hà Nội có dịch vụ đó. Sử dụng dịch vụ đó tuy tốn kém nhưng đảm bảo cả mẹ và con.

AX nhà mình là bác sĩ ở BVPS Hà nội, là người làm trực tiếp đẻ không đau.

Hôm nay nhân tiện lang thang, thấy nhiều mẹ chưa biết về dịch vụ này lắm, nhưng thật sự là rất tốt, chả tội gì phải chịu đau cho khổ ra. Muốn làm dịch vụ này phải do bác sĩ chỉ định, cộng với sản phụ có yêu cầu, nên ít người biết.

Mẹ nào cần hỏi gì thêm thì cứ PM cho mình nhé. Mình ít vào topic này vì hoàn thành nhiệm vụ đẻ rồi.

home spa
07-24-2009, 03:52 PM
Chao cac me!
Me Sunhim cho em hoi, chon DVu D3 o PSHN cung dc bao hiem chia tra ah? Em dang lo la BH ko tra neu minh sinh DV vi em thay mot chi o Cty di sinh o do cung ko dc chi tra- chi dc ho tro gan 1tr.
Cac chi tu van cho em co nen nho BS nao ko? O PS co bac si nao khau that dep ko vi kha nang em se phai sinh mo! (dau em be hoi to).
Cac chi giup em voi!!!

Chị gái mình tháng 12 năm ngoái cũng vừa sinh cháu gái mình ở đây. Sinh xong vẫn đc thanh toán bảo hiểm đấy bạn ạ. Chị mình yêu cầu bác sĩ Thúy đỡ cho. Phải nói là sinh ở đây mình thấy cực tốt: Cả BS và Y tá đều nhẹ nhàng, phòng ốc sạch sẽ, lại còn đc cho cả 1 người nhà mình vào tận phòng đẻ nữa chứ...

MomMi
07-24-2009, 04:06 PM
Chao cac me!
Cac chi giup em voi!!!
chị có một chút kinh nghiệm về vụ này. Bình thường em sử dụng dịch vụ thì em chỉ được BH thanh toán tiền thuốc thôi. Còn nếu em đăng ký mổ ở khu A, nhưng đăng ký giường ở khu dịch vụ thì em vẫn được bảo hiểm thanh toán như bình thường. Thông thường bác sĩ mổ sẽ không khâu đâu, bác ấy chỉ rạch và lấy con ra, khâu tử cung, còn lớp ngoài cùng là bác sĩ phụ mổ sẽ khâu. Nhưng dù sao thì bác sĩ rạch đẹp thì khâu mới đẹp. Chị tín nhiệm bác sĩ Chương, phó khoa D5. Em nhờ bác sĩ này, rồi nhờ đăng ký phòng dịch vụ luôn xem có được không? bác sĩ này nổi tiếng "tốt bụng". Bà đỡ của cả 2 đứa nhà chị. Hiện giờ đang tham gia giảng dạy ở trường ĐH Y nữa.

skyshiptk
07-31-2009, 10:42 PM
Các chị ơi cho em hỏi với

Dùng cái dịch vụ này có nhất thiết phải đăng ký bác sĩ không? vì em có một chị bạn đăng ký chọn bác sĩ gì gì ấy, nhưng đúng hôm đẻ, bác sĩ ấy lại bận việc mặc dù là ca trực, thế là các bác sĩ khác cứ cho nằm đấy! em chẳng quen bác sĩ nào cả, nên cũng lăn tăn cái vụ này quá, hay là cứ vào đẻ thôi ko cần đăng ký bác sĩ?

Me Hung By
07-31-2009, 11:24 PM
e cũng nghe nói nếu đẻ thường bất ngờ vào ban đêm 1 số bs k vào đâu.mà nếu mình đã chọn bs đó mà buổi đêm bs k vào,thì fair nguy kịch bác sĩ khác mới dám đỡ cho mình,vì m chọn ng kia rùi ma.e đang khám cô Nguyệt cát linh,cô ý chuyên mổ.nhưng nếu mình chọn cô đỡ k bit được k,e thich khám thai của ai thì theo nta luôn cho tiện.có chị nào nhờ cô N k a?lần sinh đứa đầu vì k có dich vụ d3 mà e đẻ thường nên cũng k nhờ đc cô N

nguyenha121
08-01-2009, 09:03 AM
Các chị cho em hỏi lại 1 chút về vụ sinh dịch vụ ở D3. Khi mình đăng ký đẻ dịch vụ thì chắc chắn họ sẽ cho mình nằm phòng dịch vụ luôn chứ kô cần nhờ vả ai để đăng ký phòng nữa đúng kô ạ. Đóng trọn gói 5tr rồi có cần phải lót tay phong bì cho kíp đỡ nữa kô ạ, các dịch vụ tắm bé, tắm mẹ là cũng trọn gói trong 5tr này rồi hay là sao ạ. Tóm lại là mẹ nào đã từng đẻ dịch vụ ở D3 thì cho em hỏi toàn bộ những gì diễn ra trong quá trình sinh đẻ luôn được kô ạ. Mẹ con em đang ở tuần thứ 28 rồi. Kô biết ở PSHN thì tuần thứ bn phải đăng ký đẻ rồi ạ
Mà cho em hỏi thêm là 5tr này đã bao gồm các xét nghiệm trước sinh chưa hay khi mình vào viện khám, làm xét nghiệm xong mới đăng ký đẻ dịch vụ ạ?

Me He
08-11-2009, 09:37 PM
Chị gái mình tháng 12 năm ngoái cũng vừa sinh cháu gái mình ở đây. Sinh xong vẫn đc thanh toán bảo hiểm đấy bạn ạ. Chị mình yêu cầu bác sĩ Thúy đỡ cho. Phải nói là sinh ở đây mình thấy cực tốt: Cả BS và Y tá đều nhẹ nhàng, phòng ốc sạch sẽ, lại còn đc cho cả 1 người nhà mình vào tận phòng đẻ nữa chứ...
Cho mình hỏi BS Thúy mà bạn nhắc trên đây có phải là BS Thúy trưởng phòng Kế hoạch Tổng hợp ko (có PK tư Vạn Vạn Phúc ấy)

skyshiptk
02-02-2010, 04:36 PM
Các chị cho em hỏi lại 1 chút về vụ sinh dịch vụ ở D3. Khi mình đăng ký đẻ dịch vụ thì chắc chắn họ sẽ cho mình nằm phòng dịch vụ luôn chứ kô cần nhờ vả ai để đăng ký phòng nữa đúng kô ạ. Đóng trọn gói 5tr rồi có cần phải lót tay phong bì cho kíp đỡ nữa kô ạ, các dịch vụ tắm bé, tắm mẹ là cũng trọn gói trong 5tr này rồi hay là sao ạ. Tóm lại là mẹ nào đã từng đẻ dịch vụ ở D3 thì cho em hỏi toàn bộ những gì diễn ra trong quá trình sinh đẻ luôn được kô ạ. Mẹ con em đang ở tuần thứ 28 rồi. Kô biết ở PSHN thì tuần thứ bn phải đăng ký đẻ rồi ạ
Mà cho em hỏi thêm là 5tr này đã bao gồm các xét nghiệm trước sinh chưa hay khi mình vào viện khám, làm xét nghiệm xong mới đăng ký đẻ dịch vụ ạ?

Mình đã sinh em bé ở D3, khi mình đăng ký thì cũng ko phải đăng ký phòng nữa. khi nào nhập viện họ sẽ xếp phòng cho mình. cho mình mượn các đồ sơ sinh của bé, quàn áo cho mẹ, ga , chăn. Hàng ngày họ sẽ đổi đồ cho mình. Các dịch vụ tắm bé,vệ sinh cho mẹ cũng trọn gói trong 5Tr này rồi. bé được tắm, khám 1 lần/1 ngày, mẹ được khám 1 lần/1 ngày, được vệ sinh 3 lần/ngày. Còn vấn đề lót tay thì tùy mỗi người, có cũng được mà ko có cũng chẳng sao vì thực ra đẻ dịch vụ là hình thức hợp thức hóa các khoản thu này rồi. Riêng mình đẻ mổ, mọi cái đều tốt. Sau ca mổ cũng mấy lần tìm bác sĩ mổ để cám ơn mà ko gặp.

Me_moonxinh
02-02-2010, 04:45 PM
Chú thích thêm cho mẹ này là 5triệu mình đóng vào chỉ như là 1 khoản tạm ứng ban đầu thôi, sau khi ra viện bệnh viện sẽ trừ các khoản như tiền chọn bác sỹ, tiền đẻ (mổ đẻ sẽ đắt hơn đẻ thường), tiền giường, tiền phí dịch vụ... tổng cộng lại mình vẫn nhận tiền về mẹ nó nhé :p
Mà đã đăng ký đẻ dịch vụ thì không được bảo hiểm chi trả đâu nhé, chỉ khi bạn vào làm xét nghiệm thì dùng thẻ bảo hiểm thoải mái không mất đồng nào làm xét nghiệm đâu

April79
02-02-2010, 05:02 PM
phòng 2 giừong có vs khép kín 250k/ng nhg nếu lúc m vào fongf đấy mà chưa có ng thì m fai mất 500k vì coi như m lấy 2 giưong mà,khi nào có ng vào tiếp thì m mới đc tính thành 250k
đẻ dv trọn gói đắt hơn bt mà thực tế nó cũng như mình sinh bt thôi,tốt nhất là hỏi han làm quen với bs nào đấy rùi cho ngta ít tiền rồi ngta nhờ giúp cho đỡ đc bn.chị nào có nhu cầu e cho sdt của bs Thái rồi gọi dt nhờ bs giúp cho từ a->z bac y là trưởng khoa sản chăm sóc đặc biệt.rất mát tay,và tốt.hồi e sinh đưa cho bác y là 3tr ạ

Mẹ mina lixi cho bác sỹ hậu hĩnh nhỉ, chị cq tớ nhờ một chị y tá làm trọn gói, chị ấy làm hồ sơ sinh, làm thủ tục vào viện, sắp xếp bác sỹ Nguyệt mổ, khi mổ đứng chờ đón em bé mang ra cho gia đình và cả mua sữa cho bé hộ mà chị cq tớ gửi chị ấy 500k và bsy co 1tr thôi :rolleyes:

bongbangBaoNgoc
02-25-2010, 12:56 PM
Chào các mẹ,

Tớ cũng đẻ ở D4 cậu ạ. Tớ chọn bác sĩ , còn ekip mổ thì tự bệnh viện sắp xếp. Tớ đẻ mổ, gây tê tủy sống nên hoàn toàn không dau, vẫn tỉnh tóa trò chuyện cùng ekip mổ bạn ah. Họ nói để không đau có lẽ lf chỉ dịch vụ để mổ. Tớ được xếp phòng ở D4 luôn ( Khu dành cho dể mổ tự nguyên. D3 và D4 là khâu dịch vụ tốt nhất).
Tổng nộp 6 tr ( # triệu mổ + 3 triệu phòng ở) .Lúc ra viện thanh toán tất cả hơn 4 triệu vì tớ có BH nên được trừ chút ít.

mina_xinhxinh
03-01-2010, 12:55 AM
Mẹ mina lixi cho bác sỹ hậu hĩnh nhỉ, chị cq tớ nhờ một chị y tá làm trọn gói, chị ấy làm hồ sơ sinh, làm thủ tục vào viện, sắp xếp bác sỹ Nguyệt mổ, khi mổ đứng chờ đón em bé mang ra cho gia đình và cả mua sữa cho bé hộ mà chị cq tớ gửi chị ấy 500k và bsy co 1tr thôi :rolleyes:

Có lẽ m quên k nói rõ,3tr đưa cho bsi là tất tần tật từ tiền cho bs đỡ,bsi khâu,tiền giường,tiền thuốc men,và biếu bà bác ý chút ít.nói chung là trọn gói.
Mà bài này post lâu roài,giờ mình sắp nhảy ổ tập 2.sau 1time suy tính,tìm hiểu mình lại quyết định chọn sinh Dv nhà D vì tiền bjo mất giá,đi sinh mà dưới 5tr lại đc sung sướng như các mẹ kể thì tội j k sinh dv.

người nhà quê
03-01-2010, 04:56 AM
Chào các mẹ,

Em cũng đã từng mổ để ở Bệnh viện phụ sản HN rồi. Khi đó chác đây đa lâu nên em ko thấy có dịch vụ như mẹ cháu nói. Khi ấy chỉ có dịch vụ gọi là mổ thẩm mỹ (ko bít bi giờ còn ko). Dịch vụ này đắt hơn với mổ thông thường ạ. Nhưng sau khi vào phòng mổ và mổ gây tê tủy sống, được nói chuyện với kíp mổ thì mới biết là hầu như ko khác gì nhau là mấy chỉ có điều khi khâu thì bác sĩ làm ký hơn. Nhưng theo như em được bít thì để sẹo đẹp còn phụ thuộc vào chính các mẹ nữa cơ vì cái vụ kiêng cữ sau mổ quan trọng lắm đấy. Như em thì vết mổ hầu như ko còn mặc dù em đã mổ đến 2 lần cơ. Các mẹ nếu dùng dịch vụ chọn bác sĩ thì nhớ chọn Bác ĐÍnh ấy. Em thấy bác ấy làm rất có trách nhiệm và rất tốt ạ.

bongbangBaoNgoc
03-05-2010, 08:43 PM
Em cũng đã từng mổ để ở Bệnh viện phụ sản HN rồi. Khi đó chác đây đa lâu nên em ko thấy có dịch vụ như mẹ cháu nói. Khi ấy chỉ có dịch vụ gọi là mổ thẩm mỹ (ko bít bi giờ còn ko). Dịch vụ này đắt hơn với mổ thông thường ạ. Nhưng sau khi vào phòng mổ và mổ gây tê tủy sống, được nói chuyện với kíp mổ thì mới biết là hầu như ko khác gì nhau là mấy chỉ có điều khi khâu thì bác sĩ làm ký hơn. Nhưng theo như em được bít thì để sẹo đẹp còn phụ thuộc vào chính các mẹ nữa cơ vì cái vụ kiêng cữ sau mổ quan trọng lắm đấy. Như em thì vết mổ hầu như ko còn mặc dù em đã mổ đến 2 lần cơ. Các mẹ nếu dùng dịch vụ chọn bác sĩ thì nhớ chọn Bác ĐÍnh ấy. Em thấy bác ấy làm rất có trách nhiệm và rất tốt ạ.
mẹ sếu ơi nghe ấy nói mà tớ tiếc hùi hụi. Tớ cũng để mổ BS Đính đây.mà sẹo ko đẹp như bạn nói.Chắc tại ăn uống kiêng cữ ko tốt rồi. Chán ghê.Nhưng mình cũng thích Bs này.Tốt bụng tử tế như bạn nói ý.

TOMSUFASHION.COM
03-05-2010, 09:25 PM
Tớ cũng BS ĐÍnh nhé, hì. Công nhận BS nhiệt tình và nhẹ nhàng lắm ạ. Vote cho bác Đính.

Birua
03-06-2010, 09:56 AM
Mình sinh mổ 2 bé đều ở Phụ sản Hà Nội. Bé đầu bs Hùng mổ. Vết sẹo to lắm, trông rất xấu. Mình cứ tưởng mổ lần 2 sẽ mổ vào vết cũ nhưng ko bạn ạ. Bé thứ 2 chị bạn nhờ được bác trưởng khoa mổ đẻ (mình ko nhớ tên nữa). Bác ấy mổ gần như không để lại vết sẹo bạn ạ. Soi kỹ vào da vùng bụng cũng không thấy vết. Mà mổ được 6 tiếng, mình gần như tự ngồi, đứng dậy, đi chậm nhẹ nhàng được mà ko cần người đỡ, ko đau như mổ bé đầu

TOMSUFASHION.COM
03-06-2010, 10:14 AM
Mình sinh mổ 2 bé đều ở Phụ sản Hà Nội. Bé đầu bs Hùng mổ. Vết sẹo to lắm, trông rất xấu. Mình cứ tưởng mổ lần 2 sẽ mổ vào vết cũ nhưng ko bạn ạ. Bé thứ 2 chị bạn nhờ được bác trưởng khoa mổ đẻ (mình ko nhớ tên nữa). Bác ấy mổ gần như không để lại vết sẹo bạn ạ. Soi kỹ vào da vùng bụng cũng không thấy vết. Mà mổ được 6 tiếng, mình gần như tự ngồi, đứng dậy, đi chậm nhẹ nhàng được mà ko cần người đỡ, ko đau như mổ bé đầu

Ơ thế lần 2 bạn mổ chỗ khác ah? mình thì lần 2 vẫn mổ ở chỗ cũ

mina_xinhxinh
03-06-2010, 10:29 AM

chắc có thể là do hồi sinh đứa đầu lúc đó chưa có kiểu mổ,khâu thẩm mỹ nên thế.mổ đẻ chắc sợ lắm nhỉ,tự nhiên bị phanh bụng ra.hjhj.nghe thấy sởn ra gà. :D

Sơn Hà
11-15-2010, 03:56 PM
Mình bây giờ là 28 tuần rồi- Mình cũng định đăng ký dịch vụ ở PSHN- Nhưng mà ko biết tại thời điểm nào thì phải đi đăng ký nhỉ? Thủ tục để tìm hiểu dịch vụ này thì vào viện hỏi ở đâu. Mình lơ ngơ mấy vụ này lắm. Dự kiến sinh của mình là 07/02 có thể sinh trước- trong - hoặc sau tết có mấy ngày nên rất lo. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ thông tin giúp mình với nhé.

be_gau
12-06-2010, 06:04 PM
Mình bây giờ là 28 tuần rồi- Mình cũng định đăng ký dịch vụ ở PSHN- Nhưng mà ko biết tại thời điểm nào thì phải đi đăng ký nhỉ? Thủ tục để tìm hiểu dịch vụ này thì vào viện hỏi ở đâu. Mình lơ ngơ mấy vụ này lắm. Dự kiến sinh của mình là 07/02 có thể sinh trước- trong - hoặc sau tết có mấy ngày nên rất lo. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ thông tin giúp mình với nhé.
Chị ơi sao em thai đc gần 30 tuần rùi mà lần đầu đi khám bs bảo dự kiến đẻ của e là 09/02 nhỉ?(cái này em lại đi khám đầu tiên ở Hộ sinh A , mà e lại k nhớ kỳ kinh cuối ...toàn căn cứ vào kết quả siêu âm ,mà em thấy cũng có ng bảo kết quả siêu âm lại k chuẩn cho lắm ) e cũng đang lo về chuyện đăng lý đẻ. Đi khám hỏi bs bao h làm thủ tục đăng kí đẻ thì chưa thấy bs nói gì chỉ bảo " còn lâu" ... em với chị đẻ cùng tháng rùi :D

Đến ngày 15/12 này em đi khám bs bảo siêu âm 2D ...

shinthoi
12-15-2010, 09:29 PM
e cũng nghe nói nếu đẻ thường bất ngờ vào ban đêm 1 số bs k vào đâu.mà nếu mình đã chọn bs đó mà buổi đêm bs k vào,thì fair nguy kịch bác sĩ khác mới dám đỡ cho mình,vì m chọn ng kia rùi ma.e đang khám cô Nguyệt cát linh,cô ý chuyên mổ.nhưng nếu mình chọn cô đỡ k bit được k,e thich khám thai của ai thì theo nta luôn cho tiện.có chị nào nhờ cô N k a?lần sinh đứa đầu vì k có dich vụ d3 mà e đẻ thường nên cũng k nhờ đc cô N

Em cũng đang theo khám Bsi Nguyệt để tiện nhờ cố giúp cho đây. Tình hình thế nào chị em mình cùng liên hệ nhé, em định đẻ thường thôi chứ không mổ.

Minh Mit
12-20-2010, 02:29 PM
Chào các mẹ!!! Em đang có em bé thứ 2 được 30t roài ạ. Bé 1 em đẻ mổ nên bé 2 chắc chung số phận thôi ạ. Em đẻ bé 1 t9/2008, đăng ký đẻ ở khu A nhưng ở phòng dịch vụ khu D. Lúc đó em cũng được quần áo của mẹ và bé, rồi em bé cũng được tắm ngày 1 lần, mẹ được vệ sinh ngày 3 lần rồi quần áo, chăn ga được thay ngày 1 lần. Tổng chi phí cho bệnh viện bao gồm tiền phòng + tiền mổ hết có khoảng 2.1tr ( còn lixi cho ca mổ hết 1tr ạ). Bjo không biết có thay đổi gì không???? Các mẹ cho em thêm thông tin bjo nhé, không thay đổi gì chắc bé 2 giống bé 1 thôi ạ hí hí

boga_mevit
12-21-2010, 02:35 PM
bây giờ chi phí thay đổi rồi các mẹ nhé! Hôm trước e đi đăng ký đẻ nên copy được cái thông báo này cho các mẹ tham khảo đây:
- Theo dõi đẻ và đỡ đẻ : 4tr
- Theo dõi và chuyển đi mổ: 5tr
- Vào viện có chỉ định mổ ngay: 4tr
- Đẻ ko đau nộp thêm 700k ( cái này chắc là thêm 1 mũi gây tê màng cứng đây )
- Tạm thu vào viện: 7tr

Tóm lại sinh thường chắc mất 4tr + 1tr phong bì cho bác sĩ, sinh mổ thì 5 + 2 cho cả bác sĩ lẫn ekip mổ.
Hàng ngày y tá tắm cho bé, các mẹ cũng phải cho thêm tiền, hình như bây giờ lên 50k/lần thay vì 2-30k như trc. Haizzz!!!

Bảng báo giá này cập nhật tháng 12/2010 nhá, ko các mẹ về sau đọc lại cứ nhằm giá này mà ước chừng thì tiêu e.

worm
02-24-2011, 10:24 AM
Các mẹ ơi, em đang tìm hiểu dịch vụ đẻ trọn gói ở PSHN đây ạ. Bé nhà em mới được 7w, em đang muốn tìm bsi nào ở PSHN mà có Pk tư để khám theo dõi từ đầu, sau đó nhờ lúc sinh luôn. Mẹ nào có biết địa chỉ nào thì gửi cho em xin nha. Cảm ơn các mẹ

babywash
02-24-2011, 12:41 PM
nếu có bảo hiểm đỡ tốn kém, thì các mẹ cứ đăng ký đẻ bình thường ở A2 sau đó thuê phòng dịch vụ sau sinh ở D. Nếu có mổ thì cũng thanh toán chẳng đáng bao nhiêu

vu lan huong
02-28-2011, 04:36 PM
Chao cac me. Minh co bau dc 23 tuan roi va dang tinh chuyen chon BV de sinh. Minh dang phan van giua PSHN và PSTW (C). PSTW thi minh dc ba chi ho moi sinh em be thang 2 vua roi hua gioi thieu cho ng quen lo tu a-z la 4,5 trieu (de mo, phong DV). Con PSHN thi minh k quen ai. Thay cac me co ve vote cho PSHN nhiet tinh qua nen m tham khao them y kien cua cac me. Neu sinh o PSHN, mong cac me gth cho 1 BS de minh den kham thai, sieu am va nho su giup do khi sinh luon. Cung m hoi them cac me la minh nho ng thi co nen dang ky de mo luon k hay cu dk de thuong roi den khi vao phong de thi tuy co ung bien theo chi dinh cua BS. Cam on cac me nhieu.

mẹ_mít
03-05-2011, 01:05 AM
Các mẹ cho mình hỏi là ngoài viện PSHN ra thì còn viện nào có dvụ này không?

me_kút_kít
03-07-2011, 12:04 AM
Các mẹ cho mình hỏi là ngoài viện PSHN ra thì còn viện nào có dvụ này không?

mình mới thấy ở PS HN thôi mẹ nó ạ

giangbo95@yahoo.com
03-11-2011, 10:51 AM
bây giờ chi phí thay đổi rồi các mẹ nhé! Hôm trước e đi đăng ký đẻ nên copy được cái thông báo này cho các mẹ tham khảo đây:
- Theo dõi đẻ và đỡ đẻ : 4tr
- Theo dõi và chuyển đi mổ: 5tr
- Vào viện có chỉ định mổ ngay: 4tr
- Đẻ ko đau nộp thêm 700k ( cái này chắc là thêm 1 mũi gây tê màng cứng đây )
- Tạm thu vào viện: 7tr

Tóm lại sinh thường chắc mất 4tr + 1tr phong bì cho bác sĩ, sinh mổ thì 5 + 2 cho cả bác sĩ lẫn ekip mổ.
Hàng ngày y tá tắm cho bé, các mẹ cũng phải cho thêm tiền, hình như bây giờ lên 50k/lần thay vì 2-30k như trc. Haizzz!!!

Bảng báo giá này cập nhật tháng 12/2010 nhá, ko các mẹ về sau đọc lại cứ nhằm giá này mà ước chừng thì tiêu e.

Chị ơi, cho em hỏi. Em nghe nói nếu đẻ Mổ dịch vụ rồi thì không cần phải Phong bì cho bác sỹ nữa, sao lại vẫn mất tiền cho nhỉ?

pink_09
03-29-2011, 11:11 AM
Các mẹ ơi em hỏi tí, em đang ở hà nam,mới có em bé được 7 tuần,em toàn siêu âm và kiểm tra ở quê thôi, ngại đi lại, chắc đến lúc đẻ mới lên hà nội và đăng ký đẻ dịch vụ ở PSHN luôn. Cho em hỏi bao nhiêu tuần thì đăng ký được vậy và đăng ký dịch vụ thì có được yêu cầu bác sỹ không? Nếu có thì mẹ nào cho em biết thông tin pà nào mát mát tay với. Muốn đăng ký đẻ không đau thì phải đăng ký ngay từ đầu hay là vào phòng đẻ rồi, đau quá không chịu được mới yêu cầu GTMC? Hix, em đẻ đứa đầu nên chả biết cái gì.

anhtranglinh
03-30-2011, 10:25 AM
Chào các mẹ,

đẻ ở PSHN là rất tốt bạn ạ. ko phải vì mình làm ở đây mà mình khen đâu .Dịch vụ tốt , và sạch sẽ. nếu bạn muốn biết cụ thể thì gọi cho mình mình tư vấn và giải thích nếu bạn chưa hiểu. mình rất mong đc làm quen với các mẹ trên diễn đàn.DT 0989613228

Kẹo chanh
04-21-2011, 09:08 AM
Mình cũng nghĩ nếu ko quan trọng chuyện tiền nong thì đăng ký dịch vụ cũng tốt nhưng nếu muốn tiết kiệm chút thì đẻ thường nhưng nhờ 1 bsy nào đó và thuê phòng dịch vụ cũng tốt lắm.

Như mình đẻ cuối năm ngoái, nhờ bsy Phương làm ở khoa đẻ luôn. Bsy í nhẹ nhàng, nhiệt tình cực kỳ. Trước khi đi đẻ mình gọi điện cho bsy, gần trưa mới chịu đến bvien, xong lại tong tẩy đi ăn bún ngan cùng mẹ chồng vì nghĩ là còn lâu mới đẻ. Bsy Phuong tìm ko thấy mình đâu gọi điện cuống lên giục về. Về 1 lúc thì đẻ, hihi, bsy Phương đỡ cho luôn, nhanh lắm, lúc đau nhiều mất có khoảng 15p thôi, còn thì chỉ lâm râm. Ở PSHN họ truyền nước, tiêm kích đẻ nên nhanh lắm, ko như bên Việt Nhật, hồi mình đẻ thằng ku đầu, đau bụng ròng rã (đau nhiều í) suốt hơn 5 tiếng đồng hồ. Khâu ko đau tẹo nào vì mình nhát đau nên cứ luôn mồm giục bsy cho nhiều thuốc tê, hihi. Đẻ xong bsy còn gọi điện cho chồng mình báo. Lúc người nhà đến chính tay bsy bế em bé sang, hihi.

Bsy Phương còn giúp mình thuê được phòng 2 người bên khu D nữa, 250k/ngày (ko quen thì khó thuê được phòng này lắm, vì nhu cầu cao mà).

Tổng chi phí cả tiền biếu bsy nữa là khoảng 1,2tr hay ko đến, mình đẻ thường (biếu bsy 700k, mình có bảo hiểm).
Mẹ nó ơi, bác sỹ Phương là bác sỹ ở đường Lương Thế Vinh phải ko? Mình đang định nhờ bác sỹ đó đỡ đẻ nhưng chưa có nhiều thông tin lắm. Mẹ nó có gì bổ sung cho mình với nhé!

me be suri
04-21-2011, 09:33 AM
Em cũng được gần 30w rồi mà đang băn khoăn ko biết đẻ ở bc PS hay ở bvC

Tom_172010
04-21-2011, 10:15 AM
Bạn ơi, có dịch vụ đó nhưng mà hôm mình đi đẻ có người đi đẻ cũng đăng ký dịch vụ này nhưng thực ra nó là dịch vụ trọn gọi : 5tr họ thêm Chữ Không đau cho các Mẹ yên tâm và thu hút Khách hàng là Các Mẹ đến đăng ký dịch vụ này thôi. Mẹ nó thử phân tích xem nhé. Khi Đẻ thường thì các Mẹ sẽ bị Đau trước và trong khi đẻ. Còn đẻ Mổ sẽ bị đau sau khi sinh lúc này do ảnh hưởng của Vết mổ mới đau chứ. Mẹ nó tham khảo thêm nhé. Hôm mình đi sinh thì mình đẻ thường. k theo dịch vụ này. Rùi cũng qua Mẹ nó ah. Đẻ thường hay Mổ đều đau, chỉ có điều đau trước hay sau. Đẻ thường sẽ đỡ hơn đẻ mổ. hic. Chúc Mẹ nó yên tâm vững tin nhé. Đón Bé yêu chào đời.

munky
04-24-2011, 12:09 PM
Đẻ dịch vụ hay đẻ thường đều vẫn phải bồi dưỡng bác sỹ hết, tính ra dịch vụ tốn gấp đôi đẻ thường, nhất là mẹ nào có BH thì đăng ký đẻ thường thôi đỡ đc hẳn 1 khoản mà bồi dưỡng với mua sữa cho con.

Đẻ dịch vụ chẳng qua hơn đẻ thường ở chỗ, chồng đc vào cùng trc khi lên bàn đẻ, đẻ xong đc nằm phòng yên tĩnh, 1 phòng có 2-4 giường, mỗi giường 1 bệnh nhân (nói thế thôi nhưng lúc đông người ta vẫn nhét vào chứ ko thì để sản phụ nằm ngoài hành lang chắc, con bạn em đi đẻ DV vẫn bị nhồi nhét như thường) chứ còn về bác sỹ thì nếu mình bồi dưỡng người ta chu đáo thì độ quan tâm và ưu ái cũng như nhau thôi các mẹ ạ.

Mẹ nào kinh tế eo hẹp hoặc chỉ thuộc dạng trung bình thôi thì nên suy tính cho kỹ, đừng vì sợ hãi cái điều chắc chắn cuối cùng ai cũng vượt qua đc mà tốn kém vào đẻ DV làm gì.

đĩa thể dục
04-26-2011, 06:41 PM
Các mẹ sinh lần đầu tâm lý cũng bất an em chưa sinh nhưng em nghĩ cứ sinh bt ở BV thui, chắc ko có gì là quá lo lắng đâu cứ tâm lý thoái mái 1 chút là đc, nhìu ng đẻ dễ ra lắm,,,cố gắng lên các chị nhé

me be suri
04-28-2011, 09:47 AM
Em thấy bên WTT ca ngợi bs Bính làm trong bvPS lắm, có mẹ nào đã khám nhà bs Bính chưa? Em định cuối tuần này đến nhà anh ấy khám đây

kit2011
04-28-2011, 01:37 PM
Em thấy bên WTT ca ngợi bs Bính làm trong bvPS lắm, có mẹ nào đã khám nhà bs Bính chưa? Em định cuối tuần này đến nhà anh ấy khám đây

Ko biết có phải mẹ nó nói đến bs Đính ko? Mình đang khám bs Đính đây. Công nhận là bs rất nhiệt tình, nhẹ nhàng và hướng dẫn chi tiết.

me be suri
04-28-2011, 01:48 PM
Ko biết có phải mẹ nó nói đến bs Đính ko? Mình đang khám bs Đính đây. Công nhận là bs rất nhiệt tình, nhẹ nhàng và hướng dẫn chi tiết.

Đúng rồi mẹ nó ạ bs Đính, mẹ nó cho mình hỏi lịch khám hàng tuần của bs Đính vào thứ mấy nhỉ? bây giờ mình mới đi khám lần đầu nên ko biết lịch khám, và phòng khám của bs có đông lắm ko? (phải đi trước mấy tiếng thì đến lượt ạ)

gaumebi
04-28-2011, 02:03 PM
e đẻ ở BV Phụ sản Hà Nội năm ngoái, con e sắp đc 1 tuổi rùi ạ, e đẻ thường, có bảo hiểm, lúc đầu định đăng kí đẻ dịch vụ, nhg sau ng quen bảo đẻ thường thôi, k khác j nhau đâu. vậy là e đẻ thường theo bảo hiểm, tổng cộng e mất tiền viện phí và tiên phòng( e nằm phòng dịch vụ dưới tầng 1 nhg vì đẻ thường nên e chỉ nằm lại 1 ngày thui) có gần 500k thui, e biếu BS 500k nữa, tại ng quen bảo chỉ cần thế thôi.chồng e còn ngạc nhiên là sao rẻ thế, vì vợ của bạn a ý đẻ ở viện C mất hơn 8tr cả tiền biếu... e thấy đẻ là đau rùi, cũng có tiêm giảm đau, nhg đẻ thường tốt cho cả mẹ lẫn con các mẹ ạ, trừ trường hợp bắt buộc phải mổ, các mẹ có gắng đẻ thường cho khỏe ạ...

kit2011
04-28-2011, 02:56 PM
Đúng rồi mẹ nó ạ bs Đính, mẹ nó cho mình hỏi lịch khám hàng tuần của bs Đính vào thứ mấy nhỉ? bây giờ mình mới đi khám lần đầu nên ko biết lịch khám, và phòng khám của bs có đông lắm ko? (phải đi trước mấy tiếng thì đến lượt ạ)

Địa chỉ: Số nhà 26, Ngõ 104 Nguyễn Phúc Lai. Mẹ nó nên đặt lịch trước từ 1-2 hôm theo số đt: 0903 447 464. Khi đặt lịch nhớ hỏi là mình số bao nhiêu để biết căn giờ đến. Nếu mẹ nó ở khoảng 10 số đầu thì đến sớm 1 chút, còn nếu tầm số 20 trở đi thì chắc 7h là tới lượt. PK làm việc chiều T2, 4, 6 (từ 4.30-5h gì đó) và sáng CN (từ 8h) trừ trường hợp bs bận có thể chuyển lịch sang ngày khác.

BS đc nhiều mẹ tín nhiệm nên khá đông nhưng chờ đợi ko lâu lắm nếu bạn biết căn giờ. Nếu mình đặt lịch ở những ng đầu thì chịu khó đến sớm, còn tầm 20 trở lên thì khoảng 7h mới tới lượt.

me be suri
04-28-2011, 03:25 PM
Địa chỉ: Số nhà 26, Ngõ 104 Nguyễn Phúc Lai. Mẹ nó nên đặt lịch trước từ 1-2 hôm theo số đt: 0903 447 464. Khi đặt lịch nhớ hỏi là mình số bao nhiêu để biết căn giờ đến. Nếu mẹ nó ở khoảng 10 số đầu thì đến sớm 1 chút, còn nếu tầm số 20 trở đi thì chắc 7h là tới lượt. PK làm việc chiều T2, 4, 6 (từ 4.30-5h gì đó) và sáng CN (từ 8h) trừ trường hợp bs bận có thể chuyển lịch sang ngày khác.

BS đc nhiều mẹ tín nhiệm nên khá đông nhưng chờ đợi ko lâu lắm nếu bạn biết căn giờ. Nếu mình đặt lịch ở những ng đầu thì chịu khó đến sớm, còn tầm 20 trở lên thì khoảng 7h mới tới lượt.

Mẹ nó ơi em đọc bên WTT thì mới biết bs Đính nhưng bên WTT thì phòng khám và số DT của bs Đính lại khác mẹ nó ạ
Địa chỉ nhà bác sỹ Đính: 2c ngõ Quan Thổ 1
Điện thoại: 0903202448
Mẹ nó xem lại hộ em xem co phải cũng là anh Đính này ko? hay là 2 bs này khác nhau?

kit2011
04-28-2011, 04:28 PM
Mẹ nó ơi em đọc bên WTT thì mới biết bs Đính nhưng bên WTT thì phòng khám và số DT của bs Đính lại khác mẹ nó ạ
Mẹ nó xem lại hộ em xem co phải cũng là anh Đính này ko? hay là 2 bs này khác nhau?

số đt của bạn là số của bs Đính. Còn số mình đưa trên là số để đặt lịch. Giờ bs khám ở địa chỉ: số nhà 26, Ngõ 104 Nguyễn Phúc Lai. Địa chỉ của bạn là địa chỉ ngày xưa là bác sĩ (trước năm 2010 cơ)

kit2011
04-28-2011, 04:29 PM

số đt của bạn là số của bs Đính. Còn số mình đưa trên là số để đặt lịch. Giờ bs khám ở địa chỉ: số nhà 26, Ngõ 104 Nguyễn Phúc Lai. Địa chỉ của bạn là địa chỉ ngày xưa là bác sĩ (trước năm 2010 cơ)

me be suri
04-29-2011, 11:32 AM

Cảm ơn mẹ nó nhé, em vừa gọi điện đặt lịch khám sáng chủ nhật tuần này, người trực DT nói số thứ tự của em là 14 và hẹn 8.30h đến khám ạ:rolleyes:

In_con
05-05-2011, 10:22 PM
cảm ơn mẹ nó nhé, em vừa gọi điện đặt lịch khám sáng chủ nhật tuần này, người trực dt nói số thứ tự của em là 14 và hẹn 8.30h đến khám ạ:rolleyes:

hô hô, tớ cũng đang theo khám anh đính đây. Tập 1 anh ý đỡ cho rồi thấy ok nên tập 2 lại nhờ anh ý tiếp

In_con
05-05-2011, 10:27 PM
Bạn ơi, có dịch vụ đó nhưng mà hôm mình đi đẻ có người đi đẻ cũng đăng ký dịch vụ này nhưng thực ra nó là dịch vụ trọn gọi : 5tr họ thêm Chữ Không đau cho các Mẹ yên tâm và thu hút Khách hàng là Các Mẹ đến đăng ký dịch vụ này thôi. Mẹ nó thử phân tích xem nhé. Khi Đẻ thường thì các Mẹ sẽ bị Đau trước và trong khi đẻ. Còn đẻ Mổ sẽ bị đau sau khi sinh lúc này do ảnh hưởng của Vết mổ mới đau chứ. Mẹ nó tham khảo thêm nhé. Hôm mình đi sinh thì mình đẻ thường. k theo dịch vụ này. Rùi cũng qua Mẹ nó ah. Đẻ thường hay Mổ đều đau, chỉ có điều đau trước hay sau. Đẻ thường sẽ đỡ hơn đẻ mổ. hic. Chúc Mẹ nó yên tâm vững tin nhé. Đón Bé yêu chào đời.

HUHUHU. tập 1 tớ đẻ thường rồi đau muốn chết. Đang định tập 2 chọn ngày để mổ , thấy mẹ nó bảo cũng đau mà lại tốn kém hơn thế chắc lại đẻ thường thôi.

Hurricane
05-13-2011, 12:25 PM
Em đang tuần thứ 33, cũng định Đăng ký nhà D, Nhưng hình như giá bgiờ lên nhiều lắm rồi ạ. em ko rõ lắm vì chưa đi đăng ký chứ bạn em bảo Đăng ký nộp trc 10tr. Sinh thường khoảng 5>6 tr, sinh mổ khoảng 7>8tr :rolleyes:
:):):) Mẹ nào mới đăng ký gần nhất thì chỉ em với ạ :X

Mẹ miucon
05-16-2011, 06:34 PM
đẻ thường nộp 7tr nhé các mẹ, ra khỏi phòng đẻ là hết 4tr rồi, còn 3tr sẽ trừ vào tiền phòng, thuốc... & sẽ trả lại các mẹ nếu còn thừa. tiền phòng 250k-400k/ngày

ngphuong107
05-18-2011, 03:44 PM
để thường mà đã 7trieu rồi à
thông tin này làm em lo rùi
chắc chọn đẻ thường rùi ở dịchvụ thôi

ngphuong107
05-18-2011, 03:48 PM
để thường mà đã 7trieu rồi à
thông tin này làm em lo rùi
chắc chọn đẻ thường rùi ở dịchvụ thôi

dongcoxanh
05-18-2011, 04:28 PM
Các mẹ nó ơi ,tớ chả thấy ai bảo đẻ không đau bao giờ,tớ đẻ 2 đứa rùi đau muốn chết luôn...huuuu ,nghĩ mà vẫn thấy sợ.Nói thế thôi chứ bác sĩ ở C chuyên nghiệp lắm,mẹ nó cứ yên tâm.Đứa đầu mình đẻ Việt Nhật ,đứa sau mình đẻ C thấy các bác sĩ ở C chuyên nghiệp thật(mặc dù phòng đẻ nhìn rất thô sơ).Mẹ nó cứ yên tâm đi bây giờ dịch vụ tốt mẹ nó chỉ phải lo khoản money thôi.Chúc mẹ tròn con vuông.

su_tu_hip
11-27-2011, 08:59 PM
Bây giờ đăng ký đẻ ở D3 có khó ko các mẹ nhỉ?

Bau&Bi
11-30-2011, 08:30 PM
Huhu, các mẹ ơi, sao bây giờ cái gì cũng tăng giá thế. Hôm qua em đến khám chỗ bs Vũ, định nhờ bs đỡ cho mình luôn khi đăng ký sinh dịch vụ. Nhưng bs bảo nếu nhà có điều kiện thì hãy sinh ở đó vì bây giờ sinh thường đã mất khoảng 8tr, sinh mổ thì 10tr. Hic, không biết giá cả như thế có đúng không? Có mẹ nào mới sinh ở đây không cho em thêm thông tin với, em 36 tuần rồi muốn sinh ở đây mà giá cả thế này chắc không kham nổi......

love&care
07-16-2012, 04:47 PM
oánh dấu, tý về nghiên cứu tiếp

Pa2ya
07-17-2012, 10:06 AM
giờ e mới biết là có dịch vụ này đó, hihi

Hurricane
07-19-2012, 10:08 AM
Năm ngoái mình vừa sinh D3 , đặt cọc 7tr, sinh thường thì 4tr , sinh mổ 5tr thôi. Khi sinh xong, trừ các chi phí đi , nếu còn thừa tiền họ sẽ trả lại m mà.
Năm ngoái m sinh thường, hết tổng cộng có 5tr, ngta trả lại 2tr.

giadinhchoncon
07-19-2012, 04:42 PM

mẹ nó cho em hỏi Bs Đính có mổ không hay chỉ đỡ đẻ thông thường thôi ạ? em thấy nhiều mẹ cm bác này tốt bụng, nhẹ nhàng, cũng muốn đến bác khám và nhờ bác vụ đẻ đái luôn. em cảm ơn mẹ nó

giadinhchoncon
07-19-2012, 05:01 PM
đẻ ở PSHN là rất tốt bạn ạ. ko phải vì mình làm ở đây mà mình khen đâu .Dịch vụ tốt , và sạch sẽ. nếu bạn muốn biết cụ thể thì gọi cho mình mình tư vấn và giải thích nếu bạn chưa hiểu. mình rất mong đc làm quen với các mẹ trên diễn đàn.DT 0989613228

mẹ nó làm ở PSHN ạ? mẹ nó cho em hỏi chút: em định sinh mổ, bé đầu, đến tuần bao nhiêu thì được đăng ký đẻ mổ ở PSHN ạ? mẹ nó giới thiệu giúp em gói dịch vụ, và bác sỹ cùng ekip đẻ mổ được không ạ? e bé đầu, nên chưa có chút kinh nghiệm nào cả, mong mẹ nó giúp đỡ.

NhiMy
09-06-2012, 08:24 PM
Chào các mẹ! Mình sinh em bé thứ 3 rùi, nhưng mà bây h mỗi năm 1 thay đổi nên cho mình hỏi các mẹ 1 chút nhé.
Bé thứ 2 nhà mình năm 2009 sinh ở PSHN khoa dịch vụ, hồi đó mình nhờ b.s Đính đỡ , nói chung mình thấy b.s nhiệt tình lắm. Chẳng hiểu các mẹ như thế nào, nhưng mình thì thấy b.s mát tay hí hí!
Đến h mình dự kiến sinh là tháng 12 /2012 nhưng mình nghe dọa là năm nay viện nào cũng đông chen lấn ...Hoảng quá..Hichic! Chẳng hiểu năm nay đẻ d.v có được chu đáo nhiệt tình như năm mình sinh bé t2 khg nữa? Và bây h đẻ xong thì các mẹ cám ơn b.s bn ạ?? Em sinh thường 2 bé nên mong sao bé này em cũng sinh thường được hihi.

thuy_nghean
09-07-2012, 09:02 AM
Chào các mẹ,

Chac tong chi phi phai den 15trieu day me no nhi? Nhung quan trong luc sinh ko dau, con sau sinh thi sao nhi?

vu.tra
12-23-2012, 09:14 AM
có khi mình cũng phải tham khảo cái này thôi :->

teppymum
12-23-2012, 11:03 AM
chúc các mẹ vuọt cAN THANH CONG.........................

le vanvan
01-28-2013, 01:53 PM
tốt nhất mẹ nào đang đi khám bs tư thì nhờ luôn bs đó đk cho( tất nhiên phải là bs ở sản HN rồi ) đến lúc đi đẻ chỉ cần ra nộp tiền thôi.3 năm trc mình đẻ đứa đầu cũng nhờ bà bs khám đk hộ,nộp vào 5tr mà về vẫn thừa mấy trăm. riêng bs đỡ thì nhà mình lót cho 1tr rồi.chỉ phải tội ko biết là còn chia 2 loại phòng là phòng có nhà vệ sinh và phòng ko.bị chui ngay vào phòng ko nhà vệ sinh.ôi giời mỗi lần đi vệ sinh lại lóc cóc đi tít ra ngoài đầu hành lang đến mệt.tớ cũng sắp đẻ rồi,rút kinh nghiệm là phải thuê phòng có nhà vệ sinh.2 vc tính là thuê nguyên phòng 1 mình 1 phòng càng tốt

suabotuoinguyenchat
02-22-2013, 02:46 PM
Mình cũng vừa ra viện xong, Tổng thiệt hại là

P/b ở phòng cấp cứu (làm thủ tục) : 100K

Viện phí 7M (phòng dịch vụ 500K/ ngày)

Phong bì kíp mổ 3M

=>Tổng thiệt hại là 10M + 100K (ở 2 ngày), thanh toán viện phí về còn được 130K :)

PAMAKI shop
02-26-2013, 08:10 AM
Me sua bo oi, ban moi sinh be xong. Cho cac me them thong tin , kinh nghiem va nhan xet dv nay di.
Minh cung dâng quan tam day.
The me no luc de nguoi nha co vao cung ko?

lmduc189
02-26-2013, 03:08 PM
Gây tê vậy có làm giảm sức rặn không ạ? E sợ thế làm bé lâu ra lại bị ngạt lắm :(.

tho$chinsu
02-28-2013, 10:02 AM
đẻ dịch vụ hiện nay tốn nhiều tiền ko các mẹ ơi? Năm nay kinh tế buồn , nên vấn đề này em lo lắm :)

TieuThin
04-04-2013, 01:06 PM
Mọi người cho mình hỏi nếu đẻ thường thì có được đăng ký đặt trước phòng dịch vụ không? Hay cứ đến ngày đẻ, vào mới biết có phòng hay không?
Cảm ơn mọi người nhiều nhé.

cuonghuong86
04-04-2013, 01:07 PM
ôi em vào hóng vụ này ạ,hic me sợ đau lém,sợ đi đẻ lém các chị ạ

donggiahan
04-04-2013, 04:25 PM
Em cũng vào hóng hớt tí, tại em cũng dự kiến dùng dịch vụ này ạ. Hic!

keopeo311
04-05-2013, 04:06 PM
Mẹ sữa bò tươi ơi. Giá cả total phải thanh toán là 10tr ạ. Thế mẹ nó có được tí nào bảo hiểm ko ạ. Giá như này cũng khá max nhỉ. Mà mẹ đẻ thường ạ. Mẹ cm tí chất lượng của bệnh viện đi ạ

Phong bì kíp mổ 3M

=>Tổng thiệt hại là 10M + 100K (ở 2 ngày), thanh toán viện phí về còn được 130K :)

hongvangf
04-05-2013, 04:35 PM

Phong bì kíp mổ 3M

Mẹ nó ơi, sao bồi dg kíp mổ nhìu thế hả mẹ nó, thường chỉ 1-2 tr thui chứ. Mà bây giờ phí phải nộp lúc đăng ký dv đã tăng lên 9-10 tr rùi (trong đó mất toi 6tr tiền dv). hichiccccc

gialinh1983
04-07-2013, 04:17 PM
lam gi co chuyện đẻ không đau cơ chứ, chẳng qua dịch vụ thì sạch sẽ, nhiệt tình và đẳng cấp hơn thôi các mẹ ạ. Giờ thì chắc ko có giá này rồi.

thuyha1961
04-07-2013, 04:19 PM
Chúa nhà mình sử dụng dịch vụ trọn gói nhưng đẻ thường hết 7 Mil

Viet Nature Travel
05-15-2013, 09:08 AM
Đọc bài mẹ này chia sẻ thấy rẻ thế ? đúng là 4 5 năm trước cũng giá khác.
hiu hiu, giờ thì cứ trên dưới chục triệu. Cái giá của em bé bi h chát quá.
Mà khi sinh đẻ thường vẫn bị rạch, đau kinh chết đc.

Chào mẹ sếu!

visatrungquoc
05-15-2013, 09:15 AM
Hồi mình sinh con, do sợ sinh khó nên mình chăm chỉ tập thể dục lắm, ngày nào cũng đi bộ, ko bit có phải do như vậy không mà suýt nữa đẻ rơi, hồi đó mình chọn sinh thường, ko sinh dịch vụ, nếu giờ sinh tập 2 thì mình sẽ nghiên cứu dịch vụ đẻ trọn gói này

Mẹ Thủy Ngọc
06-26-2013, 09:58 AM
đẻ kiểu gì mà ko đau nhỉ, ở Việt Pháp thì nếu đẻ thường sẽ dùng BP gây tê màng cứng để giảm đau đi thôi. chứ còn mổ đẻ thì ko đau lúc đẻ nhưng vẫn đau lúc hết thuốc tê.

voimamut2011
06-28-2013, 12:46 PM
em cũng đang thắc mắc là đẻ ko đau là đẻ kiểu j nhỉ?? có mẹ nào sd dịch vụ này chưa? em hóng để tập 2 chứ tập 1 đau chết.

triệu dung nhi
06-28-2013, 01:03 PM
hic hic dau đẻ sợ khih khủng lun ấy các chị nhỉ

lynk_myt
06-28-2013, 01:26 PM
Em chồng em vừa đẻ mổ trong Sản Hn, k sử dụng dv mà chọn đẻ mổ thường rồi xin phòng tự nguyện. Có vẻ rẻ hơn đẻ dv, em cũng đang phân vân giữa 2 phương án là đẻ thường rồi xin ở phòng dịch vụ, hay là chọn dv

Lethanh1985
03-10-2014, 02:46 PM
Nếu mình có đk thì đk dịch vụ đấy rất đc,thoai mái,ck còn đc vào nơi vk đẻ để động viên mà,nhưng để mà nói o đau thì hơi khó tin,đến đẻ mổ o đau trc mắt thì cũng đau về sau đấy thui