Em muốn hỏi dòng sữa tăng cân cho con, có nên kết hợp 2 sữa cùng 1 lúc ko?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi me.be.bum, 24/1/2011.

1. me.be.bum

me.be.bum Thành viên rất tích cực

COn em đc 2 tháng rưỡi rồi ạ, lúc bé sinh ra đc 3,7kg, tháng đầu uống physiolac vs ti mẹ ( sữa ngoài là chủ yếu) bé tăng 1,3kg là đc 5kg
    Thnags thứ 2 mẹ mất sữa, bé vẫn uống physiolac, nhưng do 1 tuần kháng sinh, vs ngạt mũi , ho nên ăn kém, bé tăng 8 lạng, đc 5,8kg,
    Nhưng do con e nó suốt ngày vặn vẹo, trớ liên tục, có khi 2 ngày đã hết 1 hộp 400g vì ăn lại trớ, trớ lại ăn, cứ thế, cứ thế,e đọc thành phần dinh dưỡng thì sữa này rất ít vitamin D, e cũng cho con uống quadetrym nhưng vẫn vặn ng, nen e dừng sữa, đổi sang Nan
    vậy là 2 tuần vừa rồi con e uống hết 2 hộp Nan 900g, và kết hợp phá nước cháo vs sữa, vì bà ngoại cứ bảo cho ăn nc cháo tốt,
    Trộm vía con e nó cũng cứng cáp, bh chỉ thik bế vác, tuy nhiên chỉ khi con khóc quấy quá e mới chiều kiểu đấy vì sợ con bị gù lưng
    nhưng hn e cân thử thì con chỉ tăng có 2 lạng, là đc 6kg, e buồn quá, nghe bà chị họ bảo bà ấy cho con uống similac từ bé, trộm vía cháu e nó cứng cáp, bụ và rất đnags yêu, e cũng đi mua 1 hộp 400g về cho con ăn thử
    e muốn hỏi là e có thể cho con ăn kết hợp 2 loại Nan vs similac ko ạ, vì Nan mát mà ko tăng cân, similac thì lại nóng, và khi kết hơp thì pha chung 2 sữa cùng 1 lúc hay nửa ngày sữa này nửa ngày sữa kia ạ
    Các mẹ có kinh nghiệm vè sữa cho bé tăng cân mà ko táo thì chỉ giúp e với, vì bé nhà e ăn sữa ngoài 100%, nên e rất sợ con bị táo
    em cám ơn các mẹ rất rất nhiều, mong các mẹ phản hồi cho e, sốt ruột quá :((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me.be.bum
    Đang tải...

2. me.be.bum

cá mẹ giúp e với..............

3. me3nhoc

me3nhoc Thành viên tích cực

Ðề: Em muốn hỏi dòng sữa tăng cân cho con, có nên kết hợp 2 sữa cùng 1 lúc ko?

- k nên pha 2 sữa vào nhau vì hàm lượng vi chất k giống nhau, lượng thìa nước cũng k giống nhau, cái chính là bụng bé k phải máy xay sinh tố mà đem ra thử nhiều loại thế.
    - làm mẹ: nuôi con còn lâu dài, nhẫn nại chứ không sốt ruột được. Giữ gìn men đường ruột cho con tốt thì mới bật nhanh về cân nặng, chiều cao đc. Con vừa ốm xong không nên ép quá nhiều, từ từ dần dần
    - Con đã thử u Similac và bị táo chưa mà sợ bị táo? Nhiều bé uống Similac k bị táo đâu.
    - Mà sao mới 2 thágn đã cho ăn nước cháo nhỉ?
    Tóm lại, từ từ theo dõi, mẹ nó k nên sốt ruột, có bé 1tháng lên 5 lạng nhưng lên đều còn hơn lên 2kg/ tháng rồi sau đó cứ dậm chân tại chỗ.

4. hamilk

hamilk Đủ quyền lập Họ

Ðề: Re: Em muốn hỏi dòng sữa tăng cân cho con, có nên kết hợp 2 sữa cùng 1 lúc ko?

Bé nhà bạn sinh ra đã có cân nặng rất tốt đấy. Cũng có thể do bé hay trớ nên việc hấp thu sẽ kém hơn 1 chút nên tăng cân k nhiều. Trước bé nhà mình được 3,8kg. 3 tháng đầu dùng NAN lên cân k nhiều lắm nên mình chuyển sang Similac như bạn vậy. Bé lên cân đều hơn mặc dù đã bắt đầu chuyển sang giai đoạn ăn dặm. Mình sợ Similac nóng nên lại dừng để chuyển loại khác. Nhưng đến giờ lại quay lại với Similac bé vẫn lên cân tốt và k hề táo 1 tí nào. Ngày cứ đi đều đều 2 lần.
    Mình k ủng hộ chuyện pha 2 loại sữa với nhau. Bạn nên cho bé dùng thử 1 loại thôi. Nếu hợp thì dùng cố định loại đấy. Ngoài ra nên khắc phục chuyện trớ của con bằng cách tư vấn bác sĩ để con ăn uống hấp thụ tốt hơn. Như thế mới lên cân tốt được.
    Còn việc con thích bế vác thì cứ bế con kiểu đấy đi. Bé nhà mình gần 3 tháng đã vác rồi, đến giờ chưa thấy có vẻ gì bị gù lưng cả. :)

5. Me_Ốc

Me_Ốc

Mẹ nó đúng là BIG MOTHER thực sự đấy ạ. E đồng tình với mẹ nó lắm. Làm mẹ nuôi con cứ phải kiên nhẫn,ko sốt ruột, tại sao lại cứ cuống lên vụ con phải tăng thật nhiều kg nhỉ, thậm chí các bé có thể còi 1 tí nhưng mà khỏe mạnh là OK còn tốt nhất là cân nặng và chiều cao trung bình.

Mẹ nó cứ bình tĩnh và thư thái nhé, sữa thì cứ phải thử mới biết được

6. Me_Ốc

Me_Ốc

Ðề: Re: Em muốn hỏi dòng sữa tăng cân cho con, có nên kết hợp 2 sữa cùng 1 lúc ko?

Mẹ hamilk nói cũng chuẩn ạ. Mẹ nó theo tư vấn của mẹ 3 nhóc và mẹ Hamilk nhé

7. me.be.bum

cám ơn các mẹ đã tư vấn, e cho con uống thử 1 thìa similac thì nó phun tung tóe ra, e uống thử thấy sữa này tanh kinh khủng, , rồi đi phân thấy hơi khô hơn mọi khi, nhưng vẫn thành khuôn đẹp, cái chính là bé nhà e ko thik ăn, tại quen ăn Nan vs physiolac thơm, mát rồi, thế là vứt luôn hộp similac ở đấy, e sẽ cho con uống lại physiolac, bé vừa thik mà vừa tăng cân đều, trộm vía có vẻ do uống sữa này nên chân tay cháu dài rộng lắm, cũng nhiều người động viên nên e cũng bớt lo lắng, vì lần đầu alfm mẹ chẳng bik cái ji
    P/s mẹ hamilk : bé nhà c còn uống similac IQ 1 ko, nếu còn c qua nhà e lấy hộp e mới mở, con e nó mới uống thứ 1 ngày thôi,, e tặng bé, vì sữa để đấy chẳng ai uống lâu nó hỏng cũng phí, e mới mở sữa mấy hôm thôi, c yên tâm, ko vấn đề ji đâu

8. me.be.bum

cám ơn các mẹ đã tư vấn, e cho con uống thử 1 thìa similac thì nó phun tung tóe ra, e uống thử thấy sữa này tanh kinh khủng, , rồi đi phân thấy hơi khô hơn mọi khi, nhưng vẫn thành khuôn đẹp, cái chính là bé nhà e ko thik ăn, tại quen ăn Nan vs physiolac thơm, mát rồi, thế là vứt luôn hộp similac ở đấy, e sẽ cho con uống lại physiolac, bé vừa thik mà vừa tăng cân đều, trộm vía có vẻ do uống sữa này nên chân tay cháu dài rộng lắm, cũng nhiều người động viên nên e cũng bớt lo lắng, vì lần đầu alfm mẹ chẳng bik cái ji
    P/s mẹ hamilk : bé nhà c còn uống similac IQ 1 ko, nếu còn c qua nhà e lấy hộp e mới mở, con e nó mới uống thứ 1 ngày thôi,, e tặng bé, vì sữa để đấy chẳng ai uống lâu nó hỏng cũng phí, e mới mở sữa mấy hôm thôi, c yên tâm, ko vấn đề ji đâu

9. hamilk

hamilk Đủ quyền lập Họ

Vậy là cu nhà đấy hợp với sữa Nan rồi còn gì. Thế thì cứ cho con uống loại đấy thôi. Similac nhìn chung là k làm bị táo đâu nhưng có thể còn tuỳ từng bé.
    Ôi trời, được tặng sữa thế này thì còn gì bằng. Nhưng gái nhà mình qua thời dùng sữa bước 1 lâu rồi. Cô mà có sữa bước 2 là mẹ cháu xin ngay. Chúc em bé hay ăn chóng nhớn nhé.

10. me.be.bum

hix, phí quá, thôi e lại vào mục thanh lý tặng sữa vậy