sữa wakodo

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi deconxinhdep, 25/1/2011.

1. deconxinhdep

deconxinhdep Thành viên mới

bé nhà em được 34 ngày thì nằm viện, tiêm kháng sinh 12 ngày, lúc đó em mới cho bé ăn thêm sữa ngoài, em dùng wakodo như các mẹ nói, thấy bé bị đi ngoài nhiều, em nghĩ do dùng nhiều kháng sinh. sau khi về thì bé đi ngoài thất thường lắm, có khi 4 ngày đi 1 lần, có khi 3 ngày rồi 2 ngày đi 1 lần, nhưng phân vàng và sệt sệt, ko phải vón cục như cưt dê, mỗi tháng bé tăng đc 9 lạng, như thế bé nhà em có họp sữa đó ko? bé vẫn bú mẹ, và hôm nay đi ngoài thấy phân màu hơi xanh,(lần đầu tiên thấy phân xanh đấy các mẹ a ) như vậy có phải do sữa ngoài ko hay do sữa mẹ à? vì em ăn uống chẳng kiêng gì, bé nhà em đc 2 tháng mà em ăn cả thịt chó và vịt quay nữa. hic.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi deconxinhdep
    Đang tải...

2. tramnhim

tramnhim Thành viên tích cực

Ðề: sữa wakodo

Phân màu xanh là do bé không hấp thụ hết chất dinh dưỡng đó bạn ạ :)

3. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Phân màu xanh thì có thể do trong Wakodo có bổ sung sắt đó chị ạ! Chị cứ theo dõi 1 thời gian thế nào. Nếu như trước khi bị phân xanh đó mà phân vàng và sệt, bé vẫn tăng cân đều thì cũng hợp sữa đó. Sữa Nhật k chú trọng tăng cân nên nếu chị thấy bé tăng cân đạt chuẩn thì k phải lo đâu nhé! trẻ con Nhật toàn bé xiu xiu mà vẫn khỏe lắm. Đợt này trời rét khiếp khủng mà mấy bà mẹ đưa con đến chỗ em, cháu bé gần tuổi lẫn cả cháu 3, 4 tuổi đều mặc quần ngắn. Hic hic.. Mình nhìn còn thấy hốt.

4. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

À với cả mẹ cháu hạn chế ăn linh tinh nhé, dễ làm bé tiêu chảy lắm. Hệ tiêu hóa của con chưa hoàn thiện mà.

5. deconxinhdep

deconxinhdep Thành viên mới

cảm ơn các mẹ nhé, bé nhà em hôm nay lại đi ngoài nhưng phân màu vàng, hôm nọ phân xanh em nghĩ la do em ăn thịt chó nhiều đạm nên thế, bây giờ em có thể yên tâm cho bé dùng wakodo được rồi

6. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Hihi buồn cười với mẹ nó quá! Bé mới 2 tháng mừ chén luôn thịt chó. Ha ha. Mẹ nó cứ yên tâmcho con măm đi nhé

7. boga_mevit

boga_mevit Thành viên tích cực

con nhà tớ cũng cho dùng wakodo, output vẫn vàng đều bạn ạ! ko có vấn đề j cả :D