Sữa non Procare

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Nhím chuột, 12/2/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Nhím chuột

Nhím chuột Thành viên rất tích cực

Có mẹ nào biết về sữa non Procare chỉ giùm em với,em đang muốn cho con em uống vì cháu còi quá mà không biết j về sữa này,các mẹ biết mách giùm em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhím chuột
    Đang tải...

2. me_kieuanh

me_kieuanh Banned theo yêu cầu

3. Nhím chuột

Ðề: Sữa non Procare

Cảm ơn mẹ nó nhé,nhưng mình muốn hỏi con còi quá uống sữa non này có cải thiện được hơn không?

4. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Con còi quá bạn nên cho bé ăn đầy đủ dinh duõng tốt hơn là uống sữa bạn ạ. Mà bạn ko nói bé nhà bạn bao nhiêu tháng tuổi rồi???

5. koyubi

koyubi Thành viên nổi tiếng

Sữa non Procare Colostrum vừa tăng cường khả năng miễn dịch chống lại bệnh tật cho trẻ, cũng vừa tăng khả năng hấp thụ để có thể hấp thụ thêm các chất và có thêm 32 thành phần dinh dưỡng khác giúp tăng cân. Nhưng mà sữa non Procare cũng chỉ là bổ sung thêm cho bé chứ không thể thay thế hoàn toàn bữa sữa của bé. Thế còn hiện tại trên thị trường thì tớ thấy có sữa S26 cũng làm tăng cân của bé, sữa Gain của Abbott cũng nhiều dinh dưỡng ấy ah. Ấy cho bé uống thử sữa và cho theo dõi tình hình cân nặng sức khoẻ của bé để chọn được loại sữa uống hợp với bé nhất ý. Nếu bé nhà bạn trên 7 tháng rồi thì bạn có thể cho ăn thêm váng sữa vì váng sữa cung cấp nhiều chất béo và dinh dưỡng giúp cho bé tăng cân lên ấy ah.

6. Nhím chuột

con nhà mình 16 tháng rồi được có gần 9kg thôi,vẫn ăn cháo,uống sữa bt nhưng mình muốn cho con uống thêm sữa non để con có sức đề kháng và nghe nói sữa non giúp bé hấp thụ hơn

7. koyubi

Uh, đúng rồi đấy ấy ah, ấy có thể cho bé nhà ấy uống thử sữa non đi, sữa non pha với sữa rất thơm mà ngậy. Nhưng mà chị họ tớ làm dược bảo là sữa này uống phải uống nhiều thì mới có tác dụng, không phải là uống 1 hộp, 2 hộp là có hiệu quả ngay đâu ấy ah. Bé nhà tớ mới uống được 2 tháng từ tháng thứ 6 thì tớ thấy tháng thứ 8 cũng tăng được 1kg mà trong khi đó trước đấy bé tăng cũng bình thường cứ 7, 8 lạng 1 tháng và tớ thấy có ít bị ốm hơn trước đấy. Ấy cứ tham khảo thêm các mẹ khác nữa thử xem nhé.

8. NGOC-MIT

NGOC-MIT Thành viên rất tích cực

Có mẹ nào bán sữa non dạng viên nén không ạ?

9. Nhím chuột

thanks mẹ nó nhé,mình sẽ cố cho con uống đều,nhìn thấy con còi mà cứ thương

10. koyubi

Hiiii, chúc bé nhà mẹ nó luôn khoẻ mạnh, hay ăn chóng béo nhé.

11. Me Bo Bi

Me Bo Bi 0977.69.8448

Chào các mẹ, nhà e vừa bán vừa ăn sữa non Procare đây ah. 2 bé nhà e sinh đôi, đẻ ra thiếu cân thiếu tháng, ăn sữa non từ hồi 7th đến giờ 2 tuổi rùi, trộm vía bớt ốm và tăng cân đều (ko béo phì đâu nhé). Bg các cháu đang học cùng lớp với các anh chị 3 tuổi vì nhìn các cháu ko hề bé hơn các anh chị ;) (trộm vía, trộm vía). Khách nhà e có con gày yếu dùng sữa này đều khen và đều thành khách hàng quen thuộc của shop hết. Các mẹ yên tâm mà dùng nhé.
    Nhà e có cả sữa non Bột và sữa non Viên cho các mẹ lựa chọn :rock:

12. hoahongden229

hoahongden229 Thành viên tập sự

Mình thì chưa dùng Procare,mình đang cho con dùng sữa non của Goodhealth. Mình thấy hình như thằng GH có cả sữa non dạng viên đấy,mẹ nó gọi hỏi thử xem!

13. socola2008

socola2008 Banned

Sữa non giàu chất dinh dưỡng, còn chứa kháng thể của mẹ rất cần cho trẻ sơ sinh , vì những tháng đầu đời cơ thể trẻ chưa tự sản xuất đầy đủ kháng thể chống lại vi trùng xâm nhập , do vậy sữa non của mẹ rất quý giá . ở người hay ở bò thì cơ thể mẹ chỉ tiết ra sữa non những giờ đầu sau sinh những ngày sau là sữa thường . Sữa non thương mại mình không hiểu lấy đâu ra lắm sữa non thế?. Mỗi loài kháng thể chỉ chống lại một loài vi trùng nhất định , mặt khác vi trùng gây bệnh cho bé khác vi trùng gây bệnh cho bê do vậy nếu lấy sữa non của bò dùng cho bé mà nói giống sữa non của mẹ là điều không tưởng . Chọn sữa cho con nên chọn sữa của những hãng uy tín , phù hợp với độ tuổi , khẩu vị và sự tương thích của trẻ. Theo mình không thể có một loại sữa thương mại thích hợp cho mọi đứa trẻ . đôi khi trẻ còn không dung nạp ngay cả sữa mẹ ,chúng ta đều biết sữa mẹ luôn là loại sữa tốt nhất cho trẻ nhỏ.

14. mat phi

mat phi Thành viên mới

Be nha minh dung sua non Deep Blue health ngay tu luc moi sinh nhung thay o nhan cua sua lai de chi nen cho tre an sua non tu thang thu 6 tro di, minh moi mua 1 hop Goodhealth nhung cung chua dam cho be an, sua minh thi k du van fai cho be ty them ngoai. Me nao da dung sua non thi chia se kinh nghiem ho minh nhe:
    Thời gian tot nhat cho be dung sua non la tu bao nhieu thang tuoi?
    Loai sua non nao thi tot ah?
    thanks cac me nh

15. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

goodhealth có sữa non viên nén đấy bạn à, có vị dâu và vani rất tiện lợi, nhất là những bé lười uống sữa thì đay quả là giải pháp tuyệt hảo. Mẹ nào cân thêm thông tin thì alo minh sẽ tư vấn và giao hàng nhé

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.