PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: kem dưỡng da nên dùng loại nào?

caovehuu
02-13-2011, 04:46 PM
M hok rành về mỹ phẩm nhiều nên hôm nay mong chị em chia sẻ ít nhiều kinh nghiệm về dùng kem dưởng da,da m thuộc da hỗn hợp m muốn mua 1 loại kem để dưỡng da,but trên thị trường có nhiều chủng loại nhiều giá tiền,cái nào cũng có những uu điểm nên chẳng biết nên dùng loại nào? m mong muốn dc tham khảo từ chị em xinh đẹp trên diễn đàn LCM nên dùng loại nào thì tốt và phu hợp với tình trạng da của m. Xin cảm ơn :rolleyes:

MiMicuame
02-14-2011, 09:38 AM
Cái này thì loại nào phù hợp với da mình thì nên dùng bạn à.

caovehuu
02-14-2011, 09:58 AM
Mỹ phẩm thì có rất nhiều hãng, nhưng những hãng bình thường thì không đem lại hiệu quả rõ rệt hoặc có nhiều chất độc hại, làm hỏng da mặt, còn một số hãng mỹ phẩm châu Âu thì lại không thật phù hợp với da người châu Á. Mình giới thiệu với bạn hãng mỹ phẩm O HUI của Hàn Quốc. Đây là hãng mỹ phẩm cao cấp nổi tiếng hàng đầu châu Á, vô cùng an toàn và kết quả sử dụng rõ rệt. Có nhiều người nói mỹ phẩm O HUI giá cao nhưng sau khi dùng đều cảm thấy rất thích. Tiền nào của ấy mà. Với lại mặc dù bỏ tiền ra nhưng bạn sẽ không thấy tiếc tiền bởi dùng rất lâu hết. Ngày trước da mình cũng xấu lắm, mình cũng dùng của nhiều hãng nhưng từ khi chị bạn mình giới thiệu mình dùng O HUI, da mình mỏng mà rất láng mịn. Bạn hãy thử dùng hãng mỹ phẩm này đi, mình đảm bảo bạn sẽ rất thích, nếu bạn quen ai dùng O HUI rồi thì hỏi mà xem, nhưng điều quan trọng là bạn phải dùng thử mới biết được, 100% là bạn sẽ không thất vọng.

O HUI có nhiều loại kem dưỡng phù hợp với từng loại da và độ tuổi
Mình không biết bạn ở độ tuổi nào để khuyên bạn nên dùng loại kem dưỡng nào, nên mình up 1 số loại lên đây nhé

Dòng Age Prevention - MÃI MÃI TUỔI 20 !

https://sites.google.com/site/ohuimyphamhanquoc/_/rsrc/1297592361640/san-pham-v/age-prevention---chong-lao-hoa/age%20prevention1.jpg

Cream - Kem dưỡng giúp tăng cường độ đàn hồi và sự ẩm mịn trên làn da

https://sites.google.com/site/ohuimyphamhanquoc/_/rsrc/1292232596148/san-pham-v/age-prevention---chong-lao-hoa/Cream%20-%20Kem%20d%C6%B0%E1%BB%A1ng%20gi%C3%BAp%20t%C4%83n g%20c%C6%B0%E1%BB%9Dng%20%C4%91%E1%BB%99%20%C4%91% C3%A0n%20h%E1%BB%93i%20v%C3%A0%20s%E1%BB%B1%20%E1% BA%A9m%20m%E1%BB%8Bn%20tr%C3%AAn%20l%C3%A0n%20da.j pg?height=320&width=315

Dòng Age Recovery - ĐẶC TRỊ LÃO HÓA

Dòng sản phẩm tăng cường bổ sung ẩm và chăm sóc làn da lão hóa

https://sites.google.com/site/ohuimyphamhanquoc/san-pham-v/age-recovery---dhac-tri-lao-hoa/1257844256_sangtrongquyenrucdb088d522deb7bf5bc525a cfc746cc1.jpg

Cream - Kem dưỡng ẩm và chăm sóc làn da lão hóa

https://sites.google.com/site/ohuimyphamhanquoc/_/rsrc/1292155617213/san-pham-v/age-recovery---dhac-tri-lao-hoa/Skin%20Science%20Aqua%20Cream.jpg?height=320&width=320

Dòng Gong Jing Yang - Dòng sản phẩm dưỡng da

https://sites.google.com/site/ohuimyphamhanquoc/_/rsrc/1297612569298/san-pham-v/dong-ohui-in-yang/GONGJINHYANG%20B%C3%AD%20m%E1%BA%ADt%20c%E1%BB%A7a %20ho%C3%A0ng%20h%E1%BA%ADu.bmp

Whoo - một Reinterpretation hiện đại bí mật cung đình
Lịch sử của Whoo được phát triển trong nỗ lực toàn diện giải quyết các vấn đề kinh nghiệm trong quá trình lão hóa da chứ không phải là một vấn đề da cụ thể sử dụng các công thức bí mật của triều đình và Gongjinbidan , được trình bày riêng cho hoàng đế và hoàng hậu.

Gong Jing Yang - Một bí mật của hoàng gia
trình bày công thức chăm sóc da cho nữ hoàng

Có Gongjinbidan và Wild Sâm Trùng Thảo Sinensis , Gongjinhyang giúp tạo ra một màu da hấp dẫn hơn.
Nguyên tắc của sự hòa hợp âm dương để giữ cho làn da cân bằng.
Nguyên tắc của nước ngày càng tăng và giảm lửa để tăng cường độ ẩm.
Cung cấp cho da một ánh sáng mới, thông thoáng.

Kem dưỡng sáng và săn chắc da whoo - Qi & Jin Cream

Đặc trưng sản phẩm
Kem dưỡng sáng và săn chắc da whoo - Qi & Jin Cream: Sản phẩm kết tinh bí quyết làm đẹp cung đình với tính năng cải thiện đàn hồi của nhân sâm núi Đông trùng hạ thảo được cực đại hoá tác động nhờ sự kết hợp thêm của Cống thần đơn và Hoàng tinh giúp đem đến làn da sáng rạng rỡ.

https://sites.google.com/site/ohuimyphamhanquoc/_/rsrc/1290596747834/san-pham-v/dong-ohui-in-yang/Gong%20Jin%20Hyang2.jpg

https://sites.google.com/site/ohuimyphamhanquoc/_/rsrc/1297613696349/home/Gong%20Jin%20Hyang.jpg

Dòng Gong Jing Yang Soo - Dòng sản phẩm dưỡng ẩm

Kem dưỡng ẩm dạng gel Whoo - Soo Yeon Cream

Đặc trưng sản phẩm
Kem dưỡng ẩm dạng gel Whoo - Soo Yeon Cream mềm mại giúp bảo vệ làn da khô do stress và không khí ô nhiễm, đem lại khí vận sáng trong như oxy cho làn da, giúp chăm sóc mạch nước và thanh khí cho làn da.

https://sites.google.com/site/ohuimyphamhanquoc/_/rsrc/1290601740963/san-pham-v/gong-jing-yang-soo---duong-am/kem%20duong%20am%20dang%20gel.jpg

Dòng Skin Aqua Science - BỔ SUNG ẨM CHO DA

https://sites.google.com/site/ohuimyphamhanquoc/_/rsrc/1297598706810/san-pham-v/skin-aqua-science---bo-sung-am-cho-da/Copy%20of%20Copy%20of%20c%C3%A2n%20%2B%20d%C6%B0%E 1%BB%A1ng%20%E1%BA%A9m%20c%E1%BA%A3%20trong%20v%C3 %A0%20ngo%C3%A0i%20da.jpg

Skin Science Aqua Cream

Kem dưỡng dạng gel lấp đầy độ ẩm mịn lâu dài cho da.
Sản phẩm kem dưỡng dạng gel với khả năng cung cấp độ ẩm 24h cho cảm giác ẩm mịn tức thì ngay khi thoa và không dính rít. Sản phẩm đặc biệt thích hợp cho làn da bị tổn thương bởi tia tử ngoại và lúc giao mùa khí hậu thay đổi.

https://sites.google.com/site/ohuimyphamhanquoc/_/rsrc/1297615132179/san-pham-v/skin-aqua-science---bo-sung-am-cho-da/131-217-large.jpg?height=400&width=400

Có gì thì bạn cứ nhắn tin hoặc gọi trực tiếp cho mình. Nếu bạn có nhu cầu thì mình có thể đưa bạn lên công ty để soi da và tư vấn kỹ hơn cho bạn.

Đặc biệt,Công ty mỹ phẩm OHUI luôn luôn có các chương trình quà tặng đặc biệt dành cho khách hàng, chương trình dạy trang điểm miễn phí hàng tuần và soi da, chăm sóc da, massage, xông hơi, chạy kem chống nhăn tại công ty. Tất cả đều miễn phí nhé !

NVTV: Nguyễn Thị Loan
SĐT: 01655 252 325
email: sojeri_94@yahoo.com

rất cảm ơn sự nhiệt tình của b,m o daklak lận cũng có nghe bạn bè nói về O HUI but m chưa thử qua sp này bgio,chắc phải sử dụng 1 lần để xem thế nào m hy vọng sẽ tìm dc sp phù hợp

i-uniq.com
02-15-2011, 10:44 AM
chị ơi, chị phải nói rõ tuổi tác và mục đích sử dụng (làm trắng, chống nhăn, trị mụn...) thì mới tư vấn được nhé. Em nghĩ là mỹ phẩm của các hãng châu Á sẽ hợp với người VN mình hơn

Asillabum
02-15-2011, 11:34 AM
Đúng vậy, bạn cần phải xem da bạn là loại gì, cần dưỡng gì, trị gì và tầm tiền khoảng bao nhiêu, như thế sẽ dễ tư vấn.

chiko1982
02-15-2011, 12:19 PM
mình thì có ý kiến thế nay:
Sử dụng kem dưỡng da, cái chính không phải là dùng loại kem j mà cái chính là bạn sử dụng nó như thế nào. Một nguyên tắc của sử dụng kem dưỡng da là phải sử dụng thường xuyên, liên tục (2 lân/ ngày) nều bạn swr dụng chăm chỉ như thế thì sau 1 tháng là bạn đã thấy da mình cải thiện đáng kể rùi, còn nếu bạn sử dụng theo kiểu lúc nào thick thi bôi, cách mấy hôm mới bôi một lần thì cho dù bạn dùng kem cả tiền triệu cũng k bao h thấy hiệu quả hết.
Tất nhiên chất lượng kem dưỡng cũng vô cùng quan trọng nhưng quan trọng hơn cả là phải phù hợp túi xiền của mình nữa. bạn nên nói rõ bạn mua kem tầm bao nhiêu xiền--->tư vấn bạn nên dùng ken j..

caovehuu
02-19-2011, 02:28 PM
chị ơi, chị phải nói rõ tuổi tác và mục đích sử dụng (làm trắng, chống nhăn, trị mụn...) thì mới tư vấn được nhé. Em nghĩ là mỹ phẩm của các hãng châu Á sẽ hợp với người VN mình hơn
chị 30 cần tìm loại dưỡng chống nhăn và mịn màng là được,chứ giờ da dẻ khô sần sùi kinh quá,trước giờ ít chăm sóc da nên hok chú ý cũng ko biết nên dùng loại nào???

caovehuu
02-19-2011, 02:31 PM
Đúng vậy, bạn cần phải xem da bạn là loại gì, cần dưỡng gì, trị gì và tầm tiền khoảng bao nhiêu, như thế sẽ dễ tư vấn.
da m la da hỗn hợp đó bạn,tầm khoảng 700k

Myphamjapan
02-19-2011, 10:07 PM
dưỡng da có rất nhiều loại chị ạ. dưỡng ngày, dưỡng đêm, có các tác dụng như schống lão hóa, trắng da, trị nám, chống nắng... Nếu chị ít chăm sóc da thì thực sự là phải kết hợp một số sản phẩm cơ bản và làm đều đặn thường xuyên thì mới cho kết quả rõ nét chị ạ. thường dưỡng da hàng ngày sẽ gồm các bước sau chị ạ:
- dùng sữa rửa mặt 2 lần/ngày để lấy sạch bụi bẩn (chị nên chọn loại nào ko gây kho da, ko có cá hạt massage vì da chị khô nên nếu loại nào tẩy rửa mạnh sẽ gây kịch ứng)
- dùng nước hoa hồng sau khi dùng sữa rửa mặt (nó giúp làm cân bằng độ ẩm cho da, se lỗ chân lông, là chất xúc tác giúp kem dưỡng ngấm sâu hơn, với em thì nước hoa hồng là quan trọng nhất, dùng đều đặn hàng ngày thì nghiện luôn, ko bỏ đc)
- dùng kem dưỡng dạng kem hoặc sữa tăng cường độ ẩm cho da (loại này chị chọn tùy thuộc vào mục đích sử dụng của mình, ví dụ như da chị đang khô quá thì nên chọn laọi có tác dụng chủ yếu là tăng cường độ ẩm và tính đàn hồi cho da)
đây là những bước dưỡng cơ bản nhất chị ạ. Ngoài ra thì kết hợp với tẩy da chết, đắp mặt nạ.... thì sẽ giúp cải thiện da đáng kể đấy chị ạ

caovehuu
02-20-2011, 12:40 PM
dưỡng da có rất nhiều loại chị ạ. dưỡng ngày, dưỡng đêm, có các tác dụng như schống lão hóa, trắng da, trị nám, chống nắng... Nếu chị ít chăm sóc da thì thực sự là phải kết hợp một số sản phẩm cơ bản và làm đều đặn thường xuyên thì mới cho kết quả rõ nét chị ạ. thường dưỡng da hàng ngày sẽ gồm các bước sau chị ạ:
- dùng sữa rửa mặt 2 lần/ngày để lấy sạch bụi bẩn (chị nên chọn loại nào ko gây kho da, ko có cá hạt massage vì da chị khô nên nếu loại nào tẩy rửa mạnh sẽ gây kịch ứng)
- dùng nước hoa hồng sau khi dùng sữa rửa mặt (nó giúp làm cân bằng độ ẩm cho da, se lỗ chân lông, là chất xúc tác giúp kem dưỡng ngấm sâu hơn, với em thì nước hoa hồng là quan trọng nhất, dùng đều đặn hàng ngày thì nghiện luôn, ko bỏ đc)
- dùng kem dưỡng dạng kem hoặc sữa tăng cường độ ẩm cho da (loại này chị chọn tùy thuộc vào mục đích sử dụng của mình, ví dụ như da chị đang khô quá thì nên chọn laọi có tác dụng chủ yếu là tăng cường độ ẩm và tính đàn hồi cho da)
đây là những bước dưỡng cơ bản nhất chị ạ. Ngoài ra thì kết hợp với tẩy da chết, đắp mặt nạ.... thì sẽ giúp cải thiện da đáng kể đấy chị ạ
chị sẽ ghi nhớ các chi tiết này,thật ra chị chỉ cần loại dưỡng đêm thôi vì ban ngày thì bận rộn nên làm biếng bôi trét quá.da chị lúc nó khô lúc nó đổ dầu em ah

kalina
02-20-2011, 03:40 PM
Sử dụng kem dưỡng da, cái chính không phải là dùng loại kem j mà cái chính là bạn sử dụng nó như thế nào. Một nguyên tắc của sử dụng kem dưỡng da là phải sử dụng thường xuyên, liên tục (2 lân/ ngày) nều bạn swr dụng chăm chỉ như thế thì sau 1 tháng là bạn đã thấy da mình cải thiện đáng kể rùi, còn nếu bạn sử dụng theo kiểu lúc nào thick thi bôi, cách mấy hôm mới bôi một lần thì cho dù bạn dùng kem cả tiền triệu cũng k bao h thấy hiệu quả hết.
Tất nhiên chất lượng kem dưỡng cũng vô cùng quan trọng nhưng quan trọng hơn cả là phải phù hợp túi xiền của mình nữa. bạn nên nói rõ bạn mua kem tầm bao nhiêu xiền--->tư vấn bạn nên dùng ken j..
Nghe mẹ nó tư vấn mình thấy chuẩn luôn. Dùng mỹ phẩm theo mình là dùng loại nào phù hợp với làn da của mình nhất thì nên dùng, không phân biệt giá cả, tên tuổi...(tất nhiên nguồn gôc phải rõ ràng, hàng fake dùng nguy hiểm cho da lắm). Có những sản phẩm giá thành cao nhưng lại không phù hợp với làn da của bạn và ngược lại.
Chúc mẹ nó tìm được cho mình loại sản phẩm phù hợp nhé.

Caytretramdot
02-21-2011, 09:29 AM
Cũng đang muốn tìm cho mình một sản phẩm phù hợp .

caovehuu
02-21-2011, 01:43 PM
Cũng đang muốn tìm cho mình một sản phẩm phù hợp .
thế da của mẹ nó thuộc loại da gì?để cùng nhau chia sẻ

i-uniq.com
02-22-2011, 04:57 PM
em thấy tầm 30 tuổi thì đúng là phải dùng chống nhăn rồi. Cơ mà dòng chống nhăn mà 700k/hộp thì em ko bít, hic. Nếu cao hơn thì em thấy chống nhăn tốt nhất và có tiếng nhất (theo ý kiến em :d) là Estee Lauder. Mỗi tội chú này đắt 1800k/lọ kem đêm hay sao í. Dòng Impress của Kanebo cũng tốt nhưng cũng đắt nốt 2400k, mà ko bít đã tăng giá chưa. Kose thì có Beauty 'd Kose, em này hình như rẻ hơn 2 loại kia đấy ạ, nhưng mà em ko nhớ chính xác. Còn tất cả các kem dưỡng da đều có tác dụng làm da mặt mềm mịn chị ạ

tyvc_0802
02-22-2011, 09:48 PM
Kem dưỡng chống nhăn Estee Lauder thấy nhiều mẹ khen lắm...có mẹ nào biết ở Hà Nội mua sp của Estee Lauder ở đâu không? thanks các mẹ nhiều...nhiều

mebemoon
02-22-2011, 10:14 PM
À, dòng Estee Lauder của Pháp cũng ok nhưng giá ko mềm lắm, thậm chí cũng đang là quá cao đối với những công chức trong thời buổi bão giá này, vì thương hiệu này phân phối qua nhiều kênh trung gian, nên enduser fải chịu các loại phí trung gian.

kalina
02-23-2011, 10:09 AM
em thấy tầm 30 tuổi thì đúng là phải dùng chống nhăn rồi. Cơ mà dòng chống nhăn mà 700k/hộp thì em ko bít, hic. Nếu cao hơn thì em thấy chống nhăn tốt nhất và có tiếng nhất (theo ý kiến em :d) là Estee Lauder. Mỗi tội chú này đắt 1800k/lọ kem đêm hay sao í. Dòng Impress của Kanebo cũng tốt nhưng cũng đắt nốt 2400k, mà ko bít đã tăng giá chưa. Kose thì có Beauty 'd Kose, em này hình như rẻ hơn 2 loại kia đấy ạ, nhưng mà em ko nhớ chính xác. Còn tất cả các kem dưỡng da đều có tác dụng làm da mặt mềm mịn chị ạ
Bạn dùng thử hàng Nga xem sao? www.kalina.com.vn với giá thành cực kỳ hợp lý và chất lượng đã được khẳng định hàng chục năm qua thì Kalina có thể là một sự lựa chọn hợp lý cho bạn. Chưa chắc càng đắt thì càng tốt bạn àh:) Tại sao phải bỏ 1 khoản tiền kha khá như vậy chỉ để mua tên thương hiệu đến 50-70% giá thành sản phẩm:) Mình có chị bạn, toàn xài hàng cực kỳ cao cấp các loại, giá toàn 3-400 USD/hộp nhưng vẫn chưa ưng ý lắm, dùng thử hàng Kalina giá rẻ bằng 1/20 nhưng lại hợp và thích luôn mới hay chứ, thế nên theo mình quan trọng nhất là phải hợp với da của bạn.
Chúc bạn một ngày vui :)

kalina
02-23-2011, 10:10 AM
Bạn dùng thử hàng Nga xem sao? www.kalina.com.vn với giá thành cực kỳ hợp lý và chất lượng đã được khẳng định hàng chục năm qua thì Kalina có thể là một sự lựa chọn hợp lý cho bạn. Chưa chắc càng đắt thì càng tốt bạn àh:) Tại sao phải bỏ 1 khoản tiền kha khá như vậy chỉ để mua tên thương hiệu đến 50-70% giá thành sản phẩm:) Mình có chị bạn, toàn xài hàng cực kỳ cao cấp các loại, giá toàn 3-400 USD/hộp nhưng vẫn chưa ưng ý lắm, dùng thử hàng Kalina giá rẻ bằng 1/20 nhưng lại hợp và thích luôn mới hay chứ, thế nên theo mình quan trọng nhất là phải hợp với da của bạn.
Chúc bạn một ngày vui :)

hoa_nguyen_88
02-28-2011, 05:44 AM
Mẹ chiko1982 tư vấn chuẩn luôn

( chất lượng kem dưỡng cũng vô cùng quan trọng nhưng quan trọng hơn cả là phải phù hợp túi xiền của mình nữa)

có Mẹ nào quan tâm đến kem dưỡng hàng xách tay của Đức thì Alo mình nhé , chị mình gửi về mình dùng lâu nay thấy rất tốt
giá cả lại phù hợp . bộ kem dưỡng cả ngày , đêm của RIVAL chỉ hơn 700k .mình bán hàng tại nhà , tiêu trí là kiếm thêm tiền sữa cho con ,hàng do trực tiếp chị mình gửi về và vì không phải chi phí thuê cửa hàng nên đảm bảo giá tốt . hàng đảm bảo chất lượng .các mẹ không ưng ý mình xin trả lại tiền , vì uy tín đặt lên hàng đầu . ngoài ra còn có cả kem dưỡng dâù gội , dầu tắm cho bé . nhà mình ở lĩnh nam , các mẹ có thể đến nhà mình tham khảo nhé . cảm ơn và mong các mẹ ủng hô nhé
Hòa .0988706866
các Mẹ có thể xem sản phẩm qua hình ảnh ở đây ạ
http://www.flickr.com/photos/60044723@N02/5482635613/in/photostream/

caovehuu
02-28-2011, 08:18 AM
m nghe các chị em nói về Olaz của Đức dùng rất tốt,ở đây có mẹ nào đã từng dùng or dang dùng loại này ko nhỉ?cho m xin ý kiến với cũng đang quan tâm tới sp này

Khoi
02-28-2011, 01:49 PM
Mẹ caovehuu à mẹ nó đã tìm được kem dưỡng da phù hợp chưa ạ!

caovehuu
02-28-2011, 02:00 PM
mới đc bà chị dâu cho dùng thử Lovite' nếu hợp thì m mới quyết định mẹ nó àh

Chíp hôi
02-28-2011, 03:18 PM
Da em thì bị khô, mà xài kem mùa hè thì em ngại ghê gớm vì nó hay bị nhờn. Vẫn đang đi tìm kiếm đây.

caovehuu
02-28-2011, 05:34 PM
Da em thì bị khô, mà xài kem mùa hè thì em ngại ghê gớm vì nó hay bị nhờn. Vẫn đang đi tìm kiếm đây.

Cùng chí hướng mẹ nó nhỉ......

Asillabum
02-28-2011, 09:58 PM
chị 30 cần tìm loại dưỡng chống nhăn và mịn màng là được,chứ giờ da dẻ khô sần sùi kinh quá,trước giờ ít chăm sóc da nên hok chú ý cũng ko biết nên dùng loại nào???

Bên mình có Vichy, sản phẩm chống lão hóa rất hiệu quả và được nhiều người khen lắm đó bạn. Một hộp kem có thể dùng ngày và/hoặc đêm chỉ có 650k, còn nếu bạn chỉ dùng dưỡng đêm thì kem này là 700k, nó có khả năng tái tạo tế bào da gấp đôi so với kem kia. Mình thấy dùng 650k cũng rất tốt rồi. Giá salon thì khoảng 800k bạn nhé, nhưng mình chỉ lấy hơn giá gốc chút xíu thôi, hàng xuất Pháp chính hãng, bạn có thể hoàn toàn yên tâm và nghiên cứu thử xem nhé. Sản phẩm này cũng giúp da bạn không bị khô, sạm. Mình cũng có hàng Endocare, bạn check google sẽ ra đây là dòng sản phẩm chuyên cho chống lão hóa, nhưng mình mới được giới thiệu và chưa nhập thử nên không rõ phản ứng khách hàng thế nào.

caovehuu
02-28-2011, 10:43 PM
Bên mình có Vichy, sản phẩm chống lão hóa rất hiệu quả và được nhiều người khen lắm đó bạn. Một hộp kem có thể dùng ngày và/hoặc đêm chỉ có 650k, còn nếu bạn chỉ dùng dưỡng đêm thì kem này là 700k, nó có khả năng tái tạo tế bào da gấp đôi so với kem kia. Mình thấy dùng 650k cũng rất tốt rồi. Giá salon thì khoảng 800k bạn nhé, nhưng mình chỉ lấy hơn giá gốc chút xíu thôi, hàng xuất Pháp chính hãng, bạn có thể hoàn toàn yên tâm và nghiên cứu thử xem nhé. Sản phẩm này cũng giúp da bạn không bị khô, sạm. Mình cũng có hàng Endocare, bạn check google sẽ ra đây là dòng sản phẩm chuyên cho chống lão hóa, nhưng mình mới được giới thiệu và chưa nhập thử nên không rõ phản ứng khách hàng thế nào.

Cảm ơn b nhiều m cũng sẽ để ý quan tâm đến sp này,nếu ok thì m sẽ pm cho b

kalina
03-01-2011, 01:04 PM
Các mẹ vào tụ họp xôm nhỉ, hihi :)

caovehuu
03-01-2011, 08:02 PM
Các mẹ vào tụ họp xôm nhỉ, hihi :)

lĩnh vực làm đẹp ko thể ko wan tâm mà mẹ nó,xôm vậy mới biết it nhiều kinh nghiệm của ng đi trước

saomuoitrung
03-07-2011, 04:09 PM
Tốt nhất là mình nên dùng những sản phẩm có gốc tự nhiên chị ạ. Một sản phẩm em khuyên chị nên sử dụng vì đã được kiểm chứng đó là gel chiết xuất từ Nhau Thai Cừu kết hợp với lô hội hay là sữa ong chúa. Đặc biệt là thiết kế dạng viên nang, nên kem của chị sẽ tránh được tiếp xúc với không khí (mỗi lần sử dụng thì chỉ lấy viên ra bóp ra tay và xoa đều).

Còn chị sử dụng sản phẩm nào thì cũng nên làm theo các bước sau:
- Tẩy trang và rửa mặt sạch sẽ trước khi dùng dưỡng
- Tránh mở nắp các sản phẩm lâu
- Kết hợp mát xa để các chất có thể thấm sâu vào da
- Nên sử dụng đều các sản phẩm về đêm, lúc này da sẽ tránh được tiếp xúc môi trường và các sản phẩm đều được phát huy tác dụng tối đa.

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?246920-HOT-GEL-tr%E1%BB%8B-n%C3%A1m-amp-l%C3%A0m-%C4%91%E1%BA%B9p-da-BILL-Placenta-H%C3%A3y-%C4%91%E1%BB%83-nhau-thai-c%E1%BB%ABu-gi%C3%BAp-b%E1%BA%A1n-%E2%80%93-Mong-%C6%B0%E1%BB%9Bc

caovehuu
03-11-2011, 12:57 PM
Tốt nhất là mình nên dùng những sản phẩm có gốc tự nhiên chị ạ. Một sản phẩm em khuyên chị nên sử dụng vì đã được kiểm chứng đó là gel chiết xuất từ Nhau Thai Cừu kết hợp với lô hội hay là sữa ong chúa. Đặc biệt là thiết kế dạng viên nang, nên kem của chị sẽ tránh được tiếp xúc với không khí (mỗi lần sử dụng thì chỉ lấy viên ra bóp ra tay và xoa đều).

Còn chị sử dụng sản phẩm nào thì cũng nên làm theo các bước sau:
- Tẩy trang và rửa mặt sạch sẽ trước khi dùng dưỡng
- Tránh mở nắp các sản phẩm lâu
- Kết hợp mát xa để các chất có thể thấm sâu vào da
- Nên sử dụng đều các sản phẩm về đêm, lúc này da sẽ tránh được tiếp xúc môi trường và các sản phẩm đều được phát huy tác dụng tối đa.

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?246920-HOT-GEL-tr%E1%BB%8B-n%C3%A1m-amp-l%C3%A0m-%C4%91%E1%BA%B9p-da-BILL-Placenta-H%C3%A3y-%C4%91%E1%BB%83-nhau-thai-c%E1%BB%ABu-gi%C3%BAp-b%E1%BA%A1n-%E2%80%93-Mong-%C6%B0%E1%BB%9Bc

Cái này cũng hay nè để nghiên cứu thêm,mà viên nang này nó thẩm thấu nhanh hok b nhỉ?m la m chỉ thik loại bôi vào thấm luôn ko có nhờn rít ấy cho nó thoải mái dễ chịu ấy mà

syoss
03-11-2011, 01:05 PM

Em đồng ý vơí ý kiến chị, "Một nguyên tắc của sử dụng kem dưỡng da là phải sử dụng thường xuyên, liên tục (2 lân/ ngày)"

Song mã
03-11-2011, 11:09 PM
Với mình nước hoa hồng là quan trọng nhất. Ngày xưa, mình cũng có dưỡng da, mình dùng của shisedo, nhưng không dùng nước hoa hồng. Nói chung là da mình cũng không ưng lắm vì đến mùa đông vẫn bị nẻ, mốc. Năm vừa rồi, nhà mình nhiều việc nên mình cũng tiếc tiền mua mỹ phẩm, chỉ có mỗi lọ nước hoa hồng của shisedo, dòng cle de peau, buổi tối trước khi đi ngủ mình rửa sữa rửa mặt, sau đó dùng nước hoa hồng thôi không có dưỡng. Mình dùng từ khi bắt đầu mùa đông đến giờ là mấy tháng rồi, da mình mịn màng và đẹp lên trông thấy, lúc trời hanh nhất da cũng ok, nói chung là mình thấy ổn, nếu dùng thêm dưỡng da nữa chắc sẽ tuyệt vời hơn.

bongtoi
03-15-2011, 03:40 PM
Cho em bon chen một chút, dùng gì thì dùng chứ đừng dùng mấy loại mỹ phẩm làm trắng, đợt em mua tặng bạn gái lo pond, mà cô ấy xài xong chê quá trời, kêu là xài thì trắng mà bỏ không xài nữa thì bị mụn. Nên các chị có muốn xài thì xài mấy loại dưỡng da là em thấy ổn nhất đấy.

Mary
03-15-2011, 03:52 PM
Chị cũng nghĩ như vậy. Tùy vào da mẹ nó và cũng tùy vào mục đích mà mẹ nó muôn nữa. Nhưng nếu mẹ nó muôn vừa trắng vừa mịn thì mua sản phẩm dưỡng da có tác dụng làm trắng là được.

Cho em bon chen một chút, dùng gì thì dùng chứ đừng dùng mấy loại mỹ phẩm làm trắng, đợt em mua tặng bạn gái lo pond, mà cô ấy xài xong chê quá trời, kêu là xài thì trắng mà bỏ không xài nữa thì bị mụn. Nên các chị có muốn xài thì xài mấy loại dưỡng da là em thấy ổn nhất đấy.
Cái này thì tuy da nha em, có thể do da bạn gái em sau khi sử dụng đã không chịu dưỡng vì thế nên mụn lên. Sau khi sử dụng kem dưỡng, đừng ỷ lại mà không chịu chăm sóc da nếu không xài nữa. Hoặc có thể bạn gái em nói vậy để e tiếp tục tặng đó :)

lala`la'la
03-15-2011, 03:58 PM
Em cũng muốn bon chen nhưng chắc không có loại nào vừa rẻ lại vưà tốt đâu các mẹ nhỉ

Mary
03-15-2011, 04:03 PM

Chuẩn, nhưng cũng còn một chuyện ngoài chuyện sử dụng bao nhiêu lần 1 tuần, đó là sử dụng như thế nào :). Khi bôi các loại kem dưỡng mình phải rửa mặt sạch, sử dụng ngày hay đêm, và tốt nhất khi bôi kem dưỡng thì nên kết hợp với massage da mặt, vừa tốt cho da vừa hấp thu tốt dưỡng chất trong kem dưỡng

Huongzini
03-16-2011, 10:43 AM
Chị cũng nghĩ như vậy. Tùy vào da mẹ nó và cũng tùy vào mục đích mà mẹ nó muôn nữa. Nhưng nếu mẹ nó muôn vừa trắng vừa mịn thì mua sản phẩm dưỡng da có tác dụng làm trắng là được.

Cái này thì tuy da nha em, có thể do da bạn gái em sau khi sử dụng đã không chịu dưỡng vì thế nên mụn lên. Sau khi sử dụng kem dưỡng, đừng ỷ lại mà không chịu chăm sóc da nếu không xài nữa. Hoặc có thể bạn gái em nói vậy để e tiếp tục tặng đó :)
đồng ý với ý kiến của mẹ
mẹ góp ý hay quá à

hongduong_2004
03-16-2011, 12:43 PM
Em cũng muốn bon chen nhưng chắc không có loại nào vừa rẻ lại vưà tốt đâu các mẹ nhỉ

Còn tùy thuộc vào từng loại da và độ lão hóa của từng da mà dùng sản phẩm đắt hay rẻ. Nhưng bạn nên dùng sản phẩm của hãng là tốt nhất vì sẽ được tư vấn kỹ càng vừa ko lo bị dị ứng

Mary
03-16-2011, 03:06 PM

Nhưng không phải loại nào mắc tiền cũng tốt đâu em ơi. Em nên sử dụng nhưng loại mỹ phẩm nào hợp với da, nếu được thì em xài hàng của VN ( sản xuất tại VN ấy) để mình có thể đến để tư vấn, và nếu có bị gì thì có chỗ để đến...bắt đền nữa :)

đồng ý với ý kiến của mẹ
mẹ góp ý hay quá à
Cảm ơn mẹ nó nhé.

nguyenlinh315
03-16-2011, 03:16 PM
Còn tùy thuộc vào từng loại da và độ lão hóa của từng da mà dùng sản phẩm đắt hay rẻ. Nhưng bạn nên dùng sản phẩm của hãng là tốt nhất vì sẽ được tư vấn kỹ càng vừa ko lo bị dị ứng

Lão hóa thì chưa đến nỗi, nhưng mà dạo này mình bị cái ngồi máy tính hơi bị nhiều, da nó khô khô khô và rất khô. Mình cũng đang tính sắm cho mình một vài bộ dưỡng da để da lại mịn như xưa, trắng như xưa mà khó quá, dạo một vòng thấy các chị khuyên đủ cả. Nhưng nếu các chị các bạn đã xài rồi và thấy tốt thì share ít kinh nghiệm cho mình với nhé.

lala`la'la
03-16-2011, 03:24 PM
Thế nhờ mẹ nó tư vấn, em sinh năm 83 nhưng mặt đã có vết chân chim, khóe ở miệng , huhu...
Em không dùng mỹ phẩm bao giờ, chỉ sữa rửa mặt vào mùa hè, kem nẻ vào mùa đông.

Giờ thấy mình già rồi, huhu, nên muốn dùng kem dưỡng da để cái mẹt không bị sần sùi và nhăn hơn.
Nhưng đến tuổi này mà em chưa dùng mỹ phẩm thì mẹ nó biết là tính em thế nào, xuề xòa, không soi gương nhiều, không dành nhiều thời gian chăm sóc sắc đẹp, vì thế có thể tư vấn cho em loại nào có thể bôi ngày và đêm, ko phải làm nhiều thao tác chẳng hạn, (massage không cần gương thì em làm được).
Em vẫn biết là phải dùng mỹ phẩm của hãng thì mới đảm bảo, nhưng đó cũng chính là lý do mà đến giờ em vẫn chưa dùng mý phẩm, vì là loại tốt thì mắc tiền mà loại rẻ thì không dám dùng ....huhu

vành khuyên
03-16-2011, 03:27 PM
Thế nhờ mẹ nó tư vấn, em sinh năm 83 nhưng mặt đã có vết chân chim, khóe ở miệng , huhu...

Giờ thấy mình già rồi, huhu, nên muốn dùng kem dưỡng da để cái mẹt không bị sần sùi và nhăn hơn.
Nhưng đến tuổi này mà em chưa dùng mỹ phẩm thì mẹ nó biết là tính em thế nào, xuề xòa, không soi gương nhiều, không dành nhiều thời gian chăm sóc sắc đẹp, vì thế có thể tư vấn cho em loại nào có thể bôi ngày và đêm, ko phải làm nhiều thao tác chẳng hạn, (massage không cần gương thì em làm được).
Em vẫn biết là phải dùng mỹ phẩm của hãng thì mới đảm bảo, nhưng đó cũng chính là lý do mà đến giờ em vẫn chưa dùng mý phẩm, vì là loại tốt thì mắc tiền mà loại rẻ thì không dám dùng ....huhu

Dùng kem mắt của L'Occitane thử đi, kem nổi tiếng TG đó và đảm bảo mỹ phẩm sạch 100%, click vô topic kem mắt dưới chữ ký mình tham khảo nhé, thanks.

galanthus
03-16-2011, 04:13 PM

Thì mua loại trung trung á chị. Mà quan trọng là em cũng không biết đối với chị như thế nào là mắc và sao là rẻ nữa >"<. Thu nhập của em là 4tr/tháng thì đối với em oriflame là mắc :)), biorre là rẻ, pond là cỡ trung, haha, nói chứ da mặt e nó dày lắm, xài cái gì cũng được hết á, dở quá thì không có tác dụng, nặng thỉ cũng chẳng dị ứng chi cả, giờ em đang xài cái pond gì mới ra ấy, có chữ f đầu tiên, ko có nó ở đây nên chẳng nhớ. xài cũng được.

nguyenhongnhungajc
03-16-2011, 04:24 PM
bạn thử qua mình tham khảo 1 số loại mỹ phảm dưỡng da của Nga xem ! với giá tiền ko quá đắt mà chât lượng cũng ko kém các hàng hiệu đat tiền ! Thực ra dùng kem dưỡng da ko fai quan trọng ở giá cả ( cứ đắt là tốt) mà còn ở tình trạng da, tuôi tác, có hợp hay ko ,... !

lala`la'la
03-16-2011, 05:18 PM
Thì mua loại trung trung á chị. Mà quan trọng là em cũng không biết đối với chị như thế nào là mắc và sao là rẻ nữa >"<. Thu nhập của em là 4tr/tháng thì đối với em oriflame là mắc :)), biorre là rẻ, pond là cỡ trung, haha, nói chứ da mặt e nó dày lắm, xài cái gì cũng được hết á, dở quá thì không có tác dụng, nặng thỉ cũng chẳng dị ứng chi cả, giờ em đang xài cái pond gì mới ra ấy, có chữ f đầu tiên, ko có nó ở đây nên chẳng nhớ. xài cũng được.

Cảm ơn em, chị dễ bị dị ứng nên cũng sợ cái vụ thử xem có hợp không , hihi

galanthus
03-16-2011, 11:55 PM

:">, dị ứng thì chị nến đi xem mình bị dị ứng với chất gì trong mỹ phẩm, chứ đừng nên vội vàng mua mấy loại mắc quá rốt cuộc lại xài không được. Da em nói là dày vậy, nhưng nó là da dầu, cực dễ nổi mụn, vì vậy nên e cũng phải chăm dưỡng kỹ lắm, rửa mặt thường xuyên, lâu lâu rảnh quá thì đắp mặt nạ. Nhưng được cái e xài cái này thì nó không nổi mụn, mịn hơn, trắng hơn nên em thấy vậy là ok rồi, chứ nào dám thử linh tinh :D

caovehuu
03-17-2011, 05:17 PM
m cũng nghĩ là đắt tiền chưa hẳn là tốt chủ yếu là tim được loại phù hợp cho da của mình,độ tuổi đầu 3 m hok cần trắng nhiều chỉ cần da mịn và san chắc là ok rùi nhưng lọt vào ma trận mỹ phẩm dưỡng da quả thật là hoa mắt,thật khó để chọn lựa

KalinaCosmetics
03-17-2011, 07:10 PM
Chào cả nhà. Lâu rùi mình mới quay lại topic này, thấy rôm rả quá ta:)

galanthus
03-18-2011, 10:54 AM
m cũng nghĩ là đắt tiền chưa hẳn là tốt chủ yếu là tim được loại phù hợp cho da của mình,độ tuổi đầu 3 m hok cần trắng nhiều chỉ cần da mịn và san chắc là ok rùi nhưng lọt vào ma trận mỹ phẩm dưỡng da quả thật là hoa mắt,thật khó để chọn lựa

Đúng rùi ạ. Mà chị ở đaklak à, em cũng vậy này :D. Ở đaklak có mấy cái spa đó chị, hồi đợt em đi trên đường phan chu trinh, khúc gần đường tản đà ấy, có cái spa chăm sóc da mặt, em lên đó người ta cũng có tư vấn cho đôi chút. Chị đi thử đi

Mary
03-18-2011, 11:11 AM
Lão hóa thì chưa đến nỗi, nhưng mà dạo này mình bị cái ngồi máy tính hơi bị nhiều, da nó khô khô khô và rất khô. Mình cũng đang tính sắm cho mình một vài bộ dưỡng da để da lại mịn như xưa, trắng như xưa mà khó quá, dạo một vòng thấy các chị khuyên đủ cả. Nhưng nếu các chị các bạn đã xài rồi và thấy tốt thì share ít kinh nghiệm cho mình với nhé.

Da khô thì dùng các loại mỹ phẩm có tác dụng dưỡng ẩm nha em. Chịu khó đắp mặt nạ nữa, vì da khô là dễ bong tróc, dễ mỏng da và sẽ dẫn tới dị ứng đó. Nếu e lười làm mặt nạ quá thì sử dụng mặt nạ bột táo ( lấy táo ép nước uống, còn bột thì đắp ) vậy là được rồi.

Chị thì dùng pond giống như bé Trang thấy da rất mịn. Còn em, da mặt nhăn và chân chim thì chị thấy quảng cáo nói Olay có 7 tác dụng đó, nhưng chị dùng olay lại bị nhờn và mụn, da không hợp. Kem bôi ngày bôi đêm thì hầu như loại nào cũng có, quan trọng là da em có hợp không thôi. Muốn biết hợp không đi soi da là biện pháp hay nhất. Nhưng trước hết, em nên đắp mặt nạ thường xuyên, phải đắp ngay và luôn ấy, để khôi phục lại làn da, tuy nó không hiệu quả ngay nhưng nó rất tốt. Mà da em là da gì nhỉ?

bibi_bop
03-18-2011, 01:12 PM
Em đang dùng bộ dưỡng và trang điểm MISSHA của Hàn! Mới dùng nên cũng chưa nói gì nhiều, nhưng em kết cái BBCream đó. khỏi fai phân phủ. hi hi đỡ tốn thời gian, vì em con mọn.

asicababy
03-19-2011, 02:55 AM

Chị cũng như em, 31 năm không sử dụng mỹ phẩm (kể cả sửa rữa mặt) vì dị ứng nặng. Tuyệt đối không đụng đến thì được cái an toàn cho bệnh dị ứng, nhưng đổi lại da sần sùi, mắt chưa nhăn, nhưng khóe miệng nhăn
Năm ngoái có người bạn dẫn đến Derma làm thừ, từ đầu đến cuối luôn mồm nhắc “em bị dị ứng lắm đó chị”, sau khi làm xong, được tặng bộ sản phẩm dùng thử về cũng không dám dùng
Nhưng hiện tại sau 1 năm dùng thì chưa bị dị ứng lần nào, da có cải thiện, không căng mịn như quảng cáo TV, nhưng rõ ràng không còn sần sùi & da khỏe lên nhiều, không dễ mẫn cảm như trước.
Nên có vài kinh nghiệm chia sẻ với em (chị không buôn bán mỹ phẩm chi cả :D, nên hoàn toàn khách quan):
Em nên đến các trung tâm chăm sóc da UY TÍN để được soi da, kiểm tra tình trạng & tư vấn chế độ chăm sóc. Các kỹ thuật viên tại các tung tâm uy tin đều được đào tạo bài bản, nên ít nhiều họ sẽ có hiểu biết, kinh nghiệm hơn chị em mình.
Phải tự tìm hiểu thêm kiến thức xung quanh (giống như em đang lập topic này á), để luôn TỈNH TÁO làm được 2 việc:
1 là nhắc nhở kỹ thuật viên về tình trạng dị ứng của mình (dặn họ đừng massage mạnh, hoặc lâu, kỹ như những khách hàng khác) .
2 là tỉnh táo để không răm rắp nghe theo các giới thiệu về các bộ sản phẩm nhiều tính năng ƯU VIỆT (các kỹ thuật viên cũng được đào tạo về kỹ năng marketing đấy em)
Dịch vụ và sản phẩm của Derma hợp với chị, nhưng giá đắt quá, thu nhập 12 triệu/thàng của chị cũng chỉ có thể theo được đến mức này:
1 tháng 1 lần đến trung tâm để tẩy tế bào chết & dưỡng da chuyên sâu (theo gói trị liệu dành cho da mẫn cảm)
Nhờ người quen bên nước ngoài mua đúng 3 loại sản phẩm thiết yếu để chăm sóc da mặt (sửa rữa mặt, nước se khít lỗ chân lông, kem dưỡng ẩm) đó là 3 bước cần thiết cho 1 quá trình chăm sóc da thông thường. Tùy loại da, em sẽ chọn dòng sản phẩm phù hợp
Chúc em cải thiện được tình hình

beautyfully_shop
03-19-2011, 11:39 AM

CHị tham khảo shop em nha ... Bên này e giới thiệu kem trắng da thôi nhưng bên enbac có nhiều dòng kem giành cho da hỗn hợp ấy .... Giá thì rẻ hơn chị đề ra nhưng nhiều chị xài ok lắm ah !!!! Chị có thể tham khảo ah !!!!

caovehuu
03-19-2011, 02:20 PM
Đúng rùi ạ. Mà chị ở đaklak à, em cũng vậy này :D. Ở đaklak có mấy cái spa đó chị, hồi đợt em đi trên đường phan chu trinh, khúc gần đường tản đà ấy, có cái spa chăm sóc da mặt, em lên đó người ta cũng có tư vấn cho đôi chút. Chị đi thử đi

cảm ơn e nhé,chắc cũng phải đi xem thế nào chứ da dẻ thế này thì í ẹ quá...chỉ cần da đẹp thì make up nhẹ nhàng cũng thấy đẹp hehe giờ là cứ phải chịu khó tìm tòi học hỏi cách làm đẹp da thôi chứ hok dám bỏ bê nó nữa

KalinaCosmetics
03-20-2011, 08:34 AM
Mẹ cavehui đã xong việc khảo sát thị trường chưa vậy?:)

KalinaCosmetics
03-20-2011, 08:38 AM
Sao lại không mẹ nó nhỉ? mẹ nó tham khảo mỹ phẩm Kalina của Nga nhé: Ngon + Bổ + Rẻ.
Có thể mẹ nó chưa biết nhiều về Kalina, vậy mẹ nó vào trang này xem nhé, đây là một trang web rất nổi tiếng về đánh giá chất lượng sản phẩm, Kalina đứng Top 4 hay 5 gì đó đấy nha: http://www.make-up.ru/ratings.php

caovehuu
03-20-2011, 01:05 PM
Mẹ cavehui đã xong việc khảo sát thị trường chưa vậy?:)

cũng kha khá rùi mẹ nó ơi đang bị hấp dẫn 2 sp là olaz của đức(nghe đồn là sp này tốt và hợp với số tuổi nè) và viên nang để bôi mặt và chắc nghiên về olaz quá hihiih

olivo
03-20-2011, 01:09 PM
Belle wave Made in USA, tương đương Dermalogical mà giá mềm hơn nhiều nhé, các mẹ tham khảo.

Thuymy
03-21-2011, 02:16 PM
Da mặ em da hỗn hợp các chị ơi, các chị có loại này help em với, chứ em xài đủ cả, dị ứng thì không, nhưng cái dưỡng ẩm thì nhờn chỗ dầu, cái không dưỡng thì khô chỗ khô :((, buồn ơi là buồn.

bimbi86
03-21-2011, 03:01 PM
Da mặ em da hỗn hợp các chị ơi, các chị có loại này help em với, chứ em xài đủ cả, dị ứng thì không, nhưng cái dưỡng ẩm thì nhờn chỗ dầu, cái không dưỡng thì khô chỗ khô :((, buồn ơi là buồn.
Chị nghĩ chắc tại em bốc thuốc chưa đúng bệnh đấy thôi. Hay em để da nghỉ một thời gian xem sao, hoặc nếu không em nói rõ cụ thể tình trạng da em thế nào, chị sẽ tư vấn cho

mẹ kim thúy
03-22-2011, 04:15 PM

đắp mặt nạ là chuẩn nhất bạn ơi, da hỗn hợp xài mỹ phẩm khó lắm, chỉ có đắp mặt nạ là ok thôi à.

tra_my
03-22-2011, 04:19 PM

em nghĩ chị nên mỗi nơi chị xài một loại hợp với nó. Chỗ da nhờn thì chắc là vùng chữ T rồi, chị nên xài những loại dành riêng cho da nhờn, loại nào hút nhờn ấy, còn da khô thì dùng kem dưỡng ẩm, vậy là hay nhất á.

thúy nguyễn
03-22-2011, 04:21 PM

em nghĩ chị nên mỗi nơi chị xài một loại hợp với nó. Chỗ da nhờn thì chắc là vùng chữ T rồi, chị nên xài những loại dành riêng cho da nhờn, loại nào hút nhờn ấy, còn da khô thì dùng kem dưỡng ẩm, vậy là hay nhất á.

xài vậy tốn công lắm, tớ nghĩ các mẹ nên dùng loại nào kem dưỡng mà ít chất giữ ẩm là được rồi, hoặc dùng một lượng nhỏ thôi, chỗ nhờn thì dùng ít, chỗ khô thì dùng nhiều, chứ một lúc 2 3 loại thì vừa tốn vừa mất công nữa.

hongduong_2004
03-22-2011, 04:48 PM

Da của bạn chưa lão hóa nhưng do ngồi điều hòa và máy tính nhiều sẽ dẫn đến da bị khô, từ làn da khô sẽ dẫn đến bị nhăn và lão hóa là rất nhanh. Vì vậy mình nên dùng dưỡng da để cung cấp đủ độ ẩm cho da, kem dưỡng da của công ty mình tuy hơi đắt 1 chút nhưng đảm bảo an toàn cho da, ko lo bị dị ứng, bạn sẽ được soi da và tư vấn về da kỹ càng, vì là hàng công ty nên nếu dùng có vấn đề gì sẽ được đổi sang sản phẩm khác. giá kem dưỡng da giao động từ 1 triệu đến 4 triệu đồng. Nếu bạn ko đi được bạn có thể nhắn tin cho mình mình sẽ gọi điện tư vấn cho bạn va free ship quanh khu vực nội thành. so phone của mình : 0914868633.

hongduong_2004
03-22-2011, 05:04 PM

Da chị ít dùng mỹ phẩm nên nếu ko chọn sản phẩm phù hợp thì rất dễ bị dị ứng. Nhất là vào lúc giao mùa làn da mà hanh khô, thiếu độ ẩm là dễ bị dị ứng nhất. Hãng mỹ phẩm OHUI của em đã có thương hiệu ở VN hơn 10 năm nay vì vậy chị có thể hoàn toàn yên tâm về chất lượng, mặc dù giá nó hơi đắt 1 chút nhưng đảm bảo cho làn da của chị, ngoài ra nếu tính kinh tế ra thì 1 bộ kem bôi ngày và bôi đêm cũng gần 3 triệu nhưng mình phải dùng 1 năm mới hết, tính ra mỗi ngày chị chỉ mất khoảng 8 nghìn tiền mỹ phẩm. Phụ nữ từ 25 tuổi trở lên làn da bắt đầu lão hóa, chị thấy người nước ngoài người ta dùng dưỡng da từ lúc 16t nên làn da họ rất đẹp, bản thân em dùng dưỡng da từ năm em 18t, đến bây giờ em đã đẻ 1 con và đang mang bầu cháu thứ 2 nhưng da em vẫn đẹp mà ko bị những vấn đề về da như những người bằng tuổi em.
Nếu chị muốn tìm hiểu kỹ hơn thì có thể gọi nhắn tin cho em em sẽ tư vấn qua điện thoại , hoặc nếu chị có thời gian qua công ty em sẽ được soi da và tư vấn về da miễn phí cho chị. đây là số phone của em : 0914868633. em tên Hương.

hongduong_2004
03-22-2011, 05:12 PM

Với làn da của bạn thì mình tư vấn cho bạn chỉ dùng tinh dầu dưỡng da thôi. Vì tinh dầu dưỡng da là dạng tinh chất đậm đặc, thẩm thấu vào da rất nhanh mà không gây cảm giác bóng nhờn như dùng kem, ngoài ra tinh dầu lại có tác dụng tăng hoạt tính tế bào giúp da nhanh liền sẹo và chống thâm, thích hợp với da mẫn cảm. Hãng mình là hãng mỹ phẩm OHUI đã có thương hiệu trên thị trường Việt Nam được 10 năm nên bạn có thể yên tâm về chất lượng. Bạn có thể nhắn tin cho mình mình sẽ tư vấn qua điện thoại hoặc đến công ty sẽ được soi da và tư vấn về da miễn phí. đây là số phone của mình: 0914868633

bimbi86
03-22-2011, 05:15 PM
Mùa hè sắp đến rồi, các bác dưỡng gì thì dưỡng cũng phải để ý chống nắng đi nhá, phòng còn hơn chống mà, nhà em hiện đang có kem chống nắng giá cả phải chăng mà chất lượng thì đã có em kiểm chứng rồi. mẹ nào cần liên hệ em nha.

KalinaCosmetics
03-23-2011, 08:44 AM
Quan trọng nhất là bạn phải tìm được loại mỹ phẩm phù hợp với làn da của mình. Đừng care là giá 5tr/ hộp kem hay 50k/hộp, miễn là hàng chính hãng, chiết xuất từ tinh chất thiên nhiên là tốt nhất :)
Tại sao bạn không thử dùng mỹ phẩm thiên nhiên Kalina nhỉ? hãng Kalina cực kỳ nổi tiếng tại Nga và châu Âu đấy bạn. CHỉ với khoảng 3-400k là bạn đã có 1 bộ sản phẩm đầy đủ như: kem tẩy da chết, sữa rửa mặt, nước hoa hồng, mặt nạ, kem dưỡng ngày, kem dưỡng đêm đêm...
Chúc bạn vui

Nguyễn Trần Thủy Tiên
03-24-2011, 02:34 PM
xài vậy tốn công lắm, tớ nghĩ các mẹ nên dùng loại nào kem dưỡng mà ít chất giữ ẩm là được rồi, hoặc dùng một lượng nhỏ thôi, chỗ nhờn thì dùng ít, chỗ khô thì dùng nhiều, chứ một lúc 2 3 loại thì vừa tốn vừa mất công nữa.

Đồng ý với chị này, nếu có điều kiện thì các mẹ nên mua loại kem dưỡng cho da hỗn hợp, như vậy sẽ tốt hơn, còn nếu muốn dùng các loại kem dưỡng làm trắng bây giờ thì nên dùng một lượng mỏng thôi, và kết hợp với sửa rửa mặt, vừa lấy đi chất bẩn và dầu, vừa trắng ra.

KalinaCosmetics
03-24-2011, 03:42 PM
Bon chen chút hehe theo mình ở độ tuổi của bạn thì da đã bắt đầu có dấu hiệu lão hóa nên khi chọn kem dưỡng bạn nên chọn loại kem đặc trị chống lão hóa. Và 1 điều nữa là những sản phẩm có thành phần từ thiên nhiên thì nên đc ưu tiên hàng đầu vì nó an toàn cho làn da của bạn. Chúc bạn tìm đc loại kem hợp với mình nhất!

mequyt
03-24-2011, 04:22 PM
Da khô thì dùng các loại mỹ phẩm có tác dụng dưỡng ẩm nha em. Chịu khó đắp mặt nạ nữa, vì da khô là dễ bong tróc, dễ mỏng da và sẽ dẫn tới dị ứng đó. Nếu e lười làm mặt nạ quá thì sử dụng mặt nạ bột táo ( lấy táo ép nước uống, còn bột thì đắp ) vậy là được rồi.

Chị thì dùng pond giống như bé Trang thấy da rất mịn. Còn em, da mặt nhăn và chân chim thì chị thấy quảng cáo nói Olay có 7 tác dụng đó, nhưng chị dùng olay lại bị nhờn và mụn, da không hợp. Kem bôi ngày bôi đêm thì hầu như loại nào cũng có, quan trọng là da em có hợp không thôi. Muốn biết hợp không đi soi da là biện pháp hay nhất. Nhưng trước hết, em nên đắp mặt nạ thường xuyên, phải đắp ngay và luôn ấy, để khôi phục lại làn da, tuy nó không hiệu quả ngay nhưng nó rất tốt. Mà da em là da gì nhỉ?

Da khô cực nhanh lão hóa nữa, nên da khô là phải cẩn thận, chứ không là nhanh già lắm.
Olay thì mình không thích xài lắm, nó cứ nhờn nhờn, chắc mình không hợp.
Mình dùng pond kết hợp nước hoa hồng của ohui này, tuy 2 thứ hơi khác nhau nhưng mình xài lại hợp kinh khủng, da được cái trắng hồng và mịn :D

nấm.xinh
03-24-2011, 11:48 PM
dùng kem dưỡng da nhau thai cừu chị nhé, cái này các chị bên webtretho khen lắm đấy, nhưng hình như k có tác dụng chống lão hóa đâu, chỉ làm mềm, mịn và cung cấp độ ẩm cho da thôi. da e là da dầu mà e dùng ok lắm, bôi ngày thứ 2 là da mịn hẳn, giờ xờ da cứ mịn mịn nên e sướng lại càng có động lực bôi đều ngày 2 lần. mà giá cả lại phải chăng nữa, tầm 150k hay 200k thì phải. chị chịu khó search google nhé. có thể mua là CARELINE hoặc LANOLINE. E đang dùng Lanoline, hàng của úc đc tặng, chị chịu khó mua hàng xách tay cho nó chất lượng nha. chị sang bên webtretho mà tham khảo có topic cho da dầu. hỗn hợp review nhiều loại lắm từ dưỡng đến trang điểm, chống lão hóa thì olay cũng đc khen thì phải, hi.

hanghieu-xachtay
03-25-2011, 10:22 AM
dùng kem dưỡng da nhau thai cừu chị nhé, cái này các chị bên webtretho khen lắm đấy, nhưng hình như k có tác dụng chống lão hóa đâu, chỉ làm mềm, mịn và cung cấp độ ẩm cho da thôi. da e là da dầu mà e dùng ok lắm, bôi ngày thứ 2 là da mịn hẳn, giờ xờ da cứ mịn mịn nên e sướng lại càng có động lực bôi đều ngày 2 lần. mà giá cả lại phải chăng nữa, tầm 150k hay 200k thì phải. chị chịu khó search google nhé. có thể mua là CARELINE hoặc LANOLINE. E đang dùng Lanoline, hàng của úc đc tặng, chị chịu khó mua hàng xách tay cho nó chất lượng nha. chị sang bên webtretho mà tham khảo có topic cho da dầu. hỗn hợp review nhiều loại lắm từ dưỡng đến trang điểm, chống lão hóa thì olay cũng đc khen thì phải, hi.

úi da dầu thì đừng dùng dưỡng da ở loại cream (kem) bạn nhé, càng làm bít lỗ chân lông đấy, nên dùng dưỡng da dạng sữa lỏng (emulsion) thui nhé. Kem nhau thai cừu thì tớ cũng đã từng dùng nhưng tớ là da khô.

ytesingviet
03-25-2011, 11:25 AM
Mới đầu dùng sản phẩm thì bạn nên chọn loại nhẹ thôi, đọc trên hướng dẫn sử dụng, loại nào có lượng chì ít và ít gây kích ứng da là được.Bạn nên kết hợp dùng cả ban ngày và ban đêm nữa sẽ hiệu quả hơn. Mặt khác cũng tùy từng mùa khác nhau mà lựa chọn sản phẩm cho phù hợp, vào mùa khô thì nên chọn loại dưỡng ẩm nhiều hơn chẳng hạn

Diễm Thúy
03-25-2011, 04:41 PM
úi da dầu thì đừng dùng dưỡng da ở loại cream (kem) bạn nhé, càng làm bít lỗ chân lông đấy, nên dùng dưỡng da dạng sữa lỏng (emulsion) thui nhé. Kem nhau thai cừu thì tớ cũng đã từng dùng nhưng tớ là da khô.

Kem nhau thai cừu là kem gì vậy mẹ nó, tớ chưa nghe đến bao giờ cả, không biết loại đó xài có tốt không? da tớ là da dầu các mẹ ạ. Còn mẹ nó da khô dùng cái pond ấy, mình đảm bảo là nó dưỡng ẩm tuyệt vời lun, vì mình da dầu nên không thích xài lắm, chứ da khô là hốt rồi, xài mịn mà trắng :)

hanghieu-xachtay
03-25-2011, 09:29 PM
Kem nhau thai cừu là kem gì vậy mẹ nó, tớ chưa nghe đến bao giờ cả, không biết loại đó xài có tốt không? da tớ là da dầu các mẹ ạ. Còn mẹ nó da khô dùng cái pond ấy, mình đảm bảo là nó dưỡng ẩm tuyệt vời lun, vì mình da dầu nên không thích xài lắm, chứ da khô là hốt rồi, xài mịn mà trắng :)

Đấy là loại kem chiết xuất từ nhau thai cừu, có xuất xứ từ Úc, NewZealand, tác dụng chủ yếu là dưỡng ẩm, chống lão hóa (vì tinh chất nhau thai cừu có rất nhiều tác dụng trong đó có tác dụng chống lão hóa). Loại kem phổ biến ở VN các mẹ hay dùng là của hãng Careline, giá rổ cũng khá rẻ (hình như chỉ khoảng 160-170k gì đó). Nhiều mẹ dùng cũng thấy hợp và rất thích. Nhà tớ cũng có người nhà ở Úc nên hay mang loại kem này về cho mọi người dùng, tớ cũng đã dùng thấy ổn. Nhưng dạo này có tình yêu khác rùi, hì hì.
Nếu mẹ nó biết tiếng Anh có thể xem về sản phẩm ở web www.carline.com.au

hangxachtay32DoiCan
03-26-2011, 11:05 AM
Theo mình thì da bạn là da hỗn hợp thì vùng chữ T lỗ chân lông to và nhiều dầu còn hai bên má da sẽ mịn màng hơn lcl nhỏ hơn.Nhưng bạn đừng nghĩ là chỉ cần dùng 1 hũ kem dưỡng là có thể cải thiện được mà chỉ là 1 phần nào đó thôi,
Để dưỡng da sáng mà mịn màng hơn và đến tuổi bị nhăn rồi nên càng phải chăm sóc cẩn thận hơn nữa.
1-Bước đầu tiên là phải làm sạch với sữa rửa mặt phù hợp với da.Nếu make up thì tẩy trang đã rồi dùng srm.
2-Nước hoa hồng có tác dụng làm sạch sâu thêm lần nữa ,cân bằng độ ẩm,se khít lỗ chân lông.
3-Dưỡng da thì có nhiều bước như:Serum(tinh chất)-Sữa dưỡng-Kem.
4-1 tuần phải tẩy da chết 1 lần(1 phần nguyên nhân của da sần không mịn đó ah)
5-1 tuần cũng nên chịu khó đắp mặt nạ giúp da mịn màng khỏe khoắn sau bước tẩy da chết thì càng tốt sẽ giúp thẩm thấu ,hiệu quả cao.
Cũng nên chịu khó uống nhiều nước ,ăn rau xanh,hoa quả rất tốt cho da nhất là mùa hanh khô vùng chữ T vẫn thấy có dầu mà vẫn có vẩy khô bong ra.
Còn các loại mỹ phẩm thì cũng rất nhiều không thể dùng thử hết và cũng không thể biết chắc cái nào họp với mình nên đầu tiên phải xem loại nào phù hợp với điều kiện trước đã ví dụ như Skinfood,Thefaceshop...là hàng Châu Á giá không quá cao và mình thấy họp với nhiều người .Còn hàng cao cấp như Chanel,Dior,,,,,nếu có điều kiện thì thử mà không thì thôi vì hơi tốn tiền hehe

Mary
03-26-2011, 02:41 PM
Mới đầu dùng sản phẩm thì bạn nên chọn loại nhẹ thôi, đọc trên hướng dẫn sử dụng, loại nào có lượng chì ít và ít gây kích ứng da là được.Bạn nên kết hợp dùng cả ban ngày và ban đêm nữa sẽ hiệu quả hơn. Mặt khác cũng tùy từng mùa khác nhau mà lựa chọn sản phẩm cho phù hợp, vào mùa khô thì nên chọn loại dưỡng ẩm nhiều hơn chẳng hạn

Đúng là nên kết hợp kem ngày kem đêm, nhưng sữa rửa mặt và nước hoa hồng mới là những thứ không thể thiếu :), mình nghĩ các mẹ phải chăm rửa mặt, vừa loại bỏ tế bào chết, vừa làm sạch lỗ chân lông, chứ không chăm chút vấn đề rửa mặt mà cứ bôi kem dưỡng vào vừa bí vừa dễ nổi mụn.

Các bạn đừng cho rằng hàng nước ngoài là nhất, hàng Việt Nam cũng rất tốt đấy các bạn ạ, sản phẩm làm đẹp bằng công nghệ Tế Bào Gốc của công ty cổ phần sinh học và y học tái tạo FBM là một minh chứng, các bạn có thể tham khảo trên mạng để biết thêm nhiều thông tin.
Nếu có nhu cầu tìm hiểu liên hệ : Mr: Hiếu 01678947945 (miễn nhắn tin) hoặc yahoo : tronghieufnc để biết thêm thông tin.
Hiện nay sản phẩm dưỡng da dùng phổ biến trong các sp sử dụng công nghệ TBG là Juvigrows giá 795 ngàn/1 hộp.
http://fbm.com.vn/vi/?p=76

Mình cùng quan điểm với mẹ này, mình nghĩ những hàng Việt Nam không phải là không tốt, có khi còn tốt hơn hàng nước ngoài vì nó hợp với người việt hơn. Ví dụ như dove nhé, là dầu gội sữa tắm, cũng là dove giống nước ngoài những sản xuất tại việt nam, thì không có nghĩa là dở hơn, hoặc pond, cũng là hàng sản xuất tại việt, nhưng chất lượng đâu thua kém gì những loại khác. Mà đấy là còn chưa kể nếu có thắc mắc các mẹ đều có địa điểm cụ thể để thắc mắc và tư vấn nữa :).

quynh.huong
03-26-2011, 02:46 PM

Da mình da dầu, nên mùa khô thì da lại đẹp hơn ấy chứ :D, còn mùa mưa mùa nóng thì thôi rồi, chán lắm, cứ phải mang theo giấy thấm dầu, nhất là khi trang điểm, phấn nó không ăn mà nó cứ loang loang, thật nản.

Đúng là nên kết hợp kem ngày kem đêm, nhưng sữa rửa mặt và nước hoa hồng mới là những thứ không thể thiếu :), mình nghĩ các mẹ phải chăm rửa mặt, vừa loại bỏ tế bào chết, vừa làm sạch lỗ chân lông, chứ không chăm chút vấn đề rửa mặt mà cứ bôi kem dưỡng vào vừa bí vừa dễ nổi mụn.

Mình cùng quan điểm với mẹ này, mình nghĩ những hàng Việt Nam không phải là không tốt, có khi còn tốt hơn hàng nước ngoài vì nó hợp với người việt hơn. Ví dụ như dove nhé, là dầu gội sữa tắm, cũng là dove giống nước ngoài những sản xuất tại việt nam, thì không có nghĩa là dở hơn, hoặc pond, cũng là hàng sản xuất tại việt, nhưng chất lượng đâu thua kém gì những loại khác. Mà đấy là còn chưa kể nếu có thắc mắc các mẹ đều có địa điểm cụ thể để thắc mắc và tư vấn nữa :).

Rồi hiểu luôn tại sao mình lại bị mụn, cám ơn chị nhé, em phải về tu bổ lại làn da em mới được, mà em nên rữa = sữa rửa mặt gì vậy chị??? da em dầu, ngồi văn phòng nhiều, đi làm hơi bị xa, em ở tp nữa.

Thuymy
03-26-2011, 02:49 PM
Đấy là loại kem chiết xuất từ nhau thai cừu, có xuất xứ từ Úc, NewZealand, tác dụng chủ yếu là dưỡng ẩm, chống lão hóa (vì tinh chất nhau thai cừu có rất nhiều tác dụng trong đó có tác dụng chống lão hóa). Loại kem phổ biến ở VN các mẹ hay dùng là của hãng Careline, giá rổ cũng khá rẻ (hình như chỉ khoảng 160-170k gì đó). Nhiều mẹ dùng cũng thấy hợp và rất thích. Nhà tớ cũng có người nhà ở Úc nên hay mang loại kem này về cho mọi người dùng, tớ cũng đã dùng thấy ổn. Nhưng dạo này có tình yêu khác rùi, hì hì.
Nếu mẹ nó biết tiếng Anh có thể xem về sản phẩm ở web www.carline.com.au

Mình cũng lần đầu tiên nghe loại kem này đó, :), chắc một lúc nào đó có điều kiện phải thử mới được

Da mình da dầu, nên mùa khô thì da lại đẹp hơn ấy chứ :D, còn mùa mưa mùa nóng thì thôi rồi, chán lắm, cứ phải mang theo giấy thấm dầu, nhất là khi trang điểm, phấn nó không ăn mà nó cứ loang loang, thật nản.

Rồi hiểu luôn tại sao mình lại bị mụn, cám ơn chị nhé, em phải về tu bổ lại làn da em mới được, mà em nên rữa = sữa rửa mặt gì vậy chị??? da em dầu, ngồi văn phòng nhiều, đi làm hơi bị xa, em ở tp nữa.

vậy thì em đừng đánh phấn, bôi kem dưỡng á, như vậy nó vừa không bị loang vừa dưỡng da, vẫn trắng tự nhiên nữa, bữa nào em thử đi. Chứ xài phấn hoài sau này da nám là đừng hỏi vì sao biển xanh lại mặn nha.

Trần Linh
03-26-2011, 03:04 PM

Theo kinh nghiệm của mình thì bạn không nên đánh phấn, chỉ đánh phấn khi thật sự cần thiết, còn bình thường thì chỉ nên sử dụng kem dưỡng có tác dụng làm trắng là được, vừa không bị thâm nám vừa dưỡng da, vậy là tốt nhất. Mình toàn để mặt mộc đi làm, vẻ đẹp..tự nhiên, hì, chỉ dùng kem dưỡng vs xịt chống nắng pond, thêm một chút son là đủ, đẹp như thường :D

bé mèo
03-28-2011, 09:46 AM
Da em không được trắng lắm, da socola ý, lúc trước em có xài pond thì thấy trắng ra hẳn, da cũng mịn nữa, mà hồi đợt tháng 11 rồi em đi phan thiết chơi, biển thì không tắm nhưng có nhảy xuống hồ bơi chơi, đi về em đen như mọi, bắt nắng kinh khủng, nên thôi, em chẳng dám xài nữa......giờ cũng có kinh qua vài loại khác nhưng thấy hiệu quả thì không bằng pond, đang lăn tăn không biết có nên quay lại pond xài không, chứ thấy nó ăn nắng quá :(

hangxachtay32DoiCan
03-28-2011, 10:15 AM
Da trắng hay đen là do bản chất da của từng người nếu dùng loại kem nào mà trắng lên nhanh quá cũng không tốt lại càng dễ bắt nắng.Nếu da vốn đã đen rồi thì nên dùng loại kem chất lượng an toàn trắng sáng nhẹ nhàng thôi giúp da mịn màng khỏe mạnh.và chịu khó chăm sóc như tẩy da chết 1 tuần 1 lần và mask nữa thì da sẽ sáng bóng khỏe chứ không thể trắng tinh như bạn muốn được đâu.

Lê châu
03-28-2011, 02:33 PM
Da em không được trắng lắm, da socola ý, lúc trước em có xài pond thì thấy trắng ra hẳn, da cũng mịn nữa, mà hồi đợt tháng 11 rồi em đi phan thiết chơi, biển thì không tắm nhưng có nhảy xuống hồ bơi chơi, đi về em đen như mọi, bắt nắng kinh khủng, nên thôi, em chẳng dám xài nữa......giờ cũng có kinh qua vài loại khác nhưng thấy hiệu quả thì không bằng pond, đang lăn tăn không biết có nên quay lại pond xài không, chứ thấy nó ăn nắng quá :(

Nếu xài hợp thì cứ xài, bạn đi biển mà không dùng kem chống nắng nên mới bị đen đi đó, vì vậy dù có xài loại kem dưỡng nào mà không biết cách chăm chút thì vẫn đen như thường à, nếu bạn xài pond hợp thì cứ xài, không nên sợ.

caovehuu
03-28-2011, 05:22 PM
Da trắng hay đen là do bản chất da của từng người nếu dùng loại kem nào mà trắng lên nhanh quá cũng không tốt lại càng dễ bắt nắng.Nếu da vốn đã đen rồi thì nên dùng loại kem chất lượng an toàn trắng sáng nhẹ nhàng thôi giúp da mịn màng khỏe mạnh.và chịu khó chăm sóc như tẩy da chết 1 tuần 1 lần và mask nữa thì da sẽ sáng bóng khỏe chứ không thể trắng tinh như bạn muốn được đâu.

bạn này nói chuẩn nè,m cũng thấy nếu dùng kem trắng da thì dùng loại trắng nhẹ nhàng từ từ sáng da lên,chứ dùng là trắng tinh liền thì e rằng sẽ tổn hại cho da về sau....m thì chỉ cần da mịn màng là được.Giờ thì m đang chịu khó 1 tuan đắp mask 2 lần và tẩy da chết theo lời khuyên của các mẹ đáng iu trên này hy vọng da sẽ được cải thiện hihi

vitpoon
03-28-2011, 07:33 PM
e đang có 1 lọ first care serum của salwhasoo dùng đc có 1 2 lần thôi, có mẹ nào muốn mua ko e để giá hữu nghị cho ạ :D

nấm.xinh
03-28-2011, 09:37 PM
da e dầu nè, trước dùng nguyên Kolarmy trị mụn trắng da thì da cũng ok hơn, nhưng lỗ chân lông thì to kinh, từ hôm e kết hợp dùng dưỡng Lanoline và Kor thì da e mềm mịn hẳn,lại trắng nữa, lỗ chân lông cũng nhỏ hơn. nói chung là e kết kem cừu rồi, giá cả phải chăng mà tốt. trong 3 loại kem cừu, olay, nivea soft thì các chị bên webtretho vote cái kem cừu này nhất đó. từ nay e sẽ chăm chỉ dùng kem dưỡng cho da để ngăn ngừa lão hóa, các chị có bít ăn gì để giúp da chậm lão hóa k nhỉ?

mẹ ku tý
03-28-2011, 09:41 PM
các chị thử dùng dòng clinique, bộ dưỡng da cơ bản 3 bước rất tôt

Trần Linh
03-29-2011, 09:39 AM
bạn này nói chuẩn nè,m cũng thấy nếu dùng kem trắng da thì dùng loại trắng nhẹ nhàng từ từ sáng da lên,chứ dùng là trắng tinh liền thì e rằng sẽ tổn hại cho da về sau....m thì chỉ cần da mịn màng là được.Giờ thì m đang chịu khó 1 tuan đắp mask 2 lần và tẩy da chết theo lời khuyên của các mẹ đáng iu trên này hy vọng da sẽ được cải thiện hihi

Nếu mẹ nó có thời gian thì đắp mặt nạ trái cây là đỉnh nhất rồi, nó là loại mỹ phẩm tốt nhất cho tất cả, từ tóc tới da, ...... , mà mẹ nó da gì?

bé mèo
03-29-2011, 09:41 AM

ý, dạ không, trắng ra hẳn cùng là một thời gian rồi mới trắng chứ ko phải trắng liền đâu chị.. Mà giờ thì em đang băn khoăn k hông biết nên xài gì, chị có lời khuyên nào cho em không?? nhưng đừng nói em đắp mặt nạ nha, em lười lắm, mà cũng không có thời gian nữa >"<

bé mèo
03-29-2011, 09:42 AM
e đang có 1 lọ first care serum của salwhasoo dùng đc có 1 2 lần thôi, có mẹ nào muốn mua ko e để giá hữu nghị cho ạ :D

chị :D, cái tên này lần đầu tiên em nghe đó, không biết đó là loại gì, da hỗn hợp như em xài ok không?

bé sâu xanh
03-29-2011, 10:38 AM

vấn đề ở đây không phải là do kem dưỡng mà là do bạn đi chơi không dùng chống nắng, hoặc không bao bịt cẩn thận thôi.. đừng đổ tội cho kem dưỡng mà tội nghiệp nó, vì bạn có chuyển sang kem khác xài mà vẫn không chịu chăm sóc cơ thể thì vẫn sẽ đen thôi ah

bimbi86
03-29-2011, 11:15 AM
vấn đề ở đây không phải là do kem dưỡng mà là do bạn đi chơi không dùng chống nắng, hoặc không bao bịt cẩn thận thôi.. đừng đổ tội cho kem dưỡng mà tội nghiệp nó, vì bạn có chuyển sang kem khác xài mà vẫn không chịu chăm sóc cơ thnể thì vẫn sẽ đen thôi ah

Đúng đấy bạn ạ, mình dưỡng da cũng nên chú ý đến bảo vệ da nữa nha, chứ mùa hè đến nơi rồi cần phải bảo vệ da trước tia cực tím, ánh nắng mặt trời cũng là một trong những tác nhân làm lão hóa da đấy.

hoa_nguyen_88
03-29-2011, 06:17 PM
Mẹ caovehuu đã có lựa chọn thích hợp chưa ?

tra_my
03-31-2011, 09:32 AM
da e dầu nè, trước dùng nguyên Kolarmy trị mụn trắng da thì da cũng ok hơn, nhưng lỗ chân lông thì to kinh, từ hôm e kết hợp dùng dưỡng Lanoline và Kor thì da e mềm mịn hẳn,lại trắng nữa, lỗ chân lông cũng nhỏ hơn. nói chung là e kết kem cừu rồi, giá cả phải chăng mà tốt. trong 3 loại kem cừu, olay, nivea soft thì các chị bên webtretho vote cái kem cừu này nhất đó. từ nay e sẽ chăm chỉ dùng kem dưỡng cho da để ngăn ngừa lão hóa, các chị có bít ăn gì để giúp da chậm lão hóa k nhỉ?

ăn trái cây, rau củ quả.....đó là những thứ mát, có lợi cho làn da nhất rùi đó mẹ nó :), dùng kèm với kem dưỡng có tác dụng chống lão hóa nữa. vậy là xong.

nguyễn hồng
03-31-2011, 09:39 AM
ý, dạ không, trắng ra hẳn cùng là một thời gian rồi mới trắng chứ ko phải trắng liền đâu chị.. Mà giờ thì em đang băn khoăn k hông biết nên xài gì, chị có lời khuyên nào cho em không?? nhưng đừng nói em đắp mặt nạ nha, em lười lắm, mà cũng không có thời gian nữa >"<

Muốn đẹp thì phải tích cực chăm sóc bản thân, muốn đẹp thì phải tốn thời gian em à :). Nếu trong ngày em không có thời gian thì có thể tranh thủ cuối tuần, mặt nạ vốn là một biện pháp không thể thiếu trong quá trình làm đẹp được. Còn trong ngày thì em có thể dùng sữa rửa mặt, kem dưỡng. Mà như các chị em đã phân tích, cái vấn đề trắng hay đen của em là do em dùng kem dưỡng rồi mà không biết cách chăm sóc, tuy kem dưỡng có chất chống nắng, nhưng không đủ mạnh cản hết được nếu em đi tắm biển mà ko dùng thêm chất chống nắng. Em có thể dùng kem nhau thai cừu, chị thấy các mẹ có vẻ thích kem đó, còn bình thường e xài pond thấy hợp thì cứ xài, không cần phải lăn tăn nghĩ tới chuyện thay thứ khác :)

Bluto
03-31-2011, 09:52 AM
hóng hóng, ngó nghiêng học tập kinh nghiệm các mẹ

bé kitty
03-31-2011, 10:07 AM
Muốn đẹp thì phải tích cực chăm sóc bản thân, muốn đẹp thì phải tốn thời gian em à :). Nếu trong ngày em không có thời gian thì có thể tranh thủ cuối tuần, mặt nạ vốn là một biện pháp không thể thiếu trong quá trình làm đẹp được. Còn trong ngày thì em có thể dùng sữa rửa mặt, kem dưỡng. Mà như các chị em đã phân tích, cái vấn đề trắng hay đen của em là do em dùng kem dưỡng rồi mà không biết cách chăm sóc, tuy kem dưỡng có chất chống nắng, nhưng không đủ mạnh cản hết được nếu em đi tắm biển mà ko dùng thêm chất chống nắng. Em có thể dùng kem nhau thai cừu, chị thấy các mẹ có vẻ thích kem đó, còn bình thường e xài pond thấy hợp thì cứ xài, không cần phải lăn tăn nghĩ tới chuyện thay thứ khác :)

chị hồng ơi, em có thắc mắc một chút, sao chị nói kem dưỡng trắng da có chất chống nắng, mà đã có chất chống nắng thì sao lại không chống nắng đủ, chị thông cảm cho em, em gà mờ trong mỹ phẩm lắm :D

Hanhbee
03-31-2011, 10:23 AM
chị hồng ơi, em có thắc mắc một chút, sao chị nói kem dưỡng trắng da có chất chống nắng, mà đã có chất chống nắng thì sao lại không chống nắng đủ, chị thông cảm cho em, em gà mờ trong mỹ phẩm lắm :D
Mình trả lời giúp chị Nguyễn Hồng nhé: Kem dưỡng da thường có chất chống nắng để bảo vệ da khi mình dùng hàng ngày. Các bạn lưu ý độ chống nắng này rất thấp chỉ đủ ngồi trước màn hình vi tính, trong bóng mát, đủ giúp da bảo vệ "tối thiểu" khi trong các môi trường có tia UVA/UVB yếu. Còn khi bạn ra nắng phải dùng thêm kem chống nắng.
Dĩ nhiên kem chống nắng mục đích chính là bảo vệ da, hạn chế tác động của các tia tử ngoại, khi dùng phải tuân thủ đúng quy trình là dùng trước khi ra nắng tầm 15-20p. Và nó chỉ là giảm, bảo vệ da chứ không phải là "ta đã bôi chống nắng rồi, vô tư phơi nắng". Sau khi tắm biển, bơi... vẫn phải bôi lại dù thành phần nó có là chống thấm nước, bảo vệ da suốt 5-6h chẳng hạn dù mình chỉ tắm có 1h :D.

vietnam304
03-31-2011, 11:36 AM
em 25 tuổi, da thường, muốn dưỡng chống lão hóa và trắng hồng, giá cả "khá" thui ạ. Các mẹ thông thái tư vấn giúp em đi ạ, tks

bimbi86
03-31-2011, 01:30 PM
em 25 tuổi, da thường, muốn dưỡng chống lão hóa và trắng hồng, giá cả "khá" thui ạ. Các mẹ thông thái tư vấn giúp em đi ạ, tks.
25 tuổi là cũng nên để ý đến da rồi đó em, ngoài việc giữ mặt sạch (đi ngoài đường về bẩn nên rửa mặt bằng sữa) và dùng kem chống nắng hàng ngày, em cũng không nên tùy tiện đưa tay lên sờ mặt, bịt mặt cũng nên chăm giặt và thay định kỳ. Ngoài ra một tuần em có thể đắp mặt nạ một lần hoặc dùng kem dưỡng đêm, một tuần một hai lần, hãng của chị có loai kem dưỡng đêm chuyên dụng chiết xuất từ thiên nhiên đó, em tham khảo nhe.

MecuabeBO
03-31-2011, 01:58 PM
em 25 tuổi, da thường, muốn dưỡng chống lão hóa và trắng hồng, giá cả "khá" thui ạ. Các mẹ thông thái tư vấn giúp em đi ạ, tks
Bạn dùng Olay active hydrat đi, loại co chữ origin ý, dùng mềm da, trắng hồng phù hợp với U20 lắm. Đứa em tớ được bạn đi Mỹ về cho dùng thích lắm. Tuổi này Chưa cần dùng đến total effect đâu. Thấy trên mạng bán 400-450k. Nên gửi người đi nước ngoài mua hoặc tìm mua đúng hàng Mỹ nhé. Đừng dùng Olay Viet Nam nổi mụn tùm lum đó nha.

nguyễn hồng
03-31-2011, 04:24 PM

Mình trả lời giúp chị Nguyễn Hồng nhé: Kem dưỡng da thường có chất chống nắng để bảo vệ da khi mình dùng hàng ngày. Các bạn lưu ý độ chống nắng này rất thấp chỉ đủ ngồi trước màn hình vi tính, trong bóng mát, đủ giúp da bảo vệ "tối thiểu" khi trong các môi trường có tia UVA/UVB yếu. Còn khi bạn ra nắng phải dùng thêm kem chống nắng.
Dĩ nhiên kem chống nắng mục đích chính là bảo vệ da, hạn chế tác động của các tia tử ngoại, khi dùng phải tuân thủ đúng quy trình là dùng trước khi ra nắng tầm 15-20p. Và nó chỉ là giảm, bảo vệ da chứ không phải là "ta đã bôi chống nắng rồi, vô tư phơi nắng". Sau khi tắm biển, bơi... vẫn phải bôi lại dù thành phần nó có là chống thấm nước, bảo vệ da suốt 5-6h chẳng hạn dù mình chỉ tắm có 1h :D.

Mẹ này trả lời hay quá rồi, mình không còn gì để nói luôn :). Chỉ nói thêm một chút, kem chống nắng chống tia tử ngoại, các tia vân vân, chứ không phải là chống đen nhé :)

mesoc0204
03-31-2011, 04:44 PM
Bạn thử dùng Hanamai Collagen xem sao? Mình dùng sản phẩm này cũng được 2 tháng rồi mình thấy giảm nếp nhăn,vết nám, da sáng và căng hơn.

levis_thuy
03-31-2011, 06:38 PM
các mẹ muốn dùng kem dưỡng da trước hết nên chú ý làm sạch da mặt bằng các sản phẩm làm sạch như sữa rửa mặt, nước hoa hồng sau đó hãy dùng kem dưỡng da. Em xin giới thiệu một loại kem dưỡng da dược mỹ phẩm sản xuất CH-Checz dùng cho mọi loại da, tái tạo da bị hư tổn do lão hóa, xóa nếp nhăn, nám, tàn nhang rất hiệu quả giá lại rất rẻ 250k/hộp5g. 350k/hop100g

nhoc3tuoi
04-01-2011, 11:22 AM

Cái pond's age miracle em có thấy một mẹ nói là da mặt tuổi 49 xài cái đó trước giờ bây giờ rất đẹp, trắng và mịn, quan trọng là mẹ đó xài hợp, em có đọc ở đâu đó mà quên mất rồi, mẹ nó xài thử đi :)

Calla is me
04-01-2011, 03:54 PM
Da mình da dầu, mình rất ngại dùng mỹ phẩm vì sợ rằng nó sẽ...không tốt, trước giờ mình chỉ toàn xài mặt nạ các loại, từ trái cây, tới sữa, sữa chua, ...thậm chí đôi khi đi đắp mặt nạ bùn. Vì thế da mình khá ổn :), cũng ít mụn thôi. Nhưng dạo này thời thiết môi trường làm việc thay đổi, không hợp với không khí, cũng như không còn nhiều thời gian để chăm sóc như trước nữa, cộng da dầu nữa nên da mình dạo này rất xấu. Mình đã dò hỏi và thấy mỹ phẩm cũng được, tuy không thể bằng mặt nạ được nhưng xài vẫn hiệu quả, vì thế mình rất mong các chị các mẹ có nhiều kinh nghiệm giúp đỡ mình :).

mexitin_1986
04-01-2011, 04:01 PM
.
25 tuổi là cũng nên để ý đến da rồi đó em, ngoài việc giữ mặt sạch (đi ngoài đường về bẩn nên rửa mặt bằng sữa) và dùng kem chống nắng hàng ngày, em cũng không nên tùy tiện đưa tay lên sờ mặt, bịt mặt cũng nên chăm giặt và thay định kỳ. Ngoài ra một tuần em có thể đắp mặt nạ một lần hoặc dùng kem dưỡng đêm, một tuần một hai lần, hãng của chị có loai kem dưỡng đêm chuyên dụng chiết xuất từ thiên nhiên đó, em tham khảo nhe.

:D, nói thật, em lâu lâu mới giặt cái bịt mặt một lần, đôi khi không để ý xài lại cái chưa giặt, cảm thấy ngứa ngứa mũi, sau đó là về bị kích ứng liền, đỏ mũi và ngứa liền. Vậy mà lần sau vẫn cứ bị lại y như vậy, nản lun :))

mexitin_1986
04-01-2011, 04:04 PM
chị :D, cái tên này lần đầu tiên em nghe đó, không biết đó là loại gì, da hỗn hợp như em xài ok không?

em cũng chưa nghe loại này bao giờ??

bimbi86
04-01-2011, 04:37 PM
Da mình da dầu, mình rất ngại dùng mỹ phẩm vì sợ rằng nó sẽ...không tốt, trước giờ mình chỉ toàn xài mặt nạ các loại, từ trái cây, tới sữa, sữa chua, ...thậm chí đôi khi đi đắp mặt nạ bùn. Vì thế da mình khá ổn :), cũng ít mụn thôi. Nhưng dạo này thời thiết môi trường làm việc thay đổi, không hợp với không khí, cũng như không còn nhiều thời gian để chăm sóc như trước nữa, cộng da dầu nữa nên da mình dạo này rất xấu. Mình đã dò hỏi và thấy mỹ phẩm cũng được, tuy không thể bằng mặt nạ được nhưng xài vẫn hiệu quả, vì thế mình rất mong các chị các mẹ có nhiều kinh nghiệm giúp đỡ mình :).
Mẹ nó ơi da dầu thì nên dùng sữa rửa mặt nhé, nếu mẹ nó hợp nước hoa hồng thì dùng thêm, mẹ nó da có bị mẫn cảm không, để mình tư vấn tiếp cho.

bimbi86
04-01-2011, 04:44 PM
:D, nói thật, em lâu lâu mới giặt cái bịt mặt một lần, đôi khi không để ý xài lại cái chưa giặt, cảm thấy ngứa ngứa mũi, sau đó là về bị kích ứng liền, đỏ mũi và ngứa liền. Vậy mà lần sau vẫn cứ bị lại y như vậy, nản lun :))

Thế có nghĩa là da em phần mũi dễ bị kích ứng, không được đưa tay lên nặn mụn đâu nha, vừa làm lỗ chân lông to lại dễ làm kích ứng da, da có khả năng làm sạch tự nhiên chỉ cần rửa = sữa rửa mặt,sau đó lau nhẹ bằng khăn mặt sạch là được, nhưng chất bã nhờn + bụi bẩn nhiều sẽ bị kít lỗ chân lông =>mụn, a mà nói đén khăn mặt, cũng nên thay giặt định kỳ nha em, Chúc em có làn da đẹp

blue007
04-01-2011, 04:53 PM
kinh nghiệm hay đọc để biết chứ mình thì ngỗ với mỹ phẩm lắm may da vẫn trắng.

nhã
04-01-2011, 05:30 PM
Mẹ nó ơi da dầu thì nên dùng sữa rửa mặt nhé, nếu mẹ nó hợp nước hoa hồng thì dùng thêm, mẹ nó da có bị mẫn cảm không, để mình tư vấn tiếp cho.

cho mình bon chen, da mình không hề mẫn cảm, đang xài pond, thấy có trắng hồng, những xài một thời gian rồi, cảm thấy hơi...chán, tính thay loại khác, có gì tư vẫn cho mình không mẹ nó?

nhã
04-01-2011, 05:31 PM

Tới một lúc nào đó mẹ mà bị đen đi do tắm biển hoặc leo núi, tóm lại là tiếp xúc với ánh nắng nhiều, thì lúc đó mẹ nó phải quan tâm tới làn da hơi bị kỹ lưỡng đó :))

Calla is me
04-01-2011, 05:37 PM

Da mình chưa xài mỹ phẩm bao giờ, không biết có bị kích ứng không, vì trước giờ toàn mặt nạ trái cây và không trang điểm nên không biết có kích ứng không :(

Calla is me
04-01-2011, 05:47 PM

mình cũng không rành về mỹ phẩm nè, phải vào đây học hỏi các mẹ :)

Thuymy
04-01-2011, 06:31 PM
cho mình bon chen, da mình không hề mẫn cảm, đang xài pond, thấy có trắng hồng, những xài một thời gian rồi, cảm thấy hơi...chán, tính thay loại khác, có gì tư vẫn cho mình không mẹ nó?

mình nghĩ đã xài hợp thì cứ xài, không nhất thiết phải đổi, thay đổi mỹ phẩm có thể gây hại cho làn da, không tốt cho da đâu :-<

Thuymy
04-01-2011, 06:35 PM
Da mình chưa xài mỹ phẩm bao giờ, không biết có bị kích ứng không, vì trước giờ toàn mặt nạ trái cây và không trang điểm nên không biết có kích ứng không :(

1. Soi da :)), cái này nhanh lắm, chị ra spa hoặc bệnh viện da liễu, biết ngay mình bị dị ứng gì, có dễ kích ứng da không.
2. mua đủ thứ về xài thử, mà ý kiến này em không khuyên chị xài đâu nha, hoặc là chị nghiên cứu xem da chị giống da ai, rồi hỏi ngừi ta xài cái gì, mình xài theo là được.

lê phương thảo
04-01-2011, 06:38 PM

Mà mục đích chính của chị khi dùng mỹ phẩm là gì?? Trắng da, mịn, hồng hào, bớt mụn, hay là sao, phải xác định rõ mục đích như thế nào thì mọi người mới khuyên chị được chị à, chứ chị muốn trắng mịn mà đưa chị mĩ phẩm trị mụn là tan nát luôn á :D

beren35
04-01-2011, 09:24 PM
các mẹ có ai xài tế bào gốc chưa ạ??? Em đang xài, vì nó là dạng dung dịch chứ k phải kem, nên k bít lỗ chân lông, k lên mụn.

Da em đẹp sẵn nhưng dùng thì nó hồng, mịn màng hơn hẳn. Em vẫn phải dùng duy trì vì em sợ phụ nữ qua 30 tuổi xuống sắc. k lo j đến khi xuống rồi thì có tiền trời =____=

vietnam304
04-02-2011, 08:54 AM
có mẹ nào uống collagen SSD chưa ạ? em đang ham hố vì nghe các chị khen quá

honganh686
04-02-2011, 01:02 PM
Mình đã dùng rất nhiều sảm phẩm rồi, nhưng không hợp loại nào cả. Cuối cùng thì bây giờ chỉ rửa mặt bằng nươc muối ấm. Da hết mụn mà lại sáng lên.
Đêm đi ngủ cũng không bôi cái gì lên mặt, để mộc mình thấy da được thở thoải mái hơn.

Lilyboutique
04-02-2011, 01:25 PM
Chị em tham khảo cách dưỡng da với nước trà xanh dưới link này nhé! Mình đang áp dụng hiệu quả lắm đấy! Kg phải mất nhiều tiền...mà lại tự nhiên.:p:rolleyes::p:rolleyes:

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?261794-B%C3%AD-quy%E1%BA%BFt-d%C6%B0%E1%BB%A1ng-da-%C4%91%C6%A1n-gi%E1%BA%A3n-cho-d%C3%A2n-v%C4%83n-ph%C3%B2ng&p=4766774#post4766774

Calla is me
04-02-2011, 02:49 PM
Mà mục đích chính của chị khi dùng mỹ phẩm là gì?? Trắng da, mịn, hồng hào, bớt mụn, hay là sao, phải xác định rõ mục đích như thế nào thì mọi người mới khuyên chị được chị à, chứ chị muốn trắng mịn mà đưa chị mĩ phẩm trị mụn là tan nát luôn á :D

Chị muốn giữ được vể trắng và mịn như trước, da chị chắc cũng không bị kích ứng đâu nhỉ :), hiện giờ da hơi bị mụn và đen hơn trước rồi :(

1. Soi da :)), cái này nhanh lắm, chị ra spa hoặc bệnh viện da liễu, biết ngay mình bị dị ứng gì, có dễ kích ứng da không.
2. mua đủ thứ về xài thử, mà ý kiến này em không khuyên chị xài đâu nha, hoặc là chị nghiên cứu xem da chị giống da ai, rồi hỏi ngừi ta xài cái gì, mình xài theo là được.

Chị có hỏi mấy người bạn rồi, họ đang xài pond's, khuyên chị xài thử, mà chị đọc thấy mọi người nói cũng nhiều quá, nên chỉ dám vào đăng ký lấy mẫu thử về xài thôi :) nhận xài thử nếu được thì sẽ xài lun, hì.

Thuymy
04-02-2011, 02:54 PM
có mẹ nào uống collagen SSD chưa ạ? em đang ham hố vì nghe các chị khen quá

uống thuốc hả chị, chị nghe ai khen thế, e chưa nghe bao giờ, em chỉ biết là uống vitamin E thì da sẽ đẹp hơn thôi.

Thuymy
04-02-2011, 02:55 PM
Chị muốn giữ được vể trắng và mịn như trước, da chị chắc cũng không bị kích ứng đâu nhỉ :), hiện giờ da hơi bị mụn và đen hơn trước rồi :(

Chị có hỏi mấy người bạn rồi, họ đang xài pond's, khuyên chị xài thử, mà chị đọc thấy mọi người nói cũng nhiều quá, nên chỉ dám vào đăng ký lấy mẫu thử về xài thôi :) nhận xài thử nếu được thì sẽ xài lun, hì.

Vậy cũng được đấy ạ, mà chị đăng ký mẫu thử ở đâu??? chỉ em e đăng ký với :">

Mary
04-02-2011, 04:04 PM
Vậy cũng được đấy ạ, mà chị đăng ký mẫu thử ở đâu??? chỉ em e đăng ký với :">

http://cohoilamdep.com <=== nó đó, chị có nhận được từ mấy chị trong phòng mà chưa đăng ký nhận mẫu thử, nghe nói số lượng có hạn, em thử đi

caovehuu
04-03-2011, 09:37 AM
Mẹ caovehuu đã có lựa chọn thích hợp chưa ?

m đang đắp mask và dùng dầu cá NNO và massage nhẹ(được 1 chị chỉ dùng thử)thấy mùi thơm thấy da cũng mềm 1 chút hy vọng là hợp với m

Asillabum
04-03-2011, 10:46 AM
m đang đắp mask và dùng dầu cá NNO và massage nhẹ(được 1 chị chỉ dùng thử)thấy mùi thơm thấy da cũng mềm 1 chút hy vọng là hợp với m

Dầu cá dùng dạng uống hả bạn? Nếu là uống thì không dùng dài ngày được vì vit.A và D sẽ tích ở gan đó bạn nhé.

caovehuu
04-03-2011, 05:49 PM
[QUOTE=Asillabum;4817258]Dầu cá dùng dạng uống hả bạn? Nếu là uống thì không dùng dài ngày được vì vit.A và D sẽ tích ở gan đó bạn nhé.[/QUOTE

ah!m hok có dùng viên uống bạn ơi dầu này chỉ bôi ngoài da thôi

saomuoitrung
04-08-2011, 02:01 PM
Mỹ phẩm dưỡng nên chọn loại phù hợp với loại da của mình nhất. Quan trọng là phải đảm bảo cơ thể khỏe mạnh đầy đủ chất dinh dưỡng cần thiết, sáng thì phải chống nắng, đêm dưỡng đêm. Như vậy sẽ luôn có một làn da như mong đợi. :)

mplamdep
04-08-2011, 08:25 PM
M hok rành về mỹ phẩm nhiều nên hôm nay mong chị em chia sẻ ít nhiều kinh nghiệm về dùng kem dưởng da,da m thuộc da hỗn hợp m muốn mua 1 loại kem để dưỡng da,but trên thị trường có nhiều chủng loại nhiều giá tiền,cái nào cũng có những uu điểm nên chẳng biết nên dùng loại nào? m mong muốn dc tham khảo từ chị em xinh đẹp trên diễn đàn LCM nên dùng loại nào thì tốt và phu hợp với tình trạng da của m. Xin cảm ơn :rolleyes:

Mình cũng có câu hỏi này giống bạn cách đây một vài tháng vì qua tuổi 30 da mặt bắt đầu có rất nhiều vấn đề: Nám, lỗ chân lông to (da mình là loại da dầu, nhưng rất khô và nhạy cảm với thời tiết) và da không được sáng. Ai nhìn thấy cũng chê là xuống mã, mà mình lại đang ở một đất nước nổi tiếng thế giới về mỹ phẩm làm đẹp. Sau đó mình tìm hiểu các lời khuyên của chuyên da chăm sóc sắc đẹp, theo họ lựa chọn kem dưỡng da được chia thành độ tuổi ( 20, 30, 40, 50/60), theo loại da: da bình thường, hỗn hợp, dầu, khô, nhạy cảm. Mình đã chọn được kem dưỡng da phù hợp với da và khả năng tài chính của mình. Theo mình quan trọng nhất lúc nào cũng phải có trong túi sách là kem dưỡng ẩm cho tất cả các mùa và kem chống nắng. Chúc bạn tìm được cho mình loại kem phù hợp

thuybell.shop
04-09-2011, 01:43 AM
Em không biết mọi ngừoi thế nào chứ nhà em rất tín nhiệm Lancome. Đây là dòng mỹ phẩm có tiếng và cũng được test trên da Châu Á. Em đang dùng dưỡng ngày, dưỡng đêm và đi đâu vào ban ngày là đều bôi kem dưỡng chống nắng.

Em nghĩ là nên dùng loại sản phẩm có tiếng vì phải có chất lượng tốt sản phẩm mới gây được tiếng vang và được nhiều ng sử dụng mà, có thể hơi đắt một chút, nhưng 1 lọ kem dưỡng dùng tới cả năm, tính ra cũng ko đắt. Mà các cụ chả bảo " đắt xắt ra miếng" mà chị ^^. Chúc chị tìm được lại kem phù hợp nha

mplamdep
04-09-2011, 10:29 PM
Em không biết mọi ngừoi thế nào chứ nhà em rất tín nhiệm Lancome. Đây là dòng mỹ phẩm có tiếng và cũng được test trên da Châu Á. Em đang dùng dưỡng ngày, dưỡng đêm và đi đâu vào ban ngày là đều bôi kem dưỡng chống nắng.

Em nghĩ là nên dùng loại sản phẩm có tiếng vì phải có chất lượng tốt sản phẩm mới gây được tiếng vang và được nhiều ng sử dụng mà, có thể hơi đắt một chút, nhưng 1 lọ kem dưỡng dùng tới cả năm, tính ra cũng ko đắt. Mà các cụ chả bảo " đắt xắt ra miếng" mà chị ^^. Chúc chị tìm được lại kem phù hợp nha
Bạn thuybell.shop nói rất đúng về sản phẩm lancome. Tuy nhiên mình chỉ dùng đồ trang điểm của Lancome vì màu sắc rất đẹp, còn về sản phẩm dưỡng da mình hay dùng các sản phẩm có chứng nhận Bio - tức là những sản phẩm mà nguyên vật liệu để sản xuất đã là nguyên liệu sạch, ngoài ra trong các sản phẩm này sẽ không có các chất phụ gia để tạo mùi hương, không có chất bảo quản paraben, không có silicone. Về chất lượng thì nhìn chung theo tiêu chuẩn châu âu, về giá cả thông thường thấp hơn giá của lanconme

thuybell.shop
04-09-2011, 10:43 PM
Bạn thuybell.shop nói rất đúng về sản phẩm lancome. Tuy nhiên mình chỉ dùng đồ trang điểm của Lancome vì màu sắc rất đẹp, còn về sản phẩm dưỡng da mình hay dùng các sản phẩm có chứng nhận Bio - tức là những sản phẩm mà nguyên vật liệu để sản xuất đã là nguyên liệu sạch, ngoài ra trong các sản phẩm này sẽ không có các chất phụ gia để tạo mùi hương, không có chất bảo quản paraben, không có silicone. Về chất lượng thì nhìn chung theo tiêu chuẩn châu âu, về giá cả thông thường thấp hơn giá của lanconme

Nghe chị nói em mới biết đấy ah. Những sản phẩm dưỡng da mà chị nói là những hãng nào thế hah chi? Chị chia sẻ cho cả nhà cùng biết với :P

caovehuu
04-10-2011, 11:45 AM
me caovehuu than men!da hon hop co 2 loai.thien kho hay thien dau!me caove huu dung kem re tien hay dat tien ko quan trong.ma quan trong phai ro nguon goc xuat su.mecuncon208 hay cham soc da va mua my pham o mot dia chi tin cay.o day cac co tu van rat tot va trung thuc.mecuncon208 cho me caovehuu dia chi de tham khao nhe!45 nguyen hong.sdt:0437764167

M rất cảm ơn mecuncon208 đã nhiệt tình góp ý giúp m,khổ cái m ở xa hơn nên hok thể đến địa chỉ mà mẹ nó chỉ được.M cũng quan tâm đến các sp có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng cũng như chất lượng hơn,vì da mặt đối với phụ nữ là rất quan trọng mà,ko thể đem ra làm thí nghiệm lung tung dc nếu chẳng may bị gì thì buồn lắm vừa hok đẹp,lại tốn tiền đi bs da liễu nữa....m tuy ko biết nhiều về mp lắm nhưng cũng ko dám bôi những loại mà m chưa biết lên mặt

iSkin.shop
04-10-2011, 02:33 PM
Kem dưỡng da ban đêm có thật sự cần thiết?

Nếu bạn dùng kem dưỡng da chỉ với mục đích tìm kiếm sự hydrat hoá cho làn da thì kem dưỡng ban ngày hoàn toàn có thể hoàn thành tốt nhiệm vụ. Song, nếu muốn trẻ hoá làn da, bạn buộc phải sử dụng kem dưỡng ban đêm. Bởi công dụng của loại mỹ phẩm này là tái tạo và phục hồi làn da sau những tác động của các nhân tố ngoài môi trường (nắng, gió, bụi,…) làm chậm quá trình lão hoá.
Hơn nữa, theo các chuyên viên da liễu, kem dưỡng da ban đêm có những đặc tính vượt trội hơn hẳn loại kem dưỡng dành cho ban ngày nhờ nồng độ các hoạt chất chống lão hoá.

Có nên sử dụng kem dưỡng ban ngày để dưỡng da vào ban đêm và ngược lại?

Bạn có thể sử dụng kem dưỡng da ban ngày để dưỡng da vào ban đêm nhưng không được làm ngược lại bởi kem dưỡng da ban đêm không chứa các hạt lọc tia cực tím (UVA & UVB). Tuy vậy, tốt nhất bạn nên dùng 2 loại kem dưỡng này theo đúng mục đích sử dụng.

Lựa chọn kem dưỡng da ban đêm như thế nào?

Việc lựa chọn kem dưỡng vào ban đêm phụ thuộc vào tính chất da của mỗi người và độ “tuổi” của lớp biểu bì (chứ không phụ thuộc vào độ tuổi của bạn).

Nếu bạn sở hữu làn da khô, hãy chọn các loại kem có tác dụng giúp duy trì và cân bằng độ ẩm, xoá mờ các nếp nhăn do thiếu nước.

Ngược lại, nếu làn da lúc nào cũng bóng nhờn thì bạn không nhất thiết phải sử dụng kem dưỡng da ban đêm sau độ tuổi 25, có thể muộn hơn một chút, bởi trên thực tế, quá trình lão hoá của da nhờn chậm hơn rất nhiều so với những loại da khác. Nếu sử dụng, hãy chọn loại kem dưỡng dạng lỏng hoặc gel!

Nếu muốn làm chậm quá trình lão hoá, hãy chọn các loại kem dưỡng da ban đêm chứa các chất chống oxy hoá như vitamin C, selen, axit từ hoa quả AHA, axit glycolique…

Nếu bạn muốn dưỡng trắng da thì nên chọn sản phẩm có các thành phần như vitamin E, A và B3. Vitamin B3 hạn chế tối đa sự phát triển các sắc tố đen, dưỡng trắng da tự nhiên. Vitamin A và E giàu dưỡng chất nuôi dưỡng da mềm mại.

Làm sao để tận dụng hết ưu điểm kem dưỡng da ban đêm?

Hãy đảm bảo da mặt bạn được sạch sẽ trước khi thoa kem dưỡng da ban đêm. Lau khô da mặt để tránh hiện tượng kích ứng da và đảm bảo kem dưỡng phát huy tác dụng một cách tối đa.

Bạn không nên thay đổi kem dưỡng da ban đêm quá nhiều. Khi đã lựa chọn được loại kem phù hợp với mình, hãy “trung thành” với sản phẩm đó! Và đừng mong đợi “phép màu” sẽ xuất hiện khi bạn mới sử dụng kem dưỡng da ban đêm được vài lần. Hãy kiên nhẫn chờ đợi sau từ 3 - 5 tuần để làn da có thời gian phục hồi trở lại.
Cuối cùng, chế độ dinh dưỡng và tập luyện là một loai “mỹ phẩm” kì diệu mà bạn không nên bỏ qua hay xem nhẹ. Cần hết sức lưu ý đối với các gốc tự do có trong ánh nắng mặt trời và khói thuốc lá, bởi chúng góp phần không hề nhỏ trong việc tàn phá làn da bạn. Thật vậy, trong một điếu xì - gà có chứa tới hơn 200.000 gốc tự do.

Vì thế, để làn da luôn giữ được nét thanh xuân, hãy rèn luyện để có được một chế độ lành mạnh về dinh dưỡng cũng như luyện tập, không nên phơi nắng hay tiếp xúc quá nhiều với khói thuốc lá!

Chúc bạn có làn da đẹp. Nếu có thắc mắc gì thêm bạn có thể liện hệ mình ngay dưới chữ kí.^^ thân chào bạn,

KalinaCosmetics
04-10-2011, 02:59 PM
Theo mình thì quan trọng nhất là ăn uống đầy đủ, tinh thần giữ cho thoải mái, uống nhiều nước kết hợp dùng sản phẩm dưỡng da hợp với loại da của mình nhất.
Chúc các mẹ có được làn da đẹp!!!

maihoa01
04-10-2011, 03:47 PM
Em thấy sản phầm Ohui cũng nhiều người dùng đấy các mẹ ạ. Nhưng các mẹ cẩn thận khi đi mua mỹ phẩm nhé, vì dạo này thị trường nhiều mỹ phẩm hàng fake mà dùng có hại cho da mình lắm. Nên tìm đến những nơi an toàn, tin cậy mà mua các mẹ ạ, ko tiền mất, tật mang thì mệt lắm.

mplamdep
04-18-2011, 02:56 PM
Nghe chị nói em mới biết đấy ah. Những sản phẩm dưỡng da mà chị nói là những hãng nào thế hah chi? Chị chia sẻ cho cả nhà cùng biết với :P
Xin lỗi vì mình không kịp trả lời ngày câu hỏi của bạn, mình đã kích hoạt tính năng theo dõi diễn đàn này và nhận thông tin cập nhật vào hòm thư email mà chẳng hiểu sao không nhận được.
Về mỹ phẩm mà bạn hỏi thì hiện tại mình đang ở Pháp nên có rất nhiều loại để chọn lựa, thông thường những sản phẩm này có chứng nhận BIO mà theo một chị trên diễn đàn lamchame với nick caotueanh đã dich BIO nghĩa là gì ra tiếng Việt (xin phep chị caotueanh được trích dẫn lại)
BiO- là viết tắt của tiêu chuẩn sản xuất hữu cơ sinh học dáp ứng với các điều kiện sau:
* Môi trường sản xuất chỉ được phép đặt tại các khu vực sạch sẽ (xa khu vực công nghiệp và đường giao thông, trong đất không chứa bất kỳ chất độc hại nào ngay cả những hướng gió cũng được kiểm tra để phát hiện chất độc hại);
* Trong nông nghiệp - từ chối việc sử dụng các chất diệt cỏ, phân bón hóa học, thuốc trừ sâu, thuốc diệt nấm, hạt giống biến đổi gen, thiết bị nông nghiệp;
* Trong chăn nuôi - từ bỏ các chất như: hóc môn sinh trưởng, bột xương, kích thích tố và thuốc kháng sinh
* Trong chế biến và sản xuất nguyên liệu - tránh việc sử dụng chất bảo quản, màu sắc, hương vị, chất cô đặc, chất biến đổi gen GMI, công nghệ độc hại và bao bì nhựa.
Bản thân mình thì không dùng một loại mỹ phẩm cố định ( mình thử qua một số sản phẩm để chọn ra một loại phù hợp nhất với mình, vì mình có da mặt nhạy cảm), hiện tại thì mình dùng hàng cosmence sản phẩm của giáo sư BAULIEU- rất là hiệu quả đối với mình trong việc dưỡng da và chống lão hóa, còn đối với những sản phẩm không có chứng nhận BIO thì mình hay mua ở các hiệu dược mỹ phẩm bạn ạ ( ví dụ avène, dermophil, Bioderma, la roche-posay..). Mình có vấn đề về da mặt nên những sản phẩm này mình đều hỏi ý kiến bác sĩ da liễu. Ngoài ra còn có các loại dầu triết xuất từ tự nhiên rất là tuyệt vời ví dụ: dầu oliu, dầu argan, nếu bạn quan sát thấy những mỹ phẩm hoặc dầu gội đầu nào mà có thành phần argan này thì giá thành tương đối đắt.

girl_hp_90
04-24-2012, 10:10 AM
chị ơi. em muốn hỏi chút. em năm nay 22 tuổi, nhưng mà do đã nhăn nhăn rồi. da em nhạy cảm lắm, trc em dùng pont cao cấp, tg đầu thì êm, 1 tg sau thì lăn tăn ngứa. em hay bị mồ hôi dầu ở hai bên cánh mũi và giữa lông mày. em nên dùng loại em dưỡng gì bây giờ ak. :)) em bắt đầu thấy lo rồi chị ak

babykin
08-20-2012, 12:48 PM
mình da dầu cũng bon chen không biết dùng loại nào cho đỡ dầu

lephuloc
08-22-2012, 04:03 PM
Cd của đức dùng có tác dụng trắng da làm cho da trắng không tì vết mịn màng và không gây kích ứng da giá: 950k 350ml hàng sách tay chính hãng 100% từ đức nhé mẹ nào cần cứ liên hệ với em . Hồng anh 01233090063

Meonglo
08-23-2012, 11:35 AM
Da bạn giống da mình đều là da hỗn hợp, mình cũng 30 tuổi rùi. Mình là tín đồ natural skincare, bình thường mình rửa mặt ngày 2 lần (sáng rửa bằng mật ong cho nhẹ nhàng, tối rửa = SRM Inisfree) + dùng nước hoa hồng + sữa ong chúa (ban ngày) , ban đêm thì giống quy trình trên chỉ khác SRM và kem dưỡng ban đêm (tự làm) h mình đang tìm kem chống lão hóa cho mắt nữa.

boi.mecubo
10-03-2012, 03:31 PM
dùng kem dưỡng da nhau thai cừu chị nhé, cái này các chị bên ********* khen lắm đấy, nhưng hình như k có tác dụng chống lão hóa đâu, chỉ làm mềm, mịn và cung cấp độ ẩm cho da thôi. da e là da dầu mà e dùng ok lắm, bôi ngày thứ 2 là da mịn hẳn, giờ xờ da cứ mịn mịn nên e sướng lại càng có động lực bôi đều ngày 2 lần. mà giá cả lại phải chăng nữa, tầm 150k hay 200k thì phải. chị chịu khó search google nhé. có thể mua là CARELINE hoặc LANOLINE. E đang dùng Lanoline, hàng của úc đc tặng, chị chịu khó mua hàng xách tay cho nó chất lượng nha. chị sang bên ********* mà tham khảo có topic cho da dầu. hỗn hợp review nhiều loại lắm từ dưỡng đến trang điểm, chống lão hóa thì olay cũng đc khen thì phải, hi.

Chi Nam xinh ui, cho em hoi ve cai loai nay duoc khong? Em cung bi da dau va sac to da cung xau. Chi co the gioi thieu dia chi cho em mua khong nhi? Cam on chi nhiu, Hi

lam1984
10-03-2012, 03:35 PM
Hiện em dùng dầu dưỡng da từ thiên nhiên thôi ạ, dầu dừa, oliu với các tinh dầu thiên nhiên khác, cá nhân em thấy rất tốt
Chứ em sợ kem dưỡng da nhiều hóa chất ạ

Tam.hin
10-03-2012, 04:21 PM
chị ơi. em muốn hỏi chút. em năm nay 22 tuổi, nhưng mà do đã nhăn nhăn rồi. da em nhạy cảm lắm, trc em dùng pont cao cấp, tg đầu thì êm, 1 tg sau thì lăn tăn ngứa. em hay bị mồ hôi dầu ở hai bên cánh mũi và giữa lông mày. em nên dùng loại em dưỡng gì bây giờ ak. :)) em bắt đầu thấy lo rồi chị ak

"hay bị mồ hôi dầu ở hai bên cánh mũi và giữa lông mày" (tưc là vùng chữ T)thì chưa kết luận đc là loại da nào để chọn sp dưỡng da đâu bạn à. vùng 2 bên má của bạn khô hay dầu? nếu cũng dầu thì da bạn là da dầu, nếu khô hoặc bình thường thì là da hỗn hợp dầu.

để cả thiện làn da thì trước hết bạn nên uống đủ nước, sau đó là chế độ ăn nhiều ra quả, nước ép trái cây. mĩ phẩm dưỡng da sẽ giúp bạn cải thiện làn da nhưng có hiệu quả không thì bạn phải kết hợp ăn uống nữa. Clinique dòng dưỡng da nổi tiếng với bộ 3 bước đặc trị cho da dầu: rửa mặt, thanh tẩy và dưỡng ẩm. nhưng dòng sản phẩm này giá khá chát, bạn cân nhắc thử xem sao (u)

Mẹ bé Dế
10-03-2012, 04:28 PM
em dùng đồ skinfood, thấy cũng tạm đựoc, sắp tới sẽ đầu tư hãng xịn hơn

seu-france
10-03-2012, 05:32 PM
Mình nghĩ trước tiên là xác định dòng dưỡng da nào là mục tiêu tìm kiếm (giá tiền, tính chất sản phẩm, xuất xứ, ...), sau rồi mới đến tiêu chí phù hợp cho da. Hầu hết các thương hiệu đều có đủ các sản phẩm cho các loại da, điều cần chọn lựa trong đó là thành phần, độ lành tính, thời gian sử dụng và hiệu quả.

meoluoi118
10-06-2012, 07:38 PM
Mỗi người hợp với một loại khác nhau mà bạn

minhminhvan
11-15-2012, 03:13 PM
Các chị cho em hỏi, dùng kem dưỡng có bị sạm da, đen da ko ạ? Em có đứa bạn dùng kem dưỡng dove rồi bị sạm da, giờ em nó khá là bối rối. Trước da có bị khô, giờ trông mịn nhưng lại bị đen. Làm cách nào giúp em nó đây các mẹ?

Me Phuong An
11-15-2012, 03:58 PM
kem dưỡng mềm da thì em có thể dùng kem cừu nhà chị, bôi được cả tay, chân, dùng được cho tất cả các loại da, dùng được cho cả em bé nữa nhé :D

luoncogang
11-15-2012, 04:07 PM
nhà mình cũng có rất nhiều loại dưỡng da nhé, nếu mẹ nào là khách hàng gặp mình, nhìn da của mình thì biết. hihi

lananhanh152
12-09-2012, 01:09 AM
các mẹ ơi có mẹ nào kinh nghiệm về dưỡng da của estee lauder ko ạ. em muốn mua kem dưỡng ngày đêm cho mama em.mama em 50t rùi. da normal nhưng hay dị ứng thời tiết. mỹ phẩm thì ko bị dị ứng. các mẹ help em với ạ !

mẹ thương đen
12-10-2012, 12:26 PM
e 23 tuổi
đợt này đnag bị nẻ kinh khủng luôn
sờ mặt cứ sần sần
các mẹ chia sẻ e với
da e là da hỗn hợp nhé
mún mặt nhanh mềm trở lại trang diểm sẽ đẹp hơn

HuyenShop
12-10-2012, 09:51 PM

Nếu da mẹ nó là da hỗn hợp thì dùng Bebe Young care loại chuyên dành cho da hỗn hợp or dùng nivea lô hội Đức cũng được ak

sakura2001
05-06-2013, 01:48 PM
Các bạn nghiên cứu dòng mỹ phẩm EV Princess xem, kết quả rất hài lòng nhé

secondhand_shop
05-06-2013, 02:34 PM
e 23 tuổi
đợt này đnag bị nẻ kinh khủng luôn
sờ mặt cứ sần sần
các mẹ chia sẻ e với
da e là da hỗn hợp nhé
mún mặt nhanh mềm trở lại trang diểm sẽ đẹp hơn
Da mình cũng là da hỗn hợp rất dễ mọc mụn. mình dùng bộ của clinque cho da hỗn hợp rửa mặt và dưỡng rất thk.
KHi makeup bạn nhớ tẩy trang sạch nhé. hãng derma có nhìu loại bạn thử xem nhé.

placenta
08-21-2013, 02:21 PM
Nếu muốn dưỡng da mà an toàn, hiệu quả thì tìm đến các thành phần tự nhiên là tốt nhất chị ah. Kem nhau cừu cũng là sản phẩm dưỡng da hoàn toàn tự nhiên đó

ngatm91
08-21-2013, 04:25 PM
chào các mẹ.có mẹ nào tư vấn giúp em với.Da em trước nay rất lành,lỗ chân lông nhỏ,da mềm mịn.em cũng không dưỡng trắng nhiều,trước em hay dùng lọ kem Baby nắp xanh của Thái đó,dùng khá tốt,da em mềm và hồng (dù da em không trắng).Nhưng sau 1 đợt em bị stress cũng nặng,em thẩy da em xấu đi trông thấy,trán bị nhiều mụn li ti và nhiều dầu hơn,da mặt thì dễ bị nổi mụn hơn(chưa kể kinh nguyệt em không đều đặn như trước nữa)huhu.em khá khổ sở về vấn đề này.em đã dùng dầu dừa tự chế thì da em cũng có mịn nhưng ngại dùng vì đi ngủ cho hết ra chăn chiếu.Hiện tại em đang loay hoay không biết dùng loại gì cho dưỡng da cho hợp nữa.1 năm rồi mà cái trán của em vẫn bị mụn li ti,em ăn nhiều đố mát,uống nhiều nước và hạn chế đồ nóng thì có giảm nhưng chỉ đỡ chứ không hết.Các mẹ tư vấn giúp em dùng loại dưỡng nào tốt mà giá mềm tầm 200k đổ lại không ạ?em không ham dưỡng trắng lắm đâu ạ,chỉ làm sao cho da dày và khỏe thôi ạ.

rosee_fashion7
09-30-2013, 03:47 PM
23 tuổi sử dụng kem dưỡng da của lancome có đc k các mẹ ? các mẹ cho e ý kiến với

mecubi14
09-30-2013, 06:03 PM
dùng của essane cũng dc bạn ạ,kem dưỡng ,nước hoa hồng se khít lỗ chân lông

heagle
10-01-2013, 06:04 PM
Các chị cho em hỏi, dùng kem dưỡng có bị sạm da, đen da ko ạ? Em có đứa bạn dùng kem dưỡng dove rồi bị sạm da, giờ em nó khá là bối rối. Trước da có bị khô, giờ trông mịn nhưng lại bị đen. Làm cách nào giúp em nó đây các mẹ?
dove bạn c dùng nói là bào mòn da lắm hk bít giữ sạm da rất de. jo e noi bạn đắp nạ và dùng kem dương đi nhe. trang tu tu thoi