Kinh nghiệm: các mẹ đang dùng và muốn dùng sữa NUTRIBEN của pháp sách về

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi shopconsotrang, 16/2/2011.

1. shopconsotrang

shopconsotrang Thành viên tích cực

chào các mẹ
    mình thấy có rất nhiều mẹ muốn dùng sữa nutriben của pháp cho con nhưng luôn băn khoăn về nguồn gốc xuất xứ của sữa ,cũng như chất lượng sữa lên mình mạo muội xin được viết về loại sữa này cho cả nhà tham khảo .
    Nutriben gốc của tây ban nha được xuất riêng cho thị trường pháp và sữa cũng chỉ bán ở trong viện dinh dưỡng của pháp lên các mẹ yên tâm về nguồn gốc nhé,ưu điểm sữa mát dễ tiêu hóa thơm mịn tơi xốp dễ uống,bản thân mình cho bé uống thấy sữa rất thơm ngon và phát triển chiều cao rất tốt,có nhiều mẹ đã cho bé uống và phản ánh lại sữa rất tốt lên các me đang băn khoăn thì hãy yên tâm nhé,các mẹ tham khảo thành phần sữa nhé

* Có thể dùng thay thế sữa mẹ .
    * Một protein thấp (1,7 g / ml 100) hàm lượng cho phép không quá tải chức năng thận.
    * Một tỉ lệ casein / protein hòa tan giống với sữa mẹ (45/55) đảm bảo khả năng tiêu hóa cao của trẻ .
    * Các galacto-oligosaccharides (chất xơ) thành phần tự nhiên giống trong sữa mẹ và thúc đẩy phát triển lành mạnh của hệ thực vật đường ruột.
    * Khái quát axit béo cần thiết cho sự phát triển của các chức năng thần kinh-giác quan.
    * Nucleotides.
    * Tất cả các khoáng chất, vitamin và nguyên tố vi lượng cần thiết cho sự phát triển đúng đắn của con mình.

* Dong sua co the thay the sua me , sua dac biet rat toi sop , thom va min >>> Nutriben :

THÀNH PHẦN:
    Đầy đủ các khoáng chất , dầu cọ, sữa tách kem, maltodextrin, dầu thực vật lạnh-ép (hạt cải dầu, hướng dương), canxi cacbonat, canxi clorua, vitamin C, sắt lactate, kali hydroxide, sodium hydroxide, oxit magiê, kẽm sunfat, vitamin E, niacin, pantothenic acid, đồng sulfat, riboflavin, vitamin A, B6, thiamin, kali iodide, folic acid, vitamin K1, biotin, vitamin D, B12.
    Properties:
    Lưu ý quan trọng: Sữa mẹ là tốt nhất với trẻ sơ sinh, là loại thực phẩm phù hợp nhất . Tuy nhiên, nếu bạn không thể hoặc không muốn cho con bú, bác sĩ sẽ tư vấn cho một sữa cho trẻ sơ sinh. Không nên thay đổi sữa mà không có tư vấn y tế.

Vì vậy sữa nutriben

_ Cung cấp các axit béo thiết yếu (Ω3 và Ω6), quan trọng cho sự phát triển não và mô thần kinh của trẻ sơ sinh, theo tỷ lệ thích hợp với một tỷ lệ tối ưu giữa acid linoleic và alpha-linolenic (6,7).

_ Cung cấp chất dinh dưỡng chất lượng cao trong tự nhiên chưa tinh chế của mình: nó có chứa dầu thực vật lạnh-ép và không có chứa axit béo trans. Protein giai đoạn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi shopconsotrang
    Đang tải...

2. Tuti2004

Tuti2004 Bắt đầu tích cực

Ðề: các mẹ đang dùng và muốn dùng sữa NUTRIBEN của pháp sách về

Bạn ơi cho mình hỏi là tại sao sữa Nutri ben có hộp thì pha ko co bọt, có hộp pha lại bị bọt vậy?