PDA

View Full Version : Giảm eo bằng cách lắc vòng ổn k hả các chị ?

Hoa Vàng
10-10-2008, 08:31 AM
Em sinh em bé xong giờ tăng thêm 15kg rồi, chán wa các chị ah chẳng muốn đi đâu, mặc quần áo thì chăng dám soi gương buồn wa cơ, em muốn tập thể dục bằng lấc vòng nhưng nghe vài thông tin k tốt cho các cơ quan bên trong như dễ sa tử cung nghe khiếp wa k biết có đúng k ,chị nào biết chỉ giúp em với......

hiền
10-12-2008, 12:58 AM
em thì cứ tưởng lắc vòng thì quá tốt cho những người muốn cải thiện vòng 2 chứ nhỉ, em chưa nghe nói đến chuyện có tác dụng xấu đến cơ thể, hay có khi em cũng k biết nhỉ? có chị nào biết về vấn đề này k nhỉ ?

thuhuonghp
10-16-2008, 07:42 PM
Em sinh em bé xong giờ tăng thêm 15kg rồi, chán wa các chị ah chẳng muốn đi đâu, mặc quần áo thì chăng dám soi gương buồn wa cơ, em muốn tập thể dục bằng lấc vòng nhưng nghe vài thông tin k tốt cho các cơ quan bên trong như dễ sa tử cung nghe khiếp wa k biết có đúng k ,chị nào biết chỉ giúp em với......

nghe phong phanh gì nó cũng có tác hại cho những người phụ nữ muốn có con thôi, nhưng mình cũng không chắc lắm đâu

thaonguyen1972
10-20-2008, 09:02 PM

lắc vòng không hề ảnh hưởng đến việc sinh con sau này mà ngược lại làm cho cơ bụng mạnh mẽ khiến việc sanh dễ hơn, chính lời bác sỹ nói như vậy đấy nên bạn yên tâm nhé

thuna87
11-20-2008, 12:58 PM
Em cũng là thành viên lắc vòng thường xuyên nè. Vòng eo cực ổn luôn chị ạ. Chị cứ yên tâm mà lắc qua lắc lại nhé. Kể mà bây giờ hiện đại hơn. Đi múa bụng là thích nhất chị nhỉ.:Cuoi:Cuoi

Agừ và Cún
11-20-2008, 01:18 PM
Em cũng là thành viên lắc vòng thường xuyên nè. Vòng eo cực ổn luôn chị ạ. Chị cứ yên tâm mà lắc qua lắc lại nhé. Kể mà bây giờ hiện đại hơn. Đi múa bụng là thích nhất chị nhỉ.:Cuoi:Cuoi

ĐI múa bụng cũgn không giải quyết được vấn đề gì . Chị ở chỗ mình đi cả 2 tháng rồi cũgn không thấy hiệu quả . Mà chính cô giáo cũng nói đừng hi vọng múa để nhỏ bụng (đây chỉ là pp hỗ trợ thêm thôi) mà để cho cơ thể dẻo dai . Nếu để ý bạn sẽ thấy những vũ công chuyên nghiệp múa bụng có ai eo nhỏ đâu

Mẹ Be&Khoai
11-20-2008, 01:18 PM
Em một đợt cũng mua cái vòng về dưng mà sao em chẳng biết lắc gì cả, cứ cho vào vài phát là rơi luôn:p.Em nghĩ chắc lắc được sẽ nhỏ được eo thật đấy

huyenthuong
11-20-2008, 05:27 PM
Mình nghĩ lắc vòng không ảnh hưởng gì tới việc sinh nở. Khi còn chưa sinh em bé mình vẫn thường lắc. Bây giờ bé nhà mình được 10 tháng rồi bụng mình vẫn không nhỏ, mình đang muốn lắc mà không biết mua vòng ở đâu. Mẹ nào biết chỗ bán chỉ cho mình với.

puppyvip
11-20-2008, 08:02 PM
quý vị có biết sau khi sinh mổ,bao lau mình có thể lắc vòng ko?

MebeTuenhi
11-20-2008, 10:09 PM
lắc vòng tốt mà, có sao đâu nhỉ? Hồi trước em lắc suốt mà. Chỉ tội hồi mới lắc em bị đau thâm tím 2 bên hông :(, nhưng sau lắc dần cũng quen. Nhưng em thấy bụng e chẳng dám được gì cả, lâu rồi nhác em ko lắc liếc gì cả. Đau khổ.

Agừ và Cún
11-21-2008, 10:23 AM
Mình nghĩ lắc vòng không ảnh hưởng gì tới việc sinh nở. Khi còn chưa sinh em bé mình vẫn thường lắc. Bây giờ bé nhà mình được 10 tháng rồi bụng mình vẫn không nhỏ, mình đang muốn lắc mà không biết mua vòng ở đâu. Mẹ nào biết chỗ bán chỉ cho mình với.

Bạn có thể mua vòng ở Hàng ngang, Hàng đào, hàng đường gần mạn hàng chiếu ý

Me cua Ti
11-21-2008, 11:02 AM
Bạn có thể mua vòng ở Hàng ngang, Hàng đào, hàng đường gần mạn hàng chiếu ý

Tớ vừa mua ở ngay Quang Trung, đối diện với hồ Hale, 50n.

Golden
11-21-2008, 11:26 AM
Em một đợt cũng mua cái vòng về dưng mà sao em chẳng biết lắc gì cả, cứ cho vào vài phát là rơi luôn:p.Em nghĩ chắc lắc được sẽ nhỏ được eo thật đấy

Hihihi cái này phải "khổ luyện" thôi, nhìn người khác lắc thấy dễ nhưng tập được cũng phải kiên trì lắm, tớ biết lắc vòng từ hồi cấp 3, thế mà đến giờ lắc còn rơi đấy.

khangtit2008
11-21-2008, 12:02 PM
Giờ còn có loại vòng lắc to lắm, phải là dây 50 hạt to bằng nắm đấm tay ấy. Mỗi lần bà ngoại lắc vòng là vòng kêu ầm ầm, công nhận là bà thon đi thật (ơ tuổi của bà là hơi bị được rồi), nhưng giờ thì mẹ tớ đang vào viện vì đau cột sống... không biết có tại cái vòng ấy khôgn?

Minhzin
02-09-2009, 02:18 PM
cho mình hỏi với là mình sinh mổ, cu nhà mình 17 tháng rồi thì đã lắc vòng đc chưa? mẹ cu tí ơi vòng 50k là bằng chất liệu gì vậy?

thamtutu
02-11-2009, 03:13 PM
Em thì chưa bao giờ lắc vòng cả, toàn đi bộ, tập máy ở nhà với cả để ý đến việc ăn uống 1 chút thôi. Eo chán!(Chồng em nó bảo thế), hihi chắc do cơ thể nó vậy rồi, muốn đầy đặn hơn nữa cũng không dễ.

Pomelos
02-12-2009, 09:08 AM
Mình thấy lắc vòng rất hiệu quả nhất là với những người sau khi sinh nở cơ bụng lỏng ra không còn săn chắc như xưa. Như mình lắc vòng 1 tháng mà vòng bụng đã giảm 4cm ( còn cân nặng thì chỉ giảm 0.5 kg - vì bớt ăn đi. Với những người béo,chắc thịt có lẽ sẽ phải kiên trì hơn. Mỗi lần lắc vòng các bạn phải lắc ít nhất 30 phút mới có tác dụng. MÌnh thường lắc từ 30 -40' ( khoảng 2000vofng hoặc hơn 1 chút)

ngotau
02-19-2009, 09:34 AM
thế này lại phải lôi cái vòng xuống lắc mới được, dạo này bụng to như đang có em bé. Theo mình vòng bằng mây lắc thích nhất vì nó có độ dẻo của mây.

cunvang
02-19-2009, 09:41 AM
Em thì thấy nói là lắc vòng ko tốt cho những người chưa có con vì bị ảnh hưởng đến tử cung. Đấy là em nghe các chị cùng cơ quan nói thế nên ko dám lắc nữa, đành phải đi tập thể dục thẩm mỹ, vừa khỏe lại vừa giữ được eo

Pomelos
02-19-2009, 09:49 AM
Đấy là cứ người này đồn người kia thế thôi chứ các bác sĩ thì chẳng ai nói lắc vòng ảnh hưởng gì cả.

Me cua Ti
02-19-2009, 09:55 AM
cho mình hỏi với là mình sinh mổ, cu nhà mình 17 tháng rồi thì đã lắc vòng đc chưa? mẹ cu tí ơi vòng 50k là bằng chất liệu gì vậy?

Vòng mây mẹ nó ạ !.......................

meyeuconnhatday
02-19-2009, 11:10 AM
mình cũng biết lắc vòng từ hồi sinh viên (1992), bẵng đi đến 15 năm ko lắc thế mà năm ngoái sinh Bông xong mình lắc vẫn ngon lành, chả rơi nếu mình ko dừng lại. Nhưng chả biết có tác dụng gì ko, lắc được 3 bảy 21 ngày rồi quăng vào xó nhà rồi, có lẽ mai mốt lại lôi xuống lắc thôi.

tranghoa_hp
02-24-2009, 11:21 PM
mình cũng biết lắc vòng từ hồi sinh viên (1992), bẵng đi đến 15 năm ko lắc thế mà năm ngoái sinh Bông xong mình lắc vẫn ngon lành, chả rơi nếu mình ko dừng lại. Nhưng chả biết có tác dụng gì ko, lắc được 3 bảy 21 ngày rồi quăng vào xó nhà rồi, có lẽ mai mốt lại lôi xuống lắc thôi.

Em cũng lắc vòng được 1 thời gian nhưng cũng chẳng có hiệu quả gì hết. Lắc vòng có lẽ phải kết hợp với chạy bộ hoặc nhiều PP khác nữa chứ chỉ lắc vòng không thôi thì ko ăn nhằm gì[-(

AVON Cosmestics
02-25-2009, 11:12 AM
Mình thấy lắc vòng không hiệu quả đâu vì nếu bạn đã lắc giỏi rồi thì với 1 chiếc vòng bạn chỉ cần lắc nhẹ là vòng không rơi nên hiệu quả vận động kém đi đó

hoangthuhn1984
02-26-2009, 12:08 AM
Mình thấy lắc vòng không hiệu quả đâu vì nếu bạn đã lắc giỏi rồi thì với 1 chiếc vòng bạn chỉ cần lắc nhẹ là vòng không rơi nên hiệu quả vận động kém đi đó

Đúng rồi chị nói có lý đấy. Trước em cũng có 1 thời gian lắc vòng nhưng thấy cũng ko hiệu quả nên chán rồi bỏ ngay. Em nghĩ để hiệu quả chắc phải chọn 1 cái vòng thật nặng hoặc chập 2-3 vòng vào để lắc.

giang_coi_sun_rang
02-26-2009, 09:28 AM

theo mình bạn nên mua máy đánh eo về . trước tớ cũng thấy mấy chị trong diễn đàn chung nhau mua . Chứ lăc vòng k hiệu quả đâu . [-(

AVON Cosmestics
02-26-2009, 10:12 AM
Theo mình thì không có cái gì không tốn sức làm làm eo người được đâu (lâu dài nhé) ví dụ như đánh eo, matxa bụng, máy xoay, máy đánh .. ở các lớp tập thì dùng máy chỉ là hoạt động bổ trợ thôi bạn ạ. Về cơ bản bạn vẫn nên lựa chọn thể dụng và các động tác tác động nhiều đến bụng thì mới mong giảm eo được. Tất nhiên là có rất nhiều hình thức quan trọng là bạn chọn hình thức nào khiến cho bạn yêu thích và có hứng thú thì bạn sẽ thích tập hơn.

mebongvagau
03-05-2009, 11:27 PM
Mình cũng thấy lắc vòng hiệu quả thì phải mua 1 cái vòng thật nặng, ko ít ra cũng phải chập 2-3 cái vào mà lắc. Vì khi lắc giỏi rồi thì lúc ấy lực của vòng ép lên vùng eo là rất nhỏ.

duongmaihuong
03-07-2009, 10:16 AM
ui, dạo này bụng em cũng toàn mỡ thui, đang tìm cách khắc phục đây. hồi còn học sinh, em lắc vòng suốt n dạo gần đây em thấy mọi ng bảo lắc vòng ko tốt cho việc sinh nở, dễ bị sệ mông, thế là em ko lắc nữa. nhưng công nhận là lắc giỏi rùi thì phải lắc 3,4 cái mới thấy nó tác động vào vòng eo. Đã mẹ nào dùng đai mát xa VIBROACTION chưa ah, em đang định mua 1 cái mà ko biết có nên ko?

thaotrang88
03-08-2009, 01:03 PM
Mình cũng thấy lắc vòng hiệu quả thì phải mua 1 cái vòng thật nặng, ko ít ra cũng phải chập 2-3 cái vào mà lắc. Vì khi lắc giỏi rồi thì lúc ấy lực của vòng ép lên vùng eo là rất nhỏ.
Có nghĩa là khi mình lắc giỏi rồi thì lắc vòng không thật sự hiệu quả đúng ko chị? Cũng có lý[-o<

Sơn Nam
03-18-2009, 01:07 PM
Mình chưa nghe nói đến cái này bao giờ. Nhưng hỏi ngược lại chút: Những diễn viên xiếc họ lắc vòng dẻo như kẹo kéo thế thì bị sa hết rồi sao? Nghe mà cũng sợ. Nhưng mình cứ lắc vòng, vì mình chẳng sinh con nữa.
Việc này cần phải kiểm chứng lại mới được.
Nhưng lắc vòng được vòng 2 thì vòng 3 nghe chừng bị to đó.
Trong khi lắc vòng, bạn đã quan tâm đến tư thế đứng lắc chưa? Nhớ đứng thẳng và hóp bụng vào nhé! Tớ toàn làm thế đấy.

Sơn Nam
03-18-2009, 01:11 PM
Em cũng lắc vòng được 1 thời gian nhưng cũng chẳng có hiệu quả gì hết. Lắc vòng có lẽ phải kết hợp với chạy bộ hoặc nhiều PP khác nữa chứ chỉ lắc vòng không thôi thì ko ăn nhằm gì[-(
Sao lại bảo không hiệu quả bạn ơi! Nhớ là chân nên đứng chụm vào, thẳng lưng, mông, hóp bụng, thở đều nhé!
Nhưng vòng mây phải là loại vòng rất to í thì mới hiệu quả, còn loại vòng tròn tròn nhỏ nhỏ í hả. Chả ăn thua đâu.
99% các mẹ bảo là lắc vòng không ăn thua, nhưng mình bảo: lắc vòng có ăn thua đó. he he!

maiyeu_vn
03-18-2009, 01:23 PM
Sao lại bảo không hiệu quả bạn ơi! Nhớ là chân nên đứng chụm vào, thẳng lưng, mông, hóp bụng, thở đều nhé!
Nhưng vòng mây phải là loại vòng rất to í thì mới hiệu quả, còn loại vòng tròn tròn nhỏ nhỏ í hả. Chả ăn thua đâu.
99% các mẹ bảo là lắc vòng không ăn thua, nhưng mình bảo: lắc vòng có ăn thua đó. he he!
Sao em lắc mãi có thấy gì đâu:(

Sơn Nam
03-18-2009, 01:25 PM
Sao em lắc mãi có thấy gì đâu:(

Cái Vòng em đang lắc nó to bằng bao nhiêu? Hay là cái loại tròn tròn bé bé í gì? Phải dùng loại vòng cực đại. Thửa được càng tốt. Như thế nó đánh mới được hiệu quả.

emerald267
03-18-2009, 10:07 PM
Đùa chứ em cũng nghe mọi người bảo lắc vòng để cải thiện vòng 2
Nhưng cũng thấy nhiều người bảo lắc vòng nhiều quá dễ bị sa dạ con
Thui thi túc tắc mỗi ngày 1 tí ;)

TOMSUFASHION.COM
03-20-2009, 09:28 AM
Mình thấy cũng có hiệu quả đấy, cứ mỗi sáng lắc 5-10p. Nhg now thấy emerald267 nói bị sa dạ con lại thấy sợ đấy. K biết thế nào nhỉ???

Sơn Nam
03-20-2009, 09:36 AM
Mình thấy cũng có hiệu quả đấy, cứ mỗi sáng lắc 5-10p. Nhg now thấy emerald267 nói bị sa dạ con lại thấy sợ đấy. K biết thế nào nhỉ???
Thế chị em chúng ta thống nhất lắc mỗi ngày 15 phút thôi. Lúc lắc tập trung lắc nhanh, lắc đúng tư thế cho nó hiệu quả.
À, chị em mình có thể tranh thủ dùng ghen quấn nóng quấn thêm nữa. Cũng được lắm.

duongmaihuong
03-20-2009, 10:33 PM
em bắt đầu lắc vòng từ ngày hôm nay, đánh dấu để mong chờ kết quả tốt.

cabong77
03-23-2009, 04:26 PM
Lắc vòng và Mặc áo mưa nhảy dây bạn ạ. Kèm theo 1 " liều" thuốc tiên là : thuốc giảm cân Reductil của MỸ. Uống tỏng 1 đến 2 tháng, bạn giảm được ngay 3-4 kg mà không gây hại.

huecapetown
03-24-2009, 11:43 AM
Với những lượng mỡ tích tụ lâu thì lắc vòng e nghĩ ko ăn thua đâu, chỉ mới béo thì lắc mới có hiệu quả, nếu ngày lắc 15 phút lúc sáng sớm or buổi chiều khi đi làm về (lúc đói) thì cũng có cải thiện vòng 2 và khỏe người . Nhưng chỉ phù hợp với bụng to kiểu mới có bụng do ngồi nhiều thôi.
E cũng mua 01 cái 50k ở Trịnh Hoài Đức sáng lên sân thượng phơi quần áo thì lắc cho nó khỏe người

TOMSUFASHION.COM
03-25-2009, 08:27 AM
Phát minh mới nha, mình mới nghe lần đầu đó.

khuongtrung
04-19-2009, 04:11 PM
Em thấy lắc vòng cũng hiệu quả. Sau 3 tuần lắc liên tục nghỉ thứ bảy, chủ nhật, vòng eo giảm 2cm. Bây giờ vẫn đang lắc tiếp.
Em lắc 3 vòng chập làm một. Mấy hôm đầu lắc cũng tím hết hai bên hông. Bây giờ lắc cả tiếng không rơi, chỉ mỏi chân, thỉnh thoảng phải di chuyển cho đỡ mỏi chân.

bibo2008
04-23-2009, 08:09 AM
theo mình bạn nên mua máy đánh eo về . trước tớ cũng thấy mấy chị trong diễn đàn chung nhau mua . Chứ lăc vòng k hiệu quả đâu . [-(

Em thấy me giang coi nói đúng đây. Sếp của e mới sinh xong, dùng máy đánh bụng + bôi kem massage của Ý và sau khi đánh bụng xong đã giảm vòng eo rùi thì xịt khoáng có tác dụng ổn định và giữ cho cơ bụng săn chắc( tránh mấy tháng sau bụng lại xổ ra ) . Em đang dò la xem kem đấy có đắt ko vì e nhìn qua thấy hũ đấy cũng to có thể dùng đc 1 năm lận. Em định mua và rủ xem trên diễn đàn có chị nào chung cùng mua ko? Ai quan tâm thì Pm cho e nha.

makeup_pro
04-26-2009, 10:34 AM
Theo mình nghĩ, không chỉ cho vòng 2 như ý, mà để cơ thể thực sự cân đối tuơng ứng với mỗi lứa tuổi thì cách tốt nhất là Tập thể dục và chế độ ăn uống, vừa tốt cho sức khỏe mà lại có thân hình như ý, tất nhiên đòi hỏi 1 quá trình lâu dài, bền bỉ và quyết tâm. Các môn tập tương đối toàn diện là: đạp xe, bơi, chơi cầu lông, đi bộ,... nếu chị em không có điều kiện gần hồ, công viên thì có thể mua các máy tập tại nhà như: máy chạy (đi bộ), xe đạp, máy lắc tay chân,... còn lắc vòng thì theo mình tập vừa phải cũng được nhưng ko nên chị tập mỗi lắc vòng. Chúc chị em có cách thức tập luyện phù hợp và hiệu quả nhất.

mapbeo
04-30-2009, 11:49 PM
Green Coffee_Giảm cân hiệu quả, giá chỉ 400k

Trà nè đã nổi tiếng ở Mỹ và các nước từ rất lâu rùi. ở mình cũng rất nhiều người dùng và có hiệu quả.

Được chiết suất từ bột trà xanh,cafe và chất xơ,vitamin tổng hợp giúp cho bạn lấy lại được thân hình cân đối nhanh chóng.

Hương vị thơm ngon,dễ dùng.1 hộp gồm 18 gói,mỗi ngày các bạn chỉ cần pha 1 gói cùng với 60-120ml nước ấm dùng trước bữa sáng 30 phút.Bảo đảm có công hiệu ngay trong 6 ngày đầu.

Green Coffee giúp bạn tiêu hao phần mỡ dư thừa trong cơ thể,mặc dù giảm cân nhanh nhưng bảo đảm thân hình vẫn săn chắc,không bị đau bụng tiêu chảy.Bảo đảm uồng hết 1 hộp các bạn có thể giảm được từ 2-3kg.Kết hợp với các bài tập nhẹ thì hiệu quả sẽ càng cao.
Ai đã uống thì đều bit là ở phố huế bán 990k /1 hộp /18gói. Uống 1 hộp và ăn kiêng đúng giảm được 5kg.

Lưu ý : Thực phẩm không dùng cho người bi huyết áp cao,tiểu đường,trẻ em dưới 12 tuổi,phụ nữ có thai và đang cho con bú.

nhuantin
05-16-2009, 02:23 PM
thực ra chỉ thay đổi một chút cách vận động hàng ngày thôi, là đã cải thiện bản thân rồi. Ví dụ thay vì đi 1 bậc cầu thang, bạn đi 2, thay vì quét nhà và lau nhà, bạn đứng lên cúi xuống nhiều hơn chút, khi phơi quần áo, nên với người 1 chút, có thể để dây phơi cao hơn lên. Sáng dậy bước xuống giưòng thì cứ chân trước gập, chân sau gập liên tục cho tới khi ra tới nhà tắm. Đơn giản và hiệu quả... cách của tớ đấy. Lúc nấu cơm là bật nhạc vừa nấu vừa ngoáy ngưoì, hihi. Các mẹ thử xem....

Sơn Nam
06-01-2010, 10:21 PM
Mình vừa thửa được quả vòng to oành như ý nên thừa cái vòng chập 2. Mẹ nào đang có ý định đổi vòng hoặc muốn mua vòng thì mình tặng cho.

Cyclamen2210
06-02-2010, 10:51 AM
Mẹ em thì cấm ko cho em lắc vòng, bảo chưa biết eo có giảm hay ko nhưng V3 to lên là cái chắc. Mà người em xồ xề lắm, vòng nào cũng to T_T. Nhưng trước mắt muốn giảm eo để mặc áo cưới cho đẹp, thế mà thử đủ cách vẫn chẳng cải thiện được gì.

huongxing
06-04-2010, 07:36 PM
ui ui, e cũng nhăm nhe đi mua vòng mà chưa đi đuơc. E chỉ nghĩ là để giảm đc mỡ v2, chứ làm tăng v3 thì e lại càng quyết tâm, hehe

sociu2002
06-04-2010, 08:01 PM
sao mẹ em lại cấm lắc vòng nhỉ? em chưa sinh thì lắc cũng được mà. Đã giảm được cân chưa vậy? mình cũng đang muốn giảm eo quá, hic hic

sociu2002
06-04-2010, 08:04 PM
Mình thấy lắc vòng rất hiệu quả nhất là với những người sau khi sinh nở cơ bụng lỏng ra không còn săn chắc như xưa. Như mình lắc vòng 1 tháng mà vòng bụng đã giảm 4cm ( còn cân nặng thì chỉ giảm 0.5 kg - vì bớt ăn đi. Với những người béo,chắc thịt có lẽ sẽ phải kiên trì hơn. Mỗi lần lắc vòng các bạn phải lắc ít nhất 30 phút mới có tác dụng. MÌnh thường lắc từ 30 -40' ( khoảng 2000vofng hoặc hơn 1 chút)
chị ơi cho em hỏi là lắc vòng có làm to chân và to mông không ạ? hic hic

sociu2002
06-04-2010, 08:06 PM
ui, dạo này bụng em cũng toàn mỡ thui, đang tìm cách khắc phục đây. hồi còn học sinh, em lắc vòng suốt n dạo gần đây em thấy mọi ng bảo lắc vòng ko tốt cho việc sinh nở, dễ bị sệ mông, thế là em ko lắc nữa. nhưng công nhận là lắc giỏi rùi thì phải lắc 3,4 cái mới thấy nó tác động vào vòng eo. Đã mẹ nào dùng đai mát xa VIBROACTION chưa ah, em đang định mua 1 cái mà ko biết có nên ko?
mẹ nó ơi, mình mua cái máy này rồi, không ổn lắm, lúc đầu rung rung thì cũng thích nhưng thấy chả xuống gì cả, vứt xó rồi

Hanhbee
06-04-2010, 09:15 PM
Thoa kem tan mỡ xong rùi lắc vòng thì nhanh xuống cực kỳ. Mẹ nào nhiều mỡ quá thì tìm nick của em Shop Rùa mua kem thoa tan mỡ rồi lắc, rẻ hơn thì có kem tan mỡ của Thorakao cũng ổn.

mekhanhchip
06-04-2010, 09:16 PM
mẹ nó ơi, mình mua cái máy này rồi, không ổn lắm, lúc đầu rung rung thì cũng thích nhưng thấy chả xuống gì cả, vứt xó rồi

Mình cũng thấy nhiều người mua đai mát xa này sử dụng ko hiệu quả.
Lắc vòng thường xuyên thì sẽ giảm eo và khỏe hơn đấy các mẹ ạ. Hồi em còn làm văn phòng, đồng nghiệp còn mang cho 1 cái vòng đến văn phòng để hàng chiều tập. Thấy khỏe khoắn hơn hẳn.
Nhưng mà đang tập lại bỏ ko tập nữa là nguy cơ bụng to trở lại, thậm chí to hơn đấy các bác nhé.

Hanhbee
06-04-2010, 10:47 PM
Lắc vòng thường xuyên thì sẽ giảm eo và khỏe hơn đấy các mẹ ạ. Hồi em còn làm văn phòng, đồng nghiệp còn mang cho 1 cái vòng đến văn phòng để hàng chiều tập. Thấy khỏe khoắn hơn hẳn.
Nhưng mà đang tập lại bỏ ko tập nữa là nguy cơ bụng to trở lại, thậm chí to hơn đấy các bác nhé.
Thì cũng bình thường mà em, cơ thể càng lớn càng có khả năng tích mỡ. Còn môn nào cũng vậy cần đều đặn và kiên trì. Dĩ nhiên khi bỏ tập nó sẽ dần hồi phục lại trạng thái ban đầu + thêm tuổi tác ... nên sẽ càng tệ hơn.

xx.U
06-05-2010, 08:43 AM
E tìm hiểu và biết là lắc vòng chẳng hại gì đến sinh đẻ đâu nhưng nếu mới tập mà rinh ngay cái vòng bự tổ chảng thì làm sao mà lắc đc ạk ? (E vẫn chưa mua vòng ^^")

Sơn Nam
06-05-2010, 10:15 AM
ui ui, e cũng nhăm nhe đi mua vòng mà chưa đi đuơc. E chỉ nghĩ là để giảm đc mỡ v2, chứ làm tăng v3 thì e lại càng quyết tâm, hehe

He he, mẹ này y chang mình, lắc vòng mà giảm đc vòng 2 lại còn tăng thêm vòng 3 thì tốt quá.
Mình vừa đặt mất hơn một tháng mới đc cái vòng mây chập 3, rộng 93cm.
Lắc khác hẳn vòng mua. Bề mặt rộng nên tiết diện đánh mỡ hiệu quả hơn nhiều.

Sơn Nam
06-05-2010, 10:16 AM
E tìm hiểu và biết là lắc vòng chẳng hại gì đến sinh đẻ đâu nhưng nếu mới tập mà rinh ngay cái vòng bự tổ chảng thì làm sao mà lắc đc ạk ? (E vẫn chưa mua vòng ^^")

Đúng vậy, bạn phải tập và nâng cấp vòng dần dần thì mới thích hợp, chứ bụp phát lắc vòng to thì chỉ có sưng chân thôi.

huongxing
06-05-2010, 10:22 AM
He he, mẹ này y chang mình, lắc vòng mà giảm đc vòng 2 lại còn tăng thêm vòng 3 thì tốt quá.
Mình vừa đặt mất hơn một tháng mới đc cái vòng mây chập 3, rộng 93cm.
Lắc khác hẳn vòng mua. Bề mặt rộng nên tiết diện đánh mỡ hiệu quả hơn nhiều.
bác ui, bác đặt ở mô? Hic, e định mua loại nhỏ trước vì cả năm chả tập tành gì, mỡ nó bám đầy bụng nên sợ chơi cái to luôn chắc đau ko chịu nổi.

HaDung
06-05-2010, 11:21 AM
bác ui, bác đặt ở mô? Hic, e định mua loại nhỏ trước vì cả năm chả tập tành gì, mỡ nó bám đầy bụng nên sợ chơi cái to luôn chắc đau ko chịu nổi.

Người ngợm ngon lành thế còn j em gái ơi, có tập cho chắc ng và khỏe thì tập chứ em có béo đâu mà giảm. Thôi thì cứ bon chen cái vòng bé đi, khi nào lên hạng vòng to thì qua chị chuyển nhượng lại cho, chị mua rồi ko tập, để bụi bám đầy...............

ongmiennui.online
06-05-2010, 03:34 PM
em thì cứ tưởng lắc vòng thì quá tốt cho những người muốn cải thiện vòng 2 chứ nhỉ, em chưa nghe nói đến chuyện có tác dụng xấu đến cơ thể, hay có khi em cũng k biết nhỉ? có chị nào biết về vấn đề này k nhỉ ?

Rất tốt nếu bạn bít cách.chúc bạn thành công!

vitlun
06-05-2010, 03:54 PM
mình thì lắc 1 thời gian thấy bụng đau đau nên dừng luôn. Thấy lo lo sao ấy. dừng lắc thì bụng cũng đỡ rùi.

HaDung
06-05-2010, 04:03 PM
mình thì lắc 1 thời gian thấy bụng đau đau nên dừng luôn. Thấy lo lo sao ấy. dừng lắc thì bụng cũng đỡ rùi.

hay tại bạn mới tập mà đã xơi cái vòng to tướng???? trước tớ cũng bị thế đấy

pamaiutit
06-05-2010, 04:21 PM
lắc vòng không hề ảnh hưởng đến việc sinh con sau này mà ngược lại làm cho cơ bụng mạnh mẽ khiến việc sanh dễ hơn, chính lời bác sỹ nói như vậy đấy nên bạn yên tâm nhé
cam on chi
truoc gio thay me em tap, thay co hieu qua ro ret, em cung muon tap lam, nhung ma cung nghi nhu chu topic nen lai so
ma co me nao biet lac vong luc nao la tot va thoi luong nhu nao la hop ly ko nhi

Sơn Nam
06-05-2010, 08:25 PM
cam on chi
truoc gio thay me em tap, thay co hieu qua ro ret, em cung muon tap lam, nhung ma cung nghi nhu chu topic nen lai so
ma co me nao biet lac vong luc nao la tot va thoi luong nhu nao la hop ly ko nhi

Mỗi buổi sáng em làm 20-30 phút. Khi lắc nhớ thẳng dáng, hóp bụng được thì càng tốt.
Đều thế nhé!

Sơn Nam
06-05-2010, 08:27 PM
Ẹc ẹc, nghe chữ "mô" đã đáng iu roài.
Mình mua vòng ở chợ Nghĩa Tân - đầy các loại.
Bạn có gần thì ra đó nhé, chỗ cạnh hàng bát đũa í.

mizyni cici
06-05-2010, 09:11 PM
mình chả thấy eo có thon hay ko, chỉ thấy đau ê ẩm người mà thôi:rolleyes:

huongxing
06-05-2010, 09:50 PM
Người ngợm ngon lành thế còn j em gái ơi, có tập cho chắc ng và khỏe thì tập chứ em có béo đâu mà giảm. Thôi thì cứ bon chen cái vòng bé đi, khi nào lên hạng vòng to thì qua chị chuyển nhượng lại cho, chị mua rồi ko tập, để bụi bám đầy...............

ơ, bác, e tập cho chắc người mà, chứ nhìn e thế thui, mỡ hơi bị nhiều, bụng tròn 3-4 ngấn ấy, e còn đang muốn hè này ra thủ lê chạy cho nó khỏe nữa, tranh thủ ngắm nghía linh tinh luôn,:p:p

huongxing
06-05-2010, 09:53 PM
Ẹc ẹc, nghe chữ "mô" đã đáng iu roài.
Mình mua vòng ở chợ Nghĩa Tân - đầy các loại.
Bạn có gần thì ra đó nhé, chỗ cạnh hàng bát đũa í.

ôi nghĩa tân cũng có ạ, e đang định mai mò ra Quang trung đây. Hehe, tình thần đang phừng phừng, ko biết đc mấy hum, hehe.
Chắc ở Nghĩa tân hay quang trung vòng cũng như nhau bác nhẩy, hum trước e hỏi của 1 bà bán rong, vòng xấu vì có đường gồ gề bảo 75k e ko mua vì thấy xấu. Bác mua bao nhiêu, loại 1 cái ấy, ra nghĩa tân sợ bị quát lắm,hehe

doanthinh81
06-06-2010, 03:30 PM
Mình thì thường nghe thấy nói lắc vòng sẽ làm sệ mông k biết có đúng k

Sơn Nam
06-06-2010, 09:58 PM
ôi nghĩa tân cũng có ạ, e đang định mai mò ra Quang trung đây. Hehe, tình thần đang phừng phừng, ko biết đc mấy hum, hehe.
Chắc ở Nghĩa tân hay quang trung vòng cũng như nhau bác nhẩy, hum trước e hỏi của 1 bà bán rong, vòng xấu vì có đường gồ gề bảo 75k e ko mua vì thấy xấu. Bác mua bao nhiêu, loại 1 cái ấy, ra nghĩa tân sợ bị quát lắm,hehe
Này, mình còn thừa một cái vòng chập 2 đấy. Nhắn tin cho một mẹ hỏi có lấy không mà chả thấy mẹ đó trả lời gì cả. Để ở nhà thì chật, ông xã kêu mỗi ngày. Nếu mẹ đoó không lấy thì mình sang tớ cho không biếu không, miễn phải mua.
Chợ Nghĩa Tân có nhiều loại. Mình hay mua ở gian hàng của bà già khoảng hơn 60 tuổi, người hơi gầy.
Mình vừa đặt quả vòng ở đấy, mẹ nó ra hỏi mà mua, người ta không quát đắt đâu, nhưng mặc cả thì đó là việc của mình.

Sơn Nam
06-06-2010, 10:01 PM
Mình thì thường nghe thấy nói lắc vòng sẽ làm sệ mông k biết có đúng k

Mình lắc mãi mà mông không thấy xệ. Còn người khác có bị không thì mình không rõ.
Có những CLB lắc vòng, rất nhiều các mẹ, các chị, các bạn tham gia lắc, có ai sợ đâu. Vậy, mình nghĩ, lắc vòng nếu biết lắc đúng cách thì người còn dẻo dai thêm í chứ.

sociu2002
06-07-2010, 07:15 AM
đúng rồi chị ạ, em thấy mọi người đều bảo phương pháp nào tập xong mà ngừng thì đều bị quay trở lại đúng không ạ? Lắc vòng cũng thế hả chị?

sociu2002
06-07-2010, 07:19 AM
mẹ nó lắc được bao lâu mà đau ạ? nếu mới thì cũng bị đau đấy ạ,kiểu cơ bụng mình lâu không được tác động ấy. Còn nếu lâu vẫn đau thì có khi phải dừng thật

huongxing
06-07-2010, 11:39 AM
Này, mình còn thừa một cái vòng chập 2 đấy. Nhắn tin cho một mẹ hỏi có lấy không mà chả thấy mẹ đó trả lời gì cả. Để ở nhà thì chật, ông xã kêu mỗi ngày. Nếu mẹ đoó không lấy thì mình sang tớ cho không biếu không, miễn phải mua.
Chợ Nghĩa Tân có nhiều loại. Mình hay mua ở gian hàng của bà già khoảng hơn 60 tuổi, người hơi gầy.
Mình vừa đặt quả vòng ở đấy, mẹ nó ra hỏi mà mua, người ta không quát đắt đâu, nhưng mặc cả thì đó là việc của mình.

e nhắn choa bác rùi đó ạ, e lâu không vận động gì chơi luôn đai 2 thế không biết có xơi đc ko, nếu đc e qua bác xin luôn nhé, hii. tks bác nhìu

mengheu
06-07-2010, 12:37 PM
em cũng muốn cải thiện vòng 2 lắm lắm ạh. Về khoản này thì đau em chịu được hehe. Chị nào còn vòng cho em nha. Nếu không em lượn qua nghĩa tân mua cũng được hihi.
Mà tình hình các chị lắc vòng như thế nào ạ. tiến độ giảm eo ntn vậy?

ruacon_
11-29-2010, 10:37 PM
minh co vong chap 6 khong bjk lac vay co anh huong gi khong ,tai minh lac vong chap 3 khong hieu qua may .hik

Peppercay
12-19-2010, 03:34 PM
:cool:Em là chiên gia lắc vòng đây:p. Em đùa đấy ạ. Chỉ là em thấy lắc vòng làm giảm eo thấy rõ, nhưng em đang nói trường hợp của em nha, hồi cấp 3 em lắc lắc lắc một ngày 300 cái 1 lần, vòng ko bị rớt gì hết, ngày lắc 2 lần=> 2 tuần là eo giảm rõ luôn.
Loại vòng em dùng là vòng chập 5 cái lại chứ không phải vòng đơn. Mọi người đừng thấy khủng quá nha, thực sự thì vòng bản to và nặng lắc nó sẽ "bám" vào eo hơn (kinh nghiệm của em).
Còn chuyện lắc vòng làm ảnh hưởng tới tử cung em có nghe nói và đã vào google search thì đó là chuyện hoàn toàn không có căn cứ ạ. Chị em lắc vòng đê, lắc cho eo nhỏ đê, đừng lo gì cả (mấy ngày đầu hơi...ê vì bị bầm).

Gần tết òi chắc em phải lôi vòng ra lắc điên cuồng như hồi ấy để giảm eo wá:rolleyes:

trangmyt
12-20-2010, 12:06 PM
Cái này còn do loại vòng nữa, nhà em dùng vòng có cái hạt kết với nhau. Đau phải biết, nhất là lúc đầu nhưng bước đầu là có vẻ thành công tạm tạm, đang xét thêm có cách nào để giảm cân cùng lúc không đây.

KHANGHI
12-21-2010, 09:42 AM
Ngày còn đi học mình cũng hay lắc vòng nhưng thật sự là không có gì mà sử dụng bền lâu được được vài bữa là lại bỏ chưa kịp thấy kết quả của nó nữa ,nên chưa biết chắc là có hiệu quả thực không.

everlasting18
12-21-2010, 10:09 AM
Thấy các mẹ nói là mình dừng thì nó lại trở về bình thường không biết đúng không vì mình chưa lắc vòng bao giờ.

Peppercay
12-21-2010, 12:14 PM
Thấy các mẹ nói là mình dừng thì nó lại trở về bình thường không biết đúng không vì mình chưa lắc vòng bao giờ.

Cái này thì đúng ạ. Không phải là lắc vòng thôi mà tất cả các bài tập thẩm mỹ làm đẹp, mình dừng thì nó lại...phình ra ~.~. Tất nhiên cũng mất một thời gian nó mới to như lúc chưa tập, trừ trường hợp chị ngừng tập và giảm ăn hẳn luôn thì ko bị to bụng lại đâu chị.

my pham ohui
01-09-2011, 07:16 PM
Đừng nên lắc vòng. Lắc vòng thì giảm cân nhanh lắm nhưng nghe nói bị teo buồng trứng. Tốt nhất là bạn dùng thực phẩm chức năng hay tập thể dục đi cho an toàn.

dafuli
01-09-2011, 11:07 PM
Lắc vòng ok lắm chị ơi. em lắc suốt từ thời thanh niên, bh chưa chồng cũng vẫn lắc. đợt nào mùa đông ăn nhiều béo béo tý là táng 2 cái vòng lắc nhiệt tình, vòng 2 dẻo dai săn chắc, lại nhẹ nhàng, còn j hơn

luccic
01-12-2011, 12:10 PM
Mình nghĩ lắc vòng với múa bụng cũng hơi tựa tựa như nhau, nhưng mình vẫn thích nhất là tập yoga

thuha108
01-13-2011, 10:56 AM
Đừng nên lắc vòng. Lắc vòng thì giảm cân nhanh lắm nhưng nghe nói bị teo buồng trứng. Tốt nhất là bạn dùng thực phẩm chức năng hay tập thể dục đi cho an toàn.

Không biết lắc vòng có bị teo buồng trứng thật không nhưng đứa bạn thân mình lắc vòng từ nhỏ, đến bây giờ lấy chồng có con bình thường mà. Mình nghĩ lắc vòng cũng không khác với massage giảm béo đâu vì đều tác động vào phần bụng nên kiểu gì chắc cũng nhỏ đi, quan trọng là có kiên trì tập được không thôi...

DiepLinh
01-13-2011, 04:49 PM
Vì là e kết món aerobic hơn nên là e không biết lắc vòng thế nào. Nhưng mà có chị bạn chồng e đã lắc vòng 3 tháng... nhưng mà không lắc nữa thì lại phì ra bình thường.
Với lại lắc vòng cần phải đúng cách để tác động đúng và đủ vào cả bụng trên và bụng dưới. Đồng thời là không tác động xấu lên xương hông.

E nghĩ là làm gì cũng nên tham khảo kĩ là làm thế nào đúng và đúng ngày từ đầu thì không thành thói quen tập không tốt... Chúc các mẹ khỏe.

kinkin2009
03-03-2011, 08:18 AM
Mình kéo cái topic này lên để mọi người tham khảo, mình cũng đang học lắc vòng, không bít có kiên trì được không nữa?

KHANGHI
03-10-2011, 10:17 AM
Cái này cũng phải kiên trì ,ngày còn sinh viên mình cũng chịu khó lắc có giữ gìn eo thon hơn đó chi ,nhưng cái gì cũng thế thôi phải duy trì đều đặn thì mới có kết quả lâu dài .

me ocu
03-16-2011, 10:03 AM
các bạn cứ lắc đi không sao đâu ngày trước mình lắc suốt mỗi ngày lắc 2 lần sáng- tối nhưng vẫn không sao cả giờ mình lấy chồng và có 1 cu tí trộm vía đáng yêu lắm

lvb.shop
04-26-2011, 03:34 PM
không biết có phải taị em lắc không đúng cách không mà mỗi lần tập xong lại thấy đau thốn ở gót chân...em sinh mổ em bé được 4 tháng rồi không biết có thể lắc vòng lại chưa

kinkin2009
04-27-2011, 01:22 PM
không biết có phải taị em lắc không đúng cách không mà mỗi lần tập xong lại thấy đau thốn ở gót chân...em sinh mổ em bé được 4 tháng rồi không biết có thể lắc vòng lại chưa

Theo mình nghĩ bạn nên kiêng thêm, mới 4 tháng không nên lắc vội

mecuacon_288
04-27-2011, 05:04 PM
Lúc con gái tớ cũng có thân hình tròn xoe, nên cũng chăm thể dục với lắc vòng lắm lắm. Dưng vưỡn sinh 2 bé bụ bẫm (trộm vía) nên tớ ko nghĩ lắc vòng ảnh hưởng. Dưng đó là khi tớ con gái, chứ nếu có con rùi thì ko bít thế nào. Tớ đang mún tập đây hic hic

docavn05
04-28-2011, 10:35 AM
Theo em, nếu chị ko muốn sinh con thêm thì hẵng tập những bài tập mạnh như lắc vòng, chạy bộ (cẩn thận với những ng chân to sẵn chị nhá), aerobic, nhảy dây, đá bóng. Nếu các chị muốn sinh con và cơ thể khí huyết điều hòa hơn thì các chị nên tập bơi và đi bộ nhé. Lý do giải thích ra lằng nhắn lắm, nhưng có những ng tập những hoạt động mạnh kia mà ko sao, cơ mà nó vẫn bị ảnh hưởng đấy ạ, chỉ là tùy từng cá nhân nó sẽ tác động vào nhiều hay ít thôi ạ. Vậy nên theo em cách an toàn nhất là các chị nên tập đi bộ hoặc bơi thật đều đặn nhá, đấy là muốn giảm eo, còn các chị muốn giảm cân thì phải kết hợp giảm ăn dần dần nhé, nhưng chỉ đc giảm tối đa 1/3 so với khẩu phần hiện tại mà các chị đang ăn thôi, trừ khi các chị từ 70kg trở lên thì khẩu phần ăn và cách luyện tập sẽ khác đấy ạ

munky
05-01-2011, 04:17 PM
Không có bất cứ 1 công trình nghiên cứu hay khoa học nào dám nói lắc vòng ảnh hưởng đến sinh đẻ mọi người nhé!
Điển hình thực tế là bà chị mình, lắc vòng lia lịa từ khi còn trẻ đến tận bây h 2 đứa rồi, tất nhiên hiệu quả thì mình ko cần nói đến nữa!
Khổ nỗi đúng là lắc vòng cần phải có năng khiếu, có người cũng tập mãi ko lắc đc, lắc đc 1 tí thì cũng rơi luôn. Chị em em thì lắc 1 phát đến lúc nào mỏi thì nghỉ, có khi liên tục 30' luôn, mà toàn lắc vòng đôi thôi ạ. Nhược điểm duy nhất: chai chân.

Đã lâu quá em lười ko lắc vòng bụng phèo ra cả đống. Bây giờ em chuyển sang tập Suối nguồn tươi trẻ rồi :)

docavn05
05-04-2011, 04:16 PM
Mỗi người có 1 quan điểm, theo em thì thế này,đúng là không có 1 nghiên cứu nào chính thức về việc lắc vòng thì vô sinh thật, nhưng mà có ng này ng kia, có ng "bỏ" mấy lần rồi mà vẫn rất "nhạy" thế mà có ng từ bé đến lớn rất cẩn thận mà lại ko "đậu" đc. Vậy nên chị em chúng mình có gì cứ cẩn thận cũng không thừa đâu các mẹ ạ, chuyện quan trọng của cả "mấy" đời người mà, tốt nhất mấy cái bài tập mà hùng hục thì em khuyên là chị em mình ko nên tập, nếu ko xác định có em bé nữa thì các chị tập thoải mái

đĩa thể dục
05-07-2011, 01:28 PM

Bạn cứ lắc 1 hồi sẽ quen thui lúc đó mún nó rớt xuống nó chẳng rớt nữa ấy

nguyenhainadl
05-11-2011, 10:12 AM
Mình thấy lắc vòng rất hiệu quả mà tiện nữa.Mình có thể vừa lắc vừa xem tivi hoặc là nói chuyện với ai đó nên cũng không chán đâu.Ngoài ra lắc vòng có ảnh hưởng gì đến sinh nở đâu.Mình thì mới lắc nhưng chị gái mình lắc 18 năm nay vẫn đẻ ngon lành mừ. Kinh nghiệm của mình là: Những ai mới tập lắc thì nên tập vòng gỗ, mây,... nếu có rơi thì không đau chân, còn những người mà lắc lâu rùi thì nên dùng vòng được làm bằng inox, vừa nặng đủ đô để đạt hiệu quả vừa không phải thay vòng liên tục nên tiết kiệm.Hiện tại mình đang lắc vòng nặng 1,6kg,còn bà chị mình thì lắc vòng 2,4 kg mà lắc khỏe ru hà.

nguyenhainadl
05-11-2011, 10:14 AM
à,quên nhưng ai mới lắc có thể đứng ở trên giường xung quanh đặt mấy cái gối hoặc ở dưới nền nhà cũng được để khi rơi vòng không bị đau chân. Còn một kinh nghiệm nữa mà chị mình truyền lại là muốn mông to thì chân phải dạng ra khi lắc còn chụm chân vào thì chỉ có tác dụng vào eo thui. Chúc cả nhà vui.

phuongbelo
05-11-2011, 07:54 PM
Em lắc vòng từ ngày còn chưa lấy chồng...sinh xong bé 1 tháng thứ 3 là eo đã đầu vào đấy. Nhưng sinh bé 2 xong thì ăn nhiều quá lại phát phì ra, cũng tập lại thôi.
Theo kngh của em thì lắc vòng đều đặn sẽ giúp vòng 2 nhỏ lại nhưng các mẹ phải kiên trì lắm, như em tập từ năm 15t đến 25t lấy chồng đấy.
Khi lắc vòng tốt nhất là bụng to có gì, nhưng k phải là lúc đói( hình như sẽ ảnh hưởng dạ dày gan mật gì đó )
Em lắc 3 vòng chập 1, thích lắm, nó nặng nhưng k dễ rơi.Khi lắc nóng người thì bôi gel giảm mỡ vào( hoặc bôi trước 150p đợi khô thì lắc vòng...ổn đấy)....
Các mẹ đang cho con bú thì đừng luyện tập nặng vì hình như hôi sữa đấy

có vài ý kiến vậy thôi

duan2003
05-13-2011, 09:14 AM
em cũng đang ngâm cứu cách này. Nhìn vòng 2 mà ớn quá đi. nhưng không biết có hiệu quả không. em kém kiên trì lắm ạ!

nhu hang
05-13-2011, 09:42 AM
Lắc vòng okie lắm nhé, nhất là với các bạn ngồi nhiều bụng to nhưng các bộ phận khác bình thường. Mình thấy lắc vòng k ảnh hưởng gì đến buồng trứng đâu, kinh nghiệm là mình đây vẫn 1 hoàng tử và 1 công chúa xinh đẹp nhé

medepconngoan
05-16-2011, 04:20 PM
Chào mẹ, mình cũng đang tìm cách giảm cân. Cũng đã từng sử dụng phương pháp lắc vòng nhưng chả hiệu quả gì cả...Đang thử phương pháp ăn kiêng

tuanhuong1402
05-17-2011, 05:06 PM
Mẹ nó có thể áp dụng những bài tập bụng chỉ mất khoảng 10 phút 1 ngày là eo sẽ thon mà.
Mình sinh bé xong cũng tập kiên trì giờ bụng săn lại rùi.

hatmit88
05-19-2011, 11:57 AM
Sao mỗi người nói một kiểu? e cũng đang tính chuyện mua vòng lắc, nhưng không chắc là có ảnh hưởng gì đến chuyện sinh nở không?

Mẹ Bống Bill
06-04-2011, 07:28 PM
Mình ko biết các mẹ nó thế nào chứ,mình hồi mới sinh xong bụng to và cực béo(73kg).Cơn ác mộng . Quá choáng.Sau đó mình tập thể dục thẩm mỹ,nhịn ăn buổi chiều. Đặc biệt là lắc vòng. Nhưng cái vòng của mình ác chiến lắm. Ai nhìn thấy cũng kinh luôn. Mua vòng to nhất(loại 3 cái nhỏ ghép vào). Sau đó mình lấy thép to như ngón tay út quấn một vòng nữa. Lắc cực sướng, eo nhỏ rất nhanh. Mình lắc vòng nặng luôn từ đầu, lắc vòng nhẹ ko được, rơi luôn. Nhưng đau bụng và sẽ thâm tím hết cả hai bên hông hồi mới tập.Các mẹ thử xem sao. Sướng lắm.

Shop_Bay
06-06-2011, 05:27 PM
Ham lắc vòng quá coi chừng bị thâm phần eo đấy nhé.
Người nào thành mạch yếu thì còn có thể bị nặng hơn do bị vỡ mạch máu nhỏ nữa đấy

nancy.hpa
06-17-2011, 11:46 PM

Mẹ nó ơi, từ từ mới lắc được mà, chứ mới cho cái vòng vào lần đầu tiên thì không quay ầm ầm được đâu. Chúc mẹ nó kiên trì nhé. Nếu muốn eo bé e mách mẹ học nhảy chachacha ý, cả eo và hông luôn, mà nhảy bài chilly chachacha máu lém, có hứng cực ;)

docavn01
06-21-2011, 10:04 AM
em cũng nghe nói như vậy đó nên em không dám lắc vòng. em chưa lập gia đình nên cũng hơi sợ.
chị mới sinh em bé thì khi bé cứng chị có cách duy trì dinh dưỡng cho bé và đảm bảo cho mẹ ăn nhiều chất đỡ béo

Tomyeu06
06-21-2011, 10:42 AM
có một loại tảo uống vào sẽ làm giảm cân đúng vùng eo đáy mẹ nó a.Nghe mấy chi cơ quan bảo thế.Mẹ nó tìm hiểu xem sao

bi_ba_bi_bo
06-23-2011, 12:48 PM
Lắc vòng có giảm được bụng nhưng mà phần đùi lại bị to hơn đấy, dù sao thì bụng cũng quan trọng hơn nhỉ? Hihi
M chưa lắc bao giờ nên chưa biết lắc :( Được cái bụng mình từ ngày con gái lúc nào cũng ok. Béo lên cũng chỉ béo phần vòng 3 thui. Hix..

darknight356
06-23-2011, 12:59 PM
Nghe nói cũng có ảnh hưởng đến chuyện sinh nở đó nên cũng sợ, mà hok biết nó ảnh hưởng như thế nào. Có mmẹ nào thử tập hít đất để giảm eo chưa?

phuonglinhtran
06-28-2011, 10:22 AM
Mình chuẩn bị đi mua 1 cái vòng để tập lắc, dạo này béo lên ùi, mà sắp làm cô dâu thì cũng cần xinh và dáng chuẩn 1 tí :D

pt_ocean
06-29-2011, 07:38 PM
Lắc vòng rất đẹp cho vòng eo lí tưởng,các nàng cứ yên tâm là ko ảnh hưởng gì về sinh nở cả nhé.

hạnh nguyên
06-29-2011, 07:55 PM
Lắc vòng đúng là nhỏ bụng thật, nhưng phải kiên trì... Vì mấy ngày đầu đau hai bên xương hông (có khi còn tím luôn ý), sau quen thì bt. Ngày trước có thời gian em hay lắc khoảng 30p/ lần, ngày 2 lần ( cứ bật ti vi lên rồi lắc , một lúc là hết veo 30p). Trên diễn đàn muare.vn đã từng có chị lắc vòng mà giảm 13kg đấy ah

tam nam
06-30-2011, 10:43 AM
Theo kinh nghiệm của mình, thì phải lắc thường xuyên, nếu dừng lại bụng lại còn phình ra í :(

pt_ocean
06-30-2011, 08:48 PM
Lắc vòng đúng là nhỏ bụng thật, nhưng phải kiên trì... Vì mấy ngày đầu đau hai bên xương hông (có khi còn tím luôn ý), sau quen thì bt. Ngày trước có thời gian em hay lắc khoảng 30p/ lần, ngày 2 lần ( cứ bật ti vi lên rồi lắc , một lúc là hết veo 30p). Trên diễn đàn muare.vn đã từng có chị lắc vòng mà giảm 13kg đấy ah
Chậc..khiếp thế,lắc vòng mà giảm đc tận 13kg cơ à?chắc mình phải học hỏi bí kiếp thôi.

hạnh nguyên
06-30-2011, 09:50 PM
Chị ý thất tình... lắc vòng suốt ngày để giải sầu.... câu chuyện đó em cũng ấn tượng .... nhưng mà em sắp làm đám cưới..... cugnx phải giảm một vài kí lô nữa...

pt_ocean
07-01-2011, 02:04 PM
Chị ý thất tình... lắc vòng suốt ngày để giải sầu.... câu chuyện đó em cũng ấn tượng .... nhưng mà em sắp làm đám cưới..... cugnx phải giảm một vài kí lô nữa...
Vậy cố lên em nhé,giảm cân để mặc áo cưới cho đẹp.chúc em sớm ngày hạnh phúc.

hạnh nguyên
07-02-2011, 08:56 AM
em cảm ơn chị nhiều nha..... ah ngày trước em lắc vòng mặc áo mưa đấy..... ra mồ hôi kinh khủng.... tập xong nhẹ hẳn người

pt_ocean
07-03-2011, 12:57 PM
em cảm ơn chị nhiều nha..... ah ngày trước em lắc vòng mặc áo mưa đấy..... ra mồ hôi kinh khủng.... tập xong nhẹ hẳn người
Chị cũng có t/g tập lắc,nhưng b/g lười lắm,nên vòng bụng cũng hơi bị to,đang cố gắng cho giảm bớt để mặc đồ đi lượn...hihi

cactusldvn
07-04-2011, 09:39 PM
các mẹ cho em hỏi, có mẹ nào bị giống em kg, lắc vòng em thấy vòng eo giảm rất nhanh, mặc đồ thấy tự tin hẳn ra, nhưng eo nhỏ thì ngực cũng teo lun:-k , cứ như em bé í.
Các mẹ có cách nào an toàn cho vòng 1 không?? Em tính thôi không lắc nữa nhưng thấy bụng lại to ra lại đấy ạ.

me.beuyen
07-07-2011, 06:00 PM
mình cũng là 1 trong nhữg thành viên nghiện lắc vòng đấy, nhưng theo kinh nghiệm thì sẽ chia bụng thành 2 phần mỡ, vì trong thức ăn hàng ngày vẫn có mỡ với bột ngọt, mấy cách giãm cân này mình thấy phải kiên trì lắm. mà mình thì bận quá. đang dùng Herbalife để giãm cân đây. các mẹ có kinh nghiệm cho mình học hỏi với

lazymeo
07-11-2011, 03:34 PM
Hồi học cấp 3 em cũng hay lắc vòng lắm, nhưng theo như em thấy lắc vòng chỉ săn chắc được bụng trên thôi, còn nếu bụng dưới thì ko khả quan mấy vì mắc khung xương chậu ah nên ko có tác dụng giảm đâu.

cochunho
07-11-2011, 03:50 PM
Đúng rồi, mình cũng nghe nhiều người nói ko tốt vì lực tác dụng lên ổ bụng ko tốt cho sinh nở, nhưng mẹ nó mà đã 2 con rồi thì vô tư, xong tập 2 mình cũng tâp lắc vòng

lazymeo
07-12-2011, 11:09 AM
Đúng rồi, mình cũng nghe nhiều người nói ko tốt vì lực tác dụng lên ổ bụng ko tốt cho sinh nở, nhưng mẹ nó mà đã 2 con rồi thì vô tư, xong tập 2 mình cũng tâp lắc vòng

Hu, em cũng mới có 1 tập thôi. Chưa biết bao giờ mới tập 2. Em đang tập mấy động tác bụng nhìn thì đơn giản mà cũng mệt phết đấy ah. VD như động tác 2 trong Suối nguồn tươi trẻ, em thấy có tác dụng với vòng bụng đấy. Chị đã thử chưa?

cunxinh_cunyeu
07-13-2011, 01:18 PM
các mẹ cho em hỏi em đang ở cầu giấy muốn mua vòng lắc 2-3 thì mua ở đâu giá cả tn? lúc tr cũng tập tành lâu nay lười vòng 2 của em h chắc xắp vượt vòng 1 rùi 1!! Bq bq

hạnh nguyên
07-13-2011, 06:57 PM
muốn lắc vòng nhỏ bụng dưới thì khi lắc các chị ngửa người về phía sau ah, nhưng cách này áp dụng với những chị tập quen rùi nha, chị nào mới tập đừng áp dụng vì vòng dễ bị rơi lắm va vào chân đau lắm.....

pt_ocean
07-16-2011, 02:55 PM
Hồi học cấp 3 em cũng hay lắc vòng lắm, nhưng theo như em thấy lắc vòng chỉ săn chắc được bụng trên thôi, còn nếu bụng dưới thì ko khả quan mấy vì mắc khung xương chậu ah nên ko có tác dụng giảm đâu.
Mình nghĩ dù tập gì đi nữa cũng phải vận động toàn thân,chứ đc cái này mất cái kia thì nó cũng bù trừ
Thôi thì đi bơi là tốt nhất...hehe...dù là người vùng biển nhưng mình lại ko biết bơi,rõ chán!:evil:

thanhbinhhn
04-04-2012, 11:46 PM
Lắc giảm eo thật đấy, nhưng mà tớ không muốn giảm cân mà vẫn bị giảm 2kg huhu còn có 40kg khi đó eo giảm 4cm trong vòng 4 tháng kiên trì tập:)

mẹ-Nghé
04-05-2012, 12:01 AM
Hi, k biết cách này có giúp được mẹ nó không, nhưng mỗi khi thấy vòng 2 có vấn đề là mình lại áp dụng.
1. Bạn đứng thẳng người, hai tay đặt lên eo hoặc để lên đầu rồi đứng lên ngồi xuống, mỗi ngày khoảng 30 lần.
2. Nằm ruỗi thẳng chân, nhờ xã giữ chặt 2 chân, 2 tay đặt lên đầu rồi co người lên phía trước, mỗi ngày khoảng 30 lần.
Mới làm, chắc mẹ nó sẽ thấy đau vùng cơ bụng khoảng 2 ngày đấy, nếu kiên trì chắc sẽ có kết quả giống mình thui :)

hoa_nguyenthanh
04-06-2012, 08:13 AM
các mẹ có kinh nghiệm ơi cho mình hỏi chút cũng cùng vấn đề luôn nha! Mình sinh bé được hơn 1 năm rồi giờ bụng cũng phều ra nhìn trông kinh quá. Mình muốn lắc vòng cải thiện nhưng mình lại đặt vòng mình nghe nói là nếu đặt vòng thì ko nên lắc vì vòng trong vòng ngoài gì gì gì đó. LÀm mình lăn tăn quá muốn lắc nhưng chưa dám. Mẹ nào biết thì bảo mình với. Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu ha

meconrua
02-17-2013, 10:38 PM
Hehe.tớ là Dayan laws vòng siêu chuyên nghiệp đó.thâm niên lắc liên tục trong 18 năm rùi. Vòng do của tớ khi còn con gái là 60, vòng mông 87 và ngực 84. Nên tớ kết luận rằng lắc vòng sẽ làm giảm số đo vòng eo đó các mẹ ợ.