3 tháng giữa: tang can nhu vay co it khong?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi me bonne, 22/12/2005.

1. me bonne

me bonne Thành viên tập sự

Chao cac me!
    Em bay gio buoc sang tuan thu 29 ma chi tang duoc co 7 can thoi, khong biet nhu vay co van de gi khong? Em an cung tam nhung sao lau tang can qua. Hoi dau em bi nghen du lam nen ko tang can nao toi bay giio moi duoc co nhu vay nen em lo ko biet em be co bi suy dinh uong ko?
    Cac me co bi quyet nao de an cho tang cac day du de em be sinh ra khoe manh ko, cuu em voi.
    Nhin em ai cung noi trong bung nho the. :cry:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me bonne
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Gia dinh NganTrangTan

Gia dinh NganTrangTan Thành viên mới

:) Đừng lo mẹ Bonne ơi!Còn những hơn chục tuần nữa thì em bé mới ra đời cơ mà!Bụng to hay không to lắm không phải là vấn đề quan trọng đâu mẹ Bonne ạ.Ai dám chắc bụng to là sẽ sinh em bé to, nếu đơn giản thế thì bác sĩ cần gì phải khám và siêu âm để cân em bé, chỉ cần nhìn bụng bà bầu là xong, đúng không?Mẹ Bonne ơi, khi mang bầu bé Thu Anh, mình cũng chịu khó tẩm bổ lắm, thấy bụng mình cũng to thật. Từ lúc mang bầu đến khi chuẩn bị sinh, mình tăng gần 20 cân :shock: .Nghĩ rằng sẽ sinh em bé to đây, nhưng siêu âm thì thấy cân nặng của em bé cũngbình thường thôi,bác sĩ bảo khi sinh thì em bé được khoảng 3000gr. Hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo rằng bé sinh ra có số cân vừa phải thì mẹ dễ đẻ và con dễ nuôi. Vợ chồng mình cũng thấy rất thoải mái, đâu quan trọng gì bé to hay không,miễn là bé khỏe mạnh là được. Mình sinh Thu Anh được tròn 03 cân :lol: .Trộm vía cháu khỏe và đáng yêu lắm! :D Mình sinh thường, chiều đến bệnh viện, sáng hôm sau về nhà luôn :lol: Vợ chồng mình rất hạnh phúc! Đến bây giờ mình vẫn không quên được cái khoảnh khắc đầu tiên được nhìn thấy con, được nghe tiếng con khóc. Thiêng liêng và xúc động lắm, mẹ Bonne ạ.Thế nhé, mẹ Bonne cứ yên tâm :D . Không phải lo nghĩ gì cả! Điiều quan trọng bây giờ là mẹ Bonne phải ăn uống làm sao cho đầy đủ dinh dưỡng, chịu khó vận động, đi khám thai dúng lịch hẹn của bác sĩ, và đặc biệt là phải luôn để tinh thần thoải mái.À mà mẹ Bonne đừng quên nghe nhạc giao hưởng và thường xuyên vỗ về, nói chuyện với em bé nhé! Tuy vẫn ở trong bụng mẹ nhưng em bé đã biết nhận ra giọng nói của Ba mẹ,sáng tối.... rồi đấy, mẹ Bonne ạ!
    Chúc mẹ Bonne vui vẻ và hạnh phúc!
    Cho chị Thu Anh gửi lời chào đến em bé .....đang ở trong bụng nghe! :D

3. Jeany

Jeany Thành viên tích cực

Mẹ Bonne ơi, đừng lo lắng gì cả, miễn là mẹ khỏe con khỏe là được rồi. Mình có kinh nghiệm...xương máu đây, lúc có bầu ông xã bắt uống sữa Ensure nước (vì uống sữa bột là bị ói liền), uống tới 5 thùng lận, mình tăng 20kg, tuy nhiên em bé cũng bự con lắm, mới 8tháng 10 ngày mà đã 4.15kg đấy. Phải một nỗi, mẹ mập quá xuống không nổi, bây giờ bé 22 tháng rồi mà mẹ vẫn dư 5kg, ngày xưa bé bé con con cũng không đến nỗi nào, bây giờ thì eo ôi khiếp !!!!
    Chúc 2 mẹ con khỏe nhé.

4. tomorrow1980

tomorrow1980 Thành viên đạt chuẩn

NGam anh be THu anh thich qua chi a! em cung dang co em be dc 21 tuan roi. Cung be gai chi a. Ma em da tang tan 10kg roi. em cung dang so tang nhieu qua the den luc sinh lai fai mo thi chet ! Ma cac chi oi, co fai luc sang mang thai thi k dc an ca`muoi k a? em thich an mon do vo cung.

5. Bimyeu

Bimyeu Thành viên sắp chính thức

Bạn Bim chào Thu Anh....... nhìn Thu Anh yêu quá cơ, chỉ muốn cắn thui hihi..... Tớ lại tưởng nhà bạn ở trong TP HCM mới chít chứ. :roll: :roll:
    Úi trời, mình lại lạc đề rùi các mẹ thông cảm nhé.

6. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Mẹ Thu Anh nói đúng đấy, chửa bé chưa chắc con đã bé đâu, mình trước kia tăng 16kg nhưng khi sinh Táo cũng chỉ được có 3.2kg thôi trong khi chị làm cùng mình cả thảy tăng 7kg mà sinh con 3.9kg mới khiếp chứ, mình không biết bạn chọn sinh ở viện nào chứ mình sinh trong BMai, BS không thích thai to quá đâu, lúc mình nhập viện BS siêu âm bảo em bé những 3.6kg nên mấy cô Yta thấy ái ngại cho mình bảo, thai to quá dễ phải mổ (vì mình thấp có 1.52m thôi), mấy bà BS thích thai vừa vừa cho dễ sinh, còn em bé sinh bé chưa chắc đã chậm lớn đâu nhé vì bạn mình sinh có 2.4kg mà giờ được 6tháng em bé tăng 9kg đấy, miễn là bạn ăn uống đầy đủ, không phải kiêng nhiều đâu, mẹ khỏe con khỏe là OK rồi.

7. metutu&bom

metutu&bom Bắt đầu tích cực

mình 20 tuần rồi mà chỉ tăng có 3kg,bs nói 3 tháng đầu tăng 1kg, 3 tháng sau tăng thêm 4 -5 kg và 3 tháng cuối tăng 6kg. Mình béo nên bs nới chỉ nên tăng quãng 7-9kg. các mẹ không nên tăng cân nhiều quá, nếu tăngnhiều phải kiểm tra tiểu đường (cái này rất nguy hiểm cho sản phụ và thai nhi). Nếu hiện tại các mẹ đã tăng nhiều rồi thì hạn chế tối đa ăn chất bột, ăn nhiều rau thịt ,hải sản Thông thường đứa thứ 2 bao giờ cũng to hơn đứa trước,nên các bạn chú ý chế độ ăn uống.

8. me bonne

me bonne Thành viên tập sự

giu me Bimyeu!

vay la me Bimyeu o SG ha? em cung vay ne. Vay la co nhoui de chat chit roi. Nha chi o quan may, duong nao? nho tra loi em de co gi chi em tham hoi nhau cho vui :lol: :lol: :lol:

9. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Ngày trước có bầu Phỗng em tăng có 10kg thôi, khi chưa có bầu thì em có 42kg, chuẩn bị sinh thì 52 kg, thế mà Phỗng sinh ra cũng 3,4kg đấy. Em cũng nghĩ như các chị không hẳn là mẹ lên nhiều cân mà con to đâu. Bạn em khi mang bầu lên tận 20kg, đi siêu âm (ở BV huyện) BS nói là thai to, mới có 7 tháng mà BS nói là 3,5 kg, chuẩn bị tư thế mổ, cả nhà lo lắng, nhưng khi sinh ở BV C thì sinh thường và có 2,8kg thôi. Thế nên chị cứ yên tâm, không phải lo lắng gì nhiều miễn là khi chị đi khám thai BS nói thai khoẻ là OK thôi.

10. THỦY NGUYÊN

THỦY NGUYÊN Bắt đầu tích cực

Mình cũng nghĩ tăng cân tùy người có người tăng hơn 20kg mà con chỉ 2,5kg , nhưng thường tăng nhiều cân thì con hơi nặng cân 1 tí .
    NHưng cứ cố gắng mà ăn và nhất là uống nhiều sữa vào là bé khỏe hà mẹ Bonne ơi ... :D

11. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Mẹ bonne ơi, em tăng 13kg mà con được 3,3kg cơ đấy :D

hello chị Thủy Nguyên, rất vui khi thấy chị quay lại diễn đàn. Em bé nhà chị được mấy tháng rồi? Bé có ngoan không? Bây giờ công việc của chị thế nào? :D :D

12. Jeany

Jeany Thành viên tích cực

Mẹ Bonne ơi, kinh nghiệm xương máu đây nè, lúc có bầu mình tăng như ... heo :lol: , mới đến tháng thứ 5 đã phải ngưng uống sữa, phải ăn kiêng, uống sữa đậu nành không à, thế mà cũng 20kg đấy, tháng nào đi khám cũng bị ông bác sỹ người pháp la oai oái vì lên kg nhiều, bé thì mới 8 tháng 9 ngày đã đòi chui ra.... nặng tận 4.2kg lân.
    Đừng ham tăng cân nhiều Bonne ạ, xấu lắm :(

13. THỦY NGUYÊN

THỦY NGUYÊN Bắt đầu tích cực

Cảm ơn Hiền .. bé nhà mình được 7 tháng rồi ... mình phải ở nhà chăm bé nên nghĩ làm luôn rồi . Bởi vậy nên k thường xuyên online như ngày xưa được ...
    Hiền ơi , mình k post được ảnh và thông tin của bé , mình đã vào Hồ Sơ rồi nhưng k thấy chổ để post , có gì giúp mình với Hiền nhé , cảm ơn nhiều ... :D
    Bé mình tên PHẠM KHẢ QUÂN ( WINNI )
    Sinh ngày : 10/08/2005