Kinh nghiệm: Mẹ vui vì con yêu không còn sợ uống sữa!!!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi shopbaby123456, 28/2/2011.

1. shopbaby123456

shopbaby123456 Bắt đầu tích cực

Mình muốn chia xẻ niềm vui nho nhỏ tới các mẹ trong diễn đàn.
    Nhóc nhà mình giờ được 1 tuổi 16 ngày. Lúc mới sinh, vì sữa mẹ chưa về nhiều nên mình cho con uống thêm sữa non Mama và Nan VN nhưng cứ uống vào thì cu cậu nôn ra hết. Cả nhà đều nghĩ do ăn no nên chớ. Sau đó đủ sữa nên trong tháng đầu cu cậu không phải ăn thêm sữa ngoài. Vì hứa đi làm 1/2 ngày khi con 3 tháng tuổi nên mình tập cho con ăn sữa ngoài, nhưng không hiểu sao cứ ăn vào là con lại nôn ra hết. Mình đã cho con thử gần 10 loại sữa vn như NAN, Priso, Similac, Mama, Hipp...nhưng hiện tượng vẫn như vậy. Lúc đó vì nghĩ con bị dị ứng Lacto ở sữa bò nên chuyển sang uống sữa dê. Con ăn sữa dê không nôn nhưng được 1 tuần thì bụng trướng to không tiêu hóa được. Cu cậu rất sợ sữa. Mỗi khi nhìn thấy bình sữa là hét lên và khóc. Vợ chồng mình lo lắng lắm, suốt ngày lên mạng tìm hiểu các loại sữa rồi quyết định cho con dùng sữa đậu nành Wakodo cho trẻ dị ứng sữa bò nhập khẩu từ Nhật. Con không thích nhưng ép thì ok, ko bị nôn, output cũng tạm ổn nhưng lại không lên cân. Cu cậu vẫn rất sợ khi nhìn thấy mẹ hay bà pha sữa có lẽ vì sữa quá ngọt và uống hay bị sặc (Cu cậu sợ, kg chịu tu bình nên toàn phải ép uống bằng thìa). Thấy con như vậy mình thương lắm, có khi rớt nước mắt. Mình quyết định cho con học cách làm quen lại sữa bò. Tìm hiểu thấy Aptamil xách tay của Anh dùng tốt, rất thơm ngon nên mình nhờ người quen xách Aptamilk về dùng kết hợp với NAN HA của Đức (vì NAN HA dành cho trẻ dị ứng có vị đắng). Trộm vía con ăn ngon, output ok. 2 tháng nay con có thể uống Apt một mình mà không phải pha thêm NAN HA. Giờ mỗi lần mẹ pha sữa là cu cậu nói mummum. Tuy xúc thìa nhưng chỉ 5-10 phút là hết cốc. Mình thấy yên tâm hơn vì đã tìm được Aptamil phù hơp cho con. Thú thật nhiều lúc thương con cảm xúc dâng trào. Giờ thấy vui nên muốn chia xẻ cùng các mẹ.:)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi shopbaby123456
    Đang tải...

2. hotieutieu

hotieutieu Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Mẹ vui vì con yêu không còn sợ uống sữa!!!

Chúc mừng mẹ nó vì con đã chịu uống sữa bé nhà mình được 9 tháng mình cũng cho uống đủ loại sữa wakodo,similac,insunac,hiện tại mình cho uống aptamil của đức và nanny nga nhưng bé nhà mình vẫn k chịu uống mỗi lần nhìn thấy mẹ mang sữa và cháo ra à khóc quay mặt đi.nỗi lòng của mẹ mình hiểu.chúc mừng me nó nhé.Chúc con cứ thế phấ huy hay ăn chóng nhớn

shopbaby123456 thích bài này.
  3. shopbaby123456

Hix. Chẳng biết có phải tại mẹ đem con ra khoe không mà 2 ngày nay mẹ cho ăn bữa sữa sáng con đều nôn ra hết. Có thể tại con đang mọc răng hàm nên sức đề kháng kém. Lần trước mọc được cái răng hàm mà sốt tận 2 bận 40 độ. Mẹ nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo.

4. touyen1304

touyen1304 Mecuncon

Bé nhà em thì từ nhỏ ko chịu bú sữa bình. Lúc đó em cũng chỉ mua sữa Dielac Alpha cho bé uống, nhưng cứ cho vào miệng là bé khóc toáng lên ko chịu uống. Vậy nên em ko cho bé uống sữa ngoài nữa, vì lúc đó sữa mẹ cũng đủ. Rồi khi bé được 4 tháng em cho bé ăn dặm thì bé ăn rất ngon. Nhưng khi bé được 7 tháng bắt đầu mọc răng là ko chịu ăn nữa, ép mãi mới được 1 chút, sữa cũng ko uống. Vợ chồng em lo lắm vì sữa mẹ cũng ko đủ cho bé nữa. Rồi khi bé được 10 tháng em lại mua sữa Dielac Alpha cho bé thì lần này bé uống giỏi lắm, cháo cũng chịu ăn rồi có điều hơn 1 tiếng mới hết gần 1 bát. Bây giờ ngày bé uống 3 cữ sữa ngoài, mỗi cữ đc 120ml, 3 bữa cháo, và thêm vài cữ bú mẹ nữa. Tính đến giờ bé nhà em uống sữa ngoài cũng dc gần 1 tháng rồi, lên dc 0,5kg. Bé 10 tháng rưỡi dc 10kg.

5. shopbaby123456

Trộm vía con mẹ touyen trông khá nhỉ.
    Hôm qua tớ kiểm tra thấy con mọc thêm 1 răng hàm nữa. Từ tết tới giờ mọc tận 3 chiếc răng hàm lận, hết sốt thì lại đi ị. Bé vốn tiêu hóa yếu, giờ lại như vậy làm mẹ rất lo nhưng chẳng biết làm sao

6. me voi 08

me voi 08 Thành viên kỳ cựu

Bé nhà bạn giống hệt bé nhà mình, cũng bị dị ứng sữa bò, nhưng lúc đấy chưa có Wakodo, mình toàn phải cho uống Nan HA, đến gần 1 tuổi mới tập được cho con uống sữa bình thường. Nghĩ lại quãng thời gian đấy mệt thật, chúc bé nhà bạn nhanh khỏi và uống sữa ngoan nhé :)

shopbaby123456 thích bài này.
  7. shopbaby123456

Lúc cháu được 5-7 tháng, mình cho cháu uống sữa đậu nành Wakodo nhưng vì sữa quá ngọt lại không thấy con tăng cân nên mình cũng đổi cho cháu dùng NAN HA. Tuần đầu uống toàn NAN HA thì cháu không thích vì sữa này có vị đắng, sau đó tớ tập cho cháu uống kèm với sữa công thức Aptamil của Anh, cứ pha lẫn với tỷ lệ nhiều dần sữa bò. Trộm vía gần 2 tháng nay cháu mới uống được 100% sữa bò Aptamil, ngày uống 3-4 cốc. Nghĩ lại thấy vất thật đấy.

8. shopbaby123456

Xin mod khóa topic này giúp nhé. Cảm ơn.