Một em gái lớp 9 đang rất cần lời khuyên

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi vuphuongthuan, 2/3/2011.

1. vuphuongthuan

vuphuongthuan Thành viên tập sự

Đây là câu chuyện tôi tình cờ đọc được khi tham gia diễn đàn trên mạng! Câu chuyện là lời cầu cứu của 1 em gái đang học lớp 9 rất cần lời khuyên của mọi người! Tôi xin post lại bài của em gái này và rất mong mọi người hãy đưa ra lời khuyên để giúp em gái đó.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vuphuongthuan
    Đang tải...

2. me3congai

me3congai ♥♥♥ Đồ cho bé yêu ♥♥♥

Ðề: Một em gái lớp 9 đang rất cần lời khuyên

Trời ạ, mới học lỚp 9 là có 15 tuổi mà sao dám làm những chuyện động trời như vậy mà còn nói ra thẳng thừng ko chút ngượng ngùng thế???? Tôi tin con bé này chả đến nỗi ngây thơ để phải đi xin lời khuyên của ng khác, đọc xong câu chuyện tôi lại thấy khó chịu và máu sôi lên vì nhỡ nó mà con gái mình... mình xử lí sao đây??? Chết mất với lũ trẻ con này quá , hư hỏng sớm quá rồi, thật sự ko còn lời nào để nói cả.

3. everkissed

everkissed Mẹ Tẹt và Voi

Giả sử mọi điều đều là thật, em gái đó cần giúp thật... Chưa bình luận đúng sai, đáng giúp hay không: Em gái này đang không có bờ vai nào nương tựa, ngay cả gia đình, anh trai, bạn gái... Mình chưa có giải pháp nào cả, nhg mình đang nghĩ đặt vào vị trí là mẹ của em thì thật quá đau lòng, con gái mình lại yêu quá sớm, lâm vào tình cảnh trớ trêu, bị người ta chiếm đoạt và chà đạp. Sau tất cả giận dữ, thương xót, ê chề, thì mẹ nào lại nỡ ko che chở cho con, nếu cởi mở với con từ đầu thì nó đã không phải đối mặt 1 mình với mọi chuyện như vậy...
    Đây là bài học của mình nếu sau này mình có 1 cô con gái!

4. vuphuongthuan

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Sửa lần cuối: 3/3/2011
  5. me3congai

tôi không cần biết đó là ai, nhưng con gái ngoan ngoãn học giỏi ko có lẽ nào dễ dãi, phóng túng để bạn trai làm việc đó với mình hết lần này đến lần khác như vậy, giờ đã như vậy còn cần lời khuyên làm gì, khi đã đưa lên public như thế này, tôi có í kiến là quyền của tôi, cũng là í kiến của riêng tôi, còn nếu không muốn nghe thì đưa lên đây làm gì???????

manly shopping thích bài này.
  6. gianghuong87

gianghuong87 Thành viên tập sự

sốc toàn tập.......... học mới lớp 9 mà, sao có thể nói chuyện đó như vậy, nếu không muốn người khác xâm hại đến mình sao mình không có ý thức giữ gìn bản thân đi, mình nghĩ đây cũng là do lối sống tự do, buông thả của bạn gái này, lời khuyên lúc này là: hãy suy nghĩ lại những việc mình đã làm và dám đối mặt với mọi hậu quả, người bạn trai kia chắc chắn không thể chấp nhận 1 người bạn gái như vậy. Em nên tỉnh ngộ và sống tốt mới mong hạnh phúc đến với mình.
    @ chủ top: không biết bạn nghĩ gì mà nói chuyện này ko ai muốn? nếu mình không muốn chắc chắn ko thể để nó xảy ra. Mọi lời khuyên trong trường hợp này đều chả có nghĩa gì vì tự bản thân cô bé đã tự quyết định đấy thôi, khôgn giữ nổi mình lần 1 thì không tránh khỏi lần 2 và trượt dài mãi mãi. Thân.

7. vuphuongthuan

sao mọi người cứ quan trọng tới tuổi tác như thế! Lần đầu tiền xảy ra là do cô bé đó bị say! Nếu bạn bị say như thế, bạn có chống cự được ko? Mọi người chỉ biết trách móc cô bé đó, khi mà tôi thấy cô bé đó đáng thương hơn là đáng trách! Đó ko phải là lỗi của cô bé! Tôi viết topic này ko phải để xem ai đúng ai sai, cũng ko phải để trách móc hay bênh vực, tôi viết bài này để giúp cô bé đó có 1 lời khuyên vượt qua. Ai cũng có sai lầm của mình trong cuộc đời, quan trọng là biết sửa sai và rút kinh nghiệm.
    @me3congai: dễ dãi?? chị đọc lại xem chỗ nào mà bảo dễ dãi rồi lần này tới lần khác! Lúc chị trong hoàn cảnh như thế, lúc chị đang bị say như thế, chị có chống cự đc ko? chị nói "dễ dãi" thế mà nghe được à? Tôi nghĩ nếu chị trong hoàn cảnh đó, chắc chị cũng "dễ dãi" thôi! (Tôi biết câu này quá đáng nhưng tôi nói để chị hiểu dễ dãi là thế nào!)

Sửa lần cuối: 2/3/2011
  8. nam nhot

nam nhot Thành viên chính thức

Nghe cứ như là chuyện của bạn này ý nhỉ! Nếu con cái mà như thế này thì bố mẹ chắc chết quá.

9. MeCunvaNghe

MeCunvaNghe Thành viên tích cực

Thật đâu lòng khi nghe câu chuyện này. Mình chỉ có lời khuyên duy nhất dành cho em gái này là phải chọn lựa 1 trong 2 con đường.
    - Nếu để D tiếp tục làm chuyện này :
    +Em đang nuôi dưỡng tội ác. D hơn em 3 tuổi có nghĩa đã 18 tuổi có thể chịu trách nhiệm mọi hành vi của mình rồi.
    + Em còn quá trẻ để có thể nhận thức và phân biệt tình yêu đích thực và tình yêu về thể xác --> Dẫ đến sai trái về phát triển nhân cách sau này
    + Hại về sức khỏe sinh sản sau này < nói đến khả năng nạo hút, phá thai, viêm nhiễm>
    +Chấp nhận người bạn trai sẽ từ bỏ và D sẽ bỏ khi chán chê rồi hoặc tìm thấy con mồi khác
    - Nếu ngăn chặn sự việc tái diễn: Điều này nên làm và càng sớm càng tốt
    + rất cần đến sự hỗ trợ của cha, mẹ < dù gì đi nữa dù có không hợp cha mẹ bao giờ cũng đứng về phía con cái mình cái này khi nào phải làm cha làm mẹ mới thấu hiểu nổi sách báo nói nhiều rồi>
    + Sự giúp đỡ thông cảm của người bạn trai
    + Một mình bạn sẽ không làm được gì đâu tin tôi đi. Điều duy nhất em có thể làm trong trường hợp này là quyết tâm và dứt khoát
    Tôi tin chắc D không yêu em vì tôi ko thấy sự tôn trọng nào ở đây cả. Kể cả em là người yêu trước, D yêu em rồi chia tay để yêu bạn thân của em sau đó thì cưỡng bức em. Hắn muốn ngủ với em nên nói thế nào mà chẳng nói được.
    Nếu em không nói ra thì sẽ còn rất nhiều cô gái như em bị những con yêu râu xanh làm hại đó. Hãy can đảm lên. Lôi con quỷ đó ra ánh sáng. Em sẽ thấy sẽ có và còn rất nhiều người quan tâm, quý trọng yêu mến và biết ơn em.

vuphuongthuan thích bài này.
  10. vuphuongthuan

đây không phải là chuyện của tôi! Tôi là con trai! Cô bé này là em gái nuôi của tôi!

11. vuphuongthuan

tôi khuyên thế nào cô bé cũng không chịu nghe! Tôi nói nên tố cáo và nói cho bố mẹ biết! Nhưng cô bé đó không chấp nhận! Tôi không thể khuyên đc, ngay cả khi tôi dọa khả năng có thai đi nữa, cô bé cũng bảo sợ rồi lại bỏ qua lời tôi nói! Tôi cũng bế tắc!

12. xì_trum

xì_trum Guest

Cô em, thế anh ta làm thế với cô em là có tình có nghĩa hả? Em suy nghĩ thế thì chẳng ai có thể cho em lời khuyên gì đâu! Giờ chỉ là em lựa chọn một là em tiếp tục im lặng và “phục vụ” khi D có “nhu cầu”; hai là em phải lên tiếng đi!
    Các mẹ ở đây đều là phụ nữ và rất hiểu những mất mát, đau đớn, thiệt thòi của phái nữ! Thế nên chủ top là nam, nếu thực lòng muốn tìm 1 lời khuyên giúp cho bạn thì nên điềm tĩnh hơn nhé!

13. MeCunvaNghe

MeCunvaNghe Thành viên tích cực

Theo tui nghĩ đừng đặt nặng nề quá như vậy. Bố mẹ mà luôn nghĩ vậy thì con nó nói ra làm sao được, nó ko nói ra chắc còn chết hơn
    Con cái không thể tự nhiên hư được tại sao ko trách bố mẹ ko quan tâm đến con ko uốn nắn, không nghe con cái tâm sự để có thể tháo gỡ khúc mắc
    Tui không cần biết là sự việc có thật không, nhưng có thể đây là 1 báo động cho những người là cha, làm mẹ cần bỏ thời gian quan tâm đến con nhiều hơn.
    Bài đang nói về 1 em gái ngoan ngoãn, học giỏi, với 9 năm thành tích đáng tự hào. Một bài học đáng để rút khinh nghiệm, mình cũng 2 cô con gái hihi

14. me3nhoc

me3nhoc Thành viên tích cực

Nếu D làm 1 lần nữa, hãy lấy bằng chứng như ngày giờ, thấm tinh dịch lại, có người làm chứnng chẳng hạn D nói hẹn ở đâu thì báo cho a nuôi 10p sau đến là ok chứ gì, D đòi lần nữa thì dọa đưa bằng chứng ra công an,.. xong.

xin lỗi chứ, nghe đến e gái nuôi với con nuôi là m lại phì cười .... xin phép cười 1 tí ha ha ha ...

P/S: Lớp 9: say ==> sợ, đã biết lên đỉnh ==> k phải lần đầu, người yêu ở xa cũng ok tha thứ lần này đến lần khác, nếu yêu và muốn sở hữu hoàn toàn thì cũng cố lấy số đt của thằng D mà dọa dẫm chứ nhỉ, chắc muốn về thì e cũng cho nên cứ giữ cầu đấy ==> khôn vãi

Mà chủ top giọng là hơi láo đấy nhé

15. Eva Hudson

Eva Hudson Take it easy

Mình cũng nghĩ là vấn đề ở đây không phải ai sai ai đúng, ngoan hay không ngoan, mọi chuyện đã lỡ rồi thì tốt nhất là tìm hướng giải quyết chứ bình luận chỉ thêm khổ thân em kia. Lời khuyên chân thành đến em là hãy nói với bố mẹ, bố mẹ có thể giận dữ, trách móc nhưng lại là người sẵn sàng hy sinh và tha thứ cho mọi lỗi lầm của con cái.

16. everkissed

everkissed Mẹ Tẹt và Voi

Mình thấy MeCunvaNghe phân tích cũng hợp lý hợp tình rồi, mình đồng ý với Eva Hudson, mọi người đừng bình luận thêm, là phụ nữ cả mà...

17. hakeo

hakeo Thành viên tích cực

hơi khó hiểu tí thôi ^^, nhưng dù sao để tìm ra giải pháp cho cô bé thì mình nghĩ các mẹ trên này hoàn toàn đúng, phải lôi tên D kia pháp luật trừng trị

Sửa lần cuối: 2/3/2011
  18. me3congai

Đúng là chủ top này có kiểu nói chuyện rất khó nghe, không thể có cảm tình và nghe nổi, càng nói càng thấy chủ top mới là người không hiểu biết và hồ đồ, tôi là phụ nữ lớn tuổi, cũng đã là mẹ nên cậu đừng nói với tôi cái giọng đó. Đã đưa lên đây, tôi nói í kiến của mình, còn bạn cảm thấy khó chịu,...................no comment again!!!

manly shopping thích bài này.
  19. vuphuongthuan

Xin lỗi nếu nói điều khó nghe! Nhưng chị nên đặt vào vị trí của em gái đó! Tôi thấy chị xúc phạm em gái đó làm tôi tức giận! Xin lỗi chị!

20. ha hoa

ha hoa Guest

Vì đây là diễn đàn và chủ top đã hỏi nên tui xin nói vs các mẹ như sau :
    1.@ me3congai : tui hoàn toàn đồng ý vs ý kiến của bà : gái ngoan mà đi chơi đêm rùi uống rượu rùi qua đêm rùi xxx hết làn này đến lần khác.. !! ngoan thế thì giết dân
    2.Lớp 9 mà đã bit lên đỉnh thì quả như 1 mẹ nói : khôn vãi
    3.Câu chuyện này làm tui nhớ cái top QHTD lần đầu mà tui đã có ý kiến đó các mẹ ...
    4.Chủ top lúc xưng thế này xưng thế nọ, tui hổng tin đây là man.Man j mà đa sự thế hả giời ?
    5.Câu chuyện này nghe như kiểu thú tội trước bìmh minh á ?!
    6.Nếu quả thật chủ top vô can và nhiệt tình vô tư như chủ top nói leo lẻo á, thì tui khuyên nên kêu công an đi, tui bảo đảm thằng D nào đó sẽ đi tù vì tội giao cấu vs trẻ vị thành niên đó nha. Thậm chí vào tù còn đc Các đại ca đại bàng dạy cho 101 cách xxx đúng kiểu dân chơi cơ.Lúc dó tui giúp chủ top 1 tay thực thi công lý (người trong ngành mà).
    7.Man ơi man hỏi em đó xem quả thật có tình nghĩa vs thằng D đó ko hay thực chất vì nó làm cho sướng ko chịu nổi ?
    8.Chủ top ah , nếu đã định hỏi các chị thì ăn nói cho tử tế, ko thì đừng hỏi. Thanks

Last edited by a moderator: 2/3/2011