mua phải hộp sữa non bị hỏng, nên làm gì

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi misu10, 2/3/2011.

1. misu10

misu10 Bắt đầu nổi tiếng

Hôm qua em rất bực khi mở hộp sữa non cho con dùng thì thấy sữa bị hỏng hoàn toàn, biến màu, biến mùi, vón cục cứng và chai như đá.em mua của một mẹ trên diễn đàn, cũng không trách mẹ ấy vì mẹ ấy chỉ nhập về bán thôi.Theo các mẹ em có nên khiếu nại lên hãng (vì sữa non này được một công ty ở Việt Nam nhập khẩu về) hay gửi lên mạng để cho tất cả các mẹ biết hãng đấy mà tránh mua không.Thực sự em rất bực và lo vì em mua 3 hộp và đã lỡ dùng một hộp cho con rồi, hic

Xem thêm các chủ đề tạo bởi misu10
    Đang tải...

2. yeuhung80

yeuhung80 Thành viên tích cực

Ðề: mua phải hộp sữa non bị hỏng, nên làm gì

Mẹ nó ơi,
    Việc mua phải hàng ko đúng chất lượng mình mong muốn là đã bực mình rồi, tớ còn thấy các mẹ bên WTT nói nhiều về Fontana, sữa tươi.... bị hỏng ... nhưng tựu trung lại sau 1 thời gian thì các mẹ ấy nói là: VÌ THẾ CON CẦN CÓ MẸ để kiểm tra tất cả những gì con sẽ ăn. Cũng rất mừng là mẹ mua SP của công ty có đại diện ở VN nên theo mình cứ nói với CTy đi, để họ phản hồi và tìm nguyên nhân...biết đâu từ ý kiến của mình họ sẽ cho thu hồi 1 loạt SP kém chất lượng...như vậy sẽ có ích cho nhiều đứa trẻ khác ko phải ăn hàng kém chất lượng...
    Tựu chung lại là xem phản ứng của từng công ty thôi, xem họ chịu trách nhiệm với "đứa con" họ sinh ra thế nào thôi, để lần sau mình còn biết đường ứng xử. Chúc mẹ nó đạt được điều mình mong muốn nhé

misu10 thích bài này.
  3. nghengo120709

nghengo120709 Thành viên tích cực

Bạn ơi, bạn phản ánh lên công ty nhập khẩu đi. Có thể bạn không cần đền bù nhưng cũng cần 1 câu trả lời giải thích thỏa đáng chứ. Mong tin.

4. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Vì nó chất lượng k tốt nên cần biết đích thị hãng nào lô hàng nào lỗi để các mẹ khách còn tránh chứ, pải cẩn thận khi chọn lựa hơn chứ ấy. Diễn đàn là nơi mọi ng trao đổi giúp đỡ nhau tìm đc sp tốt nhất cho con mà

5. ga ngo

ga ngo Thành viên tích cực

Mình cũng đã gặp phải trường hợp như bạn, mình đã gọi điện về trung tâm tư vấn của hãng họ nói rằng lỗi k phải do họ, có thể do bên vận chuyển hoặc đại lý bán hàng không bảo quản theo quy định ...vv. Khiếu nại với bên bán hàng thì họ nói họ cũng chỉ nhập về bán còn chất lượng bên trong do nhà SX chịu trách nhiệm, date vẫn còn 2 năm nữa, bao bì vẫn nguyên vẹn k hề bị lỗi gì ... Chịu! Cuối cùng đành bỏ k dám cho con dùng, dù rằng cũng rất xót của, gần 200k mà.

6. yeuhung80

yeuhung80 Thành viên tích cực

Mình thấy cách xử trí mà đổ vấy tại khâu VC,khâu bảo quản....mà ko chịu trách nhiệm là ..quá kém. Trước hết phải là tại chính cty NK đó đã...anh là đại diện ở VN, anh phải chịu sau đó anh phản hồi lên hãng ở nước ngoài. Ai đứng ở đâu đều phải có quyền và trách nhiệm đến đó chứ. Thiết nghĩ Bộ Y Tế mình nên đổi tên "công ty NK" là "công ty chịu trách nhiệm về sp" ở VN đi. Và cũng hy vọng các mẹ có cách hành xử hợp lý, vừa phải ko nhất thiết phải bù lu bù loa (đòi hỏi đền bù hợp lý, được nhận kết quả thẩm định sản phẩm lỗi, và có thể cty đó phải đăng đàn rằng sẽ thu hồi hàng loạt SP tương tự, để các mẹ khác biết trong THợp xấu nhất....) nếu cư xử được như thế mình thấy có 2 tác dụng: Bộ mặt của CTy ấy ko những được tốt lên, mà còn được các mẹ khác tin tưởng hơn...cứ thử nghĩ mà xem, 1 cty giỏi lắm cũng chỉ có 5-10 người giám sát SP, nhưng nếu làm như vậy sẽ có hàng ngàn giám sát "tin tưởng" và dần dần các hãng nước ngoài ko dám coi thường dan ta mà dồn hàng "lởm" vào nữa..... để chính chúng mình sẽ bảo vệ được con chúng mình trong thế giới hỗn tạp này! Có tin gì thì cập nhật, mẹ nó nhé!

7. shopbaby123456

shopbaby123456 Bắt đầu tích cực

Mình nghĩ nếu là hàng chưa hết hạn sử dụng mà sữa đã bị hỏng là không thể chấp nhận được. Trước hết bạn cứ đem trả lại để lấy tiền về. Thứ 2, bạn nên cho mọi ngưởi biết tên Công ty Đại diện ở Việt Nam và cả tên nhà sản xuất để cho các mẹ đề phòng. Sản phẩm này như thế, vậy có ai dám chắc các sản phẩm khác của Công ty chưa hết date mà vẫn đảm bảo chất lượng. Chỉ thương bé nào ăn phải hàng lởm như vậy thui.