Cần giúp: sữa Nan gold và nutriben sữa nào tốt hơn??? pediasure loại nào????

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi thanhngoc3003, 6/3/2011.

1. thanhngoc3003

thanhngoc3003 Yêu Cún và Tommy

Con em đc 1 tuổi rùi muốn đổi sữa cho bé nghe nói 2 sữa này tốt mẹ nào dùng rồi cho em xin ý kiến với. Nan gold hay nutriben???mong các mẹ giúp sớm vì em nhờ ng nhà cầm về ah.

Bé nhà em lười ăn nên em muốn cho bé uống kèm pediasure nhưng em ko biết cho bé uống loại nào -- ( nghe nói loại nắp tím ) chưa dùng nên ko rõ có mẹ nào biết chỉ em với nhe

em cảm ơn...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhngoc3003
    Đang tải...

2. me Hoang Anh

me Hoang Anh

Ðề: sữa Nan gold và nutriben sữa nào tốt hơn??? pediasure loại nào????

mình nghĩ sữa nào thì cũng phụ thuộc vào bé thôi, bé hấp thu và thik loại sữa nào ý chứ, như mình thử các loại sữa, mà bé chỉ thik hipp nên cho uống hipp thôi, mấy lần cũng định đổi loại sữa nhưng đều k hợp ý

3. thanhngoc3003

thanhngoc3003 Yêu Cún và Tommy

vậy ah -- em đang cho bé uống thử nutriben thấy mọi ng bảo tốt --- Nan mọi ng cũng bảo tốt ko hiểu uống hết hộp rồi đổi sữa khác có sao ko???

4. me Hoang Anh

me Hoang Anh

hy, mình thì thấy loại nào cũng tốt hết ý, mẹ nó cứ cho con ống thử, nó chịu uống mà thấy tăng cân là được, thật ra tầm này tăng cân là phụ thuộc vào dinh dưỡng ở bữa ăn chứ k hoàn toàn là sữa đâu, mình cho uống sữa để chú trọng cái chiều cao thôi, keke

5. shopbaby123456

shopbaby123456 Bắt đầu tích cực

Mình đồng ý là sữa tốt hay không còn tùy thuộc khẩu vị và hấp thụ của trẻ. Trên thị trường có rất nhiều loại sữa tốt. Mình thấy các mẹ và các bé cũng rất thích Aptamil (đc bầu là sữa tốt nhất ở Anh năm 2009) và SMA (Đc bầu là sữa gần giống sữa mẹ nhất ở Anh), output khỏi chê nhé. Nan gold và Nutriben cũng tốt.

Về Pediasure: Loại nắp tím của Úc là tốt nhất. Ped xách tay nhạt hơn và dễ uống hơn rất nhiều so với loại của VN. Tuy nhiên giá cả đi cùng chất lượng mẹ nó ah.

6. bôngxik

bôngxik ♥ Mẹ yêu Bông ♥

em cũng chung cảnh ngộ -- bé nhà em chậm lên kg 1 tháng lên đc 2 lạng -- lười ăn lắm -- nên em muốn uống kèm pediasure ---- bé nhà em đang uống thử nutriben thấy nhạt thơm --- ko biết thế nào -----------

7. shopbaby123456

shopbaby123456 Bắt đầu tích cực

Vì Pediasure complete giàu dinh dưỡng, lại hỗ trợ và cân bằng tiêu hóa nên được rất nhiều bà mẹ trên thế giới ưa dùng. Rất tốt nếu các mẹ có thể cho con dùng thường xuyên theo chỉ dẫn (mỗi ngày 1 cốc cho trẻ 1-6 tuổi, 2 cốc cho trẻ 7-10 tuổi). Chính vì dinh dưỡng cao nên các mẹ không nên cho con uống quá nhiều sữa này trong 1 ngày (3-4 cốc) dễ gây chán ăn do không hấp thụ hết dinh dưỡng.
    Nutriben hay nhiều loại khác trên thị trường đều rất tốt nếu trẻ uống hợp sứa - nhưng không thể dinh dưỡng bằng Pediasure complete. Vì nhiều khi trẻ lại cần được bổ sung nhiều dinh dưỡng cho quá trình vận động và phát triển. Thật khó nếu chỉ dùng các loại sữa thông thường.

Đã có nhiều mẹ chọn cách dùng kết hợp cả 2 dòng sữa trên. Cho trẻ uống bổ sung 1 cốc Pediasure complete trước khi đi ngủ (theo như chỉ dẫn của bác sĩ). Trẻ vừa có thể đổi khẩu vị, vừa được bổ sung lượng dinh dưỡng đáng kể cho 1 đêm dài. Mẹ nào đang chọn sữa hay muốn dùng Pediasure complete để bổ sung dinh dưỡng cho con thử tham khảo cách này xem.

8. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

Sữa nào hợp với bé(bé thích uống, out put tốt, tăng cân và tăng chiều cao đều) thì mẹ cháu nên cho dùng.
    Nếu bạn cần tư vấn về các loại sữa thì cứ pm cho mình nhé. Mình sẽ nói chi tiết cho bạn.