Có nên đặt vòng

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Mẹ Jerry_tl2008, 18/10/2008.

1. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

Mình sinh bé được 4 tháng rồi. Vì sinh mổ nên khoảng 3 hoặc 4 năm nữa mới sinh con được. Mình cũng muốn đặt vòng cho an toàn. Nhưng lại có người nói nếu đặt vòng không hợp thì lại gầy, còn hợp thì lại béo ra. Có khi bị rong kinh đến cả tháng. Vì thế mình đang băn khoăn các mẹ giúp mình giải toả nhé:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Jerry_tl2008
    Đang tải...

2. Mặt trời hồng

Mặt trời hồng *****

Cũng không đến nỗi lo như vậy đâu, đúng là có những trường hợp như bạn nói sẽ xảy ra, nhưng với kinh nghiệm mình đã đặt vòng thì mình thấy mọi việc rất bình thường, y tá làm khoảng 5 phút, an toàn trong việc KHHGD, trường hợp mình thì sau khi có bé lớn mình đã dùng biện pháp đặt vòng, và trong vòng 5 năm mình tháo vòng để sinh tiếp bé sau, bây giờ 2 nhóc rồi và lại dùng biện pháp tránh thai như trên. Đôi dòng chia sẻ để bạn tham khảo

3. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

đôi khi đặt vòng cũng gây ra một số tác dụng phụ như bạn đã nêu . Nếu có thể trong thời gian mới sinh này để đỡ gây ảnh hưởng cho mẹ nếu như khônghợp bạn có thể tham khảo thêm cách dùng khác như BCS chẳng hạn

4. CACHUA1234

CACHUA1234 Thành viên tập sự

Dat vong thi an toan thiet day, dung nhu ban noi cung tuy nguoi, minh co nguoi ban dat vong khong hop cu bi ra mau hoai, phai lay vong ra.
    Ma minh thay ban cung dung nen dat vong so giong nhu minh sau khi dat vong 3 nam, minh bi hu thai lien tiep 2 lan trong 2 nam den gio van chua co tin vui..hic hic. nhieu nguoi noi do la do truoc kia minh da dat vong do.

Co the vc ban dung condom hay cho ra ngoai, hoac cay que ngua thai o tay...de ngua thai, Va minh khuyen ban nen co them dua thu 2 som di, vi khong hieu sao luc nay minh thay nhieu nguoi bi kho co them dua thu 2 qua????!!!!
    Chuc ban som tim ra bien phap ngua thai thich hop cho minh ha

5. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

Cám ơn bạn nhé, chồng mình cứ giục đi thôi mà mình phân vân quá, chẳng lẽ hàng năm trời cứ cho ra mãi, mình cũng rất sợ thuốc nữa. Mà bé nhà mình còn nhỏ quá, lại sinh mổ nên chưa thể có được

6. Ngọc Như Ý

Ngọc Như Ý Đủ quyền lập Họ

Bé nhà em cũng sanh mổ,bé được 1 tháng 8 ngày rùi .Bác sĩ nói tháng sau em phải đặt vòng,em cũng băn khoăn quá vì nghe nói nếu đặt vòng thì sau này rất khó có bé.Em không biết có phải không ạ ? Mấy chị cho em hỏi trường hợp em sanh mổ thì khi nào vợ chồng có thể xxx trở lại bình thường ạ ? Xin mấy chị tư vấn dùm em, em cám ơn nhiếu!

7. MyKy

MyKy Thành viên tích cực

Bình thường sau sáu tháng mới nên đặt vòng bạn ạ. Còn trong thời gian 6 tháng thì mua thuốc tránh thai cho con bú hoặc dùng BCS thôi chứ không đặt vòng ngay được đâu. Mà bạn nên được bác sĩ tư vấn xem nên dùng biện pháp nào cho thích hợp nhé. Còn đặt vòng mà ảnh hưởng đến việc có con lần sau thì không đúng đâu, mình tháo vòng tháng trước thì tháng sau có ngay đấy. Nếu đặt vòng thì nên đi kiểm tra định kỳ xem vòng có bị xê dịch không, nếu có viêm nhiễm thì bạn nên chữa ngay đừng để lan theo vòng vào sâu trong sẽ khó chữa mà ảnh hưởng đến có con sau này. Mong là các mẹ tìm được cách thích hợp và an toàn nhất.

8. thaonguyen1972

thaonguyen1972 Thành viên chính thức

OX nhà mình thì lại không thích vợ đi đặt vòng vì tâm lý xã là không muốn có cái gì đó trong người vợ, kỳ lạ không? Nhiều khi mình cũng muốn đi đặt vòng để khỏi phải lo nghĩ đến chuyện phá kế hoạch. Đã thế xã lại rất lười sử dụng BCS vì sợ mất cảm giác. Sử dụng XTN và tính ngày hoàn toàn không thể tuyệt đối được.

9. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

Nếu bạn muốn đặt vòng thì cũng nên gặp BS để họ tư vấn cho, chứ đặt vòng rồi khó sinh con thì mình cũng ko tin đâu, ngày trước Mẹ mình toàn đặt vòng đấy chứ, thế mà cứ tháo ra là có mấy anh em mình cơ, còn thuốc tránh thai thì bạn lại đừng nên uống nhiều, vì dù sao nó cũng là thuốc mình uống . Chúc bạn Hạnh phúc!

10. Noel96

Noel96 Bắt đầu nổi tiếng

Mình mới có một bé trai, giờ đã 5 tuổi rồi mà còn mới đi đặt vòng đấy bạn ạ. Vì từ trước tới giờ VC mình chỉ dùng BCS và tính chu kỳ thôi, nhưng vừa rồi mình bị xảy thai mà chưa kịp thấy chậm kinh nên sợ quá, đi đặt vòng luôn, sang năm muốn có bé lại tháo ra. BS làm 5 phút thôi, hơi khó chịu một chút xíu rồi hết ngay, đên hôm nay là ngày thứ 4 rồi và mình không còn bị ra máu nữa, thấy cũng ổn bạn ạ.

11. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

ôi mình sợ cho cái gì vào người như thế lắm.Hiện giờ mình cũng đang tìm một phương án ok nhất cho cả hai vợ chồng . Đôi khi thấy các ông chồng cũng ích kỷ ghê lắm. Cái gì cũng muốn. Muốn xxx nhưng ko muốn có thai ngay, bảo BSC thì mất cảm giác, đặt vòng thì là việc của vợ, chồng don't care...

12. bikun

bikun Thành viên rất tích cực

bạn ơi, sinh mổ thì phải sau 8 tháng mới đặt vòng được!hồi năm ngoái tớ sinh được 6 tháng, lấy hết can đảm đi đên Viện C định KHHGD nhưng BS ở đấy bảo là sau 8 tháng quay lại!
    Thế là thui...giờ vẫn chưa đặt vòng!
    Hic...hic mới bị vỡ KH....gặp cô BS quen lại khuyên , sinh mổ ...không nên đặt vòng....:confused::confused::confused: chả hiểu thế nào???

13. mebecatloi

mebecatloi Thành viên đạt chuẩn

Truoc em cung dat vong nhung bi rong kinh nen phai thao.

14. Bame_Bin

Bame_Bin Thành viên chính thức

tớ không biết đặt vòng sẽ thế nào nhưng mà tớ sợ lắm, ox tớ cũng bảo thôi em đừng đặt vì sợ vợ bị đau, giờ vợ chồng tớ dung BCS để tránh thai thôi, được cái ox tớ rất thương vợ thấy tớ không thấy cái gì là chiều theo ngay

15. Noel96

Noel96 Bắt đầu nổi tiếng

Bạn cùng phòng với tớ sinh mổ 2 lần, hôm rồi đi đặt vòng mà bsỹ không đặt, vì khi mổ cái chỗ để đặt vòng nó rút lên ngắn quá, giờ không đặt được nữa, chỉ còn cách uống thuốc thôi bạn ạ

16. Ngọc Như Ý

Ngọc Như Ý Đủ quyền lập Họ

Vì hôm bé được 1 tháng, em đưa bé đi chích ngừa rùi sẵn khám cho em luôn.Bác sỹ nói tháng sau em quay lại khám và đặt vòng luôn.Em mới có bé lần đầu,với lại em còn hơi nhỏ tuổi ( 22 tuổi ) nên mấy chuyện này em ko có kinh nghiệm.Bây giờ bé được 1 tháng 20 ngày rùi,vậy khi nào vợ chồng em có thể xxx vậy mấy chị ? Xin mấy chị giúp em!

17. MyKitty

MyKitty Đủ quyền lập Họ

to cugn sinh mo và da dat vòng dc 8 tháng này rôii,có vẻ tớ hợp nên béo,con dc 18 tháng rồi mà chẳng xuông dc cân nào từ hồi sinh bé xong đến giờ,nên tớ đinh đi tháo vòng ra
    ko dùng vòng thì có biện pháp nào an toàn ko các mẹ

18. hoangthuhn1984

hoangthuhn1984 Thành viên mới

Xã nhà lại ko thích cho vợ đặt vòng vì xã bảo không thích có cái gì đó luôn ở bên trong cơ thể vợ. Kỳ nhỉ em cũng muốn đi đặt vòng để đỡ phải lo lắng mỗi khi quan hệ vợ chồng vì xã em lười dùng BCS lắm.