Cần giúp: Các mẹ vote cho kem tẩy da chết nào ạ? Cảm ơn các mẹ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi quanthuha, 8/3/2011.

1. quanthuha

quanthuha dauduahandmade.tk

Mình da nhờn T và khô vùng U, muốn tẩy da chết tuần một lần nhưng chẳng biết nên dùng loại nào.
    Các mẹ vote cho kem tẩy da chết nào ạ? Hướng dẫn mình với, cho mình nhãn hiệu, cách sử dụng và chỗ mua + giá tiền nữa ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm lắm :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quanthuha
    Đang tải...

2. phuc1986

phuc1986 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Các mẹ vote cho kem tẩy da chết nào ạ? Cảm ơn các mẹ

Cho mình hóng với, mình cũng đang định tìm mua tẩy tế bào da chết

3. maingocnguyen

maingocnguyen Thành viên tập sự

mình dùng hãng Artistry của công ty Amway thấy rất tốt.

4. mebemoon

mebemoon Thành viên chính thức

Mình vote cho sản phẩm Sữa rửa mặt sáng mịn da (tẩy da chết ) hiệu Artistry của Amway. Cực kỳ thích luôn, nhất là những người da dầu vùng chữ T đó bạn!

5. hoahuongduong06

hoahuongduong06 Thành viên đạt chuẩn

6. hoahuongduong06

hoahuongduong06 Thành viên đạt chuẩn

Hoặc chi có thể dùng của the body shop ạ cũng rất tốt. Nhưng có 1 cách này thiên nhiên mà công hiệu là dùng sửa ong chúa, cho 1 ít nuoc vào lòng bàn tay, sau do xoa nhe len mat cung sua ong chua, nhe nahng thôi, de khaong 5 phút, rua mat la thíchlắm

7. donatri

donatri Thành viên rất tích cực

Mình vote cho kem tẩy da chết của L'Occitane dòng shea butter mới ra, mới mua 1 hộp tẩy da chết của dòng này giá là 650.000, về xài cực thích luôn, nếu bạn muốn mua tầy da chết, bạn đi 1 vòng parkson đó, thử đủ loại luôn :)

8. phuc1986

phuc1986 Thành viên nổi tiếng

Mình cũng chưa dùng bao giờ nên cũng nghe bạn qua parkson làm một vòng thử vậy

9. lititi

lititi Thành viên mới

em thì vote cho forver aloe scrub ^^,chiết xuất lô hội,nếu các loại tẩy da chết khác thường gây khô và rát da thì cái này ngược lại,làm ẩm da ,rửa xong thì bôi kem dưỡng ấm ạ ^^

10. quanthuha

quanthuha dauduahandmade.tk

Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ với ạ...........................

11. mẹ_tuấn_minh

mẹ_tuấn_minh Thành viên chính thức

Em chỉ tín đồ mỹ phẩm thiên nhiên thôi. Da dầu hỗn hợp mà nhạy cảm mờ. Em sử dụng skin revealing exfoliator của Tahitian Noni (công ty đa cấp nên chắc là thương hiệu của nó mấy mẹ không được nghe nhiều). Được cái đọc thành phần xong và sử dụng thấy sướng. Nhìn khác luôn í

12. hongduong_2004

hongduong_2004 Bắt đầu tích cực

Mình da nhờn T và khô vùng U, muốn tẩy da chết tuần một lần nhưng chẳng biết nên dùng loại nào.
    Các mẹ vote cho kem tẩy da chết nào ạ? Hướng dẫn mình với, cho mình nhãn hiệu, cách sử dụng và chỗ mua + giá tiền nữa ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm lắm
    mình là nhân viên tư vấn của mỹ phẩm OHUI. Đa phần da của phụ nữ Việt Nam mình đều bị nhờn cùng T-zone và khô vùng U-zone, nhất là vào mùa hè da rất khó chịu, bóng nhờn, nếu chung ta ko tẩy da chết thường xuyên sẽ dẫn đến da bị xỉn màu, mụn cám mụn đầu đen, hoặc có thể bị mụn bọc vào mùa hè, còn mùa đông thì da bị khô,bong tróc và nứt nẻ.
    Các mẹ nên tẩy da chết thường xuyên 2 lần /1 tuần, sản phẩm tẩy da chết của mỹ phẩm OHUI thích hợp với mọi loại da, ngoài da trong sản phẩm tẩy da chết của ohui co thêm thành phần dưỡng ẩm dịu nhẹ, sau khi tẩy xong bạn sò lên da có cảm giác mềm mịn, ko có hiện tượng khô và rát da.
    Nếu mẹ nó muốn được tư vấn kỹ hơn có thể phone chi mình theo số: 0914868633. mình tên Hương. Sản phẩm tẩy da chết có giá . 600.000vnd/ 1 tuýp 100ml, dùng trong vòng 1 năm .
    Ngoài ra công ty mình đợt này nhân dịp 8/3 đang co trương trình soi da và tư vấn về da miễn phí, nếu mẹ nào có nhu cầu thì phone cho mình đăng ký

13. lititi

lititi Thành viên mới

phải công nhận là hàng mĩ phẩm đa cấp của 1 số hãng dùng cũng tốt không kém các hãng mĩ phẩm danh tiếng,mĩ phẩm amway,forever living,Tahitian Noni ,oriflame thì có dòng GG dùng cũng rất được,

14. nguyenhongnhungajc

nguyenhongnhungajc Russia Corner 0943649909

mẹ nó qua em tham khảo nhé, có rât nhiều loại mặt nạ phù hợp vs từng loại da ! Giá cả và chât lượng thì luôn đảm bảo :)

15. beautyfully_shop

beautyfully_shop www.myphamlamphuong.com

E đang xài L'ovite nè chị ... Nó đc gọi là " MĂT NẠ TẨY KÌ" .... Nhẹ nhàng lắm ... Giá catolo là 460.000đ !!... Bên e cũng có nhiều sp giành cho da dầu lắm ấy !!! Chúc chị kiếm đc sp phù hợp ...

16. mẹ_tuấn_minh

mẹ_tuấn_minh Thành viên chính thức

Mình thì chỉ tìm hàng đa cấp dùng (dĩ nhiên là phải chọn hãng xịn). Vì thông thường sản phâm nào cực tốt mới trụ được cái mô hìh đa cấp í. Mà giá cũng bt, rửa tay rửa bát thì dùng amway, đánh răng foreve living, còn uống và bôi thì noni. Mẹ nó dùng thử kem tẩy da chết của Noni xem, cũng hạt dẻ giá lẻ có 255k thôi

17. mebemoon

mebemoon Thành viên chính thức

Mình dùng hàng Artistry của Amway. Cực kỳ OK bạn ạ!

18. Thothotho

Thothotho Thành viên chính thức

Mình vote cho các sản phẩm của Bellewave made in USA nhé

19. changmi

changmi Changmi

Mình đang dùng tẩy da chết của Dr spiller mỹ phẩm của Đức và trọn bộ sản phẩm chăm sóc dành cho da nhờn, mình thấy hợp. Sau một thời gian dùng thì mọi người khen da sáng hẳn lên với cả mụn cũng hết hẳn, hồng hào, hi. Vì thông thường da nhờn nên thường có nhiều dầu nhất là vùng chữ T, đối với những người có làn da nhờn thì mình nghĩ sản phẩm này phù hợp. Là dược mỹ phẩm nên mình dùng cũng thấy yên tâm dù giá của nó cũng hơi chát một tí, * . *
    Còn bạn da gì?

20. KalinaCosmetics

KalinaCosmetics Banned. Cẩn thận người này không trung thực!

Bên công ty mình có 3 loại Kem tẩy tế bào chết cho da mặt với tinh chất hoàn toàn thiên nhiên các Mẹ nè:
    Kem tẩy da chết với tinh chất Việt quất và Phúc bồn tử cho da khô và nhạy cảm 73.500 VNĐ
    Sau khi sử dụng kem tẩy da chết PURE LINE, da mặt trở nên mềm mại, và mịn màng, không gây kích ứng cho da.
    • Công dụng:
    + Tinh chất Việt quất (Bearberry): Điều tiết và thúc đẩy quá trình tái tạo tế bào da. Các chiết xuất từ Bearberry giúp cho làn da của bạn trở nên dẻo dai và đàn hồi, phục hồi độ sáng của làn da và giữ ẩm cho da.
    + Tinh chất Flavonoid có trong Phúc bồn tử ngoài tác dụng kháng khuẩn tiêu viêm, chống dị ứng... còn có tác dụng tuần hoàn huyết dịch da, tăng độ đàn hồi vi mạch máu ở da, thúc đẩy nhanh sự tái tạo các tế bào da mới, từ đó phát huy tác dụng bảo vệ da và làm đẹp da.
    Phúc bồn tử với hàm lượng Vitamin dồi dào của mình giúp cho làn da của bạn trở nên mềm mại, mịn màng và tươi trẻ.
    • Sử dụng: Lấy 1 lượng kem tẩy tế bào da chết ra lòng bàn tay với một ít nước rồi thoa đều lên toàn bộ vùng da mặt, massage nhẹ nhàng khoảng 2-3 phút theo chiều cấu tạo da (từ trong ra ngoài và từ dưới lên trên). Làm sạch lại bằng nước lạnh hoặc nước ấm;
    Sau khi sử dụng kem tẩy da chết nên sử dụng thêm mặt nạ dưỡng da hoặc kem dưỡng PURE LINE để đạt hiệu quả tốt nhất.

Kem tẩy da chết PURE LINE cho da thường và da hỗn hợp 63.000 VNĐ Cái này phù hợp với da mặt dầu và hơi dày >>>dùng xong da mịn như da em bé luôn :)
    Sau khi sử dụng kem tẩy da chết PURE LINE, da mặt trở nên mịn màng, mềm mại, cải thiện đáng kể làn da của bạn.
    • Công dụng:
    - Hạt đào được nghiền mịn có tác dụng loại bỏ tế bào da chết mà không gây tổn thương lớp biểu bì.
    - Tinh chất cúc La mã giúp làm mềm da, bổ sung enzyme và vitamin có tác dụng giữ ẩm, nuôi dưỡng, làm mềm, làm sạch và khử trùng cho da
    - Cao lanh (Kaolin): Chiết xuất từ Đất sét trắng (giàu khoáng chất và nguyên tố vi lượng) giúp thanh lọc da, hấp thụ bã nhờn và làm se khít lỗ chân lông, loại bỏ vết nám.
    • Sử dụng: Lấy 1 lượng kem tẩy tế bào da chết ra lòng bàn tay với một ít nước rồi thoa đều lên toàn bộ vùng da mặt, massage nhẹ nhàng khoảng 2-3 phút theo chiều cấu tạo da (từ trong ra ngoài và từ dưới lên trên). Làm sạch lại bằng nước lạnh hoặc nước ấm; Dùng 2-3 lần/tuần
    Sau khi sử dụng kem tẩy da chế nên sử dụng thêm mặt nạ dưỡng da hoặc kem dưỡng ẩm PURE LINE để đạt hiệu quả tốt nhất.
    Dung tích: 50ml

Kem tẩy tế bào chết dành cho da mặt 100 Beauty Recipes 68.600 VNĐ Cái này phù hợp với da mặt mỏng nhé!
    • Công dụng: Bổ sung các hạt dưỡng chất siêu nhỏ chiết xuất từ hạt hạnh nhân, loại bỏ hoàn hảo lớp tế bào da chết, giúp làm sạch sâu lỗ chân lông, mang lại một làn da tươi sáng, mềm mịn và tinh khiết.
    • Thành phần:
    + Lô hội được mệnh danh là: “điều kỳ diệu của thực vật”. Chứa tới hơn 200 dưỡng chất, Lô hội đảm nhiệm vai trò xuất sắc trong việc giữ độ ẩm và làm mềm mại làn da, ngoài ra còn có tác dụng làm liền da và diệt khuẩn. Kích thích tăng trưởng tế bào da, tăng cường lưu thông máu.
    + Tinh dầu hoa hồng: Giảm sự mất nước của biểu bì, giúp da luôn mềm mịn, tươi sáng.
    + Yến mạch: Bào mòn da nhẹ, loại bỏ tế bào chết mà không gây tổn thương lớp biểu bì, giúp da trở nên mềm mịn, khỏe mạnh và tươi sáng.
    • Sử dụng: Lấy 1 lượng kem tẩy tế bào da chết ra lòng bàn tay với một ít nước rồi thoa đều lên toàn bộ vùng da mặt, massage nhẹ nhàng khoảng 2-3 phút theo chiều cấu tạo da (từ trong ra ngoài và từ dưới lên trên). Làm sạch lại bằng nước lạnh hoặc nước ấm
    Dung tích: 42ml

Chúc mẹ nó chọn được loại kem phù hợp :)

Sửa lần cuối: 20/3/2011