3 tháng đầu: Mẹ nào biết phòng khám thai nào nổi tiếng ở Hà nội ko?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi meoxu87, 20/10/2008.

1. meoxu87

meoxu87 Thành viên mới

Có mẹ nào chia sẻ cho em ít thông tin về một vài phòng khám thai uy tín ở Hà Nội vợi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meoxu87
    Đang tải...

2. Rua&In

Rua&In Thành viên rất tích cực

Mẹ nó muốn hỏi phòng khám thai tốt hay là siêu âm tốt? Mình thấy đi khám thai thì BS cũng chỉ đo huyết áp, đo vòng bụng, nghe tim thai, thử nước tiểu thôi mà. Thường thì mình định sinh ở viện nào thì theo khám BS ở viện đó. Có một số phòng khám như phòng khám dịch vụ của viện C ở trên Hai Bà Trưng, phòng khám 125 Thái Thịnh...
    Còn chỗ siêu âm chuẩn đoán hình ảnh tốt thì đến phòng khám của BS Cường viện C (12 Điện Biên Phủ), BS Chương viện Việt Nhật (phố Liên Trì) hoặc BS thực viện Lão Khoa

3. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Mình thấy đến anh Chương hay hơn đấy nhẹ nhàng dễ chịu, có đặt hẹn qua điện thoại không phải sức ép chờ đơi. Anh Cường thì theo mìnhbiết chỉ nhận siêu âm thôi có khám xét gì đâu mà lạnh lùng khó chịu lắm.

4. Rua&In

Rua&In Thành viên rất tích cực

Mình thì siêu âm của anh Cường 2 lần rồi, thấy bình thường, cũng dễ chịu chứ k như thiên hạ đồn. Anh này tính đồng bóng ấy mà, người đồng bóng thì vừa dễ lại vừa khó...

5. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Có ai đã khám bác sỹ Cần ở Trương Định chưa, bạn mình giới thiệu là rất tốt, ai đã khám rồi chia sẻ thông tin cho mình với

6. thangnga

thangnga Thành viên rất tích cực

Nếu mẹ có dự định sinh ở Việt Nhật thì em sẽ giới thiệu phòng khám của 6 bác sĩ ở Việt Nhật mở nhẹ Đợt em sinh bé Bông cũng theo dõi thai ở đó từ những tháng đầu tiên đến tận ngày đẻ đây.
    Mẹ có thể đến vào tất cả các ngày trong tuần và chọn bác sĩ theo ngày trực nhé. Bác sĩ Dậu và Bác sĩ Phúc là nổi tiếng ở khoa đẻ Việt Nhật đó

Địa Chỉ: Ngách 14/4 ngõ 4 Phương Mai-Hà Nội.

Các bác sĩ bắt đầu khám từ 5PM tất cả các ngày trong tuần:rolleyes:

7. trang1912

trang1912 B e e & Soc

Em thấy siêu âm 4D còn nhiều chỉ số và hỏi han được bác sỹ khá lâu chứ em đi khám định kỳ siêu âm 2D thì bác sỹ khám và siêu âm nhanh lắm, cảm giác của em là chả thấy kỹ càng và yên tâm gì cả. Chỉ có các mốc quan trọng em đi siêu âm 4D còn có cảm giác kỹ càng chút. Các mẹ có biết phòng khám nào ở HN mà bác sỹ khám cẩn thận kỹ càng ko vậy?

8. thangnga

thangnga Thành viên rất tích cực

Thế thì mẹ nó qua phòng khám Tâm Hương của các bác sĩ Việt Nhật đi, họ khám rất cẩn thận và cho mình rất nhiều thông số của bé , địa chỉ mình đã post ở trên rùi đó

9. tamtrang77

tamtrang77 Thành viên tập sự

wow, nếu bạn muốn đẻ ở viện Phụ sản TW- phố Tràng Thi- thì bạn đến khám tại 35 Hàng Giấy đi, tớ thấy phòng khám này toàn các bác sĩ xịn của viện - toàn các bsĩ trưởng phó khoa Sản đấy. Ban ngày các bác đi làm ở Viện nên các bác chỉ tranh thủ khám thêm cho các mẹ vào 5h-7h tối thôi.
    Các mẹ thử tham khảo nhé!

10. tamtrang77

tamtrang77 Thành viên tập sự

35 Hàng Giấy - gần chợ Đồng Xuân.

11. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Cũng tuỳ bác sỹ thôi bạn ạ ,mình cũng khám ở đó một lần nhưng cũng thấy sơ sài chẳng khác Bạch mai là mấy nên mình lại khám ở BM và cũng là anh Chương và anh Đức Hùng khám

12. meoxu87

meoxu87 Thành viên mới

. Chị ơi cho em hỏi thứ 7, chủ nhật ở đấy có khám ko ah?

13. Cute Baby Shop

Cute Baby Shop Bắt đầu tích cực

Mình có anh bạn là Bác sĩ sản, mình cũng giới thiệu cho bạn bè rất nhiều, một điều mình thấy ít gặp ở các bác sĩ là anh ý la người có tâm với nghề mà ai đến cũng có cảm giác yên tâm vì gia đình anh ý truyền thống ngành sản, bố anh ý là người đứng đầu ngành sản ở Việt Nạm Anh ý tên là Bác sĩ Trí, anh ý cũng có phòng khám tại 21 lô C phố Vạn Phúc, đt: 04.37624646> Bạn cứ gọi theo đt này để được tư vấn hoặc đặt chỗ nhẹ Bác sĩ Trí chữa vô sinh rất rất giỏi là 1 trong 7 người đàu tiên của hội đồng thụ tinh nhân tạo ở Việt Nam đấy

Chúc bạn lựa chọn được bác sĩ tốt cho mình nhé!

14. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Phòng Khám trên phố Vạn Bảo có bác sỹ Hưng. Ổn đấy chứ. Mình tín nhiệm nơi đó

15. gibongxinh

gibongxinh Banned

em hay đi khám ở 56 Hai Bà Trưng

16. MyKy

MyKy Thành viên tích cực

Chị cũng mới sinh cháu được hơn 2 tháng thôi nhưng từ khi có bầu đến lúc sinh chị đều khám và nhờ chị Hiền ở viện C đấy. Chị ấy khám rất tốt và tư vấn cẩn thận chu đáo lắm. Chị ấy khám tại 56 Hai Bà Trưng thứ 4 và thứ 6 còn tại nhà 98 Hàng Bông(gác 3) thì từ 5- 7 giờ tối hàng ngày (thú 7 và CN thì sớm hơn từ 4h)trừ ngày đi trực. Chị ấy là một bác sĩ có tiếng của viện C đấy. Khi sinh cháu nếu không nhờ chị Hiền thì chị bị mổ từ lâu rồi vì thai quá to, bình thường nếu vào tất cả các nơi thì đều phải chỉ định mổ mà chị thì sợ mổ lắm, nên có nhờ chị Hiền là chỉ khi nào em không sinh thường được thì mới mổ, thế là mẹ tròn con vuông sinh thường đấy. Các bác sĩ trong ca trực hôm đó nói may là nhờ chị Hiền vì chị ấy rất tốt, cái gì tốt nhất cho mẹ và con thì chị ấy làm chứ không vì tiền bạc đâu. Không quan trọng là mình định đẻ ở đâu thì khám ở đấy mà cần khám thường xuyên theo định kỳ và chỉ định của bác sĩ theo dõi thai sẽ tốt hơn. Cần nhất là khám bác sĩ nào giỏi, có lương tâm thì tốt em ạ.

17. 29102007

29102007 Thành viên rất tích cực

Phòng khám 56 Hai Bà Trưng, 49 Bát Đàn, 125 Thái Thịnh

18. tepiu

tepiu Thành viên tập sự

em kham o bac si Chuong day cac chi a. sieu am ong y co nhin thay e be cua e dau.lai con bao kieu nay co nay de bi chua ngoai tu cung.ngay hom sau e sang C kiem tra thi ngta thay tui oi cua e dc 3mm!lam e 1fen hu hon.ca vo ca chong lo ko ngu dc!noi chung e ko tin tuong j og nay het

19. me_songhye

me_songhye Bắt đầu nổi tiếng

Mình hay khám ở Bác sỹ Lan Hương Viện C tại phòng khám 54 Ngô Văn Tố gần chợ Hàng Da. Không cần gọi điện trước đâu vì mọi người đến khám sẽ được phát số rất trật tư. Tại đây còn có XN nước tiểu nữa rất thuận tiện cho các mẹ có tuần thai lớn. Chị Hương cũng nhẹ nhàng, dễ chịu nữa mình thấy khám rất OK.

1419 thích bài này.
  20. châu á

châu á Thành viên chính thức

Mẹ nó cho hỏi là bs Trí làm ở viện nào và thời gian khám là từ mấy giờ?Mình cũng muốn tìm 1 bs vừa gần nhà và vừa giỏi nữa.Mong tin mẹ nó