Cần giúp: Sữa nào tốt cho bé hay bị rối loạn tiêu hóa?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi phamchieunghi, 12/3/2011.

1. phamchieunghi

phamchieunghi Mẹ Chiêu Nghi

Bé nhà em từ 6 tháng dùng Dutch Lady Gold, nhưng có một thời gian bé bị rối loạn tiêu hóa, hay đi phân nhão, lúc vàng lúc xanh. Đi BS uống thuốc thì hết, mấy tháng sau lại bị. Em đã thử nhiều men tiêu hóa rồi. Gần đây nhất là bị tiêu chảy cấp, BS cho men và dùng sữa Enfalac Laoctofree, BS bảo dùng 2 tháng thì chuyển qua Enfa A+ luôn. Trước đây có lần em đã cho uống Enfa A+ nhưng bé ko thích, toàn nhè ra.
    Bây giờ em phân vân lắm, hiện nay bé vẫn uống Enfalac, đi phân thành khuôn, màu xanh.Em chưa biết là nên dùng Enfa hay là quay lại uống Dialac như lúc bé còn nhỏ đến 6 tháng. Lúc trước bé uống Dialac khá ổn nhưng do sau này nhiều mẹ nói sữa này ngọt quá nên em chuyển qua DLG:(
    Giờ bé 15 tháng mà có 9kg thui, hixx
    Mong CM cho em xin chút kinh nghiệm với ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phamchieunghi
    Đang tải...

2. MeCunvaNghe

MeCunvaNghe Thành viên tích cực

Ðề: Sữa nào tốt cho bé hay bị rối loạn tiêu hóa?

CHọn sữa thích hợp cho bé đúng là mệt và đau đầu lắm vì mỗi bé 1 hệ tiêu hóa khác nhau. Mình 2 bé rùi mà mỗi bé 1 kiểu sữa thay đổi mãi mới chọn được mấy loại hợp với bé. Bé lớn dưới 2 tuổi mình cũng cho uống Enfa về sau đổi sang dialac, bé nhỏ trước uống dumex bây giờ chuyển uống duth lady gold. Lúc nào ốm và biếng ăn thì mình cho uống pedia sureBA, hết biếng ăn rồi thì lại cho ăn lại sữa bt

3. phamchieunghi

bé nhà mình ko biếng ăn, bé ăn được nhưng do hay RLTH nên chậm lên cân. Sữa Pediasure mình cũng đã thử cho bé rùi, bé có vẻ ko thích. Hiện giờ đang uống Enfalac nhưng phân đã thành khuôn nên mình tính chuyển về sữa thường, mà đang phân vân chưa biết chọn loại nào đây, huhu

4. MeCunvaNghe

MeCunvaNghe Thành viên tích cực

Bạn cho bé uống Dialac vì bé nhà bạn uống loại này cũng ổn mà và xen kẽ cả sữa chua đi. Sữa chua tốt cho bé hay bị rối loạn tiêu hóa. Cứ ăn đều ngày nào cũng 1 hộp cũng tốt cho đường tiêu hóa đấy

5. BND

BND Thành viên chính thức

trước tiên phải điều trị được rối loạn tiêu hóa đã bạn ha, sữa nào cung vậy thôi. Kinh nghiệm con mình bị rối loạn tiêu hóa hơn 1năm mình biết, mình phải chữa cái gốc trước rồi tính đến chuyện đổi sữa sau. Bạn thử ra bệnh viện Bạch Mai mua thử men về cho con uống xem sao, con mình hơn 1năm, điều trị tất cả các loại thuốc, sau đó uống men tiêu hóa của bệnh viện Bạch Mai lại khỏi đấy.

6. phamchieunghi

uống men nào tốt vậy các mẹ, cho em xin tên thuốc với!

7. thiensuvodanh_d2000

thiensuvodanh_d2000 Banned

nếu bé được 6 tháng tuổi thì mẹ bé mua thử XO 3 cho bé dùng xem sao vì loại sữa này giúp tăng cường hấp thu, ổn định tiêu hóa ngăn ngừa việc bé bì táo bón. Còn bé sợ ngọt thì bảo đảm với mẹ bé sữa này nó nhạt nhưng lại có vị mát gần như sữa mẹ nên rất dễ uống. Con nhà mình uống từ số 1 đến số 4 thấy thích hợp lắm.

8. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Có sữa dành riêng cho trẻ rlth đó bạn ạ, bạn cho con uống loại đó một thời gian cho dạ dày bé tốt lên sẽ đổi loại khác. Con lớn lên dạ tốt hơn thôi.

9. NDIEP

NDIEP Bắt đầu tích cực

Sữa dê của Dairygoat có dòng sản phẩm chuyên dùng cho trẻ có vấn đề tiêu hóa. Đây là sp sữa dê duy nhất tại VN có đặc hiệu cho đối tượng trẻ này. Được phân phối trong viện dinh dg quốc gia do các bác sĩ kê đơn cho các cháu nên chất lg đảm bảo lắm ạ

10. trucpv

trucpv Bắt đầu nổi tiếng

Loại sữa nào đấy mn ơi, mn có nhớ tên sữa ko cho em xin ạ?