Các mẹ ơi, giúp e vs.... chọn sữa j cho con...

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mebesan, 17/3/2011.

1. mebesan

mebesan Thành viên chính thức

Trước tiên xin gửi lời chào đến các mẹ. E có chuyện này mong các mẹ tư vấn giúp. Sắn nhà e đc 1 tuổi 7 ngày òy. Từ trước đến h cháu rất thick uống sữa, thời gian cao điểm uống được 1 lít một ngày chưa kể bột/cháo và đặc biệt sữa j cháu cũng uống đc. Bắt đầu từ Meiji, Friso, Physolac, Dielac, Similac gain, Milex.... cháu đều uống ngon lành. Tuy nhiên khoảng gần 1 tháng nay cháu rất lười uống sữa, đặc biệt là khi e đổi lên sữa gain plus iq số 3, gần như là cháu ko uống luôn, chỉ trừ khi đói quá. Có điều sữa mẹ vắt ra cháu vẫn uống (đương nhiên là ko hào hứng như xưa nhưng vẫn uống). Thời điểm này sữa e gần như hết rùi nên nếu cứ trông chờ vào sữa mẹ thì nan giải quá. E nghĩ có thể do gain ngọt và ngậy wa nên cháu k thik uống. E định quay lại thử milex 3 xem nhưng hình như milex 3 cũng ngọt hơn milex 2 nhìu. H e đang phân vân wa. Các mẹ tư vấn giúp e xem nên chọn sữa nào cho bé vs ạ. Có lẽ là sữa nhạt và thơm nhẹ gần giống sữa mẹ là tốt nhất ạ.
    Cám ơn các mẹ nhìu nhìu.........

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebesan
    Đang tải...

2. hoatrangnguyen18

hoatrangnguyen18 Thành viên tích cực

Ðề: Các mẹ ơi, giúp e vs.... chọn sữa j cho con...

chào mẹ bé:)
    bé nhà mình gần 15 tháng và cháu cũng thử qua rất nhiều loại sữa như bạn kể trên- tuy nhiên 1 ngày cháu chỉ uống đc 600ml thôi.
    gần đây- ông chủ bán sữa có tư vấn chminhfhf- chú ấy nói rằng giai đoạn 1 trở lên là giai đoạn phát triển trí não- chú ấy khuyên nên cho bé uống enfa hoặc similac- vì 2 loại sữa này hàm lượng các chất cao, dễ uống và bé ko bị táo:)
    mình đã mua 1 hộp enfa grow 123 loại 1.8kg cho con,mình nếm thấy cũng ngọt vừa phải và dễ uống, bé đi ị đều đều:)
    mẹ nó tham khảo thêm ý kiến của nhiều mẹ khác xem thế nào nhé:)
    thân ái:)

mebesan thích bài này.
  3. Me Bo Bi

Me Bo Bi 0977.69.8448

Bé nhà mình cũng mới đổi từ sữa S26 sang Enfagrow A+ số 3. Mình nếm thử thì thấy sữa ngọt vừa. Còn mát hay ko thì chưa rõ.
    Theo mình biết dòng sữa mát và nhạt thường là dòng sữa của Nhật: Wakodo, Mori, ...
    Mẹ nó tìm hiểu thêm thông tin nhé!

mebesan thích bài này.
  4. Ngocdieplinh

Ngocdieplinh Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ơi, sữa nhạt là sữa thường ít năng lượng hơn các dòng sữa ngọt bạn ạ, nếu chuyển sang các dòng sữa nhạt thì như là Nan ( là nhẹ nhất) nhưng như thế lại cung cấp ít năng lượng cho bé.
    vậy mẹ nó quyết định đi nha, một là sữa nhạt con chịu uống nhưng ít năng lượng. Bạn có thể pha loãng đi 1 chút cũng ôk bạn ạ.
    Mình đang cho bé nhà mình uống sữa P100 (hàng Việt Nam) ngọt và cao năng lượng. Bạn có thể tham khảo thử nhé, bé uống được ít nhưng 150ml là 150kcal rồi bạn ạ = người lớn ăn 1 bát cơm đầy đủ dưỡng chất ( thịt cá, rau)
    P/s: không phải vì mình bán sữa này mà mình advice bạn thế đâu, vì mình thấy rất nhiều mẹ chuyển sang cho con mình dùng sữa này và đều thấy tăng cân đều.

mebesan thích bài này.
  5. shop_me_ken

shop_me_ken Thành viên tích cực

Ấy ơi đừng đổi sữa loạn xì ngầu như thế sẽ ảnh hưhưởng tới tiêu hóa của con đó. Theo tớ đc biết thì sưa nhạt có sữa Nhật và sữa Nan. Con mình dùng wakodo từ 8m tới g là 16m cân nặng 12kg dài 85cm, sữa này chủ yếu phát ttriển cchiều cao và ko lo bị táo.

mebesan thích bài này.
  6. mebesan

mebesan Thành viên chính thức

Tks các mẹ nha, mình đổi sữa cho con liên tục nhưng trộm vía cháu output rất tốt, và sữa nào cũng măm ngon lành. Mình cũng đã thử pha loãng sữa gain và cháu cũng uống đc chút. Thui cố hết hộp này rùi đổi sữa cho con vậy. MÌnh thấy chị bán hàng sữa bảo meiji cũng nhạt và mát... Cám ơn các mẹ đã góp í, chúc các bé nhà các mẹ hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn, dễ thưong nha....

7. traitimden1211

traitimden1211 Thành viên rất tích cực

Các chị ơi cháu nhà em gần 11 tháng rồi , mà mỗi ngày uống sữa có 2 lần x 90ml = 180ml cả ngày thôi ạ , ngoài ra cháu ăn 2 bữa bột , và tối trở đi là ti mẹ . Cháu ăn ít quá , lại còi nữa , mấy tháng nay chả tăng lạng nào ( cháu 9,5kg từ hồi 8 tháng ) . Các chị mách em xem có loại sữa nào tăng cân tốt ko , bế cháu đi đâu ai cũng kêu còi bảo bố mẹ ko bít chăm con , cơ mà nó lười ăn lắm , đút thêm thì nó ngậm chặt miệng hoặc là ọe ngay. Thương con quá , hic hic.

8. thanh77

thanh77 Thành viên chính thức

Chộm vía bế uống sữa tốt đấy mẹ nó nhỉ.
    Sữa nội thì bao giờ cũng ngọt hơn sữa ngoại bạn ạ. Bạn nên cho cháu uống sữa Mori 9 của Nhật Sữa này mát hơn Meiji và nhiều dưỡng chất hơn các loại khác.
    Hoặc bạn cho bé uống Sữa Nutriben 3 Của Pháp, Sữa này cũng rất mát có thể thay thế sữa mẹ.Đặc biệt phát triển chiều cao tối ưu và uống đến năm 14 tuổi vẫn công thức đó, chứ không như các loại sữa khác chỉ dùng trong độ tuổi nhất định.
    Chúc mẹ nó lựa chon cho con được loại sữa hợp nhất.
    Chúc bé mau lớn.

mebesan thích bài này.
  9. Mẹ Trang bố Tiến

Mẹ Trang bố Tiến Thành viên mới

Bé nhà tớ dc 16mons rồi,cao 86cm,nặng 15kg đấy.Bé nhà tớ khi sinh dc 3,3kg,3th đầu bú mẹ hoàn toàn,đến t4 cho uống sữa CT,tớ cho bé uống Physiolac từ lúc đấy đến khi bé dc 12th thì tớ đổi sang sữa Nutriben.Nhưng buồn tí là bé nhà tớ k bú bình mà phải xúc thìa cơ,hic,nhiều khi nhìn thấy con người ta cầm bình tu mà tớ cũng thấy thèm.Đến 15th thì tớ bắt đầu cho bé uống sữa tươi,sữa Lactel của Pháp (Nhà tớ chuộng hàng Pháp,hihi).Trộm vía bé nhà tớ ăn uống được,output cũng đều đặn nên từ bé đến jo mới ốm có 1 lần thôi.Bé nhà tớ ngày 3b sữa + 3b cháo và 1b hoa quả nữa.Sữa thì 260ml/lần x 3l,thế nên nhà tớ 1 tuần là hết 1h 900g rồi.tớ đang cho bé uống sữa tươi,1 phần vì sữa tươi rất tốt,1p vì tiết kiệm,hihi.Tớ thấy sữa Physiolac và Nutriben rất tốt,nhạt,thơm,mát.Giá sữa thường dao động trong khoảng 3-400k.Con nhà tớ ngốn sữa ác chiến nên mỗi lần tớ fai mua cả thùng.Tớ hay mua sữa của 1 chị ở Bùi Xương Trạch từ trc đến giờ luôn,vì chị ý nhiệt tình với lại nguồn hàng đảm bảo (chồng chị ý là fi công mà) nên giá cả cũng hợp lí nữa

mebesan thích bài này.