Cần giúp: Các mẹ tư vấn nên chọn sữa gì cho mát bây giờ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi bim&ruby, 21/3/2011.

1. bim&ruby

bim&ruby Thành viên rất tích cực

tập 2 nhà mình 7 tháng 2 tuần rồi. Từ trước đến giờ mình cho uống chủ yếu là similac gain, thỉnh thoảng đá gà đá vịt sang sữa khác để bé tập quen với nhiều loại,sau này ko bị lạ sữa thôi...Ngày trước thì ko vấn đề gì,nhưng khoảng 1 tháng này,output rất khó. Con đến tuổi ăn dặm, 1 bữa ăn được 1 bát ăn cơm,ngày 3 bữa. Vì tập 1 rất hay bị táo nên đến tập 2 mình rất chú trọng đến rau. Bữa nào cũng xanh lè 1 bát (đến cô bế con cho mình còn bảo ăn nhiều rau thế),ngày nào cũng ăn sữa chua,uống nước nhiều...Thế mà lúc ị thì khóc ầm lên,ra cả tí máu nữa, ị thì rõ lắm, 5-6 cục tròn xoe to đùng. Hic. Nhà em còn quá nhiều similac gain 2 nhưng quyết định chắc cho uống nốt 2 hộp 400g đang bóc dở này thì đổi sữa thôi. Mình đọc nhiều,thấy bảo Lactogen tuy hơi rẻ :)rolleyes: hic,ít tiền,nhưng vẫn thích con uống sữa đắt,nhưng giờ sẽ thay đổi suy nghĩ,quan trọng là hợp thôi ạ) nhưng rất mát,output tốt,nhưng chỉ sợ dinh dưỡng ko bằng :evil: Các mẹ có thể cho ý kiến để mình tham khảo được ko?Mình đã từng thử friso,meiji,nhưng ko hợp hay sao ấy,vẫn táo và ko lên cân mấy,nên lại quay về similac. Input là 1 chuyện,mà output quả cũng là 1 vấn đề đau đầu của bố mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bim&ruby
    Đang tải...

2. tcamtrang

tcamtrang Thành viên rất tích cực

Ðề: Các mẹ tư vấn nên chọn sữa gì cho mát bây giờ?

Mình thấy bảo sữa Nan mát lắm, mẹ nó cho dùng thử chưa? Trộm vía con trai mình từ bé đến giờ 2 tuổi chưa 1 lần đi bón. Chúc mẹ nó tìm được sữa

bim&ruby thích bài này.
  3. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

bạn thử cho bé uống từng loại xem, nếu bé thíc uống sữa nào thì mình cho bé ăn sữa đấy
    Dinh dưỡng trong sữa là như nhau đấy mà mẹ

bim&ruby thích bài này.
  4. thanh77

thanh77 Thành viên chính thức

Bạn nên cho bé uống Sữa Moỉnaga số 0 vì sữa này mát hơn Meiji bạn ạ. khi bé 9 tháng thì uống số 9, hoặc cho bé uống sữa nutriben của pháp, sữa thay thế sữa mẹ và rẻ hơn sữa nhật không nhữa mát mà còn phát triển chiều cao tối ưu đấy.

Chúc em bé mau lớn

bim&ruby thích bài này.
  5. bim&ruby

bim&ruby Thành viên rất tích cực

cảm ơn các mẹ nhiều. hôm nay đã cho con ăn kèm thử NAN,mong là con hợp ạ

6. anhtranglinh

anhtranglinh Banned

bạn cho bé nhà bạn uống kèm với sữa non goodhealth đi vì sữa này rất tốt cho hệ tiêu hóa đấy. bạn có thể tham khảo http://tinyurl.com/suanongoodhealth

bim&ruby thích bài này.
  7. mecubin10

mecubin10 Thành viên chính thức

con mình lúc mới sinh cũng dùng 1 hộp similac nhưng đi ngoài bón quá rồi chuyển sang dùng DUMEX thấy mát sữa hơn đi ngoài bình thường,tăng cân đều.Lúc sinh bé 3kg giờ 5 tháng rưỡi được 8kg(hình avatar là lúc bé 2th đấy)

Sửa lần cuối: 25/3/2011
  8. hoatrangnguyen18

hoatrangnguyen18 Thành viên tích cực

theo mình biết là có sữa Nan và wakodo:)
    thằng cu nhà mình sữa gì cũng uống đc và chưa thấy bị táo bao giờ- hiện cháu đang uống enfa grow A+.
    Nếu bé nhà bạn bị táo thế- bạn cho bé ăn chuối tiêu xay nhuyễn xem thế nào. Còn nữa, bạn cho bé ăn quá nhiều rau cũng ko phải là tốt- dạ dày ruột ko thể hấp thụ hết đc, mỗi bữa ăn của cháu chỉ cho 2 thìa cafe bột rau xay là đủ:)

9. bonbonkute

bonbonkute chó con nhõng nhẽo

con mình dùng Lactogen từ 1 tháng tới giờ.tháng nào cũng lên cân tốt lắm toànt ăng 1kg -1,5kg thôi,mà giờ thì tăng có 100gr,em cũng đang muốn đổi sữa đây mà nag1n tiền lại sợ con bị táo,nên quyết định cho uống kèm,vẫn Lactogen nhưng mỗi ngày kèm theo 1 bình của Enfa hoặc Friso thôi,tiết kiệm được thì tiết kiệm,chả tội gì àm chăm chăm mua sữa mắc tiền mà con ko hấp thụ được thì phí quá

10. bonbonkute

bonbonkute chó con nhõng nhẽo

à,bé nhà mình từ khi uống ngừa virut rota thì bị táo đấy,mình luộc bông cải xanh,bông cải trắng,khoai tây,cà rốt với 300ml sữa(sữa mẹ hoặc sữa bột),sau đ1o cho vào máy xay,xay nhuyễn,rồi cho bé ăn,bé output tốt cực kì,phân thành khuôn chứ ko nát nhưng mềm hơn và đặc biệt ngày hôm đ1o bé đi 4 lần(cũng là khuôn chứ ko phải tiêu chảy nhé),bé nhà bạ táo quá thì áp dụng thử xem

11. mesoc_va_bi

mesoc_va_bi Thành viên rất tích cực

Sữa Nan có vẻ mát đấy mẹ nó ạ. Bạn thử xem sao nhé. Sữa Similac tớ thấy mùi khó ăn quá. K thơm ngon bằng sữa khác. Chả hỉu mình thấy có đúng ko.

12. Pham Phuong Linh

Pham Phuong Linh Thành viên kỳ cựu

Theo mình thì nếu bạn có điều kiện cho bé uống sữa xách tay của nước ngoài là tốt nhất, sữa của họ rất nhạt, thơm giống sữa mẹ. Trước mình cũng dùng SImilac cho con, thử uống sữa thừa của con, ui giời, ngọt thê thảm, nhất là Pedia Sure. Hàm lượng đường trong sữa ở VN quá nhiều, quả thật làm cho bé rất ngán.

13. bongxinh2000

bongxinh2000 Thành viên tập sự

Theo em thì càng nhiều loại sữa công thức càng khiến các mẹ đau đầu mà lựa chọn. Sữa quá nhiều chất dinh dưỡng thì dễ khiến bé bị táo cho nên em chọn cho Bống nhà em loại có hàm lượng chất xơ cao, ngày trước em dùng Wakodo, bây giờ em chuyển sang dùng Nan rồi, thấy cũng được!

14. me.chich.bong

me.chich.bong Banned

Con em uống Nactalia có công thức sữa mát các mẹ ạ, trộm vía, bé thích sữa này lắm cơ.

diana thích bài này.
  15. Kandy212

Kandy212 Thành viên chính thức

Bé nhà mình thì chỉ có Hipp thôi. Mình cũng đã từng đổi sang wakado, similac, aptamil, xo nhưng đều bị táo và cuối cùng vẫn quay trở về Hipp. Trộm vía bé hợp Hipp lắm cơ, cứ uống Hipp là ko bị táo dù bé đã được 13,5 tháng. Hôm nào cũng output 1 lần, cùng lắm là 2 ngày. Mấy em bán sữa trêu là bé nhà mình biết thương bố mẹ trong khi giá sữa tăng cao mà vẫn trung thành với Hipp vì giá sữa Hipp theo mình thấy so với các loại sữa nhập khẩu khác thì rẻ hơn: 145k loai 300g, 255k loại 500g(giá niêm yết ghi trên nhãn còn mua ở các đại lý hay trong siêu thị thì rẻ hơn chút). Hipp có 2 loại: màu xanh và màu hồng. Màu hồng dành cho bé hay bị táo vì có bổ sung probiotik giúp tiêu hóa tốt, còn bé nhà mình thì toàn uống loại màu xanh thôi. Bé nhà mình uống Hipp từ lúc 5 tháng và đến giờ đc gần 11kg(trộm vía), ngày cứ 3 cữ bú bình. Bạn thử cho bé nhà bạn uống Hipp hồng xem sao. Nói chung hợp sữa hay ko còn tùy từng bé nữa. Còn điều này nữa, đó là kinh nghiệm của mình sau khi dùng qua nhiều loại sữa cho bé mình thấy là: sữa Hipp đặc sánh hơn so với các sữa khác và rất nhiều mẹ kêu là pha sữa hay bị vón cục là vì trong Hipp ko bổ sung thêm đường nên Hipp mát, uống ko bị táo. Còn 1 số loại khác mình thấy chỉ cần pha vào nước ấm lắc nhẹ là sữa đã tan rồi. Muốn pha Hipp ko bị vón cục bạn dùng loại bình cổ rộng lỗ núm ty to rồi lắc mạnh theo chiều lên xuống khoảng 15 giây là ok. Chúc bé nhà bạn sớm hết bị táo!

16. bobyeu

bobyeu Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi sữa Aptamil của Anh hoặc Đức mát cực luôn nhé! sữa đó có thêm men tiêu hóa cho bé nên mát lắm. bob nhà mình dùng sữa đó từ lúc 7 tháng cho đến bj là 27 tháng. bj chỉ u sua Aptalmi. Mẹ nó thử xem nha!

17. diana

diana Banned

Con em cũng đang uống Nactalia, sữa này vị nhàn nhạt, dễ uống lắm. Con em đi ị ngày 2 lần đều đều. Hồi trước uống Friso, táo thì thôi rồi.

18. o0bigi0o

o0bigi0o Mẹ Bảo Nguyên

con mình mới sinh mình cho dùng Nan nhưng mà không hợp hay sao ý chưa được 1 tháng mà đã bi táo 3 ngày liền không output mình sợ quá đổi sữa ngay. Thử bao nhiêu loại đến khi đổi sang wakodo thì thấy vừa output đẹp mà lại tăng cân đều. Con bạn ăn dặm rồi bạn có thể cho bé ăn thêm 1 số loại rau và hoa quả như khoai lang, chuối, đu đủ rau mồng tơi , rau dền ..v.v

19. Ngocdieplinh

Ngocdieplinh Bắt đầu tích cực

Nếu bé nhà bạn từ 6 tháng tuổi trở lên thì cho bé uống sữa p100 của Việt Nam đi. Sữa tách được đường Lacto, lại có men giúp bé không bị táo bón.
    Nhiều mẹ đang cho con dùng sữa này đó bạn. Sữa này không có ngoài thị trường Việt Nam vì là độc quyền của viện dinh dưỡng VN bạn nhé.
    Nếu quan tâm bạn đọc về sữa p100 trong phần chữ ký của mình.

20. Ngocdieplinh

Ngocdieplinh Bắt đầu tích cực

hi hihi, ở đây mỗi mẹ một ý kiến thì bạn khó chọn rồi. hay bạn thử đưa bé đi viện dinh dưỡng xem bác sĩ tư vấn ra sao nhé.