Cần giúp: Sữa Aptamil- Đức Và Anh Khác Nhau Như Thế Nào?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mom mom, 24/3/2011.

1. mom mom

mom mom Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ đã từng cho con ăn Aptamil cho em hỏi chút với.
    Em đang cho bé ăn meiji, nhưng tình hình đợt tới chắc khó mua được sữa Nhật nữa, em đang tính đổi sang Aptamil cho em bé. Các mẹ có biết aptamil Anh với Đức khác nhau gì không ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mom mom
    Đang tải...

2. pimom

pimom Ms.kyta

Ðề: Sữa Aptamil- Đức

Bạn thử lên mạng tìm hiểu xem,bé nhà tớ thì không thích aptamil vì nhạt,bé chỉ thích sửa ngọt.đợt vừa rồi cô bên đức mang về mà cố cho bé uống nhưng vẫn còn 1 hộp aptamil 1 cộng 600g cho bé trên 1 tuổi.Ấy xem thích thì đổi bỉm hoặc sữa hipp hoặc abbott với tớ nhé.

3. mom mom

Cho tớ xin số điện thoại đi. Tớ chả biết đổi cái gì, nhà tớ còn mấy hộp meiji số 9 của Nhật mua dự trữ, ấy thử cho con uống không.

4. pimom

pimom Ms.kyta

uh số mình là 0986 269062,nếu ko có gì thì mình bán lại cho bạn để lấy xiền mua sữa khác cho con vậy,chứ meji bé lại ko thích,mình từng cho uống thử rồi.Đúng là phải chiều con chứ giờ mua sữa xách tay ở đâu mình cũng ko yên tâm,cô mua sửa từ đức về cho thì bé ko chịu uống,potay thật

5. mama in germany

mama in germany Thành viên tập sự

hi cac ban,
    nếu hỏi về sữa Aptamil thì mình có thế trả lời giúp bạn. Sữa Aptamil ở Đức là một trong những loại sữa đắt tiền, nhưng không phải thế mà các loại sữa rẻ tiền khác của Đức ( v.d như Milasan, Hipp, BeBa..) là không tốt. Đa phần sữa cho trẻ em ở bên Đức bất kỳ loại nào đều dc kiểm nhiệm rất khắt khe và kỹ càng trước khi được bán ra ngoài thị trường. Như vậ có nghĩa tất cả các loại sũa đều phải có chất lượng ngang nhau. Tùy vào theo đứa trẻ thích uống và hợp với loại nào thì loại đó được Cha Me mua về cho con uống thôi. Nếu nói về chất lượng thì tất cả các loại sữa cho trẻ em đều tuyệt đối chất lượng và riêng mình thì luôn luôn an tâm vào bất cứ loại sữa của Đức nào mà mình mua về cho hai bé nhà mình uống. Nếu các ban muốn hiểu biết thêm về sữa hay những sản phẩm của Đức về trẻ em cũng như người lớn, mình sẽ lấy kinh nhiệm của mình ( mình sinh ra và lớn lên tại Đức) để giải thích cho các bạn hiểu. Các bạn có thể hỏi mình bằng tiếng Việt hoặc tiếng Đức. Chúc các bạn luôn hạnh phúc.

6. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Các khoản này mình cũng ko biết nhiều lắm. Mình cũng nghĩ bây jowf ko mua đc sữa Nhật ko biêt đổi sang loại nào cho tốt nữa đây

7. pimom

pimom Ms.kyta

ui mẹ nó ơi bé nhà tớ ko thích uống aptamil mặc dù cô cháu xách từ đức về,nhưng bé thích uống Hipp hay sao vì mỗi lần cho uống là tu cả 200 đến 250ml luôn.Nhưng uống Hipp da bé lại cứ nổi nốt hơi đỏ đỏ nên mình lo lắm.vẫn chưa cho bé uống lại vì ko tìm đc nguồn hàng xách tay tin tưởng ở HN mà sữa nhập của công ty thì có vẻ bé uống ko hợp.Có vẻ như Hipp ngọt và ngậy hơn Aptamil đúng ko bạn.Aptamil mùi tanh hơn vì nhiều sắt à.Các mẹ ở bên đó thật sướng vì họ kiểm nghiệm chặt thì con toàn đc uống sữa tin tưởng chứ ở việt nam thì...í ẹ,khổ tâm lắm,hic

8. Mẹ Trang bố Tiến

Mẹ Trang bố Tiến Thành viên mới

Mẹ này cũng vừa post bài Aptamil bên wtt mà hihi

9. binhdq

binhdq Thành viên đạt chuẩn

Theo mình biết thì sữa có mùi tanh ko chỉ là do sắt. Thực ra với trẻ em, nhu cầu về sắt là chưa cao, nên các hãng sữa chỉ thêm một lượng vừa phải sắt vào, khác với sữa dành cho các bà bầu có hàm lượng sắt rất cao. Sữa trẻ em có mùi tanh có thể là do hàm lượng DHA nhiều.

10. thuyliennk

thuyliennk Thành viên tích cực

mẹ nào thanh lý sữa thì thanh lý cho tớ nhé

11. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

hic, sau vụ thảm họa Nhật mình cũng tạch sữa Nhật luôn chuyển sang Aptamil của Đức. Nhưng mình thấy có 2 loại,1 loại có số 1,2,3, một loại cho bé trên 1t và trên 2t nên cũng chẳng hiểu nó khác nhau cái gi nữa. thấy con mình cũng chịu uống là tốt rồi. hihi

12. phuongedu

phuongedu

Aptamin của Đức con mình cũng ko thích uống vì nó nhạt, hic hic, toàn phải pha thêm sữa khác.
    Còn về HIPP xách tay và HIPP của Vạn an phân phối thì chất lượng khác nhau rõ ràng, nhà mình dùng trà HIPP thường xuyên mình biết, trà của VN phân phối, hộp nhỏ ấy, uống toàn đường là đường, ngọt mà đáng ghét lắm, mẹ nào biết nơi nào bán trà HIPP của Đức mách tớ với, thanks

13. mama in germany

các mẹ ơi mình đang ở Đức nè, mình có thể giúp các mẹ gửi trưc tiếp những sản phẩm như sữa, trà Hipp, kem chống hăm, dầu gội & tắm từ bên Đức này về đến Vn tận nhà các mẹ, như vậy các mẹ sẽ hoàn toàn yên tâm về chất lượng nhé. Mẹ nào có nhu cầu cho mình biết nhé
    Sữa Hipp Bio là loai sữa mới nhất ở bên này. Đó là loại sữa siêu xạch và được kiểm nhiêm chặt chẽ. Sữa Hipp Bio được làm giống theo sữa Mẹ nên các bé rất thích và tuyệt đối không bi táo bón.
    chuc cac me vui

coffemom thích bài này.
  14. phuongedu

phuongedu

MẸ nó ơi, ở địa chỉ mà mẹ nó cho, ở HN ấy, có trà HIPP hoa quả ko, loại gì cũng được chứ ko nhất thiết phải mùi gì, để tớ qua đó lấy vàihooip cho con vậy.

15. mom mom

Cám ơn các mẹ đã cho ý kiến tham khào. Em đã cho con uống Aptamil Đức được 1 tuần rồi, nói chung sữa không thơm như meiji của Nhật, có vẻ loãng nhưng nói chung cũng ổn, bé chịu ăn nhiều hơn, out put cũng rất ổn.

16. ancient_egypt

ancient_egypt Thành viên tích cực

AP Đức thì m thấy k thơm bằng AP Anh, vì nó có nhiều sắt hơn. Con m uống AP Anh thì thấy cũng ổn, chịu ăn hơn Wakodo, Meiji, Karicare. Túm lại là m thấy yên tâm với dòng sữa từ Châu Âu thôi. Mà con m thì thik ăn sữa nhạt nên sữa này bé chịu ăn.

17. veya

veya Thành viên tập sự

Chị dâu mình cho 1 đống sữa Hipp + Milasan + Bebavita gởi từ Đức về, Hipp thì con mình vẫn uống, Milasan béo và thơm mùi chuối, chẳng hiểu hộp như thế nào nữa, gởi về sữa bên trong ko, date Hipp thì xa mà Milasan trên giấy thiếc ghi là 0575080611 mới xách về hôm qua chả lẽ còn hơn 1 tháng hết hạn, hỏi thì ngại có mẹ nào bên Đức giúp mình với, phải dòng ghi sát sát là date sữa ko.

18. mẹ bé KHOA

mẹ bé KHOA Bắt đầu tích cực

swax aptamil của Đức cũng lại lên rùi. các mẹ cho con uống của Aptamil của anh ấy
    Nhà mìnhcho bé uống aptamil của Đức mấy tháng rùi, từ lúc 385k /hộp 800g giờ đã lên 500k/ hộp rùi ...đắt quá... đang tập cho con sang Natalia nhưng con lại không hợp..... chán quá ... chắc lại quay về Aptamil thui .. nhưng của anh thì kinh tê shown

19. mama in germany

cái đó không phải date đâu mẹ nó ạ, mà là mã hàng của từng nơi bán thôi, mẹ nó yên tâm đi mà cho con uống nhé

20. coffemom

coffemom Thành viên tập sự

Mẹ nó ơi, em nhờ mẹ nó mua giúp một thùng sữa hipp bio số 3 có được ko ạ? Bé nhà em đang uống hipp hàng nhập, thấy các mẹ khen sữa Hipp xách tay từ Đức hơn hẳn sữa nhập nên em cũng muốn bon chen. Nhờ mẹ nó có tgian thì mua và gửi về giúp em với, em cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều :X:X