Cần giúp: Có bé nào bj dị ứng sữa như con mình ko?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi thebig, 24/3/2011.

1. thebig

thebig Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ thông thái ơi!
    Bé nhà mình mới hơn 4 tháng, đến giờ vẫn bú mẹ hoàn toàn, hôm qua mình mới tập cho con uống thêm sữa ngoài (Frisolac GOLD1) để chuẩn bị đi làm, nhưng con ko chịu uống, chắc bé cũng nuốt khoảng cỡ một thìa cà fe. Bé khóc ghê và một lúc sau thì nổi ban dị ứng hết cả người, mình có hỏi qua hãng sưa Friso thì cô TVV nói có thể bé bị dị ứng đạm sữa bò, phải chuyển qua uống sữa có thành phần đạm chiết xuất từ đậu nành. Có mẹ nào có bé bị giống bé nhà mình ko???????????

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thebig
    Đang tải...

2. cun_cun09

cun_cun09 Bắt đầu tích cực

Ðề: Có bé nào bj dị ứng sữa như con mình ko?

Mình cũng nghe nói có nhiều bé bị dị ứng sữa bò, chuyển sang sữa dê thì hết

3. mom mom

mom mom Thành viên đạt chuẩn

Cái này mình có biết sơ qua hồi đi khám ở viện dinh dưỡng. Bạn thử cho con uống Aptamil HA của Đức xem. Loại này dành riêng cho các bé bị dị ứng sữa đấy. Nhớ là loại HA ko phải loại thường nhé.
    Chúc bé mau ăn chóng lớn

4. mama in germany

mama in germany Thành viên tập sự

dung roi do cac ban a, sua HA = Hypo Allergen la danh cho cac be bi di ung sua. Khong cu gi loai Aptamil co HA ma cac loai khac co HA la danh cho cac be bi di ung sua. chuc vui

5. F16

F16 Thành viên sắp chính thức

Con bị thế thì mẹ nó chuyển sang sữa dê đi, con bạn tớ cũng bị dị ứng sữa bò, về sau cho uống kabrira hết hẳn đấy. Em bé bây giờ 6 tháng mà 9kg rồi đấy.

6. thebig

thebig Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn các mẹ nhé, hôm nay cho con thử sữa dê kabrira rồi, OK lắm, mỗi tội đau ví mẹ vô cùng. Bố cháu bảo: "Con nhà lính tính nhà quan"

7. mama in germany

mama in germany Thành viên tập sự

cac me oi, neu cac me ban khuan ve sua hay nhung san pham dau goi dau va sua tam, kem chong ham cho con em minh thi minh se giup cac me. Minh se gui truc tiep tu ben Duc ve den tan nha cho cac ban. Neu cac ban co nhu cau cu cho minh biet nhe.
    chuc vui

8. bongxinh711

bongxinh711 Bắt đầu nổi tiếng

Con mình cũng bị dị ứng nhưng bé bị nôn chứ k nổi nốt, có mẹ nào bít cho bé ăn bột ăn dặm loại nào k? vì loại có sẵn sữa bé cũng k ăn đc :(

9. mecutin09

mecutin09 Đủ quyền lập Họ

Bé nhà mình cũng bị dị ứng sữa bò. Khi bé uống sữa bò thì bị mẩn đỏ và tiêu chảy đến khi chuyển sang sữa dê thì hết. Còn về ăn bột thì bạn thử mua loại bột ăn dặm hình như của milupa thì phải, có loại dùng để pha sữa đấy (trong thành phần chỉ có tinh bột thôi, còn bé dùng thì phải pha bằng sữa của bé). Bé nhà mình dùng loại đó khoảng 1 tháng thì chuyển sang dùng cháo xay luôn. Đến khi bé đến hơn 1 tuổi mình cho dùng lại sữa bò thì ok, giờ bé vẫn uống sữa dê nhưng có kèm sữa bò tươi nguyên kem bạn ah. nuôi bằng sữa dê tốn lắm nhưng mình nghe nói sữa dê thì tốt cho tiêu hoá của bé.

10. mecuniu08

mecuniu08 Thành viên tập sự

hic hic, mình cùng chung cảnh ngộ với bạn.
    Bé nhà mình cũng bị dị ứng sữa bò. Nên giờ mình chuyển sang cho bé uống sữa dê healtheries của NZ rùi. ( trộm vía) bé nhà mình giờ nhìn trông yêu lắm!

11. bongxinh711

bongxinh711 Bắt đầu nổi tiếng

các mẹ có cho con thử lại sữa k? thường thì các mốc 6-12 tháng nên thử lại . Tớ đã liều và Bin nhà tớ cũng đã chiều lòng mẹ đấy:D

12. conyeuqui

conyeuqui Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, sữa dê ngoại em thấy đắt quá!liệu uống sữa nội có tốt ko ah?thấy có sữa dê trên ba vì họ hay bán ấy ah.Bé đầu nhà em thì 1 tuổi em mới dám cho thử,thỉnh thoảng uống sữa tuơi đó nhưng cũng ko thấy vấn đề gì,như vậy liệu có tốt ko các mẹ?các mẹ chỉ cho em với nhé.

13. vitbaume

vitbaume Thành viên chính thức

Mẹ nó có thể chọn bột ăn dặm Nutrilon của Séc cho bé, bột dặm này thơm ngon nhưng không ngậy và như vậy bé sẽ không bị nôn ra đâu. Bột này còn giúp cho hệ tiêu hóa của bé được tốt nữa đấy mẹ nó ah. Chúc mẹ và bé khỏe.

14. BÉ BIN BIN

BÉ BIN BIN Guest

thấy mẹ nó chia se giống hệt thằng nhóc nhà minh hồi 4 tháng, minh cũng chuẩn bị đi làm, nên cho con hoc uống sữa ngoài, không ngờ cháu bị di ứng phát ban đỏ hết cả người lên, mình thay đổi cho cháu phải đến 4-5 loại vẫn vậy, hỏi bác sĩ ding dưỡng họ cugnx bảo cháu bị di ứng sữa bò, lên phải dũng sữa có thành phần đậu lành, nhưng con mình la con trai người ta b ao ko lên cho uong sữa đậu lành sợ sau này ảnh hưởng, Mình đành phải cho uống nước cháo 1 tháng, thương cón qua không biết làm thế náo.đến tháng thứ 5 mình cho uống thử step2 của physolac lại bình thường không sao, cháu uống từ tháng thứ 5 đấy đến giờ là 10 tháng rưỡi rồi k sao ca bạn thư xin ai 1 it về cho cháu uống xem sao, chúc cun con hay ăn nhanh lớn nha,

15. marketing02

marketing02 Banned

sữa dê dễ tiêu hóa hơn sữa bò, nếu bé bị dụ ứng thì các mẹ nên đổi qua sữa dê đi, sữa đậu nành cũng tốt nhưng có 1 số vi chất trong sữa thực vật không có, nếu uống x.en kẽ thì dc

À, sữa đậu nành fai là loại sữa các mẹ tự nấu nhé, bên ngoài bán 10 hết 9 ko hợp vệ sinh cộng thêm vì lợi nhuận, đậu nành thì ít, nước thì nhiều. Không thấy lợi đâu hết, toàn thấy hại không, mong các mẹ lựa chọn thật kỹ